Jump to content

- - - - -

ฤา ราบ11 ไม่ใช่สถานที่ราชการ

• Please log in to reply
25 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Ricebeanoil

Ricebeanoil

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:02

ในบอร์ด สรท. นั้นก็ประกอบด้วยสมาชิกจากหลากหลายวงการ หลายหลายแนวคิด
แบ่งหยาบๆ ก็ได้เป็น สลิ่มบ้าง แมงวาปบ้าง การสีชาดบ้าง แป๊ะโนโหวตบ้าง แต่ที่ฮือฮาที่สุดก็เห็นจะเป็น "คนกลาง"
ส่วน "คนกลาง" ที่โด่งดังที่สุดนั้นก็พ้น "คนกลางสุดในสามหมื่นโลก" นั้นเอง
และสิ่งที่เป็นที่ฮือฮาที่สุดของ "คนกลาง" นั้น
ก็คือ การตีความเรื่องต่างๆ ที่รับรู้ ซึ่งมักจะเป็นประเด็นความคิดนอกกรอบสามัญสำนึกของเหล่าแมงวาปและสลิ่มทั้งหลาย
ซึ่งหนึ่งในเรื่องที่ผมซึ่งจัดว่าเป็นแมงวาปผู้หนึ่ง ไม่อาจเข้าใจแนวคิดการตีความของ "คนกลาง" ได้ คือ ความสัมพันธ์ระหว่าง "ข้าราชการ" "เวลาราชการ" และ "สถานที่ราชการ"

ดังเช่นในการะทู้นี้ http://webboard.seri...คร/page__st__50

พี่ๆ น้องๆ สรท. ทั้งหลาย ผู้ใดที่พอจะอธิบายแนวคิดของ "คนกลาง" เกี่ยวกับเรื่องนี้ให้ผมกระจ่างได้บ้างหรือไม่ครับ
เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#2 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:09

*
POPULAR

ตรรกะของคนกลาง คือ เรื่องยำยำทุกอย่าง เป็นความผิดของ ปชป. เสมอ
โดยเลือกเอาระหว่าง
  • ปชป. ก็เคยทำ
  • เป็นเรื่องที่ ปชป. ทำมาตั้งแต่ก่อนเก่า
  • ถ้า ปชป. เป็นรัฐบาล ก็คงเหมือนกัน
  • แมงวาปชอบจับผิดหยุมหยิมไร้สาระ
  • รัฐบาลเสียงส่วนใหญ่ ไม่ได้มาจากค่ายทหารเหมือน ปชป.
ถ้าจังหวะดีๆ ให้ตบท้ายว่า ปชป. ไม่มีทางชนะเลือกตั้ง ถ้ายังทำแบบนี้อยู่ ^_^
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#3 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 01:16

ตรรกะของคนกลาง คือ เรื่องยำยำทุกอย่าง เป็นความผิดของ ปชป. เสมอ

• เป็นเรื่องที่ ปชป. ทำมาตั้งแต่ก่อนเก่า
  • ถ้า ปชป. เป็นรัฐบาล ก็คงเหมือนกัน
  • แมงวาปชอบจับผิดหยุมหยิมไร้สาระ
  • รัฐบาลเสียงส่วนใหญ่ ไม่ได้มาจากค่ายทหารเหมือน ปชป.
ถ้าจังหวะดีๆ ให้ตบท้ายว่า ปชป. ไม่มีทางชนะเลือกตั้ง ถ้ายังทำแบบนี้อยู่ ^_^

เสริมด้วยการทำตัวอักษรหลากสี หลายขนาด ตรง เอน หนา ขีดเส้นใต้ เพื่อเพิ่มความมึนในตรรกะ

#4 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 01:22

เสริมด้วยการทำตัวอักษรหลากสี หลายขนาด ตรง เอน หนา ขีดเส้นใต้ เพื่อเพิ่มความมึนในตรรกะ

ผมก็มักจะทำตัวอักษรสี เพื่อเน้นคำ

ไม่ทราบว่า จัดผมไปเข้าพวก

คนกลางแห่งสามโลกด้วยหรือเปล่า :P :P :P

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#5 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 01:27

ผมก็มักจะทำตัวอักษรสี เพื่อเน้นคำ

ไม่ทราบว่า จัดผมไปเข้าพวก

คนกลางแห่งสามโลกด้วยหรือเปล่า :P :P :P

ผมก็ใช้ครับ แต่ทำไมไม่ดูมึนเหมือนของเขาก็ไม่รู้
หรือพวกเรายังไม่ผ่านคิวซี "คนกลางสามโลก" นะ?

#6 Alone

Alone

ขาประจำ

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 03:13

คิดแบบคนกลาง 3 โลกคงได้ประมาณนี้มั้งครับ...

"ม๊ากย่องไปราบ 11 ในเวลาราชการเพราะรู้ว่าเลือกตั้งตรงๆ มีแต่แพ้
เลยต้องไปขออำนาจพิเศษกับมือที่มองไม่เห็นมาช่วย

ราบ 11 = ตะหาน ไปหาตะหานอย่างนี้มันต้องคิดจะ ปะ-ติ-วัด แน่ๆ"

ปล. ทำตัวใหญ่-เล็กกับเน้นสิบางคำเหมือนคนกลาง 3 โลกไม่เป็นแฮะ ยากขิงๆ <_<

#7 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 04:01

เห็นไต๋ถามว่านายกไปทำอะไรกะศิริโชคที่ราบ 11 ในเวลาราชการ????

แล้วทำไมเห็นไต๋ถึงไม่ยักถามเรื่องนี้มั่ง
นางยกแจ้นไปทำอะไรกะแสนสิริที่โรงแรมหรูในเวลาราชการ???
gladiator 1.jpg

#8 Ballbk

Ballbk

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 06:59

ไม่มีใครเทียบชั้นกับมันได้แล้ว คนกลางของสามโรคตัวนี้ ในบอร์ดเสรีไทย

ตรรกะแต่ละอย่าง โคตรสุดติ่ง อ่ะ

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#9 อาตี๋

อาตี๋

ขาประจำ

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:37

เห็นไต๋ถามว่านายกไปทำอะไรกะศิริโชคที่ราบ 11 ในเวลาราชการ????

แล้วทำไมเห็นไต๋ถึงไม่ยักถามเรื่องนี้มั่ง
นางยกแจ้นไปทำอะไรกะแสนสิริที่โรงแรมหรูในเวลาราชการ???

ไม่มีหลักฐาน(เป็นกล้องวงจรปิด) คนกลางสามโลกเค้าไม่เชื่อหรอก(ต่อให้มีคนมาโกหกแทนนายกกันไปคนละทาง แบบส่อพิรุธก็ตาม)

สิทธิตามระบอบประชาติปไตยมีไว้สำหรับให้เสื้อแดงผู้เรียกร้องประชาติปไตยเท่านั้น

ผู้อื่นห้ามใช้มิเช่นนั้นจะโดนประชาติปไตยลงโทษ

#10 ZipPa

ZipPa

ขาประจำ

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:25

ไม่ได้ตอบทู้ซะนาน เอาหน่อย

รัฐบาลที่ให้นักโทษ ตั้ง รมต ให้ เค้าจะเรียกว่าอะไรละ

รัฐบาลดูไบ
รัฐบาลโจร

........หรือ ใครจะมีมากกว่านี้

#11 Grimmy

Grimmy

ขาประจำ

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:39

คนกลางที่ว่านี่ ใช่คนกลางหว่างไข่แม้วรึเปล่าครับ

#12 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:50

ส่วนเรา ใครจะจัดเข้าอะไร O K ทุกอย่าง
เราไม่ถือเป็นเรื่องใหญ่..เราถือเป็นแค่เรื่อง
( ล้อกันเล่น)สถานที่ราชการเขามี ป้ายบอก
แต่ถ้าแค่คิด ก็ตามแต่ใจเราคิด.ไม่ห้ามคิด
แต่ ( ห้ามเข้า ) .. ชัด..

#13 sugary

sugary

ขาประจำ

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:54

พวกแมงสาป กรุณาอย่าคิดไปเอง จินตนาการไปเอง

ผมเห็นใช้บ่อยๆ

#14 Ja-Ded

Ja-Ded

ขาประจำ

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:09

พวกแมงสาป กรุณาอย่าคิดไปเอง จินตนาการไปเอง

ผมเห็นใช้บ่อยๆ

เรื่องจินตนาการ สงวนสิทธิ์เฉพาะแกนนำเสื้อแดงเท่านั้นครับ ฮ่าาาาาาา

#15 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:44

มันไม่แปลกหรอก ที่อีเห็นว่า รบ.11 ไม่ใช่สถานที่ราชการ
ขนาดรังสิต อยุธยา นครสวรรค์ ฯลฯ ยังคิดว่าเป็นหน้าที่ผู้ว่าฯกทม
ดูแลอยู่เลย

#16 ขุนพลไร้พ่าย

ขุนพลไร้พ่าย

น้องเก่า

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:18

ไม่รู้ว่าต้อง ฟั่นเฟือน,บ้า,โง่ หรือทั้ง 3อย่าง ถึงจะบรรลุตรรกะ เป็นกลางใน 3โลกได้

#17 notcomeng

notcomeng

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:49

กระทู้ตก ดันให้ครับ ^_^

#18 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:59

คนกลางอาจจะไม่เห็นกระทู้นี้ หรือไม่ก็หัวเรื่องไม่ได้มีประโยคไหนด่ารัฐบาลปูที่รัก คนกลางเลยไม่เข้ามามั้งครับ ^_^
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#19 MOD X

MOD X

Moderator

• Moderators

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:02

ถ้าบอกว่าเป็นเสื้อแดงมันน่าอายน่ะ

---------------------------------------

#20 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:22

ทีหลัง ทู้ถึงผม... บอกหน่อยก็ดีนะครับ... เพราะเห็นแ่ค่ ชื่อ ผมก็ไม่เข้าแล้วท่าทางไม่หนุก... แบบบางท่านว่าไว้...

คนกลางอาจจะไม่เห็นกระทู้นี้ หรือไม่ก็หัวเรื่องไม่ได้มีประโยคไหนด่ารัฐบาลปูที่รัก คนกลางเลยไม่เข้ามามั้งครับ ^_^

เผอิญจริงๆ ฝนตก เลยยังไม่กลับบ้านเลย ได้มาเจอเข้า... อ้าว ขอข้าน้อยนี่นา...... นับเป็นวาสนาอย่างยิ่ง...

เออ... กระทู้.. มัน กุมภา 55 ... ท่านยังจำได้อีกหรือครับ... ถ้ามันเป็นอะไรมาก ขนาด 7 เดือนต่อมา เอามาเล่นเนี่ย...
ถือซะว่า ผมขออภัยไว้ก่อนเลยนะครับ... โดนเห็นแก่ความมานะของท่าน...

ไหนๆ ก็เห็นแ้้ล้ว ก็ตอบซะ...
1) ราบ 11 เป็น สถานที่ราชการ...
2) ม้าก ไป สถานที่ราชการไม่มีความผิด...

ประเด็นอยู่ที่การจินตนาการ ใส่ร้าย... ไม่ใช้ สถานที่ หรือ ม้าก ผิดหรือไม่.... :D

สลิ่มว่าฝ่ายโน้นว่า โง่อย่างนั้นอย่างนี้... คิดไปเองว่ามี อำมาตย์ชักไยกดขี่ไพร่... หรือ ม้ากมีอะไรที่ ราบ11
ขณะเดียวกัน... สลิ่มกับคิดไปเองว่า ... ปู ว5...

ต่างกันตรงไหน...

หรือ จะไปแบบถลอกๆว่า ทำใน สถานที่ราชการ OK ...
โรงแรมไม่ OK... :D

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#21 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:28

มีรัฐบาลไหนที่ไม่มีการล๊อบบี้ล่วงหน้า

ก่อนการโหวตนายกในสภาบ้างครับ
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#22 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:38

เรื่องมาร์คไปสถานที่ราชการในเวลาราชการ ถือเป็นความผิดอันใหญ่หลวง

ส่วนเรื่องปูไปโรมแรม 4 ฤดูในเวลาราชการ ใบ้กินนะคร้าบบบ :D
"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#23 Ricebeanoil

Ricebeanoil

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:35

ทีหลัง ทู้ถึงผม... บอกหน่อยก็ดีนะครับ... เพราะเห็นแ่ค่ ชื่อ ผมก็ไม่เข้าแล้วท่าทางไม่หนุก... แบบบางท่านว่าไว้...

เผอิญจริงๆ ฝนตก เลยยังไม่กลับบ้านเลย ได้มาเจอเข้า... อ้าว ขอข้าน้อยนี่นา...... นับเป็นวาสนาอย่างยิ่ง...

เออ... กระทู้.. มัน กุมภา 55 ... ท่านยังจำได้อีกหรือครับ... ถ้ามันเป็นอะไรมาก ขนาด 7 เดือนต่อมา เอามาเล่นเนี่ย...
ถือซะว่า ผมขออภัยไว้ก่อนเลยนะครับ... โดนเห็นแก่ความมานะของท่าน...

ไหนๆ ก็เห็นแ้้ล้ว ก็ตอบซะ...
1) ราบ 11 เป็น สถานที่ราชการ...
2) ม้าก ไป สถานที่ราชการไม่มีความผิด...

ประเด็นอยู่ที่การจินตนาการ ใส่ร้าย... ไม่ใช้ สถานที่ หรือ ม้าก ผิดหรือไม่.... :D

สลิ่มว่าฝ่ายโน้นว่า โง่อย่างนั้นอย่างนี้... คิดไปเองว่ามี อำมาตย์ชักไยกดขี่ไพร่... หรือ ม้ากมีอะไรที่ ราบ11
ขณะเดียวกัน... สลิ่มกับคิดไปเองว่า ... ปู ว5...

ต่างกันตรงไหน...

หรือ จะไปแบบถลอกๆว่า ทำใน สถานที่ราชการ OK ...
โรงแรมไม่ OK... :D

ที่กระทู้ตอน กุมภา 55 เพราะผมหากระทู้ไม่เจอ เพิ่งมาเจอไม่นาน
ปู ว.5 ในกระทู้ต้นทาง ผมไม่ได้บอกเลยนะครับ ว่าปูทำอะไรไม่ดีไม่งาม
แต่ต้องการได้คำอธิบายว่า เอา "เวลาราชการ" ไปทำอะไรในโรงแรม ทำไมจึงอธิบายไม่ได้ว่าทำอะไร
แต่ท่านคนกลางก็ดันมาบอกว่า ให้เทียบเคียงกับกรณีมาร์คไปทำอะไรในราบ 11
จึงสงสัยว่า "ข้าราชการ" อยู่ใน "สถานที่ราชการ" ใน "เวลาราชการ"
มันเป็นกรณีที่เทียบเคียงได้เท่ากับ
"ข้าราชการ" อยู่ใน "สถานที่เอกชน" ใน "เวลาราชการ" ได้อย่างไรครับ ขอคำอธิบายด้วยครับ

อ๋อ! แล้วอย่าลืมกระทู้ที่ว่า ทำไมถึงเรียกร้องผู้ว่า กทม. ให้ต้องลาออกด้วยนะครับ
เทียบเคียงกับตอนปลอดประสพให้ด้วย

http://webboard.seri...ลาออกด้วยนะครั/

เดี๋ยวจะหาว่า ผมขุดกระทู้เก่าๆ มาโจมตีอีก อะไรที่เค้า quote เอาไว้ก็ตามเข้าไปตอบบ้างนะครับ
อย่าเล่นกระทบชิ่งบอกว่า ไม่ตอบตอนวันเสาร์-อาทิตย์ แต่ขอโทษครับที่ quote ไว้นะ มันยังอยู่นะครับ

Edited by Ricebeanoil, 15 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:18.

เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#24 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:44

เรื่องมาร์คไปสถานที่ราชการในเวลาราชการ ถือเป็นความผิดอันใหญ่หลวง

ส่วนเรื่องปูไปโรมแรม 4 ฤดูในเวลาราชการ ใบ้กินนะคร้าบบบ :D

ดันให้ครับ
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#25 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:05

เห็นไต จะเห็นหัวไหม นี้

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#26 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 15 กันยายน พ.ศ. 2555 - 03:21

อ๋อ! แล้วอย่าลืมกระทู้ที่ว่า ทำไมถึงเรียกร้องผู้ว่า กทม. ให้ต้องลาออกด้วยนะครับ
เทียบเคียงกับตอนปลอดประสพให้ด้วย

http://webboard.seri...ลาออกด้วยนะครั/

เดี๋ยวจะหาว่า ผมขุดกระทู้เก่าๆ มาโจมตีอีก อะไรที่เค้า quote เอาไว้ก็ตามเข้าไปตอบบ้างนะครับ
อย่าเล่นกระทบชิ่งบอเกว่า ไม่ตอบตอนวันเสาร์-อาทิตย์ แต่ขอโทษครับที่ quote ไว้นะ มันยังอยู่นะครับ

ท่านไรซ์เกาะติดจริงๆเลย แบบนี้คนกลาง(ใจแม้ว)ร้อนๆหนาวๆเลยสิครับเนี่ย เอิ๊กๆๆๆ :D :D :D
gladiator 1.jpg

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน