Jump to content

- - - - -

มาร์ค...ซวยแล้ว........ถูกเลหลัง....ถูกชิ่ง.......ถูกทิ้ง........ถูกขว้าง...ไม่มีใครเอา...............................

• Please log in to reply
74 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 son

son

ขาประจำ

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:49

อะไร.....มันจะดีไปกว่า...การอ่านเอาเอง......เชิญทัศนา.....แมงสาป..เอ๋ย............................................

<p>Posted Image

วันศุกร์ที่ 12 ตุลาคม พ.ศ.2555

http://lvs.truehits....tent/pol/297805

เรื่องเด่น : ปู ประชุมวิดีโอคอนเฟอเรนซ์ แก้น้ำท่วม | 'อนุทิน'ประกาศ ปัดกวาด ภท. หากได้รับเลือกเป็นหัวหน้าพรรค | สุชาติโยนสพฐ.ดู20นร.บดินทร์ประท้วง ชี้ทำตามระเบียบ |

ผบ.ทบ.เมินวิจารณ์ถอดยศ 'มาร์ค' หวั่่นทะเลาะ รมว.กห.

"ประยุทธ์" หวั่นทะเลาะ "สุกำพล" เมินวิจารณ์ตั้งกรรมการถอดยศ "มาร์ค" ชี้ รมว.กลาโหมมีอำนาจตรวจสอบ ส่วนจะผิดหรือถูกขึ้นอยู่กับกระบวนการยุติธรรม ชี้อย่าเอาเรื่องนี้เรื่องเดียวเป็นบรรทัดฐาน...

ที่กองพลทหารม้าที่ 2 รักษาพระองค์ (พล.ม.2รอ.) วันที่ 11 ต.ค. พล.อ.ประยุทธ์ จันทร์โอชา ผบ.ทบ. กล่าวถึงกรณี พล.อ.อ.สุกำพล สุวรรณทัต รมว.กลาโหม สั่งตั้งคณะกรรมการรวบรวมข้อมูลเพื่อดำเนินการถอดยศ นายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ หัวหน้าพรรคประชาธิปัตย์ว่า รมว.กลาโหมมีอำนาจตรวจสอบก็ถือเป็นเรื่องของท่าน ส่วนจะตรวจสอบว่าผิดหรือถูกเป็นเรื่องของกระบวนการยุติธรรม และผลสรุปจะเป็นอย่างไร เป็นเรื่องของคณะกรรมการ ตนคงตอบไม่ได้ เพราะไม่ใช่เรื่องของตน เป็นเรื่องผู้บังคับบัญชาระดับสูง

เมื่อถามว่า เรื่องนี้จะกลายเป็นบรรทัดฐานหรือไม่ พล.อ.ประยุทธ์ กล่าวว่า มีหลายเรื่องที่ต้องทำ อย่าเอาเฉพาะเรื่องนี้เรื่องเดียว ถ้าจะเอาเรื่องนี้มาเป็นบรรทัดฐานคงมีอีกเป็นพันกว่าเรื่องที่ต้องมีบรรทัดฐาน ทั้งนี้ตนไม่ลำบากใจ เพราะทุกคนอยู่ในหน้าที่ ตำแหน่ง ความรับผิดชอบ ปฏิบัติตามกฎระเบียบ กติกา ไม่หนักใจเพราะอยู่ในกฎระเบียบ แต่จะหนักใจอยู่ที่สื่อทั้งหลาย แต่ตนก็สบายใจ ยิ้มแย้มแจ่มใส อารมณ์ดี ทั้งนี้เป็นเรื่องของกติกาที่ต้องไปว่ากัน เรื่องนี้อย่าให้ตนพูดต่อจะไม่ดี เป็นเรื่องผู้บังคับบัญชา ถ้าพูดไปเดี๋ยวจะทะเลาะกับผู้บังคับบัญชา ทะเลาะกับสื่อก็แย่แล้ว ทั้งนี้กำลังใจของตนมี 200 เพราะถ้ามีแค่ร้อยเดียวคงหมดไปนานแล้ว ถ้าหมดก็จะเติม เพราะตนยึดถือว่า เวลาทำงานต้องทำให้เกินร้อย ต้องคาดหวังและสั่งการเกินร้อย ซึ่งตนถ่ายทอดให้คนในกองทัพบกได้คิด ถ้าคิดไม่เหมือนกันก็ไปไม่ได้ วันนี้ท่านต้องเตรียมพร้อมและเป็นหนึ่งเดียว เพื่อเตรียมเข้าประชาคมอาเซียนในปี 2558 ไม่อย่างนั้นจะอยู่กันยาก โดยกองทัพบกจะเป็นเสาหลักด้านความมั่นคง และการสร้างเสถียรภาพ

ไทยรัฐออนไลน์
  • โดย ไทยรัฐออนไลน์
  • 11 ตุลาคม 2555, 15:23 น.
เนื้อหาที่เกี่ยวข้อง
  • 44 ข่าว
  • ไม่มีรูปภาพที่เกี่ยวข้อง
  • ไม่มีข้อมูลบุคคลที่เกี่ยวข้อง
tags:
ถอดยศมาร์ค ถอดยศอภิสิทธิ์พล.อ.ประยุทธ์ จันทร์โอชา ผบ.ทบ.พล.อ.อ.สุกำพล สุวรรณทัต สุกำพล
ขยายตัวอักษร

เล็กลง

13

Tweet

คุณชอบข่าวนี้หรือไม่

ชอบ

ไม่ชอบ

ผลการโหวต

ชอบ
198 คน

31.5%

ไม่ชอบ
431 คน

68.5%

โฆษณาโดย Google
กล้องวงจรปิด ติดรถ 1,XXX฿
บันทึกอุบัติเหตุ+จับขโมย ยอดขายNo.1
ภาพ HD ส่งฟรี+ลด30-70%+ของแถมมากสุด
www.GPS4Car.com/Tel:02-968-3037

ซ่อมบ้านทรุดบ้านร้าวเอียง
หาวิศวกรได้ที่นี่ ซ่อม ปลอดภัย
คุมงานโดยวิศวกร รับประกันผลงาน
www.dfinecon.com/024771944-5

น้องน้ำ มาทางไหนก็กันอยู
จำหน่าย แผงกั้นน้ำ ป้องกันน้ำท่วม
บ้าน โรงงาน ทรัพย์สินต่างๆ ได้100%
www.kannam.in.th

รั้วไฟฟ้า ปลอดภัยสูงสุด
รั้วไฟฟ้า ยอดขายอันดับ 1
ไม่ผิดกฏหมาย มาตรฐานIEC 029355761-4
www.ruafaifa.com

http://ads.thairath....Q&cb=373b24f356

ข่าวที่เกี่ยวข้อง

'ประยุทธ์'ปลุกชาวใต้แสดงพลังต้านโจร

ไม่กล้าขัด! 'บิ๊กตู่'น้อมเปิดพื้นที่ทหารเก็บข้าว...

องอาจแนะ'สุกำพล'เลิกใช้กำลัง ยึดขันติอธิ...

ข่าวอื่นๆ ในการเมือง

ปชป.ตอก'ธาริต' ยันข้อมูล'ฮิโรยูกิ'ได้จากD...

ปชป.จี้รัฐเร่งแก้ราคาปาล์มน้ำมันตกต่ำ

'อภิสิทธิ์'โวยดึงDSIสอบหวังผลดิสเครดิตการ...

http://ads.thairath....Q&cb=e12d2e1d89

• <h4 style="margin: 0px; background-image: url(http://www.thairath....round_black.jpg); padding: 0px 10px 0px 0px; font-weight: normal; height: 30px; background-position: 100% 0%; background-repeat: no-repeat no-repeat; "></h4>

ถ้าประเทศไหนประชาชนไม่ยุ่งเกี่ยวกับการเมืองถึง30% ประเทศนั้นอยู่ใกล้กับระบอบเผด็จการ

#2 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:51

เย้ๆๆๆๆ ได้ที่ 1 กะเขาซักที :P

ว่าแต่เมื่อไหร่มาร์คจะถูกถอดยศ ล่ะ

Edited by Somebody, 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:55.

#3 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:52

ตัดแปะเฉพาะเนื้อข่าวดีกว่าครับ ไม่ต้อง copypasta มาทั้งเวบหรอก

ปล แล้วมาร์คโดนลอยแพตรงไหนเหรอครับ?
"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#4 zeus

zeus

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:53

อะไรอ่ะ ก็อปไรมา อ่านไม่รู้เรื่อง เหมือนเด็กอนุบาล ทำรายงานส่งอาจารย์ ไม่เ้รียบร้อย

#5 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:53

มาร์คโดนลอยแพยังไง??

หรือว่าใช้นิมิตที่แปดแสน+จินตนาการน้ำแตกเอา -_-
"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#6 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:54

ถ้าคุณอภิสิทธิมีความผิดจริง ก็เป็นไปตามกระบวนการยุติธรรม บ้านเมืองก็เดินหน้าไปได้ จะไปสู่ทางเจริญ

ถ้าจะให้เหมือนบางคน ทำผิดเเล้วบอกรับความผิดไม่ได้ ไม่ยอมรับกระบวนการยุติธรรม เเบบนั้นบ้านเมืองจะเสื่อมลงๆ คนรุ่นหลังก็จะสาปเเช่ง เเต่ไอ้เต้นไอ้ตู่จะรัก เพราะมันได้รวยจากความชิบหายของบ้านเมือง

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#7 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:55

ติดหนึ่งในสิบเว้ยยย .... :lol: :lol: :lol:

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#8 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:56

อาการท่าจะหนัก หรือมันเป็น side effect ที่เสื้อแดงถูกทักษิณเฉดหัวทิ้ง ถูกเลหลัง ถูกชิ่ง เลยทำให้เกิดภาพหลอน
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#9 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:58

เข้ามาให้อาหารควายแดงกำพร้าพ่อ...ที่เป็นสัมภเวสีมีหมายจับเพิ่มอีก 1 ใบ
ที่ถูกไอ้พ่อแม้ว...ชิ่ง..ทิ้ง..ถีบหัวเรือส่ง..
:lol: :lol:
...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#10 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:58

แย่งทำอันดับกันใหญ่เลยนะ :lol:

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#11 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:59

ก็อบมาทั้งหน้าเว็บเลย :lol: :lol: :lol:

เรื่องนี้อย่าให้ตนพูดต่อจะไม่ดี เป็นเรื่องผู้บังคับบัญชา ถ้าพูดไปเดี๋ยวจะทะเลาะกับผู้บังคับบัญชา

ถ้าเห็นพ้องคงไม่ทะเลาะ :lol:

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#12 young politic

young politic

น้องเก่า

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:59

ขอติด1ใน10 บ้างนิ

#13 son

son

ขาประจำ

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:00

ตัดแปะเฉพาะเนื้อข่าวดีกว่าครับ ไม่ต้อง copypasta มาทั้งเวบหรอก

ปล แล้วมาร์คโดนลอยแพตรงไหนเหรอครับ?

ตอนนั้นผมก็ป......ข่าวมา...ก็มีแงสาป.......คนนึง....มาว่าผม...........
ไม่ยอมเอาเครดิตมาอ่ะ.......งั้นต่อไปผมเชื่อมดนะ.......เอามาเฉพาะข่าว
............ถ้ามีแมงสาป.............มาว่าผมอีก........ผมจะเอาโควทนี้......
ของมด........ตบปาก.............มันเลย...................

ถ้าประเทศไหนประชาชนไม่ยุ่งเกี่ยวกับการเมืองถึง30% ประเทศนั้นอยู่ใกล้กับระบอบเผด็จการ

#14 young politic

young politic

น้องเก่า

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:00

ว้า ช้าไปนิดนึง เอาเถอะหน้าแรกก็ยังดี

#15 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:02

รมว.กลาโหมมีอำนาจตรวจสอบก็ถือเป็นเรื่องของท่าน ส่วนจะตรวจสอบว่าผิดหรือถูกเป็นเรื่องของกระบวนการยุติธรรม และผลสรุปจะเป็นอย่างไร เป็นเรื่องของคณะกรรมการ ตนคงตอบไม่ได้ เพราะไม่ใช่เรื่องของตน

โถ ลูกส้น
แค่นี้ยัง"แกะ"ความหมายแฝงไม่ออกอีกหรือ
อย่าโง่ ลูก อย่าโง่
gladiator 1.jpg

#16 Super@2

Super@2

ขาประจำ

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:03

ครั้งต่อไปอ่านก่อน แล้วทำความเข้าใจ ก่อนที่นำมาโพสนะ
พาโล อปริณายโก แปลว่า คนโง่ไม่ควรเป็นผู้นำ

#17 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:05

นายลูกชาย กระทู้นี้เอาความฮากี่กระโหลกดี
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#18 son

son

ขาประจำ

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:06

สลิ่ม.............ที่คิดว่าเข้าใจ...ลองบอกมาซิ..............ว่า...
ประยุทธ์.....ช่วยมาร์คตรงไหน.............................

#19 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:06

*
POPULAR

ตอนนั้นผมก็ป......ข่าวมา...ก็มีแงสาป.......คนนึง....มาว่าผม...........
ไม่ยอมเอาเครดิตมาอ่ะ.......งั้นต่อไปผมเชื่อมดนะ.......เอามาเฉพาะข่าว
............ถ้ามีแมงสาป.............มาว่าผมอีก........ผมจะเอาโควทนี้......
ของมด........ตบปาก.............มันเลย...................

เอาแต่เนื้อข่าว ไม่ต้องเอาส่วนอื่นมาประกอบก็ได้

แล้วก็เอา url ที่มาของข่าวทำเป็น credit ครับ

ตัวอย่าง

อันนี้คือเนื้อข่าว

ผบ.ทบ.เมินวิจารณ์ถอดยศ 'มาร์ค' หวั่่นทะเลาะ รมว.กห.

"ประยุทธ์" หวั่นทะเลาะ "สุกำพล" เมินวิจารณ์ตั้งกรรมการถอดยศ "มาร์ค" ชี้ รมว.กลาโหมมีอำนาจตรวจสอบ ส่วนจะผิดหรือถูกขึ้นอยู่กับกระบวนการยุติธรรม ชี้อย่าเอาเรื่องนี้เรื่องเดียวเป็นบรรทัดฐาน...

ที่กองพลทหารม้าที่ 2 รักษาพระองค์ (พล.ม.2รอ.) วันที่ 11 ต.ค. พล.อ.ประยุทธ์ จันทร์โอชา ผบ.ทบ. กล่าวถึงกรณี พล.อ.อ.สุกำพล สุวรรณทัต รมว.กลาโหม สั่งตั้งคณะกรรมการรวบรวมข้อมูลเพื่อดำเนินการถอดยศ นายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ หัวหน้าพรรคประชาธิปัตย์ว่า รมว.กลาโหมมีอำนาจตรวจสอบก็ถือเป็นเรื่องของท่าน ส่วนจะตรวจสอบว่าผิดหรือถูกเป็นเรื่องของกระบวนการยุติธรรม และผลสรุปจะเป็นอย่างไร เป็นเรื่องของคณะกรรมการ ตนคงตอบไม่ได้ เพราะไม่ใช่เรื่องของตน เป็นเรื่องผู้บังคับบัญชาระดับสูง

เมื่อถามว่า เรื่องนี้จะกลายเป็นบรรทัดฐานหรือไม่ พล.อ.ประยุทธ์ กล่าวว่า มีหลายเรื่องที่ต้องทำ อย่าเอาเฉพาะเรื่องนี้เรื่องเดียว ถ้าจะเอาเรื่องนี้มาเป็นบรรทัดฐานคงมีอีกเป็นพันกว่าเรื่องที่ต้องมีบรรทัดฐาน ทั้งนี้ตนไม่ลำบากใจ เพราะทุกคนอยู่ในหน้าที่ ตำแหน่ง ความรับผิดชอบ ปฏิบัติตามกฎระเบียบ กติกา ไม่หนักใจเพราะอยู่ในกฎระเบียบ แต่จะหนักใจอยู่ที่สื่อทั้งหลาย แต่ตนก็สบายใจ ยิ้มแย้มแจ่มใส อารมณ์ดี ทั้งนี้เป็นเรื่องของกติกาที่ต้องไปว่ากัน เรื่องนี้อย่าให้ตนพูดต่อจะไม่ดี เป็นเรื่องผู้บังคับบัญชา ถ้าพูดไปเดี๋ยวจะทะเลาะกับผู้บังคับบัญชา ทะเลาะกับสื่อก็แย่แล้ว ทั้งนี้กำลังใจของตนมี 200 เพราะถ้ามีแค่ร้อยเดียวคงหมดไปนานแล้ว ถ้าหมดก็จะเติม เพราะตนยึดถือว่า เวลาทำงานต้องทำให้เกินร้อย ต้องคาดหวังและสั่งการเกินร้อย ซึ่งตนถ่ายทอดให้คนในกองทัพบกได้คิด ถ้าคิดไม่เหมือนกันก็ไปไม่ได้ วันนี้ท่านต้องเตรียมพร้อมและเป็นหนึ่งเดียว เพื่อเตรียมเข้าประชาคมอาเซียนในปี 2558 ไม่อย่างนั้นจะอยู่กันยาก โดยกองทัพบกจะเป็นเสาหลักด้านความมั่นคง และการสร้างเสถียรภาพ

อันนี้คือเครดิต
http://www.thairath....tent/pol/297805

*le facepalm

ปล ความสามารถสูงนะเนี่ย copyไทยรัฐมาได้ :lol:
"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#20 OHM_DGO

OHM_DGO

ขาประจำ

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:07

เค้าให้ลงเครดิต เช่น URL ของเพจที่คุณไปก๊อบมาแปะน่ะ
ไอ้ที่คุณเอามาลงนอกเหนือจากข่าวที่คุณต้องการให้ชาวบ้านเห็นน่ะ เค้าเรียกว่าเครดิตเหรอ

เรื่องสุกัมพลจะถอดยศมาร์คนี่ ผมเห็นแกเอิ้นตั้งแต่เมื่อสองเดือนก่อนนะว่ามีหลักฐาน
ผบ.ทบ. จะว่าไงช่างแกเถอะครับ ผมสนหลักฐานมากกว่า นี่ก็สองเดือนแล้วนะ ถอดซักทีซิ

#21 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:07

ไอ้ลูกชายไม่เอา ช่างมัน ชาวบ้านจะเอา?? รัยมั่ยมากมั่ย???

#22 son

son

ขาประจำ

นายลูกชาย กระทู้นี้เอาความฮากี่กระโหลกดี

แตกทัพเรือ.........เราเคยคุยเรือ่งไรกัน......ค้างไว้นะ......................
จำได้ว่าแตกทัพเรือ.........ยอมยกธงขาว...แพ้เราไปแล้วนี่...จะมาขอความรู้อีกใช่เปล่า.............................................

#23 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:08

Rakchart Theesud My hero always do good.
มโนราห์ โอชิน ศ.ชูศิลป์ หนูอยากให้มาสิชลค่ะท่าน อีกอย่างหนึ่งหนูมีเรื่องจะถามแต่ไม่มีวาสนาได้ถาม
Nooauy Samphao เป็นกำลังใจให้นะคะ ท่านคือนายกในดวงใจของหนู สู้ๆค่ะ
Chaiya Noinart ถือว่าเป็นเรื่องดีมากที่ท่านลงมาดูพี่น้องประชาชนและให้กำลังใจคนในพื้นที่ นับถือครับ
Sunee Varodompun ขอเป็นกำลังใจให้คุณอภิสิทธิ์ค่ะ คุณอภิสิทธิ์ไม่ได้โดดเดี่ยวนะคะ
Wittaya Chaturonrangsee ขอเป็นกำลังใจในการทำงานของคุณอภิสิทธิ์และคณะนะคะ
Muay Piyatapaum ถึงแม้ไม่ใช่นายกแต่ก้อมีความก้าที่จะลงใต้ซึ่งรู้ว่ามันเสี่ยงแระอันตราย เพราะท่านเปนห่วงประชาชนแม้อันตรายก้อไม่กลัวไม่เหมือนคนบ้างคนได้แต่พูด ไม่เหนทำอะรัยเปนชินเปนอันสักอย่างเก่งแต่ปากสู้ท่านอภิสิทธไม่ได้เรยแม้แต่น้อย
พิเชษฐ เรืองสุขสุด เสแสร้งแต่ได้ผลงานและมีคุณภาพแบบนี้ก็ยังดีกว่าไม่ทำอะไร. เป็นชิ้นเป็นอันหรือเป็นประโยชน์ต่อคนส่วนใหญ่และต่อชาติครับ.......
ใบตาล เอกมัย นายกหุ่นเชิดไม่กล้าลง นายกตัวจริงก็ต้องลงไปเยี่ยมสิหนักหัวใครมิทราบ
Pupat Bansuan ผมชอบคุณนะ สมัยหน้าขอใไดีเปนนายก...
ส.เอ็น หาดนางแก้ว ท่านไม่ลงมาดูใจชาว ตำบลหาดนางแก้ว อำเภอกบินทร์บุรี ปจ. เลยนะครับ!น้อยใจจรีงจริงเลยครับ!!?
อ่อนแอ เพราะรัก วันที่8ตุลาคม55 นู๋ก็ได้เห็นท่านลงพื้นที่ที่เทพาค๊ ดูคนในพื้นที่ดีจัยมากที่ได้พบเจอท่าน @กะจะเข้าปัยถ่ายรูปด้วย แต่คนเยอะเกิน
Yutthana Boonyanupong ตอนเป็นนายกไม่สนใจบ้านเราเลย พอเป็นฝ่ายค้านทำมาเป็นขยัน .....หมายเหตุ ผมเป็นกลาง ไม่อยู่ข้างใครทั้งนั้น.....

#24 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:09

Copy มาทั้งหน้าเว็บ มันอ่านยาก ไม่รุ้หรือไง
เค้าหมายถึง ลงเครดิต ลงเป็นตัวอักษรก็ได้ เช่น Credit : http://www.thairath....tent/pol/297805

เข้าใจยากตรงไหน :(

Edited by Somebody, 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:10.

#25 son

son

ขาประจำ

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:09

ไอ้ลูกชายไม่เอา ช่างมัน ชาวบ้านจะเอา?? รัยมั่ยมากมั่ย???

โอ๊ย........อย่าเอามาลง...บาดตาบาดใจ..................ทำไมยังมีคนรักคนอย่างมันได้อีก.....
จัดฉาก....จัดฉากแน่แน่................พวกสลิ่มแมงสาป..........จ้างมาคนห้อร้อย.....................

#26 son

son

ขาประจำ

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:11

Rakchart Theesud My hero always do good.
มโนราห์ โอชิน ศ.ชูศิลป์ หนูอยากให้มาสิชลค่ะท่าน อีกอย่างหนึ่งหนูมีเรื่องจะถามแต่ไม่มีวาสนาได้ถาม
Nooauy Samphao เป็นกำลังใจให้นะคะ ท่านคือนายกในดวงใจของหนู สู้ๆค่ะ
Chaiya Noinart ถือว่าเป็นเรื่องดีมากที่ท่านลงมาดูพี่น้องประชาชนและให้กำลังใจคนในพื้นที่ นับถือครับ
Sunee Varodompun ขอเป็นกำลังใจให้คุณอภิสิทธิ์ค่ะ คุณอภิสิทธิ์ไม่ได้โดดเดี่ยวนะคะ
Wittaya Chaturonrangsee ขอเป็นกำลังใจในการทำงานของคุณอภิสิทธิ์และคณะนะคะ
Muay Piyatapaum ถึงแม้ไม่ใช่นายกแต่ก้อมีความก้าที่จะลงใต้ซึ่งรู้ว่ามันเสี่ยงแระอันตราย เพราะท่านเปนห่วงประชาชนแม้อันตรายก้อไม่กลัวไม่เหมือนคนบ้างคนได้แต่พูด ไม่เหนทำอะรัยเปนชินเปนอันสักอย่างเก่งแต่ปากสู้ท่านอภิสิทธไม่ได้เรยแม้แต่น้อย
พิเชษฐ เรืองสุขสุด เสแสร้งแต่ได้ผลงานและมีคุณภาพแบบนี้ก็ยังดีกว่าไม่ทำอะไร. เป็นชิ้นเป็นอันหรือเป็นประโยชน์ต่อคนส่วนใหญ่และต่อชาติครับ.......
ใบตาล เอกมัย นายกหุ่นเชิดไม่กล้าลง นายกตัวจริงก็ต้องลงไปเยี่ยมสิหนักหัวใครมิทราบ
Pupat Bansuan ผมชอบคุณนะ สมัยหน้าขอใไดีเปนนายก...
ส.เอ็น หาดนางแก้ว ท่านไม่ลงมาดูใจชาว ตำบลหาดนางแก้ว อำเภอกบินทร์บุรี ปจ. เลยนะครับ!น้อยใจจรีงจริงเลยครับ!!?
อ่อนแอ เพราะรัก วันที่8ตุลาคม55 นู๋ก็ได้เห็นท่านลงพื้นที่ที่เทพาค๊ ดูคนในพื้นที่ดีจัยมากที่ได้พบเจอท่าน @กะจะเข้าปัยถ่ายรูปด้วย แต่คนเยอะเกิน
Yutthana Boonyanupong ตอนเป็นนายกไม่สนใจบ้านเราเลย พอเป็นฝ่ายค้านทำมาเป็นขยัน .....หมายเหตุ ผมเป็นกลาง ไม่อยู่ข้างใครทั้งนั้น.....

ไม่เนียน.....พวกที่จ้างมา...เขาเบื่อ.............หันหน้าหนีหมดแล้ว................................

#27 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:15

โอ๊ย........อย่าเอามาลง...บาดตาบาดใจ..................ทำไมยังมีคนรักคนอย่างมันได้อีก.....
จัดฉาก....จัดฉากแน่แน่................พวกสลิ่มแมงสาป..........จ้างมาคนห้อร้อย.....................

ไม่เนียน.....พวกที่จ้างมา...เขาเบื่อ.............หันหน้าหนีหมดแล้ว................................

ดีกว่า จ้างมาเผาบ้านเผาเมือง เยอะ!!!! :lol:

Edited by Somebody, 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:16.

#28 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:24

:lol: อ้าวอ่านแล้ว เหมือนสุกำพล โดนลอยแพเลย

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#29 prisonbreak

prisonbreak

ขาประจำ

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:28

จำผิดป่าว นั่นมันรัฐบาลปูนี่ ปิดโรงเรียน กั้นพื้นที่ จ้างคนมานั่งรอ เห็นเดือดร้อนไปทั่ว5555

#30 prisonbreak

prisonbreak

ขาประจำ

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:30

แสดงให้เห็นว่า พรรคแมงวาปไม่เกี่ยวอะไรกับกองทัพ กองทัพแค่ทำหน้าที่ตอนมาร์คเป็นรัฐบาลเท่านั้น

#31 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:32

เย้ๆๆๆๆ ได้ที่ 1 กะเขาซักที :P

ว่าแต่เมื่อไหร่มาร์คจะถูกถอดยศ ล่ะ

ดีใจอะไรกะแค่มู้แดงqc

สู้ๆนะthe son!! ไม่เอาข่าวแหลแดงมาแปะ เดี๋ยวไม่มีคนคอยช่วยมาร์ค :P :P

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#32 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:33

ปัญหาของเสื้อแดง คือชอบคิดว่าคนอื่นชั่วเหมือนตัวเอง
คนดีๆ เขาไม่เล่นพรรคเล่นพวก ใช้อำนาจสนองตัญหาพวกเดียวกันหรอกครับ -_-
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#33 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:34

มาร์ค 108 สบ

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#34 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:37

ถ้าคุณอภิสิทธิมีความผิดจริง ก็เป็นไปตามกระบวนการยุติธรรม บ้านเมืองก็เดินหน้าไปได้ จะไปสู่ทางเจริญ

ถ้าจะให้เหมือนบางคน ทำผิดเเล้วบอกรับความผิดไม่ได้ ไม่ยอมรับกระบวนการยุติธรรม เเบบนั้นบ้านเมืองจะเสื่อมลงๆ คนรุ่นหลังก็จะสาปเเช่ง เเต่ไอ้เต้นไอ้ตู่จะรัก เพราะมันได้รวยจากความชิบหายของบ้านเมือง

อดีตนายกฯอภิสิทธิ์ถือว่า "กล้าทำกล้ารับผิด"
กล้าซักฟอกตนเองผ่านขบวนการศาลยุติธรรม.....!

อดีตนายกฯทักษิณไม่ถือว่า"กล้าทำกล้ารับผิด"แล้ว
ยังทำลายเกียรติภูมิของศาลยุติธรรม อัยการสูงสุดด้วย.....ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ปล.ผู้ชายสูงอายุรู้ตัวเองว่าอยากให้ผู้หญิงเป็นของเขา
ต้องใช้เงินอย่างเดียว
ไม่มีการพร่ำพรอด ไม่การแสดงความรักหรอก

อยากได้คางคก จรเข้มีลิ้นไว้รับใช้
ก็เหมือนกัน............ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#35 BearFamily

BearFamily

ขาประจำ

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:37

ขอลบรูปออกนะครับเด๋วเม้นจะยากไป
เอ่อที่ บาดตาบาดใจ - เพราะรักมาร์คอยู่ใช่มั้ยครับ แบบว่ามีความรู้สึกให้แต่ต้องแกล้งเกลียด เพราะความรักนั้นไม่ได้รับการตอบสนองตามที่ตัวเองต้องการ
ทำไมยังมีคนรักคนอย่างมันได้อีก - เป็นความคิดของคนที่รักไม่สมหวัง และยังเห็นคนที่รักมีคนมาชอบ
จัดฉาก....จัดฉากแน่แน่ - อาการเริ่มต้นของการปฏิเสธความจริง ต้องจินตนาการสร้างเรื่องมาเพื่อให้เกลียดคนที่รักจะได้ทำให้ความเจ็บปวดทุเลาลง
พวกสลิ่มแมงสาป..........จ้างมาคนห้อร้อย..................... - ต้องด่าคนที่มารักคนที่ตนรัก และหาเหตุผลมาเสริมว่าพวกที่มารักคนที่ตนรักนั้นมาเพราะผลประโยชน์

เฮ้อคุณส้น คุณนี่แฟนพันธ์แท้มาร์คเลยนะเนี่ย ผมแนะนำให้ปรึกษาจิตแพทย์เพื่อให้ทำความเข้าใจกับตังเองให้ดีขึ้นครับ

ปล.1 แล้วเค้าก็มีลูกมีเมียแล้วนะ ทุเลาๆหน่อยนะครับ
ปล.2 แต่ถ้าคุณเป็นพวกไม้ป่าเดียวกัน ก็ ดูที่ ปล.1+ลองเปลี่ยนเป้าไปเป็นเด็จพี่แทนนะครับ ถึงจะหล่อไม่เท่าแต่ก็น่าจะแก้ขัดได้นะครับ

#36 storm

storm

ขาประจำ

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:42

ถ้าผมเป็นอาจารย์ดูรายงานเด็กนักเรียน
เด็กที่เอาหนังสือพิมพ์ทั้งฉบับมาให้อ่าน มีปกเขียนชื่อตัวเองไว้
กับเด็กที่ตัดเอาเฉพาะเรื่องที่เป็นหัวข้อมากับ ชื่อหนังสือพิมพ์พร้อมวันเดือนปีที่หนังสือพิมพ์

คิดว่าผมจะให้คะแนนเด็กคนแรกมากกว่าไหม

เฮ้อกลุ้ม

ทำไมไม่ขายข้าว?                              ข้าวไม่มีขาย              คำตอบจาก ศรเพขร ศรสุพรรณ  

#37 P2iUSz

P2iUSz

ขาประจำ

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:44

อ่อ เพิ่งจะรู้ว่าถ้าไม่ช่วยเหลือ นี่คือลอยแพทิ้งกันเลย ตรรกะแปลกๆ
คงต้องเหมือนรัฐบาลเพื่อไทยล่ะมั้ง ที่รมช.เกษตรไปดูแลคนขับแท๊กซี่
ก้าวก่ายหน้าที่กันไปมา หน้าที่ตัวเองไม่ทำให้ดี
"หากคุณทำผิดพลาด คุณก็แค่ทำให้มันถูกต้อง ไม่ใช่เรื่องยากอะไรเลย"" สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ นั่นคือการที่คนดีๆ นิ่งดูดาย " - Edmund Burke & Zen

#38 Ballbk

Ballbk

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:45

จขกท. จินตนาการได้ลึกถึงรู....ปู จริง ๆ ว่ะ

Edited by Ballbk, 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:46.

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#39 นิติรั่ว

นิติรั่ว

ขาประจำ

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:50

ใครจะเหมือนคุณปูละครับ มีคนเอาหลายคน ใครๆๆก็รู้(อย่าคิดลามกนะ)
ผมไม่ใช่คนเก่งกฎหมาย แค่รู้กฎหมาย แต่ไม่เคยคิดใช้ช่องว่างของกฎหมายมาทำให้กฎหมายขาดความเป็นธรรม

#40 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:53

มีใครพอรู้จักร้าน ที่ขายกระเพราหมูสับ อร่อยๆ บ้างไหมครับ
วันนี้อยากกินผัดกระเพรามากๆ

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#41 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:01

มีใครพอรู้จักร้าน ที่ขายกระเพราหมูสับ อร่อยๆ บ้างไหมครับ

ใครมีเพลงนี้บ้าง ไปทะเลกันดีกว่า ;) :) :P :lol:

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#42 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:01

ก๊อบไอเดีย วันนี้สั่งข้าวกระเพราหมูสับมั่งดีกว่า อิอิ :D หิวแล้ว
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#43 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:04

คุณ son นี่ตลกไร้สาระดีนะครับ คุณจะไปเจ็บปวดอะไรกับใครเอามาร์ค ใครไม่เอามาร์ค
ในเมื่อรัฐบาลปูของคุณเป็นผู้กุมบังเหียนประเทศ สิ่งที่คุณจะต้องแคร์คือรัฐบาลของคุณ
สิ่งที่คนทั่วไปเขาจะต้องพิจารณาดีหรือชั่ว คือรัฐบาลปูของคุณ ถ้าจะให้ผมตำหนิฝ่ายค้านก็คือ
เรื่องการตรวจสอบรัฐบาลปูของคุณ

ตกลงหน้าที่ของคุณคือการนั่งตรวจสอบว่าใครเอามาร์ค ใครไม่เอามาร์ค งั้นหรือครับ
อย่างนี้ประชาธิปไตยที่คุณเรียกหาก็เสียของแย่สิครับ
ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#44 IAMDA

IAMDA

ขาประจำ

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:15

สติไม่สมประดี และขี้อิจฉา 5555555555555555555555555555555

#45 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:17

แตกทัพเรือ.........เราเคยคุยเรือ่งไรกัน......ค้างไว้นะ......................
จำได้ว่าแตกทัพเรือ.........ยอมยกธงขาว...แพ้เราไปแล้วนี่...จะมาขอความรู้อีกใช่เปล่า.............................................

ฮ่ะ!! เข้ามาให้ความรู้อีกนะ ฮาดี!!
ส่วนผบ ทบ ไม่อยากทะเลาะกะสุกำพวยนี่ แสดงว่าสุกำพวยมันผิดไงฮะ งั้นจะไปเปลืองตัวเกลือกกลั้วกะคนยังงี้ทำไม
ที่อ่านจับใจความได้ยังงี้ แล้วมันเกี่ยวกับมาร์คโดนลอยแพยังไง???

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#46 NoOaK

NoOaK

ขาประจำ

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:17

ผมว่าจขกท.อ่ะผ่านQC

#47 ชายน้ำ

ชายน้ำ

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:31

Son of the bitch

#48 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:36

สุดยวดเว้ย เบิกตังได้แล้ว ๕๕๕๕

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#49 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:06

ซวยตรงไหนวะ กลับไปเรียน ป.๑ ใหม่ไป๊ son of the bitch เอ๊ย

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#50 ชามู

ชามู

ขาประจำ

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:28

น้อง sonteen ท่าทางจะโง่จริงนะเนี่ย
การให้เครดิตที่มาของข่าว ทำได้หลายอย่าง
พิมพ์ไปเพิ่มว่า เครดิต นสพ.ไทยรัฐ ฉบับวันที่ xx xxxx xxxx คอลัมน์ หรือ ข่าวหน้า อะไรก็ว่าไป ก็ได้แล้ว
หรือว่าน้องทำเป็นแค่ copy and paste ก็บอกมาเหอะ

ชามู ปลาวาฬตัวใหญ่ ใจดี

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน