Jump to content

- - - - -

จากใจ..ตำรวจที่ไม่ใช่เสื้อแดง

• Please log in to reply
60 replies to this topic

#1 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

Posted 27 September 2012 - 20:25

*
POPULAR

จากเพจของBhakbhum Soonthornsorn
ผมรู้ว่า ประชาชนส่วนใหญ่เกลียดตำรวจ ผมไม่แก้ตัวแทนใครทั้งสิ้น ผมเป็นคนหนึ่งอีกหลายๆคนที่ไม่ได้เป็นตำรวจของนักการเมือง ไม่คยวิ่งเต้นเส้นสายเพื่อความก้าวหน้าในชีวิตราชการ ผมและตำรวจอีกหลายคนไม่ใช่พวกสนับสนุนเสื้อแดง และไม่นิยมพฤติกรรมของคนเสื้อแดง ผมและข้าราชการตำรวจจำนวนมากพอสมควร ยังยึดมั่นในสิ่งที่ถูกต้องเป็นธรรม และเป็นข้าราชการของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวและยอมถวายชีวิตเพื่อปกป้องพระองค์ตลอดจนพระบรมวงศานุวงศ์ทุกพระองค์ ผมยอมรับคำตำหนิ คำด่าจากประชาชน และไม่น้อยใจเลย เพราะตำรวจส่วนหนึ่งทำตัวไม่เป็นกลางอย่างแท้จริง ถ้าตำรวจเป็นกลางยึดมั่นในความยุติธรรม ปฏิบัติหน้าที่อย่างตรงไปตรงมา ปัญหาก็คงจะไม่เกิดขึ้น...ผมขอโทษทุกคนด้วยครับ
พันตำรวจเอกภาคภูมิ สุนทรศร..
ได้อ่านสิ่งที่อยู่ในใจของคุณแล้ว
เราในฐานะประชาชนคนไทยคนหนึ่งรู้สึกดีใจ
ที่ความเชื่อของเราไม่ผิด
ยังมีตำรวจดีๆหลงเหลืออยู่ในสำนักงานตำรวจแห่งชาติ
ขอบคุณค่ะ :wub:

Edited by juemmy, 27 September 2012 - 20:26.

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#2 Super@2

Super@2

ขาประจำ

Posted 27 September 2012 - 20:32

ผมเชื่อครับว่าตำรวจที่ดีๆยังมีอยู่
แต่ปัญหามันอยู่ที่ "แล้วพวกเขาอยู่ไหน"
พาโล อปริณายโก แปลว่า คนโง่ไม่ควรเป็นผู้นำ

#3 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

Posted 27 September 2012 - 20:37

ผมเชื่อครับว่าตำรวจที่ดีๆยังมีอยู่
แต่ปัญหามันอยู่ที่ "แล้วพวกเขาอยู่ไหน"

อยู่ตามแผนกเล็กๆทำงานแบบเจียมเนื้อเจียมตัวมังคะ

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#4 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

Posted 27 September 2012 - 20:37

แต่ก็ยังดีที่มีอยู่ ถึงไม่รู้ว่าเค้าอยู่ที่ไหน..ถึงวันนึงเมื่อชาตินี้มีภัย..ได้แต่หวังว่าพวกเค้าคงออกมา.. ^_^

#5 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

อยากให้ พันตำรวจเอกภาคภูมิ สุนทรศร

ระมัดระวังตัวด้วยนะครับ........ออกมาพูดล่อเป้าแบบนี้ :( :( :(

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#6 Super@2

Super@2

ขาประจำ

Posted 27 September 2012 - 20:41

แต่ก็ยังดีที่มีอยู่ ถึงไม่รู้ว่าเค้าอยู่ที่ไหน..ถึงวันนึงเมื่อชาตินี้มีภัย..ได้แต่หวังว่าพวกเค้าคงออกมา.. ^_^

ผมว่าตอนนี้ก็น่าจะออกมาได้แล้วมังครับ :unsure:
พาโล อปริณายโก แปลว่า คนโง่ไม่ควรเป็นผู้นำ

#7 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 27 September 2012 - 20:44

ภาพลักษณ์มันเสียไปแล้ว ยากที่จะแก้กลับมาได้ครับ ตำรวจ 100 คน เลว 99.99 คน เหลือ .01 มองแทบไม่เห็น

#8 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

Posted 27 September 2012 - 20:45

ตำรวจที่.....
  • ไม่มีปัญญาที่จะวิ่งเต้นให้ยศศักดิ์ก้่าวหน้า
  • ไม่มีปัญญาเลียแข้งเลียขานักการเมือง ขี้ฉ้อ
  • ไม่มีปัญญาเก็บส่วยมาปรนเปรอเบื้องบน

ไม่มีทางเจิญก้าวหน้า ในยุคมืด ในวงการสีเทาเข้ม เข่นนี้ได้หรอก

#9 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

Posted 27 September 2012 - 20:49

ผมว่ายังไม่ควรออกครับ.เพราะพวกท่านกำลังน้อยถ้าออกมาตอนนี้เท่ากับฆ่าตัวตาย...รอให้ถึงจุดที่ประชาชนออกมา..เมื่อนั้นละครับเป็นเวลาที่แตกหัก..

#10 RaRa

RaRa

Posted 27 September 2012 - 20:58

ภาพลักษณ์มันเสียไปแล้ว ยากที่จะแก้กลับมาได้ครับ ตำรวจ 100 คน เลว 99.99 คน เหลือ .01 มองแทบไม่เห็น

ตรรกะนี้ คล้ายๆ เคย เห็นเลยนะ

ประมาณว่า รัฐบาลกู้มา 3 แสนล้าน

ใช้ไป 9 ร้อยกว่าล้าน

คิดเป็น 2% กว่าๆ .....เหมือนไม่ได้ใช้เลย :lol: :lol: :lol: :lol:

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#11 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

Posted 27 September 2012 - 21:53

อยากให้ พันตำรวจเอกภาคภูมิ สุนทรศร

ระมัดระวังตัวด้วยนะครับ........ออกมาพูดล่อเป้าแบบนี้ :( :( :(

แต่ผมสนับสนุนท่านนะครับที่กล้าออกมาพูด

สังคมเลวไม่ใช่เพราะมีแต่คนชั่ว แต่เพราะคนดีไม่กล้าแสดงตัวคัดค้าน เนื่องจากกลัวภัยถึงตัว
นั่นคือต้นเหตุที่ทำให้คนชั่วมีอำนาจ

ผมว่าหน้าที่ที่จำเป็นอย่างยิ่งของประชาชน คือต้องสนับสนุนคนดี ไม่ปล่อยให้เขาโดดเดี่ยวครับ

และหากว่าพันตำรวจเอกท่านนี้เกิดมีภัยคุกคามอะไร ผมเชื่อว่าประชาชนต้องสนับสนุนท่านครับ
เหมือนที่คนไทยจำนวนหลายร้อย(ในข่าวรายงานว่าเกือบพันคน) ไปแสดงพลังสนับสนุนอดีตครู

ถ้าเราอยากได้สังคมดี เราต้องกล้าสนับสนุนคนดี ไม่ปล่อยให้เขาเดียวดายครับ

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 27 September 2012 - 21:55.

gladiator 1.jpg

#12 RaRa

RaRa

Posted 27 September 2012 - 22:00

แต่ผมสนับสนุนท่านนะครับที่กล้าออกมาพูด

สังคมเลวไม่ใช่เพราะมีแต่คนชั่ว แต่เพราะคนดีไม่กล้าแสดงตัวคัดค้าน เนื่องจากกลัวภัยถึงตัว
นั่นคือต้นเหตุที่ทำให้คนชั่วมีอำนาจ

ผมว่าหน้าที่ที่จำเป็นอย่างยิ่งของประชาชน คือต้องสนับสนุนคนดี ไม่ปล่อยให้เขาโดดเดี่ยวครับ

และหากว่าพันตำรวจเอกท่านนี้เกิดมีภัยคุกคามอะไร ผมเชื่อว่าประชาชนต้องสนับสนุนท่านครับ
เหมือนที่คนไทยจำนวนหลายร้อย(ในข่าวรายงานว่าเกือบพันคน) ไปแสดงพลังสนับสนุนอดีตครู

ถ้าเราอยากได้สังคมดี เราต้องกล้าสนับสนุนคนดี ไม่ปล่อยให้เขาเดียวดายครับ

ครับเห็นด้วย..ผมสนับสนุนแน่นอนหล่ะครับ

เพียงแต่เป็นห่วงครับ ไม่อยากให้ประมาท

ในการดำรงชีวิตครับ ดังสุภาษิตโบราณ

"จงทำดี แต่อย่าเด่น จะเป็นภัย" ;) ;) ;)

#13 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

Posted 27 September 2012 - 22:25

อันนี้เป็นข่าว วันศุกร์ที่28 มกราคม 2554 ครับ

วันนี้เวลา 11.00 ที่ ศตส.กก.ตชด.23 พ.ต.อ.วิบูลย์ มุขพรหม ผกก.ตชด.23 พร้อมเจ้าหน้าที่ได้แถลงข่าวการจับกุมยาเสพติด โดยการอำนวยการสั่งการของ นายอำนาจ ผการัตน์ ผู้ว่าราชการจังหวัดสกลนคร นายพิสุทธิ์ ภูเงิน ผอ.สบก.ปปส.ภาค 4 พ.ต.อ.ภาคภูมิ สุนทรศร ผกก.3 บก.ปส.2 ได้สั่งการให้ พ.ต.ต.ทวี ภาน้อย หน.ชปข.ศตส.กก.ตชด.23 พร้อมกำลังเจ้าหน้าที่ กว่า 30 นาย ลงพื้นที่บ้านคำผักแพรว ต.โนนหอม อ.เมือง จ.สกลนคร โดยแบ่งกำลังเจ้าหน้าที่ออกเป็น 6 หน่วย ปูพรหมเข้าตรวจค้น 6 จุด

#14 hinotori

hinotori

ขาประจำ

Posted 27 September 2012 - 22:58

โอว ตำรวจดียังมีอยู่หรือนี้

ขาตินี้ได้เห็นเป็นบุญตา นอนตายตาหลับ

กล้าเผยตัว แสดงว่าผู้การคนนี้ก็มีดีอยู่พอสมควร

วันที่ประชาชนลุกขึ้นมา หวังว่าคงเดินไปด้วยกันนะครับ

#15 Somebody

Somebody

ขาประจำ

Posted 27 September 2012 - 23:11

ขอชื่นชมในความกล้าของท่านครับ แต่อีกใจนึงก็เป็นห่วง

Edited by Somebody, 27 September 2012 - 23:15.

#16 IndyDekDee

IndyDekDee

ขาประจำ

Posted 27 September 2012 - 23:13

ตำรวจที่ดี "มีครับ" แต่ถูกบดบังจาก "พวกเลว" ถ้าให้เปรียบ ก็เปรียบเสมือน " จุดขาวเล็กๆ..บนผ้าสีดำ" นะ

#17 anntracite

anntracite

ขาประจำ

Posted 27 September 2012 - 23:30

เคยอ่านเจอว่า " ตำรวจดีก็เหมือนผี รู้ว่ามีแต่ไม่เคยเห็น "

แต่ดีใจนะ ที่ท่านกล้าเปิดตัวว่ายึดมั่นในหน้าที่ ไม่ใช่กลุ่มสีของตัวเอง

#18 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

Posted 27 September 2012 - 23:30

ผมต้องขอโทษ ในเรื่องที่ ว่าตำรวจในทางไม่ดี ด้วยครับ
แต่ ตำรวจดี แสดง ออกมาน้อยกว่า ตำรวจที่ไม่ดี เลยทำให้เป็นอย่างทุกวันนี้
แต่ก็ขอขอบคุณ ท่านที่ออกมา ทำให้เรารู้ว่าทำ ตำรวจที่กล้ายืนหยัดอย่างท่านยังมีอยู่

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#19 karasu

karasu

Moderator

• Moderators_S

Posted 27 September 2012 - 23:38

ลงชื่อเป็นกำลังใจให้ท่านครับ ^^

หล่อกว่าผมก็มีแต่ ณเดช คูกิมิยะ เท่านั้นล่ะครับ[color=#ff0000;]รณรงค์งดตอบโต้ พูดคุย กับคนหน้าด้านไร้ยางอาย...[/color]

#20 อสูรนิรนาม

อสูรนิรนาม

ขาประจำ

Posted 27 September 2012 - 23:51

ทำใจคับ เพราะไม่มีดีมีมากกว่าดีอยู่โข

#21 butadad

butadad

สมาชิกขั้นสูง

Posted 28 September 2012 - 00:14

บังอาจไม่ กราบโจรเหรอ เจ้าจงหมดอนาคตซะ

#22 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

Posted 28 September 2012 - 00:17

เป็นกำลังใจให้ครับ ทำตามหน้าที่ ที่ท่านได้รับมอบหมาย ในทางที่ถูก ต่อไปครับ อย่าท้อ เพราะ ยังไงเสีย คนทำดี ทำตามหน้าที่ ย่อมไม่ถูกต่อว่าจากคนดีด้วยกันครับ

#23 bonnerr

bonnerr

ขาประจำ

Posted 28 September 2012 - 00:52

ครับเห็นด้วย..ผมสนับสนุนแน่นอนหล่ะครับ

เพียงแต่เป็นห่วงครับ ไม่อยากให้ประมาท

ในการดำรงชีวิตครับ ดังสุภาษิตโบราณ

"จงทำดี แต่อย่าเด่น จะเป็นภัย" ;) ;) ;)

เพราะไม่มีใครอยากเห็นเราเด่นเกิน

#24 charlie24

charlie24

ขาประจำ

Posted 28 September 2012 - 02:00

อยากเห็นตำรวจ ก่อม๊อบ ไปให้กำลังใจ ท่านตำรวจท่านนี้บ้างจัง
ผมคงฝันไป

#25 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

Posted 28 September 2012 - 02:43

อยากเห็นตำรวจ ก่อม๊อบ ไปให้กำลังใจ ท่านตำรวจท่านนี้บ้างจัง
ผมคงฝันไป

ใครจะนำครับ
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#26 นารีขี่หมาเน่า

นารีขี่หมาเน่า

ขาประจำ

Posted 28 September 2012 - 04:13

ผมว่าผู้กำกับไม่รุ่งแล้วหน้าที่ราชการโดนย้ายไปชายแดนชัว

#27 winwin191

winwin191

ขาประจำ

Posted 28 September 2012 - 05:16

ออกตัวแรงแบบนี้ ท่านอาจโดนดอง แต่ถ้ามีวันหน้าฟ้าใหม่ ก็ช่วยๆกันดันท่านหน่อยหายากครับกล้าแสดงจุดยืนในยุคนี้
คนเก่งเป็นง่าย คนดีเป็นยาก

#28 หงส์แดง

หงส์แดง

ขาประจำ

Posted 28 September 2012 - 05:45

ชื่นชมท่านอีกคน แต่ผมเชื่อว่ายุคนี้ในหน้าที่การงานท่านไม่รอดแน่ ยังไงก็อย่าเปลี่ยนอุดมการณ์นะครับ

ถ้าแยกเสียงส่วนใหญ่ กับความถูกต้องไม่ออก ก็อย่ามาอ้างว่ามาจากประชาธิปไตยเลย

#29 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

Posted 28 September 2012 - 06:05

อย่าประมาทครับ
อยู่ในประเทศนี้ โปรดระวังตำรวจ

ประสบการณ์ในการทำงานร่วมกับตชด.
พูดได้เต็มปากว่าคบหาได้ น่าเชื่อถือ

ปัญหาคือตำรวจซึ่งมีหน้าที่บริการที่ต้องพบปะประชาชน
จ้องแต่จะรับประทานประชาชนซะงั้น
ท่านที่พบท่านนี้ขอเป็นกำลังใจให้ท่านนะครับ
และโปรดอย่าลืมว่า ถึงแม้ท่านจะเป็นตำรวจ
โปรดระวังตำรวจด้วยนะครับ
อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#30 susu

susu

ขาประจำ

Posted 28 September 2012 - 06:57

แค่พูด เป็นตำรวจที่ดีแล้วเหรอ ครับ ? นำการกระทำมาให้ดูด้วยจะดีครับ

#31 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

Posted 28 September 2012 - 09:16

มันเสียตั้งแต่ "ผมไม่มีสี ผมสีกากี"แล้ว :angry:

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#32 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

Posted 28 September 2012 - 09:33

ขอต่ออีกประเด็นครับ
ท่านควรหาโอกาสแสดงความคิดเห็นในที่ประชุม สัมมนา
หรือในแหล่งชุมนุมตำรวจ ไม่ว่างานเลี้ยง งานอื่นๆ

สู้กับตำกวดชั่ว ถึงชนะช้าก็ต้องสู้ครับ
อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#33 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

Posted 28 September 2012 - 10:10

แค่พูด เป็นตำรวจที่ดีแล้วเหรอ ครับ ? นำการกระทำมาให้ดูด้วยจะดีครับ

แค่ท่านออกมาเขียนและใส่รูปตัวเองได้นี่ ก็กล้าสุดๆแล้วละครับท่าน
gladiator 1.jpg

#34 lionidas

lionidas

ขาประจำ

Posted 28 September 2012 - 10:35

ตำรวจดีๆ....

ยังมีในละคร ????
พี่เหนาะ คนตาบอดมันกลัวเสือเหรอ ถ้าเราไม่พูดแบบนี้เราจะได้เสียงเหรอ ...

#35 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

Posted 28 September 2012 - 11:00

เราก็เชื่อว่ามี..แล้วเชื่อว่ามีมากกว่าคนชั่วด้วย..

แต่เรา..ตำหนิ.. ที่ ( ทำไมไม่รวมตัวกัน ) เพื่อ
ออกมาปกป้องศักดิ์ศรี เกียรติภูมิของตน พวก
เราชาวบ้านอยากเห็น เอาใจช่วย และพร้อมที่
จะออกไปช่วย. แต่ถ้าพวกคุณเอาแต่นิ่ง คุณก็
ถูกเหมารวม แหง ๆ.อยู่แล้ว คิดกันเอาเองบ้าง
..อันธพาล..การเมืองนะ มันไม่ได้มีมากมายอะไร
นักหรอก ทำไมคุณต้องยอม กับอันธพาลพวกนี้ ??

#36 OSR

OSR

ขาประจำ

Posted 28 September 2012 - 11:31

ตำรวจดีๆแบบนี้ เกิดมา ผิดยุคผิดสมัย :(

หายจน ทั้งแผ่นดิน ด้วยการต่อต้าน นกม.ชั่ว และเอา ปตท กลับคืนมาเป็นของคนไทย

#37 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

Posted 28 September 2012 - 11:33

เราก็ไม่เข้าใจว่าจะเหมาเข่งกันไปทำไม มันก็ทั้งนั้นเเหละ ทุกวงการ มันต้องมีขยะ เเล้วก็ต้องมีคนดี

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#38 susu

susu

ขาประจำ

Posted 28 September 2012 - 12:36

แค่ท่านออกมาเขียนและใส่รูปตัวเองได้นี่ ก็กล้าสุดๆแล้วละครับท่าน

ตำรวจ ที่คิด ดี กับตำรวจดี แค่คล้ายกัน ไม่เหมือนกันครับ สำหรับผม จะดีใจมาก ถ้า เขาทำอะไรมากกว่านี้ สำหรับ ยศพันตำรวจเอก.
ก็ว่ากันไปครับ

#39 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

Posted 28 September 2012 - 12:39

พวกแมงสาปชอบจับผิดหยุมหยิม
ยกคำพูดลอยๆ ของใครมาก็ไม่รู้ ขอหลักฐานด้วยครับ
เพราะเราเสื้อแดงเชื่อว่า ตำรวจทุกคนไม่มีใครเข้าข้างม๊ากนาซี 2,500 ศพแน่นอน
ใครๆ ก็รู้ :angry:
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#40 phoosana

phoosana

เมพ

Posted 28 September 2012 - 12:45

ม๊ากนาซี 2,500 ศพแน่นอน :D
We love fender.

#41 เหินฟ้า

เหินฟ้า

ขาประจำ

Posted 28 September 2012 - 13:43

ท่านผ่าน ซีลมาด้วยหรือครับท่าน เห็นติดเครื่องหมายที่อกขวา

เป็นห่วงตำรวจดีๆๆ ไม่มีที่ยื่นไม่ต่างกับประชาชนที่ไม่มีที่ยื่นเพราะตำรวจเลวๆๆ

Edited by เหินฟ้า, 28 September 2012 - 13:45.

กรูไม่เอาเหลือง กรูไม่เอาแดง กรูรักชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์

#42 thebriza

thebriza

ขาประจำ

Posted 28 September 2012 - 14:38

ต้องยอมรับครับว่า อาชีพ ที่ประชาชนคนทั่วไปส่วนใหญ่เกลียดที่สุดคือ

อันดับ 1 คือ นักการเมือง
อันดับ 2 คือ ตำรวจ
...

#43 namtanbood

namtanbood

ขาประจำ

Posted 28 September 2012 - 15:15

ยังอยากได้ยิน คำว่า

"ผู้พิทักษ์สันติราษฎร์"

ครับ...

"เพื่อชาติ เพื่อศาสน์ เพื่อกษัตริย์"

#44 suwadee

suwadee

ขาประจำ

Posted 28 September 2012 - 15:32

เข้าไปดูประวัติของท่านแล้ว นึกแล้วเชียวว่าจะต้องไม่ได้จบจากโรงเรียนนายร้อยตำรวจ ไอ้พวกนี้แดงเกิน50%(พวกจบนายร้อยฯ)
ท่านจบจากราคำแหง

Edited by suwadee, 28 September 2012 - 15:33.

#45 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

Posted 28 September 2012 - 19:13

ตำรวจดี ก็เหมือนรักแท้อ่ะค่ะ รู้ว่าจะต้องมี แต่มันอยู่ที่ไหน ทำไมตูไม่เคยเจอ :lol:

#46 pingping

pingping

ขาประจำ

Posted 28 September 2012 - 19:42

คำขอโทษไม่ทำให้ดูดีขึ้น ควรแสดงออกมาให้เห็นจริงๆจะดีกว่า อย่างที่ผมเคยบอกเสมอมาว่า "ตั้งแต่เกิดมายังไม่เคยเห็นตำรวจดีสักคน"
อย่าเป็นฝูงแกะที่หลงทาง

#47 OSR

OSR

ขาประจำ

Posted 28 September 2012 - 19:46

ตำรวจดี ก็เหมือนรักแท้อ่ะค่ะ รู้ว่าจะต้องมี แต่มันอยู่ที่ไหน ทำไมตูไม่เคยเจอ :lol:

โดนใบสั่ง ขี้เกียจไปโรงพัก จ่ายค่าปรับมันตรงนั้นแหละ :P
ไม่ขยันจับโจร แต่ ขยันตั้งด่านเป็นกิจวัตร เฮ้อ..ภาพพจน์ตำรวจไทย

หายจน ทั้งแผ่นดิน ด้วยการต่อต้าน นกม.ชั่ว และเอา ปตท กลับคืนมาเป็นของคนไทย

#48 หมูอวกาศ

หมูอวกาศ

ขาประจำ

• Banned

Posted 28 September 2012 - 19:48

อยากให้นายคนนี้ มาทำคดี กระทิงแดงจัง :D พอเจอตอ เป็นอำมาตใหญ่ โทรมาขอร้อง หมอนี่ จะเป็นตำรวจ ทรงยุติธรรมอยู่หรือไม่

#49 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

Posted 28 September 2012 - 19:52

อยากให้นายคนนี้ มาทำคดี กระทิงแดงจัง :D พอเจอตอ เป็นอำมาตใหญ่ โทรมาขอร้อง หมอนี่ จะเป็นตำรวจ ทรงยุติธรรมอยู่หรือไม่

แล้ว แจ๊ส ไปไหนล่ะ เป็นใหญ่อยู่นิ่ ทำไมคดีเงียบล่ะ :lol:

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#50 หมูอวกาศ

หมูอวกาศ

ขาประจำ

• Banned

Posted 28 September 2012 - 19:55

แล้ว แจ๊ส ไปไหนล่ะ เป็นใหญ่อยู่นิ่ ทำไมคดีเงียบล่ะ :lol:

ก็มีข่าว หมอ บ้ากาม กับ 2ศพในไร่ ที่เพชรบุรี ผู้สนับสนุนอำมาต และเป็นเพื่้อน กับ สส.แมงสาป ในจังหวัดนั้น มากลบ ไงละจ๊ะ

แล้วได้ข่าวว่า ทีวี เขาก็ไม่้อยากออกบ่อยเท่าไหร่ เพราะสปอนเซอร์ตัวเอ้ ของเขาเลยหวะั

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users