Jump to content

- - - - -

คุณมีความมั่นใจแค่ไหนว่าพรรค ปชป ไม่ได้เล่นเกมการเมือง

ปชป เกม การเมือง โพล ความมั่นใจ

• Please log in to reply
48 ความเห็นในกระทู้นี้

Poll: คุณมั่นใจแค่ไหนว่าพรรค ปชป. ไม่ได้เล่นเกมการเมืองอยู่ (5 member(s) have cast votes)

กรณีที่คุณเป็นผู้มีความคิดสนับสนุนพรรค ปชป. โปรดตอบข้อนี้

1. มั่นใจมาก (4 votes [80.00%])

Percentage of vote: 80.00%

2. มั่นใจ (1 votes [20.00%])

Percentage of vote: 20.00%

3. ไม่ค่อยมั่นใจ (0 votes [0.00%])

Percentage of vote: 0.00%

4. ไม่แน่ใจ (ลังเล) (0 votes [0.00%])

หากคุณไม่ได้เป็นผู้มีความคิดสนับสนุนพรรค ปชป. โปรดตอบข้อนี้

1. มั่นใจ (5 votes [100.00%])

Percentage of vote: 100.00%

2. ไม่ค่อยมั่นใจ (0 votes [0.00%])

3. ไม่มั่นใจ (0 votes [0.00%])

4. ไม่เชื่อใจ (0 votes [0.00%])

5. ไม่เชื่อใจเลย (0 votes [0.00%])

6. ไม่แน่ใจ (ลังเล) (0 votes [0.00%])

Vote Guests cannot vote

#1 Mark Nazi

Mark Nazi

พี่มากขา

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:03

แมลงสาบ และ สลิ่ม สาวกแป๊ะ คนกลาง ที่โน้มเอียงไปทาง ปชป. ตอบเฉพาะข้อหนึ่ง
เสื้อแดง และ สลิ่ม สาวกแป๊ะ คนกลาง ซึ่งไม่ได้โน้มเอียงทาง ปชป. ตอบเฉพาะข้อสอง

Edited by Tux Vader, 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:07.

#2 Super@2

Super@2

ขาประจำ

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:21

มั่นใจเท่าๆกับ ที่มั่นใจว่า พท ไม่เล่นเกมส์การเมื่อง
พาโล อปริณายโก แปลว่า คนโง่ไม่ควรเป็นผู้นำ

#3 แตงดุ๊ด

แตงดุ๊ด

แsดอย่างสงบตบเมื่อจำเป็นสะตออย่างเยือกเย็นเพราะน้องเป็นไฮโซ

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:33

กระทู้ตอแหร

ต่อต้านนังเพศแม่เสื้อแดงมือเปื้อนเลือดแถมเปื้อนน้ำกาม

#4 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:40

ควายแดง ตั้งกระทู้ ไปดีกว่า ฟิ้ว

#5 Mark Nazi

Mark Nazi

พี่มากขา

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:11

ดูเหมือนว่ามีบางท่านจะงง ๆ อยู่นะครับ

ถ้าสนับสนุน ปชป. ตอบแค่คำถามแรกเท่านั้น
หากไม่ได้สนับสนุน ปชป. ตอบเพียงคำถามที่สอง

ประชาธิปไตยนะครับ ประชาธิปไตย ไม่ต้องเขินต้องอายกันหรอก B)

#6 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:25

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#7 P2iUSz

P2iUSz

ขาประจำ

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:49

แมลงสาบ และ สลิ่ม สาวกแป๊ะ คนกลาง ที่โน้มเอียงไปทาง ปชป. ตอบเฉพาะข้อหนึ่ง
เสื้อแดง และ สลิ่ม สาวกแป๊ะ คนกลาง ซึ่งไม่ได้โน้มเอียงทาง ปชป. ตอบเฉพาะข้อสอง

เล่นเกมการเมืองคืออะไร ? ถ้าการที่ฝ่ายค้านออกมาทวงถามนโยบายจากรัฐบาล ตรวจสอบการทำงานรัฐบาล
จขกท. คิดว่าคือการเล่นเกมการเมือง ก็คงไม่ถูกต้อง เพราะมันคือหน้าที่ของฝ่ายค้านที่ต้องทำตามระบอบ
"หากคุณทำผิดพลาด คุณก็แค่ทำให้มันถูกต้อง ไม่ใช่เรื่องยากอะไรเลย"" สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ นั่นคือการที่คนดีๆ นิ่งดูดาย " - Edmund Burke & Zen

#8 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:50

การเมืองมันก็ต้องมีบ้างแหละครับ
ที่นี้การเล่นเกมการเมืองจนเลยเถิดให้ประชาชนและประเทศชาติเสียหายอันนี้รับไม่ได้
ว่าแต่ท่าน Tux vader มีกรณีตัวอย่างไหม

จะเหมือนขงเบ้งปล่อยน้ำไหม ฮ่าๆๆ ปชป. กักน้ำฆ่าประชาชนคนไหย
เราก็ได้ยินได้เห็นมาจากฝั่งตรงข้ามว่าอย่างนี้ แบบนี้เรียกว่าเล่นเกมการเมืองหรือไม่
หรือให้ต้องท้าวความไปถึงคลิ๊ปเสียงอภิสิทธิ์สั่งฆ่าประชาชน

Edited by phoosana, 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:51.

We love fender.

#9 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:07

-เห็นชอบ
-อนุมัติตามที่เห็นในภาพ
-ทั้งนี้ให้พวกมันดำเนินการหามกระดูกพ่อ ไปลอยอังคารก่อน
สั่งแล้วนะ อย่าเหลวไหล
อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#10 ปลายแสง

ปลายแสง

ขาประจำ

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:11

ถามคนตั้งกะทู้หน่อย...โฆษกพรรคเพื่อไทยชื่ออะไร....แถลงการณ์ของพรรคหรือพฤติกรรมที่ผ่านมาเป็นเกมส์การเมืองหรือไม่...ตอบข้อนี้ก่อน....

#11 Mark Nazi

Mark Nazi

พี่มากขา

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:47

การเมืองมันก็ต้องมีบ้างแหละครับ
ที่นี้การเล่นเกมการเมืองจนเลยเถิดให้ประชาชนและประเทศชาติเสียหายอันนี้รับไม่ได้
ว่าแต่ท่าน Tux vader มีกรณีตัวอย่างไหม

จะเหมือนขงเบ้งปล่อยน้ำไหม ฮ่าๆๆ ปชป. กักน้ำฆ่าประชาชนคนไหย
เราก็ได้ยินได้เห็นมาจากฝั่งตรงข้ามว่าอย่างนี้ แบบนี้เรียกว่าเล่นเกมการเมืองหรือไม่
หรือให้ต้องท้าวความไปถึงคลิ๊ปเสียงอภิสิทธิ์สั่งฆ่าประชาชน

ไม่มีตัวอย่างนะ จะว่าผมคันเขี้ยวก็ได้ เวลาเห็นใครทำตัวเป็นฝ่ายธรรมะ ต้องธรรมะจริง ๆ นะ ไม่ใช่เทพาสูร เพราะเห็นแล้วมันแปลบตรงหัวใจที่เห็นเทพาสูรมากัดกินความหวังของผู้ที่ศรัทธาในตัวเทพาสูร ดังนั้นผมจึงต้องขอขบซักหน่อยให้มันหายคันเขี้ยว :)

ถามคนตั้งกะทู้หน่อย...โฆษกพรรคเพื่อไทยชื่ออะไร....แถลงการณ์ของพรรคหรือพฤติกรรมที่ผ่านมาเป็นเกมส์การเมืองหรือไม่...ตอบข้อนี้ก่อน....

จะไปรู้หรือ ไม่ได้ติดตาม เพราะผมไม่ใช่แฟนบอยของเพื่อไทย :D

* ขอตัวไปทำภารกิจธุระส่วนตัวก่อน ถ้าเสร็จแล้วยังไม่ง่วงจะมาตอบคำถามของท่านอื่น ๆ อีก

Edited by Tux Vader, 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:52.

#12 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:06

*
POPULAR

เล่นเกมการเมือง นั่นหรือน่าสนใจดีกับคำๆนี้ ถ้างั้นผมยกตัวอย่าง

กรณีศึกษาให้เจ้าของกระทู้และเพื่อนๆสมาชิกเข้ามาอ่านแล้วจะได้ช่วยวินิจฉัยด้วย

ว่าแบบนี้เขาเรียกว่าเล่นเกมการเมืองหรือไม่

ไทยรักไทย vs ประชาธิปัตย์ ในกรณีสร้างรถไฟฟ้าส่วนต่อขยายข้ามสะพานตากสิน

ไปฝั่งธนฯ หลายๆท่านคงรู้แล้วว่าผมจะพูดถึงอะไรเพราะผมเคยเล่าในเสรีไทยไปแล้ว

ขอเล่าอีกครั้งแก่ท่านที่ยังไม่ทราบ!!!

เรื่องมีอยู่ว่า ทุกๆเช้าการจราจรจะติดขัดมากๆบนสะพานตากสิน ผู้ว่าต้อม อภิรักษ์

จึงจะดำเนินการสร้างส่วนต่อขยายนี้เอง นักโทษชายรู้เข้าบอกว่าไม่ได้ กทม.ไม่มีอำนาจดำเนินการ

ทำไมไม่รอของรัฐบาลนักโทษชายทีเดียวสิบสาย ผู้ว่าต้อม บอกว่าจราจรติดขัดรอไม่ได้

นักโทษชายก็แกล้งเตะถ่วงโดยอ้างว่ากทม. ดำเนินการไม่ได้ต้องเอกชนเท่านั้น

การที่นักโทษชายเตะถ่วงเพียงเพราะกลัวเสียหน้า และ อาจเสียคะแนนเสียงในกทม.

ถ้าผู้ว่าดันทำสำเร็จ ยิ่งประชาชนในกทม. เชียร์ผู้ว่าในประเด็นนี้หนักเข้าเป็นสิ่งที่นักโทษชาย

ยอมไม่ได้เด็ดขาด และถือว่าผู้ว่าต้อมเป็น "หนามยอกอก" ที่ต้องขจัดให้ได้

บังเอิญผู้ว่าต้อมก็ไม่ใช่ประเภทไม่ทันคนเหลี่ยมจัดอย่างนักโทษชายในเมื่อยื่นเงื่อนไข

ว่าต้องเป็นเอกชนจึงดำเนินการได้ เลยสนองนักโทษชายแบบทันใจเลยทีเดียว

โดยการใช้ บริษัทเอกชนที่กทม.ถือหุ้นใหญ่ที่ชื่อว่า "กรุงเทพธนาคม" เข้าดำเนินการ

ทีแรกนักโทษชายไม่ยอม แต่จนด้วยข้ออ้างเมื่อกทม.เล่นไม้นี้ จนดำเนินการก่อสร้างได้

ขืนขวางตอนนี้อีกเรตติ้งในกทม.ป่นปี้ไม่มีเหลือแน่ จึงยอมถอยค่อยลับเขี้ยวเอาคืนภายหลัง

เรื่องที่ผมยกตัวอย่างมานี่ จะเรียกว่า "เล่นเกมการเมือง" ได้หรือไม่ โปรดชี้แนะด้วย
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#13 ปลายแสง

ปลายแสง

ขาประจำ

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:28

ไม่มีตัวอย่างนะ จะว่าผมคันเขี้ยวก็ได้ เวลาเห็นใครทำตัวเป็นฝ่ายธรรมะ ต้องธรรมะจริง ๆ นะ ไม่ใช่เทพาสูร เพราะเห็นแล้วมันแปลบตรงหัวใจที่เห็นเทพาสูรมากัดกินความหวังของผู้ที่ศรัทธาในตัวเทพาสูร ดังนั้นผมจึงต้องขอขบซักหน่อยให้มันหายคันเขี้ยว :)

จะไปรู้หรือ ไม่ได้ติดตาม เพราะผมไม่ใช่แฟนบอยของเพื่อไทย :D

* ขอตัวไปทำภารกิจธุระส่วนตัวก่อน ถ้าเสร็จแล้วยังไม่ง่วงจะมาตอบคำถามของท่านอื่น ๆ อีก

หากไม่ได้ติดตามพรรคไหนก็แนะนำนะค๊ะพรรคประชาธิปัตย์เลยสนใจมั๊ย....แล้วเอ่อๆๆๆ คราวหลังอย่าตั้งกะทู้โง่ๆอีกนะจะได้ไม่รกบอร์ด....

#14 Mark Nazi

Mark Nazi

พี่มากขา

ตอบ 15 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:02

หากไม่ได้ติดตามพรรคไหนก็แนะนำนะค๊ะพรรคประชาธิปัตย์เลยสนใจมั๊ย....แล้วเอ่อๆๆๆ คราวหลังอย่าตั้งกะทู้โง่ๆอีกนะจะได้ไม่รกบอร์ด....

แก้คำผิด
ค๊ะ >> คะ
มั๊ย >> มั้ย -- ไหม

ไม่ครับเกรงใจ ผมไม่ชอบเลี้ยงแมลงสาบ
เว็บบอร์ดการเมืองมีไว้แลกเปลี่ยนความคิดเห็นกัน ถ้าเอาแต่อวยอย่างเดียวหรือด่าแต่ฝ่ายตรงข้ามอย่างเดียว ก็เรียกว่าเว็บอวยแล้วครับ ถ้าผมเข้าไม่ผิดนี่คือเว็บเสรีไทยดอทเน็ท ไม่ใช่อวย...ดอทเน็ท ^_^

ถ้าไอดอลของคุณไม่มีข้อเสียเลย คนกลางเขาจะออกมาตำหนิทำไม ผมขออนุญาตเอ่ยนามคุณ hentai ผมว่าความเห็นเขาก็ดูเป็นกลางดี แค่ไม่อวยแมลงสาบจนออกนอกหน้า (โปรดค้นคำว่าซึน)

พรรคที่ผมคิดเลือกก็มีแต่ไทยรักไทย(แต่โดนยุบไปเล้ว) ตอนนี้ผมจึงเป็นคนกลาง :lol:

#15 19 มงกุฎ

19 มงกุฎ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 15 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:29

ปชป เล่นการเมืองครับ คนพรรคนี้อาชีพอื่นหากินทำไม่เป็น เล่นแต่การเมืองเป็นอาชีพ :huh:
เพชรแท้ย่อมไม่หวั่นไหวกระเเสธารที่ถาโถมเพราะ "เพชรก็คือเพชร" เหลืองยังไง ตอนนี้ก็เหลือง มิแปรเปลี่ยน

#16 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 15 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:30

ผมมั่นใจที่สุด ว่า ปชป. เล่นเกมการเมือง แล้วก็ไม่ใช่เรื่องผิด
ทุกคนมีสิทธิเล่นเกมการเมือง ตราบใดที่มันมีพื้นฐานอยู่บนความเป็นจริง
ไม่ใช่ใช้คำโกหก หลอกลวง ใส่ร้ายป้ายสี ทำลายประเทศชาติ -_-
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#17 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 15 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:31

เล่นการเมืองทั้งคู่นั่นแหละ แต่ ปชป. ได้ปรับตัวไปเล่นเกมส์การเมืองแบบสร้างสรรค์กว่า
ถูกต้องกว่า ดีกว่า เป็นประชาธิปไตย มีความยุติธรรมและมีคุณธรรมมากกว่า

เมื่อก่อนนี้ ปชป. เล่นเกมส์การเมืองในรูปแบบที่เรียกว่า แย่มากๆ ทำให้หลายคนไม่ชอบ
เลยไปจนถึงขั้นเกลียดเข้ากระดูกดำ ยกตัวอย่างก็เรื่องสัญชาติเชื้อชาติของบรรหาร

ตรงนี้คนเขาจำ แล้วนักการเมืองอีกฝ่ายก็มักจะเอาจุดนี้มาทิ่มแทงด้วยคำบอกกล่าวสั้นๆ
ว่า ขอให้พรรค ปชป. เลิกเล่นเกมส์การเมือง ฯลฯ

แต่พอมายุคท่านบัญญัติ ก็เพลาๆ ลงไปบ้าง แต่ที่บอกว่าสร้างสรรค์ ฯลฯ นั้น เราจะเห็น
ได้ชัดๆ ก็ในยุคพี่มาร์คของเรานี่แหละ ซึ่งในยุคนี้ พวกเผาไทย กลับใช้การเมืองน้ำเน่า
มาห้ำหั่นพรรค ปชป. แทน ตัวอย่างก็มีให้เห็น ท่านโจโฉ ก็ยกตัวอย่างมาให้เห็นแล้ว
เรืิ่องนึง นอกนั้นก็เห็นๆ ทั้งการใส่ร้ายในเรื่องเผาเมือง การตั้งรัฐบาลในค่ายทหาร
เรื่องน้ำท่วม ล่าสุดก็ให้ลิ่วล้อเอาน้ำมาทดลองผ่านกรุงเิทพฯ เล่นซะั้งั้น

ถ้าจะแบ่งเป็นยุค ยุคที่เผาไทยเริ่มน้ำเน่าก็น่าจะตั้้งแต่เริ่มเข้ามาเป็นรัฐบาล สื่อเป็นของ
มันหมด ไม่ลงให้ดีๆ แอดไม่เข้า ตรงนี้พวกเผาไทยเอาข้อมูลผิดๆ ยัดหัวประชาชนผ่านสื่อ
เช่นเรื่อง ชวนกู้ ไอเอ็มเอฟ ทักษิณเป็นคนใช้หนี้ ฯลฯ เป็นต้น

แต่ที่แรงๆ เล่นกันหนัก ซึ่งคนรักหรือลิ่วล้อที่มีการจัดตั้ง รวมไปถึงคนที่รักกันธรรมดา
ก็เป็นยุคของโลกออนไลน์ในปัจจุบันนี่แหละ

[color=#000080;]จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง[/color]

ผมเป็นกลางนะครับ[color=#000080;]  :)[/color]

#18 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

สปอร์ต กทม ใจดี

ตอบ 15 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:36

ผมคงต้องรอดูว่ามาร์คปล่อยจรเข้จริง .. แล้วผมจะกดโหวตให้ ...

#19 notcomeng

notcomeng

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 15 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:41

เล่นเกมการเมือง นั่นหรือน่าสนใจดีกับคำๆนี้ ถ้างั้นผมยกตัวอย่าง

กรณีศึกษาให้เจ้าของกระทู้และเพื่อนๆสมาชิกเข้ามาอ่านแล้วจะได้ช่วยวินิจฉัยด้วย

ว่าแบบนี้เขาเรียกว่าเล่นเกมการเมืองหรือไม่

ไทยรักไทย vs ประชาธิปัตย์ ในกรณีสร้างรถไฟฟ้าส่วนต่อขยายข้ามสะพานตากสิน

ไปฝั่งธนฯ หลายๆท่านคงรู้แล้วว่าผมจะพูดถึงอะไรเพราะผมเคยเล่าในเสรีไทยไปแล้ว

ขอเล่าอีกครั้งแก่ท่านที่ยังไม่ทราบ!!!

เรื่องมีอยู่ว่า ทุกๆเช้าการจราจรจะติดขัดมากๆบนสะพานตากสิน ผู้ว่าต้อม อภิรักษ์

จึงจะดำเนินการสร้างส่วนต่อขยายนี้เอง นักโทษชายรู้เข้าบอกว่าไม่ได้ กทม.ไม่มีอำนาจดำเนินการ

ทำไมไม่รอของรัฐบาลนักโทษชายทีเดียวสิบสาย ผู้ว่าต้อม บอกว่าจราจรติดขัดรอไม่ได้

นักโทษชายก็แกล้งเตะถ่วงโดยอ้างว่ากทม. ดำเนินการไม่ได้ต้องเอกชนเท่านั้น

การที่นักโทษชายเตะถ่วงเพียงเพราะกลัวเสียหน้า และ อาจเสียคะแนนเสียงในกทม.

ถ้าผู้ว่าดันทำสำเร็จ ยิ่งประชาชนในกทม. เชียร์ผู้ว่าในประเด็นนี้หนักเข้าเป็นสิ่งที่นักโทษชาย

ยอมไม่ได้เด็ดขาด และถือว่าผู้ว่าต้อมเป็น "หนามยอกอก" ที่ต้องขจัดให้ได้

บังเอิญผู้ว่าต้อมก็ไม่ใช่ประเภทไม่ทันคนเหลี่ยมจัดอย่างนักโทษชายในเมื่อยื่นเงื่อนไข

ว่าต้องเป็นเอกชนจึงดำเนินการได้ เลยสนองนักโทษชายแบบทันใจเลยทีเดียว

โดยการใช้ บริษัทเอกชนที่กทม.ถือหุ้นใหญ่ที่ชื่อว่า "กรุงเทพธนาคม" เข้าดำเนินการ

ทีแรกนักโทษชายไม่ยอม แต่จนด้วยข้ออ้างเมื่อกทม.เล่นไม้นี้ จนดำเนินการก่อสร้างได้

ขืนขวางตอนนี้อีกเรตติ้งในกทม.ป่นปี้ไม่มีเหลือแน่ จึงยอมถอยค่อยลับเขี้ยวเอาคืนภายหลัง

เรื่องที่ผมยกตัวอย่างมานี่ จะเรียกว่า "เล่นเกมการเมือง" ได้หรือไม่ โปรดชี้แนะด้วย

ถามเกี่ยวกับเรื่อง กทม. จขกท จะตอบได้เต็มปากเหรอครับ

#20 Mark Nazi

Mark Nazi

พี่มากขา

ตอบ 15 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:26

ผมมั่นใจที่สุด ว่า ปชป. เล่นเกมการเมือง แล้วก็ไม่ใช่เรื่องผิด
ทุกคนมีสิทธิเล่นเกมการเมือง ตราบใดที่มันมีพื้นฐานอยู่บนความเป็นจริง
ไม่ใช่ใช้คำโกหก หลอกลวง ใส่ร้ายป้ายสี ทำลายประเทศชาติ -_-

แต่ถ้าทำเพื่อประชาชนผมว่าจะดีกว่านะครับ แพ้เลือกตั้งก็ไม่เป็นไร ไม่ได้เป็น สส. ก็เฉย ๆ ขอให้ช่วยประชาชนอยู่ดีมีสุข ^_^

ผมคงต้องรอดูว่ามาร์คปล่อยจรเข้จริง .. แล้วผมจะกดโหวตให้ ...

งือ...

เกมการเมือง คือ พูดอะไรก็ได้ที่เป็นความจริงหรือคำเท็จ เพื่ออวยฝ่ายตนเองหรือโจมตีฝ่ายตรงข้าม เพียงเพื่อมุ่งหวังให้ตนได้เป็นรัฐบาลหรือได้เป็นรัฐบาลต่อ แต่จริง ๆ แล้วช่างปัญหารากลึกของประชาชนเถอะ

ถึงพี่มากจะปล่อยหรือไม่ปล่อยจระเข้ ก็ตอบได้นะครับ B)

#21 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 15 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:35

แต่ถ้าทำเพื่อประชาชนผมว่าจะดีกว่านะครับ แพ้เลือกตั้งก็ไม่เป็นไร ไม่ได้เป็น สส. ก็เฉย ๆ ขอให้ช่วยประชาชนอยู่ดีมีสุข ^_^

อย่าพูดจาแบบไร้เดียงสาทางการเมืองแบบนั้นสิครับ
การเป็นพรรครัฐบาล หมายความว่าพรรคจะมีอำนาจที่จะผลักดันนโยบายต่างๆ ได้
หากไม่ได้เป็นรัฐบาลก็เท่ากับว่าไม่มีอำนาจที่จะตอบสนองต่อสิ่งที่ผู้ลงคะแนนให้คาดหวังไว้ได้อย่างเต็มที่
จะมาบอกว่าแพ้เลือกตั้งก็ไม่เป็นไรนั้น ไม่ได้หรอกครับ -_-
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

#22 Ricebeanoil

Ricebeanoil

ตอบ 15 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:48

ตอนแรกผมนึกว่าเป็นละอ่อนการเมือง สุดท้ายกลายเป็นอิเดียตการเมืองซะงั้น
เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#23 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 15 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:22

เคยไปเรียนรู้การทำมวลชน ยอมรับว่าถ้าจะให้ได้ขนาดนี้

ใช้เงินมหาศาลจริง ๆ

#24 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 15 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:23

พรรครัฐบาลก็ทำงานไป พรรคฝ่ายค้านก็ตรวจสอบไป

จะเรียกเกมหรือหน้าที่ก็ครือๆ กัน

#25 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 15 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:44

ผิด

แมงสาบ สลิ่ม
ควายแดง สลิ่ม

#26 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 15 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:45

ตั้งกระทู้ก็อวยควายแดงเป็นเสือแดง ไม่เป็นกลาง

#27 กรกช

กรกช

ตอบ 15 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:56

เจตนาสูงสุดของพรรคต่างๆในการลงเลือกตั้ง ต้องการเข้ามาทำงานเพื่อชาติบ้านเมือง หรือเพื่อแสวงหาผลประโยชน์ส่วนตน ?
ผมว่าถึงวันนี้คงเข้าใจกันไม่ยาก

พอใครได้เป็นรัฐบาล ก็มีอำนาจ และใช้อำนาจในการแสวงหาผลประโยชน์
ทั้งฝ่ายรัฐบาล และ ฝ่ายค้าน จึงต่างเล่นเกมการเมืองกันทั้งนั้น

ฝ่ายรัฐบาลเล่นเพื่อปกป้องอำนาจ
ฝ่ายค้านเล่นเพื่อต้องการอำนาจ

แต่ตรงไหนถ้าผลประโยชน์ลงตัว ฝ่ายค้านก็เงียบ หรืออาจแตะเบาๆพอเป็นพิธี

หรือถ้าตรงไหนสันหลังหวะทั้งคู่ ก็เงียบเช่นกัน

Edited by กรกช, 15 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:56.

#28 Mark Nazi

Mark Nazi

พี่มากขา

ตอบ 15 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:09

อย่าพูดจาแบบไร้เดียงสาทางการเมืองแบบนั้นสิครับ
การเป็นพรรครัฐบาล หมายความว่าพรรคจะมีอำนาจที่จะผลักดันนโยบายต่างๆ ได้
หากไม่ได้เป็นรัฐบาลก็เท่ากับว่าไม่มีอำนาจที่จะตอบสนองต่อสิ่งที่ผู้ลงคะแนนให้คาดหวังไว้ได้อย่างเต็มที่
จะมาบอกว่าแพ้เลือกตั้งก็ไม่เป็นไรนั้น ไม่ได้หรอกครับ -_-

พูดแบบบ้าน ๆ

ถ้าอยากเป็น สส. จัด ก็ทำตนให้มีคุณสมบัติให้พร้อม สามารถเข้าใจปัญหาที่ถ่องแท้ของประชาชนและมีความสามารถแก้ปัญหานั้นได้ เข้าใจประชาชน สามารถผูกสัมพันธ์กับฐานเสียง มีความอยากที่จะช่วยประชาชนจริง ๆ ไม่ใช่สักแต่อยากเป็นแต่ สส.

ครั้นอยากเป็นรัฐบาลจัด ก็หาผู้สมัครที่มีคุณสมบัติข้างต้นลงสมัครในตัวแทนพรรคซะ ไม่ใช่สักแต่อยากเป็นรัฐบาลอย่างเดียว

ทำตนให้ถึงพร้อม ไม่ใช่ทำผู้อื่นให้ตกคลอง :rolleyes:

Edited by Tux Vader, 15 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:10.

#29 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 15 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:13

มีธงอยู่แล้วจะสำรวจทำไม?

#30 คนกทม.

คนกทม.

น้องเก่า

ตอบ 15 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:31

โพลอะไรของมัน ท่าจะบ้า
นักการเมืองไม่ให้เล่นเกมการเมืองให้ไปเล่นอะไรครับพี่
อย่ามาทำเป็นใสซื่อหน่อยเลยครับ
มันก็เล่นเกมการเมืองกันทุกพรรค
แต่ปชป.เล่นตามหน้าที่ฝ่ายค้าน ตามระบบรัฐสภา ถูกต้องตามกม.
ไม่เหมือนพรรคเพื่อทุยเล่นเกมการเมืองแบบด้านๆเลวๆ ถ่อยเถื่อนดิบและก็ผิดกม.

#31 Ricebeanoil

Ricebeanoil

ตอบ 15 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:39

ถ้าอยากเป็น สส. จัด ก็ทำตนให้มีคุณสมบัติให้พร้อม สามารถเข้าใจปัญหาที่ถ่องแท้ของประชาชนและมีความสามารถแก้ปัญหานั้นได้ เข้าใจประชาชน สามารถผูกสัมพันธ์กับฐานเสียง มีความอยากที่จะช่วยประชาชนจริง ๆ ไม่ใช่สักแต่อยากเป็นแต่ สส.

ครั้นอยากเป็นรัฐบาลจัด ก็หาผู้สมัครที่มีคุณสมบัติข้างต้นลงสมัครในตัวแทนพรรคซะ ไม่ใช่สักแต่อยากเป็นรัฐบาลอย่างเดียว

ทำตนให้ถึงพร้อม ไม่ใช่ทำผู้อื่นให้ตกคลอง :rolleyes:

ตลกพวกอิเดียตการเมืองจริงๆ

การเมือง คือ การแย่งชิงเข้าสู่อำนาจการปกครอง ดังนั้นการแย่งชิงเพื่อเข้าสู่อำนาจการปกครองไม่ว่าระดับใดๆ ก็เป็นการเมืองทั้งสิ้น ไม่ว่าการประจบเจ้านาย หรือการลงสมัครเลือกตั้งก็ไม่ต่างกัน แค่ลงสมัครเลือกตั้งก็ถือว่าเป็นการเล่นการเมืองแล้ว

ประชาธิปไตย คือ ระบบการปกครองแบบหนึ่ง ซึ่งตัดสินผู้ที่จะเข้ามามีอำนาจปกครองกันที่ความนิยมของประชาชนในขณะนั้นๆ

ดังนั้นการเมืองในระบอบประชาธิปไตย คือ การแย่งชิงอำนาจการปกครองโดยพยายามโน้มน้าวความนิยมของประชาชนมาไว้ที่ฝ่ายตนหรือทำลายความนิยมฝ่ายตรงข้าม ซึ่งกระบวนการต่างๆ ที่กล่าวมาย่อมเป็นเรื่องปกติของระบอบประชาธิปไตยทั้งสิ้น

แต่ทั้งหมดทั้งสิ้นที่กล่าวมา ความถูกต้องของการโน้มน้าวความนิยมของประชาชนมาไว้ที่ฝ่ายตนหรือทำลายความนิยมฝ่ายตรงข้ามนั้น ก็ต้องกระทำด้วยความจริง หากใช้ความเท็จเพื่อกระทำการเช่นนั้นแล้วละก็ถือว่าหาความถูกต้องมิได้เช่นกัน
เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#32 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

ตอบ 15 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:55

ไม่ต้องแค่ ปชป.หรือ พท.หรอกครับ

พรรคอนุรักษ์นิิยม พรรคแรงงานของอังกฤษ

พรรคเดโมแครต พรรครีพับลิกันของสหรัฐ

หรือแม้แต่พรรคคอมมิวนิสต์จีน ก็เล่นเกมการเมืองทั้งนั้น

ส่วนเล่นแล้วดีหรือเลวขึ้นอยู่กับว่า เล่นแล้ว ประเทศชาติและประชาชนได้หรือเสียอย่างไร???
"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#33 Mark Nazi

Mark Nazi

พี่มากขา

ตอบ 15 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:46

จำเริ้ญ จำเริญ นะพ่อคุณ :lol:

อยากรากออกมาแหะ คงจะอยากได้อำนาจจนตัวสั่นเลยสินะ แต่ไม่รู้ว่าต้องทำที่ตัวเอง ไม่ใช่ไปทำที่คนอื่น อำนาจนั้นถึงเป็นอำนาจ

ความดีถึงมีแค่คนเดียวทำ มันก็ชื่อว่าความดี
ความชั่วถึงจะทำกันหมดโลก มันก็ยังได้ชื่อว่าความชั่ว
:rolleyes:

#34 gears

gears

ขาประจำ

ตอบ 15 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:11

กระทู้น่าสนใจ เด่วกลับบ้านจะมา เล่นด้วย
เล่นที่ทำงานด้วย Smart Phone ลำบากกกก

คุณตุ๊ดเวเดอร์ ไม่ตอบ คุณโจ เลยอ่ะ

Edited by gears, 15 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:13.

#35 Ricebeanoil

Ricebeanoil

ตอบ 15 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:20

อธิบายกลับไม่ได้ก็เริ่มแถแล้ว ความดี-ความเลวบ้าง
ตลกความคิดอิเดียตจริงๆ แล้วถามหน่อยสิ่งที่เค้าโจมตีอยู่เนี่ย มีเรื่องไหนที่เป็นความเท็จบ้าง
ยกตัวอย่าง เรื่องน้ำท่วมเลย
ความจริง ตอนนี้ใครได้อำนาจอยู่ เอาอำนาจไปบริหารไม่ดี มีประสบการณ์แล้ว 1 ปี ปีต่อมาป้องกันไม่ได้ นี่ไม่ใช่เรื่องจริงเหรอ
ก็ไม่ใช่ความจริงหรอกเหรอที่น้ำท่วมอยู่ตอนนี้ เค้าออกมาด่าก็สมควรแล้ว
ส่วนเรื่องการไปเยี่ยมประชาชนเอาหน้าหรือเปล่า ก็ต้องยอมรับว่ามันมีส่วนดีต่อภาพลักษณ์ของพรรค
แต่จะบอกไงได้ว่า ฝ่ายมีอำนาจโง่เอง ป้องกันไม่ได้ แถมยังลงไปช้าอีก เรื่องนี้จะให้โทษใครละ นอกจากความโง่ของฝ่ายตนเอง
แล้วที่ลงไปช่วยเหลือที่เค้าด่ากันอยู่นี่ มันไม่ใช่ความจริงเหรอ พูดความจริง แล้วผิดตรงไหน
ส่วนว่าแย่งชิงอำนาจแน่นอน มันก็ต้องแย่งชิงกันอยู่แล้ว แต่ก็ตอนเลือกตั้งนะน่ะ

แล้วลงไปเยี่ยมหรือช่วยเหลือชาวบ้านเนี่ย มันไม่ได้เป็นการผูกพันธ์กับฐานเสียงเหรอ เขียนมาเองนะ
อยากฟังคำอธิบายหน่อยซิว่า "การพูดความจริงและการผูกพันธ์กับฐานเสียงเนี่ย มันมีความผิดตรงไหนเหรอ ?????"

#36 noswords

noswords

ขาประจำ

ตอบ 15 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:31

ถ้าจะมองว่าเป็นเกมส์ก็เป็นเกมส์
ไม่ว่าจะเป็นเรื่องอะไรในชีวิต

ในเกมส์มันต้องมีผู้เล่น
มีการแข่งขัน และมีผู้แข่งขัน
มีการกำหนดกติกา และก็ต้องมีการเล่นภายใต้กติกา

การเมืองก็เหมือนกัน
สำคัญตรงที่ว่าดันมีคนเล่นนอกกติกา แล้วพยายามไปแก้กติกา
กรรมการเป่าเตือนก็เสือกไปด่ากรรมการ แช่งกรรมการ ขู่กรรมการ
ไม่พอใจอะไรก็สั่งเผา ทำลาย ประทุษร้าย
แล้วก็วนไปพยายามแก้กติกาเพื่อไม่ต้องรับผิดชอบ
หรือไม่ก็ทำดื้อตาใส เหมือนกับแนวคิดที่ว่า "ไม่ผิดกฏหมาย แค่ทำในสิ่งที่กฏหมายห้าม"
ไอ้พวกนี้ล่ะครับที่น่ารังเกียจที่สุด เพราะแมร่งเล่นเกมส์แต่เสือกไม่ยอมเล่นในกติกา

What is a rebel? - A man who says NO!Albert Camus

#37 Tatiana

Tatiana

แทนคุณแผ่นดินเกิด

ตอบ 15 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:00

ทำไมจะต้องโหวตให้กระทู้ฟายแดง ไปถามพวกเดียวกันไป๊

แต่อยากจะอธิบายให้ฟังถึงเรื่องพรรคการเมืองเล่นการเมือง มันมีเล่นด้วยกันทั้งนั้นแหละ แต่พรรคฟายแดงมันเล่นดะไม่เลือกไม่ว่าตัวเองจะเป็นรัฐบาลหรือฝ่ายค้าน แถมเล่นตอแหลหน้าด้านๆ โฆษกแต่ละคนปากชักโครกทั้งนั้น (ตอนนี้อีหมวดเจี๊ยบถูกเก็บเข้ากรุใครไปแล้วล่ะ) ตอนนี้มันเป็นรัฐบาลมันมีหน้าที่ปลดทุกข์บำรุงสุขให้พี่น้องประชาชนคนไทย โดยเฉพาะ 15 ล้านตัวที่เลือกมันมาด้วย มันกลับไม่รีบทำ มัวแต่จะแก้กฏหมาย ออกกฏหมายเพื่อช่วยไอ้เหลี่ยม กลั่นแกล้งโยกย้ายข้าราชการ แทรกแซงสื่อ กู้ไม่เลือก กู้มาแล้วทำประโยชน์ให้เห็นคงไม่มีใครว่า แต่นี่เห็นก็ยังไม่เห็น มีแต่คนออกมาโวยว่าโกงกินคำโต นังยกก็ดีแต่แด๊ะแด๋โชว์ตัว โชว์เสื้อผ้า กระเป๋า รองเท้า พวกเดียวกันก็รู้ถึงระดับสมองง่าวของมัน แต่ได้แต่เก็บไว้ในใจไม่กล้าพูด บางคนกลับไปบ้านต้องไปบ่นกับลูกเมียว่าฉุดไม่ขึ้นจริงๆ เป็นรัฐบาลอยู่แต่เสือกจะทำหน้าที่ซักฟอกจับผิดฝ่ายค้าน แบบนี้เล่นการเมืองไม๊ล่ะ ลองถ้าตอนนี้มันเป็นฝ่ายค้านซิ ได้ดูเผาบ้านเผาเมืองรอบสองแน่

กราบหัวใจพี่น้องที่เสียสละออกมาทวงอำนาจคืนจากระบอบทักษิณ

#38 Tatiana

Tatiana

แทนคุณแผ่นดินเกิด

ตอบ 15 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:16

ปชป เล่นการเมืองครับ คนพรรคนี้อาชีพอื่นหากินทำไม่เป็น เล่นแต่การเมืองเป็นอาชีพ :huh:

ยังไงก็คงไม่มีใครเล่นเก่งเท่าพรรคเผาไทยหรอกจ้า เล่นการเมืองแพ้เผาเมืองแมร่งเลย

กราบหัวใจพี่น้องที่เสียสละออกมาทวงอำนาจคืนจากระบอบทักษิณ

#39 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 15 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:59

จำเริ้ญ จำเริญ นะพ่อคุณ :lol:

อยากรากออกมาแหะ คงจะอยากได้อำนาจจนตัวสั่นเลยสินะ แต่ไม่รู้ว่าต้องทำที่ตัวเอง ไม่ใช่ไปทำที่คนอื่น อำนาจนั้นถึงเป็นอำนาจ

ความดีถึงมีแค่คนเดียวทำ มันก็ชื่อว่าความดี
ความชั่วถึงจะทำกันหมดโลก มันก็ยังได้ชื่อว่าความชั่ว
:rolleyes:

ผมรู้สึกเหมือนสีซอให้ควายฟังยังไงไม่ทราบซีครับ
ถ้าสินค้าคุณห่วย โดนด่า แล้วคุณไปหาว่าคนด่ามันอยากขายดีกว่าคุณ
คุณว่ามันสมเหตุสมผลไหมครับที่ไปกล่าวหาเขาแบบนั้น -_-

#40 Mark Nazi

Mark Nazi

พี่มากขา

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:42

ผมรู้สึกเหมือนสีซอให้ควายฟังยังไงไม่ทราบซีครับ
ถ้าสินค้าคุณห่วย โดนด่า แล้วคุณไปหาว่าคนด่ามันอยากขายดีกว่าคุณ
คุณว่ามันสมเหตุสมผลไหมครับที่ไปกล่าวหาเขาแบบนั้น -_-

เข้าใจคำว่าตักเตือน กับด่าทิ้งหล้า ๆ มดายเปล่าไหม ด่าแต่ไม่แนะนำทางแก้ พออำนาจอยู่ในมือตนไม่รู้ปัญหาที่สรรหามาด่านั้นมันทลายไลมายสิ้นไปไหนหมดก็ไม่ทราบได้ ราวกับมันมิได้เคยอุบัติขึ้นเลยเฉกฉันนั้น -_-

#41 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:45

เข้าใจคำว่าตักเตือน กับด่าทิ้งหล้า ๆ มดายเปล่าไหม ด่าแต่ไม่แนะนำทางแก้ พออำนาจอยู่ในมือตนไม่รู้ปัญหาที่สรรหามาด่านั้นมันทลายไลมายสิ้นไปไหนหมดก็ไม่ทราบได้ ราวกับมันมิได้เคยอุบัติขึ้นเลยเฉกฉันนั้น -_-

ผมไม่สามารถบอกได้หรอกครับว่ามันเป็น "ตักเตือน" หรือ "ด่าทิ้ง"
ถ้าคุณพูดลอยๆ กว้างๆ ไม่มีตัวอย่าง ไม่มีเหตุการณ์ ตีขลุมเข้าข้างตัวเองแบบนั้น -_-

#42 Ricebeanoil

Ricebeanoil

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:19

อยากฟังคำอธิบายหน่อยซิว่า "การพูดความจริงและการผูกพันธ์กับฐานเสียงเนี่ย มันมีความผิดตรงไหนเหรอ ?????"

#43 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

สปอร์ต กทม ใจดี

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:41

เล่นเกมการเมืองอีกแล้ว พวกแมงวาป

http://webboard.seri...ื่องการดำเนินง/

#44 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:47

มั่นใจเลยว่าเพื่อไทยเล่นเกมส์การเมืองเพื่อตัวเองและพวกพ้อง

#45 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:08

Tux Vader คิด ....

อัดอั้นตันใจจัง ช่วยนายกปูยังไงดีหนอ อ๋อนึกออกแล้วตั้งกระทู้ยังงี้ ดีกว่า เผื่อจะช่วยนายกได้ แล้วเราจะได้ดูดีขึ้นด้วย เพราะเลือกมานายกโง่กว่าที่คิด
5555(ไม่รู้ง่ะผมคิดว่าเป็นอย่างงี้)

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#46 Robin

Robin

ขาประจำ

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:58

นอกจากเล่นเกมส์การเมืองแล้วมันยังกักน้ำเอาไว้ท่วมถึงสองรอบอีกต่างหาก :D

#47 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:09

เล่นกันทั้งสองฝ่ายแหละ

แต่ที่เล่นไม่ถูกสถานะ คือ ฝ่ายรัฐบาล
ทั้งๆที่ตัวเองมีหน้าที่ในการบริหาร มีหน้าที่ชี้แจง แต่เจือกไปจับผิดฝ่ายค้าน

#48 Mark Nazi

Mark Nazi

พี่มากขา

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:10

ผมไม่สามารถบอกได้หรอกครับว่ามันเป็น "ตักเตือน" หรือ "ด่าทิ้ง"
ถ้าคุณพูดลอยๆ กว้างๆ ไม่มีตัวอย่าง ไม่มีเหตุการณ์ ตีขลุมเข้าข้างตัวเองแบบนั้น -_-

พอดีผมก็มีญาติที่ชอบ ปชป. นะ เปิดรายการสามแยกสายล่อฟ้าทีไร เห็นพิธีเล่นแต่ ว.๕ บ้าง 4ss บ้าง ของแพงบ้างแต่ไม่บอกทางแก้เลย ไม่ทราบถ้ารู้จริงทำไมไม่ส่งคำแนะนำไปให้รัฐบาล! ยิ่งรายการเกาะเสียงชนบท พวกพิธีกรเป็นตาชังขนาด ชาวบ้านจะพูดปัญหาให้ฟัง พวกเล่นไปตัดบทเฉยเลย หลายครั้งด้วย ชาวบ้านจนนั่งทำตาม้อย ๆ แบบโอ้ถ้าทำแบบนี้ก็อย่าเชิญฉันมาออกรายการจะดีกว่า

ก็ทำไปสิ ไม่ได้ห้าม :)

#49 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:58

พอดีผมก็มีญาติที่ชอบ ปชป. นะ เปิดรายการสามแยกสายล่อฟ้าทีไร เห็นพิธีเล่นแต่ ว.๕ บ้าง 4ss บ้าง ของแพงบ้างแต่ไม่บอกทางแก้เลย ไม่ทราบถ้ารู้จริงทำไมไม่ส่งคำแนะนำไปให้รัฐบาล! ยิ่งรายการเกาะเสียงชนบท พวกพิธีกรเป็นตาชังขนาด ชาวบ้านจะพูดปัญหาให้ฟัง พวกเล่นไปตัดบทเฉยเลย หลายครั้งด้วย ชาวบ้านจนนั่งทำตาม้อย ๆ แบบโอ้ถ้าทำแบบนี้ก็อย่าเชิญฉันมาออกรายการจะดีกว่า

ก็ทำไปสิ ไม่ได้ห้าม :)

ก็ต้องถามว่า มีว. 5 4ss จริงหรือไม่ ของแพงจริงหรือไม่
ถ้าจริง แล้วจะว่าอะไรเขาครับ
แล้วเขาไม่ได้พูดแค่นั้นทั้ง ชม. หรอก เรื่องอื่นมีเยอะแยะ
อย่าไปเชื่อ เขาเล่าว่า ฟังเขามา ใครๆ ก็รู้ เลยครับ
youtube มีคลิปเยอะแยะ ไม่ดู แต่ไปเชื่อคนอื่นซะงั้น ^_^

ผู้ใช้ 2 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 2 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน