Jump to content

- - - - -

เฮ้อ...!!! ผมคงต้องยอม เสื้อแดง...

• Please log in to reply
69 replies to this topic

#51 phoosana

phoosana

เมพ

Posted 24 September 2012 - 23:06

พวกสลิ่มนี่ไม่เข้าใจเรื่องระดับน้ำทะเลหรือ
เห็นหัวลำโพงไหมที่จริงต้องสร้างสูงขึ้นไปอีกราว 300 เมตร
ไม่งั้นรถไฟจากภาคหนือหรืออีสานจะไหลมากองรวมกันที่หัวลำโพงหมด หึหึ
We love fender.

#52 stand with a fist

stand with a fist

ขาประจำ

Posted 24 September 2012 - 23:15

พวกสลิ่มนี่ไม่เข้าใจเรื่องระดับน้ำทะเลหรือ
เห็นหัวลำโพงไหมที่จริงต้องสร้างสูงขึ้นไปอีกราว 300 เมตร
ไม่งั้นรถไฟจากภาคหนือหรืออีสานจะไหลมากองรวมกันที่หัวลำโพงหมด หึหึ

-ขอคำอธิบายเพิ่มเติม ให้เข้าใจหน่อยสิ ขอบคุณ

#53 phoosana

phoosana

เมพ

Posted 24 September 2012 - 23:57

ผมแค่ประชดครับคุณ Stand with a fist :D
กรณีสูงหรือต่ำกว่าน้ำทะเลเท่าไหร่น่ะ โยธาเขามีเครื่องวัด
แนวเส้นสายตาให้ได้ระดับอยู่แล้ว มันจะมีผลก็เมื่อตอม่อ
มันอยู่ใกล้กันๆ จะวัดเอาความสูงจากถนนลูกเดียวไม่ได้
ไม่ง้้นตอม่อก็จะสูงๆ ต่ำๆ ไปตามความสูงต่ำของถนน
แล้วถ้าไกลๆ กันต้องให้ได้ระดับน้ำทะเลจริงหรือ
คงไม่ต้องมั้ง แค่ ระยะ 1 กม. สองจุด มีความแตกต่างกัน
2 เมตร คำนวนความชันออกมาแล้วก็แค่
tan -1 (2/1000) แค่ 0.1145 องศาเท่านั้น
ถ้ามาทำให้สูงเท่ากันโดยอิงกับระดับน้ำทะเลทั้งหมดจะสิ้นเปลืองวัสดุก่อสร้างไปเปล่าๆ หรือไม่
ผมก็ไม่ใชวิศวโยธาหรอกนะ

Edited by phoosana, 25 September 2012 - 00:12.

We love fender.

#54 ต้นหอม

ต้นหอม

ขาประจำ

Posted 24 September 2012 - 23:58

ขอระบายความในใจบางอย่างครับ..................

เมื่อสักครู่หลังจากที่แสดงความคิดเห็น 21.01 น. ในกระทู้นี้

ผมได้ ย้ายตัวเองไปสู่โลกอีกโลกหนึ่ง คือ "ราช/พัน"

จนแล้วจนรอด ผมพยายามไล่ดู คคห. แต่ละอันไปเรื่อยๆ

จะมี "คุณสิงห์สนามหลวง" เป็นแกนนำในการนำเสนอ

ผมเสียเวลาไปจนถึงตอนนี้ 22.30 น. ผมกลับมาที่ สรท.

รู้สึกว่า "เวียนหัวและมึนงงมาก" ข้อมูลมันไปถึงไหนต่อไหนก็ไม่รู้

ก็เท่ากับผมเสียเวลาไป 1 ชั่วโมง 29 นาที โดยที่ผมไม่ได้รับรู้อะไรเพิ่มเติม

ที่มากไปกว่าที่เคยรับรู้อยู่ก่อนแล้วเลย ( ถ้าไม่เชื่อ เพื่อนๆ สรท. จะลองไปดูบ้างก็ได้นะครับ)

ผมก็เลยตัดสินใจว่า จะไม่ไปที่นั่นอีก(ถ้าไม่จำเป็น หรือ ถ้าต้องไปให้กำลังใจท่านศร ก็จะแอบตามไป)

ตอนนี้ 22.36 น. แล้ว ขอระบายแค่นี้แหล่ะครับ ขอบคุณที่ทนอ่านมาถึงตอนนี้นะครับ

ผมจะไปหา "การแถ หรือ ดริฟท์ ของพวก บัตรเติมเงิน หรือ นักรบไซเบอร์แดง" มาอ่านจะดีกว่าครับ

เพราะอย่างน้อยๆ ผมได้คลายเครียดกับ "บัตรเติมเงิน หรือ นักรบไซเบอร์แดง" ครับผม ^_^ ^_^ ^_^

คุณไม่ใช่คนแรกที่คิดแบบนั้น :lol: :lol: :lol:
ทริคที่ลากดำนาใช้ไม่ด่าก็พาออกทะเล ถ้าเราควบคุมอารมณ์ไม่ได้ก็จะเขวตามเค้าทันที คุณศรถึงได้เป็นไอดอลของเราที่มั่นคงในประเด็นมาก...ยังงงอยู่ว่าทนได้ยังไงอ่ะ

มันจะทำให้เราคิดก่อนพูดได้ดีขึ้น เมื่อเชื่อว่าคำพูดที่ออกไปเหล่านั้นคือคำที่เราจะได้ยินเองในอนาคต

และถ้าเราจะทำดีได้มากขึ้น เมื่อเชื่อว่าเราจะได้เจอสิ่งดีๆในอนาคต

แม้ว่าวันนี้เราจะยังไม่เห็นว่ามันดีอย่างไรแต่อย่างน้อยทำให้เราผ่านวันนี้ไปได้อย่างราบรื่น

#55 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

Posted 25 September 2012 - 00:13

ขอระบายความในใจบางอย่างครับ..................

เมื่อสักครู่หลังจากที่แสดงความคิดเห็น 21.01 น. ในกระทู้นี้

ผมได้ ย้ายตัวเองไปสู่โลกอีกโลกหนึ่ง คือ "ราช/พัน"

จนแล้วจนรอด ผมพยายามไล่ดู คคห. แต่ละอันไปเรื่อยๆ

จะมี "คุณสิงห์สนามหลวง" เป็นแกนนำในการนำเสนอ

ผมเสียเวลาไปจนถึงตอนนี้ 22.30 น. ผมกลับมาที่ สรท.

รู้สึกว่า "เวียนหัวและมึนงงมาก" ข้อมูลมันไปถึงไหนต่อไหนก็ไม่รู้

ก็เท่ากับผมเสียเวลาไป 1 ชั่วโมง 29 นาที โดยที่ผมไม่ได้รับรู้อะไรเพิ่มเติม

ที่มากไปกว่าที่เคยรับรู้อยู่ก่อนแล้วเลย ( ถ้าไม่เชื่อ เพื่อนๆ สรท. จะลองไปดูบ้างก็ได้นะครับ)

ผมก็เลยตัดสินใจว่า จะไม่ไปที่นั่นอีก(ถ้าไม่จำเป็น หรือ ถ้าต้องไปให้กำลังใจท่านศร ก็จะแอบตามไป)

ตอนนี้ 22.36 น. แล้ว ขอระบายแค่นี้แหล่ะครับ ขอบคุณที่ทนอ่านมาถึงตอนนี้นะครับ

ผมจะไปหา "การแถ หรือ ดริฟท์ ของพวก บัตรเติมเงิน หรือ นักรบไซเบอร์แดง" มาอ่านจะดีกว่าครับ

เพราะอย่างน้อยๆ ผมได้คลายเครียดกับ "บัตรเติมเงิน หรือ นักรบไซเบอร์แดง" ครับผม ^_^ ^_^ ^_^

คุณไม่ใช่คนแรกที่คิดแบบนั้น :lol: :lol: :lol:
ทริคที่ลากดำนาใช้ไม่ด่าก็พาออกทะเล ถ้าเราควบคุมอารมณ์ไม่ได้ก็จะเขวตามเค้าทันที คุณศรถึงได้เป็นไอดอลของเราที่มั่นคงในประเด็นมาก...ยังงงอยู่ว่าทนได้ยังไงอ่ะ

ยังครับ ยังไม่ออกทะเล แค่เฉียดๆ ให้รู้ก่อนออกทะเล ด้วย ระดับน้ำทะเล :lol:

#56 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

Posted 25 September 2012 - 00:15

ผมแค่ประชดครับคุณ Stand with a fist :D
กรณีสูงหรือต่ำกว่าน้ำทะเลเท่าไหร่น่ะ โยธาเขามีเครื่องวัด
แนวเส้นสายตาให้ได้ระดับอยู่แล้ว มันจะมีผลก็เมื่อตอม่อ
มันอยู่ใกล้กันๆ จะวัดเอาความสูงจากถนนลูกเดียวไม่ได้
ไม่ง้้นตอม่อก็จะสูงๆ ต่ำๆ ไปตามความสูงต่ำของถนน
แล้วถ้าไกลๆ กันต้องให้ได้ระดับน้ำทะเลจริงหรือ
คงไม่ต้องมั้ง แค่ ระยะ 1 กม. สองจุด มีความแตกต่างกัน
2 เมตร คำนวนความชันออกมาแล้วก็แค่
tan -1 (2/1000) แค่ 0.1145 องศาเท่านั้น
ถ้ามาทำให้สูงเท่ากันโดยอิงกับระดับน้ำทะเลทั้งหมดจะสิ้นเปลืองวัสดุก่อสร้างไปเปล่าๆ หรือไม่

ใช้กล้องระดับก็น่าจะพอมั๊งครับ ผมก็ไม่รู้เรื่องพวกนี้ แต่จำได้ว่า มี ช่าง สำรวจ เป็นคนกำหนดจุด อะไรต่างๆ มั๊งครับ คงไม่ต้องวิ่งไปหาระดับน้ำทะเล

#57 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

Posted 25 September 2012 - 00:44

ตอนวางระดับก็ใช้แค่กล้อง ระดับนั้นล่ะครับ อาจถ่ายระดับหมุด ระดับของราชการ หรือของทหารที่อ้างอิงระดับน้ำทะเล แล้วก็ใช้ระดับนั้นมาถ่ายไปเรื่อยๆ ก็เหมือนอ้างจากระดับน้ำทะเล แต่จริงๆ ผมว่าก็แค่ตั้ง base เอง แล้วก็ถ่ายระดับไปเรื่อยๆ ก็จะได้ความสูงเท่ากันแล้วครับ แต่ถ้าระยะทางไกล อาจมีการปรับแก้จาก ความกลมของโลก อันนี้เท่าๆ ที่ยังจำได้ ไม่แน่ใจว่าถูกร้อยเปอร์หรือเปล่า แต่คงประมาณนี้ล่ะ

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#58 ID007

ID007

ขาประจำ

Posted 25 September 2012 - 01:50

เวลาคุยกะควายแดง ก็ให้ระลึกถึง พระกษิติครรภโพธิสัตว์ ที่โปรดสัตว์นรก ด้วยจิตเมตตากรุณา

บุญกุศลที่เพียรทำมา จะได้คุ้มครองให้มีสติปัญญา ชีวิตไม่ตกต่ำ

#59 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

Posted 25 September 2012 - 06:32

งงครับ

ไปดึงตลับเมตรเลยดีกว่าครับ จะได้เคลียร์ :D
ตัดรูปมาแปะแบบนี้ไมไ่ด้หรอก perspective มันทำให้ scale เพี้ยน

:lol: :lol: :lol:
scale เพี้ยนจริง ๆ นะนั่น สงสัยเลนส์จะห่วย

Edited by Solidus, 25 September 2012 - 06:36.

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#60 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

Posted 25 September 2012 - 06:35

เวลาคุยกะควายแดง ก็ให้ระลึกถึง พระกษิติครรภโพธิสัตว์ ที่โปรดสัตว์นรก ด้วยจิตเมตตากรุณา

บุญกุศลที่เพียรทำมา จะได้คุ้มครองให้มีสติปัญญา ชีวิตไม่ตกต่ำ

^
^
โอย ขำท่าน ID จนหงายท้อง.....

ปล. จะเข้าไปตามอ่านกระมู้ท่านศรฯที่พันดริฟท์ ยอมรับจริงๆว่าทึ่งในความอดทนและสติอันแน่วแน่มั่นคงเป็นเลิศ
ที่นั่นเป็นที่รวมอเวไนยสัตว์จริงๆครับ

ไอ้ขนมสาคูจอมตัดแปะนี่เคยมีคดีที่หว้ากอหรือศาลาประชาคม จำไม่ได้
ยุคน้ำท่วม... เอาภาพคนขนส้วมออกจากสนามบินดอนเมืองมาแก้ตัวให้รัดตะบวยว่าไม่ได้กั๊กส้วมไว้
แต่มันดันโฟโต้ช็อปเวลาในรูปถ่ายเป็นวันและชั่วโมงล่วงหน้า
แบบเดียวกับไอ้ใจดีน่ะครับ เป๊ะเลย!

คนเข้าไปรุมสวดยับ แม่มยังแถหน้าด้านๆ จำไมไ่ด้แล้วว่าแถอะไร ขี้เกียจจำครับ

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 25 September 2012 - 06:36.

gladiator 1.jpg

#61 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

Posted 25 September 2012 - 06:49

^
^
โอย ขำท่าน ID จนหงายท้อง.....

ปล. จะเข้าไปตามอ่านกระมู้ท่านศรฯที่พันดริฟท์ ยอมรับจริงๆว่าทึ่งในความอดทนและสติอันแน่วแน่มั่นคงเป็นเลิศ
ที่นั่นเป็นที่รวมอเวไนยสัตว์จริงๆครับ

ไอ้ขนมสาคูจอมตัดแปะนี่เคยมีคดีที่หว้ากอหรือศาลาประชาคม จำไม่ได้
ยุคน้ำท่วม... เอาภาพคนขนส้วมออกจากสนามบินดอนเมืองมาแก้ตัวให้รัดตะบวยว่าไม่ได้กั๊กส้วมไว้
แต่มันดันโฟโต้ช็อปเวลาในรูปถ่ายเป็นวันและชั่วโมงล่วงหน้า
แบบเดียวกับไอ้ใจดีน่ะครับ เป๊ะเลย!

คนเข้าไปรุมสวดยับ แม่มยังแถหน้าด้านๆ จำไมไ่ด้แล้วว่าแถอะไร ขี้เกียจจำครับ

ผมเคยได้ยินสมาชิกบางท่านเรียกขนมสาคู จากกรณีนี้ว่า...

"นักรบจากโลกอนาคต"

555+++ :D :D :D :D :D

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#62 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

Posted 25 September 2012 - 09:23

นับถือจริงๆครับ คุณศร คุยกับคนผมพอคุยได้ เพราะเป็นคนมีเหตุผลพอ แต่คุยกับควายขอบาย ครับ หน้าด้านไม่ต้องว่าเขาหรอ เพราะพวกนี้มันแค่โกหกบ่อยมันทำให้คนเชื่อเท่านั้น คุณศรจะเอาไรมาหรือหน้ามันจะแหก ขนาดไหนมันก็ไม่รู้สึกรุ้สึก เพราะเป็นงานที่มันทำต้อง เท่านั้น ผมถึงไม่สนทนา กับขี้แม้ว ใจดี คุยกับ เสือเมาพอได้เพราะยังถือว่าเป็นคน อยู่นอกนั้น ไม่ยุ่งด้วยแล้วเสียเวลา
บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#63 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

Posted 25 September 2012 - 09:39

เคยเจอคนพันทิพที่จบ m.i.t. ด้วย เเต่คนละรุ่น :lol: :lol: คนไม่รู้ก็ไม่เป็นไรหรอก เเต่คนรู้เเต่เอาความรู้มาหลอกลวงคนอื่นมันทุเรศนะ

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#64 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

Posted 25 September 2012 - 10:04

เข้ามาเป็นกำลังใจให้คุณ ศร นะครับ
โอยย
ผมไม่อดทนอย่างคุณศรและหลายๆท่านที่เข้าไปเถียงกัน
นับถือจริงๆครับ

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#65 samin

samin

ขาประจำ

Posted 26 September 2012 - 09:42

-วิวะโยธา- ที่ลากเส้น+ให้ความเห็น(แบบ วิวะ....) รูปในคลิป นายวสันต์
[
วิถีกระสุนโดยประมาณ
1. ลอดผ่านพวกอยู่ข้างหน้าได้อย่างไร ???
2. วิถีกระสุนยิงจากต่ำขึ้นสูง พอประมาณได้ว่า คนยิง ไม่ได้ยืนประทับบ่ายิง แน่นอน
]
รูปที่1

ถูก-ดัก-ด้วยรูป ยังไม่รู้ตัวย
รูปที่ 2

แสดงอาการ --งง-- เพราะไม่รู้ เรื่อง ความสูงระดับน้ำทะเล ในการสร้างถนนหนทาง
รูปที่3,รูปที่4

หารูปสถานี ที่มีความสูง ประมาณ 14.75 มาเทียบกับ skywalk ที่วัดปทุมฯ
รูปที5

แสดงความสูงของ ตอม้อ ของ สถานีราชดำริ VS skywalk หน้าวัดปทุม
รูปที 6

อ่านทุกรายละเอียด ทั้ง 2 ด้าน ของ --วิวะโยธา-- ได้ที่
1
http://www.pantip.co.../P12652912.html
2
http://www.pantip.co.../P12672883.html

55555555555555555555555555555555555555555555555555555555+
แดงนี่มันโง่ได้ใจจริงๆว่ะ
ผมก็วิศวกรโยธาคนนึงเหมือนกัน มีเพื่อนทำงานทั้งที่ BTS และ MRT
ขอ ท้า ย้ำว่า ขอท้า ว่า ให้ไอ้หน้าด้านอย่างคุณ เอาเครื่องมือวัดระดับของวิศวกรโยธาทุกประเภท
ไปร่วมวัดระดับความสูงของโครงสร้างในบริเวณดังกล่าวด้วยกัน จะพาพวกวิศวกรโยธาที่เป็นพวกควายแดงโง่ๆเหมือนคุณไปด้วยก็ได้
ไปวัดกันเลยว่าความสูงบริเวณดังกล่าว มันเท่าใดกันแน่
ท้าพนันกันด้วยเงิน 1 ล้านบาท ผมว่าของที่ท่านศรนำเสนอมีความถูกต้องมากกว่า 90%
กล้าไหม
เฮ้ออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออ
ควายแดงโง่ๆจาก Pantip วิ่งมาตกหลุมดักอย่างจังของท่านศรอรชุน
อารมณ์ดีแต้เช้าอีกแล้วตรู 555

#66 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

Posted 26 September 2012 - 09:56

"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#67 mmmmm

mmmmm

ขาประจำ

Posted 26 September 2012 - 14:39

-วิวะโยธา- ที่ลากเส้น+ให้ความเห็น(แบบ วิวะ....) รูปในคลิป นายวสันต์
[
1. ลอดผ่านพวกอยู่ข้างหน้าได้อย่างไร ???
2. วิถีกระสุนยิงจากต่ำขึ้นสูง พอประมาณได้ว่า คนยิง ไม่ได้ยืนประทับบ่ายิง แน่นอน
]
รูปที่1

รูปที่ 2

แสดงอาการ --งง-- เพราะไม่รู้ เรื่อง ความสูงระดับน้ำทะเล ในการสร้างถนนหนทาง

หารูปสถานี ที่มีความสูง ประมาณ 14.75 มาเทียบกับ skywalk ที่วัดปทุมฯ
รูปที5

แสดงความสูงของ ตอม้อ ของ สถานีราชดำริ VS skywalk หน้าวัดปทุม
รูปที 6

อ่านทุกรายละเอียด ทั้ง 2 ด้าน ของ --วิวะโยธา-- ได้ที่
1
http://www.pantip.co.../P12652912.html
2
http://www.pantip.co.../P12672883.html

55555555555555555555555555555555555555555555555555555555+
ผมก็วิศวกรโยธาคนนึงเหมือนกัน มีเพื่อนทำงานทั้งที่ BTS และ MRT
ขอ ท้า ย้ำว่า ขอท้า ว่า ให้ไอ้หน้าด้านอย่างคุณ เอาเครื่องมือวัดระดับของวิศวกรโยธาทุกประเภท
ไปร่วมวัดระดับความสูงของโครงสร้างในบริเวณดังกล่าวด้วยกัน จะพาพวกวิศวกรโยธาที่เป็นพวกควายแดงโง่ๆเหมือนคุณไปด้วยก็ได้
ไปวัดกันเลยว่าความสูงบริเวณดังกล่าว มันเท่าใดกันแน่
ท้าพนันกันด้วยเงิน 1 ล้านบาท ผมว่าของที่ท่านศรนำเสนอมีความถูกต้องมากกว่า 90%
กล้าไหม
เฮ้ออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออ
ควายแดงโง่ๆจาก Pantip วิ่งมาตกหลุมดักอย่างจังของท่านศรอรชุน

โชว์เงิน --บัญชี-- หรือให้ ธนาคาร รับรองว่ามีเงิน ในบัญชี เกิินกว่า 1 ล้านบาท

เรารับคำ -ท้าทาย- ทันที
--------------------------------------------------
ถ้า samin ยังมั่นใจ อยู่ ไปดูกระทู้ ที่ PT เสียก่อน ดีกว่า
เรียก -วัด- ติดขอบ skywalk

จุดวัดความสูง ห่างจากประูตู 1 วัดปทุมฯ 55 เมตรโดยประมาณ
--------------------------------------------------

Edited by mmmmm, 26 September 2012 - 14:45.

#68 susu

susu

ขาประจำ

Posted 26 September 2012 - 18:59

[
]
รูปที่1

รูปที่ 2

รูปที5

รูปที 6

1
2

ในวัดสูงกว่า ถนนหลัก ไม่เกิน 40 ซม. ต่ำลงมาแค่นี้ วิถีกระสุนก็ยังไม่ได้อยู่ดี จะเถียงทำไม อายเขา เด่วเขาหาว่า โง่แล้วอวดฉลาด นะ

#69 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

Posted 26 September 2012 - 19:02

ผมเคยได้ยินสมาชิกบางท่านเรียกขนมสาคู จากกรณีนี้ว่า...

"นักรบจากโลกอนาคต"

555+++ :D :D :D :D :D

ใช่ครับ ใช่เลย! คดีนี้แหละ

แต่ยังหน้าหนาเป็นคอนกรีตเสริมเหล็ก ลอยชายอยู่ได้ในพันดริฟท์

ไม่ด้านจริงทนไม่ได้ขนาดนี้นะเนี้ยยยยย
gladiator 1.jpg

#70 samin

samin

ขาประจำ

Posted 2 October 2012 - 09:02

[
]
รูปที่1

รูปที่ 2

รูปที5

รูปที 6

1
2

กล้าไหม

โชว์เงิน --บัญชี-- หรือให้ ธนาคาร รับรองว่ามีเงิน ในบัญชี เกิินกว่า 1 ล้านบาท

เรารับคำ -ท้าทาย- ทันที
ถ้า samin ยังมั่นใจ อยู่ ไปดูกระทู้ ที่ PT เสียก่อน ดีกว่า
เรียก -วัด- ติดขอบ skywalk

จุดวัดความสูง ห่างจากประูตู 1 วัดปทุมฯ 55 เมตรโดยประมาณ

เผอิญบ้านผมปกครองแบบระบอบ ภริยาธิปไตยน่ะ ผมกะเลยมีเงินในบัญชีไม่ถึง 1 ล้านอะนะ
แต่ถ้า 1 แสนอะ มีแน่นอน โง่ๆอย่างคุณ ยังกล้าพนันอยู่ไหมล่ะ
ขอท้าพนันง่ายๆว่า
ไอ้ป้ายบอกระดับความสูงสะพานลอยที่คุณบอกว่าไม่ได้สูงแค่ 4.50 เมตร มันต้องมีความสูงมากกว่านั้นน่ะ
คุณยังเชื่ออย่างนั้นหรือไม่ เพราะผมเชื่อว่า มันสูง 4.50 เมตรจริงๆ เต็มที่มีความคลาดเคลื่อนไม่เกิน 10-15 เซนติเมตร (เผื่อระดับถนนทรุดตัวแล้วต้องมีการปรับผิวถนนใหม่)
นั่นหมายความว่า ผมเชื่อว่าสะพานลอยนั้นมีความสูงประมาณ 4.35 - 4.65 เมตร ไม่ถึง 5.00 เมตร แน่นอน
ท้าง่ายๆเลยครับ เงินแค่ 5 หมื่น ถ้าคุณรับคำท้า พร้อมโชว์หลักฐานทางการเงินพร้อมเปิดเผยตัวตนแบบตัวต่อตัวกันเลย

อันนี้ของ "ขนมสาคู" ใจตุ๊ด อุตสาห์เข้ามาเสรีไทย ยังไม่กล้าใช้ชื่อตัวเอง
ต้องแปลงร่างมาเป็น mmmmm หรือ "ห้าเอ็ม" หรือ "ห่าเอ็ม" หรือ "โคตรเอ็ม" นั่นแหละครับ

ถกแถลงกันเรื่องความสูงรางรถไฟฟ้า bts หน้าวัดปทุม

ห่าเอ็มก็มาเหมือนเดิม ตัดโน่น แปะ นี่ วัดความสูงมั่วๆมา

จนผมนำแปลน bts มาเปรียบเทียบกับสถานที่จริง จนเป็นข้อยุติว่าสูง 14.75 ม.

แต่ห่าเอ็ม ก็ยังไม่ยอมรับอยู่คนเดียว ยังจะแถไปอีกว่าความสูงไม่ใช่ 14.75 ม. ตามแปลนของ bts...

คงต้องยอม....
ปล่อยให้อยู่กับจินตนาการของตัวเองต่อไป... อีกคน...

อันนี้แปลนและการเปรียบเทียบของผม

อันนี้ฝีมือการตัดแปะ บวกจินตนาการอันเป็นที่ภาคภูมิใจของห่าเอ็ม
ทั้งๆที่ผมชี้จุดผิดพลาดให้แล้ว ยังจะไม่ยอมรับ ยังจะไปต่อ...555++

รูปที่มีทหารมาต่อๆกัน ผมว่าฮาสุดยอดแล้ว 555++
จริงังมีอีกหลายรูปหลายแนว รับรองว่า จินตนาการล้ำโลก ทั้งนั้น 555++

เฉพาะประเด็นนี้ ไม่เห็นด้วยกับ คุณ ศร คงไม่ได้... :D

เนี่ย อันนี้ *คุณ*เป็นคนเห่าออกมาเองเลยนะ ที่มรึงบอกว่า ป้ายทางลอดต่ำไม่ใช้ป้ายบอกความสูงน่ะ
แล้วมันต้องสูงเท่าไรวะ ถ้ามรึงมั่นใจในความคิดมรึงว่าต้องสูงมากกว่า 4.65 เมตร ตามที่กรูบอกไว้
ก็อย่าหนีหน้าไปไหน มาท้าพนันกับกรูได้เลย ทุกที่ ทุกเวลา ถ้าไม่กล้า กรูจะถือว่า *คุณ*มันก็แค่หมาขี้ข้าทักษิณตัวหนึ่ง เก่งแต่เห่า
ถ้าไม่กล้า ก็ไปหากระโปรงมาใส่ซะ
ถ้ากล้าก็รีบนัดมาเร็วๆ กรูจะได้เอาเงิน 1 แสน ไปบริจาดให้เด็กพิการทางสมอง และจะเผื่อแผ่บุญกุศลให้มรึงด้วย
ชาติหน้ามรึงจะได้ไม่โง่อย่างนี้อีก (นี่ถือว่ากรูมีเมตตาธรรมสูงนะเนี่ย)
เร็วๆหน่อยนะ เพราะกรูก็อยากจะรู้เหมือนกันว่า คนที่เคยคุมงานก่อสร้างรถไฟฟ้า BTS 2 สาย (สีลมกับสุขุมวิท) รวมทั้งช่วงส่วนต่อขยาย อ่อนนุช-แบริ่ง ด้วย ในกรุงเทพมหานครก็รู้จักคนระดับผู้อำนวยการกอง และ ผอ. สำนักบางคนที่ตอนนี้ได้ดีเป็นรองปลัด กทม. ไปแล้ว เพื่อนกรูที่ทำงานอยู่ที่ รฟม. ก็มี ที่ BTS ก็มี
ถ้าคนอย่างกรูจะแพ้พนัน ไอ้หน้าโง่หน้าด้านอย่างมึง ก็ให้มันรู้ไป ยินดีจะจ่าย 1 แสนบาท ทันที
พร้อมเมื่อไหร่ขอให้บอก ได้ทุกที่ ทุกเวลา

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users