Jump to content

- - - - -

มีสัญญาณอะไรไหมเอา "ตำรวจ" มาเป็นปลัดกระทรวงคมนาคม

• Please log in to reply
28 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:11

แล้วรองปลัดฯ แต่ละท่านหรือ อธิบดีแต่ละกรมฯ ไม่มีศักยภาพ
ข้าราชการของกระทรวงฯ จะยินดี หรือยินร้ายกันละทีนี้

Attached Images

#2 bonnerr

bonnerr

ขาประจำ

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:14

สมัยนี้ ตำรวจครองประเทศ เป็นได้ทุกอย่าง

#3 TH_BorderBoy

TH_BorderBoy

สมาชิกใหม่มาก

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:15

เอาตำรวจไปเป็นใหญ่ทุกแห่งแหล่ะ

สำนักงานสลากฯ ก็ใช่
มีอีกเยอะแยะ
ข้าวของแค่ขึ้นราคา อย่าเรียกว่าของแพง เดี๋ยวเสื้อแดงเขาเคืองเอา

#4 winwin191

winwin191

ขาประจำ

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:20

ยุครัฐตำรวจ พูดตรงๆมันสั่นครับและจะมีอันเป็นไปตลอด
คนเก่งเป็นง่าย คนดีเป็นยาก

#5 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:25

เขาทำได้ทุกอย่างแหละ.
รัฐบาลนี้ มีอิทธิพล+มีอันธพาล.
รัฐบาลไหนมี 2 อย่างนี้...สบาย...

#6 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:27

ไม่เอา พลตำรวจเอก พี่เขยแม้ว ไปนั่งคุม กลาโหม บ้างล่ะ?
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#7 กรรมกรไอที

กรรมกรไอที

ขาประจำ

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:36

ได้ยินข่าวมา ย้ำว่า ได้ยินข่าวมา

กราบแทบท้าว นักโทษ เลยล่ะ

หนักกว่า บิ๊ก แจ๊ส ซะอีก

#8 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:40

ได้ยินข่าวมา ย้ำว่า ได้ยินข่าวมา

งั้นไม่รู้จะขึ้นป้าย (พี่..มีแต่ให้) แบบนายตำรวจ ที่เป็นกุ๊ยแบบนั้นไหมละเนี้ย 5555

#9 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:42

<_< เอามาโบกงบผ่าไฟแดงให้แมร่งไป ว5 กันล่ะมั้ง...เฮ้ออออ
:) Sometime...Sun shine through the rain...

#10 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:42

ไม่เอา พลตำรวจเอก พี่เขยแม้ว ไปนั่งคุม กลาโหม บ้างล่ะ?

ผมว่าตำแหน่งที่พี่เมียจะได้ไปนั่ง

น่าจะเป็นตำแหน่ง ของ เป็ดเหลิม

เพราะมันเริ่มออกแนวกั๊กแล้วตอนนี้ ;) ;)

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#11 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:54

ไม่แปลกใจ เด๋วจะมีตามมาอีกเป็นโขยง นี่แค่เริ่มต้นเป็นผลจากที่ยกฝูงไปอวยพรวันเกิดให้นักโทษ

คิดว่าจะมีให้เห็นอีกต่อเนื่อง อันธพาลมันเยอะ

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#12 JUR1ST

JUR1ST

ขาประจำ

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:31

ผมคิดว่าคนที่ คค. เขาก็คงเซ็งเป็นแถวๆ แหละ

#13 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:50

แล้วรองปลัดฯ แต่ละท่านหรือ อธิบดีแต่ละกรมฯ ไม่มีศักยภาพ
ข้าราชการของกระทรวงฯ จะยินดี หรือยินร้ายกันละทีนี้

ตามใจท่าน

อยากย้ายตามอำนาจแบบอำมาตย์ที่ตัวเองมี อย่างเราอยู่ก.มหาดไทย ไม่แน่อาจโดนคำสั่งไปอยู่ ก.ต่างประเทศก็ได้

ก็รู้อยู่ว่า คณะ รัฐบวมเรา มีใครที่ไหนฉลาดสักคน นอกจากเก่งเรื่องแกมโกง

#14 sun

sun

ขาประจำ

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:28

ตะกวดเมืองสารขัณฑ์เป็นได้ทุกอย่าง ความรู้ความสามารถระดับเทพ

ดีนะยังไม่ตั้งเป็นเจ้าอาวาส ไม่เเน่อีกหน่อยอาจมีก็ได้

สงสารข้าราชการกระทรวงคมนาคม เเต่ก็ทำอะไรไม่ได้ได้เเต่ก้มหัวเท่านั้น

เเนะนำขรก.วางยาเลยเอาเเบบยกเดียวจอดไม่เเจว

#15 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:21

กำลังตั้ง โต๊ะสำรับ กับข้าวใหญ่
ฉลองชัย ได้ครองเมือง เฟื่องฟูยิ่ง
ชงกันเอง กินกันเอง ครื้นเครงจริง
ไทยจมดิ่ง ล้มละลาย ฉิบหายชัวร์

#16 mongdoodee

mongdoodee

ขาประจำ

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:32

รอเกษียณก่อน ต้นเดือนหน้า ไม่นานเกินรอ

#17 มาหยารัศมี

มาหยารัศมี

ขาประจำ

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:45

โห อึ้งเลย

#18 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:55

สมัยนี้ ตำรวจครองประเทศ เป็นได้ทุกอย่าง

ขอค้านครับ :angry:

ตำรวจสมัยนี้เป็นไม่ได้อย่างนึง.............คือ.......................เป็นที่พึ่งของประชาชนครับ :angry:

#19 ID007

ID007

ขาประจำ

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:06

โอ้แม่เจ้า เอาคนขับแท๊กซี่ มาเป็นผู้ช่วยรัฐมนตรี เอาแม่ค้า แกนนำควายแดงเป็นกรรมการการบินไทย ยังไม่พอ

นี่เอาตำรวจไปเป็น ปลัดคมนาคม เหตุผล จะได้ไปแก้ปัญหาจราจร

ยังงี๊ช่วยจัดดรีมทีม แบบว่าขอ

คนเชียร์แขก อาบอบนวดมาเป็น รมต ต่างประเทศ
อาเจ๊ขายปลา มาคุมพาณิชย์
หลงจู้โรงรับจำนำ มาคุมคลัง

แล้วสุดท้าย ตำแหน่งนายก ขอเป็น พริตตี้สาวๆ อึ๋มๆ นมใหญ่ๆ พูดจารู้เรื่อง ก็พอแระ เบื่ออิแก่ หน้าโง่เต็มทน

#20 เด็กปากดี

เด็กปากดี

I am Royalist

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 07:15

ผมชอบนะครับ โยกย้ายข้ามห้วยแบบนี้ โดยส่วนตัวครอบครัวผมกับครอบครัวท่านวิเชียร หรือลุงน้อย ก็พอรู้จักมักคุ้นกัน เท่าที่ทราบท่านก็ถือว่าเป็นนายตำรวจน้ำดีเลยหล่ะ ส่วนเบื้องลึกเบื้องหลังจะพยามไปล้วงลับตับแตกมาให้ต่อไป

แต่สำหรับผม การโยกข้ามห้วยเช่นนี้ ถือว่าเป็นการถอยหลังเวลาของรัฐบาล เพราะข้ามหน้าข้ามตาข้าราชการลูกหม้อเก่าของคมนาคม สร้างรอยแตก รอยร้างลึกระหว่างข้าราชการประจำและการเมือง ตอกย้ำของความไรสมรรถภาพในการบริหารราชการ ไม่นานก็คงจะถึงจุดจบครับ ผมเชื่อเช่นนั้น มีใครจะให้ย้ายอีกก็ย้ายซะนะครับ ยังมีอีกหลายกระทรวงเลยเอาให้หมด
สจฺ จํ เว อมตา วาจา คำสัตย์แลเป็นวาจาไม่ตาย

#21 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:16

ตักขี้กำลังขุดกับดัก ..เพื่อดักตัวเอง

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#22 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:22

ด้วยสติที่ยังสมบูรณ์ เชื่อครับ
สัก20ปีก่อน พตอ.ตัวหนึ่ง มีเมียสวย เอาเมียไปแลกยศพล.ต.ต.
หลังผู้ให้ตำแหน่งหมดอำนาจ ไอ้ตัวนั้นถูกไปนั่งที่ๆไม่มีอำนาจอะไร ครอง
ยศพล.อัปรีย์ จนเกษียณ

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#23 เชียร์คนดี

เชียร์คนดี

ขาประจำ

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:14

เพราะ น้อย ยอมลุกจาก ผบ.ตร.แต่โดยดี เพื่อให้ อ๊อป ได้ครองเป็นเกียรติ 1 ปี
แม้วอ้อจึงตอบแทนให้ ไม่รู้ว่า น้อย จะมองหน้าใครได้เต็มตา ที่ คมนาคม
แต่..คนที่ไม่มีเครื่องมือวัดศักดิ์ศรีตัวเอง คงอยู่ไปได้เรื่อยๆ และกลายเป็นผงธุลีไร้ค่าในกาลต่อไป

"ทำดี(ผู้อื่น)เห็นผลช้า"

#24 18Bottle

18Bottle

ขาประจำ

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:26

ด้วยสติที่ยังสมบูรณ์ เชื่อครับ
สัก20ปีก่อน พตอ.ตัวหนึ่ง มีเมียสวย เอาเมียไปแลกยศพล.ต.ต.
หลังผู้ให้ตำแหน่งหมดอำนาจ ไอ้ตัวนั้นถูกไปนั่งที่ๆไม่มีอำนาจอะไร ครอง
ยศพล.อัปรีย์ จนเกษียณ

อยากทราบเรื่องราวครับ หรือหลังไมค์ก็ได้ครับ

#25 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:42

น้ำเดือด รอใครมาปิดฝา

#26 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:08

สิ่งที่น่าจับตาของงานงบประมาณปี 2556 ที่จะเปิดประมูลของกระทรวงคมนาคม
และเตรียมการปรับเปลี่ยน รมว.กระทรวงคมนาคมที่จะมีเร็วๆนี้อีกด้วย
ยกเป็นน้ำจิ้มเล็กๆ นะครับ
โครงพัฒนาขั้นพื้นฐานการขนส่งระยะยาวจำนวน 55 โครงการผูกผันตั้งแต่ปี 2556-2563 งบลงทุนสูงถึง 1.9 ล้านล้านบาท
รถไฟฟ้าความเร็วสูง งบอีก 4 แสนล้านบาท
เอาแค่เนี้ยก่อนจะต้องให้เรียบร้อยภายในสิ้นปี 2555
จะเรียกว่าข้าราชการกระทรวงฯ ไม่มีขีดความสามารถดี
หรือจะบอกเป็นนัยๆ ว่าเอ๊ย..ทุกคนหลีกไป....55555

#27 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:02

RARA ว่าได้ใกล้เคียง เหลิมก็โกรธ ไม่ได้ด้วย
เพราะ.อนาคต.การเมืองของเหลิม ไม่ได้เกาะ--
ชายกระโปรง ( ก็จบ ) ตอนนี้คิดว่าเหลิมน้ำท่วมปาก
คอยดูกัน ไม่นานเกินรอ ...

#28 Nong

Nong

ขาประจำ

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:16

ก็แค่ต้องการทำทางในการงาบงบให้มันราบรื่น -_-

#29 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:18

เพราะ น้อย ยอมลุกจาก ผบ.ตร.แต่โดยดี เพื่อให้ อ๊อป ได้ครองเป็นเกียรติ 1 ปี
แม้วอ้อจึงตอบแทนให้ ไม่รู้ว่า น้อย จะมองหน้าใครได้เต็มตา ที่ คมนาคม
แต่..คนที่ไม่มีเครื่องมือวัดศักดิ์ศรีตัวเอง คงอยู่ไปได้เรื่อยๆ และกลายเป็นผงธุลีไร้ค่าในกาลต่อไป

ความน่าจะเป็น เป็นเช่นนั้น
ตอนถูกโยก ไม่มีแอะสักคำ ทุกคนเห็นว่าไม่มีศักดิ์ศรี
ยอมให้บักเหลิมโขกเอาๆ
เหตุเพราะบ่อนมั๊ง
เดี๋ยวนี้บ่อนก็ยังเต็ม มันบอกไม่มี
เป็นการบำเหน็จที่ผิดฝาผิดช่อง ควรให้กลับไปเป็นผบ.ตร.(ซึ่งได้ตั้งพล.ต.อ.อดุลย์ไปแล้ว)
หลังจากที่ปฏิบัติตามคำสั่งดันให้เพรียวพันธุ์ดำรงตำแหน่งสำเร็จ

ข้อสังเกตุ
มีอีกคนหนึ่งที่ได้เป็นปลัดกระทรวงศึกษา
คุณพนิตา กำภู ณ อยุธยา
ถูกดีดมาจากปลัดกระทรวงพัฒนาฯ
ส.ส.น้องชายโวยวายใหญ่โต
เธอถูกสอบสวนด้วย

ท่าเรื่องจะเงียบ
ดีนะ จะเอาใครไปไหนก็ได้
ความเหมาะสมมีหรือไม่ นั่นอีกเรื่อง
ใครยอมเราอยู่ ใครขวางเราตาย
ภาษิตจีนตอนเปลี่ยนแผ่นดิน ตอนนี้ใช้ในเมืองเราเต็มๆ
อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน