Jump to content

- - - - -

ตกลง สมัย ปชป. เป็นรัฐบาลต้องทำยังไง ถึงจะจัดการทักษิณ ชินวัตรได้ใครตอบหน่อย

• Please log in to reply
54 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 กรกช

กรกช

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:06

แหม ที่อธิบายไปผมว่ามันไม่น่าเข้าใจยาก

สรุปให้ตรงๆก็ได้ว่า ปชป.ไม่ได้มีเจตนาที่แท้จริงในการติดตามจับกุมตัวทักษิณ

เป็นรัฐบาลก็ย่อมมีอำนาจกำหนดนโยบาย และสั่งการให้ผู้ใต้บังคับบัญชาปฎิบัติหน้าที่ตรงไป ตรงมาเต็มความสามารถ
ถ้าใครคนไหน หน้าไหนไม่ปฎิบัติหน้าที่จริงจังก็สั่งย้ายได้ ข้อหาการละเว้นการปฎิบัติหน้าที่ก็มี

คำรณวิทย์จะไปมีอำนาจเหนือกว่า รัฐบาล ปชป.ได้ไง

ตรงไหนครับที่ไมไ่ด้ มีเจตนา

เจ้าหน้าที่ ข้าราชการ ทหาร จำเป็นต้องทำตามคำสั่ง รัฐบาลเหรอครับ

ผมเพิ่งรู้นะเนี่ย

:lol:

ผมก็ว่าผมพิมพ์บอกไปแล้วนะ ว่าไอ้ทักมันยังเหลืออำนาจอยู่มาก ไม่ใช่คนจน ไม่มีอะไรเลย

ความคิดหน่อมแน้มที่คิดว่า ปชป. เป็นรัฐบาลแล้วต้อง จับทักษิณ เข้าคุกได้เนี่ยสมเป็นสาวกลิ้มจริงๆ

ตลกแล้ว ผมเคยบอกตรงไหนว่า ปชป.เป็นรัฐบาล แล้วต้องจับทักษิณเข้าคุกได้ ??????

ผมบอกไปตั้งแต่ คห.แรกของผมแล้วว่า

" ผมเองก็เคยบอกตั้งแต่บอร์ดเก่า ตั้ง ปชป.เป็นรัฐบาลใหม่ๆแล้วว่า

ทักษิณไม่มีวันโดนจับ เพราะนักการเมืองต่างก็รู้จักกันหมด โดยเฉพาะระดับหัวๆ
ทักษิณ สุเทพ สนั่น เสนาะ บรรหาร เนวิน ชวลิต เฉลิม ฯลฯ

ลองไล่ดูเอาเถอะ มีใครไม่รู้จักใครบ้าง "

และที่คุณว่า " เจ้าหน้าที่ ข้าราชการ ทหาร จำเป็นต้องทำตามคำสั่ง รัฐบาลเหรอครับ ผมเพิ่งรู้นะเนี่ย "

นี่คุณอยู่ประเทศไทยป่าวเนี่ย ???? :D

*** เพิ่มเติม ตรงที่บอกว่าไม่มีเจตนา ผมก็อธิบายไปแล้ว

ทั้งเสื้อแดง ทั้ง ส.ส.เพื่อไทย ไปพบทักษิณตั้งกี่ครั้ง เคยเรียกมาสืบสวน สอบสวนสักครั้งไหม ??????????

Edited by กรกช, 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:08.

#52 peoplepolitics

peoplepolitics

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:50

บอก ปชป.ไม่จัดการตัวเองดีกว่าม้าง ไม่ต้องไปคิดจัดการทักษิณหลอก เพราะไอ้ที่ทักษิณทำ ปชป.ก็ทำมาหมดแล้ว บางเรื่องยังมากกว่าทักษิณทำเสียอีก อย่างสลาการชุมนุม ทั้งที่สมัยนั้นทักษิณมีอำนาจมากมาย แต่ก็ไม่ทำ เลือกที่จะลาออก แล้วให้คนเลือกเข้ามาใหม่ เพราะเขาแน่ใจว่าประชาชนส่วนใหญ่ยังให้การสนับสนุนอยู่ ไม่เหมือนคนบางคน ที่ยอมฆ่าคนเพื่อแลกเก้าอี้ตัวเอง

#53 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:56

บอก ปชป.ไม่จัดการตัวเองดีกว่าม้าง ไม่ต้องไปคิดจัดการทักษิณหลอก เพราะไอ้ที่ทักษิณทำ ปชป.ก็ทำมาหมดแล้ว บางเรื่องยังมากกว่าทักษิณทำเสียอีก อย่างสลาการชุมนุม ทั้งที่สมัยนั้นทักษิณมีอำนาจมากมาย แต่ก็ไม่ทำ เลือกที่จะลาออก แล้วให้คนเลือกเข้ามาใหม่ เพราะเขาแน่ใจว่าประชาชนส่วนใหญ่ยังให้การสนับสนุนอยู่ ไม่เหมือนคนบางคน ที่ยอมฆ่าคนเพื่อแลกเก้าอี้ตัวเอง

หมายถึงใครครับ?

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#54 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:36

กำจัดแม้วไม่ได้ เดวเพื่อไทยจะทำโมเดล จัดการระบอบแมงสาป ให้ดู แล้วค่อยไปทำ

ขออีก8ปี อย่าพึ่งเจือก ออกมาเพ่นพร่านละ

เห็นบอกจะกำจัดเขา เวลาฟ้องยุบพรรคเขาไม่เคยสำเร็จ แต่ตัวเองโดนยุบพรรคสามรอบ กร๊ากกกกกกกกกกกกกก!!
"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#55 OHM_DGO

OHM_DGO

ขาประจำ

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:58

ถอดยศนี่มันหน้าที่สำนักงานตำรวจแห่งชาติไม่ใช่เหรอครับ ตำรวจมันฝ่ายไหนก็รู้อยู่
โฟนอินเสื้อแดงกับชุมนุมกีดขวางการจราจรจะเอาผิดจริง ๆ เป็นหน้าที่ของอัยการ แต่อัยการบ้านเรามันก็อัยกินดี ๆ นี่เอง
ม๊อบชุมนุมเรียกร้องเงินเรื่องน้ำท่วมปิดถนนแป๊บเดียวโดนจับ แต่ของเสื้อแดงไม่เค๊ยไม่เคย

เราไม่ใช่ผู้ปฏิบัติจริงเราไม่ทราบหรอกครับว่าเจ้าหน้าที่เค้าต้องเจอกับอุปสรรคอะไรบ้าง
อย่างตำรวจเนี่ย ถ้าสั่งได้จริง ๆ มาร์คจะโดนไล่ทุบรถเหรอครับ ตำรวจปล่อยให้ไล่ทุบได้ยังไง ?

อันนี้ก๊อบจากใน FB ชอบ ๆ

มาร์ค เลวกว่าแม้วครับ (ฮาาาา) พธม.ปัจจุบัน(mob astv) ไม่ได้ต้องการคนดีหรอกครับ
แค่ต้องการคนตามใจ ใครตามใจก็เป็นคนดีในสายตา ใครขัดใจด่าเช้าเย็นจนมองกันว่าเลวไปเอง
คนที่เป็นพธม.ที่เห็นไม่ตรงกับmob astvน่าจะรู้ดี เพราะโดนกันมาแล้วทั้งนั้น

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน