Jump to content

- - - - -

ถ้าประชาชนที่ไม่ชอบเพื่อไทย ออกมาเรียกร้องให้ยุบสภาตอนนี้.คุณคิดว่ายังงัย.

• Please log in to reply
47 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:12

หัวข้ออันนี้ผมเอามาจากการตอบกระทู้ของคุณ.cassava.เห็นว่าเข้าท่าดี.จะรอให้คุณcassavaตั้งกระทู้เองก็ยังไม่เห็นออน.เลย.ขอเอามาตั้งเป็นกระทู้เลยแล้วกันครับ...
สมาชิกทุกท่านคิดว่ารัฐบาลจะทำยังงัย.ถ้ามีคนออกมาขอให้นายกลาออก..หรือยุบสภา.. :)

#2 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:50

ระวัง M79 ครับ

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#3 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:54

จะมีม็อบหนุนรัฐบาลออกมาต้าน อ้างเสียงส่วนใหญ่เลือกมาแล้ว

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#4 noswords

noswords

ขาประจำ

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:54

^
^
นั่นน่ะสิครับ
แต่ให้ดีต้องไปถามความเห็นแดงในสรท. รับรองจินตนาการน้ำแตกแน่นอน

What is a rebel? - A man who says NO!Albert Camus

#5 SKIDATO

SKIDATO

ขาประจำ

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:00

จากที่สังเกตุจากฝ่ายต่อต้านแม้วในเวบบอร์ดนี้

เห็นได้ชัดว่ามีแต่พวกขี้ขลาดตาขาว

หาคนใจเด็ดเดี่ยวกล้าได้กล้าเสียสู้ตายเพื่อนายแบบควายแดงไม่มีเลย

คนพวกนี้มันบ้าหลักการ คิดแต่ว่าแนวทางสันติจะใช้ได้ผล กว่าจะรู้ตัวว่าคิดผิดประเทศก็พังไปแล้ว

ในเมื่อตาขาวกันนักไม่กล้าใช้อาวุธ

ก็ควรปล่อยให้นายกโง่ๆคนนี้มันกินบ้านกินเมืองต่อไป

8 ปีเท่านั้นให้มันอยู่ไปนานๆเลย

ควายตัวไหนออกมาประท้วงให้มันลาออกตอนนี้

แสดงว่าคนพวกนี้เป็นพวกเดียวกับควายแดง

ย้ำอีกทีให้มันอยู่ไปนานๆ 8 ปีเลย

ไม่เห็นด้วยถ้าใครจะออกมาบอกให้มันลาออก

#6 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:10

จากที่สังเกตุจากฝ่ายต่อต้านแม้วในเวบบอร์ดนี้

เห็นได้ชัดว่ามีแต่พวกขี้ขลาดตาขาว

หาคนใจเด็ดเดี่ยวกล้าได้กล้าเสียสู้ตายเพื่อนายแบบควายแดงไม่มีเลย

คนพวกนี้มันบ้าหลักการ คิดแต่ว่าแนวทางสันติจะใช้ได้ผล กว่าจะรู้ตัวว่าคิดผิดประเทศก็พังไปแล้ว

ในเมื่อตาขาวกันนักไม่กล้าใช้อาวุธ

ก็ควรปล่อยให้นายกโง่ๆคนนี้มันกินบ้านกินเมืองต่อไป

8 ปีเท่านั้นให้มันอยู่ไปนานๆเลย

ควายตัวไหนออกมาประท้วงให้มันลาออกตอนนี้

แสดงว่าคนพวกนี้เป็นพวกเดียวกับควายแดง

ย้ำอีกทีให้มันอยู่ไปนานๆ 8 ปีเลย

ไม่เห็นด้วยถ้าใครจะออกมาบอกให้มันลาออก

ผมมองในภาพรวมนะครับ..อาจจะมีกลุ่มประชาชนที่ทนไม่ได้รวมตัวกันออกมาเพื่อแสดงให้รัฐบาลเห็นว่าในสิ่งที่รัฐได้ทำอยู่นี้.มีประชาชนในประเทศที่รับไม่ได้..

#7 ypk

ypk

ขาประจำ

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:11

เหอ เหอ เหอ จะให้เขายุบสภาด้วยเหตุใดล่ะ 5555

เรียกร้องประชาธิปไตย (แบบกินได้) มีคนอ้างเพื่อเรียกร้องไปแล้ว

ตั้งรัฐบาลในค่ายทหาร มีคนอ้างเพื่อเรียกร้องไปแล้ว

พาพ่อกลับบ้าน มีคนอ้างเพื่อเรียกร้องไปแล้ว

ขายชาติ มีคนอ้างเพื่อเรียกร้องไปแล้ว

55555555555

#8 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:12

คงไม่มีทางหรอกครับ พวกควายแดงออกมาชุมนุมเพื่อเงิน 300 บาท ไม่มีเงิน กาบัตรเลือกตั้งไม่เป็นนะครับ :lol:

#9 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:16

:lol: ก็คงมีม๊อบฮาร์ดคอร์ควายแดง ออกมาบอกให้ยุบม๊อบ ที่ออกมาเรียกร้องให้รัฐบาลยุบสภา

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#10 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:29

เอาเนื้อหาของกระทู้ของคุณMoonมาเป็นหัวข้อในการขอให้ลาออกก็ได้ครับ.
ฝ่ายเผด็จการ โดยรัฐบาลปู ยิ่งลักษณ์ ชินวัตร กำลังจะพาประเทศล่มจม
ด้วยการจำนำข้าวต่อไปอีกปีนึง.ธกส.เงินหมดกระเป๋า.ไม่มีเงินให้เกษรกรทั่วประเทศ(ไม่ใช่แต่ข้าวอย่างเดียวหมายถึงทั้งหมด) เผด็จการทหารอย่างเจ้ากระทรวงกลาโหม
ยังมีหน้าออกมาบอกว่าโกงแค่ 20 เปอร์เซนต์เท่านั้น แล้วรัฐตำรวจอวดเบ่งใช้แต่อำนาจ.เอารูปได้ดีเพราะพี่ให้ออกมาหากินกันเต็มไปหมด..อะไรแบบนี้นะครับ. ^_^

Edited by kon_thai, 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:30.

#11 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:30

ถ้าประชาชนที่ไม่ชอบเพื่อไทย ออกมาเรียกร้องให้ยุบสภาตอนนี้.คุณคิดว่ายังงัย.

Started by kon_thai, Today, 20:12

รัฐบาลที่ไม่ใช่รัฐบาลทักษิณ-ยิ่งลักษณ์-กิตติรัตน์จะยุติโครงการ"จำนำข้าว".......!
ฐานะการเงิน เศรษฐกิจไทยจะไม่ก้าวไปสู่วิกฤตเศรษฐกิจเหมือนกรีก-สเปน.....ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#12 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:43

จะออกกันมาแล้วนี่ครับ ต้องคอยดูผล

#13 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:49

Started by kon_thai, Today, 20:12

รัฐบาลที่ไม่ใช่รัฐบาลทักษิณ-ยิ่งลักษณ์-กิตติรัตน์จะยุติโครงการ"จำนำข้าว".......!
ฐานะการเงิน เศรษฐกิจไทยจะไม่ก้าวไปสู่วิกฤตเศรษฐกิจเหมือนกรีก-สเปน.....ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

แค่เห็นก็ใจหายแ้ล้วครับ.ขออย่าให้เป็นจริงๆเลย..ฟองสบู่หลายๆฟองรวมกันเลยนะครับท่าน. :o

#14 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:30

มันจะเกิดสงครามกลางเมืองหรือเปล่าครับ

ระหว่าง "ประชาชนผู้รัก ปชต. กับ ประชาชนผู้รัก ค่าจ้าง" :o :o
  • OSR likes this

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#15 V for Macaw

V for Macaw

ขาประจำ

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:36

เดี๋ยวเจอชายตุ๊ดดำหรอก :ph34r: 555555

ฉันมาที่บอร์ดแห่งนี้ เพื่อหยุดระบอบทักษิณ

#16 karasu

karasu

Moderator

• Moderators_S

ตอบ 8 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:22

เอาตรงๆนะ ผมก็จะเลือกกลับเข้ามาใหม่ ^^

หล่อกว่าผมก็มีแต่ ณเดช คูกิมิยะ เท่านั้นล่ะครับ[color=#ff0000;]รณรงค์งดตอบโต้ พูดคุย กับคนหน้าด้านไร้ยางอาย...[/color]

#17 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 8 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:35

ประเทศเราก็คงเวียนวนอยู่กับผลประโยชน์ของคนบางคนบางกลุ่ม..ต่อไป..แล้วประชาชน..ก็จะตกเป็นตัวประกันของประเทศนี้ต่อไป.... :(

#18 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 8 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 01:18

หัวข้ออันนี้ผมเอามาจากการตอบกระทู้ของคุณ.cassava.เห็นว่าเข้าท่าดี.จะรอให้คุณcassavaตั้งกระทู้เองก็ยังไม่เห็นออน.เลย.ขอเอามาตั้งเป็นกระทู้เลยแล้วกันครับ...
สมาชิกทุกท่านคิดว่ารัฐบาลจะทำยังงัย.ถ้ามีคนออกมาขอให้นายกลาออก..หรือยุบสภา.. :)

กระทู้นี้ถามสมาชิกว่า รัฐบาลจะทำอย่างไร ถ้ามีคนมาขอให้นายกฯ ลาออก หรือ ยุบสภา

ขอตอบว่า ............ รัฐบาลเผด็จการยิ่งลักษณ์ ชินวัตร คงจะใช้กองกำลังตำรวจที่มีอยู่
ผสมกับกองกำลังประชาชนฝ่ายเผด็จการ นปช. ร่วมกันไล่ตีประชาชนฝ่ายประชาธิปไตย
เหมือนที่เคยทำมาทุกครั้งในอดีต ......

[color=#000080;]จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง[/color]

ผมเป็นกลางนะครับ[color=#000080;]  :)[/color]

#19 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 8 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 03:32

ถ้าตามหัวข้อนะครับ

ผมว่ารัฐบาลนี้จะยุให้กองกำลังเสื้อแดงของตัวเอง ออกมาตีกับประชาชนแน่นอน

ภาพแบบหน้ากองปราบเรื่องคุณครูกับเจ๊ดา จะเกิดขึ้นอีก
และแผ่ขยายเป็นวงกว้าง

เป็นครั้งแรกในประวัติศาสตร์ที่คนไทยกับคนไทยถูกยุให้ออกมาทำร้ายกันเอง
ไม่ใช่ทหารทำร้ายนักศึกษาหรือประชาชนอีกต่อไปแล้วครับ
gladiator 1.jpg

#20 voodoo

voodoo

ไม่เป็นกลาง

ตอบ 8 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 07:35

ผมว่ารัฐบาลนี้จะยุให้กองกำลังเสื้อแดงของตัวเอง ออกมาตีกับประชาชนแน่นอน

ภาพแบบหน้ากองปราบเรื่องคุณครูกับเจ๊ดา จะเกิดขึ้นอีก

เป็นครั้งแรกในประวัติศาสตร์ที่คนไทยกับคนไทยถูกยุให้ออกมาทำร้ายกันเอง
ไม่ใช่ทหารทำร้ายนักศึกษาหรือประชาชนอีกต่อไปแล้วครับ

ไม่ใช่ครั้งแรกครับ สมัครเคยทำมาแล้ว และพยายามทำอีกครั้งตอนเป็นนายก
" สลิ่มที่ไม่กล้่าเปิดตัวต่อสาธารณชนเท่าไรนัก เนื่องจากไม่ได้ทำประกันอัคคีภัย "

#21 หนูน้อยอาเลย์นา

หนูน้อยอาเลย์นา

ขาประจำ

ตอบ 8 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 07:41

ระวังจะเจอคำๆนี้อีก

[media][media][/media[/media]]

หนูน้อยอาเลย์นา น่ารักจุงเบ

#22 hinotori

hinotori

ขาประจำ

ตอบ 8 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:33

เอาตรงๆนะ ผมก็จะเลือกกลับเข้ามาใหม่ ^^

คิดเหมือนผมเลย หุหุ

#23 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 8 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:43

ผมว่านองเลือดครับ

ยิ่งออกมาเยอะยิ่งเละ รัฐบาลเพิ่งทำงานปีเดียวความวิบัติถึงจะมหาศาลแต่มันยังไม่สุกงอมครับ

หากทนได้ถึง 4 ปี น่าจะดีกว่า

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#24 cassava

cassava

ขาประจำ

ตอบ 8 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:17

ขนาดไม่ทำอะไร พท ยังบอกเสื้อแดงว่ามีคนจ้องล้มรัฐบาล เสื้อแดงต้องปกป้องพท หากมีการต่อต้านใหญ่ๆคงต้องปะทะกับแดงแบบนองเลือดแน่ หทารจะทนดูอย่างไร หากปฏิวัติอีกคงเข้าทางคนมอนเต พวกธุรกิจการเมืองสายป่านยาวพวกนี้มีสาขาอยู่ทุกทาง ทางไหนได้โอกาสก็เข้าทำทางนั้น เหมือนซีพี หมูถูกคู่แข่งก็ล้มก่อน หมูแพงก็ตักตวง
คงต้อมยอมให้ประเทศกลายเป็นกรีซคามือ พท
หรือว่าถึงตอนนั้นเสื้อแดงจะเรียกร้องเอาทักษิณมาแก้หว่า

#25 Maruay

Maruay

ขาประจำ

ตอบ 8 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:26

ผมว่า เปล่าประโยชน์ที่จะออกมาในตอนนี้
เพราะถึงเรียกร้องให้ยุบสภาได้สำเร็จจริง เลือกตั้งใหม่ตอนนี้ ผมเชื่อว่า เพื่อไทยก็จะชนะเหมือนเดิม

ตราบเท่าที่ประชาชนส่วนใหญ่ ยังไม่ตระหนักถึงความสำคัญใน "สิทธิ" "หน้าที่" และ "ความรับผิดชอบ" ในฐานะพลเมืองที่ควรปกป้องชาติ จากภัยต่าง ๆ ทั้งภายนอก และภายใน (เช่น ทุจริต)
เปล่าประโยชน์ครับ...
"To every man upon this earth, Death cometh soon or lateAnd how can man die better Than facing fearful odds."มนุษย์ทุกคนบนโลก ล้วนต้องพบกับความตายไม่ว่าช้าหรือเร็วจะมีอะไรดีไปกว่าการตายที่ห้าวหาญ

#26 serialnu

serialnu

ขาประจำ

ตอบ 8 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:31

ให้เป็นต่อไปเห่อะครับ สักพักคนที่เลือกพวกมันจะค่อยๆหายไปเอง ไม่ไช่เพราะเบื่อนะ แต่มันจะอดตายครับ ให้แมร่งตายอดตายให้หมด โง่ไม่พอยังอวดียังขี้อิจฉา ตายให้หมดก๊กแหละดีแล้ว มีคนแบบนี้มันถึงหนักแผ่นดินประเทศไทยครับ เห็นแก่เงินเล็กๆน้อยๆ ค่าของคนแค่ 300-500เองรึ ถ้าราคาแค่นี้ก็อย่าอยู่เลย สงสารแต่บรรพบุรุษที่เสียชีวิตเพื่อแลกแผ่นดินให้มันอยู่แหละครับ ขอโทษนะครับที่ใช้คำแรง แต่ผมก็ทำไรไม่ได้ในยุคนี้ ถ้าไม่มีอำนาจกับกำลังคน ทำไรไม่ได้เลย ได้แต่ท้อฮ่ะ

#27 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 8 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:41

คนจนยังไม่หมดจากประเทศเลยครับ ใจเย็นๆผมรอได้

#28 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 8 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:20

ทุกวันนี้คนที่ยากจนเรียนน้อยที่เลือกพรรคปชป ก็ถูกด่าเป็นควายตามสังคมเวบบอร์ดไฮโซนางเเบบวิศวกรนายพันอยู่เเล้ว

ขืนออกมาเรียกร้อง คงถูกเผาบ้านทีละหลังจนหมดม็อบ หรือถูกยึดบัตรประชาชน เพราะไม่ได้เเสียภาษี ไม่มีสิทธิเเสดงความคิดเห็นทางการเมือง นอนเล่นปังย่าอยู่ในบ้านดีกว่าาา

ปล คำว่าควาย จำเขามา จริงๆไม่รู้ว่าควายคืออะไรหรอก

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#29 zutto

zutto

ขาประจำ

ตอบ 8 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:45

เป็น MOD ทำแบบนี้ถือว่าชี้นำนะเนี่ย

:lol: :lol: :lol:

ปล.จะรีบยุบไปทำไม อยู่ให้คึรบ 8 ปีก่อน :D

#30 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 8 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:09

ในความคิดส่วนตัว.ผมเองก็คิดว่าเป็นเช่นนั้น..แต่ถ้าเรามองต่อไปว่า.ตอนนี้มีอีกหลายกลุ่มที่จะออกมาชุมนุม(อย่างที่เราเห็นอยู่ตอนนี้แล้วเร็วๆนี้ก็จะมีอีกหลายกลุ่มที่กำลังจะออกมาชุมนุมแล้วเราก็คงไปห้ามไม่ให้พวกเค้าชุมนุมก็คงไม่ได้)ในเมื่อถ้าพวกเค้าออกมาชุมนุมกันแบบสงบ.แต่ถ้าเกิดมีเรื่องกับเสื้อแดงแต่หนักกว่า..ผมคิดว่าคนที่ไม่เห็นด้วยกับเสื้อแดงก็จะออกมาช่วย..ผมว่ายังงัยเราก็ห้ามไม่อยู่..ยิ่งถ้ารัฐ.ยิ่งทำอะไรรุนแรง.ประชาชนก็จะยิ่งออกมา..มันยิ่งน่าคิดนะครับ..

#31 คนในพื้นที่

คนในพื้นที่

ขาประจำ

ตอบ 8 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:30

อาจจะได้เห็นหางแดงเป็นฝูงวางบิลกะไอ้แม้วคับ หุหุ

#32 Ballbk

Ballbk

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 8 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:33

เสียงส่วนน้อยครับ สู้ พวกเสียงส่วนใหญ่ไม่ได้ครับ มีตั้งประมาณ 15 ล้านแน่ะ

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#33 Charlie

Charlie

ขาประจำ

ตอบ 8 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:43

ยังไม่ควรครับสุดท้ายกลับมาที่เดิม ตอนนี้รัฐบาลก็ร่อแร่แล้วครับ เก็บข้อมูลการทุจริต และข้อมูลการทำผิดของพวกเสื้อแดงให้พร้อมเถอะ ได้ใช้แน่นอน สุดท้ายคอยดูหมาฟัดกันเองดีกว่า แย่งกระดูกกัน

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#34 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 8 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:53

ต้องมี ม็อบมากเท่า ๆ หรือ มากกว่า เสื้อแดง.

ก็สามารถจะไล่รัฐบาลได้ ดูรัฐบาลที่แล้ว เป็นตัว-

อย่าง. มีม็อบไล่ได้แน่ เพราะรัฐบาลเขากลัวม็อบ

กฏหมาย.ไม่ต้องไปพูดถึง. แม้แต่ไอ้จ่าชุดแดง..

มันยัง...ด่าศาล รธน.. ด่าตุลาการ ....เซ็ง...

#35 BearFamily

BearFamily

ขาประจำ

ตอบ 8 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:56

ยุบสภาไปก็งั้นๆ เพราะคนโกงบ้านเมืองก็ยังวนเวียนอยู่
ประหารนักการเมืองทั้งหมดแล้วให้คนรุ่นใหม่หรือคนที่อยากพัฒนาประเทศอย่างแท้จริงเข้ามาแทนครับ แล้วเปลี่ยน กม. คอรัปชั่น + โกงต่างๆ จากใบแดงทางการเมืองเป็นประหารครับ

ตามความคิดแล้วน่าจะโอเคกว่า
ไม่มีอภัยโทษ เพราะคนผิดก็คือผิด จะว่าไม่รู้ไม่ตั้งใจไม่ได้ อาศัยช่องโหว่ กม.ก็คือทำผิด กม.
ไม่ต้องส่งเสริมให้ปรองดอง เพราะคำว่าปรองดองของคนไทยส่วนใหญ่ คือต้องมีความคิดเหมือนกัน คิดต่างไม่ได้ ยอมรับในเหตุผลของผู้อื่นนอกจากตัวเองไม่ได้

#36 DETECT2

DETECT2

ขาประจำ

ตอบ 8 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:25

รอดูหมากัดกันเองดีกว่าครับ กัดเองตายเองจะได้ไม่โยนบาปให้ผู้ประท้วง ยังงัยก็อดทนกันหน่อย คิดซะว่ามันเอาไปได้แค่สมบัติที่ยกได้ แต่แผ่นดินนี้ยังอยู่ที่นี่ และยังคงเป็นประเทศไทยเหมือนเดิม
คนเสื้อแดงตอนนี้ไม่ได้มีจำนวนเพิ่มขึ้น แต่คนเกลียดพวกเสื้อแดงเริ่มจะมีมากขึ้น

#37 ครุฑดำ

ครุฑดำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 8 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:38

ยังไม่ควรครับสุดท้ายกลับมาที่เดิม ตอนนี้รัฐบาลก็ร่อแร่แล้วครับ เก็บข้อมูลการทุจริต และข้อมูลการทำผิดของพวกเสื้อแดงให้พร้อมเถอะ ได้ใช้แน่นอน สุดท้ายคอยดูหมาฟัดกันเองดีกว่า แย่งกระดูกกัน

ก็หวังว่าการเมืองจะใช้กฏหมายแก้ได้

เพราะสส.พทมักอ้างเสมอว่า การเมืองต้องแก้ด้วยการเมือง ซึ่งบอกตรงๆผมมองไม่ออกว่าจะใช้การเมืองแก้ได้อย่างไร
ในเมื่อพทงกุมอำนาจรัฐอยู่ และยังเลี้ยงมวลชนบ้ากล้าตายไว้ด้วยอีกจำนวนหนึ่ง

คหสตนะครับ ประชาชนคอยดูคอยกดดันการทำงานรัฐไปเรื่อยๆ และพรรคฝากตรงข้ามรัฐบาลก็ใช้การร้องเรียนทางกฏหมาย
ดำเนินการในโครงการทุจริตของพท.ไปก่อน รอจนความอัปยศของสสงเพื่อแดงสุกงอมจนมวลชนพวกมันยังรับไม่ได้
ถึงเวลานั้นค่อยทำสงครามขั้นเด็ดขาด กำราบให้สิ้นน่าจะดีกว่า ทนไปอีก7ปี!!! :( :( :(

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#38 SKIDATO

SKIDATO

ขาประจำ

ตอบ 8 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:51

ในความคิดส่วนตัว.ผมเองก็คิดว่าเป็นเช่นนั้น..แต่ถ้าเรามองต่อไปว่า.ตอนนี้มีอีกหลายกลุ่มที่จะออกมาชุมนุม(อย่างที่เราเห็นอยู่ตอนนี้แล้วเร็วๆนี้ก็จะมีอีกหลายกลุ่มที่กำลังจะออกมาชุมนุมแล้วเราก็คงไปห้ามไม่ให้พวกเค้าชุมนุมก็คงไม่ได้)ในเมื่อถ้าพวกเค้าออกมาชุมนุมกันแบบสงบ.แต่ถ้าเกิดมีเรื่องกับเสื้อแดงแต่หนักกว่า..ผมคิดว่าคนที่ไม่เห็นด้วยกับเสื้อแดงก็จะออกมาช่วย..ผมว่ายังงัยเราก็ห้ามไม่อยู่..ยิ่งถ้ารัฐ.ยิ่งทำอะไรรุนแรง.ประชาชนก็จะยิ่งออกมา..มันยิ่งน่าคิดนะครับ..

รออยู่ว่าเมื่อไหร่กลุ่มไหนจะเป็นแกนนำกลุ่มแรกที่ืเปิดหน้าแลกหมัดกับควายแดง

ถ้าพวกเสื้อเหลือง หลากสีหรือสาวกแมลงสาป มีแกนนำอย่าง อาแดง อยู่ในทีมสักคน

รับรองควายแดงจะไม่กล้าเหิมเกริมได้มากขนาดนี้

แต่ในเมื่อมีแต่พวกขี้ขลาดตาขาว บ้าแต่หลักการ

ก็ทนให้ควายแดงมันกระทึบต่อไปสัก 8 ปีจนประเทศพังยับเยินละกันนะ 55+

ฝากควายแดงจัดหนักๆเลย สั่งสอนให้บทเรียนมันหน่อย โดยเฉพาะไอพวกที่ปากบอกรักชาิติ รักสถาบัน

อย่าให้แมงขากวนใจนายกปูเป็นอันขาด

8 ปีให้ไปเลยอยากทำห่าไรมิงทำไป

#39 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:37

ต้องมี ม็อบมากเท่า ๆ หรือ มากกว่า เสื้อแดง.

ก็สามารถจะไล่รัฐบาลได้ ดูรัฐบาลที่แล้ว เป็นตัว-

อย่าง. มีม็อบไล่ได้แน่ เพราะรัฐบาลเขากลัวม็อบ

กฏหมาย.ไม่ต้องไปพูดถึง. แม้แต่ไอ้จ่าชุดแดง..

มันยัง...ด่าศาล รธน.. ด่าตุลาการ ....เซ็ง...

แล้วรัฐบาลนี้ชอบ.ม็อบหรือเปล่าครับ.. :P

#40 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:57

รัฐบาลนี้..เขามี ม็อบแดงปกป้องอยู่ เขาก็เปิดเผย

เขาไม่ได้ปิดบังเลย เห็นไม๊ ทุกครั้งที่มีกลุ่มไหน

ให้ร้าย รัฐบาล ม็อบแดงก็จะออกมา แก้แล้วก็แกล้ง

เผลอ ๆ มันก็ไล่ตีกบาลเอาด้วย ดูหน้ากองปราบ--

เป็นตัวอย่าง(ที่เลว)แม้แต่ตำรวจก็(ทั้งหนวกทั้งบอด)

เห็นไม๊ ?? เขามีครบ กองกำลังก็มี.นักโฆษณาชวนเชื่อ

ก็ชั้นยอด แกนนำก็มีประสิทธิภาพ ในการจูงใจ. เฮ้ออ.

#41 Algorithm

Algorithm

ขาประจำ

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:01

พูดไปสองไพเบี้ย นิ่งเสียตําลึงทอง ของบางอย่างไม่ต้องออกมาเรียกร้องหรอกครับ เรียกร้อง/ประท้วงไปก็เท่านั้น ประเทศนี้มันย่ำแย่เกินเยียวยาแล้ว

ทางสุดท้ายที่เหลือคือรอให้ประเทศพัง แล้วค่อยเริ่มสร้างกันใหม่
ประชาธิปไตยแบบเหียกๆ คือการอ้างเสียงส่วนมากในการทำผิดกฏหมาย

#42 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:10

จะรีบไล่ทำไม รอ 8 ปีก่อนสิวะ คนจนจะได้หมดจากประเทศซะที

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#43 taecu

taecu

ขาประจำ

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:24

8 ปี เช่นกันครับ ให้ตายให้หมดเลยยยยยยยยย
โลก นี้มีทรัพยากรสำหรับคนทุกคน แต่มีทรัพยากรไม่พอสำหรับคนโลภมากคนเดียว, ประเทศก็เช่นกัน... ไม่มีประเทศไหนมีทรัพยากรมากพอสำหรับคนละโมบโลภมากที่ไม่รู้จักพอ (โกงกินจนพังทั้งประเทศ)

#44 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:27

รัฐบาลนี้..เขามี ม็อบแดงปกป้องอยู่ เขาก็เปิดเผย

เขาไม่ได้ปิดบังเลย เห็นไม๊ ทุกครั้งที่มีกลุ่มไหน

ให้ร้าย รัฐบาล ม็อบแดงก็จะออกมา แก้แล้วก็แกล้ง

เผลอ ๆ มันก็ไล่ตีกบาลเอาด้วย ดูหน้ากองปราบ--

เป็นตัวอย่าง(ที่เลว)แม้แต่ตำรวจก็(ทั้งหนวกทั้งบอด)

เห็นไม๊ ?? เขามีครบ กองกำลังก็มี.นักโฆษณาชวนเชื่อ

ก็ชั้นยอด แกนนำก็มีประสิทธิภาพ ในการจูงใจ. เฮ้ออ.

.ในวามหมายของพระฤาษี. พท.อยู่ได้เพราะเสื้อแดงใช่หรือเปล่าครับ..เสื้อแดงเป็นจุดแข็งและเป็นเกราะให้พท.นั้นคือความหมายใช้หรือเปล่าครับ.. :P

#45 gass

gass

ขาประจำ

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:27

เฉยไว้ครับ ยิงลักษณ์ จากที่ได้ข่าวมาจากสายภายใน ไม่ใช่จะทนไหวนะครับที่โดนด่า

อาจนานหน่อยแต่เราได้เห็นม้าพยศแน่ครับ

ลองไปถามเด็กๆ ดูครับว่าการใช้ชีวิตที่ ตปท. มันน่าสนุกไหน

เด็กที่ไหนอันนี้ก็ต้องคิดเอาเอง

:)

อีกอย่างจริงๆแล้ว ระยะนี้มีอาการพยศอ่อนๆ แล้วล่ะนะ

#46 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:36

เมืองไทย อาจจะต้องเจอเหตุการณ์เดียวกับที่ประเทศประชาธิปไตยทุกประเทศเคยเจอ .....

และหลังจากนั้นประชาชนจะรู้จักคุณค่าของประชาธิปไตยและขอบเขตสิทธิของตนเองมากขึ้น
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#47 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:54

เห็นด้วย ๆ ๆ เห็นด้วยกับทุกคนแหละ. คุณ kon thai ..

กลุ่มแดง มัน(ส่วนหนึ่ง)เท่านั้น เค้าเรียกว่า ..กองหน้า..

ไพร่ราบ..หรือ ทหารเลว..เท่านั้น..

#48 p-one

p-one

น้องเก่า

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:26

แถวบ้านพัฒนาขึ้นแล้ว ดูจากเลือก อบต.งวดนี้คนที่แจกเงินไม่ได้รับเลือก ชาวบ้านบอกว่าไม่รับเงินหรอกรับแล้วเด๋ยวต้องเลือก
ทั้งๆที่แจกกันหนักถึงพันห้า อันนี้สงสัยว่าผู้ลงสมัครมันเ_ยมากจนชาวบ้านไม่เอา หรือถ้าผู้สมัครดีกรีพอๆกันก็อาจจะรับตังค์เพื่อ ปชต.เหมือนกันหรือป่าว

ปล.แสดงว่าชาวบ้านก็รู้จักแยกแยะอะไรดีอะไรไม่ดีใช่ไหมเนี่ย

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน