Jump to content

- - - - -

รับทรัพย์.....รวยเละ..รบ.ยิ่งลักษณ์.....เอาไปเลย........ตันละสามหมื่น...........

• Please log in to reply
79 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:46

อย่าเพิ่งคิดเยอะ เอาแค่ปีหน้ามีน้ำปลูกข้าวพอหรือเปล่าก่อน

แล่วค่อยคิดต่อว่า มีสต็อกเก็บข้าวหรือเปล่า

แล้วค่อยคิดอีกว่า จะขายข้าวเก่า รวมมอดยังไง

มีเวลาอีกนานนนนนนน กว่าจะขายข้าวเก่าหมด

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#52 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:01

ขนาดตันละ 15000 ต่างประเทศยังไม่ซื้อข้าวไทย

แล้วตันละ 30000 ใครจะซื้ออ่ะ

มนุษย์ต่างดาวเหรอ

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#53 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:08

ขนาดตันละ 15000 ต่างประเทศยังไม่ซื้อข้าวไทย

แล้วตันละ 30000 ใครจะซื้ออ่ะ

มนุษย์ต่างดาวเหรอ

จี ทู จี ไง
เจ๊เล็ก ขายให้ เจ๊ใหญ่
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#54 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:13

น่าแปลกมากอ่ะ

พาณิชย์บอกว่า ขายข้าวได้ 7 ล้านตัน แต่ทำไมไม่บอกว่า ขายให้ใครบ้าง จะได้เป็นผลงานตัวเอง แถม ยังโฆษณาได้อีกด้วย

สงสัยไวด์ลาย อีก แล้ว

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#55 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:16

รู้ว่าหน้าแล้งมาเร็ว ก็ไม่หาทางแก้ แค่แต่อยากให้ราคาข้าวขึ้น
(แต่คงลืมไปว่า ไม่มีน้ำ ชาวนาที่จำนำข้าวก็ไม่มีข้าวจำนำเหมือนกัน เท่ากับว่า ช่วงเว้น ช่วง จากตันล่ะ15000/2 =7500 แสดงว่าเฉลี่ยชาวนา จะได้แค่7500 ต่อรอบแค่นั้นเอง)
คิดว่าประเทศอื่นจะเป็นเหมือนเราหรือ กรรม 55555555555

Edited by คนไทย916, 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:19.

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#56 grand_v

grand_v

ขาประจำ

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:56

ปดมกันตั้งแต่เมื่อไหร่ครับ !!!!

กินข้าวปั้นโว้ย

ประเทศไทย...ผมไม่ห่วงหรอก........ผมห่วงประเทศอื่น...
ที่ต้องมาอ้อนวอน........ขอซื้อข้าว....จากนายก........
ท่านยิ่งลักษณ์........เนื้อหอม...สุดสุด..................................

#57 ant

ant

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:12

จขกท.ความคิดแบบกระบือ
เคยเห็นทุ่งนาบ้างหรือเปล่าก็ไม่รู้ หรือแค่แบมือขอเงินพ่อไปโรงเรียน
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#58 HWD

HWD

ขาประจำ

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:43

โลกของ son ช่างแคบจริงๆ โลกทั้งโลกคือประเทศไทยหรือจ๊ะ ... ถ้าไทยแล้ง ทั้งโลกต้องแล้ง!!!

จำคำพูดของผู้เชี่ยวชาญได้มั้ยว่า ปีนี้ เมืองไทยเรามีแนวโน้มจะแล้งและไม่อยากให้บริหารน้ำแบบที่รัฐทำคือผลักน้ำทิ้งเรี่ยราดเพราะความกลัวน้ำท่วม จนน้ำเหนือเขื่อนแทบทุกที่เหลืออยู่ 50% หรือน้อยกว่า .... ถ้าจากนี้ไปไทยเจอภาวะแล้ง ก็โทษรัฐห่วยๆได้เต็มปากเต็มคำอีกครั้ง

พวกชาวบ้านที่หลับหูหลับตากินสินบนตามน้ำที่รัฐโยนเศษเงินให้ หรือเชียร์เพราะรักแบบรักดาราโดยไม่ได้เผื่อใจให้สังคมคงจะมองไม่เห็นความห่วยอันนี้อีกเช่นเคย !!!!!

Edited by HWD, 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:45.

#59 BeastGuy

BeastGuy

ขาประจำ

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:45

ขี้เกียจอ่าน คือ จะบอกว่า ประชาชนคนไทยต้องซื้อข้าวแพงขึ้นเพราะว่ารัฐบาลใช่ป่าววว

#60 คนสับปะหลี้

คนสับปะหลี้

สูงสุดแดนสยาม

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:26

รู้ว่าหน้าแล้งมาเร็ว ก็ไม่หาทางแก้ แค่แต่อยากให้ราคาข้าวขึ้น
(แต่คงลืมไปว่า ไม่มีน้ำ ชาวนาที่จำนำข้าวก็ไม่มีข้าวจำนำเหมือนกัน เท่ากับว่า ช่วงเว้น ช่วง จากตันล่ะ15000/2 =7500 แสดงว่าเฉลี่ยชาวนา จะได้แค่7500 ต่อรอบแค่นั้นเอง)
คิดว่าประเทศอื่นจะเป็นเหมือนเราหรือ กรรม 55555555555

กำลังว่าจะเอามาโพสพอดี ^^
อยากให้ จขกท. ดูวิดีโอตัวนี้ก่อน แต่.. คงยากนะ วันๆ ดูแต่ DNN ไม่ดูรอบด้านเลย หุหุ

"ดีใดไม่มีโทษ ดีนั้นชื่อว่าดีเลิศ" - หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต

"คนเราสามารถเปลี่ยนต้นไม้ประหลาด ให้เป็นต้นไม้ศักดิ์สิทธิ์ เปลี่ยนคนผิดให้เป็นพระเจ้า เปลี่ยนสีขาวให้เป็นสีดำ เพียงเพราะความเชื่อของตัวเองเพียงเท่านั้น"

#61 Tatiana

Tatiana

แทนคุณแผ่นดินเกิด

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:17

รับทรัพย์.....รวยเละ..รบ.ยิ่งลักษณ์.....เอาไปเลย........ตันละสามหมื่น...........

Son ไปอ่านที่ไหนมาเหรอถึงบอกว่า ตันละสามหมื่นน่ะ ก่อนอื่นต้องระบุให้ชัดว่า ข้าวเปลือกหรือข้าวที่ผ่านกระบวนการพร้อมส่งแล้ว ราคามันต่างกันเยอะนะ แล้วไอ้ 3 หมื่นน่ะ ขายใคร คนไทยซื้อข้าวถุงละ 5 กก.กิน ก็ตก กก.ละ 30 ถึง 45 บาทแล้ว ตันหนึ่งก็ 30000 ถึง45000 บาทแล้ว ถ้าขายส่งออก ราคา FOB หรือ CIF ล่ะ Son รู้ไหมว่าคนไทยในต่างประเทศซื้อข้าวไทยกิน กก.ละ 60 ถึง 90 บาท ตันละ 60000 ถึง 90000 บาท ตก 2000 ถึง 3000 US$ ถ้านังยกมันขายข้าวให้ต่างประเทศได้ตันละ 30000 นั่นแสดงว่าต้องเป็นข้าวหอมมะลิเกรดเอ และขายในราคา FOB (ไม่รวมค่าขนส่งและประกันภัย) ประเทศไทยก็ขาดทุนแล้วเพราะกว่าจะส่งออกได้ ต้องผ่านโรงสี ข้าวเปลือก 1ตันที่รับจำนำ 15000 บาทนั้นสีเป็นข้าวสารแล้วจะเหลือเพียงประมาณ 600 กก. ข้าวสารที่ได้ก็ 25000 บาทต่อกก.แล้วยังไม่รวมค่าจ้างโรงสี ค่าโกดัง ค่าบรรจุ ขนย้าย จิปาถะ
ยังไม่ต้องพูดถึงไม่มีคนซื้อแล้วข้าวเสื่อมคุณภาพขายไม่ได้ รวมทั้งโดนโกงกินตั้งแต่นักการเมือง ข้าราชการ ผู้นำข้าวมาสวมสิทธิ์ ขโมยข้าว ฯลฯ

ค่อยๆ อ่าน ค่อยๆ คิดนะจะได้ไม่ปวดหัว อย่าหลับหูหลับตาฟังไอ้พวกกินบ้านกินเมืองอยู่เลย

Edited by แทนคุณแผ่นดินเกิด, 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:51.

กราบหัวใจพี่น้องที่เสียสละออกมาทวงอำนาจคืนจากระบอบทักษิณ

#62 ต้นหอม

ต้นหอม

ขาประจำ

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:31

เอ่อ ลูกชายเข้าใจอะไรผิดไปโข หน้าแล้งในประเทศ...แล้วชาวนาผลิตข้าวไม่ได้คือ อด...นะจ๊ะ อย่าลืมว่าเงื่อนไขในการจำนำคือ ต้องมีข้าว

ที่จะเป็นผลดีกับประเทศเราจริงๆคือ บ้านเราอุดมสมบูรณ์ แต่ประเทศผู้ส่งออกข้าวรายใหญ่ๆประสบภัยที่ทำให้ไม่สามารถจะผลิตข้าวได้จ๊ะ ลูกชายดีใจไปไย หรือไม่รักชาวนาไม่อยากให้ชาวนาบ้านเรารวยซะแล้ว <_< อ๊ะ หรือยังหวังว่าจะมีชาวนาไปถอนจำนำข้าว หลักฐานใบประทวนคงอยู่ครบหรอก เงินก็เอาไปกินใช้หมดแล้ว :lol:

นั่งพิมพ์ไปเกาหัวไปไม่คิดว่า son จะคิดอะไรได้ตื้นเขินได้ขนาดนี้

มันจะทำให้เราคิดก่อนพูดได้ดีขึ้น เมื่อเชื่อว่าคำพูดที่ออกไปเหล่านั้นคือคำที่เราจะได้ยินเองในอนาคต

และถ้าเราจะทำดีได้มากขึ้น เมื่อเชื่อว่าเราจะได้เจอสิ่งดีๆในอนาคต

แม้ว่าวันนี้เราจะยังไม่เห็นว่ามันดีอย่างไรแต่อย่างน้อยทำให้เราผ่านวันนี้ไปได้อย่างราบรื่น

#63 TimmY_T

TimmY_T

น้องเก่า

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:40

ผมได้ยินข่าวมาว่า จะใช้ สนามบินดอนเมืองเป็นคลังเก็บข้าว อันนี้มีเหตุผลรอ น้ำท่วมสนามบิน ปีหน้าป่าวครับ :wacko:

#64 เมาอยู่

เมาอยู่

ขาประจำ

ตอบ 15 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 01:23

หน้าแล้ง............มาไวขนาดนี้....สลิ่มแมงสาป.........คิดอะไรได้บ้างไหม....
จะเกิดอะไรขึ้น.......กับราคาข้าว.......ในตลาดโลก..............หึหึ.......

เห็นแล้วใช่ไหมว่า...

สิ่งทำให้ข้าวราคาขึ้นไม่ใช่เงินอุดหนุนจากโครงการรับจำนำ

แต่เป็น"กึ๋น"นี่เอง :lol:

รัฐบาลมันคงเงิบอ่ะเนาะ

แค่อยู่เฉยๆ เดี๋ยวข้าวก็ขึ้นราคาเองแล้ว

ด๊านนนน... โง่...

รับจำนำข้าว...

ฮ่าๆ... แล้วก็ ฮ่าๆๆๆ... :lol:

#65 เมาอยู่

เมาอยู่

ขาประจำ

ตอบ 15 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 01:32

จขกท. จะมายืนยันหรือไร ว่าราคาข้าวมันถีบตัวเพราะหน้าแล้ง ไม่ใช่จำนำ

ส่วนผลจากการจำนำ ที่เห็นกันไปแล้ว

คือไทยเสียแชมป์ส่งออกข้าว กับการที่ ธกส. หมดเงินไปกะโครงการนี้มหาศาล

ต้องขอบคุณจริงๆ ที่ช่วยซ้ำเติม :lol:

#66 นารีขี่หมาเน่า

นารีขี่หมาเน่า

ขาประจำ

ตอบ 15 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 01:53

ขายได้แล้ว???

จำได้เปล่า........ตอนน้ำมันยุคมาร์ด.......ขาดตลาด....
เกิดอะไรขึ้น..............ราคา???????????

ตอนนั้นผมจำได้ครับราคาปาล์มกิโลกรัมละ12บาทตอนนี้3.30บาท :angry:

#67 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 15 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 02:03

ช่างเป็นการจินตนาการที่หลุดโลกจริงๆ ครับ ตันละสามหมื่น เหอๆ
/人= ‿‿ =.u人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#68 winwin191

winwin191

ขาประจำ

ตอบ 15 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 02:34

หน้าแล้ง............มาไวขนาดนี้....สลิ่มแมงสาป.........คิดอะไรได้บ้างไหม....
จะเกิดอะไรขึ้น.......กับราคาข้าว.......ในตลาดโลก..............หึหึ.......

ผมจำได้ว่า น้ำท่วมหรือแล้งจัดทีไรมีชาวนาฆ่าตัวตายเพราะขาดทุนทุกปี ส่วนเรื่องราคาข้าวก็ดีใจด้วยครับถ้าราคาขึ้นและขายได้จริง ผมสงสารแต่ชาวนาที่ข้าวยืนต้นตาย
คนเก่งเป็นง่าย คนดีเป็นยาก

#69 Illusion

Illusion

น้องเก่า

ตอบ 15 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 04:36

ถ้าหน้าแล้งมาไว คงมีสารพัดม๊อบ ออกมาเรียกร้อง ให้รัฐบาลช่วยเหลือแน่ๆเลย คิดได้แค่นี้ เหอๆ :D

#70 zereza

zereza

ขาประจำ

ตอบ 15 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 04:52

ถ้าอยู่ๆราคาขนมปังฟาร์มเฮาส์แถวบ้านขึ้นราคาพรวดเดียวเป็นแถวละ 80 บาท ทั้งๆที่ชาวบ้านเค้าขายกันไม่เกิน 50 บาท คิดว่าจะเกิดอะไรขึ้นครับ

ยี่ห้ออื่นๆที่ขายอยู่ในตลาดจะขายดีขึ้นทันทีครับ ถึงตอนแรกคุณภาพอาจจะสู้ไม่ได้ แต่ผลกำไรที่มากขึ้นสุดท้ายเค้าก็สามารถพัฒนาจนสู้กับเจ้าตลาดอย่างฟาร์มเฮาส์ได้

คุณภาพสู้ได้ไม่พอ ราคาดันถูกกว่าอีก สถานการณ์นี้ฟาร์มเฮาส์จะทำอย่างไรดี

1 ลดราคาลง

2 เพิ่มคุณภาพเข้าไปอีกเอาให้ทิ้งไม่เห็นฝุ่น

3 จุดธูปเทียน แช่งให้โรงงานขนมปังอื่นถูกน้ำท่วม ไฟไหม้โรงงาน ตัวเองจะได้ขายได้ราคาสูงเป็นเจ้าเดียว

อย่าบอกนะว่า รมต สุดเทพของคุณคิดอยู่ในหัวมาตลอดว่าจะใช้วิธีที่ 3 ที่ว่านั่น ถ้าโรงงานอื่นมันน้ำไม่ท่วม ไฟไม่ไหม้ ของเราไม่ shift หายเหรอครับ
และอย่าบอกนะว่าในฐานะสาวกคุณก็คิดแบบนี้เหมือนกัน ผมว่าที่คุณคาดไว้มันไม่ใช่แค่ฝนแล้งแล้วล่ะ แต่มันเป็นลมๆแล้งๆ
"ถ้าคุณตั้งคำถามของปัญหาที่เกิดขึ้นผิด ก็อย่าหวังว่าจะได้ทางออกของปัญหาที่ถูกต้อง""อิทัปปัจจยตา และ ปฏิจจสมุปปบาท สองหลักใหญ่ที่เป็นหัวใจแห่งพุทธะ หากคนไทยเรียนรู้และปฏิบัติตามได้เกินครึ่ง ชาติไทยจะห่างไกลความวิบัติทั้งปวง"

#71 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

ตอบ 15 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:02

ขอแสดงความยินดีกับคนไทยล่วงหน้าด้วยนะที่จะได้กินข้าวตันละสามหมื่น เย้ๆๆๆๆ
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#72 rujikate

rujikate

ขาประจำ

ตอบ 15 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:07

จำได้เปล่า........ตอนน้ำมันยุคมาร์ด.......ขาดตลาด....
เกิดอะไรขึ้น..............ราคา???????????

ผมว่ามันไม่เหมือนกันนะครับ

เพราะตอนนี้ผู้ผลิตข้าวในระดับโลกนั้น เพิ่มกำลังการผลิตมากมาย เพื่อนบ้านเราทั้งนั้น

ถึงแม้ข้าวขาดตลาด แต่ผู้ซื้อก็ต้องคำนึงเรื่องของราคาข้าวด้วยว่า ซื้อจากที่ใดถูกกว่าคุณภาพดีกว่า

และนโยบายจำนำข้าวนั้น ทำให้เกิดการดึงราคาข้าวของประเทศไทยเราเพิ่มสูงขึ้น

ทำให้ความสามารถทางการแข่งขันกับประเทศอื่นๆลดลง

เพราะประเทศอื่นที่กำลังเป็นคู่เเข่งด้านการผลิตข้าว มีนโยบายสวนทางกับเราทั้งนั้น

ทั้งเรื่องของค่าเงินที่อ่อนกว่า และการตั้งราคาขายข้าวที่น้อยกว่าบ้านเรา

และถึงแม้ว่าผู้บริโภคข้าวในตลาดโลก มีความต้องการข้าวเพิ่มขึ้น เนื่องจากข้าวขาดตลาด

การที่ผู้ซื้อจะตัดสินใจซื้อข้าวจากเรา ก็จะไปซื้อในส่วนที่เป็นข้าวผลิตใหม่ ไม่ใช่ข้าวที่เข้าโครงการจำนำข้าว

ซึ่งถือเป็นข้าวเก่าที่เก็บเกี่ยวไว้นานแล้ว คุณภาพย่อมสวนทางกับราคาขายที่ตั้งไว้อย่างแน่นอนครับ

#73 หมูบิน

หมูบิน

น้องเก่า

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:50

สรุป ยังไม่มีอะไรเป็นจริง แต่ฝันรอไว้ก่อน

#74 BearFamily

BearFamily

ขาประจำ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:52

งง.... พูดอะไรไม่รู้เรื่องอีกแล้วครับ พยายามจะสื่ออะไร? อ้อ ควายหัดพิมพ์นี่เอง 555+

#75 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:46

ประเทศไทยปลูกข้าวขายประเทศเดียวหรือไง

แล้ว ถึงประเทศไทยจะแล้ง ประเทศอื่นเขาแล้งด้วยไหม

และ ถ้าข้าวราคาดี เขาจะไม่เร่งปลูกเหรอ

ต่างชาติเขาไม่ได้กินหญ้า เหมือนควายแดงเน้อ

Edited by เพลิงสีนิล, 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:46.

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#76 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:49

เอาแค่เรื่องความแตกต่างของการบริโภคข้าว

แต่ละทวีปก็มีความแตกต่างกันมากมาย

อย่าง ญี่ปุ่น ก็ไม่ได้นิยมบริโภคข้าวไทย ที่่ซื้อไป เอาไว้กินกันตายเท่านั้น เขาไม่นิยม เพราะมันทำซูชิไม่อร่ิอย

ตะวันออกกลาง ก็ไม่นิยมข้าวไทย แต่นิยมข้าวมาสบาติ ของอินเดีย ที่มีความร่วน ไม่อมน้ำมากกว่า เพราะเหมาะกับ การทำอาหารบ้านเขา

แถบยุโรป ไม่ต้องพูดถึง แดรก หนมปังเป็นส่วนใหญ่ ข้าวที่ใช้ เรียกว่า ข้าวสาลี พี่ไทยปลูกไม่ได้

พอจะเห็นอะไรไหม

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#77 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:17

OK มั่ก ๆ เลย วิธีคิด...

รับจำนำไปเก็บเลย 10 ปี ไอ้คนทั้งโลกแมร่งอดตายให้หมด

ถ้ามันยังไม่อดตาย....รับจำนำต่อไปอีก....อยากรู้ว่าพวกแมร่งจะเอาข้าวที่ไหนแดรก

เรื่องเก็บข้าวไม่ต้องห่วง...สนามหลวงมีที่อีก 500 ไร่...สร้างโกดัง 50 ชั้นเก็บข้าว...

คนทั้งโลกไม่อดตายให้แมร่งรู้ไป

:angry:

#78 winwin191

winwin191

ขาประจำ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:27

OK มั่ก ๆ เลย วิธีคิด...

รับจำนำไปเก็บเลย 10 ปี ไอ้คนทั้งโลกแมร่งอดตายให้หมด

ถ้ามันยังไม่อดตาย....รับจำนำต่อไปอีก....อยากรู้ว่าพวกแมร่งจะเอาข้าวที่ไหนแดรก

เรื่องเก็บข้าวไม่ต้องห่วง...สนามหลวงมีที่อีก 500 ไร่...สร้างโกดัง 50 ชั้นเก็บข้าว...

คนทั้งโลกไม่อดตายให้แมร่งรู้ไป

:angry:

เอาจริงหรอท่าน ผมอดตายแน่เลย
คนเก่งเป็นง่าย คนดีเป็นยาก

#79 BearFamily

BearFamily

ขาประจำ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:04

ปดมกันตั้งแต่เมื่อไหร่ครับ !!!!

กินข้าวปั้นโว้ย

ประเทศไทย...ผมไม่ห่วงหรอก........ผมห่วงประเทศอื่น...
ที่ต้องมาอ้อนวอน........ขอซื้อข้าว....จากนายก........
ท่านยิ่งลักษณ์........เนื้อหอม...สุดสุด..................................

ยิ่งเละของประชาชนแดงไงครับ ชอบมั่วและทั่วถึง ท่าจะเบื่อคนเลยไปเล่นกะควายแดงซะเอง ลองของแปลกครับ ยิ่งเละ 4SS พบประชาชนควายแดง

#80 butadad

butadad

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:16

อยากขาย ห้าหมื่น ก็ขายได้ ถ้ามีคนซื้อนะ
อย่าง iphone5 บ้านเรายังไม่มา ราคาเครื่องหิ้วมันขาย 16Gb 34,000 ยังมีคนซื้อเลย

ข้าวเราน่าจะขายไปเลย สี่ห้าหมื่น ขายได้สบาย แต่ถ้าขายไม่ได้ก็ไม่ขาดทุนนิครับ (ไอ้โต้งมันบอกมา)

ผู้ใช้ 2 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 2 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน