Jump to content

- - - - -

เพื่อไทยดัน"พล.ต.ท.วิโรจน์" รักษาการหัวหน้าพรรคชั่วคราว

• Please log in to reply
26 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 8 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:31

เพื่อไทยดัน"พล.ต.ท.วิโรจน์" รักษาการหัวหน้าพรรคชั่วคราว

การปรับโครงสร้างผู้บริหารพรรคเพื่อไทยหลังนายยงยุทธ วิชัยดิษฐ ลาออกจากหัวหน้าพรรคเพื่อไทย ส่งผลให้คณะกรรมการบริหารพรรคต้องพ้นจากตำแหน่งทั้งหมด แหล่งข่าวระดับสูงเปิดเผยว่า ล่าสุด ผู้มีอำนาจในพรรคได้เลือก พล.ต.ท.วิโรจน์ เปาอินทร์ ส.ส.บัญชีรายชื่อ ซึ่งปัจจุบันมีตำแหน่งประธานคณะกรรมาธิการการป้องกันและปราบปรามทุจริตและ ประพฤติมิชอบ สภาผู้แทนราษฎร เป็นรักษาการหัวหน้าพรรคเพื่อไทยชั่วคราว ก่อนจะเลือกหัวหน้าพรรคตัวจริงตามขั้นตอน เนื่องจาก พล.ต.ท.วิโรจน์ เป็นผู้ใหญ่ในพรรค ที่ภาพพจน์ดี และรับคำสั่งพรรคได้ไม่มีปัญหา

สำหรับ ตัวเต็งหัวหน้าพรรคเพื่อไทยตัวจริง แหล่งข่าวระบุว่า นาทีนี้ ชื่อของ นายจารุพงษ์ เรืองสุวรรณ รมว.คมนาคม และเลขาธิการพรรค ถูกพูดถึงในวงแกนนำระดับสูงของพรรคและคนทางต่างประเทศ ซึ่งถือเป็นตัวเต็งในเวลานี้ ถ้ายังไม่มีการเปลี่ยนแปลงใดๆ จนถึงวันเลือกหัวหน้าตัวจริง ก็คงไม่พ้นนายจารุพงษ์ ซึ่งถือว่าภาพพจน์ภายนอกพรรคไม่เคยมีเรื่องเสียหาย ซึ่งบุคลิกลักษณะคล้ายกับอดีตหัวหน้ายงยุทธ นอกจากนี้ เบื้องลึกแล้ว นายจารุพงษ์ยังถือเป็นคนเสื้อแดงที่ชัดเจน ซึ่งมวลชนคนเสื้อแดงให้การยอมรับอย่างมาก

ลิงค์ครับ

http://breakingnews.nationchannel.com/home/read.php?newsid=653236&lang=T&cat=&key

คัดเอามาให้อ่านกันครับ

Edited by Sujinno, 8 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:33.

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#2 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 8 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:46

ไม่ถูก..ไม่ดี..ไม่เห็นด้วย..ขอค้าน..

อยากให้.ผู้หญิง เป็นหัวหน้าพรรค.

#3 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

ตอบ 8 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:57

อยากให้ผู้หญิงเป็นหัวหน้าพรรคมากกว่าครับ

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#4 Apichai

Apichai

ขาประจำ

ตอบ 8 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:19

ตำรวจ ตำรวจ ตำรวจ.........

#5 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 8 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:04

.....เบื้องลึกแล้ว นายจารุพงษ์ยังถือเป็นคนเสื้อแดงที่ชัดเจน ซึ่งมวลชนคนเสื้อแดงให้การยอมรับอย่างมาก.............

อ๋อ.....มันเลือกกันเพราะแบบนี้เองหรอกเหรอ

แล้วไอ้อีหน้าไหนมาบอกว่า พรรค พท. ไม่เกี่้ยวกับ คนเสื้อแดง

พอจะเสียกำลังมวลชนไป ก็เลยต้องมาออกลูกนี้แทนใช่ไหม???

แบบนี้....เอาไอ้คางคกตู่ มาเป็นก็ได้ เพราะมวลชนเสื้อแดงรักและบูชา............ทุ้ยยยยส์ <_< <_<

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#6 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 8 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:54

นี่มันพรรคหรือก๊วนการเมืองกันแน่

การเลือกหัวหน้าพรรคมันเป็นวาระใหญ่นะครับ

ทำไมไม่กำหนดให้สมาชิกพรรคโหวตเลือกกันไปตามระบอบประชาธิปไตย (ที่ชอบอ้างล่ะ)

ส่วนหัวหน้าพรรครักษาการมันก็ต้องเลือกจากรองหัวหน่าพรรคสิ

อยู่จะมาคัดคนจากบัญชีรายชื่อมารักษาการ

เหตุผลแค่เพราะรับฟังคำสั่งจากพรรค นี่น่าสังเวชจริงๆ

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#7 กีรเต้

กีรเต้

ตอบ 8 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:56

.....เบื้องลึกแล้ว นายจารุพงษ์ยังถือเป็นคนเสื้อแดงที่ชัดเจน ซึ่งมวลชนคนเสื้อแดงให้การยอมรับอย่างมาก.............

อ๋อ.....มันเลือกกันเพราะแบบนี้เองหรอกเหรอ

แล้วไอ้อีหน้าไหนมาบอกว่า พรรค พท. ไม่เกี่้ยวกับ คนเสื้อแดง

พอจะเสียกำลังมวลชนไป ก็เลยต้องมาออกลูกนี้แทนใช่ไหม???

แบบนี้....เอาไอ้คางคกตู่ มาเป็นก็ได้ เพราะมวลชนเสื้อแดงรักและบูชา............ทุ้ยยยยส์ <_< <_<

ท่านทำแทนผมแล้ว 5555

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#8 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 8 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:04

ขอค้าน...เป็นครั้งสุดท้าย ( ไอ้คก )

เป็นไม่ได้.!!!! ( ไม่สวย ) !!!!!! :D :P

#9 กีรเต้

กีรเต้

ตอบ 8 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:21

ขอค้าน...เป็นครั้งสุดท้าย ( ไอ้คก )

เป็นไม่ได้.!!!! ( ไม่สวย ) !!!!!! :D :P

จ้า...................ใจเย็นจ้า........ :D :D :lol: :lol:

#10 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 8 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:23

แน่จริง!!! ยิ่งลักษณ์ เป็นเองเลยดีกว่า

ถ้าไม่คิดทำอะไรผิด ประเภทซื้อสิทธิ์

ขายเสียง จ้างวานพรรคเล็กลงเลือกตั้ง

จะกลัวไปทำไม เอาเฉลิมนั่งรองหัวหน้า

พวกแกนนำเสื้อแดงนั่งกรรมการบริหาร

พรรคไปเลย
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#11 กีรเต้

กีรเต้

ตอบ 8 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:32

นี่มันพรรคหรือก๊วนการเมืองกันแน่

การเลือกหัวหน้าพรรคมันเป็นวาระใหญ่นะครับ

ทำไมไม่กำหนดให้สมาชิกพรรคโหวตเลือกกันไปตามระบอบประชาธิปไตย (ที่ชอบอ้างล่ะ)

ส่วนหัวหน้าพรรครักษาการมันก็ต้องเลือกจากรองหัวหน่าพรรคสิ

อยู่จะมาคัดคนจากบัญชีรายชื่อมารักษาการ

เหตุผลแค่เพราะรับฟังคำสั่งจากพรรค นี่น่าสังเวชจริงๆ

ท่านคลำปม เคยเห็นเขาทำตามกติกาหรือครับ ผมเห็นมีแต่ทำตามใบสั่ง B)

#12 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 8 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:56

ท่านคลำปม เคยเห็นเขาทำตามกติกาหรือครับ ผมเห็นมีแต่ทำตามใบสั่ง B)

ท่านประธาน เจ้าของบริษัทเท่านั้น ที่จะเป็นผู้เลือกผู้บริหาร
ลูกจ้าง พนักงานไม่มีสิทธิ์

แก้ไขคำพิมพ์ตก

Edited by asawinee, 8 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:57.

#13 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 8 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:03

ของเขาแรงเป็นพิเศษ
ไม่มีอะไรที่ใต้ฟ้าตำรวจไทยทำไม่ด้ายยยยยยยย

#14 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 8 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:45

ของเขาแรงเป็นพิเศษ
ไม่มีอะไรที่ใต้ฟ้าตำรวจไทยทำไม่ด้ายยยยยยยย

จับทักษิน

ปลดยศ

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#15 หมูอวกาศ

หมูอวกาศ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 8 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:48

อยากให้ผู้หญิงเป็นจิิงๆ ติ่ง มัลลิกา 55555555555

#16 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 8 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:52

บริัํษัทชินวัตร จำกัด ครับ หัวหน้าโจรอยู่ดูไบเป็นเจ้าของบริษัท

#17 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 8 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:54

อยากให้ผู้หญิงเป็นจิิงๆ ติ่ง มัลลิกา 55555555555

คุณมัลลิกา เค้าไม่ได้อยู่พรรคอัปรีย์เผาไทย บ้าไปแล้ว เอ็งนี่

#18 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 8 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:17

ใครก็ได้ อยู่ในโอวาท
ห้ามคิดเอง ทำเอง

แค่เนี้ย
อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#19 มาหยารัศมี

มาหยารัศมี

ขาประจำ

ตอบ 8 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:42

คุณมัลลิกา เค้าไม่ได้อยู่พรรคอัปรีย์เผาไทย บ้าไปแล้ว เอ็งนี่

ใช่ๆๆ หมูอวกากเสียสติแล้ว คุณมัลลิกาน่ะเรอะจะไปเป็นหัวหน้าพรรคเผาไทย

#20 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 8 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:55

แปลกแต่จริงพรรคนี้

เป็นพรรคการเมืองที่มีสส.มากที่สุด

แต่หาคนอยากเป็นหัวหน้าพรรค ยากมาก

ไม่รู้ว่า กลัวเป็นหุ่นเชิด หรือแต่ละคนมีแผลเต็มหลัง กลัวถูกขุดคุ้ย

#21 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 8 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:58

เป็นพรรคการเมืองที่มีสส.มากที่สุด

แต่หาคนอยากเป็นหัวหน้าพรรค ยากมาก

ไม่รู้ว่า กลัวเป็นหุ่นเชิด หรือแต่ละคนมีแผลเต็มหลัง กลัวถูกขุดคุ้ย

มันแสดงชัดเลยว่าไอ้แม้วเป็นพวกห่วงวงศ์ตระกูลตัวเอง กลัวถูกกฎหมายเล่นงาน
เลยเที่ยวเอาชาวบ้านคนอื่นที่ไม่ใช่ญาติโกดหติกาตัวเองมาเป็น
เหมือนนอมินีที่อยากเป็นหัวหน้าพรรคจนตัวสั่น เลยถูกหลอกไปฆ่าน่ะครับ
gladiator 1.jpg

#22 กีรเต้

กีรเต้

ตอบ 8 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:22

มันแสดงชัดเลยว่าไอ้แม้วเป็นพวกห่วงวงศ์ตระกูลตัวเอง กลัวถูกกฎหมายเล่นงาน
เลยเที่ยวเอาชาวบ้านคนอื่นที่ไม่ใช่ญาติโกดหติกาตัวเองมาเป็น
เหมือนนอมินีที่อยากเป็นหัวหน้าพรรคจนตัวสั่น เลยถูกหลอกไปฆ่าน่ะครับ

สังเกต ดูครอบครัวนี้เมื่อมีปัญหาเข้าใกล้ตัวเมื่อไร จะเผ่นหนีก่อนเป็นอันดับแรกทุกครั้ง :angry:

#23 BearFamily

BearFamily

ขาประจำ

ตอบ 8 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:26

นายกต้องเป็นหัวหน้าพรรคตามธรรมเนียมสิ หรือว่าใครเป็นก็ได้ขอให้ได้ใจเสื้อแดง เพราะตัวจริงอยู่ฮ่องกง

#24 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 8 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:29

มาแล้วครับ ไอ้ขยะ แดงไม่ผ่าน QC อีกแล้วครับ
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#25 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 01:33

ตกลงผู้หญิงคนนั้นเป็นเมียใครวะ
ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#26 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 03:21

อารัยยย?? ไม่มีครายเห็นหัวเฮี้ยอ่อย(จตุรงค์ ม็กจ็ก) เลยเหรอ รก.น.พรรค. ก้อแล้วนะ
หหลุดบ่วงกำมาแล้ว ร้องเพลงจีนก้อด้ายย หน้าตาก้อหล่อไม่แพ่ม็าร์ค ซักเคอร์เบิร์ก
ผลงานเบี้องหลังเขียนบทภาษณ์ให้อืเม้ยแสดงก้อหลายครั้ง ให้อิเรยาก้อบ่อย

#27 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:49

เห็นด้วยกับ พี่โฉฯ 100% ถูกต้องตามมารยาทกฏ

ระเบียบพรรค หัวหน้าพรรคก็คือนายก --นายกต้อง--

หัวหน้าพรรค ให้มันแดงกันไปทั้งเมือง ขอแถมให้-

ธิดาวานร..เป็นประธานสภาฯ เหวง รมต สาธารณสุข

( อย่าลืมเจาะเลือด ไปล้างตีนควายล่ะ ) ....

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน