Jump to content

จำนวนตัวเลข ของการแจ้งเตือน ไม่ตรงกับความเป็นจริง

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
1 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:57

ตัวเลขสีแดงของการแจ้งเตือน มักต่ำกว่าความเป็นจริงน่ะค่ะ
ปัญหาที่เกิดขึ้นคือ ในการแจ้งเตือนมีตัวเลขน้อยกว่า 10 แต่จริงๆมี เกิน 10
บางทีมีคน quote ความเห็นของเรา แล้ว เราไม่ทราบ เพราะ เช็คดูแค่ตามตัวเลขที่แจ้งเตือน (ไม่ได้ดูการแจ้งเตือนทั้งหมด) เห็นเป็นกดไลค์ เลยไม่ได้ไปตอบคนที่ quote ความเห็น

ฝากไว้ให้ช่วยแก้ไขหน่อยนะคะ
ขอบคุณมากค่ะ

#2 sweet chin music

sweet chin music

Let It Be

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:04

ของผมไม่มีปัญหานะครับ การแจ้งเตือนก็ตรงอยู่
คุณasawinee ลองคลิกดูไอคอนการแจ้งเตือน
แล้วสังเกตุตรงมุมขวาบนจะพบคำว่า "ตัวเลือก" ให้คลิกเข้าไป

ดูตรง Notify me when someone quotes my posts
ให้คลิกเครื่องหมายถูกช่องซ้ายสุดแล้วกด save change ครับ
ทำดีได้ทำดี ทำชั่วได้ทำชั่ว