Jump to content

- - - - -

ทำไมพรรค "ดีแต่พูด" ถึงมีคนชั่วๆเยอะจังครับ

• Please log in to reply
80 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 ผู้พิชิตสนามบิน

ผู้พิชิตสนามบิน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:09

วันนี้สวดมนต์ไหว้พระให้จิตใจผ่องใสรึยังคะ

อย่าจมอยู่ในโคลนตม เป็นตัวเต่าถุยเลย เสียดายอุตส่าห์ได้เกิดมาเป็นมนุษย์

สร้างภาพสวดมนต์ไหว้พระ ที่แท้สนับสนุนฆาตกรอำมหิตมาร์ค100ศพ :angry:

#52 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:12

penn's <------------------------ งง

ชื่อย่อท่านเหรอ เท่ห์ นะครับ ^_^

ถ้าเป็นpenn..ไอ..sจะยิ่งเท่มาก :D

ทะลึ่งกันใหญ่แล้วนะ

เดี๋ยวเหอะ.............

เดี๋ยวจะให้ รางวัล อาบน้ำหนึ่งรอบ ซะเลย :lol: :lol: :D :D

อั๊ยย่ะ้!!!ขอยกรางวัลให้พี่สิงห์เบิ้ลเลยค่ะ :D

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#53 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

สปอร์ต กทม ใจดี

ตอบ 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:19

พอวันจันทร์ก็เริ่มทำงานเลยนะฮะ ... :D

#54 ชามู

ชามู

ขาประจำ

ตอบ 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:30

penn's <------------------------ งง

ชื่อย่อท่านเหรอ เท่ห์ นะครับ ^_^

สงสัยว่าชื่อเต็มจะชื่อ Pennis น่ะ ท่านสิงห์ติดอ่าง
ชามู ปลาวาฬตัวใหญ่ ใจดี

#55 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:33

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

#56 ผ่านมาผ่านไป

ผ่านมาผ่านไป

ขาประจำ

ตอบ 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:42

ยังไงก็สู้ พรรค"ดีแต่กู้"ไม่ได้หรอกครับ มีแต่พวกโกหกปลิ้นปล้อนอยู่เต็มไปหมดจิ้มตัวไหนก็ใช่

#57 ผู้พิชิตสนามบิน

ผู้พิชิตสนามบิน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:56

ยังไงก็สู้ พรรค"กู้มาโกง"ไม่ได้หรอกครับ

โกงกันหน้าด้านๆ

#58 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:59

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#59 บังทอง

บังทอง

น้องเก่า

ตอบ 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:01

ยังไงก็สู้ พรรค"กู้มาโกง"ไม่ได้หรอกครับ

ใครจะเหมือนพรรคเผาไทยของเอ็งล่ะ โครต ๆ โกงเลยว่ะ ปิดกระทู้รับตั้งค์ได้แล้ว ไปบอกลูกพี่มรึงสิ ถ้าลูกพี่มรึงสามารถสร้างเขื่อนแก่งเสือเต้นได้กูจะนับถือว่ะ จะมีคนตายมากกว่า 98 ศพหรือเปล่าไม่รู้่ *คุณ*รู้จักคนเมืองแพร่แห่ระเบิดรึเปล่า :D :D :D :D :D :D :D :D

#60 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:03

เลี่ยงการเกณฑ์ทหารแต่ทะลึ่งมารับตำแหน่งนายก

สั่งการสลายขุมนุมแบบ^^ๆ จนทำให้มีคนตายมากมาย

จ่อยิงคนตายมือเปล่าคาห้องน้ำปั๊ม

กินที่หลวงกินที่ สปก.

แม่โกงหนี้ จ่ายเช็คเด้ง

แม่โกงแบงค์หนีจนจะหมดอายุความ

ทุจริต ปรส ประเทศชาติเสียหายเป็นแสนล้าน

แย่งเมียเพื่อนมาเป็นเมียตัวเอง

ขว้างปาแฟ้มใสประธานสภา

บีบคอเพื่อน สส.

โกงกินน้ำมันปาลม์จนประชาชนต้องตบตีแย่งน้ำมันปาลม์ขวดเดียว

แจกสัมปทานรถไฟฟ้าให้อีก17ปีโดยไม่ต้องร้องขอ

ฝนตกน้ำท่วม กทม ก็โทษแต่คนอื่น

โทษรัฐบาลบริหารไม่ดีจนข้าวแกงแพง แต่คนในพรรคตัวเองบริหารจนข้าวกระเพราไข่ดาวในรัฐสภาจานละ70-80 กลับเงียบเฉย

โทษคนอื่นโคตรโกง แต่ตัวเองโกงทั้งโคตร ดูที่ดินเกาะสมุยเป้้นตัวอย่าง

น้ำท่วมที่อื่นออกมาด่ารัฐบาลจะเป็นจะตาย ฝนตกน้ำท่วม กทม. กลับเงียบกริบ

เอาดีใส่ตัว เอาชั่วให้คนอื่น ไม่มีใครเก่งเกิน

คนที่เชียร์พรรคนี้เขาไม่เห็นเรื่องชั่วๆพวกนี้หรอกใช่ไหม

ความผิดคนอื่นเท่าขุนเขา ความผิดพวกเราเท่าเส้นผม

penn's

P12693024 ทำไมพรรค ปชป ถึงมีแต่คนชั่วๆครับ ทำไมพรรค ปชป ถึงมีแต่คนชั่วๆครับ Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image
เลี่ยงการเกณฑ์ทหารแต่ทะลึ่งมารับตำแหน่งนายก

สั่งการสลายขุมนุมแบบ^^ๆ จนทำให้มีคนตายมากมาย

จ่อยิงคนตายมือเปล่าคาห้องน้ำปั๊ม

ทุจริต ปรส ประเทศชาติเสียหายเป็นแสนล้าน

แย่งเมียเพื่อนมาเป็นเมียตัวเอง

โกงกินน้ำมันปาลม์จนประชาชนต้องตบตีแย่งน้ำมันปาลม์ขวดเดียว

แจกสัมปทานรถไฟฟ้าให้อีก17ปีโดยไม่ต้องร้องขอ

ฝนตกน้ำท่วม กทม ก็โทษแต่คนอื่น

โทษรัฐบาลบริหารไม่ดีจนข้าวแกงแพง แต่คนในพรรคตัวเองบริหารจนข้าวกระเพราไข่ดาวในรัฐสภาจานละ70-80 กลับเงียบเฉย

โทษคนอื่นโคตรโกง แต่ตัวเองโกงทั้งโคตร ดูที่ดินเกาะสมุยเป้้นตัวอย่าง

น้ำท่วมที่อื่นออกมาด่ารัฐบาลจะเป็นจะตาย ฝนตกน้ำท่วม กทม. กลับเงียบกริบ

เอาดีใส่ตัว เอาชั่วให้คนอื่น ไม่มีใครเก่งเกิน

คนที่เชียร์พรรคนี้เขาไม่เห็นเรื่องชั่วๆพวกนี้หรอกใช่ไหม ความผิดคนอื่นเท่าขุนเขา ความผิดพวกเราเท่าเส้นผม

จากคุณ : penn's Posted Image Posted Image Posted Image เขียนเมื่อ : 23 ก.ย. 55 14:45:14 A:182.232.222.104 X: Posted Image ถูกใจ
: สุมาป้อม, iluvjyj

เบื่อชื่อเดิมหรือ กลัวคนที่นี่รู้ ว่ามาจากราชดำเนิน

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#61 บังทอง

บังทอง

น้องเก่า

ตอบ 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:07

คนที่เชียร์พรรคนี้เขาไม่เห็นเรื่องชั่วๆพวกนี้หรอกใช่ไหม

ความผิดคนอื่นเท่าขุนเขา ความผิดพวกเราเท่าเส้นผม

penn's

P12693024 ทำไมพรรค ปชป ถึงมีแต่คนชั่วๆครับ ทำไมพรรค ปชป ถึงมีแต่คนชั่วๆครับ Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

คนที่เชียร์พรรคนี้เขาไม่เห็นเรื่องชั่วๆพวกนี้หรอกใช่ไหม ความผิดคนอื่นเท่าขุนเขา ความผิดพวกเราเท่าเส้นผม

จากคุณ : penn's Posted Image Posted Image Posted Image เขียนเมื่อ : 23 ก.ย. 55 14:45:14 A:182.232.222.104 X: Posted Image ถูกใจ
: สุมาป้อม, iluvjyj

เบื่อชื่อเดิมหรือ กลัวคนที่นี่รู้ ว่ามาจากราชดำเนิน

อยู่ที่นี่ต้องแถเก่ง ๆ แบบใจดี น่ะ Penn's ไม่ต้องกลัวว่าที่นี่จะลบกระทู้น่ะจ๊ะ ไม่เหมือนราดดำนา :D :D :D :D :D :D

#62 thegunner5023

thegunner5023

น้องเก่า

ตอบ 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:12

ลองพิมพ์คำว่า อีโง่ ใน google ดูซิ

#63 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:12

ถ้าเป็นpenn..ไอ..sจะยิ่งเท่มาก :D

ทะลึ่งกันใหญ่แล้วนะ

เดี๋ยวเหอะ.............

เดี๋ยวจะให้ รางวัล อาบน้ำหนึ่งรอบ ซะเลย :lol: :lol: :D :D

อั๊ยย่ะ้!!!ขอยกรางวัลให้พี่สิงห์เบิ้ลเลยค่ะ :D

ลงชื่อได้ที่ไหนครับ :P

#64 คนสึ่งตึง

คนสึ่งตึง

ขาประจำ

ตอบ 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:27

คนชั่วๆ มันมีหลายล๊อคอิน

#65 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:24

ดีแต่พูดที่ไหน แค่ เทคนิคการหาเสียง ต่างหาก

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#66 sayapon

sayapon

ขาประจำ

ตอบ 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:03

ขอบคุณที่ให้ข้อมูลนะครับ

........

ตอนนี้
ผมตาสว่างแล้ว

นับแต่นี้ต่อไปผมจะไม่เลือปชป.อีกต่อไป

ผมจะเปลี่ยนไปเลือก

พรรคประชาธิปัตย์แทนครับ

.....ขอบคุณ.....

"Imagination is more important than knowledge"

"จินตนาการสำคัญกว่าความรู้"

#67 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:26

เจอไอ้พรรค โกงที่วัดนี่ เลวชาติมากๆ โลภแม้กระทั่งที่วัด ยังไม่เว้น ทุกวันนี้ มันถึงไม่มีแผ่นดินจะอยู่

#68 ยิ่งรัก(โพย)

ยิ่งรัก(โพย)

ขาประจำ

ตอบ 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:59

หลักฐานล่ะครับ? ถ้าพูดลอยๆ เด็กๆเขาจะตบเกรียนคนแก่เอานะ

มะ มะ มาเลย ต่อให้มาเป็นฝูงก็ได้ จะได้รู้กัน ไฝเป็นไฝ ;)

โพสหลักฐานสิครับ มากล่าวหาแล้วให้คนอื่นโพสอีกละ สานดานแดงจริงๆ

ฟายเต็มทุ่ง ไม่เห็นหรอครับ มาโพสตัดแปะกล่าวหาลอยๆเป็นเด็กปัญญาอ่อนไปได้

#69 หงส์แดง

หงส์แดง

ขาประจำ

ตอบ 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:13

คุณสมบัติของพวกเสื้อแดงที่แกนนำชอบ คือ บอก อะไรไปแล้วให้รีบบอกต่อ ไม่ต้องหาข้อมูลจริง เรื่องจริงหรือไม่จริง ไปตายเอาดาบหน้า หรือแก้ตัวไปวันๆ ถ้าคุณทำได้ดังนี้ คุณก็สามารถเป็นเสื้อแดงโดยสมบูรณ์แบบ :lol:

ถ้าแยกเสียงส่วนใหญ่ กับความถูกต้องไม่ออก ก็อย่ามาอ้างว่ามาจากประชาธิปไตยเลย

#70 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:24

ตั้งกระทู้อย่างกับว่าพรรคเพื่อไทยที่ตัวเองสนับสนุน ใสสะอาดบริสุทธิ์ ทำงานเก่งอย่างนั้นเลยเนอะ เนอะ เนอะ เนอะ เนอะ เนอะ เนอะ เนอะ
ส่วนใหญ่ที่เอามาโจมตีฝ่ายตรงข้ามช่วงนี้เพราะรัฐบาลทำงานห่วยแตกก็เลยโจมตีแบบนี้หรือเปล่า?

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#71 ant

ant

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:22

เป็นชื่อ หรือว่า หน้า
น่าจะเป็น หน้า มากกว่า
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#72 IAMDA

IAMDA

ขาประจำ

ตอบ 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:33

ไอ้นี่ถ้าจะบ้า

#73 ทักษิณี ขี่ควายแดง

ทักษิณี ขี่ควายแดง

น้องเก่า

ตอบ 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:41

ลองพิมพ์คำว่า อีโง่ ใน google ดูซิ

แอร๊ยยยยย....

#74 MIXIM55

MIXIM55

ขาประจำ

ตอบ 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:48

ผมว่าจขกท.กับไปเล่นห้อง พันทิปเหมื่อนเดิมดีกว่ามั่ง จะได้ไม่เจ็บตัว สีข้างแสบ แสบดาก ปล่าวๆ

#75 mee-sua-man

mee-sua-man

ขาประจำ

ตอบ 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:59

พวกมาโซคิสท์

#76 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:54

คนดีๆๆของพรรคดีๆ ต้องไปต่่อยชาวบ้านตอนน้ำท่วม 55555555555555555

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#77 5250401101

5250401101

ขาประจำ

ตอบ 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:02

ขึ้นต้นมาใส่เป็นฉาก ๆ เลย คงเป็นพรรคเวรตะไลเพื่อไทย ชัวร์ :D

#78 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 25 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:14

*นักรบยุค "มาร์กฆาตกร 90ศพ"
*เป็นควายแดงระดับ "ควายย่ำลาน"

*จะกลบกระแสเบี่ยงเบนอะไรนี่ ยงยุทธ, คอป, นส.ปู เหมาลำไปโชว์สเล่อ,
ปธ.รัฐสภาเอาเงินหลวงพวกตัวเองไปเที่ยว, คนสำคัญไปเลียไข่ตักขี้ที่สิงคโปร์,
เสื้อแดงสุรินทร์ จะมาไล่หัวหน้าพรรคแดง ฯลฯ...อื่นๆอีกมากมาย

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#79 mr.cheepchai

mr.cheepchai

น้องเก่า

ตอบ 25 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:48

มียุทธตู้เย็น แล้วก็มียุทธอย่างหนา ด้วยนะ

#80 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

ตอบ 25 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:01

ไม่ผ่านว่ะ จะโพสต์ด่าคนอื่นยังต้องก๊อบชาวบ้านลง

คงเบิกเงินไม่ได้นะโว้ย

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#81 2012

2012

ขาประจำ

ตอบ 25 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:03

กระทู้กบในกะลา หาอะไรใหม่ๆกว่านี้หน่อยได้ไหม เช่น พ่อแม้วผมโกงชาติ หลอกคนไปตาย หลอกควายให้เป็นควาย

"ถึงเวลาแล้วที่ใครมีอาวุธชนิดไหนก็ต้องจับขึ้นมาใช้รบกับมัน”

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน