Jump to content

- - - - -

โรงแรม ทัวร์ 7ล้าน ประธานสภาไทย

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
9 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 07:53

ปู จิตกร บุษบา
ถูกใจแล้ว · 10 นาทีที่แล้ว

นี่คือ โรงแรมดัง Park Plaza Westminister ที่
คณะ "ทัวร์ 7ล้าน ประธานสภา"
พัก ระหว่าง 20-24 กย 2555 ในใจกลางลอนดอน ค่าห้องต่ำสุดคืนละ 12,000 บาท
เงินจากภาษีอากรของเราทั้งนั้น ^^

(ที่มา FB ต่อตระกูล ยมนาค)Posted Image

#2 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:04

น้อยกว่านี้ไม่สมศักดิ์ศรีทีมงาน Voice TV และพวกของ"ลูกโอ๊ค"
น้อยกว่านี้"ฆ้อนปลอม ตราดูไบ"และทีมสื่อฯทักษิณไม่ยอมพักนะ.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#3 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:48

แหม....จ่ายเสื้อแดง ยังจ่ายตั้ง 7.75 ล้าน ต่อคน

แค่นี้ 7 ล้าน เอง พวก สลิ่ม แมลงวาป นี่ หยุมหยิมจัง :P :P :P

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#4 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 07:19

เขียนการ์ตูนเลีย***แม้ว ประชุมวิชาการล้มเจ้าด่า ปชป. เยอะๆ มันก็เหนื่อยนะ
คนพวกนี้เขาทำงานดีก็ต้องได้รับการตอบแทนสิครับ
พวกสลิ่มแมงวาป บริหารงานไม่เป็น ใช้คนไม่เป็น คิดตามไม่ทันหรอก
แบบนี้แหละถึงได้แพ้ๆๆๆๆๆ เลือกตั้ง :angry:
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#5 Suraphan07

Suraphan07

เมพ

ตอบ 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:56

มาแขวะกันแบบนี้ ทั่นชักจะเบื่่ออาชีพ 'นักการเมือง' แล้ว ... -_-

#6 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:43

โยนบาป 'ขรก' จัดทัวร์ จักร์พันธ์ให้คำปรึกษาคัดเลือกสื่อ.....

'วัฒนา' โฆษก"ฆ้อมปลอม ตราดูไบ"บอกว่า
'ข้าราชการประจำเป็นผู้คัดเลือกสื่อฯที่ไป'
นายคัมภีร์ รองเลขาธิการสภาฯเป็นผู้เกี่ยวข้องกับสื่อฯทุกสมัย.....!

เมื่อถามว่า นายคัมภีร์ระบุว่านายจักรพันธุ์ ยมจินดา อดีต สส.ทรท.
และตัวแทน อสมท. เป็นผู้คัดเลือกสื่อ....

วัฒนายอมรับว่า นายจักรพ้นธุ์ให้คำปรึกษาดูงานครั้งนี้ต่อนายสมศักดิ์
อาจจะมีส่วนเสนอแนะนำสื่อมาร่วม โดยอาจเลือกสื่อที่คุ้นเคยบ้างก็เป็นไปได้...
อ่านจาก"ไทยโพสต์"เช้าวันนี้....

"แมกซิมา เทเลวิชั่น" และ "แมกซิมา สตูดิโอ" เป็นบริษัทของจักรพันธุ์....
มีรายชื่อไปด้วยถึง 6 คน.....!

20.นายจักรพันธุ์ ยมจินดา ตัวแทนจาก อสมท
22.น.ส.ศิริภาส ยมจินดา ตัวแทนจาก บริษัท แมกซิมา สตูดิโอ จำกัด
25.นายวินทร์ วงศ์สวัสดิ์ ตัวแทนจาก แมกซิมา เทเลวิชั่น
27.นางศิริพร วงศ์สวัสดิ์ ตัวแทนจาก แมกซิมา เทเลวิชั่น
28.นางอิสรา ยมจินดา ผู้ติดตามหมายเลข 27
29.นางวันทนา พจนาลัย ผู้ติดตามหมายเลข 28

นอกจากนี้เป็นรายชื่อจาก Voice TV จำนวนหนึ่ง......

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#7 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:05

ทั่นขุนค้อนจะพาสื่อไปดูงาน แล้วผิดตรงไหน

ไม่ได้หนีไปเที่ยวมัลดีฟ ตอนที่ชาวบ้านเดือดร้อนน้ำท่วมจะเป็นจะตายซะหน่อย

#8 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:09

คำว่า "เยี่ยมชม" กับคำว่า "ดูงาน"
ความหมายต่างกันเยอะนะท่านประธาน

สมัยก่อนเวลาถูกส่งไปดูงานต่างประเทศ
ถือเป็นเรื่องภาระใหญ่หลวง
ที่จะต้องเป็นตัวแทนขององค์กรไปศึกษาหาความรู้ใหม่ในระยะเวลาอันสั้น
แล้วกลับมาถ่ายทอดให้ผู้อื่นได้รู้ ได้ทราบ ได้เข้าใจเท่าเทียมกับตนให้ได้
เพื่อสร้างประโยชน์สูงสุดให้แก่องค์กรของตน

ผมไม่ว่าอะไรหรอกนะครับที่ท่านจะไปดูงาน
แต่ว่าท่านช่วยอะไรผมหน่อยได้ได้ไหมครับ
ช่วยทำเอกสารสรุปการไปดูงานครั้งนี้มาให้ผมหน่อยได้ไหม
ว่าการใช้งบประมาณ 7 ล้านบาทจากภาษีประชาชน
ทำให้ท่านได้ความรู้อะไรมาเพิ่มมาเติมต่อยอดต่อการทำงานของท่านบ้าง?
ทำให้บุคลากรของรัฐสภาได้รับความรู้เหล่านั้นจากท่านด้วยไหม?
ทำให้สถาบันรัฐสภามีทิศทางการในดำเนินการที่ดีขึ้นหรือไม่?
และทำให้ประชาชนเจ้าของเงินงบประมาณได้ประโยชน์อะไรบ้าง?

#9 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:27

ดูงาน = พากันไปเที่ยวกันทั้งนั้น เงินก็มาจากภาษีประชาชน

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#10 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:09

แหม....จ่ายเสื้อแดง ยังจ่ายตั้ง 7.75 ล้าน ต่อคน

แค่นี้ 7 ล้าน เอง พวก สลิ่ม แมลงวาป นี่ หยุมหยิมจัง :P :P :P

เพิ่มให้อีก 750,000 แล้วให้ตายเหมือนกันได้มั๊ยครับ :D

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai