Jump to content

- - - - -

พัชรา แวงวรรณ เสียชีวิตแล้ว

• Please log in to reply
24 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 คนบ้านนอก

คนบ้านนอก

ร้านเก่า เจ้าเดิม

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:54

• ตำรวจสหรัฐพบศพพัชรา แวงวรรณ ในลักษณะแขวนคอ

นายประสิทธิพร เวทย์ประสิทธิ์ รองอธิบดีกรมการกงสุล กระทรวงการต่างประเทศ กล่าวถึงการเสียชีวิตของ น.ส.พัชรา แวงวรรณ อดีตนักร้องวงโอเวชัน หรือชื่อจริง น.ส.ผดุงศรี แวงวรรณ ที่ประเทศสหรัฐอเมริกา ว่า ล่าสุดได้รับแจ้งข้อมูลจากสถานกงสุลใหญ่ ณ นครลอสแองเจลิส ประเทศสหรัฐอเมริกา ว่าเจ้าหน้าที่ตำรวจสหรัฐฯ แผนกชันสูตรพลิกศพ เมืองลิเวอร์ไซด์ รัฐแคลิฟอร์เนีย แจ้งว่าได้พบศพ น.ส.ผดุงศรี เสียชีวิตเมื่อวันที่ 10 ตุลาคม โดยเจ้าหน้าที่พบศพในลักษณะแขวนคอในโรงจอดรถ ที่บ้านพักซึ่งเช่าอยู่ตามลำพัง แต่การเสียชีวิตที่แท้จริงต้องรอผลการชันสูตรอย่างเป็นทางการก่อน

นายประสิทธิพร กล่าวว่า ส่วนการนำศพกลับประเทศไทยหากเจ้าหน้าที่สหรัฐฯ ตรวจสอบการเสียชีวิตเรียบร้อยแล้ว และพบว่าเป็นการเสียชีวิตโดยกรณีปกติ จะใช้เวลาไม่นานในการนำศพกลับมาประเทศไทย ซึ่งกรมการกงสุล กระทรวงการต่างประเทศ พร้อมประสานอำนวยความสะดวกเรื่องเอกสารต่างๆ ซึ่งขณะนี้มีญาติของผู้เสียชีวิตได้ติดต่อประสานงานปรึกษาดำเนินการในเรื่องดังกล่าวแล้ว

http://breakingnews....p?newsid=654088

อยากให้เมืองไทย เป็นเหมือนเดิม 

#2 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:57

R I P

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#3 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:57

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

(ผมก็ตั้งกระทู้เรื่องนี้ก่อน ในห้องชายคาพักใจครับ แต่ลิงค์คนละอัน)

Edited by อู๋ ฮานามิ, 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:58.

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#4 SKIDATO

SKIDATO

ขาประจำ

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:00

จะรอดูว่าข้อมูลของฝ่ายไหนมั่ว

เพราะอีกสำนักบอกตายเพราะอุบติเหตุ

#5 Cemeterys

Cemeterys

ขาประจำ

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:15

ทำไมจึงเป็นเช่นนี้ ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

#6 สงสารสาวจันทร์

สงสารสาวจันทร์

ขาประจำ

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:17

เพราะอีกสำนักบอกตายเพราะอุบติเหตุ

ผมเอาข่าวทั้ง2แหล่งไปวางแล้ว ขออภัยทุกๆท่านครับ รอข่าวจริงๆอยู่ :(

#7 คนบ้านนอก

คนบ้านนอก

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:20

เพลงฮิต ที่หลายคน(35อัพ)ชอบ

อยากให้เมืองไทย เป็นเหมือนเดิม 

#8 คนบ้านนอก

คนบ้านนอก

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:22

ผมเอาข่าวทั้ง2แหล่งไปวางแล้ว ขออภัยทุกๆท่านครับ รอข่าวจริงๆอยู่ :(

เหมือนกัน ครับ กำลังรอข่าวว่า สำนักใหน มั่ว

#9 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:26

ร่วมไว้อาลัยครับ
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#10 5250401101

5250401101

ขาประจำ

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:29

ร่วมไว้อาลัยด้วยคนครับ ชอบเธอเพราะเสียงเธอเพราะมาก

#11 สงสารสาวจันทร์

สงสารสาวจันทร์

ขาประจำ

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:36

ขอไว้อาลัยคุณพัชรา แวงวรรณ ด้วยความอาลัย.

"คนไม่รู้จักพอ"

#12 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:38

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของคุณพัชรา แวงวรรณด้วยค่ะ

แก้ไขสะกดคำ

Edited by asawinee, 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:39.

#13 Nong

Nong

ขาประจำ

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:39

RIP ค่ะ

#14 bonnerr

bonnerr

ขาประจำ

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:51

การเสียชีวิตของคนไทยเมืองนอก ส่วนใหญ่ญาติจะให้เผา และเอากระดูกโดยฝากมากับถุงเมล์ของสถานทูตหรือสถานกงสุลใหญ่มาบำเพ็ญกุศลที่เมืองไทย
เพราะการส่งศพมา จะเสียค่าใช้จายมาก

#15 young politic

young politic

น้องเก่า

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:53

R I P

#16 Lucas Leiva Benitez Rodger

Lucas Leiva Benitez Rodger

ขาขาดประจำ

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:29

ขอแสดงความเสียใจต่อครอบครัวคุณพัชรา แวงวรรณ ด้วยครับ

งงเหมือนกันว่าเสียชีวิตด้วยสาเหตุใดครับ

อเสวนา จ พาลานํ ปญฺฑิตานญฺจ เสวนา ปูชา จ ปูชนียานํ เอตมฺมงฺคลมุตฺตมํ

"Two things are infinite: the universe and human stupidity; and I'm not sure about the the universe."Einstein's words.

"ประเทศไทยจะปฏิรูปไม่ได้ ด้วยการนอนอยู่บ้านเฉยๆ"

#17 ยิ่งรัก(โพย)

ยิ่งรัก(โพย)

ขาประจำ

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:30

ผมเกิดไม่ทัน Ovation แต่ร้องได้หลายเพลงเลย

ทุกวันนี้ยังร้องได้อยู่

#18 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:34

เย็นวาน..ข่าวว่า เป็นอุบัติเหตุทางรถ...

วันนี้ ...ข่าวว่า ผูกคอตาย.. สับสน...

พัชรา แวงวรรณ ( ตกลง ตายไงแน่ ??)

#19 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:08

ขอเเสดงความเสียใจด้วยค่ะ

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#20 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:14

เห็นวันนี้ข่าวส่วนใหญ่บอกว่าผูกคอตายนะครับ.ฟังเพลงของเธอแล้วคิดถึงช่วงหนุ่มๆเลย.. ^_^

#21 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:42

RIP

กระทู้รวมคนแก่ -_-
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#22 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:52

การเสียชีวิตของคนไทยเมืองนอก ส่วนใหญ่ญาติจะให้เผา และเอากระดูกโดยฝากมากับถุงเมล์ของสถานทูตหรือสถานกงสุลใหญ่มาบำเพ็ญกุศลที่เมืองไทย
เพราะการส่งศพมา จะเสียค่าใช้จายมาก

ทราบว่าทางนิธิทัศน์ จะเป็นผู้รับผิดชอบค่าใช้จ่ายให้
เพื่อนำศพมาสวดอภิธรรมที่วัดสายไหม ลำลูกกา
และจะมีการนำผลงานของเธอมาจำหน่ายให้กับแฟนๆเพลงที่มาร่วมงาน
โดยรายได้ทั้งหมดจะมอบให้กับครอบครัวเธอ
เพราะเมื่ออดีตเธอเป็นศิลปินที่ทำผลงานและรายได้ให้ค่ายมาอย่างมากมาย

#23 choxxee

choxxee

น้องเก่า

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:03

#24 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:19

RIP ...คุณพัชรา แวงวรรณ..
...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#25 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:05

RIP ครับ

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

ผู้ใช้ 2 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 2 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน