Jump to content

- - - - -

มาดูคลิปตำรวจล่าแก๊งยานรกกันค่ะ

• Please log in to reply
33 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:35

อย่างกับดูหนังบู๊เลยค่ะ
ที่มา:I Support PM Abhisit
http://www.youtube.com/watch?v=pZuILnpo5GI&feature=player_embedded

Edited by juemmy, 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:39.

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#2 juemmy

juemmy

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:41

ตำรวจไทยต้องมีรถแรงๆไว้ไล่คนร้ายแบบเรื่อง The fast แล้ว

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#3 juemmy

juemmy

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:53

เดาว่าที่ต้องเอาเสื้อคลุมหัวเพราะว่าคนร้ายยังเป็นเยาวชนใช่มั้ยคะ

#4 juemmy

juemmy

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:01

เด็กวัยรุ่นสมัยนี้หลายคนขับรถซิ่งราคาแพง
หน้าตาบ่งบอกชาติตระกูลว่ามาจากไหน
สไตล์เดียวกับจิ๊บ ไผ่เขียว
วัยรุ่นหญิงก็ยอมพลีกายให้พวกค้ายา
มีรถดีๆขับ ใช้ของแบรนด์เนม
สังคมไทยฟอนเฟะ
จะโทษใครดี -_-

#5 DETECT2

DETECT2

ขาประจำ

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:06

นี่ถ้าภาพชัดๆ นะ มันยิ่งกว่าหนังอีก ขอนับถือเจ้าหน้าที่จริงๆ
คนเสื้อแดงตอนนี้ไม่ได้มีจำนวนเพิ่มขึ้น แต่คนเกลียดพวกเสื้อแดงเริ่มจะมีมากขึ้น

#6 juemmy

juemmy

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:10

นี่ถ้าภาพชัดๆ นะ มันยิ่งกว่าหนังอีก ขอนับถือเจ้าหน้าที่จริงๆ

มีบางตอนดูแล้วเหมือนหัวสั่นหัวคลอนตามเลยค่ะ :D

#7 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:11

ถ้ารู้เป้าหมายชัดเจนทำไมไม่ไปจอดรถปิดท้ายรถคนร้าย -_-

Edited by phoosana, 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:11.

We love fender.

#8 thebriza

thebriza

ขาประจำ

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:22

ดีนะที่ประชาชนผู้บริสุทธิ์ไม่โดนลูกหลง (ยิงมั่วเลย)

ทำดีแล้วครับ ขอชื่นชม แต่...คราวหน้าวางแผนให้รัดกุมกว่านี้หน่อยก็ดีนะ

ปล. กระบะแรงโครต...ออสหนีไม่ออกเลย

Edited by thebriza, 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:44.

#9 ypk

ypk

ขาประจำ

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:35

เหอ เหอ เหอ ไล่ตามกันบนถนนที่มีผู้ไม่รู้อิโหน่อิเหน่สัญจรไปมา
บอกตรง ๆ เสียวว่าไอ้รถคันที่หนีมันจะไปชนชาวบ้านตามข้างทาง
หรือรถที่สวนมา ถ้าชนขึ้นมาแล้วไม่คุ้มเลย

สังเกตดู ตำรวจ ก็ไปกันคันเดียวโดด ๆ ไม่มีการประสานงานให้มีการ
สกัดกั้นคนร้ายเลย นี่ถ้ารถมันไม่ลงข้างทางก็ไม่รู้จะจบยังไงนะเนี่ยะ

เหอะ เหอะ เหอะ

#10 สงสารสาวจันทร์

สงสารสาวจันทร์

ขาประจำ

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:41

เหมือนดูหนังไทยเมื่อสมัย 20กว่าปีที่แล้วยังไงยังงั้น.

ขอหน่อยเถอะ รถกระบะหนะ มันเหมาะแล้ว. ถึงไม่แรงแต่ถังน้ำมันใหญ่ ไล่ได้นาน

ตอนไล่ล่าคนร้ายทำไมไม่ติดหวอ ฮึ รถชาวบ้านขับแซงเฉยเรยย..

จนท. เรียนในหลักสูตรมากี่ปี...?

ตอนไล่ล่านี้หนะ ประสานงานให้หน่วยอื่นดัก เป็นมั๊ย..!!! โธ่.....ถัง ต้องให้ชาวบ้านสอน <_<

Edited by มานะ, 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:43.

#11 thebriza

thebriza

ขาประจำ

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:01

เหมือนดูหนังไทยเมื่อสมัย 20กว่าปีที่แล้วยังไงยังงั้น.

ขอหน่อยเถอะ รถกระบะหนะ มันเหมาะแล้ว. ถึงไม่แรงแต่ถังน้ำมันใหญ่ ไล่ได้นาน

ตอนไล่ล่าคนร้ายทำไมไม่ติดหวอ ฮึ รถชาวบ้านขับแซงเฉยเรยย..

จนท. เรียนในหลักสูตรมากี่ปี...?

ตอนไล่ล่านี้หนะ ประสานงานให้หน่วยอื่นดัก เป็นมั๊ย..!!! โธ่.....ถัง ต้องให้ชาวบ้านสอน <_<

มันน่าจะจบตั้งแต่โลตัสแล้วท่าน.. ไม่ต้องมาไล่ให้เปลืองน้ำมัน -_-

#12 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:09

ถ้ารู้เป้าหมายชัดเจนทำไมไม่ไปจอดรถปิดท้ายรถคนร้าย -_-

เห็นด้วยครับ ตอนที่ดูตอนแรก ก็ไม่ได้สงสัยอะไร แต่มาสักพัก เฮ้ยยยยยย ตอนมันถอยเพื่อจะขับหนี ทำไมไปยืนยิงปืนใส่ล้อรถ ทำไมไม่ขับกระบะขวางทางหนี

#13 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:14

ยิงแบบนี้อันตรายครับ แล้วก็อย่างที่เห็น ยางแตกรถก็ยังวิ่งได้อีกไกล
คงต้องรอให้มีคนโดนลูกหลงตายก่อนถึงจะล้อมคอกละมั้ง -_-
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#14 zeedzaad

zeedzaad

ขาประจำ

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:15

มาแบบเต็มๆ งานนี้เสียวตอนยิงใส่รถ มีหลายนัดแนวปืนน่าจะโดนคนอื่น

คลิปที่ 1 http://77.nationchan...om/home/300072/

คลิปที่ 2 http://77.nationchan...om/home/300080/

คลิปที่ 3 http://77.nationchan...om/home/300095/

คลิปที่ 4 http://77.nationchan...om/home/300107/

คลิปที่ 5 http://77.nationchan...om/home/300131/

คลิปที่ 6 http://77.nationchan...om/home/300136/

คลิปที่ 7 http://77.nationchan...om/home/300162/

“A fool's brain digests philosophy into folly, science into superstition, and art into pedantry. Hence University education. ”George Bernard Shaw

#15 ควันหลง

ควันหลง

I am Royalist

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:26

ทำไมใจร้ายกับตำหนวดจังครับ คุณพูดหลังเหตุเกิด ก็พูดได้ซิ ดีตรงไม่ดีตรงนี้ :angry:

ใครๆก็รู้ ตำหนวดไทย มีแต่เยี่ยมๆทั้งนั้น

ใครที่สงสัยเรื่องที่ไฟวับวาบ ไม่ได้ติดเพราะมันไม่มี สิ้นเปลือง ใช้ปืนยิงขึ้นฟ้าให้หลบ แบบในหนังก็ได้ ส่วนเรื่องหน่วยประสาน"งา"นั้น คนร้ายขับวีออสหนีไม่ได้หรอกครับมันเร็วไป ทำไมโจรนิสัยไม่ดีชอบเอาเปรียบตำหนวดเนี้ย โจรมันต้องขี่ช้างถึงจะสู้สีกันซิ

จะเอาแบบตำหนวนอเมริกาไม่ได้หร๊อก ปิดล้อมไล่ล่ากันคุณภาพสูงขนาดนั้น เราสู้เขาไม่ไหว แต่นี่ไม่ได้หมายว่าบ้านเราห่วยกว่านะ แค่ดีไม่เท่าเอง ห่างกันนิ๊ดดเดียววว จริงๆเราทำแบบตำหนวนอเมริกาก็ได้ แต่อย่างทีนายตำหนวด หรืออดีตนายตำหนวด กล่าวไว้ "ตำหนวนมีน้อย.. งบก็น๊อยน้อย"

อีกทั้งต้องแบ่งกำลังตำหนวดไปขับรถให้นายตำหนวดทั้งหลาย เพราะว่านายตำหนวดเค้าขับรถกันไม่เป็นกันทั้งนั้น คิดดูนะ ถ้าไม่มีคนขับรถให้ จะให้ท่านๆเค้าเดินไปทำงานกันรึไงหึ

ที่สำคัญนายตำหนวดเค้ารักลูกน้องทุ๊กกคนนจริ๊งๆ เพราะมันจะพูดเสมอว่า
" ผมรักลูกน้องเหมือนลูกๆของผม "
และ
" สามีคุณเป็นตำรวจที่กล้าหาญ เป็นผู้ใต้บังคับบัญชาที่ดี และเป็นแบบอย่างที่ดีให้กับรุ่นน้อง เดี๋ยวผมจะดูแลให้ลูกชายเขา ได้เข้าบรรจุเองนะ คุณไม่ต้องห่วง"

แม้แต่ลูกน้องเสียสละชีวิตไปแล้ว คิดดูซิท่านนายตำหนวดยังเป็นห่วงเป็นใยขนาดนี้ แต่ถ้าตำหนวดคนไหนยังไม่ตาย ก็ดูแลสวัสดิภาพกันเองไปก่อนนะ ปืนแจ่มๆ เสื้อเกราะเยี่ยมๆ ออกเองไปก่อน ถ้าไม่มีก็ไปกู้สหกรณ์ซะ ตรงนี้ต้องเข้าใจด้วยนะ งานของท่านๆเยอะ จะให้ไปดูทุกรายละเอียดคงไม่ได้

เห็นถึงความเสียสละของตำหนวด & นายตำหนวดของประเทศไทยหรือยังหล่ะ ถ้าเห็นแล้วช่วยเงียบเสียงด้วย ไม่เจอเจออุ้มแน่.... :angry:

Edited by ควันหลง, 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:14.

#16 jobza

jobza

น้องเก่า

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:34

เห็นด้วยครับ ตอนที่ดูตอนแรก ก็ไม่ได้สงสัยอะไร แต่มาสักพัก เฮ้ยยยยยย ตอนมันถอยเพื่อจะขับหนี ทำไมไปยืนยิงปืนใส่ล้อรถ ทำไมไม่ขับกระบะขวางทางหนี

จากการคาดการของข้าพเจ้านะจะ รถส่วนตัวครับ ^^ ไม่ใช่รถทางราชการ มันเสี่ยงนะลูกพี่ รถพังขื้นมา ออกค่าซ่อมเองนะครับ
แพงทั้งแผ่นดินขอประนามคำพูดของส.ส.ประสิทธิ์ ไชยศรีษะ สุรินทร์ เขต6 พรรคเพื่อไทย

#17 whiskypeak

whiskypeak

ขาประจำ

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:58

ผมล่ะห่วงตากล้องจริงจริ๊งงงง เห็นกลิ้งเป็นลูกขนุนอยู่ท้ายรถ

ปล.หน้าพี่ตำหนวดโหดกว่าโจรอีกอ่ะ

ถูกใจเสื้อแดง ของแพงไม่ว่า โดนโกงไม่ด่า ขอแค่ตระกูลชินนรกเป็น นายก พอ..

#18 สงสารสาวจันทร์

ขาประจำ

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:59

ยิงแบบนี้อันตรายครับ แล้วก็อย่างที่เห็น ยางแตกรถก็ยังวิ่งได้อีกไกล
คงต้องรอให้มีคนโดนลูกหลงตายก่อนถึงจะล้อมคอกละมั้ง -_-

ขนาดยางหน้าหลุดออกมาตั้ง2ข้าง ขับได้อีกเกือบ2โลมันยังกล้าแหกโค้ง. กร๊ากกกก....

พูดแล้ว สงสารชาวบ้านที่ขับรถตามถนน. ขับรถไล่ล่ากัน ยังกะโจร-ไล่ฆ่าโจร :huh:

นี่ถ้าไม่ได้กล้อง วิสา... ไปแย๊ววว...

#19 wewe

wewe

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:11

น่ากลัวมาก

โดนคนผ่านไม่มาจะคุ้มมั๊ยนิ :o

ความเท็จแม้นเร้นได้ในปัจจุบัน  แต่ก็เหมือนซ่อนสุริยันไว้หลังเมฆ

อย่านึกถึงแต่ความผิดพลาด  จงระลึกถึงต้นเหตุของความผิดพลาด

#20 taze

taze

ขาประจำ

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:16

ปกติเปิดทางหนีด้วยการยิงแบบนี้โดนสวนหน้าไปตั้งกะโลตัสแล้ว ไม่มีมายิงยางหรอก สงสัยเพราะมีกล้องตามถ่าย :huh: แต่งานนี้ให้กำลังใจตำรวจครับ ;)

"Power tends to corrupt, and absolute power corrupts absolutely."

#21 สงสารสาวจันทร์

ขาประจำ

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:23

จากการคาดการของข้าพเจ้านะจะ รถส่วนตัวครับ ^^ ไม่ใช่รถทางราชการ มันเสี่ยงนะลูกพี่ รถพังขื้นมา ออกค่าซ่อมเองนะครับ

รถอะไรก็ได้ จับหนูได้หมดครับ

:rolleyes: ค่าสกรีนข้างรถมันแพง มั๊ง.

= ผมไม่เชื่อว่าเอารถส่วนตัวมาทำงานเสี่ยงแบบนี้แน่ นอกซะจากค่าเหมาจ้างสมน้ำสมเนื้อ =

#22 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 01:02

เห็นละ ขอบอกว่า ไร้ประสิทธิภาพมาก อย่างที่หลาย ๆท่านว่าไว้อ่ะ

น่าจะจบแต่โลตัสละ เอารถมาขวางที่จอดรถก้อพอ หรือถ้ายังหนีได้ ปิดทางออกให้หมด

แถม ยิงมั่วอีก

จบ ตำรวจมากันไงอ่ะ

ปล. แซงรถได้หลายจังหวะ ทำไมไม่บีบให้มันต้องเบี่ยงข้างทางว่ะ

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#23 charlie24

charlie24

ขาประจำ

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 01:08

เสียงหอบเสียงไอเยอะไปหน่อย
ขอโทษที่ผมต้องพูดอย่างนี้ :rolleyes:

#24 Lucas Leiva Benitez Rodger

Lucas Leiva Benitez Rodger

ขาขาดประจำ

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 01:33

เห็นด้วยกับหลายๆท่านครับ ต้องปรับปรุงเทคนิค ไหวพริบ ในการจับคนร้ายหน่อย

ส่วนตัวขอชื่นชมตำรวจทุกท่านที่ปฏิบัติงานครับ ตากล้องเสี่ยงตายใช่เล่นนะเนี่ย เสียวหล่นจากรถแทน

รถกระบะคงหมดค่าซ่อมไปหลาย

อเสวนา จ พาลานํ ปญฺฑิตานญฺจ เสวนา ปูชา จ ปูชนียานํ เอตมฺมงฺคลมุตฺตมํ

"Two things are infinite: the universe and human stupidity; and I'm not sure about the the universe."Einstein's words.

"ประเทศไทยจะปฏิรูปไม่ได้ ด้วยการนอนอยู่บ้านเฉยๆ"

#25 stt99

stt99

ขาประจำ

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 04:28

ดูจาก คลิป แล้ว จริง ๆ น่าจะยิงยาง ตั้งแต่ อยู่ในลานจอดรถ เจ้าหน้าที่ถือปืน อยู่

ส่วนเรื่องไล่ล่ากันบนท้องถนน ขอเถอะครับ อย่าให้เกิดบ่อยจะดีมาก

#26 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 07:54

เฮ้อ เหนื่อยแทน ^_^

#27 ควันหลง

ควันหลง

I am Royalist

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:19

ขอมาเขียนเพิ่มแบบไม่ประชดนะครับ

ผมมองว่าตำรวจมียุทธีวิถีการจับกุมที่อ่อน และล้าสมัย โดยเฉพาะกับหน่วยท้องถิ่น ซึ่งผมไม่มั่นใจว่า ผู้ใหญ่มองเรื่องนี้เป็นปัญหาที่ต้องเร่งแก้ไขอย่างจริงจังหรือไม่ หรือว่าการที่สูญเสียเจ้าหน้าผู้ปัฎิบัติปีละหลายสิบนาย สำหรับผู้ใหญ่เค้าถือว่าเป็นเรื่องยอมรับได้..!!

แต่พวกคุณต้องเข้าใจข้อจำกัดของตำรวจด้วยนะครับ อย่าเพิ่งว่ากันไปเพียงอย่างเดียว เป็นตำรวจชั้นผู้น้อย ทำอะไรไม่ไดเยอะหรอกครับ ถึงจะมีความพยายามพัฒนาตนเอง หรือหน่วยมากเพียงใด แต่หากขาดผู้หลักผู้ใหญ่ที่มีอำนาจให้การสนับสนุน การพัฒนาการปัฎิบัติงานด้านยุทธวิถี และเครื่องไม้เครื่องมือต่างๆ คงจะทำไม่ได้

ผมรู้ว่าองค์กรไหน มันก็มีปัญหากันทั้งนั้นแหละครับ แต่องค์กรตำรวจนั้นใกล้ชิดปชช.มาก ยิ่งต้องพยายามเพิ่มขึ้น 2 เท่า ถูกมั้ยคร้าบบ :lol:

Edited by ควันหลง, 30 กันยายน พ.ศ. 2555 - 05:02.

#28 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:36

ช่วงที่รถคนร้ายตกคูไปแล้ว.....ผมหนวกหูเสียงแตรมาก :lol: :lol: :lol: :lol:

ว่าแต่ว่าผมละเสียวแทนรถที่สวนมาเลย....ผิดพลาดอะไรไปนี่ตายฟรีเลยนะนั่น :o

#29 ypk

ypk

ขาประจำ

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:35

เหอ เหอ เหอ ตำรวจมีข้อจำกัดมากมายแน่นอน รถที่ใช้ก็น่าจะเป็นรถส่วนตัว
แต่น้ำมันฟรี เสียหายซ่อมฟรี แต่ก็ถือว่าเสียสละแหละ เพราะถ้าเป็นเราก็คงไม่
ยอมเอารถส่วนตัวไปใช้แบบนี้แม้จะมีน้ำมันฟรี ซ่อมฟรี

การยิง ก็รับผิดชอบพอได้ เพราะอยู่ที่โลตัสก็ดูเหมือนยิงยางรถอย่างเดียว แต่
แปลกที่ยางมันไม่เป็นอะไร เป็นเพราะยิงไม่โดนหรือยางมันซ่อมตัวมันเองได้ไม่รู้

ตอนไล่คนร้าย ก็ระวังพอได้ สังเกตจากบางครั้งรถคนร้ายทิ้งห่างไปเลย นั่นคือ
ตำรวจเองก็ขับรถระมัดระวัง

ประเด็นก็คือ ตำรวจอาจมีความรับผิดชอบต่อบุคคลหรือทรัพย์สินของประชาชนอยู่
พอสมควร แต่ตำรวจคิดหรือไม่ว่า ไอ้สองตัว นั่นมันคิดเหมือนตำรวจ

ไอ้สองตัวนั่นหนีไม่คิดชีวิต รถเป๋ไปทางขวาหลายครั้งจนรถที่สวนมาต้องหลบออก
กลางถนน

ช่วงที่ตำรวจขับรถตามหลังไอ้สองตัวนั่น ก็ยิงตามหลังไอ้รถที่ไล่ตาม แม้อาจจะดูแล้ว
ว่าไม่มีคนอื่นอยู่บริเวณนั้น แต่สงสัยว่า ยิงทำไม จะยิงยางก็ไม่น่าใช่ จะยิงขู่ให้มันหยุด
ก็คงไม่ใช่ เพราะถ้ามันจะหยุดมันคงหยุดตั้งแต่โลตัสแล้ว ที่สำคัญก็คือ ไอ้สองตัวนั่น
ไม่มีการยิงสวนกับตำรวจ แต่ถามว่า ถ้ามันมีการยิงสวนกับตำรวจ ตำรวจจะตัดสินใจอย่างไร
ระหว่าง ยิงใส่กันเละตลอดทางแบบใครดีใครอยู่ ใครซวยถูกลูกหลงก็ช่วยไม่ได้ หรือปล่อย
มันไปก่อน เพราะดูแล้วอันตรายอาจมีการพลาดไปโดนคนบริสุทธิ์ ใช้วิธีประสานงานให้
หน่วยงานในพื้นที่ช่วยสกัดกั้นดีกว่า

ถ้าเราลองนึกถึงตัวเราว่ากำลังใช้ถนนอยู่ในเส้นทางนั้น เราจะรู้ไหมว่ารถสองคันนี่มันทำอะไรกัน
ลองนึกถึงเด็กนักเรียนกำลังข้ามถนนเป็นกลุ่มระหว่างรถสองคันนี้ไล่กัน ลองนึกถึงชาวบ้านขี่จักรยาน
หรือมอเตอร์ไซค์ เอาลูกซ้อนท้ายกลับจากโรงเรียน ลองนึกถึงวัวควายหมูหมากาไก่เกิดวิ่งข้ามถนน
ระหว่างการไล่ล่า

นึกถึงภาพเหล่านี้แล้ว โชคดีที่รถของ ไอ้เหียก สองตัวนี่มันลงข้างทางไปก่อน 5555555555

#30 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:01

หวาดเสียวแทนชาวบ้านที่ใช้รถอยู่แถวนั้นจริงๆ ถ้าเป็นที่กรุงเทพฯ แล้วไล่ล่ากันแบบนี้ ไม่อยากจะนึก......

จากคอมเมนท์ในยูทูป

กูโคตรมั่นใจ
คนไทยทำดีแล้วโดนด่า แต่พวกไม่ทำ "ha" เจือกชอบนั่งด่าคน

Edited by อู๋ ฮานามิ, 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:08.

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#31 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:20

เด็กวัยรุ่นสมัยนี้หลายคนขับรถซิ่งราคาแพง
หน้าตาบ่งบอกชาติตระกูลว่ามาจากไหน
สไตล์เดียวกับจิ๊บ ไผ่เขียว
วัยรุ่นหญิงก็ยอมพลีกายให้พวกค้ายา
มีรถดีๆขับ ใช้ของแบรนด์เนม
สังคมไทยฟอนเฟะ
จะโทษใครดี -_-

ถ้าจะโทษ ก็คง "ต้องโทษสื่อ" ก่อนครับ

แต่ละอย่างที่ออกมา ไม่ว่าจะเป็น

ละครหลังข่าวที่ติดกันงอมแงม

รวมถึงการเสนอข่าวของพวก เซเล็บ คนดัง

ค่านิยมฟุ้งเฟ้อ เห่อของนอก ลอกเลียนดารา

แต่สุดท้าย แล้วก็ต้องโทษตัวเองนั่นแหล่ะ

ถ้าสามารถ หักห้ามใจ และรู้จัก "พอเพียง"

ก็คงจะไม่มีเหตุการณ์เช่นนี้เกิดขึ้นครับ :) :)

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#32 juemmy

juemmy

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:26

ถ้าจะโทษ ก็คง "ต้องโทษสื่อ" ก่อนครับ

แต่ละอย่างที่ออกมา ไม่ว่าจะเป็น

รวมถึงการเสนอข่าวของพวก เซเล็บ คนดัง

ค่านิยมฟุ้งเฟ้อ เห่อของนอก ลอกเลียนดารา

แต่สุดท้าย แล้วก็ต้องโทษตัวเองนั่นแหล่ะ

ถ้าสามารถ หักห้ามใจ และรู้จัก "พอเพียง"

ก็คงจะไม่มีเหตุการณ์เช่นนี้เกิดขึ้นครับ :) :)

จริงค่ะ สมัยก่อนสาวๆกระเป๋าบาง
อยากมีอยากได้ให้เทียมเท่าเพื่อน
ก็ใช้วิธีลัดคือเป็นพวกไซด์ไลน์หรือเป็นเด็กป๋า
แต่เดี๋ยวนี้ก้าวหน้าขึ้นไปเป็นเด็กพวกค้ายาแทน
ได้เงิน ได้ยา..แต่อนาคตดับวูบ
ไปจบที่คุกแทบทั้งนั้น
ยกตัวอย่างคนดังก็คืออดีตนักร้องสาวดูโอ ไทรอัมพ์คิงด้อม :(

#33 สงสารสาวจันทร์

ขาประจำ

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:49

จริงค่ะ สมัยก่อนสาวๆกระเป๋าบาง
อยากมีอยากได้ให้เทียมเท่าเพื่อน
ก็ใช้วิธีลัดคือเป็นพวกไซด์ไลน์หรือเป็นเด็กป๋า
แต่เดี๋ยวนี้ก้าวหน้าขึ้นไปเป็นเด็กพวกค้ายาแทน
ได้เงิน ได้ยา..แต่อนาคตดับวูบ
ไปจบที่คุกแทบทั้งนั้น
ยกตัวอย่างคนดังก็คืออดีตนักร้องสาวดูโอ ไทรอัมพ์คิงด้อม :(

กรณีนี้ คงประมาณว่าพอดังปุ๊บก็ฟุ้งเฟ้อทางครอบครัวก็ไม่อบอุ่น(ดังข่าวที่ออกมา)
แต่พอไม่มีงานก็จมไม่ลงครับ(ไม่รู้จักคำว่าพอเพียง) คนดังๆตามสื่อก็เสียคนจากสาเหตุนี้.

#34 sudthorn

sudthorn

ขาประจำ

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2555 - 04:15

เราดูแล้วไม่แน่ใจว่า
1. ตำรวจอยากแสดงการไล่ล่าผู้ร้าย เพราะเห็นมีการถ่ายวีดีโอไว้ เลยให้คนร้ายรู้ตัวหนี ตำรวจจะได้ไล่ ตำรวจตั้งหลายคนคงอยากสนุก แต่ที่น่าเสียดายก็คือไม่แม่นปืน ยิงตั้งหลายนัด ไอ้ดวงคงยังฝึกให้ไม่ทัน หรือ
2. ตำรวจซื่อบื้อเพียงเอารถกระบะไปจอดไว้ข้างหลังก็จบ ตำรวจยกโขยงมาถึงขนาดนี้ ปล่อยให้คนร้ายหนีได้ ก็ดูมันโง่ โง่ยังไงไม่รู้
คนพูดเท็จ ไม่ทำชั่ว นั้นไม่มี

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน