Jump to content

- - - - -

ใครเป็นเหมือนผมบ้าง... >>> "ยกมือขึ้น"

• Please log in to reply
45 replies to this topic

#1 Suraphan07

Suraphan07

เมพ

Posted 14 September 2012 - 09:58

ไม่รู้ว่าผมเป็นอะไร...ที่ถ้าเห็นภาพข่าวของ"เธอ" ไม่ว่าจะเป็นทีวีช่องไหน ผมมักจะรีบเปลี่ยนช่อง...
ไม่รู้ว่าเป็นอะไร...ถ้าได้เห็นรายการช่องไหนเอาทั่นอำมาตย์ที่เคยเป็นไพร่ มาสัมภาษณ์เดี่ยวๆทีไร ผมมักกดผ่านไปไม่แวะเข้าดู...
ไม่รู้ว่าเป็นอะไร...ถ้าได้เห็นคนของรัฐบาลออกมาให้สัมภาษณ์สื่อถึงเรื่องน้ำ ผมมักจะนึกถึงภาพการกรอก/เรียงกระสอบทราย...
ไม่รู้ว่าเป็นอะไร...เดิมๆก็แวะดูรายการที่มีสาวๆมาเดินแบบ เดินแฟชั่นอยู่บ้าง แต่หลังๆเห็นปั๊บ มักจะหลอนๆว่ามีเธออยู่...เลยไม่อยากดู.
ไม่รู้ว่าเป็นอะไร...ถ้าเห็นกระทู้ของคนเสื้อแดง ผมมักจะคิดไปว่า น่าจะเสียเวลาถ้ากดเข้าไปอ่านหรือโพสต์ตอบโต้...
ไม่รู้ว่าเป็นอะไร...บางครั้งที่พลาดเข้าไปตอบกระทู้ของ คนรักนักโทษหนีคุก ผมจะแว๊บถึงตอนให้อาหารปลาตอนไปสวนสัตว์... ฯลฯ

เพื่อนๆเป็นกันบ้างหรือไม่ หรือว่าผมจะเป็นอยู่คนเดียว.
แล้วถ้าจัดเป็นโรคจิตอย่างหนึ่ง จะมีวิธีแก้ไขมั๊ยครับ?
โดยส่วนตัวผมว่า ถ้ามันยังไม่ได้ทำให้คนอื่นเดือดร้อนก็ยังไม่แปลกหรือต้องแก้ไขเยียวยา?.
เพื่อนๆ เป็นกันบ้างหรือมีเป็นอย่างอื่่นที่คิดว่า
"ไม่รู้เป็นอะไร" อีกหรือไม่
เชิญร่วมเสวนา แลกเปลี่ยน คคห.กันครับ.
.. ;)

Edited by Suraphan07, 14 September 2012 - 12:22.

#2 Siren

Siren

ขาประจำ

Posted 14 September 2012 - 10:04

*
POPULAR

Now!  Restart Thailand  

#3 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

Posted 14 September 2012 - 10:12

ขอยืมภาพครับ + 1

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#4 Grimmy

Grimmy

ขาประจำ

Posted 14 September 2012 - 10:24

ผมก็เป็นครับ

#5 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

Posted 14 September 2012 - 10:25

เป็นค่ะ จนคนข้างๆถามว่าเป็นอะไร ทำไมเวลาเห็นหล่อนสัมภาษณ์ต้องเปิดหนี เหมือนเป็นโรคจิต :D
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#6 Nirvana

Nirvana

ขาประจำ

Posted 14 September 2012 - 11:11

ด้วยคน !!!

#7 ชามู

ชามู

ขาประจำ

Posted 14 September 2012 - 11:13

เป็นกันทั้งบ้านครับ

ตอนนี้ อาการหนักขึ้น
ก่อนหน้านี้ เห็นหน้าอีฟองฟ่อดออกทีวี ต้องกดผ่านทันที แล้วรีบไปล้างตา
ตอนนี้ กระทั่งเสียงฟองฟ่อดในวิทยุ ก็เริ่มทนไม่ได้แล้ว

edited: แก้ไขตัวสะกด

Edited by ชามู, 14 September 2012 - 11:14.

ชามู ปลาวาฬตัวใหญ่ ใจดี

#8 ชายน้ำ

ชายน้ำ

สมาชิกขั้นสูง

Posted 14 September 2012 - 11:26

ผมด้วย

ตอนนี้ยิ่งเป็นเอามาก

ไม่ว่าทีวีหรือวิทยุ

ผมทนเห็นหน้า ทนได้ยินเสียงผู้หญิงคนนี้ไม่ได้จริงๆ

#9 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

Posted 14 September 2012 - 11:28

ผมรู้สึกช้ากว่า ผบ.ทบ. ครับ

เธอจัดให้ด่วนเลยทุกครั้ง เพราะกลัวทีวีพัง

#10 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

Posted 14 September 2012 - 11:35

Posted ImagePosted ImagePosted Image

ขอยืมด้วยครับ แต่ยืมเยอะหน่อย

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#11 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

Posted 14 September 2012 - 11:36

ด้วยคน !!!

ด้วย ๆๆๆ....

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#12 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

Posted 14 September 2012 - 11:39

ด้วยคน !!!

:huh: :huh: :rolleyes: :rolleyes:

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#13 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

Posted 14 September 2012 - 11:44

-_- ยืมด้วย แถมกีบหลังให้อีกคู่ด้วย กลัวไม่เชื่อ...
:) Sometime...Sun shine through the rain...

#14 G.Maniac

G.Maniac

Posted 14 September 2012 - 11:52

ยกมือด้วยครับ

แต่ในหลายๆครั้ง เวลาเห็น "มัน" ลอยคอ อยู่หน้าจอ ผมจะยกเท้าไปนาบหน้าจอ ก่อนเลื่อนไปสวิทช์ปิดทีวีครับ :P

#15 aumstar

aumstar

ขาประจำ

Posted 14 September 2012 - 12:11

พวกแมงสาบ อคติ :angry:

#16 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

Posted 14 September 2012 - 12:38

เราไม่ยืม ( ให้ไปดูของ REN ) เลย
:P :D :o :rolleyes: :rolleyes:

#17 MIRO

MIRO

Praise the Sun

Posted 14 September 2012 - 12:50

เช่นกันครับ

อีกอย่างที่ผมขี้เกียจทนดู ทนฟังนายกฯ ปู
เพราะคิดว่า ถึงฟังไปก็ไม่ได้ประโยชน์อะไร คำเดิมๆที่คุ้นชิน คำพูดที่ไม่ได้มีรายละเอียดที่เป็นประโยชน์กับคนฟัง
เปิดการ์ตูนดู หรือ นั่งเล่น sudoku ยังใช้เวลาได้เกิดประโยชน์กับชีวิตมากกว่าเยอะแยะ

ปล. คุณ Siren อย่าลืมเก็บค่าเช่าภาพนะครับ น่าจะได้ค่ากับข้าวไปหลายมื้อ :D

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#18 PrisonX

PrisonX

น้องใหม่

Posted 14 September 2012 - 12:59

หนูไม่รู้ค่ะ ยังไม่รับการรายงานค่ะ ต้องรอความเห็นจากสภานะคะ คำตอบจะเป็นไปตามขั้นตอนของกฎหมายค่ะ
the writer lies to tell the truth,the politician lies to hide the truth."ศิลปินใช้เรื่องโกหกเพื่อบอกความจริง แต่นักการเมืองใช้เรื่องโกหกเพื่อปกปิดความจริง"

#19 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

Posted 14 September 2012 - 14:43

ขอยกด้วยคนนะคร้าบบบบบ :P :P :P

Attached Images

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#20 ช่อมัลลิกา

ช่อมัลลิกา

ขาประจำ

Posted 14 September 2012 - 14:51

ยกมือด้วยคนค่ะ

แต่แหม บางทีดิฉันก็ไม่คิดว่าจะเจอเธอนะคะ
กดไปชองที่คิดว่าไม่เกี่ยวแล้วนะ เธอดั๊นมาเปิดงาน นิทรรศการอะไรที่ไม่คิดว่าเธอจะมาทำไมเฉยเลย
เหมือนเธอมีความสุขมากที่ได้เดินสายเปิดงานโน่น นั่น รวมทั้งไปประเทศนั้นประเทศนี้

แต่ที่เดียวที่เธอไม่ไปคือ สภา...

#21 MuuSang

MuuSang

เมพ

Posted 14 September 2012 - 14:55

เพิ่งเป็นเหรอ พวกแมงวาบจอมอดทนทั้งหลาย

ผมไม่ดู คุณปู ตั้งแต่ ท่าน ได้เป็นนายกรัฐมนตรีหญิงคนแรกแล้วครับ
ถึงแม้ท่านจะอวดไง่เพียงใด ผมก็ไม่แยแสที่จะดูท่านในทอระทัดเลย

การเป็นคิวซีนี้ พะอืดพะอม กว่านั่งฟังคนเล่าเรื่องเรื่อง ชักโครกไม่ลง ตอนกินข้าวเย็น เป็นไหนๆ
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#22 PHOENiiX

PHOENiiX

ปู 4ssโกงชาวนา

Posted 14 September 2012 - 14:56

วัยร่วงติดเกม รอเมื่อใหร่เกมคลื่นสมองจะมา นางจ๊าดง้าวไม่ได้แอ้มหรอก เสียสายตา เป็นอัปมงคลชีวิต

#23 hentai

hentai

เมพ

Posted 14 September 2012 - 15:09

เป็นเหมือนกันครับ อาการประมาณนี้ ไม่ทราบว่าเป็นโรคเดียวกันหรือป่าว...

ไม่รู้ว่าผมเป็นอะไร...ที่ถ้าเห็นภาพข่าวของ "เขา" ไม่ว่าจะเป็นทีวีช่องไหน ผมมักจะรีบเปลี่ยนช่อง...
ไม่รู้ว่าเป็นอะไร...ถ้าได้เห็นรายการช่องไหนเอา "อำมาตย์ปิดสนามบิน"มาสัมภาษณ์เดี่ยวๆทีไร ผมมักกดผ่านไปไม่แวะเข้าดู...
ไม่รู้ว่าเป็นอะไร...ถ้าได้เห็นคนของรัฐบาลออกมาให้สัมภาษณ์สื่อเขมร ... ผมนึกถึง พื้นที่เท่าแมวดิ้นตาย ทุกที..
ไม่รู้ว่าเป็นอะไร...เดิมๆก็แวะดูรายการโต้วาทีอยู่บ้าง แต่หลังๆเห็นปั๊บ มักจะหลอนๆว่ามี เขา กำลังพูดอยู่ .เลยไม่อยากดู.
ไม่รู้ว่าเป็นอะไร...ถ้าเห็นกระทู้ของแม่ยกสลิ่ม ผมมักจะคิดไปว่า น่าจะเสียเวลาถ้ากดเข้าไปอ่านหรือโพสต์ตอบโต้...
ไม่รู้ว่าเป็นอะไร...บางครั้งที่พลาดเข้าไปตอบกระทู้ของ คนรักนักพูดชายที่ถูกกล่าวหาว่าหนีทหาร ผมจะแว๊บถึงตอนให้อาหารปลาตอนไปสวนสัตว์... ฯลฯ
ไม่รู้ว่าเป็นอะไร... เวลาผมไปซื้อของ ที่ supermaket ผมจะอดยิ้มไม่ได้ เมื่อเจอ ไข่ขายเป็น แพค... หรือ เจอขวด น้ำมันปาล์ม...

:D

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#24 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

Posted 14 September 2012 - 15:33

ยกมือให้ จขกท ส่วนตีนเก็บไว้ให้คนกลาง

Edited by Fus Ro dah, 14 September 2012 - 15:33.

เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#25 ฉันรักเมืองไทย

ฉันรักเมืองไทย

ขาประจำ

Posted 14 September 2012 - 15:48

เป็นเหมือนกันครับ อาการประมาณนี้ ไม่ทราบว่าเป็นโรคเดียวกันหรือป่าว...

ไม่รู้ว่าผมเป็นอะไร...ที่ถ้าเห็นภาพข่าวของ "เขา" ไม่ว่าจะเป็นทีวีช่องไหน ผมมักจะรีบเปลี่ยนช่อง...
ไม่รู้ว่าเป็นอะไร...ถ้าได้เห็นรายการช่องไหนเอา "อำมาตย์ปิดสนามบิน"มาสัมภาษณ์เดี่ยวๆทีไร ผมมักกดผ่านไปไม่แวะเข้าดู...
ไม่รู้ว่าเป็นอะไร...ถ้าได้เห็นคนของรัฐบาลออกมาให้สัมภาษณ์สื่อเขมร ... ผมนึกถึง พื้นที่เท่าแมวดิ้นตาย ทุกที..
ไม่รู้ว่าเป็นอะไร...เดิมๆก็แวะดูรายการโต้วาทีอยู่บ้าง แต่หลังๆเห็นปั๊บ มักจะหลอนๆว่ามี เขา กำลังพูดอยู่ .เลยไม่อยากดู.
ไม่รู้ว่าเป็นอะไร...ถ้าเห็นกระทู้ของแม่ยกสลิ่ม ผมมักจะคิดไปว่า น่าจะเสียเวลาถ้ากดเข้าไปอ่านหรือโพสต์ตอบโต้...
ไม่รู้ว่าเป็นอะไร...บางครั้งที่พลาดเข้าไปตอบกระทู้ของ คนรักนักพูดชายที่ถูกกล่าวหาว่าหนีทหาร ผมจะแว๊บถึงตอนให้อาหารปลาตอนไปสวนสัตว์... ฯลฯ
ไม่รู้ว่าเป็นอะไร... เวลาผมไปซื้อของ ที่ supermaket ผมจะอดยิ้มไม่ได้ เมื่อเจอ ไข่ขายเป็น แพค... หรือ เจอขวด น้ำมันปาล์ม...

ตกลงคุณเฮนไตยังยืนยันมั้ยคะว่าตัวเองเป็นกลาง ไม่ต้องสนใจคำพูดพวกสลิ่ม แมงวาปหรอกค่ะ .....เอาตัวคุณนี่แหละ ( กรุณาอย่าตอบว่า ไม่ว่าผมจะเป็นยังไง เค้าก็ยัดเยียดให้ผมเป็นอยู่ดี ) ช่วยตอบแบบสั้นๆ ตรงๆ ไม่ต้องอ้อมวงแหวนรอบเมืองก่อนตอบนะคะ....ขอบคุณค่ะ

#26 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

Posted 14 September 2012 - 15:58

ตายห่าน ผมแปลกคนเดียวเหรอที่ดูจนจบ

ปล ผมดูช่องบลูสกายฮะ :lol:
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#27 patcha

patcha

ขาประจำ

Posted 14 September 2012 - 17:28

มีอาการเป็นบางข้อค่ะ คงยังไม่หนักเท่าไร :D
ความเป็นคนดีสำคัญที่สุด ถ้าคนไม่ดี จะระบบหรือระบอบใดก็ไม่ดีทั้งสิ้น

#28 คนที่ผ่านมา

คนที่ผ่านมา

น้องใหม่

Posted 14 September 2012 - 17:33

ผมชอบดู เธอพูดครับ เสียงสั่นเครือ ยงยุทธ ยืนข้างหลัง รอ ลุ้น อย่าพูดผิดนะเว้ย

55+ เธอตอบแต่ละที เหมือนไม่ได้ผ่านสมองเลย จากใจจริง

#29 marrykate

marrykate

ขาประจำ

Posted 14 September 2012 - 17:43

ทีวียังปิดได้ แต่ตามถนนหนทาง คัดเอาท์ใหญ่เท่าสนามฟุตบอล มีหน้านกแก้วเหี่ยวๆให้เห็นทุก 5-10 กิโลหลบยังไงก็ไม่พ้น :wacko:
อย่าให้ความ "โง่" ของตัวเอง กลายเป็นความผิดของคนอื่น เข้าใจมั๊ยค๊าาาาาาาาา

#30 notcomeng

notcomeng

Posted 14 September 2012 - 17:46

เดี๋ยวนี้เวลาดูเธอให้สัมภาษณ์ ผมคิดว่าผมดูตลกอยู่ :lol: :lol: :lol:

#31 pream

pream

ขาประจำ

Posted 14 September 2012 - 17:48

ผมนึกว่าผมเป็นลักษณะรังเกียจเธออยู่คนเดียว ที่ไหนได้ แนวร่วม เพรียบบบบบ เลย

งั้นยกทั้งสองมือเลยละกัน

#32 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 14 September 2012 - 18:41

ไม่ได้ดูฟรีทีวีนานแล้ว เห็นอีปูทีไร เหมือนดูคนตอแหล มาพูดโกหกให้ฟัง

#33 คนสับปรับ

คนสับปรับ

ขาประจำ

Posted 14 September 2012 - 19:16

ปิดหูซ้ายขวา ปิดตาสองข้าง ปิดปากเสียบ้าง ผมนั่งนอนสบาย

#34 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

Posted 14 September 2012 - 19:18

อาการแบบนี้ คงเป็นอาการปกติ ของ "คนกลางๆ" น่ะครับ ^_^
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#35 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 14 September 2012 - 20:11

เวลาคุณพูดเรื่องไข่ กับน้ำมันปาล์มทุกครั้ง ทำให้ผมนึกถึง น้องน้ำ และไข่ น้ำมันปาล์ม มาม่า ไม่มีขายในห้างทุกที

#36 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

Posted 15 September 2012 - 02:33

ยกมือให้ จขกท ส่วนตีนเก็บไว้ให้คนกลาง

gladiator 1.jpg

#37 ทักษิณี

ทักษิณี

ขาประจำ

Posted 15 September 2012 - 02:42

เจ๊ก็เป็นค่ะ แต่เจ๊จะมะโนว่าดูช่อง Animal Planet ค่ะ ช่วง "River Monster" ค่ะ ได้สอนลูกสอนหลานได้ด้วยนะคะ ว่าอย่าเอาอย่าง "อีสัตว์น้ำ" ตัวนี้นะคร้าาาหนู ๆ

ชะนีขี่ควายแดงมิเคยพ่าย

Posted Image ปูฟายปู้ป้าย Posted Image

เพื่อพี่ เพื่อตระกูล เพื่อผัว มิเกรงกลัวสิ่งใด แหล และ โง่ ไว้ก่อน ร่อนร่านกรีดกราย คล้ายจะสวย น่าเกรงขรามลิ่วล้อควายแดง

#38 Suraphan07

Suraphan07

เมพ

Posted 15 September 2012 - 08:29

ซ้ำ

Edited by Suraphan07, 15 September 2012 - 08:36.

#39 Suraphan07

Suraphan07

เมพ

Posted 15 September 2012 - 08:35

น่าจะเป็นพวกเดียวกัน กับพวกนี้(ที่วัดร่องขุน) มากกว่า...
มีที่ยกส้นตรีน ลักบาตรด้วย ...

Edited by Suraphan07, 15 September 2012 - 08:39.

#40 Buffalo_

Buffalo_

น้องเก่า

Posted 15 September 2012 - 08:38

ตกลงคุณเฮนไตยังยืนยันมั้ยคะว่าตัวเองเป็นกลาง ไม่ต้องสนใจคำพูดพวกสลิ่ม แมงวาปหรอกค่ะ .....เอาตัวคุณนี่แหละ ( กรุณาอย่าตอบว่า ไม่ว่าผมจะเป็นยังไง เค้าก็ยัดเยียดให้ผมเป็นอยู่ดี ) ช่วยตอบแบบสั้นๆ ตรงๆ ไม่ต้องอ้อมวงแหวนรอบเมืองก่อนตอบนะคะ....ขอบคุณค่ะ

ถามจนปากฉีกถึงหูก้ไม่ตอบหรอกครับ ผมก้เคยถาม เเต่เเกก้พาผมวนซะรอบเมืองเลย สุดท้ายก้ไม่ได้คำตอบอะไรที่ตรงกับคำถามเลย

#41 tuang

tuang

ขาประจำ

Posted 15 September 2012 - 08:47

ถึงว่า..ทำใมคนในนี้ไม่เห็นความดีของ ปู เพราะไม่ยอมเปิดใจกันนี่เอง
ปล.ผมก็ทำใจไม่ได้เหมียนกัลล์

#42 kokkai

kokkai

เมพ

Posted 15 September 2012 - 20:42

ขอด้วย จะเอาไปแจมใน fb ด้วยนะครับ

#43 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

Posted 15 September 2012 - 21:48

แหม!! เธอนี่ช่างทรงอานุภาพจริงๆ สมกับเป็นบุคคลที่ทรงอิทธิพลติดอันดับโลก กับชาว สรท.

ช่วงนี้ข้าน้อยไม่เปิดดูฟรีทีวี จึงไม่ต้องพะอืดพะอมเมื่อเห็นหน้าที่โบ๊ะมาซะขาววอก

แต่บุคคลิกการพูดนี่ ปากบิดเบี้ยวดูไม่ได้เลย (เคยดูช่วงแรกๆ ว่าหล่อนจะแน่ซะแค่ไหน แต่ก็.... :rolleyes: )

ปล.รบกวนฝากมือให้ท่าน จขกท และฝากตีนให้กับคนกลางด้วยคน

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#44 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 15 September 2012 - 21:55

เวลาเห็นอีปู ก็เหมือนเห็นคนมาพูดตอแหลให้ฟัง ถ้าใครทนฟังได้ ผมก็ว่าเก่งนะ :lol:

#45 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

Posted 15 September 2012 - 22:57

.....ไม่รู้ว่าเป็นอะไร...ถ้าเห็นกระทู้ของแม่ยกสลิ่ม ผมมักจะคิดไปว่า น่าจะเสียเวลาถ้ากดเข้าไปอ่านหรือโพสต์ตอบโต้.......

แล้วกระทู้นี้ล่ะครับท่าน

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#46 Duke_th1

Duke_th1

ขาประจำ

Posted 15 September 2012 - 23:10

ยกสองมือด้วยคนว่า เลิกดูฟรีทีวีแทบจะถาวร ยกเว้นเวลามีถ่ายทอดสดการเสด็จพระราชดำเนินไปในการต่างๆ ก็เพราะนางและคณะนี่ล่ะค่ะ x-(

2 user(s) are reading this topic

0 members, 2 guests, 0 anonymous users