Jump to content

- - - - -

------เห็นพรรค ประชาธิปัติย์ ตกต่ำ ขนาดนี้ ผมเป็น ทุกข์มาก ๆ เลย------

• Please log in to reply
93 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 19 มงกุฎ

19 มงกุฎ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:25

ไม่เคยเห็นครั้งใด ที่พรรคนี้จะมีคนที่ สิ้น ศรัทธา ขนาดนี้..

เมื่อสมัยก่อน พรรคนี้ เป็น พรรคที่ มีคนเก่ง คนดี ๆ อยู่ มากมาย เป็น พรรค เทพ ในฝัน ..

คนเก่า คนก่อน ที่มีอาวุโส ทำใม ไม่ตักเตือน พวก รุ่นใหม่ ที่ไม่มีสมองอะไรเลย พวกนี้

แก็งค์ ใอติม พวกนี้ กำลังทำลาย พรรคที่มีอายุ มากว่า 60 ปี พังพินาศ

เป็นรัฐบาล ที่มาจากการปฎิวัติ แก็งค์ใอติม ก็ ยังทำพัง

แถม ฆ่าคนไปอีก เป็น 100 ศพ

เป็นฝ่านค้าน ที่มาจากการเลือกตั้ง ก็ ค้านมันหมด ทุกอย่าง

โคตรไร้สาระเลย สำหรับการค้าน ทุกเรื่องที่ แก็งค์นี้ทำ

การนำเรื่อง แบบ ปัญญาอ่อน ที่ไม่ควรจะ แม้แต่จะคิด มาเป็นเรื่องใหญ่
ทำไห้ ประชาชน คนธรรมดา เห็นถึง คุณค่า ของ ฝ่ายค้าน ที่ โคตร ตลก

เรื่อง ไม่ เป็น เรื่อง นำเอามาเป็นข่าว แล้ว ก็ หน้าแตก คา จอทีวี ทุกครั้ง
เป็น เรื่องที่ ชาวบ้าน ต้อง ดู แล้วนั่ง หัวเราะ ถึง ความคิด ของ พรรคนี้

ที่เสนอตัวเองจะเป็น ผู้ที่ นำพา ประเทศไทย........

แต่....

แค่ตัวเอง เอาตัวยังไม่รอด อย่้านำพาประเทศนี้ ขอร้อง...

คนเก่า คนแก่ ของ พวกคุณ เก่งกว่าเยอะ ถ้า พวกเขายอมแหวก พวกอำนาจแก็งค์ ใอติม พวกนี้ ..

มาทำไห้ ประชาธิปัติย์ เป็น พรรคที่ เข้มแข็ง เหมือนเดิม

ทำไห้เรา ภูมิใจ ที่มีพรรคที่ต่อสู้ กับ อำนาจ ที่ไม่เป็นธรรม เหมือนเมื่อก่อน

ปี 35 ผมโห่ร้องดีใจ ที่ พรรคเทพ ล้มล้าง พวกทหารใด้...

ตอนนี้ ผมเศร้าใจ ที่ พรรคเดียวกันนี้ ล้มล้าง ประชาธิปไตย ใน ค่าย ทหาร

แล้วสร้างเรื่อง สร้างราว จน ประเทศนี้ ....

ใครมี รูปถ่าย ของ อดีตนายก หรือ เคยเจอ กลายเป็น เรื่องที่ ผิด จริยธรรม
ของประเทศ....

คุณ บ้าไปแล้ว อภิสิทธิ์ คุณมันกลัว จน เสียคนแล้ว .

ผมว่า ถ้ามีคน ไปตะโกน ข้าง ๆ พรรค นี้ ว่า ทักษิณ มาแล้ว...

ห้องน้ำใน พรรคนี้ คง รับไม่ไหว แน่ ๆ สงสาร กทม...

จะหารถดูดส้วม มาทันมั้ย เหม็นตายห่า

ลุง เปี้ยก
เพชรแท้ย่อมไม่หวั่นไหวกระเเสธารที่ถาโถมเพราะ "เพชรก็คือเพชร" เหลืองยังไง ตอนนี้ก็เหลือง มิแปรเปลี่ยน

#2 Ballbk

Ballbk

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:28

วันไหนว่าง ๆ ก็ลองส่องเงาตัวเอง ดูในน้ำที่ท่วมนะ แล้วจะเห็น ??? .... ลองดู

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#3 IAMDA

IAMDA

ขาประจำ

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:31

Stupid

#4 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:31

เหรอ....แล้วไงต่อ :D

#5 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:33

ที่4 :lol: :lol: :lol: :lol:

ตั้งกะทู้แบบนี้ บ่งบอกว่าควายแดงกลัวปชปมากๆเลยนะนั่น 5555555555

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#6 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:34

*
POPULAR

รู้สึกจะเมาน้ำจากสุโขทัยหลายรายนะนั้น เป๋ไม่เป็นขบวนกันเลยแต่ละคน

#7 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:35

ใบ้ แด--ก กันสิควายแดง เพราะน้ำท่วม :lol: :lol: :lol: :lol:

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#8 sanskrit_shower

sanskrit_shower

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:35

เพิ่มเป็น 100 ศพแล้ว เยี่ยม

#9 19 มงกุฎ

19 มงกุฎ

ขาประจำ

• Banned

ผมเป็น ทุกข์มาก ๆ เลย จริงๆนะ Posted Image
เพชรแท้ย่อมไม่หวั่นไหวกระเเสธารที่ถาโถมเพราะ "เพชรก็คือเพชร" เหลืองยังไง ตอนนี้ก็เหลือง มิแปรเปลี่ยน

#10 Lilith Tear

Lilith Tear

ขาประจำ

เลียเพื่อฟายขนาดนั้นไม่แปลกที่ ไม่ชอบ ปชป :D

#11 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:36

น้ำท่วมเป็นความผิดของมาร์ค เพราะมาร์คชั่งไข่
น้ำท่วมเป็นความผิดของพันธมิตร เพราะปิดสนามบิน

จบข่าว

#12 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:36

กระทู้ตั้งแบบไม่มีหรือจะเข้าอะไรกับสถานะการณ์ขณะนี้
แถมก็วนเวียน ซ้ำๆกับมุขเดิมๆไม่มีอะไรใหม่
ดูแล้วเหมือนจะเปิดกระทู้เพื่อสร้างเครดิตตัวเอง
เหอๆๆๆๆๆ

#13 Ballbk

Ballbk

น้ำท่วมงี้ หญ้าจะตายหมดไหมว้า....

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#14 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

http://www.youtube.com/watch?v=0pyLNNbcp1I&feature=player_embedded
น้ำท่วมพี่น้องภาคใต้ฐานเสียงที่เขาเลือก ที่เขาไว้ใจพรรคประชาธิปปัตย์

Edited by Stargate-1, 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:38.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#15 marrykate

marrykate

ขาประจำ

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:41

ฆ่าคนไปเป็นร้อยเลยหรอ :lol: ใครมั่งอ่ะ ;)

ปกติฆ่าคนแค่คนเดียวก็ต้องเข้าคุกหัวโตแร้ว

นี่ฆ่าไปเป็นร้อย ทำไมยังเห็นเดินไปเดินมา ไปช่วยคนน้ำท่วมได้อีกด้วย :P
อย่าให้ความ "โง่" ของตัวเอง กลายเป็นความผิดของคนอื่น เข้าใจมั๊ยค๊าาาาาาาาา

#16 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:45

กระทู้ตั้งแบบไม่มีหรือจะเข้าอะไรกับสถานะการณ์ขณะนี้
แถมก็วนเวียน ซ้ำๆกับมุขเดิมๆไม่มีอะไรใหม่
ดูแล้วเหมือนจะเปิดกระทู้เพื่อสร้างเครดิตตัวเอง
เหอๆๆๆๆๆ

ฝาก แอดมิน ลงโทษ :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#17 ypk

ypk

ขาประจำ

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:48

เหอ เหอ เหอ เห็นใจน้ากุดมากเรย น้ากุดต้องพยายามตั้งสติ
อย่าไปทุกข์ ตามลุงเปี๊ยก เพราะลุงเปี๊ยกน่ะ ดูแล้วคงเป็นอาการ
ขั้นสุดท้ายแล้วล่ะ ถึงเพ้อออกมาได้ขนาดนั้น

น้ากุดยังมีไฟ ต้องยอมรับความเป็นจริง เพื่ออนาคตอันสดใสข้างหน้า
คราวนี้เราพลาด เพราะ โง่ ก็ไม่ได้หมายถึงว่าคราวหน้าเราจะ โง่ ซ้ำซาก
ได้อีก สู้ ๆ นะ น้ากุด เอาใจช่วย ฮ๊าบ 55555555555555555555

#18 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:50

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#19 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:55

ในทางกลับกัน
ผมยิ่งสมเพชนังยกโง่ๆ
กับบริวารไร้กึ๋นเพิ่มขึ้นทุกวัน

แต่ก็แปลกใจ ทำไมไม่อยากให้ ปชป เป็นรัฐบาล
อยากให้นังยกคุณเถลิงถลอกถอกอยู่แปดปี
เพราะอยากรู้จริงๆว่า ผีใหนจะอ้วน ผีใหนจะผอม
ผีใหนจะได้ร่อนเร่อยู่นอกประเทศ
ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#20 thebriza

thebriza

ขาประจำ

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:56

น่าเวทนาหมาตัวนี้เสียเหลือเกิน ช่วงนี้ทำงานหนักหน่อยนะ
เป็นได้แค่มือโพสโชว์โง่ดักดานตามเว็บบอร์ด หาเช้ากินค่ำ
ได้ค่าแรงวันละเท่าไหร่ล่ะเนี่ย หรืออยู่ในช่วงทดลองงานเพื่อที่จะไปเป็นมือโพสต์ของลูกพี่โอ๊คของเอ็ง
ไม่คิดจะทำงานด้านอื่นบ้างเหรอ หรือพอใจอยู่แค่นี้ มิน่าล่ะ ถึงได้เป็นไพร่อยู่ร่ำไป ไม่มีวันได้ลืมตาอ้าปาก

:D :D :D

แล้วเป็นทุกข์มากมั้ยครับ ผมยินดีอาสาดับทุกข์ให้นะครับ จะได้หมดทุกข์เสียที

PM ที่อยู่ เบอร์โทรมาได้นะครับ ผมจะจัดการดับทุกข์ให้ :D :D :D

Edited by thebriza, 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:59.

#21 19 มงกุฎ

19 มงกุฎ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:00

#22 19 มงกุฎ

19 มงกุฎ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:01

#23 marrykate

marrykate

ขาประจำ

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:06

การได้เสียงข้างมาก การจัดตั้ง รบ. ผลัดกันแพ้ชนะเป็นเรื่องธรรมดาของการเมือง

แต่การได้คนโง่อย่างป้านกแก้วมาเป็นผู้นำฝ่ายบริหาร เป็นการพ่ายแพ้ของประเทศไทย

เวลาต้องซื้อของแพง เวลาต้องเป็นหนี้ ต้องล้มละลายหมดตัว มันไม่เลือกหรอกว่าใครเป็นเสียงข้างมากข้างน้อย ^_^
อย่าให้ความ "โง่" ของตัวเอง กลายเป็นความผิดของคนอื่น เข้าใจมั๊ยค๊าาาาาาาาา

#24 momoki

momoki

น้องเก่า

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:08

เบื่อมุกนี้แล้วขออันใหม่หน่อย

#25 19 มงกุฎ

19 มงกุฎ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:12

marrykate

การแพ้คนที่คุณเรียกเขาว่า โง่

คุณไม่อายกันบ้างเรอะ ที่ขี้แพ้คนที่ตัวเองดูแคลน

คุณไม่คิดว่าคุณ โง๊โง่ กว่าคนที่คุณเรียกเขาว่าโง่หรอกหรือ :)

#26 19 มงกุฎ

19 มงกุฎ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:14

รออีกสามปี มันก็มีอันเดิมของเก่าภาพนี้แระ แต่เพิ่มจำนวนการขี้แพ้เพิ่มขึ้นอีก Posted Image

#27 thebriza

thebriza

ขาประจำ

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:16

ใครก็ได้ช่วยนึกมุกให้มันหน่อยดิ... สงสัยจะหมดมุกจริงๆแฮะ

จากมุกขี้แพ้เดี๋ยวได้วนไป มาร์คหนีทหาร มาร์คชั่งไข่ ได้อีก...

โพสเอาฮาใช่มั้ยเนี่ย ไม่ได้โพสเอาผลงานใช่มั้ย 19 หัวกุด 5555

#28 เขียวใสหัวใจพองโต

เขียวใสหัวใจพองโต

น้องเก่า

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:16

ผม ก็ทุกข์ ใจเพราะผมสงสาร คนดีที่พรรคพวกนี้เอามาอ้างเพื่อให้ตัวเองดูดีเค้าจะรู้ไหมว่า ปชช เค้าจะมองไปถึงคนที่พวกนี้เอามาอ้าง
เพื่อสร้างคุณงามความดีให้ตัวเอง แต่อย่างว่าละครับ กรรมใครก็กรรมมันอะครับ ใช้กันเอง

#29 gears

gears

ขาประจำ

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:17

ความเจริญของ ประเทศไทย อยู่ที่ใครเลือกตั้งชนะ-แพ้ หรอ ???

ผมคิดว่าอยู่ที่สมองของ นายก มากกว่า.....

แต่ถ้าคนไม่มีสมอง มายืนอยู่จุดสูงสุดละก็ .........อู้ยยยยยย ภาพจะเป็นยังไงนะ

ที่เสื้อแดง โง่แบบติด Loop เพราะว่า ไม่ออกมาดูความจริงว่า ตอนนี้ รัฐบาลเฮ็งซวย กำลังทำอะไรอยู่
มัวแต่เล่นฝ่ายค้าน

ถ้าสิ่งที่รัฐบาลทำเป็นเรื่องที่ถูกประชาชนได้ผลประโยชน์เต็มๆ
ต่อให้ฝ่ายค้านมีเสียงเป็นแสน ให้แม่มตรวจสอบไปเลย ยังไงมันก็ผ่าน
จะกลัวห่านนน อะไรกับฝ่ายค้านวะ โง่ดักดาน

เข้าใจไหม Stupid Crown

#30 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:19

ทหารทำรัฐประหารปีไหน ปชป.เป็นรัฐบาลปีไหนครับ?

ปชป. เป็นรัฐบาลด้วยวิธีเดียวกับสมัคร-สมชาย ไม่อย่างนั้น 2 คนนี้ก็มาจากรัฐประหารด้วยสิครับ ตั้ง 2 รัฐบาล

เขาโหวตนายกกันในสภา จะมาจากการทำรัฐประหารได้ยังไงครับ

เดือนธันวาคม 2551 ผลคะแนนโหวตเลือกนายกรัฐมนตรี พล.ต.อ.ประชา พรหมนอก หัวหน้าพรรคเพื่อแผ่นดิน ได้คะแนนเสียง 198 คะแนน นายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ ได้คะแนน 235 คะแนน โดยมีผู้งดออกเสียง 3 คะแนน

นายอภิสิทธิ์ ได้คะแนนเสียงมากกว่า กึ่งหนึ่งคือ 219 ของจำนวนสมาชิสภาผู้แทนราษฎร ได้รับการเห็นชอบตามมติของรัฐสภาให้เป็นนายกรัฐมนตรี

ทหารอยู่ไหนครับ รัฐประหารตรงไหนครับ

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#31 โคนัน

โคนัน

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:21

รออีกสามปี มันก็มีอันเดิมของเก่าภาพนี้แระ แต่เพิ่มจำนวนการขี้แพ้เพิ่มขึ้นอีก Posted Image

มันก็คือการแข่งขันทางการเมืองไม่ใช่เหรอ การเลือกตั้ง แพ้อะไร เลือกตั้งมีแพ้มีชนะ ก็คือ ได้เป็น สส หรือไม่ได้เป็น สส

ทุกคนที่เป็น สส ล้วนทำงานอยู่ในสภา มีสาม รัฐบาล ฝ่ายค้าน นิติบัญญัติ

ผมเห็นคุณแล้วส่งเวชมากกว่า ไม่มีมุขไหนมาเล่น ถ้ายึดติดกับแพ้ชนะมาก ผมก็ยังไม่เคยเห็น เวลาแข่งโอลิมปิก จีนได้เหรียญมากกว่า เมกา แล้วมันจะออกมาหัวเราะเมกา ว่าขี้แพ้ แบบนี้เอาตรรกะของคุณ

- หลายประเทศคงหัวเราะไทย ว่าขี้แพ้ ไม่ได้เป็นเจ้าเหรียญทอง
- คุณเองก็คงขี้แพ้ เรียน ม ต้น ม ปลาย ไม่ได้เป็นอันดับหนึ่งของห้อง
- สอบเอ็นไม่ได้เป็นอันดับหนึ่งของประเทศ
- และคงมีคนไทยอีกหลายคนที่ขี้แพ้ ไม่ได้เป็นที่หนึ่ง

สังเวชว่ะ ประเทศไทยมันถึงไม่ไปไหนเพราะมีคนอย่างเอ็งเยอะมากในประเทศไทย

#32 pakorn

pakorn

ขาประจำ

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:23

นายธาริตกล่าวต่อว่า เมื่อสัปดาห์ที่ผ่านมาพนักงานสอบสวนดีเอสไอ ตำรวจ และอัยการ มีมติให้ส่งคดีไปยัง บช.น. เพราะมีพยานหลักฐานน่าเชื่อว่า เกิดจากการกระทำของเจ้าหน้าที่รัฐเพิ่มอีก 9 ศพ โดยเมื่อวันที่ 24 สิงหาคม ที่ผ่านมาดีเอสไอส่งสำนวนไปยัง บช.น.แล้ว 3 ศพ และในสัปดาห์นี้จะส่งเพิ่มอีก 6 ศพ ดังนั้น พนักงานสอบสวนดีเอสไอ ตำรวจ และอัยการ เห็นว่ามีพยานหลักฐานสมควรน่าเชื่อว่าการตายเกิดจากการกระทำของเจ้าหน้าที่ รัฐ ทั้งสิ้น 36 ศพ

แล้วที่เหลือตายจากใครครับ

#33 19 มงกุฎ

19 มงกุฎ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:25

จากสางเขียว
:(

#34 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:27

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

#35 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:28

เลือกตั้งจบไปแล้วตั้งปี
น้ำท่วมเพิ่งมาไม่คุยถึง

ปัจจุบันไม่มีที่ยืน อนาคตไม่มีที่ไป จึงคุยได้แต่อดีต

#36 ปังตอ

ปังตอ

ขาประจำ

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:29

----เห็นพรรค เพื่อไทย เจริญก้าวหน้า ขนาดนี้ ผมดีใจมาก ๆ เลย----

ได้อีโง่สมองกลวงมาเป็นนายก
ไอ้ผู้ก่อการร้ายมาเป็ รมช.เกษตร
ได้ข้าราชการที่ถูกไล่ออกมา รมว.วิทย์
ได้รมว.ชอบโกหก
ได้รบ.ที่ช่วยตรวจสอบฝ่ายค้าน
ฯลฯ....

Edited by ปังตอ, 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:31.

ลูกหลานที่รัก จงจำปฏิปทานี้ไว้ “ถ้ามีความจำเป็นเราต้องเสียสละเพื่อชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และปวงชนชาวไทย แม้แต่ชีวิตก็ต้องยอม”

#37 ขุนพลไร้พ่าย

ขุนพลไร้พ่าย

น้องเก่า

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:31

จากสางเขียว
:(

อ่อ ใครๆก็รู้

ปล ดิ้นเหมือนควายโดนเชือดเลยนะช่วงนี้ :)

#38 gears

gears

ขาประจำ

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:31

ถ้ามาบอก ตรรกะ "แพ้คนโง่ ไม่เรียกว่าโง่ ยิ่งกว่า "
ผมว่า ฟักLogic

พอดีประเทศนี้คนไร้การศึกษาเยอะ เลยโดนหลอกง่าย ดูตัวอย่าง
- น้ำผุขึ้นมาจากพื้นดิน ไปจุดธูป ไปไหว้ ขอเบอร์ สรุป น้ำส้วมใกล้ๆแถวนั้นแตก .... (แดร๊กน้ำขี้คนข้างบ้าน....)
- ขุดเครื่องรางสังคโลก ขึ้นมาได้ จุดธูป ขอเบอร์ สรุป ก็แค่หิน (หรือมันมีวิญญาณอะไรมาเข้าสิง เห็นหรอ ???)

ง่ายๆเลยตามข้างบน คนไม่รู้เยอะกว่าคนรู้ แต่ไม่ได้บอกว่า ปชป. เป็นผู้รู้ทั้งหมด
แค่อยากจะบอกว่า คนโง่ย่อมตกเป็นเหยื่อของคนฉลาด เหมือนเสื้อแดงทำกันอยู่นี่ไง
แกนนำแค่เอ่ยปาก ก็ตามไปเลียกันถึงที่ ทั้งๆที่ตอนหน้าศาล แม่มก็ไปกัน ไม่ได้คิดเลยว่า " จะถูก ผิด มันอยู่ที่ตัวกฏหมาย " โง่แท้หลาาาาาาาาาาาา

ต่อให้พวกเอ็งบอก มาร์คหนีทหาร (เรื่องแม่มเงียบบบ พวกโง่โดนหลอกง่ายก็งี้)
ถ้ามันผิดกฏหมายจริง ทำไมไม่พ้องต่อวะ จะเงียบทำหอกอะไร ????
พวกเมิงเอาคนโกงเข้าคุกสิวะ แล้ว ทักษิณ ศาลบอกทำผิดจริง มีหมายจับ พวกเมิงยังบูชา
ไม่เรียกว่าโง่ จะให้เรียกอะไร ???

Edited by gears, 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:37.

#39 marrykate

marrykate

ขาประจำ

อายทำไม ? ภูมิใจด้วยซ้ำที่ไม่ได้เป็นผู้สนับสนุนให้หญิงไร้สมองมาเป็นผู้นำไทย

แล้วคนที่เลือก ไม่รู้กี่ % นะที่เลือกเพราะเชื่อว่าจะได้ 300 บาท 15000 บาท หรือได้ใช้พลังงานราคาถูก ฯลฯ ตามคำโฆษณาชวนเชื่อเกินจริง

อย่าหลงคิดว่าเค้าเลือกเพราะปลื้มหญิงกลวงของคุณทั้งหมด :rolleyes:

Edited by marrykate, 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:33.

#40 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:32

ผมเป็นห่วงพรรคเพื่อไทยและสายตรงทักษิณมากกว่า

น้ำท่วมทุกปีก็ยังหาว่าบริหารจัดการน้ำพลาด
มีนายกฯ ที่พูด อ่าน ผิดๆ ถูกๆ จนอับอายขายหน้าประชาชนโดยเฉพาะสลิ่ม

และที่สำคัญ ยังเชิดชูอดีตนายกฯ นักโทษชายหนีคดีเป็นผู้มีบารมีนอกรัฐธรรมนูญ ด้วยวาทกรรม

"มีวันนี้เพราะพี่ให้"

Edited by อู๋ ฮานามิ, 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:33.

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#41 marrykate

marrykate

ขาประจำ

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:37

ถ้าจะมาเหมาว่า ปชป. ทำคนตายไปเป็นร้อย

ระวังเพื่อไทยจะโดนเหมามั่งนะว่าทำคนตายไปหลายพัน

กรือเซะ ตากใบก็เกินร้อยไปเยอะแล้ว ไหนจะฆ่าตัดตอนยาเสพติดอีก

... ไม่ไหวจะเคลียร์ :(

#42 Lucas Leiva Benitez Rodger

Lucas Leiva Benitez Rodger

ขาขาดประจำ

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:39

ประกาศชัยชนะ ปิดกระทู้ได้เลยครับ

ควาย 19 มงกุฏ น็อคบอส Posted Image ได้เขาควาย 1 ea :lol: :lol: :lol:

อเสวนา จ พาลานํ ปญฺฑิตานญฺจ เสวนา ปูชา จ ปูชนียานํ เอตมฺมงฺคลมุตฺตมํ

"Two things are infinite: the universe and human stupidity; and I'm not sure about the the universe."Einstein's words.

"ประเทศไทยจะปฏิรูปไม่ได้ ด้วยการนอนอยู่บ้านเฉยๆ"

#43 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:45

ใครถาม?

ที่43
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#44 thebriza

thebriza

ขาประจำ

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:46

ถ้ามาบอก ตรรกะ "แพ้คนโง่ ไม่เรียกว่าโง่ ยิ่งกว่า "
ผมว่า ฟักLogic

พอดีประเทศนี้คนไร้การศึกษาเยอะ เลยโดนหลอกง่าย ดูตัวอย่าง
- น้ำผุขึ้นมาจากพื้นดิน ไปจุดธูป ไปไหว้ ขอเบอร์ สรุป น้ำส้วมใกล้ๆแถวนั้นแตก .... (แดร๊กน้ำขี้คนข้างบ้าน....)
- ขุดเครื่องรางสังคโลก ขึ้นมาได้ จุดธูป ขอเบอร์ สรุป ก็แค่หิน (หรือมันมีวิญญาณอะไรมาเข้าสิง เห็นหรอ ???)

ง่ายๆเลยตามข้างบน คนไม่รู้เยอะกว่าคนรู้ แต่ไม่ได้บอกว่า ปชป. เป็นผู้รู้ทั้งหมด
แค่อยากจะบอกว่า คนโง่ย่อมตกเป็นเหยื่อของคนฉลาด เหมือนเสื้อแดงทำกันอยู่นี่ไง
แกนนำแค่เอ่ยปาก ก็ตามไปเลียกันถึงที่ ทั้งๆที่ตอนหน้าศาล แม่มก็ไปกัน ไม่ได้คิดเลยว่า " จะถูก ผิด มันอยู่ที่ตัวกฏหมาย " โง่แท้หลาาาาาาาาาาาา

ต่อให้พวกเอ็งบอก มาร์คหนีทหาร (เรื่องแม่มเงียบบบ พวกโง่โดนหลอกง่ายก็งี้)
ถ้ามันผิดกฏหมายจริง ทำไมไม่พ้องต่อวะ จะเงียบทำหอกอะไร ????
พวกเมิงเอาคนโกงเข้าคุกสิวะ แล้ว ทักษิณ ศาลบอกทำผิดจริง มีหมายจับ พวกเมิงยังบูชา
ไม่เรียกว่าโง่ จะให้เรียกอะไร ???

เอาไปเรย 10 กาโหลก...
ไพร่แดงถึงกับเงิบ 555

#45 ขะยิ่นดง

ขะยิ่นดง

ขาประจำ

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:46

ทหารทำรัฐประหารปีไหน ปชป.เป็นรัฐบาลปีไหนครับ?

ปชป. เป็นรัฐบาลด้วยวิธีเดียวกับสมัคร-สมชาย ไม่อย่างนั้น 2 คนนี้ก็มาจากรัฐประหารด้วยสิครับ ตั้ง 2 รัฐบาล

เขาโหวตนายกกันในสภา จะมาจากการทำรัฐประหารได้ยังไงครับ

เดือนธันวาคม 2551 ผลคะแนนโหวตเลือกนายกรัฐมนตรี พล.ต.อ.ประชา พรหมนอก หัวหน้าพรรคเพื่อแผ่นดิน ได้คะแนนเสียง 198 คะแนน นายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ ได้คะแนน 235 คะแนน โดยมีผู้งดออกเสียง 3 คะแนน

นายอภิสิทธิ์ ได้คะแนนเสียงมากกว่า กึ่งหนึ่งคือ 219 ของจำนวนสมาชิสภาผู้แทนราษฎร ได้รับการเห็นชอบตามมติของรัฐสภาให้เป็นนายกรัฐมนตรี

ทหารอยู่ไหนครับ รัฐประหารตรงไหนครับ

หลังจากโหวตนายกแพ้แล้ว ก็ไม่ยอมรับ ไปปลุกระดมคนมาปิดถนนบังคับให้ลาออกหรือยุบสภา ....ประชาธิปไตยแท้ๆของเสื้อแดงมันเป็นแบบนี้รึ..

ปล. ทำไมช่วงนี้รู้สึกดิ้นพล่านเหมือนโดนขี้เถ้าจัง ไชยปราการ ,18 มงกุฏ ,19 มงกุฎ

#46 butadad

butadad

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:47

เพิ่มเป็น 100 ศพแล้ว เยี่ยม

เพิ่ม มาได้วันสองวันแล้วครับ ราคาดีกว่า ยางพาราอีกมีแต่ขึ้นกับขึ้น

#47 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:47

เรารู้ ว่านายเจ็บ
อดทนหน่อยน่า นายกนายเลือกมาเอง
ทนๆ เอานะ

อ้อ บอกไรให้อย่าง
ลองไปดูสถิติเสียงรับเลือกของประชาธิปัตย์สิ
พรรคที่ไม่เคยกว้านซื้อ สส มาจากพรรคอื่น
จนเหมือนปล้นบ้านพรรคเดิมน่ะ
จำนวนที่ได้รับเลือกมาแต่ละครั้งเท่าไหร่
แล้วจำนวนสมัยอภิสิทธิ์ เท่าไหร่

แต่ช่างเหอะ
ขอให้มีความสุขกะอิปูไปนานๆ แล้วกัน เนอะ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#48 ช่อมัลลิกา

ช่อมัลลิกา

ขาประจำ

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:48

ผมเป็น ทุกข์มาก ๆ เลย จริงๆนะ Posted Image

คริๆๆ ประชาธิปัติย์เค้ายังอยู่ดีมีสุข ไม่เห้นทุกข์ร้อนอะไรเลย .....
ตัวเอง ดัดจริต ทำมาเป็นทุกข์แทน ตอแหลมั่กๆๆ พ่อฟายแดง เอ๊ย

โน่น ไปทุกข์ร้อนแทน เผาไทยเถอะค่ะ จะจมน้ำตายไม่กี่เพลาแล้ว

#49 Ballbk

Ballbk

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:48

marrykate

การแพ้คนที่คุณเรียกเขาว่า โง่

คุณไม่อายกันบ้างเรอะ ที่ขี้แพ้คนที่ตัวเองดูแคลน

คุณไม่คิดว่าคุณ โง๊โง่ กว่าคนที่คุณเรียกเขาว่าโง่หรอกหรือ :)

ใครแพ้มืงวะ

#50 ข้ามศพกูไปก่อน

ข้ามศพกูไปก่อน

ขาประจำ

ยุบพรรค ปชป. ไปเลยกูยังไม่เสียใจเลยอะ

และไม่ออกมาปั่นป่วนเหมือนพวกมิงด้วย

ควายแดงโง่
เราเกลียดไอ้ทักษิณ เพราะเรารักในหลวง ไม่ใช่รักนักการเมืองคนใด ควายแดงหยุดโชว์โง่ด่วนนะ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน