Jump to content

- - - - -

ขอเชิญเรียนโรงเรียนการเมือง แดงทั้งแผ่นดินครับ

• Please log in to reply
27 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 esamso

esamso

ขาประจำ

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:00

นั่งดูมา 2 ชั่วโมง ยังหาสาระไม่ได้เลย ผมฉลาดเกินไปรึเปล่าครับ สอนให้ตบมือ กับร้องเพลงโรงเรียน นปช แล้วก็บอกว่าจะเอาประชาธิปไตยกลับบ้าน แต่โดนอำมาตย์ขัดขวาง

#2 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:17

นั่งดูมา 2 ชั่วโมง ยังหาสาระไม่ได้เลย ผมฉลาดเกินไปรึเปล่าครับ สอนให้ตบมือ กับร้องเพลงโรงเรียน นปช แล้วก็บอกว่าจะเอาประชาธิปไตยกลับบ้าน แต่โดนอำมาตย์ขัดขวาง

อืม ท่านคงทราบดีว่า ประชาธิปไตยที่เสื้อแดงล้างสมองอยู่ทุกวันนี้ เป็นหลักการหรือตัวบุคคล

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#3 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:32

สำหรับผมระบอบอะไรก็ได้ ไม่ยืดติดว่าต้องเป็นระบอบนี้ระบอบโน้น สำหรับผม รวมๆๆ เอาข้อดี มาใช้ เอาข้อเสียออกไป มากกว่า ไม่ใช่เอ๊ะอะก็ ประชาธิปไตย ดียังไง ไม่ดียังไง บ้างคนยังไม่รู้เลย ซึ่งอย่างผมเป็นต้น

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#4 Lucas Leiva Benitez Rodger

Lucas Leiva Benitez Rodger

ขาขาดประจำ

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:40

อยากเห็นประชาธิปไตยสีน้ำตาลแดง หรือนอนในกล่องสี่เหลี่ยม กลับบ้านอย่างเท่ๆ

อเสวนา จ พาลานํ ปญฺฑิตานญฺจ เสวนา ปูชา จ ปูชนียานํ เอตมฺมงฺคลมุตฺตมํ

"Two things are infinite: the universe and human stupidity; and I'm not sure about the the universe."Einstein's words.

"ประเทศไทยจะปฏิรูปไม่ได้ ด้วยการนอนอยู่บ้านเฉยๆ"

#5 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:15

ใครๆ เค้าเรียกว่า ควายแดง สมญานามนี้ ไม่ได้ ได้มา เพราะความบังเอิญ แต่จากการกระทำล้วนๆ

#6 ข้ามศพกูไปก่อน

ข้ามศพกูไปก่อน

ขาประจำ

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:16

ประชาธิปไตยเชิงธุรกิจของไอ้แม้ว ถูกต้องตามรูปแบบคือเสียงข้างมาก แต่วิธีการนั้นผิดคุณธรรม จริยธรรมการเมือง

บ้านเมืองเลยปั่นป่วนแบบนี้
เราเกลียดไอ้ทักษิณ เพราะเรารักในหลวง ไม่ใช่รักนักการเมืองคนใด ควายแดงหยุดโชว์โง่ด่วนนะ

#7 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:17

อยากเห็นประชาธิปไตยสีน้ำตาลแดง หรือนอนในกล่องสี่เหลี่ยม กลับบ้านอย่างเท่ๆ

ประชาธิปไตยสีน้ำตาลแดง อะไรครับ ?

แบงก์ 1,000 หรือเปล่าครับท่านลูคัส ?

ส่วนนอนในกล่องสี่เหลี่ยมไม่ต้องอธิบายครับ ใครๆ ก็รู้ครับ

Edited by อู๋ ฮานามิ, 30 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:17.

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#8 Nirvana

Nirvana

ขาประจำ

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:18

ไม่เชื่อ อย่าลบหลู่

พวกแมงวาปไม่เข้าใจหรอก

ไม่เมพจริง ไรจริง ทำไม่ได้หรอก

ลัทธิชินวัตร เขาหละ !!!!

#9 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:19

ประชาธิปไตยเชิงธุรกิจของไอ้แม้ว ถูกต้องตามรูปแบบคือเสียงข้างมาก แต่วิธีการนั้นผิดคุณธรรม จริยธรรมการเมือง

บ้านเมืองเลยปั่นป่วนแบบนี้

แต่ผิดที่ดันมองเสียงข้างมากเป็นพวกเหมือนนักเลงปากซอย ประมาณว่ากูมีพวกเยอะ กูจะทำอะไรก็ได้ ใครจะทำไม
เลยวุ่นวายอย่างนี้นี่ไง

#10 Lucas Leiva Benitez Rodger

Lucas Leiva Benitez Rodger

ขาขาดประจำ

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:21

ประชาธิปไตยสีน้ำตาลแดง อะไรครับ ?

แบงก์ 1,000 หรือเปล่าครับท่านลูคัส ?

ส่วนนอนในกล่องสี่เหลี่ยมไม่ต้องอธิบายครับ ใครๆ ก็รู้ครับ

ชุดสีน้ำตาลแดง มีโซ่ตรวนครับท่านอู๋ เท่ดีเหมาะกับประชาธิปไตยแดงๆครับ :D

อเสวนา จ พาลานํ ปญฺฑิตานญฺจ เสวนา ปูชา จ ปูชนียานํ เอตมฺมงฺคลมุตฺตมํ

"Two things are infinite: the universe and human stupidity; and I'm not sure about the the universe."Einstein's words.

"ประเทศไทยจะปฏิรูปไม่ได้ ด้วยการนอนอยู่บ้านเฉยๆ"

#11 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:24

ชุดสีน้ำตาลแดง มีโซ่ตรวนครับท่านอู๋ เท่ดีเหมาะกับประชาธิปไตยแดงๆครับ :D

อ๋อ.....ยูนิฟอร์มนี่เอง

ที่จริงแกน่าจะใส่ชุดนี้ไปพักแรม อยู่สักสองปีแล้วออกมาซะก็จบ ไม่น่าหนีเลย

#12 ข้ามศพกูไปก่อน

ข้ามศพกูไปก่อน

ขาประจำ

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:48

น่าจะเอาหนังสือเกี่ยวกับคุณธรรม จริยธรรม ต้มให้พวกควายแดง และโครตชินวัตรกิน

เผื่อว่าจิตใจจะสูงขึ้นกว่านี้ ความโง่ ความชั่ว ความมืดในจิตใจจะได้บรรเทา

ทุกๆวันนี้ระดับความคิดและพฤติกรรมเหมือนเป็นบัวแกนโลก ซึ่งลึกที่สุดตามหลัก SCIENCE

Edited by ข้ามศพกูไปก่อน, 30 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:50.

เราเกลียดไอ้ทักษิณ เพราะเรารักในหลวง ไม่ใช่รักนักการเมืองคนใด ควายแดงหยุดโชว์โง่ด่วนนะ

#13 pk88

pk88

น้องเก่า

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:22

โรงเรียนสอนควาย..ใครไม่อยากเป็นควายโปรดเลี่ยงไปใกลๆ

#14 nnnn43

nnnn43

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:22

ประชาธิไตยแบบแม้วๆๆ :lol:
ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#15 Mr.boon

Mr.boon

น้องใหม่

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:25

มันจะยากตรงไหนครับ แค่หัดกรอกน้ำมันใส่ขวด หัดเผา หัดฝึกมุสา ทำตัวให้เถื่อนก็จบหลักสูตรละครับ

#16 ypk

ypk

ขาประจำ

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:33

เหอ เหอ เหอ สอนแบบนี้เขาไม่เน้นเนื้อหาสาระแบบแรียนปริญญา หรอก
เขาเน้นสัพเพเหระ มากกว่า 55555

ขืนเน้นสาระ ไอ้พวกนั่งเรียนก็หนีกลับไปทำนากันหมดเท่านั้น ยิ่งหน้าฝนอยู่ด้วย
เรียนแบบนี้ ขอแค่จำ วาทะกรรมเด็ด ๆ ได้แค่ประโยค สองประโยค ก็ผ่านแว้วววว

55555555

#17 esamso

esamso

ขาประจำ

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:50

นั่งดูพวกลูกเจ๊ก ลูกจีนมันพูดเรื่องสถาบันแล้วมันเจ็บจี๊ดในใจ พ่อแม่มันมีที่อยู่ที่กิน มีแผ่นดินให้มันซุกหัวนอน ลูกจีนดีๆๆ มีเยอะ แต่ทำไมไอ้พวกนี้มันไม่คิดมั่ง หอประชุมศรีบูรพา ม.ธรรมศาสตร์ ท่าพระจันทร์ มีแต่พวกเสื้อแดงทั้งนั้น

#18 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:52

แมวเหลือง NUNOI...# 3 เราเห็นด้วย เราก็คิดภาษาแมว ๆ แบบนั้นแหละ
( ยังไงก็ได้ ขอให้มีความสงบสุข กินดีอยู่ดี.มีงานทำ ) บ้านเมืองไม่ถูกเผา
ไม่มีเหล่า..อันธพาล..สันดานหยาบ.ไม่มีคน จาบจ้วงล่วงละเมิดสิทธิของ--
ผู้อื่น ไม่มีไอ้หื่นกระหายอำนาจ.ไม่มีไอ้ขายชาติชั่วช้า. ฉะนี้ แล.....

#19 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:49

เอาตลกหมูกระทะ มาเล่นให้ดูก็ได้นะ ช่วงนี้งานน้อย

เพราะไม่เน้นสาระอะไรอยู่แล้ว...เน้นฮา อย่างเดียว :lol: :lol: :lol:

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#20 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:33

เพลงนี้หรือเปล่าครับ

บรรยากาศอย่างงี้หรือ

555555555555

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#21 yaister7

yaister7

ขาประจำ

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:36

นับถือน้ำอดน้ำทนคุณจริงๆ ^_^

#22 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:39

เนื้อเพลงมาจากเว็บหนึ่งที่แปลว่า ไทยไม่เสียตังค์ นะครับ โดย วิสา คันคับ เอ้ย.....คัญทัพ

โรงเรียน นปช.
โรงเรียนแดงทั่วไทย
โรงเรียนประชาธิปไตย
เปิดรับทั่วไปทุกเพศวัยไม่จำกัด

เป้าหมายสำคัญยิ่งใหญ่
จะสู้อย่างไรก้าวไปให้ถูกทาง
ถกเเถลงกันให้กระจ่าง
กำหนดแนวทางและวางท่าที
จุดร่วมจุดแตกต่างมี
จัดการให้ดีเราย่อมมีชัย

โรงเรียนไม่มีนกหวีด เป่าปี๊ด ๆ ปลุกใคร
ไม่มีระฆังแขวนไว้
ให้ครูใหญ่คนไหนมาตี
มีแต่นาฬิกาใจ
นัดเมื่อไรทันที
รู้ผิดชอบชั่วดี
ไม่มีใครชี้สั่งทำจำใจ

ยุทธศาสตร์ใกล้ไกลอย่างไร
นโยบายขยายทำความ

ยุทธวิธีชี้นำ
เคี้ยวกรำจดจำชำนาญ
ปรับปรุงพัฒนาแผนงาน
สามัคคีวิจารณ์สืบสานสร้างพลัง
ยกระดับปรับขบวนมวลไทย
ยืดเยื้อยาวไกล
สู้ต่อไปตลอดกาล.

:P

:P

Edited by อู๋ ฮานามิ, 30 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:39.

#23 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 01:01

^
^
เพลงยาวจิ๊บบบบอ๋าย
แถมไม่มีท่อนฮุคด้วย

สอบตกวิชาแต่งเพลง

นี่ระดับวิสานะเนี้ยยย <_<
gladiator 1.jpg

#24 ทักษิณี ขี่ควายแดง

ทักษิณี ขี่ควายแดง

น้องเก่า

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 04:39

^
^

ฉบับเด็กอนุบาลก็มีนะคร่ออ

โลงเลี้ยงของเราน่าอยู่ ควายแดงเลี้ยงฟรีทุกตัว เด็กเปรตก็***เหมือนครู ควายแดงทุกตัวต้องมาโลงเลี้ยง ต้องมาๆโลงเลี้ยงงง ( ซ้ำๆๆๆๆๆๆๆ จนกว่าจะฟังอยู่ในหัวคร่อออ )

Edited by ทักษิณี ขี่ควายแดง, 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 04:40.

#25 gears

gears

ขาประจำ

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:02

ถ้าตอนนี้ยังจะเรียกร้อง ประชาธิปไตย ละก็

ผมว่า " ประชาธิปไตย เสื้อแดง คือ ล้มเจ้า " ฟันธงแบบนี้เลยดีกว่า

ก็เล่นเอา หัวหน้ากลุ่มคอมมิวนิสเก่า มาเป็นแกนนำ

คุณปลูกกล้วย คุณก็จะได้ต้นกล้วย
เสื้อแดงยกยอคอมมิวนิส เสื้อแดงก็จะเป็นคอมมิวนิส !!!!

Edited by gears, 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:06.

#26 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:17

^
^

ฉบับเด็กอนุบาลก็มีนะคร่ออ

โลงเลี้ยงของเราน่าอยู่ ควายแดงเลี้ยงฟรีทุกตัว เด็กเปรตก็***เหมือนครู ควายแดงทุกตัวต้องมาโลงเลี้ยง ต้องมาๆโลงเลี้ยงงง ( ซ้ำๆๆๆๆๆๆๆ จนกว่าจะฟังอยู่ในหัวคร่อออ )

เว็บด่าผมว่า "โควต้าไลค์ของท่านวันนี้ได้หมดลงแล้ว จะกดอะไรอีก เด๋วโดนถีบ..." คริคริ
เอาไลค์นี้ไปแทนนะค้าบ
gladiator 1.jpg

#27 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:58

ไม่อยากเรียนที่เมืองไทย
ไปเรียนที่เบอร์ลิน ก็ได้นะตัวเอง
"ธิดา" เปิดโรงเรียน นปช.ที่เบอร์ลินคึกคัก "เหวง" ปลุกเสื้อแดงตปท.รวมตัวเป็นระบบ

http://www.matichon....atid=&subcatid=

หรืออยากกิ๊บเก๋ ยูเรก้า เรียนกลางแจ้งที่หอไอเฟล ก็ย่อมได้

"ธิดา" ทัวร์ยุโรปเปิดโรงเรียนนปช.-ตั้งเป้าขยายแนวร่วมผ่านโซเชียลมีเดีย
โดยวันที่ 1 ก.ค.จะเปิดโรงเรียน นปช.กลางแจ้งที่บริเวณหอไอเฟล
http://www.khaosod.c...E9PQ==

แมงวาปโลว์คลาส อย่ามาเผยอเทียบเท่า !!!
:lol: :lol: :lol:

#28 2012

2012

ขาประจำ

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:30

เวลาเห็นเสื้อแดงเรียกร้องประชาธิปไตย ผมชอบนึกถึงหนังเรื่อง เทวดาท่าจะบ๊องส์ ทุกทีเลยครับ

"ถึงเวลาแล้วที่ใครมีอาวุธชนิดไหนก็ต้องจับขึ้นมาใช้รบกับมัน”

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน