Jump to content

- - - - -

สิงห์สนามหลวงยอมรับแล้ว ว่ามีชายชุดดำ

• Please log in to reply
63 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:18

ภาพรถตู้ขนชายชุดดำ เข้า - ออก

ลองเอาไปเทียบช่วงเวลาที่เกิดเหตุการณ์ที่สี่แยกคอกวัวถนนตะนาว
และโรงเรียนสตรีวิทย์ ถนนดินสอ ว่าช่วงเวลามีความสัมพันธ์กันหรือไม่?

เข้ามาแถจนลืมตัว
ในที่สุดก็ยอมรับมาเอง ว่า มีชายชุดดำ

ฮา

โรคเก่งกู้ภัยนี่ ระบาดเร็วจังแฮะ

#2 ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ขาประจำ

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:24

555
คือหลงไปว่าสิ่งที่ตัวเองโกหก หลายๆ ครั้งจำไม่ได้
พอจะโกหกอีกครั้ง ก็กลายเป็นการมัดการโกหกครั้งก่อนซะงั้น

Edited by ฝ่าดงกุ้ย, 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:24.

#3 ขุนพลชิน

ขุนพลชิน

ขาประจำ

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:25

โกหกจนลืมว่าตัวเองโกหกอะไรไว้บ้าง เห่อ

#4 สิงห์สนามหลวง

สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:26

ผมเคยปฏิเสธด้วยหรือครับว่า ไม่มีชายชุดดำ
รักคนเสื้อแดง

#5 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:27

ที่ห้องราชดำเนิน พันทิป ผมก็ยอมรับมาแต่ไหนแต่ไรแล้วว่า มีชายชุดดำ

#6 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:30

ผมเคยปฏิเสธด้วยหรือครับว่า ไม่มีชายชุดดำ

เหวงก็ด้วยเหมือนกัน
เหวงเคยปฏิเสธด้วยหรือครับว่า ไม่มีชายชุดดำ
ก็บอกแล้วคนเสื้อแดงใส่เสื้อดำ

#7 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:33

ที่ห้องราชดำเนิน พันทิป ผมก็ยอมรับมาแต่ไหนแต่ไรแล้วว่า มีชายชุดดำ

55555555

ถ้าเช่นนั้น รบกวนสหายใจดี
เอาไปตั้งที่ราดดำเนินทีเถิด

อยากเห็นสาวกอ้าปากค้าง เอ๋อเหวอ......

Edited by amplepoor, 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:36.

#8 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:34

ชายชุดดำ (ที่มีและได้ใช้อาวุธปืนสงครามเพื่อเข้าฉาก) กับ คนเสื้อแดงใส่ชุดดำ

มันคนละความหมายกันนะจ๊ะ

#9 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:35

ยอมรับแบบเหมือนกันกับเหวงหรือเปล่า ชายชุดดำคือคนเสื้อแดงที่ใส่เสื้อดำมือเปล่าไม่มีอาวุธ หรือว่าเหวงพูดตามสิงห์

#10 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:35

ถามว่า

ชายชุดดำ มาทำอะไรในการเรียกร้องรัฐทำมะนวยหัวคูนของเสื้อแดงละ

มาขายน้ำเหรอ......

ฮา

#11 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:36

55555555

อยากเหฌนสาวกอ้าปาดค้าง เอ๋อเหว......

ชายชุดดำที่ถือและได้ใช้อาวุธปืนสงครามที่สี่แยกคอกวัว ถนนตะนาว ในคืนวันที่ 10 เมษายน 2553
คนเสื้อแดงเขารับรู้กันทั้งนั้นล่ะครับ ไม่มีใครปฏิเสธครับ

ดังนั้น ไม่จำเป็นต้องไปตั้งกระทู้บอกให้เมื่อยนิ้วครับ

#12 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:38

ชายชุดดำ (ที่มีและได้ใช้อาวุธปืนสงครามเพื่อเข้าฉาก) กับ คนเสื้อแดงใส่ชุดดำ

แปลว่ามีชายชุดดำ(ที่มีและได้ใช้อาวุธปืนสงครามเพื่อเข้าฉาก) ไม่ใช่เสื้อแดงเหรอ

#13 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:39

55555555

อยากเหฌนสาวกอ้าปาดค้าง เอ๋อเหว......

ชายชุดดำที่ถือและได้ใช้อาวุธปืนสงครามที่สี่แยกคอกวัว ถนนตะนาว ในคืนวันที่ 10 เมษายน 2553
คนเสื้อแดงเขารับรู้กันทั้งนั้นล่ะครับ ไม่มีใครปฏิเสธครับ

ดังนั้น ไม่จำเป็นต้องไปตั้งกระทู้บอกให้เมื่อยนิ้วครับ

เค้ารู้ได้ไง จินตนาการ แค่นๆไปเปล่า หรือแกนนำบอก ถ้าไม่ใช่แกนนำบอกนี่เชื่อได้เปล่า

#14 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:40

เอาละเฟ้ย

เริ่มหาทางลงละ
มีคนชุดดำที่มีอาวุธ
กับคนเสื้อแดงที่ใส่ชุดดำ

เอ

พอถอดสมการออกมา
คนชุดดำที่มีอาวุธ ก็เป็นคนเสื้อแดงที่ใส่ชุดดำนี่นา.....

โอย โรคเก่งกู้ภัยนี่มันร้ายแรงจริงๆ

#15 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:42

อ้าว กลัวซะแล้ว

ต้องตั้งครับ เพราะหมอเหวงยังไม่รู้

ฮา

#16 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:44

แล้วจ่ายักษ์เล็กจัดอยู่ในประเภทไหนล่ะ :huh:
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#17 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:53

แล้วจ่ายักษ์เล็กจัดอยู่ในประเภทไหนล่ะ :huh:

นายศรชัย ศรีดี ถ้าหลักฐานชัดเจน ปืนไม่ใช่บีบีกันตามที่มีข่าวลงไว้
พรรคปชป.ที่เป็นรัฐบาลมาปีกว่า คงไม่ปล่อยลอยนวลมาจนถึงป่านนี้หรอกครับ
สมช.สรท.ไม่สงสัยกันบ้างหรือครับ ปชป.เป็นรัฐบาลต่อเนื่องอีกปีกว่า+เป็นฝ่ายค้านมาปีเศษ
เรื่องนายศรชัย ศรีดี นายศิริโชคเพิ่งจะมารู้เอาป่านนี้ มันไม่แปลกประหลาดหรือครับ

#18 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:54

55555555

เอ้า เสื้อแดงเสรีไทยมาอ่านกันหน่อย เสื้อแดงพันถิบเค้ารู้กันหมด
สิงห์ทนเมื่อยนิ้วมาพิมพ์บอก เดี๋ยวกลัวสิงห์จะคิดว่าเสื้อแดงเสรีไทยไม่รู้ (โง่นะและ)

มาช่วยกันบอกสิงห์หน่อย เสื้อแดงเสรีไทยก็รู้เหมือนกัน ไม่ได้โง่
เอ๊ยหรือว่ายังมีแดงเสรีไทยคนไหนยังไม่รู้ก็เป็นได้นา

#19 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:58

นายศรชัย ศรีดี ถ้าหลักฐานชัดเจน ปืนไม่ใช่บีบีกันตามที่มีข่าวลงไว้
พรรคปชป.ที่เป็นรัฐบาลมาปีกว่า คงไม่ปล่อยลอยนวลมาจนถึงป่านนี้หรอกครับ
สมช.สรท.ไม่สงสัยกันบ้างหรือครับ ปชป.เป็นรัฐบาลต่อเนื่องอีกปีกว่า+เป็นฝ่ายค้านมาปีเศษ
เรื่องนายศรชัย ศรีดี นายศิริโชคเพิ่งจะมารู้เอาป่านนี้ มันไม่แปลกประหลาดหรือครับ

แล้วที่พันถิบรู้หรือยังว่าอยู่ประเภทไหน แล้วถือปืนบีบีกันแสดงว่าเป็นเสื้อแดงที่ใส่ชุดดำเหรอ

#20 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:59

ผมว่าไม่แปลกนะข้อมูลพวกนี้กว่าจะค้นหาตรวจสอบ หาหลักฐานจนแน่นหนา

กรณีปกติก็ลากเป็นปี ถ้าจับได้ไวสิแปลก หลายกรณีเป็นแพะ อย่าลืมนะครับ

กรณีแบบนี้ผู้กระทำผิดมักจะไม่อยู่ให้จับหรอก
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#21 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:03

55555555

อยากเห็นสาวกอ้าปากค้าง เอ๋อเหวอ......

โอ๋ๆๆ อย่าร้องนะงูสิง

น่ารักน่าหยิก

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

#22 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:03

ผมว่าไม่แปลกนะข้อมูลพวกนี้กว่าจะค้นหาตรวจสอบ หาหลักฐานจนแน่นหนา

กรณีปกติก็ลากเป็นปี ถ้าจับได้ไวสิแปลก หลายกรณีเป็นแพะ อย่าลืมนะครับ

กรณีแบบนี้ผู้กระทำผิดมักจะไม่อยู่ให้จับหรอก

แหม ท่านอาวุโส จะบอกว่ามาร์คหนีทหารก็โอเคบอกมาเทอะ แต่มาร์คก็ไม่ได้หนีนี่นา จะบอกว่าใครหนีนะ

#23 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:07

55555555

โอ๋ๆๆ อย่าร้องนะงูสิง

น่ารักน่าหยิก

จินตนาการไปใหญ่ อาจจะไม่ใช่รูปงูสิงห์ก็ด๊ายแค่หน้าเหมือนกัน อาจจะเป็นรูปลูกงูสิงห์หรือรูปพ่องูสิงห์ ก็ด๊าย

#24 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:12

ผมขอลงหลักฐานเพื่อยืนยันจุดยืนของตัวเองหน่อยนะครับ

http://webboard.seri...100#entry392413

http://webboard.seri...าง/#entry421825

#25 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:15

ผมขอลงหลักฐานเพื่อยืนยันจุดยืนของตัวเองหน่อยนะครับ

http://webboard.seri...100#entry392413

http://webboard.seri...าง/#entry421825

ขอบคุณครับ หลายคลิ๊บในเวบนั้นเป็นประโยชน์มาก

#26 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:18

แบบนี้ก็จบแบบหักมุมหน่ะสิครับ

อยู่ๆ ก็มารับสารภาพ ว่า "มี" ซะงั้น

แล้วแบบนี้ วาทกรรม "ไม่มีชายชุดดำ"

จะเดินหน้าต่อไปยังไงหล่ะครับ............... <_<

เตรียมหาเรื่องอื่นมาเล่นใหม่เลยดีกว่า............... -_- -_-

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#27 เมาอยู่

เมาอยู่

ขาประจำ

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:22

ไม่แปลกครับ
ขนาดอภิสิทธิ์หนีทหาร มีหลักฐานชัดเจน เพื่อไทยเป็นรัฐบาลมากี่สมัยแล้วยังปล่อยให้ลอยนวลได้เลย

#28 baboon

baboon

ขาประจำ

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:25

ขอนอกประเด็น
รูปแรก มุมซ้าย ผมเมาอยู่ประจำเลยละ

#29 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:36

55555555

เอ้า เสื้อแดงเสรีไทยมาอ่านกันหน่อย เสื้อแดงพันถิบเค้ารู้กันหมด
สิงห์ทนเมื่อยนิ้วมาพิมพ์บอก เดี๋ยวกลัวสิงห์จะคิดว่าเสื้อแดงเสรีไทยไม่รู้ (โง่นะและ)

มาช่วยกันบอกสิงห์หน่อย เสื้อแดงเสรีไทยก็รู้เหมือนกัน ไม่ได้โง่
เอ๊ยหรือว่ายังมีแดงเสรีไทยคนไหนยังไม่รู้ก็เป็นได้นา

ผมว่าใจดีฮะ รายนั้นแต๋วแตกไปแล้ว ป่านนี้คงใส่กระโปรงออกไปหาเหยื่อแล้ว :lol:

#30 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:37

หึหึ

สนับสนุนให้หาชายชุดดำ โดยการมาแต๋วแตกในกระทู้ตามล่า...ชายชุดดำ
โอย ขำกลิ้ง เหวงอาจจะหน่าย

แล้วรูปต้นกระทู้นี้ คือรูปชายชุดดำที่ก่อเหตุระยำ
แต่สิงห์มาแก้แทนตลอด ขนาดบอกว่าเป็นคนละที่กัน....
ก็ตรงนั้น มันมียิงกันที่ใหนเล่า มันยิงกันที่อื่น
แล้วยิงใคร ...ยิงทหาร
แล้วใครดีใจ เสื้อแดง
แล้วใครมาบอกว่าให้เก็บไว้ในใจ ใครถามให้บอกว่าไม่รู้ไม่เห็น เสื้อแดงใช่ใหม
แล้วคลุมกล้องทำไม จะได้ไม่เห็นตัวใช่ใหม

ถ้ายอมรับว่ามีชายชุดดำ ทำไมไม่ช่วยกันหา มันจะยิงใครก็เลวทั้งนั้น
แล้วที่สำคัญ หลายศพก็ปรากฏชัดว่าโดนอาก้า ซึ่งทหารไม่ได้ใช้ แต่คนชุดดำใช้
อย่าตอแหลเลยเรื่องไม่เห็นด้วยกับชายชุดดำ
เพราะไม่เคยมีการตามหาชายชุดดำจากพวกเสื้อแดงเลยสักครั้ง รวมทั้งตัวสิงห์เอง

เอาละ ยอมรับแล้วว่ารูปข้างบนคือชายชุดดำ
แล้วในฐานะที่อยู่ในเหตุการณ์ บอกได้ใหมว่าชายชุดดำมาทำอะไรกัน
ได่เห็นชายชุดดำยิงทหารหรือเปล่า

กล้าตอบใหมเล่า

#31 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:41

สนับสนุนให้หาชายชุดดำ
แต่แก้ตัวแทนชายชุดดำทุกเม็ด

แล้วนี่ชายชุดดำหรือเปล่า แย่งปืนทหาร ซ้อมอีก แล้วเอาปืนไปใช้ที่วัดปทุม

http://webboard.seri...กท/#entry448656
เครดิตคุณทัชชี่ครับ

#32 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:41

55555555

ผมว่าใจดีฮะ รายนั้นแต๋วแตกไปแล้ว ป่านนี้คงใส่กระโปรงออกไปหาเหยื่อแล้ว :lol:

ว๊าก แบบนั้นออกหาเหยื่องูสิงแล่ว เฮอะ :lol:

#33 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:06

ก็เขียนมันแบบนี้ เหมือนกับในรัฐบาลก่อนไม่ได้ทำอะไร...

ข่าวที่ลงไว้เรื่อง บีบีกัน...มันเป็นเรื่องของผู้ร้ายปากแข็งบ่ายเบี่ยงปฏิเสธ ไม่ใช่ นักข่าวไปเห็นแล้วลงข่าว..

เขียนอะไรกำกวมตามนิสัยช่างป้ายสีเสื้อทหารจริง ๆ ...

ไม่ใช่เพิ่งรู้ แต่เอามาฉายให้ดูอีกที เพราะ ฝูงควายแดงเชื่อว่าไม่มีเสื้อแดงติดอาวุธบนราง บีทีเอส

อันนี้ข่าวเก่า..

http://www.khaosod.c...ekEwTURZMU13PT0=

-สงสัยไอ้ยักษ์-การ์ดนปช.

ด้านพล.ต.ต.สุเมธ เราไม่สามารถสอบถามจากผู้ถ่ายได้ว่าภาพที่ได้มาถ่ายจากที่ไหน เมื่อใด โดยต้องรอตรวจสอบจากเจ้าหน้าที่ตำรวจ ฝ่ายพลเมืองหรือประชาชนที่จะมาให้ข้อมูล เพื่อดูว่าภาพที่ได้เป็นรถไฟฟ้าสถานีใด วัน เวลา สถานที่เกิดเหตุ โดยภาพที่ได้เป็นลักษณะเหมือนสะพายปืนอยู่ ซึ่งต้องมีครบในการขอหมายจับ และเราได้ภาพเทียบเคียงกับนายยักษ์ หรือนายศรชัย ศรีดี การ์ดเสื้อแดง ซึ่งเป็นภาพที่ตำรวจไปบุกโรงแรมเอสซีปาร์ค เพื่อจับนายอริสมันต์ พงศ์เรืองรอง วันที่ 16 เมษายนที่ผ่านมา ที่ไปแย่งชิงปืนตำรวจ

-จับแล้วไอ้ยักษ์-ปฏิเสธวุ่น

ที่สำนักงานตำรวจแห่งชาติ(ตร.) มีรายงานข่าวจากกองบัญชาการตำรวจสันติบาล(บช.ส.) ขณะนี้ตำรวจสันติบาลได้จับกุมนายศรชัย ศรีดี หรือยักษ์ หนึ่งในการ์ดของแนวร่วมประชา ธิปไตยต่อต้านเผด็จการแห่งชาติ(นปช.) ซึ่งเป็นชายรูปร่างท้วม สวมเสื้อยืดสีเขียว กางเกงลายพราง สะพายปืนเอ็ม 16 ที่ปรากฏในคลิปข่าวของสำนักข่าวซีเอ็นเอ็น โดยต้องสงสัยว่าเป็น กลุ่มที่สร้างความวุ่นวายก่อจลาจลในวันที่ 19 พฤษภาคม ที่ผ่านมาได้แล้ว โดยขณะนี้ควบคุมตัว สอบสวนอยู่เซฟเฮาส์แห่งหนึ่ง ทั้งนี้นายศรชัยให้การปฏิเสธ ว่าไม่มีส่วนเกี่ยวข้อง ขณะที่อาวุธปืนที่เห็นในภาพ ไม่ใช่ปืนจริง แต่เป็นปืนสำหรับเล่นบีบีกัน

คำว่า" ชุดดำ " เค้าหมายถึงกองกำลังติดอาวุธ...

บางวันก็ใส่ชุดดำ บางวันก็ใส่เสื้อแดง บางวันยังระยำใส่จีวรอีกต่างหาก

สิงห์สนามหลวง พูดจากำกวมลื่นไหล เหมือนกับทู้ใคร น้องลูกเกต

ต้องเล่นกันไปถึง หลายสิบหน้า จนสิงห์สนามหลวงต้องแถ จนถลอกไปถึงง่ามก้นเลยเชียว...

:lol: :lol: :lol:

#34 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:12

หึหึ

สนับสนุนให้หาชายชุดดำ โดยการมาแต๋วแตกในกระทู้ตามล่า...ชายชุดดำ
ผมอุตส่าห์หวังดีเข้าไปช่วยติงว่าไม่ให้ใช้จินตนการ จะได้ไม่พากระทู้ออกมหาสมุทรกัน

แล้วรูปต้นกระทู้นี้ คือรูปชายชุดดำที่ก่อเหตุระยำ
รูปต้นกระทู้นี้หรือเปล่า ใช่รถตู้หรือเปล่า?
ถ้าใช่ เวลามันไม่สัมพันธ์กันครับ

แต่สิงห์มาแก้แทนตลอด ขนาดบอกว่าเป็นคนละที่กัน....
ก็ตรงนั้น มันมียิงกันที่ใหนเล่า มันยิงกันที่อื่น
สรุป พูดถึงเหตุการณ์ไหนล่ะครับ ใช่ที่สี่แยกคอกวัวหรือไม่ ผมงงนะเนี่ย

นั่นสิ ตกลงใครยิงอะไร ที่ไหน เมื่อไหร่ เวลาใด

แล้วใครมาบอกว่าให้เก็บไว้ในใจ ใครถามให้บอกว่าไม่รู้ไม่เห็น เสื้อแดงใช่ใหม
ใครพูดผมก็ไม่ทราบเหมือนกัน ต้องวานคุณ amplepoor ไปถามคนถ่ายคลิป
แต่คลิปนี้ถ่ายที่ถนนดินสอนะเออ

แล้วคลุมกล้องทำไม จะได้ไม่เห็นตัวใช่ใหม
ถ้ายอมรับว่ามีชายชุดดำ ทำไมไม่ช่วยกันหา มันจะยิงใครก็เลวทั้งนั้น
ผู้ที่มีข้อมูลเชิงลึกและมีอำนาจหน้าที่เกี่ยวข้องในขณะนั้น คือ ศอฉ. DSI และรัฐบาลอภิสิทธิ์
หน้าก็ถูกเปิดมาให้เห็นกันชัดๆ กล้องวงจรปิดจากที่ไหนก็ไม่รู้ ก็ถ่ายรถตู้ที่ต้องสงสัยได้
คนเสื้อแดงคงไม่มีความสามารถปีนไปคลุมกล้องได้ทั่วกรุงเทพนะครับ

แล้วที่สำคัญ หลายศพก็ปรากฏชัดว่าโดนอาก้า ซึ่งทหารไม่ได้ใช้ แต่คนชุดดำใช้
อย่าตอแหลเลยเรื่องไม่เห็นด้วยกับชายชุดดำ
เพราะไม่เคยมีการตามหาชายชุดดำจากพวกเสื้อแดงเลยสักครั้ง รวมทั้งตัวสิงห์เอง
ศพไหนที่โดนอาก้า อย่าบอกว่านักข่าวญี่ปุ่นที่ถูกชันสูตรศพด้วยภาพนะครั
ชายชุดดำที่ถือและใช้อาวุธปืนอาก้าอยู่ที่ถนนตะนาว สี่แยกคอกวัว
นักข่าวญี่ปุ่นถูกยิงที่หน้าโรงเรียนสตรีวิทย์ ถนนดินสอ
เวลารถตู้เข้า-ออก ก็ไม่ได้มีความสัมพันธ์กันเลย

เอาละ ยอมรับแล้วว่ารูปข้างบนคือชายชุดดำ
รูปหัวกระทู้ผมเห็นแต่รูปรถตู้ซึ่งมีคำบรรยายภาพว่าขนชายชุดดำ
แต่ถ้าหมายถึงชายชุดดำที่ถือและใช้อาวุธปืนอาก้าที่สี่แยกคอกวัว ก็ต้องบอกว่าใช่ครับ

แล้วในฐานะที่อยู่ในเหตุการณ์ บอกได้ใหมว่าชายชุดดำมาทำอะไรกัน
ได่เห็นชายชุดดำยิงทหารหรือเปล่า
ผมอยู่ที่หน้ารถหุ้มเกราะ ตรงแนวปะทะระหว่างคนเสื้อแดงกับทหารที่ถนนดินสอครับ
เรื่องชายชุดดำที่ถืออาวุธปืนและใช้อาก้าที่สี่แยกคอกวัว ถนนตะนาว
ผมจึงไม่รู้ไม่เห็น ได้แต่ติดตามอ่านข่าวในภายหลัง และคิดว่าจัดฉาก

ตอบให้แล้วนะครับ

สนับสนุนให้หาชายชุดดำ
แต่แก้ตัวแทนชายชุดดำทุกเม็ด

แล้วนี่ชายชุดดำหรือเปล่า แย่งปืนทหาร ซ้อมอีก แล้วเอาปืนไปใช้ที่วัดปทุม
อาวุธปืน M16 ที่ทหารอ้างว่าพบในวัดปทุม มันคนละกระบอกกับที่นายคำหล้าแย่งชิงไปนะครับ
และที่วัดปทุม จากหลักฐานที่มีอยู่ บริเวณในตัววัดก็ไม่มีชายชุดดำติดอาวุธสงครามยิงต่อสู้กับทหารบนรางรถไฟฟ้านะครับ

http://webboard.seri...กท/#entry448656
เครดิตคุณทัชชี่ครับ

#35 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:39

มั่วได้ดีครับสิงห์..

:lol: :lol: :lol:

#36 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:48

มั่วขนาดเน้อ เขาเขียนไว้ชัดๆ ว่าปืนที่โดนปล้นถูกค้นพบในวัด (หมายเลขตรงกัน) ยังจะแถไปว่าไม่ใช่กระบอกเดียวกัน โอ๊ย <_<

#37 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:31

ผมอุตส่าห์หวังดีเข้าไปช่วยติงว่าไม่ให้ใช้จินตนการ จะได้ไม่พากระทู้ออกมหาสมุทรกัน
ยกตัวอย่างการใช้จินตนาการมาสักข้อสิ

รูปต้นกระทู้นี้หรือเปล่า ใช่รถตู้หรือเปล่า?
ถ้าใช่ เวลามันไม่สัมพันธ์กันครับ
คุณเป็นคนยอมรับเองว่าเป็นชายชุดดำ ผมถึงแตกกระทู้ออกมา
แล้วเวลาไม่สัมพันธ์กับอะไร คุณรู้หรือ ว่ารถตู้นี้มารับ หรือมาส่ง

สรุป พูดถึงเหตุการณ์ไหนล่ะครับ ใช่ที่สี่แยกคอกวัวหรือไม่ ผมงงนะเนี่ย
จุดที่จับภาพรถตู้ได้ มันปลอดคน โจรระยำถึงชอบงัย
มันจะเป็นสี่แยกคอกวัวได้ยังงัย ตรงนั้นคนอยู่เป็นพัน แล้วมารดาใครล่ะ ที่ให้คลุมกล้อง หือ

นั่นสิ ตกลงใครยิงอะไร ที่ไหน เมื่อไหร่ เวลาใด
อันนี้ย้อนแบบปัญญาอ่น ขอไม่ตอบ

ใครพูดผมก็ไม่ทราบเหมือนกัน ต้องวานคุณ amplepoor ไปถามคนถ่ายคลิป
แต่คลิปนี้ถ่ายที่ถนนดินสอนะเออ
อ้าว นี่ก็ยอมรับอีก ว่ามีคนพูดที่ถนนดินสอ ....โหย ไม่ต้องเค้นเลย
แล้วเกิดอะไรที่ถนนดินสอครับ....เสื้อแดงเล่นซ่อนหาเหรอ...เหอๆๆๆๆๆๆ
สาระสำคัญของคำพูด มันบอกว่า มีคนรู้ล่วงหน้าว่าจะเกิดอะไร จึงมาป้อนคำสั่งให้เหล่าข้าทาสรับรู้และปฎิบัติตาม
สิ่งที่เกิดตามมา คือปฎิบัติการของชายชุดดำ ถ้าชายชุดดำคือการจัดฉาก ไอ้ระยำที่มาเดินประกาศ ก็เป็นทีมจัดฉาก
แถมจัดฉากต่อให้มวลชนรับบทเก็บเอาไว้ในใจอีกด้วย

ผู้ที่มีข้อมูลเชิงลึกและมีอำนาจหน้าที่เกี่ยวข้องในขณะนั้น คือ ศอฉ. DSI และรัฐบาลอภิสิทธิ์
หน้าก็ถูกเปิดมาให้เห็นกันชัดๆ กล้องวงจรปิดจากที่ไหนก็ไม่รู้ ก็ถ่ายรถตู้ที่ต้องสงสัยได้
คนเสื้อแดงคงไม่มีความสามารถปีนไปคลุมกล้องได้ทั่วกรุงเทพนะครับ
เออ...กล้องตรงจุดนั้นโดนคลุมไปแล้ว ไม่เห็นอะไรแล้ว แถไปข้อมูลเชิงลึกเว้ยเฮ้ย
แถไปกล้องทั้งกรุงเทพอีก...จะโชว์โง่ไปถึงใหน
ส่วนไอ้ชุดดำที่เห็นหน้า ป่านนี้ไปอยู่กับเสธแดงแล้วม้างงง

ศพไหนที่โดนอาก้า อย่าบอกว่านักข่าวญี่ปุ่นที่ถูกชันสูตรศพด้วยภาพนะครั
ชายชุดดำที่ถือและใช้อาวุธปืนอาก้าอยู่ที่ถนนตะนาว สี่แยกคอกวัว
นักข่าวญี่ปุ่นถูกยิงที่หน้าโรงเรียนสตรีวิทย์ ถนนดินสอ
เวลารถตู้เข้า-ออก ก็ไม่ได้มีความสัมพันธ์กันเลย
เออ...เอาเข้าไป ใครบอกล่ะ ว่าไอ้ระยำที่ยิงตรงคอกวัวคือไอ้คนฆ่าญี่ปุ่น
แต่เอาละ อย่างน้อยสิงห์ก็ยอมรับว่า มีพวก สั ต ว์ น ร ก ที่ยิงทหาร
หึหึ จัดฉากเนียนมาก ทหารตายเกลื่อน บาดเจ็บอีกครึ่งพัน......
ที่นี่ไม่ใช่ราดดำเนินนะ จะได้โง่จนเชื่อสิงห์ไปหมด

ศพญี่ปุ่น หลักฐานราชการเขาบันทึกว่าตายเพราะอาก้า สิงห์ไม่เชื่อก็ไปเถียงกับเขาเองนะ

รูปหัวกระทู้ผมเห็นแต่รูปรถตู้ซึ่งมีคำบรรยายภาพว่าขนชายชุดดำ
แต่ถ้าหมายถึงชายชุดดำที่ถือและใช้อาวุธปืนอาก้าที่สี่แยกคอกวัว ก็ต้องบอกว่าใช่ครับ
อ่านแล้วงง เมื่องงก็ไม่อ่าน

ผมอยู่ที่หน้ารถหุ้มเกราะ ตรงแนวปะทะระหว่างคนเสื้อแดงกับทหารที่ถนนดินสอครับ
เรื่องชายชุดดำที่ถืออาวุธปืนและใช้อาก้าที่สี่แยกคอกวัว ถนนตะนาว
ผมจึงไม่รู้ไม่เห็น ได้แต่ติดตามอ่านข่าวในภายหลัง และคิดว่าจัดฉาก

ตอบให้แล้วนะครับ
คำถามมี 2 ตอนตือ
บอกได้ใหมว่าชายชุดดำมาทำอะไรกัน ซึ่งไม่ได้ตอบ และ
เหอๆๆๆๆ...บอกว่าไม่รู้ไม่เห็น แต่กล้าบอกว่าเป็นการจัดฉาก

ใครหว่า เพิ่งบอกว่า อย่าใช้จนตนาการ...ทำไมคนเราชอบตบปากตัวเองกันจัง

อาวุธปืน M16 ที่ทหารอ้างว่าพบในวัดปทุม มันคนละกระบอกกับที่นายคำหล้าแย่งชิงไปนะครับ
และที่วัดปทุม จากหลักฐานที่มีอยู่ บริเวณในตัววัดก็ไม่มีชายชุดดำติดอาวุธสงครามยิงต่อสู้กับทหารบนรางรถไฟฟ้านะครับ
เพิ่งตบปากตัวเองไปหยดๆ เรื่องอย่าใช้จินตนาการ คราวนี้กระทืบตัวเองซ้ำวุ้ย
มีด้วยหรือหลักฐานว่า "บริเวณในตัววัดก็ไม่มีชายชุดดำติดอาวุธสงครามยิงต่อสู้กับทหารบนรางรถไฟฟ้า"
ถ้ามีก็รีบส่ง DSI เลย เขาหาทางช่วยชายชุดดำอยู่ อ้อ อย่าเหวงว่าต้องถือปืนแต่งดำนะ
กองกำลังติดอาวุธน่ะ แก้ผ้าเราก็จะเรียกชายชุดดำ เพราะเรียกแล้วมีคนเจ็บ....5555

#38 Alone

Alone

ขาประจำ

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:36

ผมว่าคุณสิงห์ยิ่งตอบยิ่งมั่วนะครับ เห็นกระทู้ "ตามล่าชายชุดดำ"
คุณสิงห์ไล่เพื่อนสมาชิกท่านหนึ่งไปอ่านกระทู้ใหม่แต่ผมว่าคุณสิงห์นั่นล่ะ
ที่ควรไปอ่านใหม่อีกหลายๆ รอบ เพื่อนๆ พี่ๆ สมาชิกเขาหาทั้งข่าว คลิป ภาพ ฯลฯ
ที่เป็นหลักฐานมาลงไว้กันตั้งเยอะแยะคุณยังวกมาว่าคนอื่นว่า "ใช้จินตนาการ" อยู่เรื่อยๆ

ผมว่าคุณนั่นแหละที่ "ใช้จินตนาการ" มากเกินไป หลอกตัวเองมากๆ ระวังหลอนเองนะครับ

#39 chackrapbong

chackrapbong

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:00

ผมว่าคุณสิงห์ยิ่งตอบยิ่งมั่วนะครับ เห็นกระทู้ "ตามล่าชายชุดดำ"
คุณสิงห์ไล่เพื่อนสมาชิกท่านหนึ่งไปอ่านกระทู้ใหม่แต่ผมว่าคุณสิงห์นั่นล่ะ
ที่ควรไปอ่านใหม่อีกหลายๆ รอบ เพื่อนๆ พี่ๆ สมาชิกเขาหาทั้งข่าว คลิป ภาพ ฯลฯ
ที่เป็นหลักฐานมาลงไว้กันตั้งเยอะแยะคุณยังวกมาว่าคนอื่นว่า "ใช้จินตนาการ" อยู่เรื่อยๆ

ผมว่าคุณนั่นแหละที่ "ใช้จินตนาการ" มากเกินไป หลอกตัวเองมากๆ ระวังหลอนเองนะครับ

คุณสิงห์เป็นศิษย์เอก Albert Einstein ครับ : Imagination is more important than knowledge

แต่ผม ชอบ Bertrand Russel มากกว่า :I would never die for my beliefs because I might be wrong.

Everyone thinks of changing the world, but no one thinks of changing himself. Leo Tolstoy

#40 son

son

ขาประจำ

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:02

จ๊าดง่าวเอ้ย..............แถแบบ.......นี้.......คนข้างหลัง.......เขาลำบาก....................
นะเว้ย......เฮ้ย...................พอเถอะ....ไปพักผ่อน..............ตั้งสติให้ดีก่อน......

ถ้าประเทศไหนประชาชนไม่ยุ่งเกี่ยวกับการเมืองถึง30% ประเทศนั้นอยู่ใกล้กับระบอบเผด็จการ

#41 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:06

จ๊าดง่าวเอ้ย..............แถแบบ.......นี้.......คนข้างหลัง.......เขาลำบาก....................
นะเว้ย......เฮ้ย...................พอเถอะ....ไปพักผ่อน..............ตั้งสติให้ดีก่อน......

ด่าสิงหนามหลวงเหรอ :angry:

#42 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:09

ตกลงที่ถนนดินสอ คุณสิงห์สนามหลวงอยู่ที่ไหนแน่
กระทู้นีุ้บอกว่า

รื่องชายชุดดำที่ถืออาวุธปืนและใช้อาก้าที่สี่แยกคอกวัว ถนนตะนาว

ส่วนกระทู้วสันต์ ภู่ทอง คุณสิงห์สนามหลวงบอกว่า

เอาในฐานะพยานที่ยืนอยู่หน้าบนรถกระบะที่จอดขวางรถหุ้มเกราะตรงบริเวณปากทางถนนดินสอตัดกับอนุสาวรีย์ประชาธิปไตย
มันไม่มีรถเก๋ง รถกระบะ รถมอเตอร์ไซค์ หรือแม้กระทั่งรถจักรยานวิ่งจากอนุสาวรีย์ประชาธิปไตยเข้าไปหรอกครับ
มวลชนเบียดเสียดยัดเยียดแน่นอย่างกับหนอน พอระเบิดลง เสื้อแดงก็กรูกันเข้าไป เหตุการณ์มันพัฒนาเร็วมาก
แป๊บเดียว เพียงไม่กี่อึดใจ (ไม่ได้จับเวลา) ก็มีคนบาดเจ็บล้มตายถูกแบกออกมาเรื่อยๆ

เสื้อแดงเตรียมรถ เตรียมปืน เตรียมกล้อง เตรียมจุดยิง มันเป็นแค่เรื่องจินตนาการครับ ด้วยความเคารพ

หรือว่ามันที่เดียวกัน????

#43 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:44

สิงห์คงวิ่งไปวิ่งมาเพื่อเก็บข้อมูลมาให้พวกเรางงมั้งครับ คุณอัศวินี

ขออนุญาตทวนความจำนะครับ

ผมเจอสิงห์ครั้งแรก เมื่อเขาโพสต์ลงรดน. บอกว่า เพิ่งกลับมาครับ มีรูปคนถูกยิงสมองเปิดด้วย
แกบอกว่า ถ่ายรูปไปจนแบตหมดหรืองัยนี่แหละ เลยมีรูปมาน้อย รูปท้ายๆ เป็นเฮลิคอปเตอร์ ก็คงราวๆ 6 โมงเย็น

แล้วแกก็ไม่ได้ลงรายละเอียด ไม่แม้แต่เอ่ยถึงผู้การร่มเกล้า หรือทหารที่โดนระเบิดเลย
แกไปเน้นว่า ตอนดึกกลับแท็กซี่มากับพี่คนนึง พี่เขาถ่ายรูปคนตายได้ แกก็เลยขอก็อบมาหรือยังงัยนี่แหละ
แล้วก็เอารุปคุณสวาทมาลง(ถ้าจำชื่อผิดก็ขออภัยด้วย เพราะเล่าจากความจำ)

แปลกใหมครับ
มาวันนี้ แกบอกว่าตัวเองอยู่ตรงจุดทีระเบิดลง ห่างไปนิดเดียว เล่าไว้ที่รดน. แป๊ปๆ นี่เอง
แปลมาก
อยู่ตรงจุดวิกฤติ แต่แกไม่ยักเล่า...มาวันนี้ กลายเป็นผู้เชี่ยวชาญในเรื่องศพ
บอกได้หมด...แต่ผิด

ตอนนี้ผมเชื่อแล้วว่า สิงห์เป็นทีมงานเก็บข้อมูลของเสื้อแดง
ค่าแรงคงงามทีเดียว

แม้ว่าจะทำงานได้ห่วยแตก

Edited by amplepoor, 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:45.

#44 zeus

zeus

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:52

โรคนี้มีวิธีรักษาน่ะครับ วิธีการ ต้องเชิญให้ไปเบิกความในศาล จากนั้นก็ถามๆ แล้วเอา บทความที่สัมภาษณ์ออกมาให้ดู หลายๆอัน ถ้ามันเบิกความไม่ตรง พยานหลักฐานก็หมดความน่าเชื่อถือ ถ้าโชคดี ก็อาจจะไม่ติดคุก แต่ถ้าโชคร้าย ก็เชิญไปนอนซังเต ข้อหา เบิกความเท็จ แจ้งความเท็จ ละเมิดอำนาจศาล โรคแบบนี้ มีทั้งยารักษาแบบ เบากับแรง อยู่ที่ว่าจะเจอแบบไหน

#45 pingping

pingping

ขาประจำ

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:16

เดี๋ยวนะ.. รู้ว่ามีชายชุดนำ ในคนเสื้อแดง คนเสื้อแดงทำเฉย
เดี๋ยวนะ.. ชายชุดดำยิงสู้กับทหาร และยิงคนเสื้อแดง และยิงคนอื่นๆ คนเสื้อแดงเฉย
เดี๋ยวนะ.. คนเสื้อแดงบอกว่าคนที่ตายทั้งหมด ทหารยิงตาย
เดี๋ยวนะ.. คนเสื้อแดงสงสัย ถ้ามีชายชุดดำจริง ทำไมรัฐบาลชุดที่แล้วไม่ตามจับ
เดี๋ยวนะ.. ความเป็นจริงมีชายชุดดำจริงคือการ์ด นปช. ยิงคนตายจริง รัฐบาลเสื้อแดงทำเฉย
เดี๋ยวนะ.. รัฐบาลปูแดง จ่ายเงินยัดปากศพไปแล้ว
จบป่ะ
อย่าเป็นฝูงแกะที่หลงทาง

#46 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:26

โรคนี้มีวิธีรักษาน่ะครับ วิธีการ ต้องเชิญให้ไปเบิกความในศาล จากนั้นก็ถามๆ แล้วเอา บทความที่สัมภาษณ์ออกมาให้ดู หลายๆอัน ถ้ามันเบิกความไม่ตรง พยานหลักฐานก็หมดความน่าเชื่อถือ ถ้าโชคดี ก็อาจจะไม่ติดคุก แต่ถ้าโชคร้าย ก็เชิญไปนอนซังเต ข้อหา เบิกความเท็จ แจ้งความเท็จ ละเมิดอำนาจศาล โรคแบบนี้ มีทั้งยารักษาแบบ เบากับแรง อยู่ที่ว่าจะเจอแบบไหน

ผมไม่มีอำนาจ
ไม่งั้นจะเชิญสิงห์กับเก่งกู้ภัยไปให้ปากคำสัก 12 ชั่วโมง

รับรองว่า ล่อนจ้อนครับ

อ้อ
แต่ก็ยังไม่สายนะ
ถ้ามีการดำเนินคดี ปชป. ก็ส่งชื่อสองคนนี้เป็นพยานเสียเลย
ซักไม่นานหรอกครับ เปิดหมดแหละ

#47 aunaun

aunaun

ขาประจำ

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:30

ช่วยสิงห์ทำงาน

#48 aunaun

aunaun

ขาประจำ

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:35

สรุปว่าสิงห์จินตนาการว่า ทหารสามารถเบิกอาวุธที่ใช้กับกระสุน 7.62 ออกมาได้อย่างลับๆ
ขอจุดธูปเชิญคุณนารายณ์สังหารโดยพลัน

#49 สงสารสาวจันทร์

สงสารสาวจันทร์

ขาประจำ

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:59

เดี๋ยวนะ.. รู้ว่ามีชายชุดนำ ในคนเสื้อแดง คนเสื้อแดงทำเฉย
เดี๋ยวนะ.. ชายชุดดำยิงสู้กับทหาร และยิงคนเสื้อแดง และยิงคนอื่นๆ คนเสื้อแดงเฉย
เดี๋ยวนะ.. คนเสื้อแดงบอกว่าคนที่ตายทั้งหมด ทหารยิงตาย
เดี๋ยวนะ.. คนเสื้อแดงสงสัย ถ้ามีชายชุดดำจริง ทำไมรัฐบาลชุดที่แล้วไม่ตามจับ
เดี๋ยวนะ.. ความเป็นจริงมีชายชุดดำจริงคือการ์ด นปช. ยิงคนตายจริง รัฐบาลเสื้อแดงทำเฉย
เดี๋ยวนะ.. รัฐบาลปูแดง จ่ายเงินยัดปากศพไปแล้ว
จบป่ะ

เรากำลังเข้าสู่ยุคเงินไม่อุดปากแล้ว ประชาธิปไตยที่แท้จริงแล้ว

เข้าใจป่ะ ฉะนั้น... จบมั๊ยๆ

#50 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:06

ชายชุดดำจริง แต่.....

เป็นทหารจัดฉากใส่ร้ายคนเสื้อแดง
ใครๆ ก็รู้ ไปถามเหวง ธิดา น้องเดียร์ ก็ได้ ชายชุดดำไม่เกี่ยวกับคนเสื้อแดง
-_-

Edited by phoosana, 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:07.

We love fender.

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน