Jump to content

- - - - -

จิ้งจกเปลี่ยนสี จัดเต็ม ตั้งข้อหา มาร์ค-เทือก สั่งฆ่าเสื้อแดง

• Please log in to reply
78 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:25

นายธาริต เพ็งดิษฐ์ อธิบดีกรมสอบสวนคดีพิเศษ (ดีเอสไอ) กล่าวภายหลังทราบคำตัดสินของศาลอาญา คดีนายพัน คำกอง อายุ 43 ปี คนขับแท็กซี่ชาวยโสธร เสียชีวิตบริเวณสำนักงานขายคอนโดไอดีโอ เสียชีวิต ในพฤษภาคม 2553 ว่า

กรณีนี้ ดีเอสไอ จะมีคำสั่งว่า ผู้ตายถูกกระสูนปืนของฝ่ายทหาร ซึ่งศาลได้มีคำสั่งผูกไว้ว่า เป็นการปฎิบัตามคำสั่งของศูนย์อำนวยการแก้ไขสถานการณ์ฉุกเฉิน (ศอฉ.) ดังนั้น จะมีการทำสำนวน 2 แนวทาง คือ 1.ทหารที่ยิงประชาชนตกเป็นผู้ต้องหา 2.ทหารคนดังกล่าวถูกกันเป็นพยาน เนื่องจากเป็นการกระทำผ่านคำสั่งของผู้บังคับบัญชา คือ นายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ นายกรัฐมนตรี ในขณะนั้น และนายสุเทพ เทือกสุบรรณ อดีตรองนายกรัฐมนตรี และอดีตผู้อำนวยการ ศอฉ. ซึ่งถูกดำเดินคดี ในข่ายฆ่าผู้อื่นโดยเจตนา ตามประมาลกฎหมายอาญามาตรา 288,289 และมาตรา 59 ซึ่งระบุว่า เป็นการกระทำที่มีเจตนาเล็งเห็นผลว่า มีผู้เสียชีวิตได้

นายธาริต กล่าวอีกว่า อย่างไรก็ตาม กฎหมายให้ผู้ที่ถูกกล่าวหา สามารถแก้ข้อกล่าวหาว่า เป็นการกระทำเพื่อป้องกันหรือระงับเหตุร้าย ซึ่งเรื่องนี้ จะไม่เป็นได้อยู่ที่ดุลยพินิจ ของดีเอสไอ ตำรวจ และอัยการ โดยเรื่องจะต้องส่งไปยังศาล เพื่อให้ดำเนินการต่อไปอย่างแน่นอน

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

#2 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:26

สม

ไม่ยอมปรองดองกับหน้าเหลี่ยม โดนธาริตจัดเต็มเลย :rolleyes:

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

#3 Charlie

Charlie

ขาประจำ

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:27

เป็นการยัดข้อหาตามใบสั้ง

Edited by Charlie, 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:09.

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#4 ชายน้ำ

ชายน้ำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:31

ทองแท้ไม่กลัวไฟ

ผมให้กำลังใจคุณอภิสิทธิ์และคุณสุเทพ

ส่วนคุณธาริตนั้น

รองเท้าที่เหยียบขี้หมามาแล้ว

#5 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:34

ธาริต ประกาศแบบคำรณวิทย์ไปเลยก็ได้นะ
เผื่อวันข้างหน้าฟ้าเปลี่ยนสี ธาริต จะได้ไม่ต้องกลืนน้ำลายตัวเอง
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#6 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:36

นายอภิสิทธิ์ ยังกล่าวถึงกรณีคำสั่งศาลอาญาที่ระบุว่าการเสียชีวิต ของนายพัน คำกอง คนขับแท็กซี่ระหว่างการเข้าควบคุมพื้นที่ของเจ้าหน้าที่เกิดจากการกระทำของเจ้าหน้าที่รัฐว่า ตนได้ติดตามข่าวอยู่ แต่ยังไม่เห็นคำสั่งของศาลฉบับเต็ม ซึ่งทั้งหมดเป็นไปตามกระบวนการยุติธรรม โดยจากขั้นตอนนี้จะส่งกลับไปยังพนักงานอัยการ และพนังงานสอบสวน ซึ่งต้องว่าไปตามกระบวนการ ส่วนกรณีที่นายธาริต เพ็งดิษฐ์ อธิบกรมสอบสวนคดีพิเศษ (ดีเอสไอ.) ออกมาระบุว่าจะดำเนินคดีในข้อหาฆาตกรรมนั้น ตนต้องถามว่า นายธาริตเห็นคำสั่งศาลครบถ้วนแล้วหรือยัง ซึ่งตนจะได้ดูการใช้อำนาจของฝ่ายต่างๆว่าเป็นไปตามกระบวนการหรือไม่ เพราะศาลก็ระบุว่า ศอฉ.มีคำสั่งให้เข้าไปควบคุมพื้นที่ คนละประเด็นกับการกล่าวหาว่ามีคำสั่งให้ไปฆ่าคน หรือ ทำให้เกิดความสูญเสีย จึงต้องดูสภาวะแวดล้อม พฤติกรรมต่างๆ ซึ่งเป็นหน้าที่ของพนังงานอัยการและพนักงานสอบสวน แต่ถ้าคนที่สอบสวนมีธงโดยไม่สะท้อนความจริงคงไม่ได้ และไม่สามารถนำคดีนี้ไปเป็นบรรทัดฐานกับกรณีอื่นๆว่าเป็นเรื่องฆาตกรรมได้ เนื่องจากแต่ละกรณีเอามาผูกโยงไม่ได้ เพราะเหตุการณ์ไม่ได้เกิดสถานที่เดียวกัน หรือเวลาเดียวกัน ซึ่งในกรณีของนายพัน ศาลระบุว่าการเสียชีวิตน่าจะเกิดจากช่วงที่มีการยิงรถตู้ ซึ่งจะนำไปใช้กับอีก30 กรณีที่ดีเอสไอ. ตั้งเรื่องคงไม่ได้

เมื่อถามว่าดีเอสไอ.กำลังทำสำนวนให้ไปสอดรับกับข้อกล่าวหาทางการเมืองต่อนายอภิสิทธิ์ และนายสุเทพ เทือกสุบรรณ ของฝ่ายคนเสื้อแดงหรือไม่ นายอภิสิทธิ์กล่าวว่าตนเห็นว่านายธาริตพูดตามที่ฝ่ายการเมืองฝ่ายโน้นพูดมาก่อนหน้านี้ ตนก็ข้องใจอยู่ว่าเป็นการชี้นำหรือไม่ ทั้งนี้ตนก็จะดูหนทางที่จะรักษาสิทธิ์ตามกฏหมาย เพราะทุกคนต้องอยู่ภายใต้กระบวนการยุติธรรม ซึ่งตนจะดูว่าการดำเนินการต่อจากนี้ไปมีการให้ความเป็นธรรมกับทุกฝ่ายหรือไม่ ส่วนจะมีการนำเรื่องนี้ไปขยายผลหรือไม่นั้น ตนก็คิดว่ากลุ่มที่มีผลประโยชน์ทางการเมืองคงพยายามที่จะนำไปขยายผล แต่จะยิ่งเป็นปัญหาว่าสุดท้ายก็ยังไม่พยายามที่จะค้นหาความจริงเพื่อนำไปสู่ความปรองดอง แต่ยังพยายามที่จะสร้างเงื่อนไขความขัดแย้ง

สายตรงภาคสนาม

#7 JUR1ST

JUR1ST

ขาประจำ

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:36

ถ้าอย่างนั้นต้องลากธาริตมาด้วยในฐานะผู้สนับสนุนให้กระทำความผิด เพราะตอนนั้นนั่งหัวหลิมอยู่ใน ศอฉ. ด้วย

อ้อ เรียกทหารระดับผู้บังคับบัญชามาเป็นตัวการร่วมกระทำความผิดด้วยนะธาริต กล้าหรือเปล่า

#8 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:37

อย่าได้มัวอายอยู่เลย
พี่แจ๊ดก็ได้ทำให้เป็นที่ประจักษ์แล้ว
ว่าการแทงกั๊กไม่เกิดประโยชน์อะไร
จัดเต็มๆดีกว่านะ

#9 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:42

ถ้าอย่างนั้นต้องลากธาริตมาด้วยในฐานะผู้สนับสนุนให้กระทำความผิด เพราะตอนนั้นนั่งหัวหลิมอยู่ใน ศอฉ. ด้วย

อ้อ เรียกทหารระดับผู้บังคับบัญชามาเป็นตัวการร่วมกระทำความผิดด้วยนะธาริต กล้าหรือเปล่า

มันทำให้เห็นว่า ความสับปลับของคนเป็นอย่างไร ชัดเจน
ทำทุกอย่างเพื่อความอยู่รอดของตนเอง

Edited by Sujinno, 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:43.

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#10 JUR1ST

JUR1ST

ขาประจำ

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:47

มันทำให้เห็นว่า ความสับปลับของคนเป็นอย่างไร ชัดเจน
ทำทุกอย่างเพื่อความอยู่รอดของตนเอง

นอกจากนี้ผมยังคิดว่าเหตุการณ์นี้เป็นการพิสูจน์คุณค่าของความเป็นมนุษย์ได้อย่างชัดเจน ระหว่างฝ่ายหนึ่งที่หนีคดีไม่ยอมขึ้นศาลแถมระดมหมาหมู่มาสร้างความปั่นป่วนให้ประเทศชาติ แต่อีกฝ่ายยอมรับการพิสูจน์ตามกระบวนการยุติธรรมโดยไม่คิดหนีไปไหน

#11 Charlie

Charlie

ขาประจำ

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:47

ธาริตคนมีปม ต้องทำงานเหมือนหมารับใช้ มันและเมียทำผิดกฎหมายซะเอง เลยกลัวจะโดนเล่นจนต้องทำทุกอย่างเพื่อไม่ให้ความชั่วตัวเองเปิดเผย

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#12 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:18

ขอให้ท่านมาร์คไปหากีฬาดูที่ต่างประเทศ แล้วไม่ต้องกลับเข้าไทยครับ ไม่ต้องรอแก้ข้อกล่าวหา ค่อยโฟนอินมาบอกประชาชนว่าโดนกลั่นแกล้งทางการเมือง ... รับรองพี่น้องเสื้อแดงจะหันมาชื่นชมท่านแน่นอน :wub:
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#13 conservative

conservative

ขาประจำ

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:21

คำว่า ศักดิ์ศรี มันหายไปไหนหมดแล้ว คุณธาริต

#14 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:21

ประเมินใหม่ให้ดี ดีกว่ามั้ยธาริต ถ้าคิดว่ารอบหน้าเผาไทยจะได้เป็นรัฐบาลอีก ^_^
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#15 Robin

Robin

ขาประจำ

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:32

เอาเลยครับ ถ้าศาลตัดสินว่าผิด มาร์คกับเทือก เข้าคุกไปเลยครับ อย่าเอาแบบไอ้เหลี่ยมไอ้ขี้ขลาดตาขาว แล้วคุณออกจากคุกเมื่อไรผมก็จะเลือกคุณอีก ไม่ต้องไปปรองดองกับไอ้พวกควาย

#16 PriFa

PriFa

ขาประจำ

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:32

พูดไม่ออก บอกไม่ถูก

ได้แต่ ...................เฮ้อ

#17 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:33

ประเมินใหม่ให้ดี ดีกว่ามั้ยธาริต ถ้าคิดว่ารอบหน้าเผาไทยจะได้เป็นรัฐบาลอีก ^_^

คนแบบนี้หมดราคาที่จะเอามาใช้งานแล้วค่ะ -_-

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#18 zeus

zeus

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:37

แล้วทหารที่ตายล่ะไปถึงไหนแล้ว

#19 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:40

เคารพการตัดสินใจของศาลครับ

ก็ว่ากันไปตามกระบวนการยุติธรรม

อย่าไป เอาอย่าง สิ่งมีชีวิตบางจำพวก

ที่เรียกตัวเองว่าประชาธิปไตยเสียงส่วนใหญ่ :( :( :(

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#20 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:45

โสน้าหน้า อ่อ ศอฉ มีใครบ้างหว่า คุ้น ๆ ว่ามีการโอนอำนาจจากนายกแล้วนี่ เมพเมือกรับเต็ม ๆ อีกแล้ว :lol: :lol: :lol:

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#21 TH_BorderBoy

TH_BorderBoy

สมาชิกใหม่มาก

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:48

เปลี่ยนสีจริงๆ

ศักดิ์ศรีไม่มีกันแล้ว
ข้าวของแค่ขึ้นราคา อย่าเรียกว่าของแพง เดี๋ยวเสื้อแดงเขาเคืองเอา

#22 อึ่งอ่างไชโย

อึ่งอ่างไชโย

ขาประจำ

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:49

ถ้าธาริตได้รับใบสั่งมาจริง ควรที่จะบอกว่าไม่เอาใบสั่งได้มั้ย แล้วก็ยื่นให้ไป 200 รับรองไม่ได้ใบสั่ง

#23 Titan

Titan

น้องเก่า

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:34

เช่นนี้ก็ .... จิ้งจกเปลี่ยนสี กะหรี่เปลี่ยนซ่อง ....

#24 มาหยารัศมี

มาหยารัศมี

ขาประจำ

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:48

นอกจากนี้ผมยังคิดว่าเหตุการณ์นี้เป็นการพิสูจน์คุณค่าของความเป็นมนุษย์ได้อย่างชัดเจน ระหว่างฝ่ายหนึ่งที่หนีคดีไม่ยอมขึ้นศาลแถมระดมหมาหมู่มาสร้างความปั่นป่วนให้ประเทศชาติ แต่อีกฝ่ายยอมรับการพิสูจน์ตามกระบวนการยุติธรรมโดยไม่คิดหนีไปไหน

ธาริต เวลานอน คุณหลับอย่างเป็นสุขมั๊ย
คงมีความสุขมากนะที่ได้ทำ

#25 ก๊องส์ไข่กวน

ก๊องส์ไข่กวน

ขาประจำ

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:58

มาร์คติดคุกแน่เลย
ยอมเอี่ยแม้วแกเถอะ

#26 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:00

โป๊กเกอร์เกมส์นี้ใครหมอบก่อนแพ้ทันที

แต่ถ้าสู้จนถึงไพ่ใบสุดท้ายอีกฝ่ายหมดตัวแน่ๆ

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#27 ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ขาประจำ

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:03

ผมขอแนะนำให้ธาริตนำขึ้นศาลโลกด้วยนะครับ
จะได้รู้ดำรู้แดงไปเลย

#28 ypk

ypk

ขาประจำ

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:06

เหอ เหอ เหอ ธาริตนี่ ข่าวเขาว่าเคยเป็นอัยการมาก่อนไม่ใช่รึ ?
ทำไมดูมันพูดเรื่องกฎหมายเหมือนคนไม่ได้เรียนกฎหมายอะไรเลยว้า
555555

มันรู้แล้วเหรอ ว่าใครเป็นคนยิงถึงบอกว่าจะกันไว้เป็นพยาน

ทหารยิง เป็นการทำผ่านคำสั่งผู้บังคับบัญชา คืออภิสิทธิ์ สุเทพ เป็นเจตนาฆ่า
มันตัดสินแทนศาลไปแล้วนะนั่น

มันเรียนกฎหมายมาจากไหนวะ ถ้าไม่บอกว่าชื่อธาริตนี่ นึกว่าจ่าประสิทธิ์พูดนะเนี่ยะ
จากคำให้สัมภาษณ์ของไอ้นี่ ปชป ควรฟ้อง 157 ได้แล้ว เพราะมันส่อเจตนาปฏิบัติ
หน้าที่มิชอบแล้ว 5555555555555555555

#29 nnnn43

nnnn43

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:06

สม

ไม่ยอมปรองดองกับหน้าเหลี่ยม โดนธาริตจัดเต็มเลย :rolleyes:

ธาริตเป็น 1 คณะกรรมการ ศอฉ ด้วยนะ :lol:
ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#30 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:07

คำว่า ศักดิ์ศรี มันหายไปไหนหมดแล้ว คุณธาริต

ขออนุญาตบอกว่า ศักดิ์ศรี มันไม่ได้หายไปไหนหรอกครับ

แต่ธาริต มันไม่มีศักดิ์ศรี ต่างหากครับ

#31 ryukendo

ryukendo

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:10

ถ้าเป็นท่านเทพเจ้าทักกี้.....ป่านนี้มันฟ้องกลับเรียกค่าเสียหายเป็นพันๆล้านไปแล้ว -_-
บ้านเมืองไม่ใช่ของเล่นที่จะทำพังแล้วร้องไห้ขออันใหม่

#32 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:18

555

ถ้าอัยการสั่งฟ้อง..คงฮาน่าดู...

ตอนขึ้นศาล เทพเทือก คงให้การว่า ท่านเปลี่ยนสี นี่แหละ ยุให้ปราบตลอดเวลา..

:lol:

#33 esamso

esamso

ขาประจำ

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:20

แค่ตั้งข้อหา ศาลจะรับฟ้องป่าว อีกเรื่องนึง

#34 butadad

butadad

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:22

ก็เอาเลย ผิด ก็ติดคุก ไม่เห็นยากเลย
แต่ไอ้ประเภทหนีคุกมาเห่า พี่ตำรวจ อัยการเอย กต เอย ช่วยลากมาเข้าคุกก็ดีนะ อย่าหลายมาตรฐาน

#35 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:27

ขอเสนอให้ย้ายธาริตพ้นจาก DSI ครับ เนื่องจากเป็นผู้มีส่วนได้ส่วนเสียในคดีนี้

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#36 TH_BorderBoy

TH_BorderBoy

สมาชิกใหม่มาก

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:29

เรื่องคุก คงไม่มีแน่นอน แต่ให้ยอมรับ
พรบ.ปรองดองหน่ะไม่แน่ หมากเกมนี้
พวกมันวางไว้แบบนี้ ...บีบ บี้ มาร์คกะ
เทพเทือกให้ถึงตาจน ไล่ขุนให้จนแล้ว
ล้มกระดานใหม่..
ข้าวของแค่ขึ้นราคา อย่าเรียกว่าของแพง เดี๋ยวเสื้อแดงเขาเคืองเอา

#37 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:29

555

ถ้าอัยการสั่งฟ้อง..คงฮาน่าดู...

ตอนขึ้นศาล เทพเทือก คงให้การว่า ท่านเปลี่ยนสี นี่แหละ ยุให้ปราบตลอดเวลา..

อย่าเพิ่งไปถึงอัยการเลยครับ มาดูซิว่านายธาริตจะตั้งข้อหาฟ้องตัวเองรึเปล่า เพราะเป็น 1 ใน ศอฉ ด้วย ถ้าเอาตัวเองรอด คงได้โดน 157 ก่อนเป็นแน่

#38 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:30

ขอเสนอให้ย้ายธาริตพ้นจาก DSI ครับ เนื่องจากเป็นผู้มีส่วนได้ส่วนเสียในคดีนี้

เอาธาริต เป็นพยานไม่หนุกกว่าเหรอครับ...

#39 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:30

เรื่องคุก คงไม่มีแน่นอน แต่ให้ยอมรับ
พรบ.ปรองดองหน่ะไม่แน่ หมากเกมนี้
พวกมันวางไว้แบบนี้ ...บีบ บี้ มาร์คกะ
เทพเทือกให้ถึงตาจน ไล่ขุนให้จนแล้ว
ล้มกระดานใหม่..

มาร์ครอดนะครับ เพราะไม่ได้เป็นหนึ่งใน ศอฉ :lol: :lol: :lol:
แต่ธาริตนี่สิจะรอดรึเปล่า

#40 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:31

ถ้าตำรวจวิสามัญคนร้ายแล้วเจ้านายต้องผิด

สงสัยต้องเปลี่ยน ผบ.ตร.ทุกวัน

#41 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:33

เอาธาริต เป็นพยานไม่หนุกกว่าเหรอครับ...

เป็นพยานแล้วจะมาทำคดีได้อย่างไรครับ ต้องย้ายออกจาก DSI ก่อน เดี๋ยวจะเข้าไปยุ่งกับพยานหลักฐานทำให้เสียรูปคดีได้ :lol: :lol: :lol:

#42 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:40

เปลี่ยนสีจริงๆ

ศักดิ์ศรีไม่มีกันแล้ว

ทุกวันนี้ผมก็คิดว่าตำรวจก็เป็นอย่างนี้ล่ะครับ

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#43 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:01

ผมเชื่อตามหลักของกฎหมายว่า
ผู้ออกคำสั่งมิได้ออกคำสั่งบ้าๆบอๆ
ออกคำสั่งโดยมีกฎหมายรองรับ และเปิดเผย

ที่ทำอยู่ทุกวันนี้
พยามจะลากขวาไปซ้าย
ลากอุจจาระไปปะทะอาจม

ไม่ได้ใช้บรรทัดฐานของกฎหมายเบื้องต้นกันเลย
อย่างเช่นคำสั่งศาลวันนี้
มันจะตั้งข้อหาใหม่ว่าฆาตรกรรม(ทั้งๆที่ทำตามกม.ในขณะนั้น)

อีกกี่ชาติจึงปรองดองกันได้
นอกจากไอ้นรกตัวนั้นจะตายห่านซะก่อน
โน่น..ผบ.ชน.นัดม็อบตำรวจ
มาจากการพยักหน้าของรัดถะบานเฮงซวยทั้งนั้น

ผมเชื่อกฎแห่งกรรม
แต่บางที มันมาช้าจริงๆว่ะ
อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#44 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:08

ฟ้องกลับเลยครับ

เสื้อแดงปล้นปืนทหารไปด้วย รู้ได้อย่างไรว่าเป็นกระสุนที่ทหารยิง ไม่ใช่จากคนเสื้อแดงที่เอาปืนทหารไปครับ

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#45 zeus

zeus

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:11

http://www.pantip.co.../P12666139.html

เวลาเปลี่ยน อะไรก็เปลี่ยน

พอมาอ่านประวัติดู มิน่าล่ะ

http://th.wikipedia....ธาริต_เพ็งดิษฐ์

Edited by zeus, 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:13.

#46 pop2518

pop2518

ขาประจำ

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:05

คดีนี้ยังอีกยาวครับ ตั้ง 98 ศพ พึ่งจะตัดสิน ศพแรก เหลืออีกเพียบ จะตัดสินแต่ศพ นปช ก็ไม่ได้ซะด้วย ต้องรอสรุปหมด 98 ศพ แหละครับ ถ้าเฉลี่ยน ศพ ละ ปี ก็ 98 ปี ครับ คดีนี้ เป็นผมจะไม่กังวลไรเลยครับ สบาย ไปจนชาติหน้านู่น

#47 osamu

osamu

ขาประจำ

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:31

ถ้าจะสั่งยิง ยิงไอ้พวกบนเวทีจะง่ายกว่าหรือเปล่า

#48 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:39

ผมเชื่อหมดใจว่าวันหนึ่งฟ้าจะพลิก

และคนอย่างคำรณวิทย์กับธาริต จะได้รับผลอย่างเจ็บแสบที่สุด

สำหรับใครที่ท้อเรื่องกฎแห่งกรรม อย่าลืมนะครับว่าจุดจบทรราชย์ในบ้านเมืองเราเป็นอย่างไร

ขนาดจอมพลสฤษดิ์ที่ว่าดีครึ่งเลวครึ่ง สมบัติที่ทิ้งไว้ก็กลายเป็นปัญหาคาราคาซังทำวงศ์ตระกูลแตกสาแหรกขาดกันหมด นั่นน่ะเบาแล้วนะ
ดูจอมพลถนอม จอมพลประภาสสิ
ดูอดีตนายกที่เสียชีวิตไปก็ได้

ผมถึงไม่เชื่อว่าข้าราชการขายวิญญาณอย่าง 2 ตัวนี้จะจบดี

และผมก็เชื่อว่าคุณอภิสิทธิ์กับคุณสุเทพรอด
gladiator 1.jpg

#49 ธงไชยคนเขียนโพย

ธงไชยคนเขียนโพย

ขาประจำ

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:53

มาร์คใจร้าย ไม่ยอมรับ พรบ.นิรโทษกรรม

แล้วไอ้เหลี่ยมจะพ้นโทษได้ไง

ใครอยู่เบื้องหลังการอุ้มฆ่าเอกยุทธ์ อัญชัญบุตร

#50 ant

ant

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:59

คนดี คนหยาม ฟ้าไม่หยาม
คนดุ คนกลัว ฟ้าไม่กลัว

ให้กำลังใจอดีตนายก อภิสิทธิ์ ครับ
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน