Jump to content

- - - - -

เข้าไปอ่าน เวป ประชาทอล์คมา...มันบ้ากันขนาดนี้เลยหรือ(เข้าครั้งแรก)

• Please log in to reply
20 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:25

เรื่องที่1
เรื่องที่2

#2 Niskat

Niskat

ขาประจำ

ตอบ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:31

มันก็พูดสิ่งที่พวกมันอยากได้ยินก็เท่านั้นเอง

จริงเท็จไว้ทีหลัง

#3 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:33

"ถ้าตอนนี้ไม่ใช่นายกยิ่งลักษณ์แต่เป็นคนอื่น ป่านนี้คงยังตียังฆ่ากันไม่เลิก เลือดคงนองแผ่นดินไปแล้ว" ........................หมายถึง ทักษิณ มั้ง กลับมาเมื่อไหร่ ผมว่าเป็นเรื่องเลยทีเดียว

"ผมว่านี่แหละคือคนที่ประชาชนสามารถฝากอนาคตไว้ได้ ดูจากการปฏิบัติตัว ดูจากการวางตัว ดูจากสีหน้าท่าทาง บ่งบอกถึงความเป็นคนดี มีความจริงใจ มีความเมตตาปรานี ไม่เคยติติง ใส่ร้ายป้ายสีให้ใคร ตั้งใจทำงานตลอดมา" .................................. ผมว่า she ไม่รู้เรื่องอะไรเลยมากกว่า

"ดีกว่าเป็นนายกแต่ไปทะเลาะกับนักข่าว" ............ คุณสมัครอาจสะดุ้งขึ้นมา (จำได้มั้ยครับ คำถามที่ว่า "เมื่อคืนไปเสพเมถุนกับใครมา")

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#4 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:36

เฮ้อ สงสัยไม่เคยดูข่าว เวลานักข่าวสัมภาษณ์อีปูเน่า

#5 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:39

พวกมันก็หลอกตัวเองกันไปวันๆน่ะครับ

#6 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:46

พวกมันก็หลอกตัวเองกันไปวันๆน่ะครับ

บางกระทู้ ทั้งคนโพสต์ คนตอบ

ยังกะอยู่คนละประเทศกับเรา

#7 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 01:25

"คนพวกนี้" มันชอบที่จะอยู่ในโลกแห่ง "จินตนาการ" เ้ท่านั้นแหล่ะัครับ

เหมือนพวก "นักรบไซเบอร์ บัตรเติมเงิน" ใน สรท. ทั้งหลายนั่นแหล่ะครับ

ไม่สนใจเกี่ยวกับข่าวสารหรือเรื่องราวที่เกิดขึ้นบนโลกแห่งความจริง

เพราะ "ความจริง" ที่พวกนั้นจะได้รู้ มัน "โหดร้ายเกินกว่าจะรับได้" -_- -_-

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#8 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 01:47

เรื่องที่1
เรื่องที่2

แต่แถวบ้านผมเรียกว่าเอ่อครับ..แต่บ้านติดกันเค้าเรียกกันว่าโงเลย..ผมเลยไม่รู้ว่าจะเรียกว่าอะไรดี.. <_<

#9 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 02:31

คือรู้สึกอวยกันเกินกว่าเหตุอ่ะ เหอๆๆ ประมาณ อยู่นิ่งไม่ต้องทำอะไร ก็ดีในสายตายพวกเค้าล่ะ น่าจะแบบนี้ล่ะ

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#10 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 02:51

คนสติสัมปชัญญะสมประกอบ คงไม่มีใครกล้าพูดว่า "นายกคนนี้แหละที่ประชาชนฝากอนาคตไว้ได้" หรอกครับ
เหมือนเราเอาระเบิดนิวเคลียร์ไปให้ลิงที่ถูกผ่าสมองออกมาครึ่งซีก แล้วบอกว่า "ลิงตัวนี้แหละที่โลกจะฝากอนาคตทางพลังงานไว้ได้"

พวกนี้มันบัตรเติมเงินน่ะครับ งับเศษเงินเพื่อมาเขียนอวยอย่างเดียว
gladiator 1.jpg

#11 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 06:28

อันนี้มันเวปบอร์ดระดับ "อนุบาล" เสื้อแดงในสายตาผมครับ

เรื่องบิดเบือนแค่ระดับอนุบาล ถ้าระดับมหาวิทยาลัยก็มีหลายเวป

ไม่ขอเอ่ย แต่ความชั่วช้าเอาไป 5 ดาว ชั่วเกินบรรยาย

จาบจ้วงสถาบันเบื้องสูงไม่เว้นแต่ละวัน บิดเบือนใส่ร้ายไปเรื่อย
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#12 หนูน้อยอาเลย์นา

หนูน้อยอาเลย์นา

ขาประจำ

ตอบ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 06:38

โธ่เอ๊ยยยย...ไอ้พวกนี้น่ะเหรอ ปืนที่ชายชุดดำยิงกันตูมๆไฟแล่บออกเห็นขนาดนั้น มันยังบอกเป็นปืนของเล่นเลย :P

หนูน้อยอาเลย์นา น่ารักจุงเบ

#13 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 07:00

เรื่องที่1
เรื่องที่2

ไปหายาหยอดตา ซะครับ ระคายเคืองตาเปล่าๆ :)

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#14 2012

2012

ขาประจำ

ตอบ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:09

เหมือนพวกคลั่งลัทธิ สะกดจิตตัวเอง

"ถึงเวลาแล้วที่ใครมีอาวุธชนิดไหนก็ต้องจับขึ้นมาใช้รบกับมัน”

#15 sendou tiger

sendou tiger

ขาประจำ

ตอบ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:14

หรือเราเจอแล้ววว บ้านเกิด สมาชิกผู้โด่งดัง ของเสรีไทย
ดูฟอร์แมทความคิดสิ โอ้ว บร๊ะเจ้าาาาาา

#16 เมาอยู่

เมาอยู่

ขาประจำ

ตอบ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:14

ตอนนี้กลายเป็นนายกอย่าศึกเรื่องกระสอบทราย กลายเป็นฮีโรไปแล้ว มันเอาทุกทางจริงๆ

#17 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:16

"อย่าทำตัวผู้ดีเกินเหตุ"

โห ช่างกล้าพูด

ถ้าเผาไทยเป็นผู้ดี โลกนี้ก็ไม่มีใครสถุลแล้วล่ะวะ

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#18 nhum

nhum

ขาประจำ

ตอบ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:18

"ถ้าตอนนี้ไม่ใช่นายกยิ่งลักษณ์แต่เป็นคนอื่น ป่านนี้คงยังตียังฆ่ากันไม่เลิก เลือดคงนองแผ่นดินไปแล้ว"

ไม่ใช่นายกจากพรรคเพื่อไทยมากกว่าละม้ังที่แดงจะคลั่ง

#19 ครุฑดำ

ครุฑดำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:21

บางกระทู้ ทั้งคนโพสต์ คนตอบ

ยังกะอยู่คนละประเทศกับเรา

ไม่ก็คนเดียวกันหลายล็อคอิน หวังผลเพื่อการหลอกควาย!!! ^_^ ^_^

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#20 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:21

ผมเคยเข้าไปเยี่ยมเยียนอยู่พักนึง....แต่แล้วก็เลิกเข้า เหมือนคุยกับคนบ้าอ่ะ ไม่ไหวจะเคลียร์ :(
ไม่รู้ว่าคุณฮันนี่บอยแกทนอยู่ได้ไง :D

#21 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:24

ในบรรดาบอร์ดแดง เท่าที่ลองอ่านๆ มา
banrasdr.com ดูจะโอเคสุดครับ คือยังพอคุยกันด้วยภาษาคนบ้าง
แต่ต้องมีความอดทนกับพวกที่ขยันเสียดสีสถาบันหน่อยนะครับ -_-
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน