Jump to content

- - - - -

เน่า ดับอนาถ ทั้งรัฐบาลและกองเชลียร์(อ่านว่าชะ-เลีย-ภาษาไทยเผื่อพวกต่างด้าว)

• Please log in to reply
34 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Kepler-22b

Kepler-22b

น้องใหม่

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:41

น้ำท่วมสุโขทัยเกิดจากอะไร ลอง ดูข้อมูลนี้ บ้างนะครับ...

1.ก่อนน้ำมาไม่มีการแจ้งเตือนใดๆทั้งสิ้น เนื่องจากเพราะตัวเมืองสุโขทัยอยู่ได้เพราะคัน/พนังกั้นน้ำครับ น้ำมันสูงกว่าระดับปกติทุกครั้งที่น้ำมาอยู่แล้ว เนื่องจากเป็นน้ำป่าในจังหวัดมันจะมาเป็นก้อนๆแบบนี้ครับ ประมาณ 3 วันถึงจะหมด เนื่องจากพนังแตกกระทันหัน จึงไม่มีการรู้ล่วงหน้า

2.ก่อนหน้านี้ เอากี่ปีดีครับ น้ำยมเป็นแบบนี้ทุกปี ตั้งแต่ผมจำความได้ ไม่ท่วมเขตเทศบาลบางปี เพราะว่า พนังกั้นน้ำและคันกั้นน้ำ "เอาอยู่"ครับ
แต่ไม่ใช่ทั้งหมด ฝั่งวัดคูหาสุวรรณ จากสะพานที่ไม่มีพระกล้าข้าม(แบบว่าสะพานชื่อว่า สะพานพระร่วง พระเลยกลัวร่วงลงแม่น้ำยม)
จนไปถึงแยกคลองโพธิ์ ตรงนั้นจะเป็นระดับต่ำกว่าแม่น้ำ น้ำจะทะลักเหมือนระเบิดออกจากท่อระบายน้ำ ตรงนั้นทุกปีครับ ที่เห็นว่าปีแล้วท่วมนานคือก๋วยเตี๋ยวสุโขทัยชื่อดังคือ ร้าน "ใต้ต้นกระจี๊" ครับ ตอนนี้ต้นกระจี๊ ตายแล้วครับ ตาย
เพราะอะไร ตายเพราะแช่น้ำนานไงครับ ปีที่แล้วตรงนี้ท่วมประมาณ 7 รอบ รอบนึงหลายวัน ถ้าใครอยากไปตอนนี้ให้ดูศูนย์อีซุซุครับอยู่ไกล้กัน ต้นกระจี๊ก็ยืนต้นตายตอนนี้ยังไม่ตัดออกไปเลยครับ

3.น้ำยมมาประมาณ 3 วันถ้าฝนหยุดตกครับ ถ้าใครอยากเห็นพนังกั้นน้ำขนาดยักษ์ใหญ่ให้ไปดูที่หน้า"จวนผู้ว่าราชการจังหวัดนะครับ" สูงหลายเมตร
เมื่อก่อนที่จะมีการสร้างคันกั้นน้ำ น้ำไหลหลากมาที มันจะล้นมาท่วมบ้านพักผู้ว่าก่อนที่แรกครับ น้องน้ำมันมาหาผู้ว่าราชการจังหวัดเป็นคนแรกๆเลย

บอกไปยังผู้ที่อยู่ภาคกลางหรือกรุงเทพว่า น้ำไม่เหมือนปีที่แล้ว ที่ท่วมเพราะพนังกั้นน้ำแตก ทั้งที่น้ำมีน้อยกว่าปีที่แล้วครับ และ
นี่เพียงแม่น้ำยมที่เดียว ปิง วัง น่าน ยังไม่วิกฤติครับ

จากภาพถ่ายเดือนที่แล้ว ตอนนั้นน้ำยังไม่เยอะ จะเห็นพนังกั้นน้ำยมสูง 2 เมตร หรือบางที่จะมากกว่านี้ครับ

โฟโต้แมน007

http://www.pantip.co...NE12636382.html

อย่าเอาแต่ด่าเอามันครับ... ไม่มีใครหลอกใคร... อย่าให้ความไม่รู้ หลอกตัวเอง... :D

โช๊ะ !!!

แฉ! กบอ. โทษพนังเก่าทำท่วมสุโขทัย - จริง ๆ เพิ่งสร้างใหม่ ใครโกหกกันแน่
วันนี้ (12 กันยายน) ผู้สื่อข่าวรายงานว่า สถานการณ์อุทกภัยในเขตเทศบาลเมืองสุโขทัยยังคงวิกฤต โดยชาวบ้านยังคงเดือดร้อนหนักจากน้ำที่ท่วมสูงในหลายจุด ซึ่งเมื่อวานนี้ (11 กันยายน) คณะกรรมการบริหารจัดการน้ำและอุทกภัย (กบอ.) ได้รายงานต่อที่ประชุมคณะรัฐมนตรี (ครม.) ว่า สาเหตุที่น้ำท่วมจังหวัดสุโขทัยนั้น เป็นเพราะพนังกั้นน้ำในจังหวัดสร้างไว้ตั้งแต่ปี พ.ศ. 2544 จึงชำรุดทรุดโทรมแล้ว อีกทั้งยังเป็นโครงสร้างแบบที่ไม่มีเสาเข็ม ทำให้ไม่สามารถรองรับปริมาณน้ำจำนวนมากได้ เป็นเหตุให้น้ำหลากเข้าท่วมในเขตเศรษฐกิจของจังหวัดดังที่ปรากฏ แต่คาดว่า ในจุดอื่น ๆ น้ำจะไม่ท่วมหนักเท่าปีที่ผ่านมา

ขณะที่นายปลอดประสพ สุรัสวดี รัฐมนตรีว่าการกระทรวงวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี ในฐานะประธานคณะกรรมการบริหารจัดการน้ำและอุทกภัย ก็ออกมาระบุสาเหตุของน้ำที่ทะลักเข้าท่วมตัวเมืองสุโขทัยครั้งนี้ว่า เกิดจากปริมาณน้ำเหนือลอดใต้กำแพงกั้นน้ำ ซึ่งเป็นกำแพงเก่าที่สร้างเมื่อปี พ.ศ. 2544 อยู่ในความรับผิดชอบของเทศบาลเมืองสุโขทัย

อย่างไรก็ตาม จากคำชี้แจงดังกล่าวของนายปลอดประสพ ก็ได้ทำให้เกิดเสียงวิพากษ์วิจารณ์ถึงเรื่องพนังกั้นน้ำเก่ากันหนาหูในโลกไซเบอร์ หลังจาก รองศาสตราจารย์ ดร.ต่อตระกูล ยมนาค นายกสมาคมวิศวกรรมสถานแห่งประเทศไทยในพระบรมราชูปถัมภ์ ได้โพสต์ข้อความและรูปภาพในเฟซบุ๊กส่วนตัว Dr.Tortrakul ว่า "สุโขทัย เอาไม่อยู่ สร้างเขื่อนคอนกรีตริมแม่น้ำใหม่ ๆ กันน้ำได้วันเดียว"

ทั้งนี้ ภาพดังกล่าวแสดงให้เห็นว่า จริง ๆ แล้ว พนังกั้นน้ำที่พังดังกล่าวเพิ่งสร้างเสร็จมาใหม่ ๆ แต่กั้นน้ำได้เพียงวันเดียวก็พังลง แต่ กบอ. กลับไปโทษว่า เป็นเพราะพนังกั้นน้ำเก่าทำให้น้ำท่วม ซึ่งเรื่องนี้ทำให้ชาวไซเบอร์วิพากษ์วิจารณ์กันมากมายถึงความสามารถในการบริหารจัดการน้ำของรัฐบาล พร้อมกับเรียกร้องให้รัฐบาลออกมาพูดความจริงเสียที
ใครกันแน่ที่โกหก ปลวกหรือหาคำแก้ตัวจริงๆๆ

http://www.pantip.co.../P12643598.html

กระทู้ต้นเรื่องโชว์ความเน่าของกองเชลียร์(อ่านว่าชะ-เลีย-ภาษาไทยเผื่อพวกต่างด้าว)
http://webboard.seri...200#entry411091

Edited by Kepler-22b, 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:14.

เสียงส่วนมากบริหารประเทศด้วยการมีเสียงที่เหลือตรวจสอบ ไม่ใช่มีเสียงเยอะแล้วไม่เห็นหัวใครและไม่สามารถใช้เสียงส่วนมากทำเรื่องที่ผิดกฎหมาย จริยธรรมได้

#2 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:50

เอ้า ว่ามาคนกลางที่สุดในสามโลก

#3 Kepler-22b

Kepler-22b

น้องใหม่

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:58

สืบจากเพจ
เอ้า เอาไปวิเคราะห์ดูซิว่ามีราคากว่าพวกปลวกจอมโพสต์อวยรัฐบาลในราชดำเนินไหม
http://www.facebook....&type=1

เสียงส่วนมากบริหารประเทศด้วยการมีเสียงที่เหลือตรวจสอบ ไม่ใช่มีเสียงเยอะแล้วไม่เห็นหัวใครและไม่สามารถใช้เสียงส่วนมากทำเรื่องที่ผิดกฎหมาย จริยธรรมได้

#4 Kepler-22b

Kepler-22b

น้องใหม่

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:02

มีอีก หลายเพจจัง
http://www.facebook....&type=1

#5 -เจ๊ม้าม-

-เจ๊ม้าม-

ขาประจำ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:05

นี่ไงคะ โกงแล้วแบ่ง โกงแต่ทำงาน ไพร่แดงรับได้ไหมคะ

#6 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:08

ชีกดปุ่มเตือนภัยล่วงหน้าตั้งสิบกว่าวันแล้ว
V
V

#7 Kepler-22b

Kepler-22b

น้องใหม่

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:10

ประกาศเรื่องถึงกระปุกแล้ว
http://thaiflood.kap.../view47039.html

#8 เขียวใสหัวใจพองโต

เขียวใสหัวใจพองโต

น้องเก่า

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:15

ดับ ตรง ไหนว่ะ งง ไฟดับแถวไหนครับ

#9 กาลามสูตร

กาลามสูตร

น้องเก่า

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:18

รับการโกง....ได้แต่แบ่งกระดูกให้มั่ง.....ตรรกะของพวกบัวเต่าถุย....รับกรรมกันไป
"อย่าเชื่อ......ก่อนพิสูจน์"

#10 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:22

ไปไม่เป็น เลยต้องทำโง่กันไป

#11 Kepler-22b

Kepler-22b

น้องใหม่

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:23

ดับ ตรง ไหนว่ะ งง ไฟดับแถวไหนครับ

ที่บ้านไอ้เฮี่ยแม้วน่ะ :P

#12 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:27

*
POPULAR

เอ้า ว่ามาคนกลางที่สุดในสามโลก

ไม่ยากครับ ก็งัดมุขว่า รัฐบาลทำแล้ว แต่งานทุกงานย่อมมีข้อผิดพลาด
พร้อมกับยกตัวอย่าง ปชป. และตบท้ายว่า ม๊ากไม่มีทางชนะเลือกตั้ง ^_^
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#13 เขียวใสหัวใจพองโต

น้องเก่า

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:31

แต่ที่ดับ แน่ มีนะ รัฐบาลเงาแห่งสยามประเทศไงฮับ ฮีๆๆๆดับสนิด

#14 Kepler-22b

Kepler-22b

น้องใหม่

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:38

แต่ที่ดับ แน่ มีนะ รัฐบาลเงาแห่งสยามประเทศไงฮับ ฮีๆๆๆดับสนิด

ไม่รู้ว่าไอ้เฮี่ยแม้วมันหลับสบายทุกวันไหมฮับ
มันเป็นฆาตกรฆ่าตัดตอน2500ศพแล้วก็ฆ่าคน98ศพ
แล้วก็สั่งปล่อยน้ำท่วมปี54 อีก 800กว่าศพ
สาวกที่คอยอวยศาสดาแม้วอย่างคุณชื่นใจไหมครับที่ชื่นชมมัน
ว่าแต่เลือกนายกโง่ๆ อย่างยิ่งลักษณ์มาบริหารประเทศทำให้น้ำท่วมหัวปีท้ายปี
นี่ภูมิใจกว่าใช่ไหมครับ :D

#15 HardmaN

HardmaN

ขาประจำ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:41

ไม่ยากครับ ก็งัดมุขว่า รัฐบาลทำแล้ว แต่งานทุกงานย่อมมีข้อผิดพลาด
พร้อมกับยกตัวอย่าง ปชป. และตบท้ายว่า ม๊ากไม่มีทางชนะเลือกตั้ง ^_^

คนกลางต้องตอบอ้อมโลกก่อนครับ เน้นพิมพ์เยอะใว้ก่อน แต่ใจความที่จับได้จริงๆมีไม่เกิน2บรรทัด :P

#16 เขียวใสหัวใจพองโต

น้องเก่า

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:44

ไม่รู้ว่าไอ้เฮี่ยแม้วมันหลับสบายทุกวันไหมฮับ
มันเป็นฆาตกรฆ่าตัดตอน2500ศพแล้วก็ฆ่าคน98ศพ
แล้วก็สั่งปล่อยน้ำท่วมปี54 อีก 800กว่าศพ
สาวกที่คอยอวยศาสดาแม้วอย่างคุณชื่นใจไหมครับที่ชื่นชมมัน
ว่าแต่เลือกนายกโง่ๆ อย่างยิ่งลักษณ์มาบริหารประเทศทำให้น้ำท่วมหัวปีท้ายปี

เรื่องของอาเฮียแม้ว มันนะ เป็นห่วงมันมากหรอ ไปนวด มันซิเด่มันติ๊บให้เยอะนะฮ่าๆๆๆ
ถ้าจะบ้านะเรา บ้าขนาดนี้ ผมว่าบินไปฆ่ามันที่ดูไบเลยดีก่าครับ
เรื่องแม้วไม่ใช่เรื่องของผมนะฮับ

#17 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:52

สรุปว่า อินายก "น้ำแตก" กระทันหัน ว่างั้น :lol:
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#18 Kepler-22b

Kepler-22b

น้องใหม่

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:52

เรื่องของอาเฮียแม้ว มันนะ เป็นห่วงมันมากหรอ ไปนวด มันซิเด่มันติ๊บให้เยอะนะฮ่าๆๆๆ
ถ้าจะบ้านะเรา บ้าขนาดนี้ ผมว่าบินไปฆ่ามันที่ดูไบเลยดีก่าครับ
เรื่องแม้วไม่ใช่เรื่องของผมนะฮับ

ทำไมมันถึงกระสันต์อยากจะเป็นประธานาธิบดีฮับ???

#19 Nong

Nong

ขาประจำ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:00

เคยมีคนบอกว่าไม่เชื่อว่าจะโกงกินเงินกู้เป็นแสน ๆ ล้าน

นี่ก็เป็นอีกหนึ่งผลงานประจานว่ามันกินกันจริงไหม

เศษเงินที่เอามาทำก็กันได้เท่านี้แหละ :unsure:

Edited by Nong, 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:01.

#20 ครุฑดำ

ครุฑดำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:09

ว๊า...hentai สิ้นชีพซะละ
ขอบคุณนะที่hentaiช่วยดัน จนทำให้ความจริงกระจ่าง!!!!
เราจะจดจำนายไว้ :lol: :lol: :lol: :lol:

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#21 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:18

อันที่จริง
อยากทราบเรื่องกำแพงน้ำที่พังมันเป็น กำแพงเก่า หรือ กำแพงใหม่ มากกว่าครับ

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#22 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:23

ขอบคุณสำหรับข้อมูล เดี๋ยวจะเอาไปอัดกับไพร่แดงที่ลากดำนาต่อครับ

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#23 เดือนเอก

เดือนเอก

ขาประจำ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:35

ใครจะเข้าไปขอโครงการมาทำ
มีข้อมูลมาว่ามันหัก 60 เปอร์เซนต์จึงจะอนุมัติโครงการลงมาให้

เงินเลยไม่มีใครกล้าไปขอโครงการลงมาทำ

เงินกู้เสียดอกวันละ 30000 บาท

#24 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:14

เห็นไต ไม่เห็นหัว

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#25 ubol boy

ubol boy

ขาประจำ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:31

ขอบคุณสำหรับข้อมูล เดี๋ยวจะเอาไปอัดกับไพร่แดงที่ลากดำนาต่อครับ

มันจะฟังรึเปล่าครับ เดี๋ยวโดนไล่ขวิดอีกหรอก...
.....แต่บางทีก็ขำนะครับ ที่มีปลวกมาแถ..
..แถไปแถมา มาร์คชั่งไข่เฉยเลย...5555

#26 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:33

งง ไฟดับทำไมยังเล่นเน็ทได้อยู่อีก มหัศจรรย์มาก ปูมากๆ นี่สมัยมาร์คไฟดับ จบเลย ไม่ได้เล่นเน็ทเลย

#27 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:36

พูดไปแล้วก็ยังเจ็บหัวอยู่ โดนแม้วถีบหัว

#28 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:40

ตรวจสอบกันอีกทีนะครับ ว่าเป็นกำแพงใหม่ หรือกำแพงเก่า

มีไพร่แดงหลายคนอยู่สุโขทัย ยืนยันว่าเป็นของเดิม ใครทราบยังไง ยืนยันด้วยครับ

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#29 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:43

มันจะฟังรึเปล่าครับ เดี๋ยวโดนไล่ขวิดอีกหรอก...
.....แต่บางทีก็ขำนะครับ ที่มีปลวกมาแถ..
..แถไปแถมา มาร์คชั่งไข่เฉยเลย...5555

555555 ขำคู่กัน พอชั่งไข่มา ก็ มีชั่งแมงมัน แต่อันหลังขำกว่า

#30 centrino14

centrino14

อำมาตย์ตัวพ่อ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:48

เฮ้อ คนโง่ เลือกอีโง่ มาบริหาร ก็อย่างนี้แหละ ทำใจ
เบื่อพวกเสื้อแดงตอแหล

#31 GuoJia

GuoJia

Siam

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:56

ตรวจสอบกันอีกทีนะครับ ว่าเป็นกำแพงใหม่ หรือกำแพงเก่า

มีไพร่แดงหลายคนอยู่สุโขทัย ยืนยันว่าเป็นของเดิม ใครทราบยังไง ยืนยันด้วยครับ

เรื่องพนังกั้นน้ำ
อีกฝั่งที่น้ำไม่ท่วม ส่วนฐานเป็นของเก่าที่เสริมความสูงของพนังเข้าไปใหม่
คาดว่าอีกฝั่ง(ที่ท่วมปัจจุบัน)ก็เป็นเช่นกัน
จะให้ลุยน้ำไปดูตอนนี้ไม่ไหวครับ

Edited by GuoJia, 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:58.

“ ...คนชั่วจะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา ,

ประเทศชาติผ่านวิกฤติด้วยศรัทธา ยามเมื่อฟ้าสีทองผ่องอำไพ “

#32 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:18

มิน่า ... ลุงปลอดฯ ออกตัวก่อนเลยว่า ไม่ใช่ความผิดของใคร :lol:
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#33 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:28

เราสามารถโกหกคนทุกคนได้บางเวลา
แต่ไม่สามารถโกหกคนทุกคนได้ทุกเวลา

คนโกหกยุคนี้ได้ดิบได้ดี
ได้เป็นรัฐมนตรี
และอะไรต่อมิอะไรเยอะแยะ
อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#34 Siren

Siren

ขาประจำ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:13

โกงกันแบบบูรณาการทุกภาคส่วน มันก็เป็นเช่นนี้แล

Now!  Restart Thailand  

#35 Jugjig

Jugjig

น้องเก่า

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 01:56

ชีกดปุ่มเตือนภัยล่วงหน้าตั้งสิบกว่าวันแล้ว
V
V

ชีกดผิดปุ่มแน่ๆ โง่อย่างนี้

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน