Jump to content

- - - - -

โผขายตัวมาอีกแล้ว ยกหางเพรียวพันธุ์ปราบยาสุดเลิศ อลังการ

• Please log in to reply
25 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:17

http://breakingnews....p?newsid=651771

โพลล์ชาวกทม.มองผลงาน"เพรียวพันธุ์"ปราบยาชัดเจน

ชาวกทม.เห็นผลงาน"เพรียวพันธุ์"ด้านปราบยาฯ-แต่ไม่เห็นผลงานด้านดับไฟใต้
ศูนย์วิจัยมหาวิทยาลัยกรุงเทพ(กรุงเทพโพลล์)เปิดเผยผลสำรวจเรื่อง"สรุปผลงาน ผบ.ตร. คนเก่าและความเชื่อมั่นต่อว่าที่ ผบ.ตร. คนใหม่" โดยคนกรุงเทพฯ 68.4% ชี้การทำงานของตำรวจในยุค พล.ต.อ. เพรียวพันธ์ ดามาพงศ์ เป็นผบ.ตร. ในภาพรวมถือว่า "เห็นผลงาน" ขณะที่ 57.0% เชื่อมั่นต่อว่าที่ผบ.ตร. คนใหม่จะสร้างความปลอดภัยให้คน กทม.ได้ วอนแก้ปัญหายาเสพติดเป็นอันดับแรกหากเข้ารับตำแหน่ง
ด้วยวันที่ 30 ก.ย.ที่จะถึงนี้ เป็นวันครบวาระการปฏิบัติหน้าที่ผู้บัญชาการตำรวจแห่งชาติ (ผบ.ตร.) ของพล.ต.อ.เพรียวพันธ์ ดามาพงศ์ ศูนย์วิจัยมหาวิทยาลัยกรุงเทพ (กรุงเทพโพลล์) จึงได้ดำเนินการสำรวจความคิดเห็นของประชาชนเรื่อง "สรุปผลงาน ผบ.ตร. คนเก่าและความเชื่อมั่นต่อว่าที่ ผบ.ตร. คนใหม่" โดยเก็บข้อมูลกับประชาชนอายุ 18 ปีขึ้นไปในพื้นที่กรุงเทพมหานคร ได้กลุ่มตัวอย่างทั้งสิ้นจำนวน 1,146 คน พบว่า
คนกรุงเทพฯ ร้อยละ 68.4 เห็นว่าการทำงานของตำรวจไทยในยุค พล.ต.อ.เพรียวพันธ์ ดามาพงศ์ เป็น ผบ.ตร. ในภาพรวมถือว่าเห็นผลงาน ขณะที่ร้อยละ 31.6 ระบุว่าไม่เห็นผลงานเลย โดยด้านที่เห็นผลงานมากที่สุดคือ ด้านการป้องกันและปราบปรามอาชญากรรม ปัญหายาเสพติด แหล่งอบายมุข (ร้อยละ 86.5) รองลงมาคือ ด้านการพิทักษ์สถาบัน ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และการปกครองระบอบประชาธิปไตย อันมีพระมหากษัติย์ทรงเป็นประมุข (ร้อยละ 80.3) การให้บริการประชาชนอย่างสุภาพ นุ่มนวล เอาใจเขามาใส่ใจเรา (ร้อยละ 69.3) มีเพียงด้านการแก้ปัญหาความไม่สงบในพื้นที่จังหวัดชายแดนภาคใต้ที่ประชาชนร้อยละ 62.5 ระบุว่า "ไม่เห็นผลงานเลย"
ส่วนคะแนนความพึงพอใจต่อการปฏิบัติหน้าที่ของ ผบ.ตร. พล.ต.อ.เพรียวพันธ์ ดามาพงศ์ พบว่า มีคะแนนเฉลี่ยอยู่ที่ 6.47 คะแนนจากคะแนนเต็ม 10 คะแนน โดยได้คะแนนด้านการทำงานเห็นผลชัดเจนเป็นรูปธรรมมากที่สุดเท่ากับ 6.61 คะแนน ขณะที่ได้คะแนนด้านความซื่อสัตย์สุจริตน้อยที่สุดเท่ากับ 6.31 คะแนน
ด้านความเชื่อมั่นของคนกรุงเทพฯ ต่อตำรวจว่า จะสามารถแก้ปัญหาการลักขโมยสร้างความอุ่นใจให้ประชาชน หากเกิดปัญหาน้ำท่วมในพื้นที่ กทม. เหมือนปีที่ผ่านมา ประชาชนส่วนใหญ่ร้อยละ 64.1 ไม่เชื่อมั่นว่าตำรวจจะสามารถแก้ปัญหาได้ ขณะที่ร้อยละ 35.9 เชื่อมั่นว่าจะแก้ปัญหาได้ ทั้งนี้เมื่อถามต่อว่าเชื่อมั่นต่อตำรวจในการแก้ปัญหาบ่อนการพนันในพื้นที่กรุงเทพฯ มากน้อยเพียงใด เมื่อเปรียบเทียบกับการทำงานของ ส.ส. ชูวิทย์ กมลวิศิษฎ์ ร้อยละ 40.7 บอกว่าเชื่อมั่นพอๆกัน ขณะที่ร้อยละ 32.7 บอกว่าเชื่อมั่นนายชูวิทย์มากกว่า และร้อยละ 26.6 บอกว่าเชื่อมั่นตำรวจมากกว่า นอกจากนี้เมื่อถามว่าปัจจุบันเชื่อมั่นมากน้อยเพียงใด กับการทำงานของตำรวจในการบังคับใช้กฎหมายอย่างเท่าเทียมกัน ร้อยละ 78.6 เชื่อมั่นน้อยถึงน้อยที่สุด ขณะที่ร้อยละ 21.4 เชื่อมั่นมากถึงมากที่สุด

#2 aumstar

aumstar

ขาประจำ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:39

รองนายกรัฐมนตรี
ยงยุทธ วิชัยดิษฐ
ร้อยตำรวจเอกเฉลิม อยู่บำรุง
กิตติรัตน์ ณ ระนอง
พลเอกยุทธศักดิ์ ศศิประภา
ชุมพล ศิลปอาชา

กระทรวงมหาดไทย
รัฐมนตรียงยุทธ วิชัยดิษฐ
รองรัฐมนตรีชูชาติ หาญสวัสดิ์
รองรัฐมนตรีฐานิสร์ เทียนทอง

กระทรวงยุติธรรม
รัฐมนตรีพลตำรวจเอกประชา พรหมนอก

คิดว่าเพรียวพันธุ์ได้เป็นรัฐมนตรี ในการปรับครั้งหน้า
คนที่ต้องลุกออกอาจจะเป็น ยงยุทธ, ประชา
  • ssa likes this

#3 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:44

ภาพมันออกมาว่าจับยาได้เยอะก็เลยคิดว่าเก่ง..แต่จริงๆแล้ว..ไม่ใช่นะครับ..ของอะไรยิ่่่งขายดี.ก็ยิ่งมีคนนำมาขายเยอะ..เหมือนของหนีภาษี..ปีๆนึงของหนีภาษีเข้ามาเท่าไหร่.แล้วจับได้เท่าไหร่ครับ..ถึงห้าเปอร์เซ็นหรือเปล่าก็ไม่รู้..ยาก็เหมือนกันครับ..ที่จับได้นะ..จิ๊บๆ :ph34r:

#4 Ballbk

Ballbk

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:54

อยู่ห้วยขวาง ไม่เห็นมีหมา มาถาม สักตัวเลย

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#5 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:56

ภาพมันออกมาว่าจับยาได้เยอะก็เลยคิดว่าเก่ง..แต่จริงๆแล้ว..ไม่ใช่นะครับ..ของอะไรยิ่่่งขายดี.ก็ยิ่งมีคนนำมาขายเยอะ..เหมือนของหนีภาษี..ปีๆนึงของหนีภาษีเข้ามาเท่าไหร่.แล้วจับได้เท่าไหร่ครับ..ถึงห้าเปอร์เซ็นหรือเปล่าก็ไม่รู้..ยาก็เหมือนกันครับ..ที่จับได้นะ..จิ๊บๆ :ph34r:

แล้วรู้ไหม สถานที่ที่มีขายปลีกมากที่สุดที่ไหน ไม่บอกปล่อยให้งง ....555555 ใครๆ ก็รู้ :rolleyes: :rolleyes:

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#6 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:58

แล้วรู้ไหม สถานที่ที่มีขายปลีกมากที่สุดที่ไหน ไม่บอกปล่อยให้งง ....555555 ใครๆ ก็รู้ :rolleyes: :rolleyes:

อันนี้ผมไม่ทราบจริงๆครับ.รู้แต่ที่ขายส่ง.. :huh:

#7 กีรเต้

กีรเต้

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:02

อันนี้ผมไม่ทราบจริงๆครับ.รู้แต่ที่ขายส่ง.. :huh:

จุ๊ จุ๊ อย่าเอ็ดไป เอ้า อีกข้อ หวยใต้ดินมีขายมากที่ไหน ติ๊กต่อก ติ๊กต่อก -_- -_-

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#8 Novice

Novice

ขาประจำ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:02

คิดว่าเพรียวพันธุ์ได้เป็นรัฐมนตรี ในการปรับครั้งหน้า
คนที่ต้องลุกออกอาจจะเป็น ยงยุทธ, ประชา

คนที่ต้องลุกคือไอ้เป็ดเหลิมนั่นแหละ มันถึงได้ดิ้นอยู่นี่ไง

#9 ramboboy26

ramboboy26

เมพ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:05

ผบ.ตร.คนก่อน บ่อนโผล่มาอันเดียว โดนเด้ง
คนนี้ กี่บ่อนแล้ววะ...
กูขอปฏิญาณ ต่อหน้าสถูปสถานศักดิ์สิทธิ์ ต่อหน้าอิฐหินดินทราย ขอจองล้างจองผลาญจนตาย ต่อผู้ทำลาย แผ่นดิน...

#10 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:08

สำนักโผไม่ชอบ "ยาง"

#11 nnnn43

nnnn43

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:09

จับยาบ้าได้เยอะแสดงว่าระบาดหนัก :lol:
ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#12 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:10

โพลแถวบางบอนหรือเปล่า
เตรียมเชียร์ เพรียวพันธ์ เต็มเหนี่ยวเลย
เพื่อจะได้ลงแข่งผู้ว่า กทม.
ไม่มาแย่งหน้าที่ของเป็ดกูรู
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#13 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:13

เรื่องยุทธ ธรณีสงฆ์
ผมว่าเป็นการเลื่อยขาเก้าอี้โดยพวกเผาไทยเอง เพื่อปูทางเพรียวพันธุ์เป็น รมต.
ส่วนผู้ว่า กทม. ผมยังมองว่า เสรีพิสุทธิ์ คือ คนของเผาไทย

#14 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:16

จับยาบ้าได้เยอะแสดงว่าระบาดหนัก :lol:

ไม่ใช่ครับ

จับแต่ละที ได้จำนวนมหาศาล ของขาดตลาด มันก็ต้องเรียบส่งเข้ามา เลยดูเยอะขึ้น

สุกร อวกาก เขาว่าไว้แบบนี้ ฮากลิ้ง :lol: ดริฟท์ฝุ่นตลบ
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#15 Ballbk

Ballbk

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:55

ไม่ใช่ครับ

จับแต่ละที ได้จำนวนมหาศาล ของขาดตลาด มันก็ต้องเรียบส่งเข้ามา เลยดูเยอะขึ้น

สุกร อวกาก เขาว่าไว้แบบนี้ ฮากลิ้ง :lol: ดริฟท์ฝุ่นตลบ

เด๋ว รอเจอ คนกาง มาตอบก่อน แล้วจะหนาว :D :P :P :P

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#16 thebriza

thebriza

ขาประจำ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:58

จุ๊ จุ๊ อย่าเอ็ดไป เอ้า อีกข้อ หวยใต้ดินมีขายมากที่ไหน ติ๊กต่อก ติ๊กต่อก -_- -_-

แฟลตตำหนวด อ่ะป่าว... :D :D :D

#17 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:59

ความจริงทุกอย่าง พิสูจน์ได้ด้วยการทำโพล
มีแต่พวกอำมาตย์แมงวาปเท่านั้น ที่ไม่ยอมรับเสียงส่วนใหญ่ของโพล
ใครๆ ก็รู้ :angry:
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#18 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:32

ยังยืนยันคำเดิม เกิดมา 30 กว่าปี ยังไม่เคยเห็นแม้แต่คนทำโพล อย่าว่าแต่ตอบแบบสอบถามเลย :lol:

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#19 robbo

robbo

ขาประจำ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:02

เอามาขายร้อยล้าน
แกล้งปล่อยให้จับสิบล้าน
เหลืออีกเก้าสิบล้านได้ตังค์เท่าไหร่
ได้โล่ห์อีกตะหาก ปราบยาบ้าเก่ง ออกข่าวรายวัน

เคยสงสัยไหม ทำไมยิ่งจับ ยิ่งเยอะ ยาบ้าไม่หมดประเทศซักที :ph34r: :ph34r:

#20 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:19

ตอนที่ ปชป. เป็น รัฐบาล

จับยาเสพติดได้ เสื้อแดง บอก รัฐบาลปล่อยให้มียาเสพติด

มาถึงยุค

พท. เป็นรัฐบาล

จับยาเสพติดได้มากกว่ายุครัฐบาล ปชป.

เสื้อแดง ออกมาอวยรัฐบาล ว่า รัฐบาลนี้เก่งมีความสามารถ

ในการปราบยาเสพติดเนื่องจากจับยาเสพติดได้เยอะมากกกก!!!

บอกตรงๆ เลยครับ ผม "งง" กับ "ตรรกะเพี้ยนๆ" ของพวกนี้จริงๆ :wacko: :wacko: :wacko:

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#21 ขุนพลชิน

ขุนพลชิน

ขาประจำ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:21

บ้านตูยาบ้ายังเหมือนเดิม ตะกวดนี้แหละขาย

#22 กีรเต้

กีรเต้

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:25

แฟลตตำหนวด อ่ะป่าว... :D :D :D

ฮื้อ.... จุ๊ จุ๊ เดี๋ยวเมียนายรู้เข้า ไม่ดี :rolleyes:

Edited by Sujinno, 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:25.

#23 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:40

ใช่ครับต้องระวังให้มาก..ลูกน้องขายยาบ้า.แต่เมียนายขายยาE :wub: เดี่ยวนายรู้เค้าละบ้านแตก.. :ph34r:

Edited by kon_thai, 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:40.

#24 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:43

ไปซอยผมก่อน ดึกๆ มาครับ

#25 idecon

idecon

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:13

คุณหมายถึง รังโจร รึเปล่าครับ

#26 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:58

ถามจริงๆ ตั้งแต่เพรียวพันธุ์มาเป็นผบตร. มีผลงานอะไรบ้าง?
gladiator 1.jpg

ผู้ใช้ 2 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 2 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน