Jump to content

- - - - -

มือปราบหูดำ เตรียมลง รองผู้ว่า กทม พรรคแมงสาป ชัว

• Please log in to reply
27 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 หมูอวกาศ

หมูอวกาศ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:07

วันศุกร์ ที่ 21 กันยายน พ.ศ. 2555, 17.56 น.

tags : ร.ต.อ.เฉลิม อยู่บำรุง, รองนายกฯ, มือปราบหูดำ, ผู้ว่าฯกทม., พล.ต.ต.วิชัย สังข์ประไพ, ลาออก

ร.ต.อ.เฉลิม อยู่บำรุง รองนายกรัฐมนตรี ให้สัมภาษณ์เมื่อวันที่ 21 ก.ย.ถึงกรณีพล.ต.ต.วิชัย สังข์ประไพ รองจเรตำรวจ (สบ7) ยื่นหนังสือลาออกจากราชการ หลังคณะกรรมการป้องกันและปราบปรามการทุจริตแห่งชาติ (ป.ป.ช.) ชี้มูลความผิดใช้อำนาจในตำแหน่งเมื่อครั้งดำรงตำแหน่งผู้บังคับการตำรวจนครบาล 1 บังคับผู้ต้องหาการพนันใช้หนี้พนันว่า ตนไม่ทราบ แต่จะออกทำไมอายุยังน้อย แต่จากการที่ ป.ป.ช.ชี้มูล ก็ยังสามารถสู้คดีได้ แม้จะมีเช็คเป็นหลักฐาน จะรีบลาออกทำไมยังหนุ่ม ยังแน่น
ผู้สื่อข่าวถามว่า เกี่ยวข้องกับเรื่องการเมืองหรือไม่ ร.ต.อ.เฉลิม กล่าวว่า ไม่มี
“แต่เท่าที่ผมได้ข่าวทางลึก เขาเตรียมตัวลงรองผู้ว่าฯ กทม.กับพรรคการเมืองพรรคหนึ่ง ไม่ใช่พรรครัฐบาล ผมได้ข่าวชิงลึกแบบนั้น ไม่ได้มีอะไรไปบีบเขาหรอก”ร.ต.อ.เฉลิม กล่าว
เมื่อถามว่า เป็นพรรคการเมืองเก่าแก่หรือไม่ที่เป็นฝ่ายตรงข้ามรัฐบาลใช่หรือมไม่ พล.ต.ต.วิชัย จะไปลงสมัคร รองผู้ว่าฯ กทม. ร.ต.อ.เฉลิม กล่าวว่า ถ้าเป็นพรรคเก่าแก่จะแพ้ซ้ำซากเหรอ
ถามต่อว่า มองว่าหากพล.ต.ต.วิชัย ลงสมัครจริงจะได้รับการตอบรับจากคน กทม.หรือไม่ ร.ต.อ.เฉลิม กล่าวว่า เขาเป็นคนมีพวกนะ มือปราบหูดำ ตนชอบเขามานาน

#2 soco

soco

เมพ

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:10

ไอ้เหลิม ปากเสีย

มั่วแหลก

หากมึงรู้จักไอ้ปื้ด นั่นละ กรูจะเชื่อมัน
รักใครชอบใครก็เรื่องของเราแต่เราก็ไม่เป็นขี้ข้าโจร

#3 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:11

2

Edited by อิไซกูนิ, 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:11.

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#4 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:30

เชื่อไอ้เหลิมออกลูกเป็นคน
แต่ here แบบลูกมัน

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#5 IndyDekDee

IndyDekDee

ขาประจำ

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:36

ท่านครับ..เขตบ้านท่าน เอาแค่เขตบ้านท่านนะครับ "ลูกท่าน" ที่จำตัวท่านไม่ได้ หรือแม้กระทั่ง "ตัวท่าน" ชาวบ้าน เขายังเลือกท่านอยู่หรือปล่าวครับ?
"ป.ช.ป ถึงแพ้ก็ยังได้ชื่อว่าสู้" แต่สำหรับท่านเขาเรียก "ไม่มีปัญญาสู้"......ใช่ไหม คร้าบบบบบบ.

#6 ss_aong

ss_aong

น้องใหม่

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:40

รู้ใหม ปื๊ด ลูกใคร อิอิ

#7 soco

soco

เมพ

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:50

คดีตัวอย่างที่ มือปราบหูดำ ต้องปราบ

คำปากเสีย ของนักการเมือง รายแรก

หากไม่แก้ต่าง ก็ ไปปลูกกล้วยแถวอ่างทองได้เลย
รักใครชอบใครก็เรื่องของเราแต่เราก็ไม่เป็นขี้ข้าโจร

#8 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:09

ผมถือว่า เป้นข่าวดี และ เพิ่มจุดแแข็ง ให้ ปชป นะครับ
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#9 ypk

ypk

ขาประจำ

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:09

เหอ เหอ เหอ ข่าวเชิงลึกนี่ ลึกมากไม๊อ่ะ ถ้าลึกมากระวังโผล่ผิดพรรคนะ
ท่าทางน้าเป็ดเขาชอบอยู่นี่ พรรคนี้เขาชอบสะสมคนมีคดีไม่ใช่รึ ถ้ามันลึกมาก ๆ
แล้วไปโผล่ที่ พท สงสัย น้าหมู ได้เฮแน่ 555555555555555555

#10 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:16

มือปราบหูดำ น่าจะเตรียมลง รองผู้ว่า กทม กับพรรคที่เกี่ยวกับเรื่องหูๆนะ

เลขานุการส่วนตัวของนายชูวิทย์ กมลวิศิษฏ์ ถูกคนร้ายใช้มีดขนาดใหญ่ฟันที่บริเวณกกหูได้รับบาดเจ็บ ขณะที่หัวหน้าพรรครักประเทศไทย เชื่อเลขาฯ รับเคราะห์แทน

Edited by Stargate-1, 22 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:10.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#11 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:17

จะบ้าเรอะ
มีเลือกตั้ง...รองผู้ว่า กทม...ตั้งแต่เมื่อไหร่วะ เป็ดเหลิม เยสโน OK

Search Engine ตัวใหม่คู่แข่งกับ กูเกิ้ล ก็คือ กูเหลิม

รู้ทุกเรื่อง คนยิงเสแดงมันยังรู้เลย แต่มันบอกว่า บอกไม่ได้เป็นความลับ...ฮาาาาาาาาาาาา

Edited by คนกรุงธน, 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:22.

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#12 soco

soco

เมพ

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:24

มันไม่ได้บอกหรือว่าเป็นไอ้ปื๊ด ที่ส่องหัวเสแดง

#13 ต้นหอม

ต้นหอม

ขาประจำ

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:37

หมูอวกาศถ้าจะเพิ่งติดตามการเมืองไม่นานนะ อะไรๆก็ด่าสีฟ้าไปหมด ลองย้อนไปอ่านข่าวสักสองสามปีให้หลังแล้วจะผูกเรื่องได้
งานนี้เดอะแต้มถ้าจะเข้าก็น่าจะเข้าพรรคสีน้ำเงินมากกว่าสีฟ้า เค้าไม่ชอบสีฟ้าแต่สนิทกับสีน้ำเงิน

มันจะทำให้เราคิดก่อนพูดได้ดีขึ้น เมื่อเชื่อว่าคำพูดที่ออกไปเหล่านั้นคือคำที่เราจะได้ยินเองในอนาคต

และถ้าเราจะทำดีได้มากขึ้น เมื่อเชื่อว่าเราจะได้เจอสิ่งดีๆในอนาคต

แม้ว่าวันนี้เราจะยังไม่เห็นว่ามันดีอย่างไรแต่อย่างน้อยทำให้เราผ่านวันนี้ไปได้อย่างราบรื่น

#14 Ballbk

Ballbk

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 22 กันยายน พ.ศ. 2555 - 01:39

จขกท. นิสัย ก็เหมือน ๆ ไอ้เป็ด นั่นแหละ

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#15 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 22 กันยายน พ.ศ. 2555 - 02:26

จขกท. นิสัย ก็เหมือน ๆ ไอ้เป็ด นั่นแหละ

:D :D :D

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#16 Robin

Robin

ขาประจำ

ตอบ 22 กันยายน พ.ศ. 2555 - 04:36

เข้าพรรคไหนก็ได้ อย่าไปเข้ากับพรรคเผาบ้านเผาเมืองก็แล้วกัน

#17 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 22 กันยายน พ.ศ. 2555 - 05:59

*คนที่เคยมีอำนาจมากๆในวงราชการ โดยเฉพาะพวกมีอาวุธในมือ และถนัดการ
ใช้อาวุธนั้นๆ ไม่ค่อยเข้าปชป.นะเพราะพอเข้าไปแล้ว อำนาจที่เคยมีจะไม่ค่อย
เหลือ ..จึงทนกันไม่ค่อยได้

*ข้าราชการเก่าดีๆ เขาไม่ค่อยยุ่งการเมือง รอให้ราชการเรียกไปช่วยงานเป็น
เรื่องๆไป ..มีศักดิ์ศรี กว่ากันเยอะ

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#18 KponG

KponG

น้องใหม่

ตอบ 22 กันยายน พ.ศ. 2555 - 06:23

คือว่า ยังมีอีกเหรอคับ คนที่เชื่อ คำพูดของ เฉลิมอะ ยังมีคนโง่ขนาดนั้นอีกเหรอ

#19 ขุนพลชิน

ขุนพลชิน

ขาประจำ

ตอบ 22 กันยายน พ.ศ. 2555 - 06:38

เหลิมรู้ทุกอย่าง ยกเว้นไม่รู้ว่าไอ้ปื๊ดอยู่ไหน

#20 ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ขาประจำ

ตอบ 22 กันยายน พ.ศ. 2555 - 07:13

รู้สึกพรรคเผาไทยนี่จะหาคนดีๆ ลงสมัครไม่ได้นะนี่
หรือว่าหาคนดียากอิอิ

#21 stt99

stt99

ขาประจำ

ตอบ 22 กันยายน พ.ศ. 2555 - 07:34

เราเลือกผู้ว่า กทม ไม่ใช่เลือกรองผู้ว่า ผู้ว่า กทม เป็นคนคัดรองผู้ว่า เอง รองผู้ว่า ปัจจุบันก็ทำงานดีอยู่

ค่อยมีวันประกาศ ค่อยมีผลการเลือกตั้งลาออกก็ยังไม่สาย

เหลิม อวดรู้สู่ฉลาด มั่วอีกต่างหาก นักข่าวก็ชั่งกระไร ดันเสือกโง่ตาม

#22 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 22 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:54

ไอ้เหลิม ปากเสีย

มั่วแหลก

หากมึงรู้จักไอ้ปื้ด นั่นละ กรูจะเชื่อมัน

เห็นด้วยกับความเห็นนี้.....
เชื่อว่า"เด็กเลี้ยงแกะ"ไม่รู้จักไอ้ปื๊ดดด..........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#23 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 22 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:56

คือว่า ยังมีอีกเหรอคับ คนที่เชื่อ คำพูดของ เฉลิมอะ ยังมีคนโง่ขนาดนั้นอีกเหรอ

ถามหมูอวกาศ.....
หมูอวกาศจะตอบว่าเชื่อหรือไม่เชื่อดีหว่า......

ตอบเจ้าของคคห......
"บัตรเติมเงิน"ค้ำคอเขาอยู่นา...........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#24 PKmaker

PKmaker

น้องเก่า

ตอบ 22 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:58

กร๊ากกก ..... เชื่อหัวปักหัวปำ ฮาได้อีก

.. สมฉายา หมูฯ 21 ( น้องใจตุ๊ด 20 ) 5555555

#25 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 22 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:06

กระทู้ขำขันวันหยุดเหรอครับ ^_^
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#26 winwin191

winwin191

ขาประจำ

ตอบ 22 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:57

*คนที่เคยมีอำนาจมากๆในวงราชการ โดยเฉพาะพวกมีอาวุธในมือ และถนัดการ
ใช้อาวุธนั้นๆ ไม่ค่อยเข้าปชป.นะเพราะพอเข้าไปแล้ว อำนาจที่เคยมีจะไม่ค่อย
เหลือ ..จึงทนกันไม่ค่อยได้

*ข้าราชการเก่าดีๆ เขาไม่ค่อยยุ่งการเมือง รอให้ราชการเรียกไปช่วยงานเป็น
เรื่องๆไป ..มีศักดิ์ศรี กว่ากันเยอะ

เห็นต่างนิดเดียว ผมว่าพรรคนี้แหละจึดเริ่มต้นของนักการเมือง แต่ส่วนใหญ่อยู่แปปเดียวก็ออก เพราะกว่าจะเติบโตมีตำแหน่งสำคัญ มันนาน
คนเก่งเป็นง่าย คนดีเป็นยาก

#27 nnnn43

nnnn43

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 22 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:14

ทหารไทยฆ่าลูกเรือจีน13ศพ หลักฐานมัดแน่นจากปากใคร :lol:

Edited by nnnn43, 22 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:15.

ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#28 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 22 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:50

ไปคาบข่าวมาจากไหนเนี่ย.....ลึกมากกกกกกกกกกกกกกก :D :D :D :lol: :lol: :lol:

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน