Jump to content

- - - - -

สุโขทัย หลังน้ำลด

• Please log in to reply
21 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:51

ไม่ขอบรรยาย ให้ดูภาพอย่างเดียวครับ

#2 yenmanovic

yenmanovic

สมาชิกรากหญ้า

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:53

เห็นปะ ท่านปลอดปาศพบอกไปก่อนหน้านี้แล้วว่าแค่แฉะๆ

รักเสื้อแดง แช่งอำมาตย์ อาฆาตม๊ากนาซี ขอเชิญมาร่วมกันที่นี่เลย!!!!!!

https://www.facebook.../KawaiiRedshirt

#3 Jagger

Jagger

ขาประจำ

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:00

:P
I've got the moves like Jagger~~~

#4 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:02

แน่ใจ

ขอภาพท่วมในเมืองหน่อยสิพ่อ หามาเลยไม่เอาปี 54 ปีที่แล้วนะ หามาแล้วจะรู้ว่าท่วมประจำหรือไม่

#5 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:08

น้ำท่วมทุกปี
ขอภาพย้อนหลังไปสัก 10 ปี
มีท่วมศาลากลางทุกปีหรือเปล่า

แม่มันเลวยิ่งกว่าสัตว์อีก

#6 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:14

ผมว่าตะแกคงไม่รู้ ในการเลือกที่ตั้งเมืองหรือจังหวัดนั้น มีการเลือกพื้นที่ต้องประสบภัยน้อยที่สุด ยากที่สุดในทุกด้าน ไม่ว่าจะน้ำท่วม น้ำหลาก การกัดเซาะของทะเล ฯลฯ เพื่อให้หากน้ำท่วมหรือมีภัยใดๆ ผู้ปกครองในเมืองจะปลอดภัยและสามารถเป็นศูนย์ช่วยเหลือได้

ดังนั้นการหาภาพเขตเทศบาลท่วมจึงยาก

แต่ปัจจุบันท่วม........

คิดเองท่วมทุกปีที่ว่าหนะรอบนอกอย่างเดียวไหม ไม่เกี่ยวกับเมือง

#7 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:14

สงสัยจะได้รับ "ใบบอก" มาชุดเดียวกัน

มันคงมีชุดเดียวนั่นแหละ

"มันเป็นอย่างนี้ทุกปีแหละ"

#8 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:18

โถ แค่ แฉะๆๆ
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#9 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:45

ก็คงต้องเหนื่อยกันหน่อยตอนทำความสะอาด

หลังน้ำท่วมก็จะมีขยะอีกมากมายให้เก็บกัน

แต่ก็ยังนับว่าโชคดีที่เขตเมืองท่วมไม่นานนัก

ขอให้ระวังเรื่องโรคภัยที่มากับน้ำและขยะนะครับ :) :) :)

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#10 thebriza

thebriza

ขาประจำ

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:05

สดมาเลยนะ..หยุดไป 1 วัน ไปเที่ยวไหนมาเหรอ

#11 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:36

น้ำลดแล้ว

ท่าน มาร์ก ไม ไม่มาดู อ่ะครับ

ทำด้วยใจดีกว่า อย่า แสแสร้ง -_-

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#12 thebriza

thebriza

ขาประจำ

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:41

น้ำลดแล้ว

ทำด้วยใจดีกว่า อย่า แสแสร้ง -_-

วันนี้วันศุกร์ 6 โมงเย็นแล้ว ไม่ไปอาบน้ำเหรอท่าน :D :D

Edited by thebriza, 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:42.

#13 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:42

น้ำลดแล้ว

อะโด่ อย่างมาร์คน่ะหรือ จะกล้ามาดู สุโขทัย หลังน้ำลด
หนีไปช่วยพวก ยุดยา ปทุม ล่ะ ไม่ว่า

เซ็งว่ะ เห็นมาร์คออกทีวีช่วยน้ำท่วมทีไร แล้วอยากเปลี่ยนช่อง
เปลี่ยนไปหาช่องที่คุณ ปู ช่วยน้ำท่วม

แต่ทีวีไทย ก็ โคตอำหมาด ไม่ยอมเอาข่าวคุณปูช่วยน้ำท่วมมาออก
เพียงแค่พูดเปรยๆ ว่า มาร์คไปช่วยน้ำท่วม
จริงหรือเปล่าก็ไม่รู้ ไม่เห็นภาพเลย

สงสารคุณปู ที่พี่ชายไม่ยอมให้ทำงานอย่างอิสระ
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#14 pingping

pingping

ขาประจำ

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:56

ใครรับผิดชอบบ้าง?? ที่ชอบบอกว่าท่วมทุกปี รัฐบาลชุดที่แล้วก็ด่าว่าทำน้ำท่วม มาชุดนี้ก็ทำน้ำท่วมอีก ไหงชมว่าทำงานดีแล้ว มันท่วมทุกปีงี้แหล่ะ 2มาตรฐานรึเปล่า
อย่าเป็นฝูงแกะที่หลงทาง

#15 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:43

'Jagger'เอ๋ย....
คนพูดความจริงขอให้เป็น'มนุษย์'ตลอดไป....
คนพูดโกหกขอให้เป็น'อมนุษย์'ตลอดไป......!

เข้าใจไหมเอ๋ย........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#16 idolation

idolation

ขาประจำ

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:10

แน่ใจ

ขอภาพท่วมในเมืองหน่อยสิพ่อ หามาเลยไม่เอาปี 54 ปีที่แล้วนะ หามาแล้วจะรู้ว่าท่วมประจำหรือไม่

ไอ๊หยา.. ตรรกะของเควี่ยแดงคือ น้ำท่วมสุโขทัยเพราะประชาธิปัตย์เลี้ยงโต๊ะจีน.. :D :D :D
รักในหลวง ห่วงลูกหลาน ร่วมกันต้าน ตระกูลชินวัตร

#17 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:46

แน่ใจ

ไอ๊หยา.. ตรรกะของเควี่ยแดงคือ น้ำท่วมสุโขทัยเพราะประชาธิปัตย์เลี้ยงโต๊ะจีน.. :D :D :D

แดงเชื่อแล้วจ้า
ผมไม่ซื้อขายหัวเราะ มหาสนุก ก็เพราะ คนเขีียนการ์ตูนคนนี้ล่ะ

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#18 storm

storm

ขาประจำ

ตอบ 15 กันยายน พ.ศ. 2555 - 01:51

สุขกันเถอะเรา เศร้าไปทำไม
ไม่ใช่หน้าที่สักหน่อย
จริงไหมครับ

ทำไมไม่ขายข้าว?                              ข้าวไม่มีขาย              คำตอบจาก ศรเพขร ศรสุพรรณ  

#19 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 15 กันยายน พ.ศ. 2555 - 02:19

เปลี่ยนไปเยอะเลยแหะ คุ้นๆๆ ว่าจะเป็นแถวบ้านเพื่อน ฮาฮา สภาพดูดีมากๆๆ

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#20 serithai11

serithai11

ขาประจำ

ตอบ 15 กันยายน พ.ศ. 2555 - 07:02

ดีแล้วที่มันบอกว่า น้ำท่วมทุกปี ถ้ามันบอกว่ารัฐบาลที่แล้วปล่อยน้ำในเขื่อนมาท่วมแฉะๆ จะฮากันตรึม!!

#21 บุคคลทั่วไป

บุคคลทั่วไป

ขาประจำ

ตอบ 15 กันยายน พ.ศ. 2555 - 07:17

พูดต่อๆกันมาเหมือนเป็นขบวนการ ถ้ามันท่วมทุกปีเป็นเรื่องธรรมดาแล้วรัฐบาลทุ่มงบแสนสองหมื่นล้านไปจัดการน้ำทำเชรี่ยไรครับ

แดรกกันพุงกางเลยล่ะสิ
ความพึงพอใจของคนโง่ คือ หายนะ

#22 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 15 กันยายน พ.ศ. 2555 - 07:32

ช่างกล้าเล่นนะ มันน่าภาคภูมิใจรึ ที่เอาความทุกข์ระทมของคนเข้ามาเล่นเกมการเมืองใจนี่ต่ำกว่าสัต ว์บางประเภทเนอะ

สู้ๆ คนสุโขทัย หลังน้ำท่วม หลังน้ำลด มีความเสียหายและยังต้องเหนื่อยอีกเยอะ เห็นใจฮะ เพราะปีที่แล้วถึงบ้านเราไม่ท่วมก็รับรู้ได้

เพราะต้องไปเป็นอาสาช่วยผู้ประสบภัย จึงรู้ว่ามันสาหัสแค่ไหน เป็นกำลังใจให้คนสุโขทัย หวังว่าปีหน้าจะไม่เจอะเจอกับน้ำท่วมอีก.........

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน