Jump to content

- - - - -

หิ้วเธอไปทิ้งซะ อย่าให้รกหูรกตาท่านนายกฯ

• Please log in to reply
64 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:57

เมื่อวานนายกฯ ลงพื้นที่กระบี่ เพื่อนผมที่เป็นเจ้าหน้าที่กู้ภัยอยู่ที่นั่นเล่าใน FB ว่า นายกฯ ไปกินข้าวที่ร้านอาหารร้านหนึ่ง เพื่อนและพรรคพวกกำลังส่งคนเจ็บไปโรงพยาบาลด้วยเส้นทางเดิม เหมือนทุกครั้งที่ผ่านมา พอมาถึงหน้าร้านอาหารร้านนั้น เจ้าหน้าที่ก็ไม่ให้ผ่าน ทั้งที่ห่างจากโรงพยาบาลแค่กิโลเมตรเดียว ก็เลยต้องเปลี่ยนเส้นทางที่ระยะทางไกลกว่านี้ครับ :angry: เจ้าหน้าที่ก็ทำเกินไปจริงๆ

เพื่อน(ของเพื่อนผม) อีกคนก็ว่ามาอย่างนี้ครับ (ขอเซ็นเซอร์เนื้อความบางส่วนครับ)

พี่อยู่ในเหตุการณ์ตั้งแต่ต้นจนจบ อยู่กันคนไข้ จยย.ล้มเอง ไปถึงที่เกิดเหตุ คนไข้สลบไปชั่วครู่ เป็นชาย 55 ปี ศีรษะแตกที่ท้ายทอย คิ้วซ้ายแตก 3 ซม. ถลอกโหนกแก้มซ้าย ขาซ้ายท่อนบนหักผิดรูปแผลเปิด นำขึ้น น.พยาบาล แจ้งโรงพยาบาลทราบผ่านศูนย์วิทยุ....... ช่วยเหลือคนไข้เป็นไปด้วยดีตามระบบ แต่พอนำคนไข้มาถึงแยกกองทุน ยังอีกไม่ถึง 1 กิโล ต้องหันหัวรถกลับ เลยแปลกใจถามคนขับ เอ็งกลับรถทำไหมวะ คนไข้ไม่ดีแล้วนะเว้ย พี่ตะโกนไป คนขับขับตะโกนกลับมา นายกกินข้าว ที่แยกซอย 2 ปิดถนน ให้กลับรถ ไปทางอื่น ต้องตีรถกลับไปเข้าทางร้านอาหารเจ้าพระยา เกือบ 3 กิโล กว่าจะได้นำคนเจ็บส่งโรงพยาบาล การจราจรถนนมหาราช ตอนนั้นไม่ต้องพูดถึง คับคั่งมาก รถติดคนเจ็บอาการหนักอยู่บนรถ นายกดัน ปิดถนนกินข้าว

ไร้สาระ ไม่มีเหตุผล ไม่มีใครเขาเชื่อหรอก
นอกจากพวกสิ้นคิด

จงกล้าที่จะใช้ปัญญาญาณของตนเอง  โดยปราศจากการชี้นำจากผู้อื่น(คานท์)

#52 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:58

[ไร้สาระ ไม่มีเหตุผล ไม่มีใครเขาเชื่อหรอก

อืม ถ้าเป็นอภิสิทธิ์ปิดถนนบ้าง ก็เชื่อสินะ

Edited by อู๋ ฮานามิ, 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:59.

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#53 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:59

เมื่อวานนายกฯ ลงพื้นที่กระบี่ เพื่อนผมที่เป็นเจ้าหน้าที่กู้ภัยอยู่ที่นั่นเล่าใน FB ว่า นายกฯ ไปกินข้าวที่ร้านอาหารร้านหนึ่ง เพื่อนและพรรคพวกกำลังส่งคนเจ็บไปโรงพยาบาลด้วยเส้นทางเดิม เหมือนทุกครั้งที่ผ่านมา พอมาถึงหน้าร้านอาหารร้านนั้น เจ้าหน้าที่ก็ไม่ให้ผ่าน ทั้งที่ห่างจากโรงพยาบาลแค่กิโลเมตรเดียว ก็เลยต้องเปลี่ยนเส้นทางที่ระยะทางไกลกว่านี้ครับ :angry: เจ้าหน้าที่ก็ทำเกินไปจริงๆ

เพื่อน(ของเพื่อนผม) อีกคนก็ว่ามาอย่างนี้ครับ (ขอเซ็นเซอร์เนื้อความบางส่วนครับ)

พี่อยู่ในเหตุการณ์ตั้งแต่ต้นจนจบ อยู่กันคนไข้ จยย.ล้มเอง ไปถึงที่เกิดเหตุ คนไข้สลบไปชั่วครู่ เป็นชาย 55 ปี ศีรษะแตกที่ท้ายทอย คิ้วซ้ายแตก 3 ซม. ถลอกโหนกแก้มซ้าย ขาซ้ายท่อนบนหักผิดรูปแผลเปิด นำขึ้น น.พยาบาล แจ้งโรงพยาบาลทราบผ่านศูนย์วิทยุ....... ช่วยเหลือคนไข้เป็นไปด้วยดีตามระบบ แต่พอนำคนไข้มาถึงแยกกองทุน ยังอีกไม่ถึง 1 กิโล ต้องหันหัวรถกลับ เลยแปลกใจถามคนขับ เอ็งกลับรถทำไหมวะ คนไข้ไม่ดีแล้วนะเว้ย พี่ตะโกนไป คนขับขับตะโกนกลับมา นายกกินข้าว ที่แยกซอย 2 ปิดถนน ให้กลับรถ ไปทางอื่น ต้องตีรถกลับไปเข้าทางร้านอาหารเจ้าพระยา เกือบ 3 กิโล กว่าจะได้นำคนเจ็บส่งโรงพยาบาล การจราจรถนนมหาราช ตอนนั้นไม่ต้องพูดถึง คับคั่งมาก รถติดคนเจ็บอาการหนักอยู่บนรถ นายกดัน ปิดถนนกินข้าว

ไร้สาระ ไม่มีเหตุผล ไม่มีใครเขาเชื่อหรอก

ถ้าเรื่องนี้เป็น มาร์ค แทน แล้วคนเล่าเป็น ตู่ ดอนยอ จะเชื่อไหม :lol: :lol: :lol:

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#54 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:01

อ้อ....ขออนุญาตปักป้าย

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#55 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:03

จะเชื่ออะไรมันต้องมีเหตุมีผล มีความน่าจะเป็น
ไม่งั้นจะถูกปั่นหัวอยู่ตลอด คิดเองไม่เป็น

จงกล้าที่จะใช้ปัญญาญาณของตนเอง  โดยปราศจากการชี้นำจากผู้อื่น(คานท์)

#56 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:05

จะเชื่ออะไรมันต้องมีเหตุมีผล มีความน่าจะเป็น
ไม่งั้นจะถูกปั่นหัวอยู่ตลอด คิดเองไม่เป็น

แล้วทุกวันนี้ที่เชื่อพวกแกนนำแดงหัวปักหัวปำ
แสดงว่าคิดเองเป็นงั้นสิคะ...คุณดอนยอ :D

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#57 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:07

แล้วทุกวันนี้ที่เชื่อพวกแกนนำแดงหัวปักหัวปำ
แสดงว่าคิดเองเป็นงั้นสิคะ...คุณดอนยอ :D

รู้ได้อย่างไงล่ะครับว่าผมหัวปักหัวปำ ไม่ไช่คิดเอาเองนะ :D

#58 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:08

แกนนำแดง คือ เหตุผล
คำพูดของแกนนำแดง คือ หลักฐาน
ใครๆก็รู้ :angry:

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#59 juemmy

juemmy

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:12

รู้ได้อย่างไงล่ะครับว่าผมหัวปักหัวปำ ไม่ไช่คิดเอาเองนะ :D

รู้จากการสื่อสารผ่านตัวอักษรของคุณดอนยอไงคะ
นั่นน่ะหลักฐานชั้นดีเลยค่ัะ :)

Edited by juemmy, 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:13.

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#60 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:50

คุยกับคนขายลอตเตอรี่ เขาบอกรัฐบาลนี้ ประท้วงอะไรไม่ได้ แกบอกที่จังหวัดเลยโดนยิงไป 3 ศพ
ประท้วงเรื่องสินค้าเกษตร จริงไม่จริงยังไง ใครมีข่าวนี้บ้าง ถ้าจริงก็นรกส่งมาเกิดละ อีหน้า คอ-นก-รีต

เป็นนายกไปนานๆนะ เพิ่มเป็น12ปี

จะเอาฮาไปถึงไหนครับ อย่างนี้เชิญยิ้มคงหมดอนาคต
รบ.ที่มันฆ่าจริงๆ ประท้วงไม่ได้ รบ.ดีแต่พูดโน้น 90กว่าศพเห็นๆ

ไม่เอาฮา เอามัน เอาจริง อยากให้อยู่นานๆจริง

#61 Ballbk

Ballbk

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:51

คำว่า "มีเหตุมีผล" มันหมายความว่ายังไง อธิบายหน่อยดิ

กุจะรอ ฮา ให้ขี้แตกเลย

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#62 Robin

Robin

ขาประจำ

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:52

นังโง่ มันไม่ชอบให้ใครมาถาม ขนาดมันเพ้อเจ้อคนเดียวยังมีหญ้าแพรก โผล่มา ถ้าถามก็ตายห่านสิวะ เพราะนั้นอย่าถาม เข้าใจ๋ :D

#63 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:02

คำว่า "มีเหตุมีผล" มันหมายความว่ายังไง อธิบายหน่อยดิ

ไปหา กาลามสูตร อ่านดูเพื่อประเทืองปัญญา

#64 Ballbk

Ballbk

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:14

ไปหา กาลามสูตร อ่านดูเพื่อประเทืองปัญญา

ไม่เอาอ่ะ ดูแผ่น AV ดีกว่า มีเยอะแยะ ให้เลือก

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#65 juemmy

juemmy

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:36

ไม่เอาอ่ะ ดูแผ่น AV ดีกว่า มีเยอะแยะ ให้เลือก

คุณดอนยอเป็นพวก ซตพ.ค่ะ..
ผมไม่เชื่อจนกว่าผมจะได้ดูแผ่น AVของคุณ :D

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน