Jump to content

- - - - -

เสรีไทยโดนด่าซะแล้ว

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
82 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 Algorithm

Algorithm

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 13:33

ต่อเน็ตเป็นได้ไงวะ ถามจริง? :lol: :lol: :lol:
ประชาธิปไตยแบบเหียกๆ คือการอ้างเสียงส่วนมากในการทำผิดกฏหมาย

#52 Charlie

Charlie

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 13:42

ฮา ไม่นึกว่าจะโง่ขนาดนี้

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#53 ZipPa

ZipPa

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 13:47

รับเข้ามาเลยครับ
เค้่าจะได้ตาสว่าง หรือไม่ก็จะได้รับข้อมูลหลายๆด้านครับ
ใหม่ๆ อาจจะเถียงกันบ้าง ก็เข้าใจ

#54 Duke_th1

Duke_th1

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 13:47

มาแระ ตั้งกระทู้แนะนำตัวด้วย http://webboard.seri...สมาชิกใหม่ขอรา/

"ที่นี่ ก็เป็นอีกเวปหนึ่งที่ผมคิดว่ามีความเห็นที่แตกต่างกัน
แต่บอกไว้ก่อน ส่วนใหญ่ผมจะตั้งกระทู้ จะไม่เข้ามาตอบคอมเม้นท์บ่อยนัก
จะโต้แย้ง ติติง ในกระทู้ก็ว่ากันไป
แต่มิได้หมายความว่าผมจะตีหัวเข้าบ้าน" :lol:

#55 EXPERTLY_7

EXPERTLY_7

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 13:53

ฮาแบบนี้ต้องลงทุยจริงวันนี้ซะหน่อย

#56 joepattawut

joepattawut

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 14:19

กรู ว่า กรุ โง่แล้ว นะ จนปัญญาจริงๆ...555555555555555555555555555กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

#57 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 14:23

เข้ามาต้อนรับ
ปลาย ฎอ กอ ม๋อย

ครับ
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#58 ramboboy26

ramboboy26

เมพ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 14:30

เวลาสมัครแล้วบอร์ดมันแจ้งให้กด validate ใน link ที่ส่งให้ทางเมล
ข้อความตอนแจ้งมันเป็นภาษาอังกฤษอย่างเดียวรึป่าวครับ
อย่าลืมนะครับว่าเหล่ากาสรเค้าก็มามาตรฐานเดียวกับผู้นำเค้านั่นแหละ
คือไม่เก่งอังกฤษและอ่านหนังสือทีละสามบรรทัดเท่านั้น :lol:
กูขอปฏิญาณ ต่อหน้าสถูปสถานศักดิ์สิทธิ์ ต่อหน้าอิฐหินดินทราย ขอจองล้างจองผลาญจนตาย ต่อผู้ทำลาย แผ่นดิน...

#59 gbuny

gbuny

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 15:44

พยายามบอกพวกควายเสมอๆว่า

ทำหมันเลยก็ได้ อย่าพยายามมีลูกเลย

เป็นภาระสังคม สงสารเด็ก

อันนี้หวังดีจริงๆนะ ไม่ได้ประชด
Thailand...Land of buffaloes

#60 คนบาป

คนบาป

มหาเมพ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 15:46

ด่าเค้ามาเยอะ โดนเค้าด่าบ้างก็หายกัน

#61 ปลายอ้อกอแขม

ปลายอ้อกอแขม

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 15:51

ด่าเค้ามาเยอะ โดนเค้าด่าบ้างก็หายกัน

ลุงแคนครับ

ผมไม่ได้แปลกใจเท่าไรครับ ถ้ามาที่นี่แล้วถูกด่า
จะแปลกใจ ถ้าหากมีคนชม

เป็นธรรมดา ไม่ตื่นเต้นตกใจครับ

แต่ดูๆ ที่นี่ก็มีหลายคนที่น่าคุยด้วย

ผมเกรงว่าเข้ามาที่นี่แล้ว
จะไม่มีเวลาไปที่อื่นอีกเลย

กลัวมากครับ

#62 คนบาป

คนบาป

มหาเมพ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 16:01

เอาแค่คำสุภาพก็พอแล้ว จะขัดแย้งโต้แย้ง โต้เถียงก็ว่ากันไป

ด่ากันมั่งก็ดี บ้านใครบ้านมัน ผมว่าสองฟากก็แรงพอๆ กัน

พักหลังๆ ผมไม่ค่อยได้ตอบเพราะมีคำตอบตรงใจหมดแล้ว

อย่างมากก็มาเสริมข้อมูล อัพเดทข้อมูลแลกเปลี่ยนเท่านั้น

#63 คนสับปะหลี้

คนสับปะหลี้

สูงสุดแดนสยาม

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 17:08

รู้มั๊ย? ทำไมทักษิณจึงครองใจคนไทยส่วนให­ญ่ ก็เพราะมันรู้จักจุดอ่อนของคนไท­ย(เห็นแก่ตัว) ที่ไหนมีคนของมันมากก็สะท้อนให้­เห็นคุณภาพของประชากรในท้องที่นั้นๆ

เอามาจาก youtube แห่งหนึ่งนะครับ

"ดีใดไม่มีโทษ ดีนั้นชื่อว่าดีเลิศ" - หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต

"คนเราสามารถเปลี่ยนต้นไม้ประหลาด ให้เป็นต้นไม้ศักดิ์สิทธิ์ เปลี่ยนคนผิดให้เป็นพระเจ้า เปลี่ยนสีขาวให้เป็นสีดำ เพียงเพราะความเชื่อของตัวเองเพียงเท่านั้น"

#64 Tasmanpath

Tasmanpath

น้องเก่า

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 18:38

คุณสมบัติหนึ่งในหลายข้อที่จะเป็นสาวกแม้วได้ คือไม่รู้จักอ่านข้อความให้ละเอียด ไม่สังเกตุ แล้วเอาไปตีโพยตีพายตามที่ตัวเองคิด
ทั้งๆ ที่ตอนสมัครเรียบร้อยแล้วจะมีข้อความให้ไปเช็คที่ e-mail เพื่อ activate แสดงว่าไม่ได้อ่าน หรืออ่านแล้วไม่เข้าใจ
V
V
เชื่อเลยคนพวกนี้ ฮ่าฮ่าฮ่า
หากวันใดไม่ต้องใช้สคริปมีไหวพริบ..มีปัญญามาสาธกฉะฉาน..พูดไม่ผิดราวจิตตกระวังไว้..นั่นนายก..ตัวปลอม

#65 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 18:44

ผมว่า เราตัดปัญหา โดยการตั้งคำถามให้ตอบตอนสมัครไปเลยว่า เป็น ควายแดง รึเปล่า
ถ้าผู้สมัครตอบ ใช่ เรา activate ให้เค้าไปเลยครับ ถ้าไม่ใช่ ควายแดง เราใช้วิธี activate ทาง e-mail ปกติ
มิน่า ทำไมเว็บนี้ควายแดงน้อยจัง ที่ผ่าน ๆ มา สงสัยสมัครกันมาแยะ แต่ไม่รู้เรื่องการ activate ID ตัวเองทาง e-mail นั่นเอง
ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#66 ต้นหอม

ต้นหอม

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 18:57

ผมว่า เราตัดปัญหา โดยการตั้งคำถามให้ตอบตอนสมัครไปเลยว่า เป็น ควายแดง รึเปล่า
ถ้าผู้สมัครตอบ ใช่ เรา activate ให้เค้าไปเลยครับ ถ้าไม่ใช่ ควายแดง เราใช้วิธี activate ทาง e-mail ปกติ
มิน่า ทำไมเว็บนี้ควายแดงน้อยจัง ที่ผ่าน ๆ มา สงสัยสมัครกันมาแยะ แต่ไม่รู้เรื่องการ activate ID ตัวเองทาง e-mail นั่นเอง

เห็นด้วยอย่างแรง
แต่ว่าก็ว่าเหอะ ปกติแดงธรรมดาก็เข้าเวปเองได้ไม่มีปัญหา จะมีก็แกนแถที่มักจะมีปัญหากับเวปบอร์ด .....

มันจะทำให้เราคิดก่อนพูดได้ดีขึ้น เมื่อเชื่อว่าคำพูดที่ออกไปเหล่านั้นคือคำที่เราจะได้ยินเองในอนาคต

และถ้าเราจะทำดีได้มากขึ้น เมื่อเชื่อว่าเราจะได้เจอสิ่งดีๆในอนาคต

แม้ว่าวันนี้เราจะยังไม่เห็นว่ามันดีอย่างไรแต่อย่างน้อยทำให้เราผ่านวันนี้ไปได้อย่างราบรื่น

#67 vee

vee

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 20:03

วิธี activate แบบนี้มันเก่าแก่แล้วนะ ไม่ใช่ใหม่อะไร อะไรมันจะฟายกันขนาดนั้น

#68 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 20:11

วิธี activate แบบนี้มันเก่าแก่แล้วนะ ไม่ใช่ใหม่อะไร อะไรมันจะฟายกันขนาดนั้น

เราต้องไม่ over-estimate ปัญญาควายครับ ถ้าผมเปิดเว็บเอง แล้วเห็นความจำเป็นว่า ควายแดง เป็นสัตว์หายาก ถ้ามาสมัคร ต้องรีบรับไว้ ผมยอมลงทุนให้มันโทรเข้ามา แล้วผม key ทุกอย่างให้มันเองเลย
ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#69 yeddamon

yeddamon

น้องเก่า

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 21:32

โดนด่ากระจายย เหอๆ
ฟังธรรมมะไม่หดหู่ แต่ถ้าฟังโซคูลจะเหลือแต่ซากอ้อย BY พระมหาสมปอง

#70 Anubitz

Anubitz

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 23:56

ลุงแคนครับ

ผมไม่ได้แปลกใจเท่าไรครับ ถ้ามาที่นี่แล้วถูกด่า

เป็นธรรมดา ไม่ตื่นเต้นตกใจครับ

แต่ดูๆ ที่นี่ก็มีหลายคนที่น่าคุยด้วย

กลัวมากครับ

ในเมื่อตอนนี้คุณ ปลายอ้อกอแขม รู้สาเหตุที่แท้จริงแล้วว่าทำไมถึงโพสต์หรือตั้งกระทู้ใหม่ไม่ได้ ก็น่าจะกล่าวคำขอโทษกับ บอร์ด และ Mod นะ

และควรกลับไปบอกถึงความผิดพลาดของตัวในบอร์ดบ้านราดด้วยนะ เพื่อไม่ให้สมาชิกบอร์ดบ้านราดคนอื่นเข้าใจผิด เพราะมีสมาชิกบางท่านในบ้านราดบอกว่าคุณ ปลายอ้อกอแขม เป็นคนมีเหตุผล B) ........ผมก็หวังว่าคุณ ปลายอ้อกอแขม คงมีความ รับผิด(รับ)ชอบ เช่นกัน

จัดเลยครับ เอาแบบ แมนๆ B)

#71 E_mail

E_mail

น้องเก่า

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 03:46

ระดับหัวกะทิของเขาแล้วหรือนั่น :lol:
Nemo vir est qui mundum , non reddat meliorem?What man is a man , who does not make the world better?

#72 ชาตินี้ไม่เอาตระกูลชินวัตร

ชาตินี้ไม่เอาตระกูลชินวัตร

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 09:16

รู้มั๊ย? ทำไมทักษิณจึงครองใจคนไทยส่วนให­ญ่ ก็เพราะมันรู้จักจุดอ่อนของคนไท­ย(เห็นแก่ตัว) ที่ไหนมีคนของมันมากก็สะท้อนให้­เห็นคุณภาพของประชากรในท้องที่นั้นๆ

เอามาจาก youtube แห่งหนึ่งนะครับ

แถมขี้โกงด้วยครับแถมให้นี่เพื่อนชาวเกาหลีผมบอกมา

#73 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 09:20

ก็มันจะรับผิดชอบได้ไง ถ้าขืนไปบอกว่าตัวเองโง่ที่บอร์ดเก่า ที่โพสทำมาหากินที่บอร์ดนั้นตั้งหลายเรื่อง จะเป็นยังไง :lol: :lol: :lol:

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#74 sanskrit_shower

sanskrit_shower

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 12:24

ตกลงที่เวปโน้นเค้าก็ยังไม่รู้ใช่มั้ยครับว่าที่คุณปลายอ้อเข้าเวปนี้ไม่ได้นั้น เกิดจากความไม่รู้ของคุณปลายอ้อเอง

#75 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 12:27

ลุงแคนครับ

กลัวมากครับ

ในเมื่อตอนนี้คุณ ปลายอ้อกอแขม รู้สาเหตุที่แท้จริงแล้วว่าทำไมถึงโพสต์หรือตั้งกระทู้ใหม่ไม่ได้ ก็น่าจะกล่าวคำขอโทษกับ บอร์ด และ Mod นะ

และควรกลับไปบอกถึงความผิดพลาดของตัวในบอร์ดบ้านราดด้วยนะ เพื่อไม่ให้สมาชิกบอร์ดบ้านราดคนอื่นเข้าใจผิด เพราะมีสมาชิกบางท่านในบ้านราดบอกว่าคุณ ปลายอ้อกอแขม เป็นคนมีเหตุผล B) ........ผมก็หวังว่าคุณ ปลายอ้อกอแขม คงมีความ รับผิด(รับ)ชอบ เช่นกัน

จัดเลยครับ เอาแบบ แมนๆ B)

ขึ้นต้นเป็นลำไม้ไผ่ พอเหลาลงไป กลายเป็นบ้องกัญชา :lol: :lol: :lol:

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#76 notcomeng

notcomeng

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 12:34

เรียกร้องเรื่องโน้นเรื่องนี้ แต่ทีเรื่องที่ตัวเองเข้าใจผิด ไปสร้างเรื่องไว้ก็ไม่รับผิดไปแก้เรื่อง ใจ..มดว่ะ ^_^ ^_^ ^_^

#77 marrykate

marrykate

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 12:44

ไม่รู้เสื้อแดงเป็นอะไรนะ คุยเรื่องนึงมันจะวกกลับไปหารัฐประหาร 91 ศพ แพ้เลือกตั้ง

i.e.

เรา นายกพูดภาษาอังกฤษห่วยแตกไม่สมเป็นผู้นำ

แดง ไอ้พวกแพ้เลือกตั้ง

หรือ

เรา ทำไมจะไม่รับเข้าเวบล่ะ มีอยู่ตั้ง 4-5 ตัวในโน้น

แดง ไอ้พวกฆ่าปชช. อำมาตย์ ชอบรัฐประหาร บลา บลา .....

แปลกแต่จริง อาเมน
อย่าให้ความ "โง่" ของตัวเอง กลายเป็นความผิดของคนอื่น เข้าใจมั๊ยค๊าาาาาาาาา

#78 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 12:45

คอมพิวเตอร์ PC โดยมากจะมี 2 ปุ่ม Power กับ Restart

ระวังกด Restart แล้วเปิดเครื่องไม่ได้นึกว่าคอมพ์พังไปโวยวายร้านที่ซื้อมานะครับ
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#79 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 12:51

คอมพิวเตอร์ PC โดยมากจะมี 2 ปุ่ม Power กับ Restart

ระวังกด Restart แล้วเปิดเครื่องไม่ได้นึกว่าคอมพ์พังไปโวยวายร้านที่ซื้อมานะครับ

โทษคนอื่นไว้ก่อน ศาสดาสอนไว้
บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#80 ปลายอ้อกอแขม

ปลายอ้อกอแขม

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 13:04

ขอบคุณทุกความเห็น

ผมอาจจะเปิดตัวแรงไปหน่อย
นี่แสดงว่าผมสามารถเป็น PR ได้สบายๆ

ถ้าตามผมมากไป
เรื่อง "วิธีการเข้าเวปเสรีไทย"แบบให้คนรู้จักของผมแล้ว

จนละเลยที่จะมองอย่างอื่นๆ มันดูจะเป็นการเสียประโยชน์ไปนะ

#81 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 13:11

นี่แสดงว่าผมสามารถเป็น PR ได้สบายๆ

เรื่อง "วิธีการเข้าเวปเสรีไทย"แบบให้คนรู้จักของผมแล้ว

จนละเลยที่จะมองอย่างอื่นๆ มันดูจะเป็นการเสียประโยชน์ไปนะ

จริงๆ ผมมองคุณออก ตั้งแต่คุณใช้วิธีนี้ เบิกทางแล้วล่ะ ส่วนกระทู้นี้ผมว่า คุณน่าจะปิดไปได้แล้ว ไปตอบสิ่งที่คุณโพสต์ตั้งหลายกระทุ้ และหาความรู้จากคนที่เค้าให้ข้อมูล หรือถามข้อสงสัยคุณเพิ่มดีกว่า

#82 ID007

ID007

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 13:14

สมเป็นควายแดงจริงๆ มีปัญหาอะไรโทษคนอื่นก่อน ตัวเองไม่ได้รับความเป็นธรรม ทั้งๆที่มันะแระ โง่
ไม่มีใครไปทำอะไรมัน มันก็ชี้ด่าเค้าไปทั่ว ความชั่ว ความโง่ตัวเองไม่เคยเห็น

กรณีนี้ สงสัยอ่าน อังกฤษไม่ออก Admin ช่วยเปลี่ยนICon กด เป็นภาษาเขมร ด้วยนะ ภาษานั้น เป็นภาษาทางการของพ่อแม่ควายแดงเค้า

โง่ตัวแม่ ทำไรยังมีโพย
โง่ระดับลูกนี่เค้าไม่มีโพย ทำไว้ให้กดมาสมัครเวปนี้ หรือไงกัน

#83 sanskrit_shower

sanskrit_shower

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 13:17

ตกลงที่เวปโน้นเค้าก็ยังไม่รู้ใช่มั้ยครับว่าที่คุณปลายอ้อเข้าเวปนี้ไม่ได้นั้น เกิดจากความไม่รู้ของคุณปลายอ้อเอง