Jump to content

- - - - -

พุธที่ ๑๗ ตุลาคม ๒๕๕๕ นี้ เตรียมพบกับคุณอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ ในงานเปิดตัวหนังสือ "ความจริงไม่มีสี" ณ ลานพระแม่ธรณี พรรคประชาธิปัตย์ เวลา ๑๑.๐๐ น. ครับ

• Please log in to reply
22 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 16 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:49

วันพุธที่ ๑๗ ตุลาคม ๒๕๕๕ นี้ เตรียมพบกับคุณอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ ในงานเปิดตัวหนังสือ "ความจริงไม่มีสี" ณ ลานพระแม่ธรณี พรรคประชาธิปัตย์ เวลา ๑๑.๐๐ น. ครับ (ทีมงาน)

#2 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 16 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:23

....พรุ่งนี้แล้วสินะ.......... :wub:
gladiator 1.jpg

#3 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 16 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:58

ถ้าไม่มีสีจริง หนังสือต้องตีพิมพ์เป็นขาวดำนะ :P

#4 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 16 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:37

ถ้าไม่มีสีจริง หนังสือต้องตีพิมพ์เป็นขาวดำนะ :P

ชิส์.......นิดหน่อยก็เอานะ พวกสลิ่ม แมลงวาป นี่ <_<

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#5 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 16 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:40

ผมไม่ไปครับ......
เดี๋ยว"บัตรเติมเงิน"รู้ว่าผมเป็นพวก ปชป........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#6 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 16 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:46

พรุ่งนี้ 10 โมง

เด็ดผีพร้อมซอง จะไปแจ้ง สน.ลุมพินี เอาผิดอภิสิทธิ์ แอนด์เดอะแก็งค์

กล่าวหาไอ้หน้าเหลี่ยมอยู่เบื้องหลังชายชุดดำ

น่าเอาหนังสือไปเซ็นหน้า สน. นะ

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

#7 หนูน้อยอาเลย์นา

หนูน้อยอาเลย์นา

ขาประจำ

ตอบ 16 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:40

เป็นขาวดำจริงครับ ยกเว้นปกหน้าและปกหลัง ^_^

หนูน้อยอาเลย์นา น่ารักจุงเบ

#8 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 03:13

เป็นขาวดำจริงครับ ยกเว้นปกหน้าและปกหลัง ^_^

เอ่อ........ ถึงกับจุกกับมุกนี้ :blink:
gladiator 1.jpg

#9 redfrog53

redfrog53

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 05:19

เป็นหนังสือที่พี่น้องเสื้อแดงต้องอ่าน เพราะว่า "ตีแผ่ความอำมหิตของผมได้ถึงใจจริงๆ"

อยากจะกดLike ให้ซัก ล้านLike...นายแน่มาก
Sutep Assawanadda

#10 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 07:39

น่าจะจัดวันเสาร์อาทิตย์นะครับนั่น...
/人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#11 หนูน้อยอาเลย์นา

ขาประจำ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 07:42

น่าจะจัดวันเสาร์อาทิตย์นะครับนั่น...
/人◕ ‿‿ ◕人\

ก็วันเสาร์นี้ หนังสือเล่มนี้จะเปิดตัวอย่างเป็นทางการในงานสัปดาห์หนังสือแห่งชาติ ที่ศูนย์การประชุมสิริกิติ์ไง ^_^

#12 phat21

phat21

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:12

แมลงสาปกรี๊ด กร๊าดกันใหญ่...................
Posted Image Posted Image Posted ImagePosted Image Posted Image Posted Image Posted Imageไอ้สนธิบังเละ ไอ้ขิงเน่า+ไอ้มาร์คไอ้เทพเทือกคือตัวการให้ระบอบทักษิณยังลอยนวล

#13 หนูน้อยอาเลย์นา

ขาประจำ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:14

แมลงสาปกรี๊ด กร๊าดกันใหญ่...................

โหวตโนไปแล้ว เศือกไรเขาล่ะครับ -_-

#14 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:16

เห็นภาพแต๋วแตกของแพร่ดเลย

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

#15 redfrog53

redfrog53

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:30

/人◕ ‿‿ ◕人\

ไปให้ทันนะ ม็าร์คไปเซนต์วันไหน เวลาเท่าไร ยังไม่รู้ น่าเป็นวันเสาร์นะ แต่หนังสือจะหมดก่อนนะสิ
มี Order ฝากคนละหลายเล่ม กำชับว่าต้องให้ม็าร์คเซนต์ให้ได้ เวรกรรมคนรับฝากต้องหอบสูงสักศอกได้มั่ง

#16 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:27

#17 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:29

#18 Kaizer

Kaizer

Warlord

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:43

อดีตนายก คนนึงห้อมล้อมไปด้วยผู้คนที่รักและศรัทธา แต่กลับหลอกให้เขาไปตาย

อดีตนายกอีกคน กลับถูกห้อมล้อมด้วยคนที่สงสัยในความจริง และได้ส่งมอบความจริงให้เป็นผลตอบแทน

สละชีพเพื่อหลักธรรมคือคำขวัญ

ฆ่าคนเพื่อชิงอำนาจคือวิธีการ

ส่วนลิ่วล้อที่ส่งไปตายก็คือตัวหมากแห่งคุณธรรม

#19 redfrog53

redfrog53

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:46

"มาร์ค" เซ็นชื่อ-ขายหนังสือ "ความจริงไม่มีสี" ปชช.แห่ซื้อแน่นปชป.
http://www.naewna.com/politic/26479
บรรยากาศ ณ ที่พรรคประชาธิปัตย์ เมื่อช่วงเช้าที่ผ่านมา เป็นไปอย่างคึกคัก มีประชาชนมาที่ลานพระแม่ธรณีเพื่อซื้อหนังสือ "ความจริงไม่มีสี" ซึ่งนายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ หัวหน้าพรรคประชาธิปัตย์ เขียนถึงข้อมูลเหตุการณ์ความวุ่นวายทางการเมืองช่วงปี 2552-2553 พร้อมแจกลายเซ็นและถ่ายรูป และจะมีการเปิดตัวที่งานสัปดาห์หนังสือในวันที่ 21 ตุลาคมนี้

สำหรับเนื้อหาของหนังสือ "ความจริงไม่มีสี" ได้เล่าถึงเหตุการณ์ตั้งแต่วันที่นายอภิสิทธิ์ ได้รับเลือกเป็นนายกรัฐมนตรี(วันที่ 15 ธันวาคม 2551) โดยบรรยายถึงความรู้สึกในเหตุการณ์ความรุนแรงที่เกิดขึ้น รวมถึงเบื้องหลังความวุ่นวายทางการเมือง ปี 2552-2553

นอกจากนี้ ที่พรรคประชาธิปัตย์ ยังเกิดความคึกคักแก่บรรดาสื่อมวลชนและประชาชนที่มางานเปิดตัวหนังสือ คือการเปิดตัวคู่บ่าวสาว นายสุรบท หลีกภัย บุตรชายนายชวน หลีกภัยและนางสาวมัลลิกา จงวัฒนา พิธีกรร่วมรายการวีอาร์โซ ที่ประกาศหมั้นในเร็วๆ นี้

#20 หนูน้อยอาเลย์นา

ขาประจำ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:21

ความจริงไม่มีสี เลื่อนไปเปิดตัวในงานสัปดาห์หนังสือเป็นวันอาทิตย์นี้แทนแล้วนะครับ

รับแซ่บ :)

#21 redfrog53

redfrog53

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:47

"ปลื้ม สุรบถ" ควงว่าที่เจ้าสาว "ทับทิม" เข้าพรรคประชาธิปัตย์ร่วมงานเปิดตัวหนังสือ"มาร์ค"

เมื่อวันที่ 17 ตุลาคม นายสุรบถ หลีกภัย หรือ "ปลื้ม" บุตรชายของนายชวน หลีกภัย อดีตนายกรัฐมนตรี และประธานที่ปรึกษาพรรคประชาธิปัตย์ ควงว่าที่เจ้าสาว ทับทิม- มัลลิกา จงวัฒนา เดินทางมายังพรรคประชาธิปัตย์ เพื่อร่วมงานเปิดตัวหนังสือ "ความจริงไม่มีสี" ของนายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ หัวหน้าพรรคประชาธิปัตย์ พร้อมเข้ากราบไหว้ผู้ใหญ่ในพรรค เนื่องจากในวันที่ 26 ตุลาคม ที่จะถึงนี้ ทั้งคู่จะเข้าพิธีพระราชทานน้ำสังข์ ก่อนที่จะมีพิธีหมั้นและแต่งงาน ในวันเดียวกัน

VRZO - จะเลือกเกมหรือกู! [Ep.62 by LOL]
เนื่องจาก channel VRZOclub อันเก่าโดน Hack จึงเปลี่ยนมาใช้ http://www.youtube.com/VrzoChannel
เป็นการชั่วคราวครับผม

http://www.youtube.com/watch?v=xLa5mZCSfYk

#22 paper punch

paper punch

ขาประจำ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:23

ขอเอาคลิปนี้มาร่วมแจมครับ
น้องปลื้มเป็นไอดอลของเด็กวัยรุ่นมากมายที่ติดตามรายการ vrzo
การได้เห็นคนหนุ่ม-สาวรุ่นใหม่ที่มีแนวความคิดที่ดีมากแบบนี้ จะเป็นไกด์ไลน์ให้วัยรุ่นหลายๆคน
ที่ชื่นชอบทั้ง2คนได้เอาไปเป็นแบบอย่างไม่มากก็น้อย

ส่วนตัวผมการให้สัมภาษณ์เทปนี้ เป็นการให้สัมภาษณ์ของคนมีชื่อเสียงที่ดีมากเทปหนึ่งของปีนี้เลยครับ

เคารพและศรัทธาคุณ ชวน หลีกภัย

#23 redfrog53

redfrog53

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:58

วันนั้นผมเห็นผู้บังคับบัญชาหลายคนน้ำตาซึม ที่ทหารหลายนายต้องมาสูญเสีย
คืนนั้นเป็นคืนที่ยาวนาน เป็นคืนที่ผมทุกข์ใจที่สุด เป็นคืนที่ผมร้องไห้อยู่นานมาก

#ส่วนหนึ่งของหนังสือความจริงไม่มีสี วันอาทิตย์ที่ 21 ตค เวลา 14.00 น.
พบคุณอภิสิทธิ์ ที่งานสัปดาห์หนังสือแห่งชาติ ศูนย์สิริกิติ์

ทหารโดนระเบิด เมษา 53 10-04-53
http://www.youtube.com/watch?v=CBjnm5AJpkk
ทหารโดนระเบิดขณะเข้าสลายการชุมนุมเสื้อแดง วันที่ 10 เมษายน 2553 ฝีมือโรนิน หรือ ยิงพลาดโดนพวกเดียวกันเอง

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน