Jump to content

- - - - -

น้ำท่วมพี่น้องภาคใต้ฐานเสียงที่เขาเลือก ที่เขาไว้ใจพรรคประชาธิปปัตย์

• Please log in to reply
76 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 19 มงกุฎ

19 มงกุฎ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:22

น้ำท่วมพี่น้องภาคใต้ฐานเสียงที่เขาเลือก ที่เขาไว้ใจและรักพรรคประชาธิปปัตย์

*
*

*

*

พรรคประชาธิปปัตย์ เคยไปตั้งโรงครัวเลียวแลเอาใจใส่เขาบ้างไหมครับ

หรือทำครั้งนี้ที่สุโขทัยทำไปเพื่อสร้างภาพเพื่อประโยชน์การเมือง :(
เพชรแท้ย่อมไม่หวั่นไหวกระเเสธารที่ถาโถมเพราะ "เพชรก็คือเพชร" เหลืองยังไง ตอนนี้ก็เหลือง มิแปรเปลี่ยน

#2 charlie24

charlie24

ขาประจำ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:24

ใครเป็นรัฐบาลว่ะ ถามหน่อย จขกท

#3 Kaizer

Kaizer

Warlord

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:24

*
POPULAR

เขาไม่ได้ไปทำ

หรือ

เอ็งไม่ได้ไปดู

สละชีพเพื่อหลักธรรมคือคำขวัญ

ฆ่าคนเพื่อชิงอำนาจคือวิธีการ

ส่วนลิ่วล้อที่ส่งไปตายก็คือตัวหมากแห่งคุณธรรม

#4 antiseptic

antiseptic

น้องใหม่และซิง

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:27

อยากจะบอกว่าสุโขทัยก็มี สส.ปชป นะ
จะได้ไม่ต้องไปโชว์โง่ที่ไหนอีก
"We all make choices. But in the end, our choices make us."Andrew Ryan

#5 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:29

เขาไม่ตั้งหรอกครับ ที่นั้นมันของตาย เดี๋ยวปลายๆ พ.ย.หรือ ธ.ค. ก็จะท่วมแล้ว

จงกล้าที่จะใช้ปัญญาญาณของตนเอง  โดยปราศจากการชี้นำจากผู้อื่น(คานท์)

#6 ครุฑดำ

ครุฑดำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:31

คงอิจฉา ที่ไม่เห็นสส หรือนายก พรรคที่ตัวเองเชียร์ออกมาทำหน้าที่เลย!!!!!
ซ้ำร้ายใช้เงินไป1.2แสนล้านแล้ว แถมด้วยงบที่รอยอยู่3.5แสนล้าน
พรรคเผาทุยก็ไม่สามารถแก้ปัญหาน้ำท่วมตามที่โม้ไว้ได้!!!!!!

น่าสมเพชคนเสื้อแดง และสงสารประชาชนที่ต้องมารับกรรม!!
เพราะความโง่ และโกงของรัฐบาลปูแท้ๆ :huh: :huh: :huh: :huh:

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#7 G.Maniac

G.Maniac

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:33

เศษหญ้าอุดตันก้านสมอง จนต้องตั้งกระทู้แบบนี้สินะ....

ผลของการไม่รับข่าวสารด้านอื่นเลย ผลของการฟังควาย(แดง)ข้างเดียว โดยแท้

#8 Ricebeanoil

Ricebeanoil

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:36

น้ำท่วมพี่น้องภาคใต้ฐานเสียงที่เขาเลือก ที่เขาไว้ใจและรักพรรคประชาธิปปัตย์

*
*

*

*

พรรคประชาธิปปัตย์ เคยไปตั้งโรงครัวเลียวแลเอาใจใส่เขาบ้างไหมครับ

หรือทำครั้งนี้ที่สุโขทัยทำไปเพื่อสร้างภาพเพื่อประโยชน์การเมือง :(

http://www.thairath....t/region/290275

แล้วน้ำท่วมเชียงใหม่ตอนนี้ พรรครัฐบาลเค้าออกไปดูแลอะไรบ้างไหมครับ
เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#9 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:36

เขาไม่ตั้งหรอกครับ ที่นั้นมันของตาย เดี๋ยวปลายๆ พ.ย.หรือ ธ.ค. ก็จะท่วมแล้ว

นั่น รู้ด้วยว่าจะท่วม

ว่าแต่รู้เกินหน้าเกินตาท่านนายกของเรารึเปล่าครับ? :lol:
"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#10 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:38

*
*

*

*

http://www.thairath....t/region/290275

แล้วน้ำท่วมเชียงใหม่ตอนนี้ พรรครัฐบาลเค้าออกไปดูแลอะไรบ้างไหมครับ

โหพี่...เล่นยังงี้จขกท.จุกเลยมั๊งน่ะ :lol:

#11 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:39

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#12 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:40

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#13 thebriza

thebriza

ขาประจำ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:40

*
POPULAR

คนใต้ส่วนใหญ่พวกเขาไม่จำเป็นต้องร้องขอความช่วยเหลือ เขาก็อยู่กันได้ ช่วยเหลือกันเองได้
ไม่เหมือนบางภาคหรอกครับ ที่เอะอะอะไรก็แบมือร้องขอ ไม่รู้จักพึ่งพาตนเอง...
ช่วยเหลือตัวเองไม่ได้ มันถึงได้ย่ำอยู่กับที่ ไม่พัฒนาขึ้นเลย

Edited by thebriza, 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:42.

#14 nnnn43

nnnn43

*
*

*

*

คนดีชอบแก้ไขคนชั่วชอบแก้ตัว :lol:
ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#15 notcomeng

notcomeng

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:41

คิดว่าประโยคน็อคบอสจะออกมาหน้าแรกมั้ย :lol: :lol: :lol:

#16 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:42

*
*

*

*

แล้วไงอ่ะ แล้ว สุโขทัยล่ะ? ฐานเสียงใคร นังโง่ ไป รึยัง
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#17 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:43

ตั้งกระทู้แต่ละกระทู้ไม่ได้ทำให้ รบ.ควายๆ แบบนี้มันฉลาดขึ้น ดีขึ้นหรอก

ขยันตั้งซะจริง
เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#18 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:43

*
*

*

*

///////// ถ้าปีนี้ประเทศไทยน้ำไม่ท่วมจริงๆ ผมจะขอยกย่องชมเชิญรัฐบาลท่านนายกยิ่งลักษณ์ครับ

Started by jaidee20, 25 June 12 10:41

'jaidee20'ได้'บัตรเติมเงิน'ใบใหม่ประจำเดือนกันยาคมแล้วหรือยัง........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

แมงดาสาวเป็น'นายกรัฐมนตรี'ได้จนถึงทุกวันนี้เพราะมี'แมงดาตัวผู้'เกาะหลังจำนวนหนึ่ง........ฮา

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#19 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

นั่น รู้ด้วยว่าจะท่วม

ว่าแต่รู้เกินหน้าเกินตาท่านนายกของเรารึเปล่าครับ? :lol:

ก็มันท่วมทุกปีอยู่อยู่แล้วนี่ครับ อ้าวไม่เชื่อคอยดู

จงกล้าที่จะใช้ปัญญาญาณของตนเอง  โดยปราศจากการชี้นำจากผู้อื่น(คานท์)

#20 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:44

คนใต้ส่วนใหญ่พวกเขาไม่จำเป็นต้องร้องขอความช่วยเหลือ เขาก็อยู่กันได้ ช่วยเหลือกันเองได้
ไม่เหมือนบางภาคหรอกครับ ที่เอะอะอะไรก็แบมือร้องขอ ไม่รู้จักพึ่งพาตนเอง...
ช่วยเหลือตัวเองไม่ได้ มันถึงได้ย่ำอยู่กับที่ ไม่พัฒนาขึ้นเลย

เจ็บอ่ะ

มัวแต่แบมือเรียกร้องอย่างเดียวในสมัยรัฐบาลอิปูเนี่ยะ
ก็เตรียมตัวตายได้

ดูแลตัวเองดีกว่า

#21 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:46

โชว์รอยหยักของสมองจริงๆ
กกต.จังหวัดสุโขทัย สรุปผลการเลือกตั้ง ส.ส. จังหวัดสุโขทัย[/font]
นายจรูญ จันทร์อินทร์ผู้อำนวยการการเลือกตั้งประจำจังหวัดสุโขทัย เปิดเผยผลการเลือกตั้งสมาชิกสภาผู้แทนราษฎร เป็นการทั่วไป พ.ศ.2554 (กรณียุบสภา) เมื่อวันอาทิตย์ที่ 3 กรกฎาคม 2554 ทั้งแบบบัญชีรายชื่อ และแบบแบ่งเขตเลือกตั้ง รวม 4 เขตเลือกตั้งดังนี้
เขตเลือกตั้งที่ 1 หมายเลข 10 นายนายวิรัตน์ วิริยะพงษ์ พรรคประชาธิปัตย์ ได้คะแนน 34,230 จากผู้มาใช้สิทธิ์ 83,728 จำนวนบัตรดี 75,524
เขตเลือกตั้งที่ 2 หมายเลข 10 นายสัมพันธ์ ตั้งเบญจผลพรรคประชาธิปัตย์ ได้คะแนน 33,263 จากผู้มาใช้สิทธิ์ 87,636 จำนวนบัตรดี 80,458
เขตเลือกตั้งที่ 3 หมายเลข 16 นายจักรวาลชัยวิรัตน์นุกูลพรรคภูมิใจไทย ได้คะแนน 27,671 จากผู้มาใช้สิทธิ์ 86,850 จำนวนบัตรดี 78,850
เขตเลือกตั้งที่ 4 หมายเลข 16 นายมนูพุกประเสริฐพรรคภูมิใจไทย ได้คะแนน 25,934 จากผู้มาใช้สิทธิ์ 86,181 จำนวนบัตรดี 79,194
สำหรับจังหวัดสุโขทัยมีจำนวนผู้มาใช้สิทธิ์เลือกตั้งจังหวัดสุโขทัย (แบบแบ่งเขตเลือกตั้ง) มี 344,395 คน จากผู้มีสิทธิเลือกตั้ง 461,405 คน และจำนวนผู้มาใช้สิทธิ์เลือกตั้งจังหวัดสุโขทัย (แบบบัญชีรายชื่อ) มี 344,393 คน จากผู้มีสิทธิเลือกตั้ง 461,405 คน
แล้วที่่รัฐบาลที่ยังไม่รีบช่วยเหลือ ก็เพราะเรื่องนี้รึเปล่าละ

Edited by raffy, 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:50.

#22 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:53

น้าน....ดูถูกคนภาคอื่นอีกแล้ว เป็นอย่างนี้ที่อื่นมันถึงหร่อยหรอลงเรื่อยๆ นิสัย

#23 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:54

ก็มันท่วมทุกปีอยู่อยู่แล้วนี่ครับ อ้าวไม่เชื่อคอยดู

ครับ

แสดงว่าตอนมาร์คก็ท่วม แล้วท่านกล้ารับประกันไหมว่าเสื้อแดงไม่ด่ามาร์คก่อน? :lol:
"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#24 thebriza

thebriza

ขาประจำ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:58

น้าน....ดูถูกคนภาคอื่นอีกแล้ว เป็นอย่างนี้ที่อื่นมันถึงหร่อยหรอลงเรื่อยๆ นิสัย

รู้นะว่าเจ็บ... :D :D :D

ไม่ได้ดูถูกจริงๆนะ... แต่ที่ผมว่ามามันเป็นเรื่องจริงไม่ใช่เหรอ

#25 19 มงกุฎ

19 มงกุฎ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:03

ทำไมเเมงสาปเหลืองถึงได้ชอบ แถ แถ แถ ดีกันจัง อ่านและฟังแต่ละเม้นแล้วฮาดี :lol: :D :lol:

น้ำท่วมพี่น้องภาคใต้พรรคประชาธิปปัตย์

เคยไปตั้งโรงครัวเลียวแลเอาใจใส่เขาบ้างไหมครับ??
เพชรแท้ย่อมไม่หวั่นไหวกระเเสธารที่ถาโถมเพราะ "เพชรก็คือเพชร" เหลืองยังไง ตอนนี้ก็เหลือง มิแปรเปลี่ยน

#26 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:04

ครับ

แสดงว่าตอนมาร์คก็ท่วม แล้วท่านกล้ารับประกันไหมว่าเสื้อแดงไม่ด่ามาร์คก่อน? :lol:

แน่นอนครับ เสื้อแดงมีเหตุผลพอ ไม่ด่าใครโดยไม่มีเหตุผลหรอกครับ

#27 ypk

ypk

ขาประจำ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:05

เหอ เหอ เหอ น้ากุด กับ น้าตอน ไม่แนะแหน พรรคที่ไม่ตั้งโรงครัวเลยทั้งที่
มีฐานเสียงและไม่มีฐานเสียงบ้างหรอฮ๊าบ หรือน้ากลัวว่า ถ้าพรรคนี้ตั้งโรงครัว
แล้ว จะตั้งเอง กินเองแบบปีที่แล้วอีก 555555555555555555555555555

#28 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:07

ทำไมเเมงสาปเหลืองถึงได้ชอบ แถ แถ แถ ดีกันจัง อ่านและฟังแต่ละเม้นแล้วฮาดี :lol: :D :lol:

น้ำท่วมพี่น้องภาคใต้พรรคประชาธิปปัตย์

เคยไปตั้งโรงครัวเลียวแลเอาใจใส่เขาบ้างไหมครับ??

แล้วทำไมตกอันนี้ไปด้วยละครับ
" หรือทำครั้งนี้ที่สุโขทัยทำไปเพื่อสร้างภาพเพื่อประโยชน์การเมือง :( "

"ก็ฮาเหมือนกัน"

#29 thebriza

thebriza

ขาประจำ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:09

เคยมาก็มี ไม่เคยมาก็มี แล้วไงครับ ?
ก็ถึงได้บอกไง... ตั้งหรือไม่ตั้งก็ไม่สำคัญ เพราะพวกเค้าดูแลกันเองในชุมชนได้...
พวกเค้ารู้จักคำว่า "พึ่งพาตนเอง" มากกว่า "แบมือขอเงิน" ตีความภาษาไทยแตกฉานป่าววะ คุณร่างทรง อะตอม

#30 Vegeta

Vegeta

ขาประจำ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:09

จะบอกให้ว่าคนใต้เค้าไม่น

ชาวใต้เค้าไม่ให้น้ำหนักเรื่องแบบนี้มากหรอก เค้่าเลือกผู้แทนมาพัฒนาประเทศ ของแบบนี้ชาวใต้เค้าดูแลกันเองได้
"...ไอ้อีมันผู้ใด คิดชั่วร้ายทำลายแผ่นดิน ทำลายชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ ฤากระทำการทุจริต ก่อให้เกิดความเดือดร้อนต่อส่วนรวม จงหยุดการกระทำนั้นเสียโดยเร็วก่อนที่กูจะสั่งทหารผลาญสิ้นทั้งโคตร..."=== เสด็จเตี่ย ===

#31 -เจ๊ม้าม-

-เจ๊ม้าม-

ขาประจำ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:11

น้ำท่วมตอนที่ตัวเองเป็นรัฐบาล ดันหันมาเสียดสีฝ่ายค้าน สมเป็นไพร่แดงจริงๆค่ะ เจ๊ถามค่ะว่าไพร่แดงอย่างคุณให้คะแนนการบริหารจัดการน้ำแบบบูรณาการเท่าไหร จากคะแนนเต็มร้อย อ๋อ อย่าลืมนะคะว่ารัฐบาลปูแสมได้เงินไปจัดการเป็นแสนๆล้านแล้ว

#32 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:12

สุโขทัย เลือก ปชป

ก็ ต้อง รับกรรม ครับ -_-

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#33 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:14

พูดยังงี้.....
กรุงเทพก็เตรียมตัวรับกรรมเลยซินะ

#34 thebriza

thebriza

ขาประจำ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:15

ขนาดเชียงใหม่ยังรับกรรมเล้ยย !! :D :D :D

#35 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:17

ขนาดเชียงใหม่ยังรับกรรมเล้ยย !! :D :D :D

เออๆๆใช่ด้วยซินะ
ทั้งลำปาง อ้ออยุธยาด้วยซินะ 555555

#36 19 มงกุฎ

19 มงกุฎ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:21

ซอยยุงชุม

#37 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:27

*
POPULAR

กากเวรกะดอนยอครับ
ผมรู้ ว่ารัฐบาลที่คุณเลือก นายกที่คุณรัก
ไม่มีปัญญาทำอะไรให้คุณชื่นใจ
ไม่คิดจะเหลียวแลแม้แต่พื้นที่ฝั่งฐานเสียงตัวเอง
ผมรู้ ว่ามันได้แค่นั้น
ผมรู้อีกว่า คุณเองก็รู้
แต่ทำไงได้

ผมแนะนำอย่างนึง
หลายกระทู้ที่เห็น ทั้งพวกคุณ ทั้งที่พันดริฟเวลานี้
แทนที่จะตั้งกระทู้ถามหาเงาหัวอีกนางยกหน้าโง่ให้มาดูแลประชาชน
หรือไต่ถามว่าเงินที่กู้มาเป็นแสนๆ ล้าน ว่าจะเอามาช่วยน้ำท่วมมันไปไหน

แต่ผมก็รู้อีกแหละ ใครจะกล้าตั้งแบบนั้น
ทั้งพวกคุณ ทั้งพวกที่พันดริฟ ก็ทำได้แค่เพียงตั้งกระทู้ไปหาเรื่องด่าอภิสิทธิ์ไปงั้น

แนะนำ
รู้ ว่าช่วงนี้กะลังเจ็บ กะลังอาย
อยู่เงียบๆ หายหน้าไปซักพัก หรือจะมาแอบอ่าน หาข้อมูลไป
อย่ามาตั้งกระทู้โชว์เสื่อมด่าคนอื่น แต่ไม่กล้าแตะนางยกเลย

อายแทนว่ะ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#38 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:29

แปลกแต่จริง
ฝ่ายค้านไม่ไป ก็ด่า
ฝ่ายค้านไป ก็ด่า

ส่วนไอ้ที่รัฐบาลแหลกเหลว แหกตา
กลับนิยมชมชื่น

ผมถึงไม่แปลกใจที่ภาคใต้เกลียดเสื้อแดง
อย่าว่าแยกภาคเลยนะครับ เพราะ จขกท ก็ยังกล้าที่จะพูดว่าภาคใต้เป็นฐานเสียง
แต่ย้ำเตือน จขกท ว่าอย่าลืมประเด็นสำคัญ ฐานเสียงทางภาคใต้ไม่ได้มาจากความลุ่มหลง งมงาย
แต่มาจากปัญหาใหญ่ที่ทักษิณไปก่อเอาไว้ อย่างไม่น่าเกิดขึ้น และไม่น่าอภัย

ตอนนี้นายกแดง รู้หรือยังครับ ว่า ชรบ คืออะไร ศปภ เกี่ยวอะไรด้วย
และ ชรบ ดูแลหมู่บ้าน หรือ ดูแลตำบล ลงไปให้เปลืองงบหลวงทำไม
แม้แต่โครงสร้างพื้นฐานของปัญหา นายกยังไม่รู้จัก
บอกตรงๆครับ ถ้าลงไปสร้างภาพ แล้วกลับมาอวดแบบโง่ๆ
อย่าไปให้รกดีกว่า
พิจารณารัฐบาลแดงของคุณบ้างก็จะดีนะครับคุณ จขกท
ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#39 ขะยิ่นดง

ขะยิ่นดง

ขาประจำ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:45

จัดไปอีกดอก เผื่อใครยังไม่ได้ดู

#40 PHOENiiX

PHOENiiX

ปู 4ssโกงชาวนา

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:54

เพิ่งเห็นแดงฉลาด(?)กว่านางยกรางวัลกำมะลอ ขนาดน้ำยังไม่ท่วม ยังรู้ว่าจะท่วม

นางยก ขนาดน้ำท่วม คนตายไปแล้ว ชียังไม่รู้เลย มันน่าตัดหัวนักข่าวจริง ฐานเอาข่าวมาลง ประจานความโง่ระดับอินฟินิตี้

#41 19 มงกุฎ

19 มงกุฎ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:11

เอาข่าวจากไทยปดนั้นนะ

#42 jaturong

jaturong

ขาประจำ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:18

ประชาธิปัตย์ตั้งหรือไม่ตั้งครัวในภาคใต้เวลาน้ำท่วมแล้ว มันหนักกบาลใครถึงต้องมาตั้งกระทู้ถาม แต่เวลานี้ภาคใต้มันยังไม่ท่วมแต่ที่ท่วมอยู่มันคือ ภาคเหนือตอนล่างและกลางตอนบน รัฐบาลโครตพ่อโครตแม่ของเสื้อแดง มันทำอะไรที่ช่วยเหลือประชาชนเขาหรือยัง ถ้ายังไม่ทำก็กลับไปบอกให้รีบไปทำ แล้วไม่ต้องมาเจือกถามคนอื่นเขาอีก

#43 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:21

*
*

*

*

รบ ที่ชอบทำเลว

แต่ทำอะไรช่วยคนอื่นไม่ได้ กรูเลยต้องขุดเอาเรือ่งฐานเสียงมาด่า

แสดงว่างานนี้ ไพร่ มันเจ็บจริง

#44 ant

ant

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:38

กากเวรกะดอนยอครับ
ผมรู้ ว่ารัฐบาลที่คุณเลือก นายกที่คุณรัก
ไม่มีปัญญาทำอะไรให้คุณชื่นใจ
ไม่คิดจะเหลียวแลแม้แต่พื้นที่ฝั่งฐานเสียงตัวเอง
ผมรู้ ว่ามันได้แค่นั้น
ผมรู้อีกว่า คุณเองก็รู้
แต่ทำไงได้

ผมแนะนำอย่างนึง
หลายกระทู้ที่เห็น ทั้งพวกคุณ ทั้งที่พันดริฟเวลานี้
แทนที่จะตั้งกระทู้ถามหาเงาหัวอีกนางยกหน้าโง่ให้มาดูแลประชาชน
หรือไต่ถามว่าเงินที่กู้มาเป็นแสนๆ ล้าน ว่าจะเอามาช่วยน้ำท่วมมันไปไหน

แต่ผมก็รู้อีกแหละ ใครจะกล้าตั้งแบบนั้น
ทั้งพวกคุณ ทั้งพวกที่พันดริฟ ก็ทำได้แค่เพียงตั้งกระทู้ไปหาเรื่องด่าอภิสิทธิ์ไปงั้น

แนะนำ
รู้ ว่าช่วงนี้กะลังเจ็บ กะลังอาย
อยู่เงียบๆ หายหน้าไปซักพัก หรือจะมาแอบอ่าน หาข้อมูลไป
อย่ามาตั้งกระทู้โชว์เสื่อมด่าคนอื่น แต่ไม่กล้าแตะนางยกเลย

อายแทนว่ะ

ขออัดควายอีกสักดอก
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#45 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:50

*
*

*

*

กรูขอแช่ง!!! ให้ไอพวกที่เอาคนที่ลำบากโดนน้ำท่วมอยู่ขณะนี้ โยงเข้ากับเกมการเมือง

ขอให้วิญญานบรรพบุรุษจงดลบันดาลให้มันมีอันลำบากยากแค้นตามกัน

และให้พวกมรึงได้รับรู้ว่าประเทศยังมีทางออก แต่ที่ยังเดินไปข้างหน้าไม่ได้เพราะมีคนที่งอมืองอตรีน

ให้นักการเมืองชั่วหลอกใช้ เราคนนึงที่ยังเชื่อว่า...........ประเทศยังมีทางรอด รอแค่รวมตัวกันติด

ไม่ใช่แค่คิดแต่ต้องช่วยกันทำด้วย ส่วนไอตัวที่ว่าเป็นไปไม่ได้เพราะไปด่าแม่มันเข้า ไม่ต้องมาออกอาการ

เพราะมันไร้สาระ ที่กรูกล้าพูดยังงี้เพราะพวกมันรู้ว่ามีนักการเมืองโกงยังเข้าข้าง มีนังยกที่โง่ตายห่ ามันยังสนับสนุน

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#46 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:12

*
*

*

*

แมงสาบ ภาคใต้ไม่นับเป็นพี่น้องเราควายแดงครับ
พรรคปชปไม่ไปเลี้ยงมันปล่อยมันหากินเองสมน้ำหน้าช่างมัน
พท อย่าทิ้งควายแดงอิสานเราละกัน จะผูกจะจูงไปไหนก็ยอมขอให้มีหญ้ากิน

#47 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:21

เราก็ไม่ตั้งมั่งก็ดีนะเก็บตังค์ไว้ก่อน ท่วมๆก็ให้มันท่วมมิดไป น้ำลงเมื่อไรจ่ายเงินฟาดมันไป เงียบไปเอง

#48 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:27

แล้วรัฐบาลไม่ลงไปหาเสียงกับ ชาวสวนมะพร้าวบ้างล่ะ ชาวสวนยางฐานเสียงในภาคอีสานเท่าไหร่ไม่สนใจพวกเขาเลยหรือ ที่นี้คงรู้แล้วซินะ ว่าเวรกรรมมีจริง เคยปิดถนนประท้วงเขาไว้อย่างไร กรรมมันก็ตามทันแบบนี้ล่ะ

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#49 stt99

stt99

ขาประจำ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:32

ทำดีไม่เป็น ก็ หัดเงียบ ๆ บ้าง ก็ ได้ทำดีแล้วล่ะ

#50 19 มงกุฎ

19 มงกุฎ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:32

รู้สึกว่าจะพากันแถได้แถดีจริงๆ :)

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน