Jump to content

- - - - -

มาร์ค...ซวยแล้ว........ถูกเลหลัง....ถูกชิ่ง.......ถูกทิ้ง........ถูกขว้าง...ไม่มีใครเอา...............................

• Please log in to reply
74 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 notcomeng

notcomeng

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:31

:P :P :P

#52 bonnerr

bonnerr

ขาประจำ

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:36

สมัยก่อนได้ยินคำนี้ Son of Bitch บ่อยๆ ไม่รู้แปลว่าอะไร
กับอีกคำ Bullshit

#53 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:37

ตัดแปะเฉพาะเนื้อข่าวดีกว่าครับ ไม่ต้อง copypasta มาทั้งเวบหรอก

ปล แล้วมาร์คโดนลอยแพตรงไหนเหรอครับ?

ตอนนั้นผมก็ป......ข่าวมา...ก็มีแงสาป.......คนนึง....มาว่าผม...........
ไม่ยอมเอาเครดิตมาอ่ะ.......งั้นต่อไปผมเชื่อมดนะ.......เอามาเฉพาะข่าว
............ถ้ามีแมงสาป.............มาว่าผมอีก........ผมจะเอาโควทนี้......
ของมด........ตบปาก.............มันเลย...................

เอ่อ พี่เข้าใจอะไรผิดหรือเปล่าครับ เครดิส ก็แห่งที่มา ไม่ใช่ก็อปมาทั้งหน้าเว็บแบบนี้

ตัวอย่างเนื้อข่าว
บลาาาาาาาาาบลาาาาาาาาาบลาาาาาาาาาบลาาาาาาาาาบลาาาาาาาาา
บลาาาาาาาาาบลาาาาาาาาาบลาาาาาาาาาบลาาาาาาาาาบลาาาาาาาาา

soruce : ลิ้งต้นทาง

อย่างที่พี่ทำเค้าเรียกว่า ประชดประชันครับ

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#54 OSR

OSR

ขาประจำ

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:55

กระทู้แบบนี้ทำเอา หมาง่วง
http://www.youtube.com/watch?feature=player_detailpage&v=lZI17Rr9M4E

Edited by OSR, 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:58.

หายจน ทั้งแผ่นดิน ด้วยการต่อต้าน นกม.ชั่ว และเอา ปตท กลับคืนมาเป็นของคนไทย

#55 son

son

ขาประจำ

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:59

ตัดแปะเฉพาะเนื้อข่าวดีกว่าครับ ไม่ต้อง copypasta มาทั้งเวบหรอก

ปล แล้วมาร์คโดนลอยแพตรงไหนเหรอครับ?

ตอนนั้นผมก็ป......ข่าวมา...ก็มีแงสาป.......คนนึง....มาว่าผม...........
ไม่ยอมเอาเครดิตมาอ่ะ.......งั้นต่อไปผมเชื่อมดนะ.......เอามาเฉพาะข่าว
............ถ้ามีแมงสาป.............มาว่าผมอีก........ผมจะเอาโควทนี้......
ของมด........ตบปาก.............มันเลย...................

เอ่อ พี่เข้าใจอะไรผิดหรือเปล่าครับ เครดิส ก็แห่งที่มา ไม่ใช่ก็อปมาทั้งหน้าเว็บแบบนี้

ตัวอย่างเนื้อข่าว

soruce : ลิ้งต้นทาง

อย่างที่พี่ทำเค้าเรียกว่า ประชดประชันครับ

...5555555555555555............................
สลิ่มนี่............หลากหลายดี......มีทั้งคนเข้าใจง่าย....
กับคนไม่รู้เรื่อง................................

น้อง sonteen ท่าทางจะโง่จริงนะเนี่ย
การให้เครดิตที่มาของข่าว ทำได้หลายอย่าง
พิมพ์ไปเพิ่มว่า เครดิต นสพ.ไทยรัฐ ฉบับวันที่ xx xxxx xxxx คอลัมน์ หรือ ข่าวหน้า อะไรก็ว่าไป ก็ได้แล้ว
หรือว่าน้องทำเป็นแค่ copy and paste ก็บอกมาเหอะ

Edited by son, 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:00.

ถ้าประเทศไหนประชาชนไม่ยุ่งเกี่ยวกับการเมืองถึง30% ประเทศนั้นอยู่ใกล้กับระบอบเผด็จการ

#56 ธงไชยคนเขียนโพย

ธงไชยคนเขียนโพย

ขาประจำ

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:09

กระทู้ส้นตีน ไม่แปลกใจฮะกระบือไม่เคยเลือกมาร์คอยู่แล้ว

รัฐบาลนี้กลัวมาร์คจนขี้ขึ้นสมอง

ใครอยู่เบื้องหลังการอุ้มฆ่าเอกยุทธ์ อัญชัญบุตร

#57 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:09

สมัยก่อนได้ยินคำนี้ Son of Bitch บ่อยๆ ไม่รู้แปลว่าอะไร

ส่งข้อความหาผมหลังไมค์เลยครับ เดี๋ยวผมเฉลยให้ เอามาโพสต์ตรงนี้เดี๋ยว จขกท.จะหายโง่

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#58 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:38

นายลูกชาย กระทู้นี้เอาความฮากี่กระโหลกดี

แตกทัพเรือ.........เราเคยคุยเรือ่งไรกัน......ค้างไว้นะ......................
จำได้ว่าแตกทัพเรือ.........ยอมยกธงขาว...แพ้เราไปแล้วนี่...จะมาขอความรู้อีกใช่เปล่า.............................................

555 ผมไม่เคยยอมแพ้ใคร นายลูกชายก็รู้ซึ้งดีอยู่แล้วมิใช่หรือ

ไม่ว่าแดงแท้ แดงเทียม แดงคิวซี หรือ แดงผ่าน iso อย่างนายลูกชายก็ตาม

ถ้าอยากจะมาขอความรู้ผมอีกก็เชิญ ผมสะดวกทุกเมื่อ ผมบอกหลายครั้งแล้ว

ว่านายลูกชายนี่แหละแดงคุณภาพของแท้ และเป็นคนที่ผมชื่นชอบโปรดปรานมากที่สุด

อันดับต้นๆในเสรีไทยเลยนี่แหละ เล่นปั่นหัวคนในนี้เสร็จก็เจอกันได้นะว่างทุกเมื่อ :lol:
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#59 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:47

ควายแดงชัดๆ

#60 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:48

ส่งข้อความหาผมหลังไมค์เลยครับ เดี๋ยวผมเฉลยให้ เอามาโพสต์ตรงนี้เดี๋ยว จขกท.จะหายโง่

เขาแปลว่า สมัยนี้รู้แล้วว่าแปลว่าอะไร ต่างหาก :lol: :lol: :lol:

#61 เหินฟ้า

เหินฟ้า

ขาประจำ

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:54

กระทู้เบิกตังอีกแล้ว
กรูไม่เอาเหลือง กรูไม่เอาแดง กรูรักชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์

#62 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:57

นายลูกชาย กระทู้นี้เอาความฮากี่กระโหลกดี

แตกทัพเรือ.........เราเคยคุยเรือ่งไรกัน......ค้างไว้นะ......................
จำได้ว่าแตกทัพเรือ.........ยอมยกธงขาว...แพ้เราไปแล้วนี่...จะมาขอความรู้อีกใช่เปล่า.............................................

555 ผมไม่เคยยอมแพ้ใคร นายลูกชายก็รู้ซึ้งดีอยู่แล้วมิใช่หรือ

ไม่ว่าแดงแท้ แดงเทียม แดงคิวซี หรือ แดงผ่าน iso อย่างนายลูกชายก็ตาม

ถ้าอยากจะมาขอความรู้ผมอีกก็เชิญ ผมสะดวกทุกเมื่อ ผมบอกหลายครั้งแล้ว

ว่านายลูกชายนี่แหละแดงคุณภาพของแท้ และเป็นคนที่ผมชื่นชอบโปรดปรานมากที่สุด

อันดับต้นๆในเสรีไทยเลยนี่แหละ เล่นปั่นหัวคนในนี้เสร็จก็เจอกันได้นะว่างทุกเมื่อ :lol:

จะแอบไปแก้ผ้า ดูหนังโป๊ รอหมายศาล อีกหล่ะสิท่า

ชิส์...........................ตาเกย์เฒ่าลามก โรคจิต...... <_< <_<

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#63 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:57

มีใครพอรู้จักร้าน ที่ขายกระเพราหมูสับ อร่อยๆ บ้างไหมครับ
วันนี้อยากกินผัดกระเพรามากๆ

กระเพราหมูกรอบแทนได้มั้ยครับ
แถวบ้านผม จานล่ะ 30 ได้แค่นี้เอง

#64 RaRa

RaRa

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:58

มีใครพอรู้จักร้าน ที่ขายกระเพราหมูสับ อร่อยๆ บ้างไหมครับ

แถวบ้านผม จานล่ะ 30 ได้แค่นี้เอง

30 บาท ได้ทั้งไข่ดาวด้วย เยอะมาก ถูกด้วยครับ :o :o

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#65 RaRa

RaRa

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:05

มาร์คโดนลอยแพยังไง??

หรือว่าใช้นิมิตที่แปดแสน+จินตนาการน้ำแตกเอา -_-

ชิส์....พวก สลิ่ม แมลงวาป นี่ใจร้อนกันจริงๆ

กำลังรอท่านผู้นี้ มาทำ "แพ" เอามาร์คไปลอยอยู่.... <_< <_<

#66 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:07

ตกลงว่า

Sonteen

หรือ

Son of a Bitch?

#67 ธงไชยคนเขียนโพย

ธงไชยคนเขียนโพย

ขาประจำ

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:38

ใครอยู่เบื้องหลังการอุ้มฆ่าเอกยุทธ์ อัญชัญบุตร

#68 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:57

ใครเอามาร์ค หรือ ไม่เอามาร์ค ไม่สำคัญเท่ากับที่ว่า

วันนั้น ที่ 4ss ใครเอาใคร
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#69 RaRa

RaRa

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:08

ใครเอามาร์ค หรือ ไม่เอามาร์ค ไม่สำคัญเท่ากับที่ว่า

วันนั้น ที่ 4ss ใครเอาใคร

18+ แล้วครับท่านมู :o

แต่...........วันนั้น ที่ 4ss มันก็เอากันหลายคู่นะครับ

ก็ที่นั่นมันโรงแรมนะครับ....ยังไงก็หลายคู่แหล่ะครับ :lol: :lol:

#70 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:42

ขอหน้าสองก็ยังดี
/人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#71 son

son

ขาประจำ

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:01

ลามปาม.........ท่านนายก..จริงจริงเลย..........พวกนี้.......................

ถ้าประเทศไหนประชาชนไม่ยุ่งเกี่ยวกับการเมืองถึง30% ประเทศนั้นอยู่ใกล้กับระบอบเผด็จการ

#72 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:20

ดึกแล้ว หาอะไรมารองท้องดีกว่า

#73 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 01:34

พวกแดงคุณภาพในเสรีไทยคงอายมากๆเลยมั๊ง พวกกรูมีแบบนี้ด้วย 555+

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#74 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:43

โหยยยย
นี่เขาขายหรือบ้านพี่ทำเองอ่ะครับ
เยอะจริงๆ น่ากินมากด้วย
เอื๊อก
เจอเย็นตาโฟเข้าไป
โหยยยยยยย
เด๋วต้องไปหารับทานอีกรอบ
หุ หุ

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#75 RaRa

RaRa

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:49

ดึกแล้ว หาอะไรมารองท้องดีกว่า

โหยยยย
นี่เขาขายหรือบ้านพี่ทำเองอ่ะครับ
เยอะจริงๆ น่ากินมากด้วย
เอื๊อก
เจอเย็นตาโฟเข้าไป
โหยยยยยยย
เด๋วต้องไปหารับทานอีกรอบ
หุ หุ

ชิส์...................อาหารอำมาตย์ทั้งนั้น....มาโพสต์ชวนหิวทำไมกันเนี่ยยยย -_-

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน