Jump to content

- - - - -

ขอคารวะหัวใจของ "ผู้ที่รู้ว่าแพ้ แต่ก็ยังสู้บนวิถีทางของประชาธิปไตย" ท่านชนะมานานแล้วในหัวใจคนไทยหลายๆคนรวมทั้งผม!!!

• Please log in to reply
67 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 07:29

*
POPULAR

กระทู้นี้ผมขอเขียนขึ้นมาเพื่อ

"คารวะหัวใจของคนที่รู้ว่าแพ้ แต่ก็ยังสู้ต่อไปบนวิถีทางแห่งประชาธิปไตย"

คนๆนั้นคือ "อดีตนายกรัฐมนตรีที่ชื่อ อภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ และ คู่หูหน้าดำ สุเทพ เทือกสุบรรณ"

ซึ่งสถานภาพตอนนี้ของท่านทั้งสอง "จากที่เคยเป็นโจทย์ กลายเป็น จำเลย"

โดยฝีมือ ดีเอสไอ ภายใต้การดูแลของนาย ธาริดสีดวง เปลี่ยนเป็นสีแดง

คนไทยส่วนใหญ่กว่าทั้งประเทศไม่ว่ากลุ่มไหนสีไหนพวกไหนก็คงจะรู้ว่า....

"เลือกตั้งกี่ครั้งๆประชาธิปัตย์ก็แพ้เพื่อไทยทุกครั้งในจำนวน ส.ส.ที่จัดตั้งรัฐบาลได้"

ดังนั้นอย่าแปลกใจเลยครับที่ผมจะตั้งหัวกระทู้ว่า "คนที่รู้ว่าแพ้"

ท่านทั้งหลายเคยเห็นอดีตนายกและคู่หูของท่านออกมาโวยวายบ้างไหมครับ

หลังจากโดนสอบสวนโดยดีเอสไอ หรือ ข้อหาทางการเมืองต่างๆนาๆ

ดังเช่น "นักโทษชายหนีคดี" และพ่วงสถานะ "พี่ชาย" ของผู้นำรัฐบาลชุดนี้

ราวๆกับว่า "ใครให้ร้ายกรู มันต้องพังไปข้างหนึ่ง"

หรือ "ถ้ากรูพัง ประเทศชาติก็ต้องฉิบหายตามไปด้วย"

เคยเห็นอดีตนายกและคู่หูของท่าน "ปลุกระดม" ผู้คนออกมาปิดถนนถือน้ำมันคนละขวด

รอ "ตกใจ" บ้างไหมครับ

เคยเห็นอดีตนายกและคู่หูของท่าน บอกกับผู้สนับสนุนของท่านไหมครับว่า

"เผาไปเลย ผมรับผิดชอบเอง"

อดีตนายกและคู่หูของท่านอาจมีการจัดเวทีชุมนุมโจมตีรัฐบาลบ้าง แต่มิเคยใช้ความรุนแรง

ล่วงล้ำสิทธิผู้ใด และยังใช้ระบอบรัฐสภาในการต่อสู้ของท่านและคู่หูของท่านเสมอมา

รวมถึงข้อกล่าวหาต่างๆท่านก็ใช้เวทีรัฐสภาชี้แจงแก่สมาชิกรัฐสภาและประชาชนทางบ้าน

ผิดกับคนบางพวกไม่ชี้แจงไม่พออาศัยมวลชนข่มขู่แม้กระทั่งศาล

"ถ่อย เถื่อน สถุล" สิ้นดี หลังจากเหตุการณ์สลายการชุมนุมจนถึงปัจจุบันก็คาดว่า

มีทั้งผู้กล่าวหาและมีคดีความต่ออดีตนายกและคู่หูของท่านเสียมิน้อย

แต่ทั้งสองก็ไม่เคย "ไปดูโอลิมปิก จนป่านนี้ยังไม่โผล่หัวเลยสักนิด" จนมาถึงโอลิมปิกปี 2012 ก็แล้ว

สู้ต่อไปบน "วิถีทางประชาธิปไตย ตามระบอบรัฐสภา ตามสิทธิที่ท่านพึงมีเถิดครับ"

"ถึงท่านและพรรคของท่านไม่ได้รับชัยชนะในการจัดตั้งรัฐบาล แต่ก็ชนะใจคนไทยผู้ที่รักความสงบ

ไม่ล่วงล้ำสิทธิผู้ใด ไม่ชอบการใช้กำลังหรือพวกมากข่มขู่ใครไปแล้ว"

สุดท้ายนี้ขอยก "เนื้อเพลงบางส่วนในบทเพลงพระราชนิพนธ์ ความฝันอันสูงสุด"
นี่คือปณิธานที่หาญมุ่ง
หมายผดุงยุติธรรม์อันสดใส
ถึงทนทุกข์ทรมานนานเท่าใด
ยังมั่นใจรักชาติองอาจครัน
โลกมนุษย์ย่อมจะดีกว่านี้แน่
เพราะมีผู้ไม่ยอมแพ้แม้ถูกหยัน
คงยืนหยัดสู้ไปใฝ่ประจัญ
ยอมอาสัญก็เพราะปองเทิดผองไทย

ขอคารวะท่านอดีตนายกรัฐมนตรี อภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ และคู่หูดูโอของท่าน สุเทพ เทือกสุบรรณ

ในจิตใจที่ "กล้าแข็ง" และ "ไม่ย่อท้อ" ทั้งๆที่รู้ว่าแพ้ แต่ไม่เคยท้อแท้ใดๆ

ขอคารวะด้วยใจ

เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#2 jaturong

jaturong

ขาประจำ

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 07:41

*
POPULAR

คุณอภิสิทธิ์และคุณสุเทพ กำลังแสดงให้เห็นถึง วิสัยของนักการเมืองในระบอบประชาธิปไตยที่แท้จริง ซึ่งย่อมแตกต่างจากนักการเมืองที่พร่ำเพรียกเรียกหาประชาธิปไตยแต่ปากที่ใช้พวกมากลากมาเพื่อผลประโยชน์ของตัวเองและพวกพ้อง

#3 เหินฟ้า

เหินฟ้า

ขาประจำ

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 07:44

ผมรอดูบทสุดท้ายของ ธานิต มันจะจบย่างไรสิบปีก็จะรอดูสำหรับสันดานคนนี้
กรูไม่เอาเหลือง กรูไม่เอาแดง กรูรักชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์

#4 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 07:44

เช่นเดียวกันครับ แม้ในบอร์ดขบวนการเสรีไทย ก็มีพวกชนะไม่เป็น อ้างเสียงส่วนมากมาคอยตั้งหน้าตั้งตาเยาะเย้ยถากถาง ยิ่งเป็นเช่นนี้จะยิ่งทำให้คนยกย่องท่านทั้งสองมากขึ้นไปอีก

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#5 shamu2011

shamu2011

ขาประจำ

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 07:51

ขอคารวะ แต่ที่ลอยตัว เป็นกลาง และต้องเป็นรัฐบาลเท่านั้น อย่างอื่นไม่สน อุดมการณ์ไม่มี ต้องนี่เลย เหนาะ หาน

#6 thaidotcom

thaidotcom

ขาประจำ

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 07:55

*
POPULAR

ขอให้ต่อสู้ อย่าท้อแท้นะคะ ถ้า เมื่อไหร่ที่คุณอภิสิทธ์ และคุณสุเทพถอยไม่ยอมสู้ก็จะเข้าทางพวกมัน เป็นกําลังใจให้ทุกคนที่รักชาติ และประเทศคะ

#7 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:11

*
POPULAR

ชัยชนะ

แต่งโดย บอย โกสิยพงศ์
ร้องโดย ป๊อด โมเดิร์นด็อก
ร่วมด้วย สันติ ลุนเผ่

เส้นทางที่เธอเดินอยู่นั้น ฉันรู้ว่ามันไม่ได้ง่าย
ไม่รู้ต้องล้มต้องเหนื่อยล้า ต้องพบปัญหาอีกเท่าไร
จนกว่าจะเจอจุดหมาย ที่อาจจะไกลแสนไกล
และไม่รู้เมื่อไรถึงจะสุดทาง

วันที่เริ่มต้นจนวันนี้ทุ่มเทชีวิตมาเท่าไร
ต้องเสียใจและต้องผิดหวังมีสักกี่ครั้งที่เริ่มใหม่
กว่าจะเจอจุดหมาย ที่อาจดูไกลแสนไกล
ไม่รู้อีกนานแค่ไหนถึงจะสุดทาง

จึงอยากจะขอส่งเพลงนี้แทนพลัง
ว่าอย่ากลับหลังขอให้เดินต่อไป
สักวันต้องถึงจุดหมายที่เธอตั้งใจเอาไว้
เพื่อให้รู้ว่า เราจะชนะตัวเองได้ไหม

กว่าเธอจะเดินถึงจุดนี้ต่อสู้มาแล้วนานเท่าไร
และทุกๆ ครั้งที่ผ่านพ้นก็เพราะอดทนใช่หรือไม่
กว่าจะเจอจุดหมาย ที่อาจดูไกลแสนไกล
และไม่รู้เมื่อไรถึงจะสุดทาง

สักวันต้องถึงจุดหมายที่เธอตั้งใจเอาไว้
เพื่อให้รู้ว่า เราจะชนะตัวเองได้ไหม

อย่ากลัวแม้ว่าต้องเจอกับทางที่ดูมืดมน
สักวันเธอจะผ่านพ้น
หนทางที่แสนไกลจะยากเย็นสักเท่าไร

และเพื่อให้รู้ว่า ชัยชนะนั้นคืออะไร

ชอบเพลงนี้ครับ ขอมอบให้ท่านทั้งสองเช่นกัน

"จึงอยากจะขอส่งเพลงนี้แทนพลัง ว่าอย่ากลับหลังขอให้เดินต่อไป"

Edited by โจโฉ นายกตลอดกาล, 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 06:29.

เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#8 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:16

ชัยชนะที่ได้บนควันไฟ คนที่ภูมิใจได้ ไม่โง่ ก็เลว

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

#9 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:22

*
POPULAR

ผมคิดว่าการเมืองไม่แพ้ตลอดไป อย่างน้อย 11 ล้านเสียงที่ยังยืนเคียงข้างท่านอภิสิทธิ์

รอบหน้ายังไม่เปลี่ยนแปลง
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#10 อสูรนิรนาม

อสูรนิรนาม

ขาประจำ

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:31

ถึงรอบนี้จะเเพ้ยังไง ผมว่ารอบหน้าคะเเนนคงใกล้กันเข้าไปอีก เพราะจากหลายเหตุการณ์ที่ผ่านมา น่าจะทำให้คนตาสว่างขึ้นมาไม่มากก้อน้อยคับ ผมเชื่อคับ อดทนอีกนิดได้เปงเเบบเต็มตัวคับ

#11 ครุฑดำ

ครุฑดำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:34

ประเด็นไม่ใช่แพ้หรือไม่แพ้ อยู่ที่คุณถูกเลือกเข้าไปเป็นสส แล้วทำอะไรให้ประชาชน ประเทศชาติ!!!!
ไม่ได้ทำเพื่อใครคนใดคนหนึ่ง หรือรวมหัวกันโกงกินประเทศ อย่างรัฐบาลและพรรคบางพรรคทุกวันนี้

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#12 idolation

idolation

ขาประจำ

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:41

ไม่มีอะไรเลวชาติไปกว่าการเผาบ้านปล้นเมืองแผ่นดินเกิดของตัวเองตั้งแต่สมัยอยุธยาจนถึงกรุงเทพมหานครก็ยังไม่เปลี่ยนแปลงเลย..
รักในหลวง ห่วงลูกหลาน ร่วมกันต้าน ตระกูลชินวัตร

#13 Mark Nazi

Mark Nazi

พี่มากขา

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:43

L.M.F.A.O. :rolleyes:

#14 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:45

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

#15 tonk

tonk

ขาประจำ

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:54

ขอคารวะ แต่ที่ลอยตัว เป็นกลาง และต้องเป็นรัฐบาลเท่านั้น อย่างอื่นไม่สน อุดมการณ์ไม่มี ต้องนี่เลย เหนาะ หาน

ผมหละเกลียดสุด..สุด..มานานแล้ว :angry:
พรรคแบบนี้แหละตัวถ่วงประเทศชาติ
เลวหนักเพราะไม่มีแม้อุดมการณ์ห่วยๆ

ผมเรียก "พรรคโสเภณี"
"ร่วม" กับใครก็ได้ขอให้ได้เงิน

#16 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:56

ต้องทำใจครับ เลือกตั้งไทย ให้ประชากรด้อยคุณภาพ มีสิทธิ์โหวตเท่า ประชากรคุณภาพมาตรฐาน ผลก็ต้องออกมาแบบนี้
ฐานเสียงเพื่อควาย อย่าว่าแต่จบ ป ตรีเลยครับ พวกจบ ม ปลาย ไม่รู้มีถึงครึ่งรึป่าว
ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#17 tonk

tonk

ขาประจำ

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:07

ตอนนี้เลยนะ

คุณห่าน มีห้องทำงานใหญ่โตอยู่ที่ "กรมเจ้าประจำ"
ทั้งที่ไม่มีตำแหน่งเป็นรายลักษณ์อักษร แต่นั่งบัญชาการเป็นแม่ทัพใหญ่
หวงก้างแหล่งหากิน จนเกือบมีเรื่องกับพวกเผาไทยเพราะช่วงชิงชามข้าว
ข้าราชการบางคน (หลายอยู่) นั่งเซ็งเป็ดจนต้องแย้มข่าว

ใครที่เชื่อมั่นให้คุณอภิสิทธิ์เป็นผู้นำ
คราวหน้าเทคะแนนให้แกมากหน่อยเถอะ
ให้มากพอที่ไม่ต้องกล้ำกลืน "ร่วม" กับพรรคห่านนี่

#18 เขียวใสหัวใจพองโต

เขียวใสหัวใจพองโต

น้องเก่า

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:27

กรรม ใครก็กรรม มันครับ เกิดมาเป็นคนมีบุญและกรรมเป็นของตนเองครับ

#19 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:34

*
POPULAR

กรรม ใครก็กรรม มันครับ เกิดมาเป็นคนมีบุญและกรรมเป็นของตนเองครับ

พูดถูกครับ

อย่าง ท่านทักษิณ ท่านคงก่อกรรมทำเข็นกับประเทศนี้ไว้มาก จนป่านนี้ยังต้องใช้ชีวิตเร่ร่อน
อาจถึงขั้นตายห่านโดยไร้แผ่นดินกลบหน้าเลยก็ได้ ใครจะรู้.. เฮ้อ -_-

Edited by MIRO, 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:34.

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#20 IAMDA

IAMDA

ขาประจำ

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:42

ไม่รู้ต้องรออีกนานแคไหน แต่การรอ ก็ทำให้เกิดกำลังใจ จะตั้งหน้าตั้งตารอพี่มาร์คกลับมา

#21 Nirvana

Nirvana

ขาประจำ

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:49

คนอย่างทักสิน อยู่ได้เพราะมีเงินซื้อบริวารและอำนาจ บวกจิตใจต่ำช้า

มันมีที่มา มันมีที่ไป

สุดท้ายมันก็จะจบแบบที่มันมาครับ

ระยะทางพิสูจน์ม้า กาลเวลาพิสูจน์คน ยังใช้ได้เสมอครับ !!!

#22 โลกสวยงาม

โลกสวยงาม

ขาประจำ

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:50

*
POPULAR

คุณโจโฉ เขียนถูกใจมาก ...มิได้ชอบพรรคประชาธิปัตย์ คุณอภิสิทธิ์ หรือคุณสุเทพ มากมาย แต่ชอบในความมีน้ำใจ ยอมรับในการพ่ายแพ้การเลือกตั้งที่ผ่านมา..ไม่โต้ตอบฝ่ายตรงข้ามด้วยวาจากักขฬะ...ขอเป็นกำลังใจเล็กๆท้อแต่อย่าท้อถอยคะ ...นำสิ่งผิดพลาดในอดีตมาแก้ไขในปัจจุบัน....คนดีต้องยืนบนแผ่นดินไทยได้เต็มสองขา :rolleyes:
อำนาจ ผลประโยชน์ ทำให้คนไทยสามารถฆ่าคนไทยด้วยกันได้โดยไม่รู้สึกอะไรเลย บางคนนั้นเป็นไทยแต่ชื่อ และพร้อมที่จะเป็นคนสัญชาติอื่นได้ในทันที หากมันจะให้ประโยชน์กับเขามากกว่าความเป็นคนไทยนะ

#23 evoking

evoking

น้องเก่า

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:54

*
POPULAR

มารไม่มี บารมีไม่เกิดครับ ผมก็เป็นหนึ่งใน 11 ล้านเสียงที่เลือกประชาธิปัตย์ครับ

#24 Zǐlóng สุภาพบุรุษเสียงสาน

Zǐlóng สุภาพบุรุษเสียงสาน

ขาประจำ

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:55

ผมอยากทราบว่าคดีภรรยาคุณธาริตเรื่องเรียกรับเงินเคลียร์ภาษีตอนนั้นจบยังงัยครับ ทราบแต่คดีหมิ่นเจรจากับคุณจตุพรแล้ว และเรื่องนี้มีผลในการเปลี่ยนไปของคุณธาริตหรือไม่
"จนยากแต่มิใช่เห็นเงินทองก็ตาลุก ชาวเสียงสานต้องการดื่มเกียรติ"

งานเสวนาวิชาการ "เหลียวหลัง แลหน้าสู่ 1 ศตวรรษโรงเรียนช่างก่อสร้างอุเทนถวาย คุณค่าที่ควรอยู่"

#25 อมพระมาพูด

อมพระมาพูด

ไอ้มดแดง V 5 สู้ว้อย

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:58

สู้เพื่อในหลวง สู้เพื่อประเทศไทย มาร์ค สู้ๆ
The wise man doubts often, and his views are changeable.The fool is constant in his opinions, and doubts nothing,because he knows everything, except his own ignorance (Pharaoh Akhenaton, c.1250BCE)

#26 Nong

Nong

ขาประจำ

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:14

ลงชื่อเป็นอีกหนึ่งกำลังใจค่ะ :wub: :wub:

#27 ชายน้ำ

ชายน้ำ

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:16

ถูกใจครับ

#28 Benten

Benten

ขาประจำ

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:19

วันนั้นคงไม่ไกลเกินไปครับ ไม่มีใครแพ้ตลอด และไม่มีใครชนะตลอดหรอก

#29 เขียวใสหัวใจพองโต

เขียวใสหัวใจพองโต

น้องเก่า

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:49

พูดถูกครับ

อย่าง ท่านทักษิณ ท่านคงก่อกรรมทำเข็นกับประเทศนี้ไว้มาก จนป่านนี้ยังต้องใช้ชีวิตเร่ร่อน
อาจถึงขั้นตายห่านโดยไร้แผ่นดินกลบหน้าเลยก็ได้ ใครจะรู้.. เฮ้อ -_-

ไม่ต้องยกมาเยอะ ฟังมา แปดเก้าปี แล้ว เอาคนอื่นมา บางดิ คนมีกรรมมีบุญ คงไม่มีแค่คนๆเดี่ยวหลอกมั้ง

#30 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:03

พูดถูกครับ

ไม่ต้องยกมาเยอะ ฟังมา แปดเก้าปี แล้ว เอาคนอื่นมา บางดิ คนมีกรรมมีบุญ คงไม่มีแค่คนๆเดี่ยวหลอกมั้ง

ดีมาก ไอ้เกรียน หัดเขียนภาษาไทยได้ถูกต้องดีขึ้นแล้ว ทำอย่างนี้แหละดีแล้ว

เขาจะได้ไม่ด่าว่าพวกควายแดงเขียนหนังสือไทยไม่แตก แล้วเขาก็ยังไม่กล้าลาก

ไปด่าถึงนายกฯ ยิ่งลักษณ์ด้วย ล

หัดเขียนให้ถูกต้องตามหลักภาษน่ะดีแล้ว นายกฯ ยิ่งลักษณ์พูดผิดพูดถูก ก็ปล่อย

ให้พวกแมงสาบด่านายกฯ ยิ่งลักษณ์ไป แต่เราต้องไม่ทำผิดๆ แบบเขา เพื่อปกป้อง

ชื่อเสียงเหล่าควายแดงชอบเผาเมืองอันเลื่องชื่อของเราต่อไป

[color=#000080;]จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง[/color]

ผมเป็นกลางนะครับ[color=#000080;]  :)[/color]

#31 Siren

Siren

ขาประจำ

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:12

"การทำความดีนั้น ยากและเห็นผลช้าแต่ก็จำเป็นต้องทำ เพราะหาไม่ความชั่วซึ่งทำได้ง่ายจะเข้ามาแทนที่ และจะพอกพูนขึ้นอย่างรวดเร็วโดยไม่ทันรู้สึกตัว แต่ละคนจึงต้องตั้งใจ และเพียรพยายามให้สุดกำลังในการสร้างเสริมและสะสมความดี"

พระบรมราโชวาทพระราชทานแก่ผู้สำเร็จการศึกษาจากโรงเรียนนายร้อยตำรวจ
ณ อาคารใหม่ สวนอัมพร วันที่ 14 สิงหาคม 2525

Now!  Restart Thailand  

#32 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:13

http://www.oknation....t.php?id=582238
http://www.manager.c...D=9530000050350
http://www.manager.c...D=9530000050401
http://www.manager.c...D=9530000070074
จากรายงานข่าวสดในวันเกิดเหตุ จนถึงข่าวในวันต่อๆมา ปัจจุบันข่าวในช่องฟรีทีวีเป็นอะไรไปแล้ว

Edited by Stargate-1, 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:21.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#33 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:29

อภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ คนดีไม่มีวันตาย :wub:

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#34 ฉันรักเมืองไทย

ฉันรักเมืองไทย

ขาประจำ

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:40

*
POPULAR

แต่ก่อนก็ไม่ได้ชื่นชม พรรค ปชป เท่าไหร่ เพราะรู้สึกเบื่อในความเชื่องช้า และเจ้าหลักการ ตอนอภิสิทธิ์ได้โหวตจากสภาเป็นนายก ก็ยังงั้นๆ...... ระหว่างบริหารงาน ก็ยังไม่รู้สึกจี๊ดโดนใจนัก แต่หลังๆ ผลจากนโยบายบริหารประเทศ ที่ยึดเอาผลประโยชน์ของชาติและประชาชนส่วนใหญ่เป็นที่ตั้ง ไม่ว่าจะเป็น การประกันรายได้ เรียน( เกือบ) ฟรี 15 ปี หลักประกันสุขภาพถ้วนหน้า เบี้ยยังชีพผู้สูงอายุ และ อสม. การบริหารแบบมืออาชีพต่อกองทุนน้ำมัน การไม่แทรกแซงกลไกตลาด เริ่มออกผล ทำให้เศรษฐกิจเจริญก้าวหน้า การส่งออกพุ่งสูงเป็นประวัติการณ์ ทำให้ต้องเริ่มหันมาสนใจ
ตอนเสื้อแดงอาละวาด ปี 52 ยังรู้สึกว่าอ่อนแอ ไม่เด็ดขาด ไม่มีภาวะผู้นำ
แต่พอ ปี 53 ..... ต้องขอคารวะจากใจ ปัญหาของบ้านเมืองตอนนั้นหนักหนาสาหัสจริงๆ.... แต่ก็ยังสู้ด้วยความอดทน การแก้ปัญหาถึงจะไม่ดีพร้อมสมบูรณ์แบบ แต่ก็ดีที่สุด เท่าที่ผู้นำคนหนึ่งจะทำได้ในสถานการณ์แบบนั้น ....ไม่อยากจะเชื่อพวกที่ชอบทำงานด้วยปาก อวดว่าถ้าเป็นตัวเองจะทำให้ดีกว่านั้น....
เท่าที่เห็นและเป็นอยู่ ณ.ตอนนี้ก็ยังชื่นชมและศรัทธา จะเป็นฝ่ายค้าน หรือได้เป็นรัฐบาล ก็ขอให้ทำอย่างเต็มที่อย่างนี้ตลอดไป
ให้สมกับที่ในหลวงเคยมีพระราชดำรัสไว้ว่า " ทำงานกับฉัน ฉันไม่มีอะไรจะให้ ฉันมีแต่ความสุขที่ร่วมกันในการทำประโยชน์ให้กับผู้อื่นเท่านั้น"

#35 ชาวสวน

ชาวสวน

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:54

*
POPULAR

แพ้การเลือกตั้ง แพ้เสียงในสภา แพ้ความหน้าด้านของแม้วแอนด์เดอะแก๊งค์ แพ้ได้

แต่ต้องไม่แพ้ในความถูกต้อง ตามหลักกฏหมายของประเทศ ที่ต้องไม่สามารถซื้อได้ด้วยเงิน

เดิมพันนี้ใหญ่หลวงนัก เสาหลักของชาติ โดนพวกมันเขย่าอยู่ทุกวี่วัน

นอกจากพลพรรคปชป.แล้ว ยังมีอีกหลายกลุ่ม และหลายคนทั้งในนี้และภายนอก ที่ต้องไม่ยอมแพ้ เช่นกัน

#36 Bomber_Man

Bomber_Man

ขาประจำ

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:58

ยังไม่พรรคไหนดีกว่า ปชป จะเลือก ปชป ตลอดไป
ผมมีนามแฝงเดิมว่า ศรีระวี งดเสวนากับควายแดงทุกตัวเพราะรังเกียจเสนียดสังคมอย่างพวกมันสำหรับพวกเลวไม่ลืมหูลืมตาอย่าได้พูดดีด้วย ด่าอย่างเดียว เพราะเราเป็นคนไม่ใช่ควายแดง.....เบื่อรัฐบาลปูโง่ กระจอกยังไม่พอ แถมยัง กาก มากๆ

#37 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:05

ความมุ่งมั่นแน่วแน่ คือ "ชนะ" ครับ :) :) :)

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#38 NongGrace

NongGrace

ขาประจำ

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:03

ไม่รู้เป็นอะไร ฟังเพลงความฝันอันสูงสุดทีไร ขนลุกทุกครั้ง ตั้งแต่เด็ก ๆ หล่ะ..เนื้อเพลงกินใจทุกตัวอักษรเลย

ขอให้ความดี ความถูก จงปกป้องคุณอภิสิทธิ และ คุณสุเทพด้วยค่ะ

#39 mar

mar

ขาประจำ

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:27

ทักษะ ความสามารถ ของคุณอภิสิทธิ์ ณวันที่รับตำแหน่งนายก
กับวันนี้ เพิ่มมากขึ้นห่างกันไกล
ฝันเห็นคุณอภิสิทธิ์เป็นนายก ตอนบ้านเมืองสงบ
พรรคปชป.ก็อย่างอแงเปลี่ยนตัวหัวหน้าพรรคกันเองซะล่ะ

#40 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:57

พูดถูกครับ

ฮาาาา ท่านไมโร ไปพูด "แทงใจแดง" ทำไมล่ะครับนั่น

ถ้าจะยกตัวอย่างคนมีกรรมมีบุญก็คงไม่หมดหรอกครับเพราะ "เยอะเกิน"

แค่ยกตัวอย่างคนๆเดียวก็ต้องมีองครักษ์พิทักษ์นายออกตัวแทนซะแล้ว

#41 Alone

Alone

ขาประจำ

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:20

*
POPULAR

ผมชื่นชมคุณอภิสิทธิ์ตรงที่เขาไม่เคยดูถูกคนที่ไม่เลือกเขา (ตรงนี้ผมทำไม่ได้แน่ ยอมรับ)
ไม่เคยพูดทำนองจะให้อภิสิทธิ์แก่คนที่เลือกตัวเองก่อนหรือจะเขี่ยคนที่ไม่เลือกเขาเป็นพลเมืองชั้น 2
เขาบอกว่าจะเป็น "นายกของทุกคน" ไม่ใช่ "นายกสำหรับคนที่เลือกเขาเท่านั้น"

และที่สำคัญที่สุดคือ ถึงเขาจะถูกขู่ฆ่า ถูกอาฆาตมาดร้าย โดนตามไล่ด่า
อย่างกักขฬะหยาบคายแบบที่ถ้าเป็นคนทั่วไปคงต้องมีการฟ้องร้องกันไปแล้ว
แต่เขากลับไม่เคยแสดงอาการแค้นเคืองหรือโกรธผู้ที่ทำหยาบช้ากับเขาเลย
(ถ้าเป็นอดีตนายกคนไกลคงโดนการ์ดลากไปกระทืบจนลืมบ้านเลขที่ไปแล้ว
ขนาดน้องฉาวขึ้นโรงแรมมีคนแอบเห็นยังให้การ์ดไปต่อยเลย เหอๆ)

ผมคิดว่าคุณอภิสิทธิ์มีคุณสมบัติของผู้นำที่ดีอย่างเต็มเปี่ยม เขามีทั้งความรู้
วุฒิภาวะ และความเมตตาต่อคนในชาติเดียวกันโดยไม่แบ่งแยก หากผมจะ
ตำหนิคงมีอยู่ข้อเดียวคือบางเรื่องยังไม่ค่อยเด็ดขาดเท่าไรแต่ก็เข้าใจว่า
สิ่งที่คนนอกมองกับคนที่ทำงานอยู่เห็นมันไม่เหมือนกันและเขาคง
พยายามอย่างดีที่สุดแล้ว (เรื่องที่เจอการทุจริตตรงไหนก็สั่งระงับเลยนี่ก็น่าชื่นชมมาก)

เป็นกำลังใจและจะเป็นคะแนนเสียงหนึ่งที่เลือกคุณอภิสิทธิ์และคุณสุเทพต่อไปครับ :)

ปล. แต่เหนื่อยใจอยู่อย่าง ตรงที่กว่าประชาชนในบ้านเราจะมีสติปัญญาและคุณธรรมมากพอ
ที่จะแยกแยะดีชั่ว ไม่เห็นแก่ประโยชน์ของส่วนตนและเลือกผู้นำที่เหมาะสมเป็น
บ้านเมืองคงโดนพวกเขี้ยวลากดินกัดแทะจนแทบไม่เหลือซากไปแล้ว

#42 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 06:31

อัพ มิวสิควีดีโอเวอร์ชั่นนี้ให้ครับ เพิ่งเจอ

#43 คนสับปะหลี้

คนสับปะหลี้

สูงสุดแดนสยาม

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 07:49

แต่ก่อนก็ไม่ได้ชื่นชม พรรค ปชป เท่าไหร่ เพราะรู้สึกเบื่อในความเชื่องช้า และเจ้าหลักการ ตอนอภิสิทธิ์ได้โหวตจากสภาเป็นนายก ก็ยังงั้นๆ...... ระหว่างบริหารงาน ก็ยังไม่รู้สึกจี๊ดโดนใจนัก แต่หลังๆ ผลจากนโยบายบริหารประเทศ ที่ยึดเอาผลประโยชน์ของชาติและประชาชนส่วนใหญ่เป็นที่ตั้ง ไม่ว่าจะเป็น การประกันรายได้ เรียน( เกือบ) ฟรี 15 ปี หลักประกันสุขภาพถ้วนหน้า เบี้ยยังชีพผู้สูงอายุ และ อสม. การบริหารแบบมืออาชีพต่อกองทุนน้ำมัน การไม่แทรกแซงกลไกตลาด เริ่มออกผล ทำให้เศรษฐกิจเจริญก้าวหน้า การส่งออกพุ่งสูงเป็นประวัติการณ์ ทำให้ต้องเริ่มหันมาสนใจ
ตอนเสื้อแดงอาละวาด ปี 52 ยังรู้สึกว่าอ่อนแอ ไม่เด็ดขาด ไม่มีภาวะผู้นำ
แต่พอ ปี 53 ..... ต้องขอคารวะจากใจ ปัญหาของบ้านเมืองตอนนั้นหนักหนาสาหัสจริงๆ.... แต่ก็ยังสู้ด้วยความอดทน การแก้ปัญหาถึงจะไม่ดีพร้อมสมบูรณ์แบบ แต่ก็ดีที่สุด เท่าที่ผู้นำคนหนึ่งจะทำได้ในสถานการณ์แบบนั้น ....ไม่อยากจะเชื่อพวกที่ชอบทำงานด้วยปาก อวดว่าถ้าเป็นตัวเองจะทำให้ดีกว่านั้น....
เท่าที่เห็นและเป็นอยู่ ณ.ตอนนี้ก็ยังชื่นชมและศรัทธา จะเป็นฝ่ายค้าน หรือได้เป็นรัฐบาล ก็ขอให้ทำอย่างเต็มที่อย่างนี้ตลอดไป
ให้สมกับที่ในหลวงเคยมีพระราชดำรัสไว้ว่า " ทำงานกับฉัน ฉันไม่มีอะไรจะให้ ฉันมีแต่ความสุขที่ร่วมกันในการทำประโยชน์ให้กับผู้อื่นเท่านั้น"

Likeๆๆๆๆๆ ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ +1000000000000000000 ครับ

"ดีใดไม่มีโทษ ดีนั้นชื่อว่าดีเลิศ" - หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต

"คนเราสามารถเปลี่ยนต้นไม้ประหลาด ให้เป็นต้นไม้ศักดิ์สิทธิ์ เปลี่ยนคนผิดให้เป็นพระเจ้า เปลี่ยนสีขาวให้เป็นสีดำ เพียงเพราะความเชื่อของตัวเองเพียงเท่านั้น"

#44 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:05

อันนี้คงไม่เกี่ยวกับบุญและกรรมนะครับ..ผมว่ามันอยู่ที่ประชาชนที่ไปเลือก..มากกว่า..ว่าจะเชื่อเงิน..หรือเชื่อความถูกต้อง...ตราบได้ที่ประชาชนยังเอาแต่เชื่อแค่คำพูดหวานๆของนักการเมืองเหี้_เอาเงินมาล่อหยิบยื่นผลประโยชน์เล็กๆน้อย.ประเทศชาติของเราก็คงยังเป็นแบบนี้ละครับ.. :lol:

#45 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:20

กระทู้นี้ผมขอเขียนขึ้นมาเพื่อ

"คารวะหัวใจของคนที่รู้ว่าแพ้ แต่ก็ยังสู้ต่อไปบนวิถีทางแห่งประชาธิปไตย"

คนๆนั้นคือ "อดีตนายกรัฐมนตรีที่ชื่อ อภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ และ คู่หูหน้าดำ สุเทพ เทือกสุบรรณ"

ซึ่งสถานภาพตอนนี้ของท่านทั้งสอง "จากที่เคยเป็นโจทย์ กลายเป็น จำเลย"

โดยฝีมือ ดีเอสไอ ภายใต้การดูแลของนาย ธาริดสีดวง เปลี่ยนเป็นสีแดง

คนไทยส่วนใหญ่กว่าทั้งประเทศไม่ว่ากลุ่มไหนสีไหนพวกไหนก็คงจะรู้ว่า....

"เลือกตั้งกี่ครั้งๆประชาธิปัตย์ก็แพ้เพื่อไทยทุกครั้งในจำนวน ส.ส.ที่จัดตั้งรัฐบาลได้"

ดังนั้นอย่าแปลกใจเลยครับที่ผมจะตั้งหัวกระทู้ว่า "คนที่รู้ว่าแพ้"

ท่านทั้งหลายเคยเห็นอดีตนายกและคู่หูของท่านออกมาโวยวายบ้างไหมครับ

หลังจากโดนสอบสวนโดยดีเอสไอ หรือ ข้อหาทางการเมืองต่างๆนาๆ

ดังเช่น "นักโทษชายหนีคดี" และพ่วงสถานะ "พี่ชาย" ของผู้นำรัฐบาลชุดนี้

ราวๆกับว่า "ใครให้ร้ายกรู มันต้องพังไปข้างหนึ่ง"

หรือ "ถ้ากรูพัง ประเทศชาติก็ต้องฉิบหายตามไปด้วย"

เคยเห็นอดีตนายกและคู่หูของท่าน "ปลุกระดม" ผู้คนออกมาปิดถนนถือน้ำมันคนละขวด

รอ "ตกใจ" บ้างไหมครับ

เคยเห็นอดีตนายกและคู่หูของท่าน บอกกับผู้สนับสนุนของท่านไหมครับว่า

"เผาไปเลย ผมรับผิดชอบเอง"

อดีตนายกและคู่หูของท่านอาจมีการจัดเวทีชุมนุมโจมตีรัฐบาลบ้าง แต่มิเคยใช้ความรุนแรง

ล่วงล้ำสิทธิผู้ใด และยังใช้ระบอบรัฐสภาในการต่อสู้ของท่านและคู่หูของท่านเสมอมา

รวมถึงข้อกล่าวหาต่างๆท่านก็ใช้เวทีรัฐสภาชี้แจงแก่สมาชิกรัฐสภาและประชาชนทางบ้าน

ผิดกับคนบางพวกไม่ชี้แจงไม่พออาศัยมวลชนข่มขู่แม้กระทั่งศาล

"ถ่อย เถื่อน สถุล" สิ้นดี หลังจากเหตุการณ์สลายการชุมนุมจนถึงปัจจุบันก็คาดว่า

มีทั้งผู้กล่าวหาและมีคดีความต่ออดีตนายกและคู่หูของท่านเสียมิน้อย

แต่ทั้งสองก็ไม่เคย "ไปดูโอลิมปิก จนป่านนี้ยังไม่โผล่หัวเลยสักนิด" จนมาถึงโอลิมปิกปี 2012 ก็แล้ว

สู้ต่อไปบน "วิถีทางประชาธิปไตย ตามระบอบรัฐสภา ตามสิทธิที่ท่านพึงมีเถิดครับ"

"ถึงท่านและพรรคของท่านไม่ได้รับชัยชนะในการจัดตั้งรัฐบาล แต่ก็ชนะใจคนไทยผู้ที่รักความสงบ

ไม่ล่วงล้ำสิทธิผู้ใด ไม่ชอบการใช้กำลังหรือพวกมากข่มขู่ใครไปแล้ว"

สุดท้ายนี้ขอยก "เนื้อเพลงบางส่วนในบทเพลงพระราชนิพนธ์ ความฝันอันสูงสุด"
นี่คือปณิธานที่หาญมุ่ง
หมายผดุงยุติธรรม์อันสดใส
ถึงทนทุกข์ทรมานนานเท่าใด
ยังมั่นใจรักชาติองอาจครัน
โลกมนุษย์ย่อมจะดีกว่านี้แน่
เพราะมีผู้ไม่ยอมแพ้แม้ถูกหยัน
คงยืนหยัดสู้ไปใฝ่ประจัญ
ยอมอาสัญก็เพราะปองเทิดผองไทย

ขอคารวะท่านอดีตนายกรัฐมนตรี อภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ และคู่หูดูโอของท่าน สุเทพ เทือกสุบรรณ

ในจิตใจที่ "กล้าแข็ง" และ "ไม่ย่อท้อ" ทั้งๆที่รู้ว่าแพ้ แต่ไม่เคยท้อแท้ใดๆ

ขอคารวะด้วยใจ

ทักษิณ ยิ่งลักษณ์ เฉลิม ประชา ปลอดประสพ ยงยุทธ เป็น"รองเท้าเสริมส้น"ให้"อภิสิทธิ์-สุเทพ"ใส่เดินผ่านน้ำครำ น้ำสกปรกไม่เปื้อนเท้า.....
อภิสิทธิ์-สุเทพนั่งในรัฐสภาให้เห็นภาพนักการเมืองน้ำดี ซื่อสัตย์ และนักการเมืองน้ำเลว คดโกงชัดแจ้ง...
อภิสิทธิ์และสุเทพทำให้"บัวพ้นน้ำ"เข้าใจระบอบ"ประชาธิปไตยอันมีพระมหากษัตริย์เป็นประมุข"แตกต่างจากระบอบ"ประชาธิปไตยแม๊วๆ ตู่-เต้น เหวง-ธิดาแดง".........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

.

Edited by ปุถุชน, 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:23.

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#46 A Better Tomorrow

A Better Tomorrow

ขาประจำ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:29

ผมไม่ชอบกระทู้นี้ของท่านโจโฉเลย

เพราะ

มันทำให้ like ของผมหมดในกระทู้เดียว

#47 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:42

ู^
^
credit card thai.jpg
gladiator 1.jpg

#48 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:42

ไม่เป็นไร ทำหน้าที่ฝ่ายค้านให้ดีที่สุดก็พอใจแล้ว...ผมก็เป็น 1เสียง ให้ปชป.

ผมเขตบางกอกน้อย ปชป.เข้าป้ายมาเป็นสิบปีแล้ว...

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#49 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:48

ไม่เป็นไร ทำหน้าที่ฝ่ายค้านให้ดีที่สุดก็พอใจแล้ว...ผมก็เป็น 1เสียง ให้ปชป.

ผมเขตบางกอกน้อย ปชป.เข้าป้ายมาเป็นสิบปีแล้ว...

จริงๆนะครับ ผมคิดเหมือนท่านเลย
ผมเลือกปชป.แม้ต้องเป็นฝ่ายค้านผมก็ไม่แคร์ครับ
ไม่รู้คิดแบบพวกเราจะโดนหาว่าพวกขี้แพ้รึเปล่าม่ายรุนะ
แต่แพ้หรือชนะผมก็จะเลือกครับ เหลืองจะดูถูก แดงจะดูหมิ่น ว่า "แพ้ตลอดกาล" ก็ทำให้ผมท้อใจไม่ได้ครับ
gladiator 1.jpg

#50 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:57

สงสัยเขตเลือกตั้งเดียวกับผมแน่เลย ที่มี "องอาจ คล้ามไพบูลย์"

และตอนนี้เป็น ดร. รัชดา ธนาดิเรก

ปล. ผมมีชื่อในเขตเลือกตั้งที่บางกอกน้อยครับ เพราะดั้งเดิมผมเป็นคนที่นี่

ไม่เคยเปลี่ยน หรือ ย้ายไปไหน ถึงตัวอยู่ที่อื่นก็ตาม ต้องใช้สิทธิ์เลือกตั้งทุกครั้งไป

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน