Jump to content

- - - - -

มีคำถามถึงกลุ่มคนเสื้อแดง หรือ ขอความเห็นจากคนอื่นๆ

• Please log in to reply
52 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 25 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:23

ทำไมต้องใส่เสื้อ "เรารักพระบรม" เพื่อไปชนกับอีกกลุ่มนึงที่ใส่เสื้อ "เรารักในหลวง" ครับ???
เสื้ออื่นที่แสดงถึงความเป็นคนเสื้อแดงมีตั้งเยอะแยะ ....บอกไว้ก่อนว่าไม่ได้ห้าม หรือจะบอกว่าคนเสื้อแดงไม่มีสิทธิใส่นะ แต่ผมค่อนข้างเชื่อว่ามันมีความหมายและนัยสำคัญ....

ประเด็นของกระทู้นี้คือ "พวกคุณเสื้อแดงต้องการสื่ออะไร และกำลังดึงเรื่องนี้ให้ใหญ่โตขึ้นใช่หรือไม่??"

หากเสื้อแดงท่านใดคุณภาพไม่พอจะตอบแบบใช้สมอง ก็ไม่ต้องตอบนะครับ ขอแบบคนที่มีสมองและมีวิจารณญาณในการตอบหน่อย เพราะขี้เกียจไปลากกลับเข้าฝั่ง

หรือถ้ามันจะแถจริงๆ ผมก็ขอฝากไว้สั้นๆ......ตามหลักกฎแห่งกรรม

"ลูกที่คิดล้างพ่อ ไม่เคยมีใครเจริญนะครับ มีแต่จะตกต่ำลงเรื่อยๆ"

คำถามและกระทู้อาจจะฉิวเฉียดมาก แต่ผมเชื่อว่าหลายๆคนอยากถามและคาใจแน่นอนว่า เสื้อแดงต้องการสื่ออะไร?? แต่ถ้าผู้ดูแลบอร์ดประเมินแล้วว่าจะกระทบต่อเวปบอร์ด ก็ให้ลบได้เลยครับ

ขอบคุณครับ
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#2 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 25 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:43

ผมว่ามันออกจะล่อแหลมนะครับ

ไม่ว่าจะแสดงความคิดเห็นยังไง

:o :o :o :o

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#3 ครุฑดำ

ครุฑดำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 25 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:46

ยั่วยุครับ เจตนาของแกนนำมีแค่นั้น สมุนกินหญ้าไม่รู้เรื่องหรอก

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#4 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 25 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:49

มันใส่เพื่อกวนอวัยวะเบื้องต่ำ หรือให้เป็นที่สรวญเสเฮฮาในหมู่เพื่อนฟูง
เหมือนกลุ่ม ที่ใส่ รัก....ตาย
We love fender.

#5 Entropy

Entropy

ขาประจำ

ตอบ 25 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:49

เพิ่งเคยเห็น น่าสนใจ และบ่งบอกว่า ต่อไปมันจะใช้อุบายอะไร
Veritas nunquam perit

#6 best

best

ขาประจำ

ตอบ 25 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:51

อยากตอบ จขกท.เหมือนกัน แต่เชื่อว่าอีกเดี๋ยวคงโดนลบ

#7 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 25 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:51

ถ้ามันรักพ่อจริง ทำไมมันไม่ใช้คำอื่น
คำสั้นๆ ที่สื่อความหมายได้ชัดเจนกว่านี้ มีตั้งเยอะ -_-

#8 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 25 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:56

Wag The Dog ครับ

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#9 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

สปอร์ต กทม ใจดี

ตอบ 25 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:04

อยากตอบ จขกท.เหมือนกัน แต่เชื่อว่าอีกเดี๋ยวคงโดนลบ

ตอบมาเลยครับ เดี๋ยวผมแคปไว้

#10 dr_m

dr_m

ขาประจำ

ตอบ 25 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:05

pm มาบอกด้วยก็ดีครับผมก็สงสัย คืออะไรครับ

ผมคนกลางเอียงข้างความถูกต้อง

#11 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 25 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:07

คือถ้ามันจะโดนลบจริงๆ ผมไม่โกรธนะ ผมก็เข้าใจทางเวปบอร์ดครับ แต่ผมเชื่อว่า นี่คงเป็นเครื่องหมายคำถามของใครหลายๆคนว่า กลุ่มเสื้อแดง กำลังจะทำอะไร คิดอะไรอยู่ ถึงพยายามสร้างประเด็นนี้ขึ้นมาใหม่....

หากจะโดนลบจรงๆก็ขอให้คำถามนี้ของผม อยู่ในใจของเพื่อนๆทุกท่านละกันครับ เพราะผมเชื่อว่าหลายท่านคงถามเหมือนผม
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#12 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

ตอบ 25 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:20

เห็นตั้งแต่มีเสื้อนี้ขายเกลื่อนร้านค้าเสื้อแดงทั่วๆไปแล้วค่ะ

ไม่รู้ความจริงกระซิบ มีพูดถึงว่ายังไง

แต่

ไม่อยากรู้หรอกค่ะ แค่เห็นก็รู้ถึงแผนต่อไป ว่าต้องเอาอะไรมาเล่นแน่ๆ

ตอนนี้เหมือนมีคนอยากให้มีสงครามกลางเมือง

#13 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 25 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:25

<_< มันกำลังจะบอกว่า ...บนเสื้อมันเป็นผู้สนับสนุนพวกมันหรือเปล่า ... มันคือกลยุทธ์การ "เสี้ยม" แบบที่รัฐฯเคยใช้ปราบผู้ชุมนุมตามประวัติศาสตร์เราหรือเปล่า ...

Edited by wat, 25 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:39.

:) Sometime...Sun shine through the rain...

#14 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 25 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:33

*เราจะเข้าทางมันนะครับ

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#15 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 25 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:39

-_- คิดได้อีกแง่หนึ่ง... สามัญสำนึกมันเอียงเพี้ยนไปหมดแล้ว แหยงกลัวเป็นแดงล้ม... เลยเหมือนจะบอกกลายๆ กรูไม่ได้ล้ม... กรูแค่ไม่รัก... แต่รัก... ไรเงี้ย

:blink: ชักเริ่มเพี้ยนไปด้วยแล้ววุ๊ย...

Edited by wat, 25 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:39.

:) Sometime...Sun shine through the rain...

#16 เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

ตอบ 25 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:39

เสี้ยมให้แตกค่ะ ทำเป็นมองไม่เห็น อย่าเต้นตามมันน่าจะดีกว่า
ทักษิณเป็นเทพเจ้าจริงๆนะ ไม่เชื่อถาม เสื้อแดง ดูสิ

#17 Nong

Nong

ขาประจำ

ตอบ 25 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:52

แค่มุกเสี้ยมธรรมดาค่ะ

คนชั่วสามารถทำได้ทุกอย่างเพื่อให้ตนเองได้ประโยชน์

#18 ant

ant

ตอบ 25 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:00

ยุให้รำ ตำให้รั่ว
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#19 voodoo

voodoo

ไม่เป็นกลาง

ตอบ 25 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:11

มีไพร่แดงตัวไหนมันพูดจริงบ้าง มันก็แค่อ้างว่าเป็นพวกเดียวกัน แต่ลับหลังมันเรียกองค์ชายสี่ แค่นิยายที่มันสร้างมาล้างสมองพวกโง่ๆ
" สลิ่มที่ไม่กล้่าเปิดตัวต่อสาธารณชนเท่าไรนัก เนื่องจากไม่ได้ทำประกันอัคคีภัย "

#20 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 25 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:24

เหตุเกิดที่กองปราบ
ทำไมต้องรอให้คนมาแจ้งความก่อน
นายตำรวจคนไหนก็ได้แจ้งความ แล้วนำคนเหล่านั้นมาสอบสวนให้ได้ใจความ
ว่าต้องการอะไร

อย่างว่า เกียรติ์ตะกวดของไทย
เซ็งโว้ย
อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#21 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 25 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:27

ผมไม่สนใจครับ มันอยากจะใส่เสื้อรักใครก็รักไป
คุณจะสนใจทำไมกับไอ้พวกที่ดีแต่ตอแหล สร้างเรื่องสะกดจิตตัวเองไปวันๆ -_-
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#22 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 25 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:37

มันก็แค่กลุ่มคนกระจอกๆ มารวมๆกัน เอาปริมาณเข้าข่ม

มีทั้งกลุ่มไม่รัก กลุ่มรักแม้ว กลุ่มคอม กลุ่มนิยมความรุนแรง กลุ่มขอทาน มั่วไปหมด

พวกนี้ไม่มีอุดมการณ์จริงๆหลอก สร้างความวุ่นวาย เบิกตังค์ สนองตัณหาไปวันๆ

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#23 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 25 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:38

ไปว่าเขาโหนเจ้าโหนฟ้า ตัวเองไปทำซะเองนี่มันน่านัก !

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#24 Hilton(ปาล์มาลี)

Hilton(ปาล์มาลี)

ขาประจำ

ตอบ 25 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:49

พวกนี้รักใครจริง แจก CD ที่สนามหลวง แล้วบอกว่ารัก

สนามบินสุวรรณภูมิ ไม่ใช่ของทักษิณ แต่มาจากเงินภาษีของหนู..ของคนไทยทุกคน..  แตงโม เวทีราชดำเนิน 5/11/2013

ผมยังยอมติดคุก 15 วัน แล้วพวกคุณมานิรโทษอะไรกัน .. เต๋า สมชาย เวทีราชดำเนิน 6/11/2013

#25 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 03:24

<_< มันกำลังจะบอกว่า ...บนเสื้อมันเป็นผู้สนับสนุนพวกมันหรือเปล่า ... มันคือกลยุทธ์การ "เสี้ยม" แบบที่รัฐฯเคยใช้ปราบผู้ชุมนุมตามประวัติศาสตร์เราหรือเปล่า ...

เป็นแผนเสี้ยมให้แตก ซึ่งไม่ได้ทำครั้งแรกครับ ไอ้เฮี่ยแม้วมันทำมานานแล้ว
ไอ้แม้วมันอยากชะเลียใจแทบขาด หลายกรรมหลายวาระก็ให้สัมภาษณ์สื่อถึงท่านโน่นนี่ เพื่อตีกระทบ
แต่จากข้อเท็จจริง คงยากครับ
ไอ้แม้วมันเลยกลัวท่านที่สุด
gladiator 1.jpg

#26 stt99

stt99

ขาประจำ

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 06:04

ทำไมต้องใส่เสื้อ "เรารักพระบรม" เพื่อไปชนกับอีกกลุ่มนึงที่ใส่เสื้อ "เรารักในหลวง" ครับ???
เสื้ออื่นที่แสดงถึงความเป็นคนเสื้อแดงมีตั้งเยอะแยะ ....บอกไว้ก่อนว่าไม่ได้ห้าม หรือจะบอกว่าคนเสื้อแดงไม่มีสิทธิใส่นะ แต่ผมค่อนข้างเชื่อว่ามันมีความหมายและนัยสำคัญ....

ประเด็นของกระทู้นี้คือ "พวกคุณเสื้อแดงต้องการสื่ออะไร และกำลังดึงเรื่องนี้ให้ใหญ่โตขึ้นใช่หรือไม่??"

หากเสื้อแดงท่านใดคุณภาพไม่พอจะตอบแบบใช้สมอง ก็ไม่ต้องตอบนะครับ ขอแบบคนที่มีสมองและมีวิจารณญาณในการตอบหน่อย เพราะขี้เกียจไปลากกลับเข้าฝั่ง

หรือถ้ามันจะแถจริงๆ ผมก็ขอฝากไว้สั้นๆ......ตามหลักกฎแห่งกรรม

"ลูกที่คิดล้างพ่อ ไม่เคยมีใครเจริญนะครับ มีแต่จะตกต่ำลงเรื่อยๆ"

คำถามและกระทู้อาจจะฉิวเฉียดมาก แต่ผมเชื่อว่าหลายๆคนอยากถามและคาใจแน่นอนว่า เสื้อแดงต้องการสื่ออะไร?? แต่ถ้าผู้ดูแลบอร์ดประเมินแล้วว่าจะกระทบต่อเวปบอร์ด ก็ให้ลบได้เลยครับ

ขอบคุณครับ

ก็ดีแล้ว เขาถวายความจงรักภักดี ต่อพระบรม ส่วนเบื้องหลังอย่าไปคิดมาก เข้าใจ ผมก็คิดเหมือนกัน ตราบใด ไม่ได้ด่าจาบจ้วงหรือหมิ่น ก็ ปล่อย ๆ จุดไม่ติดหรอกครับ กฏเกณฑ์มีอยู่

#27 wat

wat

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:29

ผมไม่สนใจครับ มันอยากจะใส่เสื้อรักใครก็รักไป
คุณจะสนใจทำไมกับไอ้พวกที่ดีแต่ตอแหล สร้างเรื่องสะกดจิตตัวเองไปวันๆ -_-

:mellow: กระผมว่ามันควรต้องรู้ ต้องสนใจไว้หน่อยนะขอรับ ยังไม่รู้อนาคตประเทศจะไปทางไหน เราจะอยู่กันอย่างไร สิ่งละเอียดอ่อนเยี่ยงนี้มันอาจมากระทบเราเมื่อไหร่ก็ได้...

#28 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:37

บางที่ คงต้อง ได้แค่คิดนะครับ และ "อย่า"พยายามทำตาม "อย่า"แสดงอาการก็เป็นพอ การยั่วยุ เป็นความถนัดของฝ่ายนั้น ถ้ายังไง คิดซะว่า ตอนนี้กำลังกวาดขยะอยู่ รอเวลาเอาขยะไปเผา ไปฝังกลบ ก็พอครับ
ปล.ยัไงซะระบบเบียบ ก็คือ ระบบระเบียบ ที่มนุษย์จัดตั้ง กำหนด ขีดเขียนขึ้นมา มันก็จะต้องดำเนินเดินต่อไปในทิศทางของมันตามแต่ที่ มนุษย์กำหนด

Edited by ฟังทั้งสองฝ่าย, 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:40.

#29 Suraphan07

Suraphan07

เมพ

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:51

ขนาดไพร่แดงพวกเดียวกัน โพสต์รูป
ยังเบลอตัวหนังสือไม่ให้เห็นว่า "อ่านว่าอะไร"...
ใจจริงก็อยากถามคนโพสต์เหมือนกันว่า
:angry:"มรึงจะเบลอทำ 5 อะไร" :angry:

[attachment=6458:552099_347660471989959_959913305_n.jpg]
http://forum.banrasd...d.php?tid=15257

#30 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:17

ขอบคุณครับ

คิดเหมือนผมเลย..เมื่อวานผมก็ถ่ายมาหลายรูป..อยากให้เสื้อแดงตอบครับ..ว่าหมายถึงอะไร...

#31 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:22

ทำไมถึงคิดว่าจะโดนลบละครับ? ^_^
"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#32 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:06

จริงๆพวกชอบยั่วยุให้เกิดเรื่องนี่ ก็เหมือนพวกโรคจิตชอบโชว์อวัยวะตามที่สาธารณะ
ถ้าเราไปเต้น เป็นเดือดเป็นแค้น ตามแีรงยั่วยุ
พวกโรคจิตพวกนี้ ก็จะยิ่งเสร็จสมอารมณ์หมาย บำบัดอารมณ์ ตัณหาที่พลุ่งพล่านได้สำเร็จ
แถมด่าพวกเรากลับอีกว่า เป็นพวกคลั่ง ไม่มีสติ
อย่างที่หงอกเจียม และสาวก ชอบทำ

แค่มองดู เห็นแล้ว รับรู้ ทำเฉย
พวกชอบโชว์จะเกิดความไม่มั่นใจ และฝ่อลง
(แต่ยังทำปากเก่งในครอกเดียวกัน)

เมื่อเราเห็นการยั่วยุ ดูอย่างสงบ แต่อย่านิ่งเฉย ต้องหาทางรุกกลับในภายหลัง ด้วยวิธีอื่น
รุก แบบไม่หยุดยั้ง ให้พวกมันตั้งตัวไม่ทัน
ที่สำคัญ อย่าไปเต้นตามเกมพวกโรคจิต
เราต้องเป็นฝ่ายนำเกม

ส่วนเรื่องการสกรีนข้อความที่ จขกท ว่า
คิดว่ามาจากแม้วให้สัมภาษณ์ ไทมส์ ออนไลน์ เมื่อหลายปีก่อน
ตอนนี้กลับเอามาเล่น
คงหมดมุกที่จะหาเรื่องยั่วยุ
เลยต้องขุดของเก่ามารียูส

#33 สยาม

สยาม

ขาประจำ

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:10

ไปดูในเวบแดงแนวล้มเจ้า จงใจทำแบบนี้กันมานานแล้วครับ ปล่อยข่าวใส่ไฟหาว่าขัดแย้งกันในวัง

ทีวีดาวเทียมช่องเสื้อแดง(ไม่นานนี้)ช่วงวันพระบรม พิธีกรช่องเสื้อแดงก็กุข่าวลอยๆว่า ปัญหาภาคใต้นี่ ตอนนี้เกิดขึ้นเพราะเปรม อยู่เบื้องหลัง ไม่พอใจที่รัฐบาลยิ่งลักษณ์จัดงานให้พระบรม

พวกเสื้อแดงเลวๆ ล้มเจ้านี้มันไม่หยุดหรอกครับคอยแซะอยู่เรือยๆ และีความหยายามหล่อเลี้ยงพวกนี้ไว้อยู่

แม้แต่ช่องเสื้อแดงใหญ่ๆ หลักๆ ที่มีพวกสามเกลอไปออกก็ยังปล่อยโชว์ sms เลวๆหมิ่นเหม่เป็นระยะๆ

งานครบรอบเสียชีวิตเสธแดงก็ออกอากาศช่องเสื้อแดง แกนนำแต่ละคนขึ้นไปปราศัยเลวทรามเฉียดหาว่ากระสุนจากฟ้า ไปเฉียดมากันเป็นแถว

Edited by สยาม, 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:30.

#34 annykun

annykun

ขาประจำ

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:59

หนึ่งในแผนล้มเจ้า หากไม่สามารถทำลายล้างสถาบันพระมหากษัตริย์ ให้ราบคาบลงได้ เมื่อถึงคราวเปลี่ยนรัชกาล
เขาจะสนับสนุน คนที่พวกเขาคิดว่าสามารถล้มได้ง่ายกว่าคนอื่น ขึ้นครองราชย์แทนท่านอื่นๆ ที่แข็งแกร่งกว่า
เพื่อที่จะควบคุมหรือจัดการได้ง่ายในภายหลัง แบบเดียวกับกษัตริย์ของเขมร นี่คือสิ่งที่พวกล้มเจ้าระดับหัวๆ กำลังคิดกัน

ปล. หากความเห็นของกระผมไม่เหมาะสม พิจารณาลบได้

Edited by annykun, 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:03.

คุณสมบัติที่สำคัญที่สุดของผู้ชนะสงคราม  คือ   ความแข็งแกร่ง และ อุดมการณ์ที่สอดคล้องกับความเป็นจริง

คุณธรรมที่พร้ำสอน  ล้วนเป็นสิ่งที่จำเป็นรองลงมา   ส่วน  ประชาธิปไตยน่ะรึ  เอาเข้าจริงๆ  สำคัญอันใด?? 

#35 หมาเน่า

หมาเน่า

ขาประจำ

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:00

ตอนนี้ควายแดงแบ่งเป็นกลุ่มๆ กำลังติดนิยายนั่งเทียนเขียนโดยอีไฮ โรงงานปลากระป๋อง เล่าเรื่องถึงคนในวัง อาการป๋วย การแย่งอำนาจ

และแดงบางกลุ่มก็ติดตามฟังดีเจที่ชื่อไอ้บรรพต ซึ้งอ้างว่าตัวเองรู้เรื่องข่าวลับๆในวัง ถึงขนาดรู้ว่าใครใส่กางเกงในสีอะไร

ตอนนี้ควายแดงกำลังหึกเหิม เมื่อทั้งอีไฮและไอ้บรรพต กำลังเล่นเรื่องอาการป๋วย และการแย่งอำนาจของพี่น้อง จนนักวิชาการควายแดงถึงขั้นจินตนาการน้ำแตก เอาข่าวลือมาเล่นแล้วเรียบเรียงใหม่ ทำให้เกิดเป็นทฤษฎีใหม่ที่เรียกว่า นกแสกร้อง

ทฤษฎีนกแสกร้อง คร่าวๆแล้วคือ ควายแดงนั่งอยู่เฉยๆ เชลียๆ ให้เกิดการแย่งอำนาจกันเองระหว่างพี่น้อง เชลียให้พี่ผู้ชายได้อำนาจ เพราะควายแดงเชื่อว่าไอ้เหลียมจะควบคุมได้ แล้วจะไม่เกิดการนองเลือด

แต่ถ้าน้องผู้หญิงได้อำนาจ ควายแดงเชื่อว่าน้องผู้หญิงคนนี้มีคนชื่อป.คอยบงการอำนาจอยู่ มวลประชาควายแดงจะถือวันที่นกแสกร้องลุกหือทำการเปลืยนแปลงโครงสร้างสังคมประเทศให้เป็นสาธารณรัฐประชาธิปตนควายแดงโดยมีไอ้เหลียมเป็นใหญ่ในแผ่นดิน ;)

#36 annykun

annykun

ขาประจำ

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:14

ระดับชาวบ้าน โดนเป่าหูว่าเปรม และ.... เป็นทรราช ควบคุม/หลอกลวง เจ้าอยู่หัวที่กำลังป่วยอยู่ เปรมไม่ชอบเชื้อพระวงศ์ที่
เสื้อแดงกำลังสนับสนุน เพราะ ควบคุมไม่ได้เหมือนคนอื่นๆ จึงพยายามเขี่ยให้พ้นทาง ดังนั้นเพื่อช่วยเหลือ ท่านผู้นั้นที่กำลัง
โดนกลั่นแกล้ง จึงต้องพยายาม ดันท่านผู้นั้นให้ขึ้นครองราชย์ เพื่อกำจัดเปรมและหันมาสนับสนุนทักษิณกลับมา
เพื่อช่วยเหลือประชาชนจากการกดขี่ของอำมาตย์(เปรม)

แม่(เสื้อแดงรักเจ้า) เอามาเล่าให้ฟัง แต่แม่ผมท่านไม่ได้เชื่อสักเท่าไหร่หรอกนะ แต่เพื่อนๆ แกเชื่อกันเป็นจริงเป็นจังมากๆ

Edited by annykun, 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:16.

คุณสมบัติที่สำคัญที่สุดของผู้ชนะสงคราม  คือ   ความแข็งแกร่ง และ อุดมการณ์ที่สอดคล้องกับความเป็นจริง

คุณธรรมที่พร้ำสอน  ล้วนเป็นสิ่งที่จำเป็นรองลงมา   ส่วน  ประชาธิปไตยน่ะรึ  เอาเข้าจริงๆ  สำคัญอันใด?? 

#37 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:18

ต้องถาม คณะนิติราด ครับ ในเรื่องนี้ ว่าคิดอย่างไร เห็นด้วย หรือต่อต้าน ในการกระทำของเสื้อแดง........... -_-

#38 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:18

หลายๆท่านให้ความเห็นที่ตรงกับผม
ผมคิดว่า สิ่งที่ทางฝ่ายทักษิณต้องการคือ "ความแตกแยก"
ทั้งในส่วนของประชาชน ที่สำเร็จแล้ว
เหมือนตอนนี้ที่ทำให้ เสื้อเหลือง กับ ปชป. แตกกันได้แล้ว

ในส่วนของสถาบันที่เป็นหลักของชาติก็เช่นเดียวกัน

เพราะอะไรครับ
ถ้าแตกแยกแล้ว มันกินรวบง่ายขึ้นเยอะ
พลังจะไม่มี
แล้วถึงเวลา ที่จะล้มสถาบัน ให้เป็นแบบกษัตริย์เขมร ก็จะทำได้ง่ายขึ้นเยอะ
ถ้าทำได้ เขาสามารถเลียนแบบ โจผี เลยก็ย่อมทำได้
เมื่อแผ่นดินแตกออกเป็นก๊กเป็นเหล่า
สถาบันย่อมสั่นคลอนได้ง่ายที่สุด

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#39 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:23

หลายๆท่านให้ความเห็นที่ตรงกับผม
ผมคิดว่า สิ่งที่ทางฝ่ายทักษิณต้องการคือ "ความแตกแยก"
ทั้งในส่วนของประชาชน ที่สำเร็จแล้ว
เหมือนตอนนี้ที่ทำให้ เสื้อเหลือง กับ ปชป. แตกกันได้แล้ว

ในส่วนของสถาบันที่เป็นหลักของชาติก็เช่นเดียวกัน

ถ้าแตกแยกแล้ว มันกินรวบง่ายขึ้นเยอะ
พลังจะไม่มี
แล้วถึงเวลา ที่จะล้มสถาบัน ให้เป็นแบบกษัตริย์เขมร ก็จะทำได้ง่ายขึ้นเยอะ
ถ้าทำได้ เขาสามารถเลียนแบบ โจผี เลยก็ย่อมทำได้
เมื่อแผ่นดินแตกออกเป็นก๊กเป็นเหล่า
สถาบันย่อมสั่นคลอนได้ง่ายที่สุด

แล้วถ้าความสำเร็จคือการได้ส่วนแบ่งเป็นภาคอีสาน+เหนือของไทยไปปกครอง

จะเรียกว่าสำเร็จหรือเปล่าครับ
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#40 lionidas

lionidas

ขาประจำ

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:27

นั่ง..อึ้ง...สะท้อนในอก
แผ่นดินนี้ดี ร่มเย็น....นัก
เกิดมาบนแผ่นนี้...กอบโกย...ทุกสิ่งอย่างจากแผ่นดินนี้
"คนชั่ว ทรยศ กระทั่งแผ่นดินที่เหยียบ แผ่นฟ้าที่คลุมหัว"
ซ้ำร้าย ด่าทอให้ร้ายกระทั่งผู้มีคุณแก่แผ่นดิน หรือกระทั่งแกตน....
ทำไมไม่รักษา"หัวใจ" ที่ชราภาพที่ทนทุกข์ดูเรื่องราวต่างๆ จากหน้าต่าง ร.พ.
....
....
....
พูดไม่ออก
....
ด้วยควมสำนึกในพระมหา กรุณาธิคุณ...
อ้อนวอนสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทุกทั่วสารทิศ...ให้คุ้มครอง "หัวใจ" ของชาวไทยพระองค์นี้
.....
อ้อนวอนสิ่งศักดิ์สิทธิ์..ให้ลงโทษ กับการกระทำเยี่ยง "******"
....
ได้โปรด

แก้ไข เพิ่มคำ

Edited by lionidas, 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:29.

พี่เหนาะ คนตาบอดมันกลัวเสือเหรอ ถ้าเราไม่พูดแบบนี้เราจะได้เสียงเหรอ ...

#41 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:33

พูดไม่ได้ เอาง่ายๆ ว่า แม้วเหมือนฮุนเซน แล้วผลประโยชน์ เขาลงตัว กัน สัญญาว่าจะให้ ถ้าถือหางเขา ส่วนทาง ยิ้มอำมหิต
เบื้องหลังก็ มี แต่ฝ่ายนี้ จะ ขัดขว้างเหลี่ยม ในขณะที่อีกท่านเจริญในธรรมสงเสียง ฮึมๆแบบเป็นนัยที่อยุธยา ว่าอย่างทำให้ประชาชนเดือดร้อน เพราะ จะอยู่กันไม่ได้

เดากันเอาเอง
บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#42 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:35

พลังจะไม่มี

แล้วถ้าความสำเร็จคือการได้ส่วนแบ่งเป็นภาคอีสาน+เหนือของไทยไปปกครอง

ไม่มีครับ
ไม่มีการแบ่งครับ
ถ้าเขาเอา เขาจะเอาทั้งหมดครับ
อย่างดีก็เปิดเขตปกครองพิเศษสำหรับภาคใต้
นอกนั้น อย่าคิดว่าแบ่งครับ ไม่มีแบ่ง
แค่ล้มสถาบันให้ได้ เอาแบบเขมรไงครับ ก็จบแล้ว

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#43 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:46

พลังจะไม่มี

ไม่มีครับ
อย่างดีก็เปิดเขตปกครองพิเศษสำหรับภาคใต้
นอกนั้น อย่าคิดว่าแบ่งครับ ไม่มีแบ่ง
แค่ล้มสถาบันให้ได้ เอาแบบเขมรไงครับ ก็จบแล้ว

15 ล้านเสียงน้อยเกินไปที่จะเอาท้งหมดสำเร็จครับ ^_^

แล้ว15 ล้านนี่คงไม่ใช่แดงเข้มทั้งหมดหรอกครับ

น่าจะมี 300/15000 เยอะอยู่ :)
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#44 ชามู

ชามู

ขาประจำ

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:43

ทำไมถึงคิดว่าจะโดนลบละครับ? ^_^

น่านน่ะสิ

ทำตัวเป็นควายสันหลังหวะไปได้ เหอๆ ๆ ๆ

Edited by ชามู, 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:44.

ชามู ปลาวาฬตัวใหญ่ ใจดี

#45 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:31

*ปัญหามันจะเกิดตอน2ฝ่ายใส่เสื้อดังกล่าว มาตีกัน/ฆ่ากัน ครับ
ไม่กล้านึกเรื่องที่จะเกิดหลังจากนั้น

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#46 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:46

พลังจะไม่มี

ไม่มีครับ

15 ล้านเสียงน้อยเกินไปที่จะเอาท้งหมดสำเร็จครับ ^_^

แล้ว15 ล้านนี่คงไม่ใช่แดงเข้มทั้งหมดหรอกครับ

น่าจะมี 300/15000 เยอะอยู่ :)

คุณอย่ามองแค่ 15 ล้านเสียงสิครับ
มองไปที่ กองกำลังมวลชนสนับสนุนแบบ อันธพาล
การควบคุม ตำรวจ ได้ทั้งหมด
สร้างความอ่อนแอให้เกิดในกองทัพได้
ควบคุมสื่อ จนสามารถสร้างกระแสข่าวบิดเบือนต่างๆได้

ถ้าล้มศูนย์รวมจิตใจคือ สถาบันกษัตริย์ ได้เพียงจุดเดียว
เท่านี้ ก็เอาได้ทั้งประเทศแล้ว

เรื่องราชวงศ์เป็นเรื่องหนึ่งที่จะเอามาสร้างความแตกแยกเพื่อลดทอนพลังศูนย์รวมจิตใจได้อย่างดีมาก
เสื้อแดงทำอะไรถ่อยเถื่อน แล้ว ดันมาสนับสนุนพระองค์หนึ่งในราชวงศ์ ก็สร้างความแตกแยกได้แล้ว
เขาเรียกว่า ***ชั่ว ไม่รู้จักที่ต่ำที่สูง
นี่แหละครับเขาเรียกว่า "โหนเจ้า" ของแท้
พระองค์ทรงอยู่เหนือการเมืองทั้งปวง
แผ่นดินในเวลาเดียวกัน ไม่อาจมี 2 กษัตริย์ได้
ดังนั้น การออกมาป่าวประกาศโฆษณาอย่างนี้
มีจุดประสงค์เดียว คือ สร้างความแตกแยกให้ร้าวฉานมากขึ้น

#47 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:31

อยากตอบ จขกท เช่นกัน.... แต่กลัว โดนเตือน... :D

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#48 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:51

พวกไม่มีสติปัญญาทำเรื่องดีๆ อาศัยคำนินทา หากินไปวันๆ :lol: :lol:

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#49 ชายน้ำ

ชายน้ำ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:57

คือไม่สงสัยครับ

คนอัปรีย์พวกนี้ไม่เคยคิดทำอะไรดีๆอยู่แล้ว

#50 paknam

paknam

ขาประจำ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:06

ในส่วนลึกๆ ในใจผมค่อนข้างสงสารคนเสื้อแดงนะครับ

เพราะส่วนใหญ่น่าจะมีปัญหาจากครอบครัวในวัยเด็ก

พ่อแม่เลิกกัน พ่อเมาทำร้ายแม่ แม่ใจแตกก่อนวัย ถูกพ่อแม่ด่าทอด้วยคำหยาบตลอด

ถูกพ่อทำร้ายทั้งร่างกายและจิตใจ หรือตอนเป็นเด็กโดนเขาทำร้ายแล้วร้องไห้อย่างเดียว

พอตอนโตก็เลยเก็บกดครับ พยายามแสดงออกด้วยความรุนแรงเพื่อกลบปมด้อยในจิตใจและเพื่อให้ได้รับการยอมรับ

ผมว่าน่าสงสารพวกเขาเหล่านี้นะครับ ควรได้รับการบำบัดรักษาทางจิตต่อไปโดยด่วน

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน