Jump to content

- - - - -

พูดกันมาเยอะแล้วเรื่อง มาร์คดีแต่กู้ ... ปูก็กู้มากกว่าซะอีก.. แต่กู้แล้ว..ใครทำอะไรดีๆบ้าง??

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
5 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:28

ตัวผมเองไม่ค่อยมีความรู้ด้านเศรษศาสตร์สักเท่าไหร่ครับ เลยไม่ค่อยออกความเห็นเรื่องพวกนี้ แม้แต่ในเรื่องของกลไกการรับจำนำข้าวหรือประกันราคาข้าว

ว่าด้วยเรื่องของการกู้..

เสื้อแดงจำนวนมากเหน็บรัฐบาลอภิสิทธิ์ว่าดีแต่กู้ ......
แต่ตอนนี้ก็แสดงให้เห็นแล้วว่า รัฐบาลปูกิ๊ ก็กู้ไม่แพ้กัน ...แถมท่าจะหนักกว่าอีก...

โอเค ไอ้กู้เนี่ยไม่เท่าไหร่ .....แต่กู้แล้ว เอามาผลิดอกออกผลอะไรบ้าง อยากให้ผู้ที่ถนัดเรื่องนี้มาชี้แนะและเปรียบเทียบให้ดูครับ (แอบขอความรู้เรื่องพวกนี้ไปในตัว)

ประเภทมาร์คดีแต่กู้ .. มาร์คหนีทหาร ... มาร์ค 98 ศพ ไม่เอานะครับ .....เอิ้กๆ
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#2 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:40

เอามาสร้างกำแพงกันน้ำท่วม และเอามาจ่ายโครงการประชานิยมต่างๆ

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#3 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:29

คนหนึ่ง กู้มา เพื่อทำงาน 70 %

อีกนางหนึ่ง กู้มา เพื่อประชานิยม 100%

แค่นี้คือคำตอบครับท่านนารายณ์ฯ ;) ;)

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#4 Benten

Benten

ขาประจำ

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:45

ตัวผมเองไม่ค่อยมีความรู้ด้านเศรษศาสตร์สักเท่าไหร่ครับ เลยไม่ค่อยออกความเห็นเรื่องพวกนี้ แม้แต่ในเรื่องของกลไกการรับจำนำข้าวหรือประกันราคาข้าว

เสื้อแดงจำนวนมากเหน็บรัฐบาลอภิสิทธิ์ว่าดีแต่กู้ ......
แต่ตอนนี้ก็แสดงให้เห็นแล้วว่า รัฐบาลปูกิ๊ ก็กู้ไม่แพ้กัน ...แถมท่าจะหนักกว่าอีก...

โอเค ไอ้กู้เนี่ยไม่เท่าไหร่ .....แต่กู้แล้ว เอามาผลิดอกออกผลอะไรบ้าง อยากให้ผู้ที่ถนัดเรื่องนี้มาชี้แนะและเปรียบเทียบให้ดูครับ (แอบขอความรู้เรื่องพวกนี้ไปในตัว)

ประเภทมาร์คดีแต่กู้ .. มาร์คหนีทหาร ... มาร์ค 98 ศพ ไม่เอานะครับ .....เอิ้กๆ

มาร์คดีแต่พูด มาร์คชั่งไข่ ก็ไม่เอานะ ช่วยเสริมครับ กันไว้ก่อน

Edited by Benten, 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:46.

#5 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:49

ได้ยินมาว่า

มาร์คกู้มาโกง

เทียบกับปูที่กู้มาพัฒนาประเทศไม่ได้หรอก -_-
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#6 nnnn43

nnnn43

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:51

:lol:ที่ยืนแหลลืมไปแล้ว

ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ