Jump to content

- - - - -

ร่วมอวยพรวัน "ตำรวจไทย"

ขอเชิญทุกท่านร่วม อวยพรเนื่องในวัน ตำรวจไทย

• Please log in to reply
32 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:34

วันนี้วันตำรวจไทย หลังจากที่นังยกปู ออกมาอวยแล้ว ขอ สรท อวยมั่งซิ

ขออวยพรให้ กรมตำรวจไทย เจริญๆ อย่าเป็นขี้ข้ารับใช้คนบางคนนะ

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#2 ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ขาประจำ

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:10

ขอให้ตำรวจที่ทำความดี มีแต่ความสุข ความเจริญในหน้าที่การงานในวันที่กรมตำรวจฟ้าใส
ตอนนี้มันมืิดครึ้ม อย่าได้ท้อใจ คนเลวๆ เดี่ยวก็ต้องมีวันตกต่ำ

Edited by ฝ่าดงกุ้ย, 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:10.

#3 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:11

ขอยืมวิดีโอเพลงมาร์ชพิทักษ์สันติราษฎร์มา ทุกท่านร่วมร้องได้

[

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#4 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:16

ขออนุญาตเพิ่มอีกนิด

#5 idolation

idolation

ขาประจำ

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:17

ฝากบอกตำรวจว่า..

อย่าให้กูเจอ!!
รักในหลวง ห่วงลูกหลาน ร่วมกันต้าน ตระกูลชินวัตร

#6 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:40

สำหรับตำรวจที่ดีทำหน้าที่เพื่อประชาชน........ขอให้พระคุ้มครองท่าน
ส่วนตำรวจชั่วๆ(สามารถพบได้ไม่ยาก).........ขอให้ฉิบหายอย่าได้ตายดี เงินจ้างพวกมึงมาจากเงินภาษีที่กูจ่าย...สำนึกเอาไว้บ้าง อย่าเ หี้ ย กันให้มากนัก

ป.ล.ขออภัยทุกๆท่านที่ผมหยาบไปหน่อยครับ..........ตำรวจเป็นข้าราชการที่ถ้าผมต้องพบเจอผมจะกวนตรีนทุกครั้ง :lol:

#7 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:42

เป็นกรมที่มีคนเอี้ยๆ มารวมตัวกันมากที่สุด

#8 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:42

:mellow: วันตำรวจไทย ขอให้ประชาชนไทยทุกท่านได้เจอตำรวจดีๆ...สักคน...เหอะ

-_- วันตำรวจไทย เห๊อะๆๆ
:) Sometime...Sun shine through the rain...

#9 ramboboy26

ramboboy26

เมพ

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:48

ขอให้ตำรวจดีมีแต่ความเจริญรุ่งเรืองสถาพร
และขอให้ตำรวจ here here จงหมดไปจากเมืองไทย

จากใจหลานนายตำรวจ
กูขอปฏิญาณ ต่อหน้าสถูปสถานศักดิ์สิทธิ์ ต่อหน้าอิฐหินดินทราย ขอจองล้างจองผลาญจนตาย ต่อผู้ทำลาย แผ่นดิน...

#10 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:51

้่เช่นกันครับ.ผมเชื่อว่าตำรวจทีดีๆยังมีอยู่.ตำรวจที่หวังดีต่อประเทศชาติและพ่อหลวง.ผมขอให้พวกท่านอดทนและยึดมั้นในความดีและถูกต้องต่อไป.ผมและประชาชนทุกคนขอเป็นกำลังใจและพร้อมที่จะออกมายืนฝังเดียวกับท่านตลอดไป..

#11 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:16

สำหรับตะกวดเชี่ยๆ ทั้งหลาย
ขออวยพรให้สักวัน ลูกหลานของท่าน ไปเหยียบตรีนตำรวจเชี่ยๆ ที่ใหญ่กว่า
พอท่านออกมาเรียกร้องความยุติธรรม หรือพยายามต่อสู้คดี ก็ให้โดนอำนาจบีบบังคับ หันหาใครช่วยก็ไม่ได้
ลูกหลานก็ติดคุก ตัวเองถูกย้ายไปเข้ากรุ โคกหนองหินหืบ หรือถูกให้ออกจากราชการ

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#12 หนูน้อยอาเลย์นา

หนูน้อยอาเลย์นา

ขาประจำ

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:25

จะทำอะไร ก็ให้นึกถึงตราแผ่นดินที่ติดอยู่หมวกพวกคุณด้วยละกัน

รู้ใช่ไหม ตำรวจเป็นข้าราชการประเภทเดียวในเมืองไทยเลยนะ ที่มีตราแผ่นดินติดเป็นสัญลักษณ์น่ะ

หนูน้อยอาเลย์นา น่ารักจุงเบ

#13 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:29

สำหรับตะกวดเชี่ยๆ ทั้งหลาย
ขออวยพรให้สักวัน ลูกหลานของท่าน ไปเหยียบตรีนตำรวจเชี่ยๆ ที่ใหญ่กว่า
พอท่านออกมาเรียกร้องความยุติธรรม หรือพยายามต่อสู้คดี ก็ให้โดนอำนาจบีบบังคับ หันหาใครช่วยก็ไม่ได้
ลูกหลานก็ติดคุก ตัวเองถูกย้ายไปเข้ากรุ โคกหนองหินหืบ หรือถูกให้ออกจากราชการ

ดีๆ ทั้งนั้นนะฮะ ตะกวดไทยกับรัฐบาลนี้

#14 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:37

้่เช่นกันครับ.ผมเชื่อว่าตำรวจทีดีๆยังมีอยู่.ตำรวจที่หวังดีต่อประเทศชาติและพ่อหลวง.ผมขอให้พวกท่านอดทนและยึดมั้นในความดีและถูกต้องต่อไป.ผมและประชาชนทุกคนขอเป็นกำลังใจและพร้อมที่จะออกมายืนฝังเดียวกับท่านตลอดไป..

^_^ จริงๆก็เชื่อนะว่าทุกๆที่มันต้องมีทั้งคนดีและคนไม่ดี อย่างที่เคยได้ยิน,ได้อ่านตามพระราชดำรัสที่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวฯทรงให้ไว้..

:mellow: แต่ให้ตายเหอะ...ตั้งแต่เกิดมายังไม่เคยเจอตำรวจดีๆสักคนเลยในชีวิตนี้ ตอนเด็กๆก็เห็นเมากร่าง, ดักไถที่บ้าน, ชาวบ้าน โตมาก็เจอแต่ยัดเรื่องจะไถ จนแก่ปูนนี้เจอแม่มก็ไถจนได้เช่นเดิม และเรื่องชั่วๆอีก ฯลฯ...

<_< มันมีด้วยหรือ? หรือเราไม่มีวาสนาเองหว่า?
:) Sometime...Sun shine through the rain...

#15 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:18

ตำรวจคือต้นธารแห่งความอยุติธรรม !!!

อยากให้ตำรวจที่ดี ช่วยกันขจัดประโยคนี้ออกไป
เพราะท่านคือผู้พิทักษ์ "สันติ" ของ ราษฎร

#16 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:52

ขอบคุณมากที่พวกคุณออกจากกระทรวงมหาดไทยไปได้ โฮะๆๆๆ

#17 Nirvana

Nirvana

ขาประจำ

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:57

ก็ขอให้ตำรวจที่ดีตั้งใจทำหน้าที่เพื่อประชาชนต่อไป

ส่วนตะกวดไทยที่รับใช้นักการเมือง มาอย่างไรก็ให้ไปอย่างนั้น แล้วตอนไปก็ขอให้ ship หายทั้งวงตระกูลและผู้สืบสันดาน !!!!

#18 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:06

ขอให้ตำรวจทุกนายเป็นผู้พิทักษ์สันติราษฎร์อย่างแท้จริง ไม่ใช่พิทักษ์แค่สันติของนักการเมืองผู้มีอิทธิพลล้นฟ้าจนต้องออกปากว่า

http://www.youtube.com/watch?v=Y7LbOk3ZSLQ

ไปรับใช้คนทุจริต ระวังชีวิตจะบรรลัย

Edited by อู๋ ฮานามิ, 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:07.

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#19 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:22

ตำรวจดี เชื่อว่ายังมี แต่ก็เหมือนผีเพราะไม่เคยเจอ......

#20 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:25

"ตำรวจทุกคนเป็นคนดี"

สมาชิกโปรดใช้วิจารณญานในการอ่านประโยคข้างต้นด้วย

#21 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:08

"อะเวรา โหนตุ"

สำหรับวันตำรวจไทย -_-

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#22 Enzo

Enzo

ขาประจำ

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:54

วันนี้เดินผ่านสำนักงาน.....แห่งชาติ
เห็นป้ายเขียนบอกว่ามี Police TV แล้ว
ตอนแรกมองผ่านๆนึกว่าตำรวจใช้ช่องVoice TV ซะอีก

#23 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:03

คำถวายสัตย์ปฏิญาณต่อหน้าพระบรมฉายาลักษณ์
พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว

1.จักจงรักภักดีต่อชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์และรัฐธรรมนูญ

2.จักยอมเสียสละทุกสิ่งทุกอย่าง เพื่อระงับทุกข์บำรุงสุขให้แก่
ประชาชน ตามหน้าที่ของผู้พิทักษ์สันติราษฎร์

3.จักปฏิบัติหน้าที่ ด้วยความซื่อสัตย์สุจริตและยึดศีลธรรม เป็นหลักประจำใจ

4.จักยึดมั่นอยู่ในวินัยและรักษาไว้ ซึ่งระเบียบแบบแผนของสำนักงานตำรวจแห่งชาติ

5.จักเชื่อฟังคำสั่งของผู้บังคับบัญชา

6.จักปกครองผู้ใต้บังคับบัญชาด้วยความเที่ยงธรรมอย่างเคร่งครัด

มีข้อไหนบ้างที่ท่านคิดว่าตำรวจทำได้

#24 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:03

คำถวายสัตย์ปฏิญาณต่อหน้าพระบรมฉายาลักษณ์
พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว

1.จักจงรักภักดีต่อชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์และรัฐธรรมนูญ

2.จักยอมเสียสละทุกสิ่งทุกอย่าง เพื่อระงับทุกข์บำรุงสุขให้แก่
ประชาชน ตามหน้าที่ของผู้พิทักษ์สันติราษฎร์

3.จักปฏิบัติหน้าที่ ด้วยความซื่อสัตย์สุจริตและยึดศีลธรรม เป็นหลักประจำใจ

4.จักยึดมั่นอยู่ในวินัยและรักษาไว้ ซึ่งระเบียบแบบแผนของสำนักงานตำรวจแห่งชาติ

5.จักเชื่อฟังคำสั่งของผู้บังคับบัญชา

6.จักปกครองผู้ใต้บังคับบัญชาด้วยความเที่ยงธรรมอย่างเคร่งครัด

มีข้อไหนบ้างที่ท่านคิดว่าตำรวจทำได้

ถ้าเป็นข้อมูลประจักษ์ ที่เห็นๆคือ ยอมเชิดหน้าชูตาอยู่ภายใต้นักโทษ แบบยิ่งกว่าพระคุณพ่อแม่ซะอีก กราบเช้ากราบเย็น

และบินไปเลียๆๆๆ ถึงฮ่องกงจนทางเป็นเทือก แบบไม่อายฟ้าไม่อายดิน ให้ระลึกไปจนถึงลูกถึงหลาน

#25 ควันหลง

ควันหลง

I am Royalist

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 01:53

เจอแล้วจะต้องเสียค่าปรับ!!

ใช่มั้ยฮะ -_-

#26 esamso

esamso

ขาประจำ

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 06:36

ตำรวจดีๆ มีเยอะ แต่ยังไม่เคยเจอ เจอทีไรเสีย 100 ทุกที

#27 ant

ant

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:52

ตราแผ่นดินอยู่บนหัว หมายถึง ต้องรับใช้แผ่นดินไม่ใช่รับใช้นักกินเมือง
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#28 idolation

idolation

ขาประจำ

ตอบ 15 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:43

เจอแล้วจะต้องเสียค่าปรับ!!

ใช่มั้ยฮะ -_-

ข้อหา หน้าตาผิดกฎหมาย.. :D :D :D
รักในหลวง ห่วงลูกหลาน ร่วมกันต้าน ตระกูลชินวัตร

#29 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 15 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:05

ปูเยปูโลเย จอมมารปีศาจสาว

บ้าเปล่า ใส่ชุดนี้ไปงานวันตำรวจ

ผมว่าพวกเราต้องแต่งชุดมาผิดงานแน่ๆ ดูชุดนายกปูเยปูโลโยสิ กลับบ้านไปเอากระบี่ก่อนดีไหมท่านจอมยุทธ์

เอ เจ เสียงฝ่ายค้าน คุณพระ !!!
Kittiyanee Nilhirun สภาไม่เคยเข้า
Thailand PC New ลูกผู้ชายชาติตำรวจ ต้องลักษณะแบบนี้ โค้งเคารพหญิงไร้ปัญญา และยังปัญญาอ่อน แบบตำรวจไทย
นงค์คาร จอมหงษ์ บ้าจริงๆ

อย่าตกใจ นี่งานวันตำรวจไทย 55

เสื้อแดงน่ารักมากค่ะ
......ออนดีส ซัสปิเชียสอ๊อคเคชั่น, ไอวิชเฟลโลวโปลิสอ๊อฟฟิศเซอร์ แอ่นด์ ดิ๊สติ๊งกวิชเกสต์ ออลเดอะเบสต์ แอ่นด์ ซั่คเซสอินยัวร์แคร์เรียร์

(ใครเขียนสคริปเนี่ย อ่านยากจริงๆ)

#30 BearFamily

BearFamily

ขาประจำ

ตอบ 15 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:05

ขอให้ตำรวจดีๆทำงานอย่างขันแข็งต่อไป
ขอให้ตำรวจจรรลัยเกิดอุบัติเหตุตายโหง
ขอให้ตำรวจโกงไฟไหม้บ้าน
ขอให้ตำรวจทำงานด้วยความซื้อสัตย์เที่ยงตรง
ขอให้ตำรวจดีๆจงมีความเจริญเติบโตต่อไป

และขอให้การซื้อตำแหน่งสูญพันธ์

#31 monin

monin

ขาประจำ

ตอบ 15 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:10

ขอให้สำนักงานตะกวดได้รับโอกาสอันทรงเกียรติจากเสือ้แดงเหมือนเซ็นทรัลเวิลร์ด

#32 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 15 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:14

ข้อนี้ผมมั่นใจครับว่าตำรวจไทยทำได้ ... แต่มีข้อแม้ว่า ผู้บังคับบัญชาต้องกระเป๋าหนัก ^_^
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#33 Mike Sutipat

Mike Sutipat

น้องเก่า

ตอบ 15 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:15

ขอให้ตำรวจที่ดี จงเจริญในหน้าที่การงาน

ขอให้ตำรวจที่เลวๆ จงเจริญฮวบๆ ด้วยเถิด

ไม่มีใครยิ่งใหญ่ไปกว่า"โลง"

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน