Jump to content

- - - - -

คนรักในหลวงไม่ทอดทิ้งกัน ผมทำผ้าโพกหัวไปแจก วันที่ 25 นี้ ที่กองปราบ

• Please log in to reply
192 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:38

*
POPULAR

ทำส่วนตัวไปส่วนตัวไม่มีกลุ่มนะครับ ทำมาได้ 500 ชิ้น

ตั้งใจนำไปแจกคนรักในหลวงที่ไปให้กำลังใจครูสาวใจเด็ด คนทำเพิ่งเสร็จหมาดๆ เลยถ่ายภาพมาให้ดู

เป็นผ้ายืด คล้ายๆผ้ายึืดสายล่อฟ้า ใครไปก็จะเจอสาวๆ เป็นคนแจกที่หน้ากองปราบ

ใครคิดข้อความโดนๆ ช่วยกันทำแล้วไปชูป้ายเป็นกำลังใจคนรักในหลวงให้กล้าออกมาต่อสู้ครับ

ใครว่างก็เชิญร่วมมือร่วมใจไปให้กำลังใจกัน อย่าให้คนดีโดดเดี่ยวครับ

#2 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:40

เยี่ยม

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#3 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:43

ยอดเยี่ยมมากครับลุงแคน

#4 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:57

ยอดจริงๆครับ..ขอดูพลังคนไทย..ที่รักพ่อหลวงหน่อยครับ..แต่ผมไปแน่..

#5 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:01

ขออนุญาตนำแนวความคิดลุงแคนไปทำสติกเกอร์ติดท้ายรถได้ไหมครับ?

#6 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:04

ได้เลยครับ...ใครไปก่อนได้ก่อน แต่อยากให้ไปครับ

เงินน้อยก็ทำได้แค่ 500 ผืน หมดงบ อิ อิ

แต่ก็เต็มใจทำ กระตุ้นพวกเราให้ร่วมกันแสดงออกจากพลังบริสุทธิ์

#7 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:30

เยี่ยม

Like หมด ขอยืมกระทู้นี้ทดแทนนะครับ

#8 ปลายแสง

ปลายแสง

ขาประจำ

ตอบ 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:00

*
POPULAR

ได้มาจาก บล็อก ok.เนชั่น หากใครว่างช่วยทำป้ายหน่อยค่ะ...เป็นภาษาเวียดนามที่นังดาบอกว่ามันภูมิใจที่มีเชื้อสายญวน
นังดา, CON MẸ VONG ƠN BỘI NGHĨA.
คำนี้แปลเป็นไทยได้ว่า

....E คนเนรคุณ

นังดา, CON MỤ ĂN CHÉN ĐÁ BÁT CÚT ĐI KHỎI ĐẤT NƯỚC THÁILAN.

คำนี้แปลเป็นไทยได้ว่า

...E คนไม่รู้จักบุญคุณข้าวแดงแกงร้อนไสหัวออกไปจากประเทศไทย.

#9 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:15

ไปครับ....อยากเห็นหน้าคนที่ฟ้องด้วย :angry: :angry:

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#10 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:42

ไปด่าคนอื่นก่อน

ถึงแม้จะมีตามสื่ออินเตอร์เนท ก็ไม่น่า ทำคนเดียว

เป็นไงล่ะ จ๋อยแน่ อยู่ดี ๆ ขึ้นศาล เฮ้อ

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#11 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:46

คนแจ้งความเค้าคงไม่มา

แต่ได้ยินว่าฝ่ายครูใจเด็ดจะฟ้องกลับ

ทนายสุวัตร อภัยพักตร์บอกว่าครูโดนด่า "บ้าหรือเปล่า?"

นี่สิดูหมิ่นซึ่งหน้าชัด ๆ

#12 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:01

ขออภัยคุณแคนไท ที่ Like หมด

ขอให้กำลังใจคุณแคนไทครับ
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#13 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:07

ผม ก็ว่า ครูสาว น่าจะใจเย็น หน่อยไม่น่าทำคนเดียว ควรมาเป็นกลุ่ม

ไม่น่าทำแบบนี้ ต้องหาหลักฐานใน เนท ชัด ๆ

แล้วฟ้องกลับ อี แดง เนีี่ย มันส์แน่

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#14 ดูดี..แต่ไม่ดีกว่า

ดูดี..แต่ไม่ดีกว่า

น้องใหม่

ตอบ 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:14

อยู่ดีัๆก็ไปกล่าวหาเขาหมิ่นสถาบัน ในที่สาธารณะชน ทั้งที่ด่าผิดตัว แทนที่จะขอโทษ ยังจะฟ้องกลับเขาอีก

เหมือนคนกลุ่มนึงร้องเพลงรักสถาบัน พองานเลิกก็ทิ้งขยะเกลื่อนงาน คนอื่นมาเห็น เขาจะคิดยังไงต่อคนรักสถาบัน

#15 Super@2

Super@2

ขาประจำ

ตอบ 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:37

อยู่ดีัๆก็ไปกล่าวหาเขาหมิ่นสถาบัน ในที่สาธารณะชน ทั้งที่ด่าผิดตัว แทนที่จะขอโทษ ยังจะฟ้องกลับเขาอีก

เหมือนคนกลุ่มนึงร้องเพลงรักสถาบัน พองานเลิกก็ทิ้งขยะเกลื่อนงาน คนอื่นมาเห็น เขาจะคิดยังไงต่อคนรักสถาบัน

http://www2.manager....39461&Mbrowse=6

ไม่ผิดตัวหรอก ถูกตัวแล้วน่าจะโดนตั้งนานแล้ว
เรื่องขยะไม่ต้องโทษใครเลย เป็นทุกกลุ่ม ทุกสี มันเป็นที่นิสัยขาดความรับผิดชอบต่อส่วนรวมของคนไทย
พาโล อปริณายโก แปลว่า คนโง่ไม่ควรเป็นผู้นำ

#16 คนกินข้าว

คนกินข้าว

ขาประจำ

ตอบ 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:39

คดีมโนสาเร่... ความผิดแค่ลหุโทษ

"การเมือง เป็นเรื่องผลประโยชน์ส่วนตน ผลประโยชน์ประชาชน เป็นข้ออ้าง"

#17 Alone

Alone

ขาประจำ

ตอบ 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:46

เจ๋งไปเลยคุณลุงแคน ถ้าผมปั่นงานเสร็จทันก็เจอกันครับ :)

#18 gears

gears

ขาประจำ

ตอบ 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:56

มีพสกล้มเจ้า หลงเข้ามาตัวนึง

อยากประเคน ทีน ใส่ปากรายตัวจริงๆ
จับแขนทุ่ม เอาหน้าลง เอาหัวโขกพื้นให้เลือดชั่วๆ ออกมาซะ
หงอกเจียม พอมีสมอง แต่สาวกตรรกะพิการพวกแม่ม โดนทีนผมแน่นอน

#19 mairukumoa

mairukumoa

ขาใครนี่

ตอบ 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:05

ออกมาสูดหายใจข้างนอกบ้างเหอะ อย่าทำตัวให้จมไปกว่านี้เลย ฟายจริงๆ

#20 ดูดี..แต่ไม่ดีกว่า

ดูดี..แต่ไม่ดีกว่า

น้องใหม่

ตอบ 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:19

คนรักสถาบัน แต่เที่ยวทำตัวระรานชาวบ้านแบบนี้หรือ คนเขาจะมองคนรักสถาบันคนนี้ ในแง่บวก หรือแง่ลบกันแน่

อ้างตัวเองว่ารักสถาบัน ก็น่าจะทำตัวให้ชาวบ้านเขานิยมชมชอบ ไม่ใช่กร่างคิดจะด่าใครในที่ใหน ก็ด่าไปทั่ว ไม่รู้จักกาละเทศะ

#21 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:21

คนรักสถาบัน แต่เที่ยวทำตัวระรานชาวบ้านแบบนี้หรือ คนเขาจะมองคนรักสถาบันคนนี้ ในแง่บวก หรือแง่ลบกันแน่

อ้างตัวเองว่ารักสถาบัน ก็น่าจะทำตัวให้ชาวบ้านเขานิยมชมชอบ ไม่ใช่กร่างคิดจะด่าใครในที่ใหน ก็ด่าไปทั่ว ไม่รู้จักกาละเทศะ

ไม่ใช่กร่างคิดจะด่าใครในที่ใหน ก็ด่าไปทั่ว ไม่รู้จักกาละเทศะ

นี่เสื้อแดงทำหรือไม่ครับ -_-

แล้วตกลงคุณสนับสนุนคนล้มเจ้าหรือไม่ครับ

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#22 คนปลูกต้นไม้

คนปลูกต้นไม้

ขาประจำ

ตอบ 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:33

เค้าด่าว่าไงหรือคะ ที่เรียกว่าด่า เห็นแค่ถามว่า ด่าในหลวงทำไมๆๆๆ หรือเราดูคลิปไม่ครบ

#23 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:38

ขอบคุณท่านแคน แทนคนที่รักในหลวงมากๆ เสียดายต้องไปทำงานที่หาดใหญ่

ไม่งั้นต้องไปให้กำลังใจครูแน่ๆ

ปล.มีหลงเข้ามาหนึ่งตัวละ กำลังดีดดิ้น ร้อนรน แถเถือก อยู่ 5555

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#24 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:47

เอ่ออ ฟังคลิปอยู่อ่ะ เราพลาดตรงไหนที่ว่าด่าอ่ะ เราไม่ได้ยินคำด่าหยาบคายเลยนะ ได้ยินชัดที่ว่าด่าในหลวงทำไม ประมาณนี้

#25 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:02

ผม ก็ว่า ครูสาว น่าจะใจเย็น หน่อยไม่น่าทำคนเดียว ควรมาเป็นกลุ่ม

ไม่น่าทำแบบนี้ ต้องหาหลักฐานใน เนท ชัด ๆ

แล้วฟ้องกลับ อี แดง เนีี่ย มันส์แน่

เฮ้ย QC หลุดแล้ว :D

#26 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:09

เฮ้ย QC หลุดแล้ว :D

หลุดมาหลายกระทู้แล้ว 5555
ท่านสิงห์ไปโดนมากระทู้หนึ่ง ขำๆๆๆๆ :lol: :lol: :lol:

Edited by Sujinno, 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:11.

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#27 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:38

อยู่ดีัๆก็ไปกล่าวหาเขาหมิ่นสถาบัน ในที่สาธารณะชน ทั้งที่ด่าผิดตัว แทนที่จะขอโทษ ยังจะฟ้องกลับเขาอีก เหมือนคนกลุ่มนึงร้องเพลงรักสถาบัน พองานเลิกก็ทิ้งขยะเกลื่อนงาน คนอื่นมาเห็น เขาจะคิดยังไงต่อคนรักสถาบัน

ขยะเกลื่อนงานนี่มันเกี่ยวกับไม่รักสถาบันตรงไหน โยงเข้ามาเรื่องนี้่ได้ไง

คนรักสถาบัน แต่เที่ยวทำตัวระรานชาวบ้านแบบนี้หรือ คนเขาจะมองคนรักสถาบันคนนี้ ในแง่บวก หรือแง่ลบกันแน่ อ้างตัวเองว่ารักสถาบัน ก็น่าจะทำตัวให้ชาวบ้านเขานิยมชมชอบ ไม่ใช่กร่างคิดจะด่าใครในที่ใหน ก็ด่าไปทั่ว ไม่รู้จักกาละเทศะ

คุณครูคนนี้ ทำตัวระรานตรงไหน??

ผมว่าทำถูกต้องแล้ว เพราะพวกเราคนที่รักและเทิดทูน สถาบัน

มีหน้าที่ต้องปกป้องสถาบันอยู่แล้ว ใครที่มาคิดร้ายหรือให้ร้ายสถาบัน

พวกเราก็ควรจะทำในสิ่งที่เราควรจะทำไม่ใช่หรือ

หรือว่า ถ้ามีคนมาด่ามาว่า พ่อ-แม่-บรรพบุรุษ ของคุณ

คุณยังจะชื่นชม คนที่ด่า อยู่อีกหรือไม่????.........ถามแค่นี้แหล่ะครับ -_- -_- -_-

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#28 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:46

ถ้าผมเจออาจจะถามหยาบคายกว่าคุณครู

เผลอๆ อาจมีคดีทะเลาะวิวาท ฮา

#29 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:00

แล้วเค้าต้องให้ไอ้พวกด่าสถาบัน มันด่าท่านแล้ว แล้วให้มันคิดว่าไม่มีใครทำอะไรมันได้งั้นหรือ เหตุผลห่วย และอุบาทก์จังว่ะ ทำคนอื่นไ้ด้ ทั้งๆ ที่ท่านอยู่ของท่านเฉยๆ พอคนเค้าจะถามตรงๆ ซึ่งๆ หน้า กลับบอกว่า เค้าไประราน ทำชั่วแล้วคิดว่า คนอื่นเค้าต้องนิ่งเฉย ใส่ร้ายท่านทุกเวที อย่าคิดว่า คนอื่นเค้าต้องทนให้คนชั่ว มันใส่ร้ายท่านได้ตลอดนะ

#30 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:05

ยังไงก็ดีกว่า พวกคิดจะล้มเจ้า ปากบอกว่ารักประชาธิปไตย แต่เผาบ้านเผาเมืองล่ะว้า ทิ้งขยะ คงไม่เยอะ แต่นี่เล่นเผาศาลากลางจังหวัด กับทรัพย์สินชาวบ้าน แล้วบอกว่า รักประชาธิปไตย ถุยส์ ยกตัวอย่างมาก็ไร้สาระชิบหายเลยเอ็ง

#31 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:06

ผมคิดว่าคำถาม "เอ็งด่าในหลวงทำไม" เป็นคำถามที่บางทีพวกล้มเจ้าก็ตอบไม่ได้ง่าย ๆ

#32 kang1983

kang1983

น้องเก่า

ตอบ 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:13

ไอ้ตัวนี้เกิดมาจากนรกขุมไหนอีกเนี่ย ใครรู้ช่วยบอกที

#33 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:18

อืม กระจกที่บ้านคงไม่มีสินะ เลยไม่ได้ดูพวกตัวเองเล้ย ปิดถนน กร่าง ไล่ชาวบ้านที่เห็นต่างไปทั่ว ทำยังกับประเทศไทยเป็นของพวกควายแดงพวกเดียว จนทำให้มีคนตาย เพราะรถพยาบาลไปส่งคนไข้ไม่ทัน ปากบอกประชาธิปไตย แต่ละเมิดสิทธิ์คนเค้าไปทั่ว ไม่รู้จักกาละเทศะแล้ว ยังเป็นพวกไร้การศึกษา ปัญญาต่ำอีกด้วย

#34 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:20

.....

.....

เรื่องขยะไม่ต้องโทษใครเลย เป็นทุกกลุ่ม ทุกสี มันเป็นที่นิสัยขาดความรับผิดชอบต่อส่วนรวมของคนไทย

เห็นด้วยครับ

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#35 hinotori

hinotori

ขาประจำ

ตอบ 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:39

สุดยอดครับ ผมเห็นอนาคตของชาติส่องแสงอยู่ปลายอุโมงแล้ว

ลุงแคน ผมเอาใจช่วยนะ ไปไม่ได้แต่เชียร์เต็มที่

#36 hinotori

hinotori

ขาประจำ

ตอบ 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:41

ไม่จำเป็นต้องทำตัวให้ควายมานิยมชมชอบ ไม่ชอบไสหัวไป ควายจะไปเพ้อเจ้ออะไรก็เรื่องของควาย

#37 OSR

OSR

ขาประจำ

ตอบ 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:08

ไปด้วยคนครับ

หายจน ทั้งแผ่นดิน ด้วยการต่อต้าน นกม.ชั่ว และเอา ปตท กลับคืนมาเป็นของคนไทย

#38 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 02:17

ไปก่อนได้ก่อนครับ ฝากให้คนรักในหลวงไม่ทิ้งกันเท่าที่มีของ

ก็เป็นน้ำใจเล็กๆ อยากให้เก็บไว้เป็น"หัวเชื้อ" อย่าไปรอคนอื่น

อยากทำอะไร หรือทำอะไรได้ทำเลย ไม่ต้องรอ ไม่ต้องร้องขอ

ไม่มีเวลาอีกแล้วครับ ลุยไปเลย...

#39 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 02:22

ผมไปไม่ได้แต่ผมเป็นกำลังใจให้ครับ
/人^ ‿‿ ^人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#40 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 05:46

ยี่รัลุ

Edited by redfrog53, 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 05:49.

#41 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 06:30

*ดาแดง* หาเรื่องใส่ตัวแท้ๆ

ขออนุญาตแก้ไขตามคำแนะนำครับ

Edited by ม่านน้ำ, 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:26.

#42 แมว มหาภัย

แมว มหาภัย

ขาประจำ

ตอบ 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 06:41

ถ้าเจอคนที่ถือป้าย "มีแต่ลูกกระหรี่เท่านั้นที่เกลียดพ่อ" นั่นแหละผม
แข็ง เยียบเย็น และสงบนิ่ง เหมือนนิวเคลียร์ลูกหนึ่งอำมาตย์เอกเจ้าพระยาวิฬาร์มหาภัยบดินทร์

#43 เดือนเอก

เดือนเอก

ขาประจำ

ตอบ 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 06:48

ผมอยู่ต่างจังหวัด ไปไม่ได้

แต่หััวใจผมอยู่ที่กรุงเทพนะครับ

ขอบคุณทกท่านที่เสียสละ และแสดงออกในความถูกต้อง

ผมรักในหลวงครับ

#44 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:19

อีแกวหาเรื่องใส่ตัวแท้ๆ

แกวหมายถึง VN. ไม่อยากให้ใช้สรรพนามที่เกี่ยวกับคนทั่วไป อันนี้ขอนะ

#45 เหินฟ้า

เหินฟ้า

ขาประจำ

ตอบ 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:32

น้องใหม่ไฟแรงขยันทำคะแนน เลียๆๆๆๆๆๆเลียจนแฉะเลย ระวังอีดาเป็นสังคัง
กรูไม่เอาเหลือง กรูไม่เอาแดง กรูรักชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์

#46 เอื้องผึ้งจันทร์ผา

เอื้องผึ้งจันทร์ผา

ขาประจำ

ตอบ 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:58

ถ้าคนที่รักสถาบัน ไม่มีสิทธิไประรานชาวบ้าน ปกป้องคนที่เรารักเทิดทูนไม่ได้ แล้วพวกควายแดงทั้งหลาย ที่กร่างไปทั่ว คิดจะด่าใครในที่ใหน ก็ด่าไปทั่ว จะทำร้ายใครก็ได้ ไม่ต้องกลัวความผิด ก็เป็นพวกไ่ม่รักสถาบันน่ะสิ
ยอมรับแล้วเหรอว่า เป็นพวกล้มเจ้า มาทางไหน กลับไปทางนั้นเลย เชิญ ... :angry: :angry: :angry: :angry:

#47 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:20

กลัวเพื่อนๆลืม พรุ่งนี้นะครับ เจอกันหน้ากองปราบ ก่อนเก้าโมงเช้าครับ

#48 แมว มหาภัย

แมว มหาภัย

ขาประจำ

ตอบ 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:29

ห้าร้อยน่าจะไม่พอ
แข็ง เยียบเย็น และสงบนิ่ง เหมือนนิวเคลียร์ลูกหนึ่งอำมาตย์เอกเจ้าพระยาวิฬาร์มหาภัยบดินทร์

#49 joepattawut

joepattawut

ขาประจำ

ตอบ 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:39

ผมจอง 1 ผืน ครับ ไปส่งลูก โรงเรียนเสร็จ รีบไปครับ ส่งเมียด้วย ทำงาน อยู่ ฮอนด้า ติดกะ กองปราบ พอดีเลย งิ

#50 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:39

ผมช่วย แชร์ เพื่อน ๆ ในเฟซฯให้ 3 วันแล้ว เดี๋ยวบ่ายนี้
เข้าเฟซฯ จะแชร์ ให้อีก จนถึงวันที่ 24 ให้ไปเป็นกำลังใจ

ใครว่าง ก็ แวบไป สักพัก ช่วยเหลือกัน คิดถึงเรื่องนี้แล้ว
ก็คิดถึงเรื่อง..อีหมีควาย.เรื่องมันเงียบ ไม่รู้ไปถึงไหน??

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน