Jump to content

- - - - -

เกียรติตะกวดของไทย เกลียดวินัยใจหมามั่นคง.....

• Please log in to reply
50 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 yenmanovic

yenmanovic

สมาชิกรากหญ้า

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:19

*
POPULAR

Edited by อัครเทพ ดำรงศ์กิจวานิช, 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:50.

รักเสื้อแดง แช่งอำมาตย์ อาฆาตม๊ากนาซี ขอเชิญมาร่วมกันที่นี่เลย!!!!!!

https://www.facebook.../KawaiiRedshirt

#2 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:28

ชิส์.....เรื่องเล็กน้อยแค่นี้เอง

"ใครๆเค้าก็รู้" มาตั้งนานแล้ว

หยุมหยิมจังพวก สลิ่ม แมลงวาป ;) ;)

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#3 butadad

butadad

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:30

บอกตรงๆว่าไม่ชอบครับมาด่า ตำหนวดแบบนี้ มันเบาไป

#4 PHOENiiX

PHOENiiX

ปู 4ssโกงชาวนา

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:32

ลุงราดน้ำกรดรดตะกวด แสบถึงไขข้อกระดูก

#5 OPENUP

OPENUP

ขาประจำ

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:36

แค่นี้ก็รู้แล้วว่าพวกนี้มันชอบเหมารวม ถามว่าตำรวจดีก็มีถ้าเค้าเจอพวกแบบนี้เค้าคิดไง

ทีหลังแนะนำนะครับว่าให้ใส่ () ว่าเฉพาะตำรวจไม่ดีไม่ช่ายเอามาแปะแล้ว เหมารวมคนที่ไม่รู้เค้าคิดไง

เค้าคงคิดว่าตำรวจมันชั่วหมด เด็กที่ไม่รู้ก็จำว่านี้แระตำรวจ ขนาดหนัง ละคร ยังมีคำแนะนำ ว่าอายุเท่าไหร่ดูได้

ยังไง จขกท.ช่วย พิจารณาด้วยแระกัน .......

#6 ด๋อยแทง

ด๋อยแทง

ขาประจำ

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:38

"ถึงใครจะตายก็ช่างมัน ขอกูสบายก็แล้วกัน"

#7 OPENUP

OPENUP

ขาประจำ

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:40

ไอ้พวกที อวยก็ไม่ลืมหูลืมตาเนอะ ...... ยังไงมันก็พวกกัน มันบังตามากเลยหรา

ถ้าพวกคุนไม่ดีคนนึงแล้วเค้า หาว่าคุนไม่ดีด้วยล่ะ คุนจะคิดไง แนะนำกันหน่อยไม่ช่าย อวยกัน

แบบไม่ลืมหูลืมตา...... แบบนี้เค้าเรียกพูดเอามันจ้า....

#8 OPENUP

OPENUP

ขาประจำ

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:42

ลืมไปแนะนำแดง Q.C. ได้ไง 555

#9 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:48

ด่าตะกวด ไม่ได้ด่า ตำรวจ หรือว่ามันเหมือนกันจนแยกไม่ออก -_-
We love fender.

#10 OPENUP

OPENUP

ขาประจำ

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:51

ด่าตะกวด ไม่ได้ด่า ตำรวจ หรือว่ามันเหมือนกันจนแยกไม่ออก -_-

คุนแถแบบไม่คิด คุนกล้าบอกป่ะว่าที่ จขกท. พูดไม่ได้หมายถึงตำรวจ

ไม่รู้อย่ามาพูด หรือมีสมองไว้คิดตื้นๆ นี้เค้าเรียกแถตัวจริงเสียชื่อมากเลยครับ.......

#11 OPENUP

OPENUP

ขาประจำ

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:54

ตะกวดบ้านคุนรับเงินได้ ขายยาได้หรา พูดหัดคิดซะบ้าง

น่าขำ 4000 + ยังไม่คิดแบบนี้ยังจะแถ ลองถลกเสื้อดูซิมีรอย ป่ะ 555

#12 SKIDATO

SKIDATO

ขาประจำ

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:54

เห็นตำรวจไทยแมงทำตัวเชิ้ยๆแบบนี้แล้ว

ผิดมั้ยที่ผมกลับรู้สะใจทุกครั้งที่เห็นข่าวโจรใต้มันเป่าตำรวจดับดิ้น

สมควรยุบทิ้งได้แล้วองกรณ์ห่วยๆแบบนี้

นี่ถ้าพวกโจรใต้มันมาเคลื่อนไหวใน กทม

รับรองว่าจะมีมวลชนคนเกลียดตำรวจอีกมากจะเข้าร่วมด้วย

ไม่มีอาชีพไหนที่จะน่ารังเกียจเท่ากับตำรวจอีกแล้ว โคตรเกลียดเลย

#13 OPENUP

OPENUP

ขาประจำ

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:56

นี่เป็นผม ถ้าโดนใจดีทัก เห็นไตทักระวังจะพูดไม่ออกโดนคอมเม้นนี้ พูดด่าเค้าไม่ออกไปนาน

หาว่าคอมเม้นนี้พูดไม่คิด 55555

#14 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:56

ให้ก็ตำรวจมาฟ้องว่าหมิ่น
ศาลว่ายังไง ผมก็ว่าตามศาล -_-

Edited by phoosana, 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:57.

#15 OPENUP

OPENUP

ขาประจำ

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:01

ให้ก็ตำรวจมาฟ้องว่าหมิ่น
ศาลว่ายังไง ผมก็ว่าตามศาล -_-

ยังจะแถไปโน่น ไหนลองบอกมาซิ ตะกวดบ้านคุนหรา รับเงิน ขายยา พกปืน แถเอาเข้าไป

ให้ตำรวจมาฟ้องมั่งล่ะ หัดยอมรับผิดบ้าง อย่าเอาแต่แถ มีสปิริตหน่อย คนในนี้เค้าแสดงให้เห็นเยอะไป

#16 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:06

ถ้าใคร รับเงิน ขายยา พก ปืน แปลว่าเป็นตำรวจ หรือ

#17 สงสารสาวจันทร์

สงสารสาวจันทร์

ขาประจำ

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:07

^ ^... :lol:

#18 โรบินจัง

โรบินจัง

น้องใหม่

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:21

ไม่รู้รรรรรรร ไม่เห็นนนนนน ไม่รู้รรรรรรร ไม่เห็นนนนนน :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

เคยเห็นคลิปนึงเค้าบอกอย่างงี้อ่ะ........

#19 ใจหมาอำมหิต`

ใจหมาอำมหิต`

อำมาตย์Hard Core !!

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:29

เกียรติตะกวดของไทย เกลียดวินัย"ใจหมา"มั่นคง....

น้าเรียกผมทำไมคับ

:lol: :lol: :lol: :lol:

"ประชาชนไม่ควรกลัวรัฐบาลของตนเอง รัฐบาลต่างหากที่ควรกลัวประชาชน”

"กลุ่มชาวพุทธหูรุนแรง"

#20 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:40

เกียรติตะกวดของไทย เกลียดวินัย"ใจหมา"มั่นคง....

น้าเรียกผมทำไมคับ

เย้ยยยยยยยยยย
สำลักกาแฟ.....
:lol: :lol: :lol:

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#21 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:42

ภาพตะกวดไทยนี่ดีจริงๆ ในหนังไทยก็ปล่อยให้เขายิงกันตายจนจบแล้วค่อยมา และเคยเห็นหนังไทยเรื่องไหนเอาเรื่องตะกวดมาทำ รายการทีวีก็เอาไปทำรายการตลก ละครซิดคอม ในหนังฝรั่งเคยเห็นภาพตะกวดไทยดีๆบ้างไหม? อ่า...ช่างเสมอต้นเสมอปลายจริงๆ

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#22 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:59

ติด Like ใว้ก่อน วันนี้หมดโควต้า

#23 OPENUP

OPENUP

ขาประจำ

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:12

ถ้าใคร รับเงิน ขายยา พก ปืน แปลว่าเป็นตำรวจ หรือ

คุนเข้าใจป่ะ คุนบอกว่าคุนด่าตะกวด ผมก็ถามว่าตะกวดบ้านคุนหรา ขายยา รับเงิน พกปืน

อย่าแถไปโน่นดิ กลับไปอ่านคอมเม้นตัวเองด้วย อย่าแถมาก แล้วไม่ดูไรเลย คุนบอกเองว่าคุนด่าตะกวด.....

ขอโทดเห้อในใจคุนกล้า สาบานป่ะว่าคุนเห็นแล้วคุนไม่นึกถึงตำรวจ เมื่อได้เห็นกลอนพวกนี้

ไม่อยากจะพูดว่า แถ แบบนี้เค้าเรียก แหลได้ใจ ว้าาาาาาาาา....

#24 OPENUP

OPENUP

ขาประจำ

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:16

กลับไปอ่าน คอมเม้น จขกท. ให้หมดก่อนเหอะอย่าทำตัว อ่าน 3 บรรทัดแล้วเอามาคิด

เบื่อไม่รู้พูดไง ครูมันจับโจร ทหารมีหน้าทีจับโจรงั้นมั้ง เบื่อจิงๆ พึ่งเห็นคน 4000+ แถแบบไม่มีเหตุผล

#25 กากจริงไรจริง

กากจริงไรจริง

ขาประจำ

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:19

มีจะกวดมาเดือดร้อนด้วยวุ้ย

#26 คนในพื้นที่

คนในพื้นที่

ขาประจำ

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:26

ตะกวดดีๆก็มี แค่หายากยิ่งแค่นั้นเอง ฮ่า ฮ่า
แต่ในชีวิตผมเจอที่ดีๆ อยู่ 2 ท่านครับ คิดเป็นกี่เปอร์เซนต์หว่าเมื่่อเทียบกับกำลังทั้งหมดที่มี

#27 Charlie

Charlie

ขาประจำ

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:40

ตำรวจดีๆ ก็จ่าเพียร กับจ่าที่ปลูกต้นไม้เยอะๆ ครับ
นอกนั้นส่วนใหญ่โชวกร่างครับ อำนาจบาทใหญ่ ไม่พอใจใครจะยัดข้อหา เสียงอ่อยกับคนมีตัง
ถามชาวบ้านดูคนทำมาหากินธรรมดาก็ยังมาเก็บค่านู้นค่านี้ ค่าดูแล ปีใหม่ตรุษจีนมาขอแตะเอีย
บางวันเจอไปดักจับรถใต้สะพานลอย ในซอยบ้างละ มีของตรวจครบดันเผือกยัดข้อหาควายๆแทน
ผมโดนมาหมดแล้ว ตะกวดดี คงเป็นจ่าเฉย ละมั้งที่ยืนเฉยๆ สาระพัดจะด่าเรื่องมันเยอะ

Edited by Charlie, 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:40.

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#28 butadad

butadad

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:55

ไอ้พวกที อวยก็ไม่ลืมหูลืมตาเนอะ ...... ยังไงมันก็พวกกัน มันบังตามากเลยหรา

ถ้าพวกคุนไม่ดีคนนึงแล้วเค้า หาว่าคุนไม่ดีด้วยล่ะ คุนจะคิดไง แนะนำกันหน่อยไม่ช่าย อวยกัน

แบบไม่ลืมหูลืมตา...... แบบนี้เค้าเรียกพูดเอามันจ้า....

พวกตำรวจที่บอกว่าดีๆนี่มันไปหลบอยู่ไหนหมดครับ ทำไมมันไม่ออกมาปกป้องสังคมตัวเองบ้าง
ปล่อยให้พวกเลวชาติออกมาเบ่งใหญ่ ทำเรื่องน่าเกลียดอยู่ได้
ถ้าตำรวจดีที่คุณว่า มันอยู่เฉยๆได้ ก็ปล่อยมันตายไปด้วยกันนั่นแหละ โอเคไหม

ปล. โดนโจรจี้ดีกว่า เพราะไม่ต้องขอบคุณมัน ส่วนเวลาโดนตำหนวดไถต้องขอบคุณมันด้วยไม่งั้นหนักแน่นอน

Edited by butadad, 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:56.

#29 yenmanovic

yenmanovic

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:55

แค่นี้ก็รู้แล้วว่าพวกนี้มันชอบเหมารวม ถามว่าตำรวจดีก็มีถ้าเค้าเจอพวกแบบนี้เค้าคิดไง

ทีหลังแนะนำนะครับว่าให้ใส่ () ว่าเฉพาะตำรวจไม่ดีไม่ช่ายเอามาแปะแล้ว เหมารวมคนที่ไม่รู้เค้าคิดไง

เค้าคงคิดว่าตำรวจมันชั่วหมด เด็กที่ไม่รู้ก็จำว่านี้แระตำรวจ ขนาดหนัง ละคร ยังมีคำแนะนำ ว่าอายุเท่าไหร่ดูได้

ยังไง จขกท.ช่วย พิจารณาด้วยแระกัน .......

หัวมู้ผมด่าตำรวจตรงไหนหรอครับ

รักเสื้อแดง แช่งอำมาตย์ อาฆาตม๊ากนาซี ขอเชิญมาร่วมกันที่นี่เลย!!!!!!

https://www.facebook.../KawaiiRedshirt

#30 yenmanovic

yenmanovic

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:00

อ้อ ลืมไป ตะกวดบ้านผมขายยาได้ รับเงินได้ครับ

และกล้าสาบานด้วยว่าด่าตะกวดจิงๆ ไม่ได้ด่าตำรวจ

เหมือนที่เสื้อแดงบอกว่าไม่มีชายขุดดำอะคับ -_-

#31 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:30

คุนแถแบบไม่คิด คุนกล้าบอกป่ะว่าที่ จขกท. พูดไม่ได้หมายถึงตำรวจ

ไม่รู้อย่ามาพูด หรือมีสมองไว้คิดตื้นๆ นี้เค้าเรียกแถตัวจริงเสียชื่อมากเลยครับ.......

ไม่ได้เลว ไม่ได้ชั่ว เหมือนตะกวดส่วนใหญ่ ก็ไม่น่าจะต้องดิ้นขนาดนี้ ตะกวด 100 ตัว อาจจะแค่หลงมา 1 เท่านั้น แทบหาไม่เจอ

#32 หมูอวกาศ

หมูอวกาศ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:33

เวลา่แฟนคุณ เมียคุณ ลูกสาวคุณ โดนข่มขืน ก็ไปแจ้งทหารให้มาจับ สิครับ :lol: มีทั้งGT200 บอลลูนอินฟาเ้รด เจ๋งกว่าตำรวจเยอะะ

แล้วเวลาคุณไปมีเรื่องมีราว จะเลือกมีเรื่องมีราวกับใครดี ระหว่าง ตำรวจ และนายทหาร

กร๊ากกกกกกกกกกก

#33 ใจหมาอำมหิต`

ใจหมาอำมหิต`

อำมาตย์Hard Core !!

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:37

เวลา่แฟนคุณ เมียคุณ ลูกสาวคุณ โดนข่มขืน ก็ไปแจ้งทหารให้มาจับ สิครับ :lol: มีทั้งGT200 บอลลูนอินฟาเ้รด เจ๋งกว่าตำรวจเยอะะ

แล้วเวลาคุณไปมีเรื่องมีราว จะเลือกมีเรื่องมีราวกับใครดี ระหว่าง ตำรวจ และนายทหาร

อ้าวไอหมู หัวหดไปอยู่ไหนมา กูรอมึงอยู่เนี่ย

ซักทีดิ๊

กูรอจนเยี่ยวแห้งแล้วเนี่ย

"ประชาชนไม่ควรกลัวรัฐบาลของตนเอง รัฐบาลต่างหากที่ควรกลัวประชาชน”

"กลุ่มชาวพุทธหูรุนแรง"

#34 yenmanovic

yenmanovic

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:46

ตายห่า ไม่น่าเชื่อว่าคุณจะโง่ขนาดนี้นะเนี่ย

หน้าที่จับผู้ร้ายนี่ปกติหน้าที่หารหรอครับ?

เห็นปกติก็ตั้งทู้โง่ๆหลายที ไม่นึงว่าจะโง่จริงนะเนี่ย
<_<
  • OSR likes this

#35 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:52

โผล่มาแล้วเหรอกากหมู........คนจริงคนกล้าคนไม่ได้ปากดี :lol: :lol:

Edited by สุกี้น้อย, 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:53.

#36 yenmanovic

yenmanovic

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:56

โผล่มาแล้วเหรอกากหมู........คนจริงคนกล้าคนไม่ได้ปากดี :lol: :lol:

คนกล้าคนนี้ปะที่ไปบุก ปชป มาอะ :lol: :lol:

#37 The Chaser

The Chaser

น้องใหม่

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:01

ไหน ? ตะกวด ดี ขอหลักฐาน หน่อยจิ๊..

#38 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:05

กลับไปอ่าน คอมเม้น จขกท. ให้หมดก่อนเหอะอย่าทำตัว อ่าน 3 บรรทัดแล้วเอามาคิด

เบื่อไม่รู้พูดไง ครูมันจับโจร ทหารมีหน้าทีจับโจรงั้นมั้ง เบื่อจิงๆ พึ่งเห็นคน 4000+ แถแบบไม่มีเหตุผล

Posted ImagePosted ImagePosted ImagePosted Image
0 warning points

ด่าตะกวด ไม่ได้ด่า ตำรวจ หรือว่ามันเหมือนกันจนแยกไม่ออก

นี่ความเห็นผมมันเป็นประโยคคำถาม เข้าใจอะไรผิดหรือเปล่า

สมัยก่อนตาผมเป็นกำนัน ขี่ม้าพาชาวบ้าน ถือคบเพลิงและดาบ
ส่วนตาผมมีปืนรีวอลเวอร์(ลูกโม่ขนาด .38)
ไปล้อมจับโจร ไม่เห็นมีตำรวจสักคน อิอิ

ส่วนคุณตอบได้หรือยังว่า คนที่ รับเงิน ขายยา พกปืน เป็นตำรวจเท่านั้น

Edited by phoosana, 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:08.

#39 OSR

OSR

ขาประจำ

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:16

บอกตรงๆว่าไม่ชอบครับมาด่า ตำหนวดแบบนี้ มันเบาไป

หักมุมได้เท่ห์มาก โดนเฉพาะตัวสีแดง โดนนน... ;)

หายจน ทั้งแผ่นดิน ด้วยการต่อต้าน นกม.ชั่ว และเอา ปตท กลับคืนมาเป็นของคนไทย

#40 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:22

อ้าว!!! กากหมู ใครไปบังคับให้พวกนี้มาสมัครเป็นตำรวจละ มีไหมเกณฑ์ตำรวจ ตรูเห็นมีแต่เกณฑ์ทหาร

ใครไปบังคับขืนใจมันให้มาทำหน้าที่วะ เวลากรูมีเรื่องมีราวอะไรกะใคร บอกตรงๆเข้าหาตำรวจนี่ต้องถามกระเป๋าตังค์กรูเลยว่าต้องให้ตำรวจเท่าไร??

เออ!! และถ้าไม่อยากรับแจ้งความก็ลาออกไปซะ หรือไม่ก็ยุบกรมไปเลย........

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#41 hinotori

hinotori

ขาประจำ

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:42

เริ่มจากญาติๆของเมิงก่อนเลย จะรอดูหน่อย ว่าเมิงจะไปพึ่งไอ้ตะกวดได้เปล่า ฮ่าๆๆ

#42 hinotori

hinotori

ขาประจำ

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:44

ที่แน่ๆ หลายปีก่อน ทหารออกมาไล่โจร หนีไปเร่ร่อนต่างประเทศ ยังไม่กลับมาเลยวุ้ย

แต่ไม่เห็นตำรวจมันทำอะไรสักตัว

#43 OPENUP

OPENUP

ขาประจำ

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:20

ผมถึงเข้าใจไงว่าทำไมที่เสรีไทยนั่นไม่ต่างจากพันทิพ เพราะมันจะมีแต่คนอวยให้พวกเดียวกัน

แล้วประเทศนี้จะหาคนที่เป็นกลางได้ยังไงยังไม่เห็นความผิดกับพวกเดียวกันเอง

แมงสาบ กับ ควาย มันจะต่างกันตรงไหน ................

#44 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:22

ผมถึงเข้าใจไงว่าทำไมที่เสรีไทยนั่นไม่ต่างจากพันทิพ เพราะมันจะมีแต่คนอวยให้พวกเดียวกัน

แล้วประเทศนี้จะหาคนที่เป็นกลางได้ยังไงยังไม่เห็นความผิดกับพวกเดียวกันเอง

แมงสาบ กับ ควาย มันจะต่างกันตรงไหน ................

แล้วตกลงคุณเป็นสัตว์อะไรดีครับ
รู้จักเผ่าพันธุ์ จะได้คุยกันถูก
gladiator 1.jpg

#45 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:25

ใครว่าท่าน กาสรอวกาก ว่าโง่ครับ ... ผมเถียงขาดใจ :angry:

ท่าน กาสรกวกาก ออกจะฉลาดเหมือนท่านนากยฯปู :wub:
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#46 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:41

หนุกดี....อยากร่วมวงด้วย..ติดที่ ไม่ค่อยรู้เรื่องตะกวด.
ผมรู้จัก.ตำรวจ.แค่ 2 ท่าน 1.อาจารย์ วสิษฐ์ เดชกุญชร
2. จ่าเฉย..นอกนั้น..ฮึ...

#47 OPENUP

OPENUP

ขาประจำ

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:44

แล้วตกลงคุณเป็นสัตว์อะไรดีครับ
รู้จักเผ่าพันธุ์ จะได้คุยกันถูก

แล้วท่านคิดว่าท่านเป็นสัตว์อะไรล่ะครับผมก็มนุษย์ไง เหรอท่านเลือกได้แล้วว่าท่านเป็นสัตว์

ท่านถึงถามว่าคนอื่นเป็นสัตว์อะไรคิดได้เนอะ... ผมแค่อุปมา อุปมัยเองว่า เสรีไทย ไม่ต่างพันธ์ทิพ

แล้วก็ยกตัวอย่าง แค่ว่า ควายแดง กับ แมงสาบที่เค้า เรียกกัน ท่านไปโน่น เชิญท่านเลือกตามสบาย

ว่าท่านจะเป็นสัตว์อะไร ความคิดแค่นี้ก็รู้ว่าเป็นอะไร ........

#48 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:09

สงสัยคุณตำรวจจะรีบไปแข่งมอเตอร์ครอส ไม่ใส่หมวก รถไม่มีทะเบียน ออกตัวก่อนสัญญาณไฟด้วย ยังไงก็ขอให้ชนะการแข่งขันครั้งนี้ (ขอนแก่น มีด่านบอกด้วย)

สหาย'เอฟ สุตพรหม กุล่ะเซงตำรวจไทยมันจะเกียนไปไหนหมวกก็ใส่
Mickey Kung ไปยึดรถใครมาหรือป่าว

Lynn Evelyneเทาในหน้าที่ อวสานตํารวจแดง
ทอฝัน รัตติกาล ไม่ต้องตกใจตำรวจเรื่องทำชั่วต้องติดตัว..ก็ไม่ใช่ตำรวจไทย
Paisarn Sopajitwattana ชายชุดดำ

สงสัยจะเป็นตำรวจอวกาศ เพราะพี่เล่นเขียนใบสั่งโดยใช้ภาษาต่างดาว (มีด่านบอกด้วย ม.บูรพา)

เรื่องจริงของอดีตเด็กแว๊นที่ชีวิตผกผันมาเป็นตำรวจทางด่วน (วิดีโอจากทางบ้าน) Fb."เกลียดตำรวจของไทย"
http://www.youtube.com/watch?v=pMpsbFsiWhM
ตำรวจทางด่วน เหตุการณ์หนึ่งของตำรวจทางด่วนบนทางด่วน

เรื่องจริงของอดีตเด็กแว๊นที่ชีวิตผกผันมาเป็นตำรวจทางด่วน (วิดีโอจากทางบ้าน)
ปล.นำมารีรัน เพราะพวกเรายังระลึกนึกถึงเขาอยู่เสมอ

Posted Image เกลียดตำรวจของไทย

active175 ผมเดาว่าลมคงตีหมวกแล้วเข้าตา ที่หมอบคงให้แค่พ้นลมเท่านั้น เพราะเค้าไม่ได้ใช้ความเร็วสูงเลย หรือไม่ก็ปวดท้องแบบบิดๆ
SonicZeed Cbr ตัวใหม่ ถ้าไม่แต่งอย่าคิดว่าจะทันแมร่ง หัวฉีดกากวิ่งไม่ออก

#49 PHOENiiX

PHOENiiX

ปู 4ssโกงชาวนา

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:14

อ้าว!!! กากหมู ใครไปบังคับให้พวกนี้มาสมัครเป็นตำรวจละ มีไหมเกณฑ์ตำรวจ ตรูเห็นมีแต่เกณฑ์ทหาร

ใครไปบังคับขืนใจมันให้มาทำหน้าที่วะ เวลากรูมีเรื่องมีราวอะไรกะใคร บอกตรงๆเข้าหาตำรวจนี่ต้องถามกระเป๋าตังค์กรูเลยว่าต้องให้ตำรวจเท่าไร??

เออ!! และถ้าไม่อยากรับแจ้งความก็ลาออกไปซะ หรือไม่ก็ยุบกรมไปเลย........

ตรงใจสุดๆ มีคดีเด็กโขมยของ หนีไปต่างจังหวัด ไปแจ้งความตะกวดมันบอกจะตามให้แต่ขอ 4-5 พัน มันบอกต้องเลี้ยงลูกน้อง

#50 ควันหลง

ควันหลง

I am Royalist

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:21

ไม่ได้อะไรหรอกนะหมู แต่ว่าผมมีคดีความอะไรไปแจ้งตำรวจทีหนึ่ง สน.ไหน ก็รู้สึกเหมือนว่า

ถ้าผมไม่เด่น ไม่ดัง ไม่มีตังค์ ก็ต้องไปทำคดีเอง จับโจรใส่มือตำรวจให้ แล้วนึกเลยว่าไม่รู้ว่าชาติที่แล้วผมเกิดเป็นโจรหรือเปล่า หรือว่าคนไทยทั้งหมดเคยเกิดเป็นโจรนะ จึงได้ไปทำบาปกรรมอะไรไว้กับตำรวจ ถึงต้องมาชดใช้กรรมแบบนี้

อะไรเรื่องจะจับโจรได้หรือไม่ได้นั้น ผมไม่ค่อยแคร์หรอกนะ ผมก็เข้าใจนะบางงานมันยาก และเดือนๆหนึ่งก็มีคดีเกิดขึ้นตั้งมากมาย แต่อย่างน้อยตำรวจ ก็น่าจะทำให้รู้สึก แค่รู้สึก ว่าคุณได้ทำมันเต็มที่แล้ว และคุณคงเป็นที่พึ่งของประชาชนได้่บ้าง

ผมไม่อยากถึงวันที่ประชาชน ต้องออกมาเดินขบวนประท้วง เพราะทนไม่ไหวอีกต่อไปแล้วกับตำรวจ เพราะวันนั้นคงจะเป็นวันที่ตำรวจดีๆหลายนายต้องเจ็บปวดใจอย่างยิ่ง

หมูคงไม่เข้าใจหรอก เพราะหมูคิดว่า มีผบ.ตร. ดามาพงศ์ แล้วอะไรๆก็ดีไปหมด -_-

Edited by ควันหลง, 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:23.

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน