Jump to content

- - - - -

ทักษิณยอมรับเอง เสื้อแดงเผาเซ็นทรัล

• Please log in to reply
45 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:56

*
POPULAR

ทักษิณโทรศัพท์เข้ารายการสัมภาษณ์ที่ ออสเตรเลีย
แก้ตัวทุกเรื่องเกี่ยวกับความรุนแรงของเหตุการณ์เผาเมือง

แต่.....
เหมือนปกติ หลุดออกมาโดยไม่รู้ตัว ยอมรับว่า

เสื้อแดงเผาเซ็นทรัล
http://www.abc.net.a...10/s2910366.htm
Thaksin Shinawatra speaks to Lateline

Australian Broadcasting Corporation
Broadcast: 26/05/2010
Transcript

---------------------------
TONY JONES: Amongst the peaceful Red Shirt demonstrators there was a hard-core of armed militants. The same men who evidently set fire to dozens of buildings in Bangkok...

THAKSIN SHINAWATRA: No... I think..

TONY JONES: and the other places after the army moved in to break up the demonstration. Who were these men? Who do you say they were?

THAKSIN SHINAWATRA: If you look at it, you know, why, the Red Shirts burn the central, why not other sites, the central, if you look at many analysis in Thailand you will understand better that the Red Shirts, they are not sophisticated enough to burn the whole building down.

They may angry to create fires, here and there a small fires, but not the big fires. The big fire is, must be the work of professional. Is not be a Red Shirt definitely and it must be well planned ahead. I can assure you, as an ex-police I can assure you that this is a well planned and professionally done is not really, I can say is that it's a set up, it's a set up.

Even the weapons that they come on display, brand new weapons they not allow anyone to touch it. Actually the weapons never been used. How can the Red Shirts having that weapons and no one hurt on the military side {laughs}.
--------------------------

เน้นชัดๆ
If you look at it, you know, why, the Red Shirts burn the central, why not other sites....
They may angry to create fires, here and there a small fires.....

คำสัมภาษณ์นี้ ประชาไท เอาไปแปลว่า
โทนี่ : ในหมู๋ผู้ชุมนุมเสื้อแดงที่สันติ มีพวกหน่วยติดอาวุธฮาร์ดคอร์รวมอยู่ด้วย เป็นคนกลุ่มเดียวกับที่โจมตีสิ่งก่อสร้างหลาย ๆ จุดในกรุงเทพฯ ...
ทักษิณ : ไม่...ผมคิดว่า...
โทนี่ : ...และที่อื่น ๆ หลังจากที่ทหารเข้าสลายการชุมนุม คนพวกนี้เป็นใคร คุณจะบอกว่าคนพวกนี้เป็นใคร
ทักษิณ : ถ้าคุณลองดูคุณจะรู้ว่าทำไมเสื้อแดงถึงเผาเซ็นทรัล ทำไมไม่เผาที่อื่น ต้องเป็นที่เซ็นทรัล ถ้าคุณดูการวิเคราะห์ในไทยคุณจะเข้าใจว่าเสื้อแดงนั้น พวกเขาไม่ได้มีความสามารถมากพอจะเผาสิ่งก่อสร้างทั้งหมดลงได้
พวกเขาอาจจุดไฟขึ้นมาด้วยความโกรธตามที่ต่าง ๆ แต่ก็เป็นแค่ไฟกองเล็ก ๆ ไม่ใช่ไฟกองใหญ่ ๆ การจุดไฟกองใหญ่ขนาดนั้นได้ต้องเป็นผลงานของคนที่เชี่ยวชาญเท่านั้น ซึ่งมันไม่ใช่ฝีมือเสื้อแดงแน่และมันต้องมีการวางแผนไว้ก่อนล่วงหน้า ผมบอกคุณได้เลยว่าในฐานะที่เคยบวชมาก่อน (ในต้นฉบับใช้คำว่า as an ex-priest) ผมบอกเลยว่ามันวางแผนมาก่อนแล้วและกระทำโดยผู้เชี่ยวชาญ ผมบอกได้เลยว่ามันเป็นการสร้างสถานการณ์
แม้แต่อาวุธที่พวกเขาเอามาแสดงให้ดู ก็เป็นอาวุธใหม่เอี่ยมที่ไม่ให้ใครแตะต้อง ความจริงคือไม่มีใครใช้อาวุธพวกนี้เลย หากเสื้อแดงมีอาวุธจริงทำไมไม่มีใครในฝ่ายทหารที่ได้รับบาดเจ็บเลยล่ะ (หัวเราะ)

กระทู้นี้จะจัดคู่ขนานไปกับของคุณโจโฉ
http://webboard.seri...100#entry451421
แต่เนื่องจากกระทู้คุณโจโฉ แกเชิญเทพมาสนทนา ผมไม่เทพพอ จึงขอตั้งกระทู้เผาเมืองแบบบ้านๆ

หมายความว่า ถ้ามีเทพเข้ามา ผมจะไม่คุยด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้า

#2 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:03

ความน่าเชื่อถือในคำพูดของทักษินมันเคยมีหรือครับ..ผมว่าไม่เคยมี.หัวหน้าโจรจะมีหน้าที่ไหนจะบอกว่าลูกน้องตัวเองเป็นคนทำ... :angry:

#3 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:04

http://video.mthai.c...=6M1274255730M0

ข่าวสดๆ ของช่องสาม ประมาณ 14.00 น.

สัมภาษณ์คนแถวพระรามสี่ ถนนเชื้อเพลิงที่มีการวางเพลิงควันหนาแน่น
ผู้ให้สัมภาษณ์คนที่สอง ชื่อพิสิฐ จากบ่อนไก่ ให้ข้อมูลว่า

ตอนนี้เราต้องช่วยกันวิ่งดับไฟทุกที่เลยตรงนี้...เค้าบ้าคลั่งกันใหญ่อ่ะ
คือจุดไฟทั้งฝั่งตรงข้ามแล้วจะมาจุดฝั่งตรงนี้ เราขอร้องว่า..อย่าจุดนะ อย่าจุด...
พวกเราหลายร้อยคนเลย.....(ที่คอยห้าม)

ครับ มอไซมาฮะ ขับมอไซมาแล้วเตรียมน้ำมันมา
....เค้าพยายามจุดไฟเผาตามตึกต่างๆ ทุบกระจก พังตู้โทรศัพท์.....

Edited by amplepoor, 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:16.

#4 ZipPa

ZipPa

ขาประจำ

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:59

จนวันนี้ ผมว่าท่านคงปล่อยวางแล้วครับ

หวังว่านะ...........

#5 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:09

คนเรียนวิชาก่ออาชญากรรมมา

เรื่องแค่นี้ จิ๊บๆ

ยิงวัดพระแก้วมาแล้วยังทำได้

อยากรู้ว่าจริงๆถูกสั่งมาให้ยิงอะไร ที่ไม่ใช่วัดรึปล่าว

#6 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:17

การสัมภาษณ์นี้ เกิดหลังเผาเมือง 7 วัน
นานพอที่ทีมงานจะคิดคำแก้ตัวได้

การเผา CTW นี้ ในสายตาของต่างขาติ เป็นความรุนแรงที่รับไม่ได้
ข่าวที่เกิดขั้น จึงเป็นการตำหนิเสื้อแดงอย่างเดียว

ดังนั้น ทักษิณจึงต้องออกมาแก้ต่าง
และพวกสมุนทั้งหลายในเมืองไทย ก็รับงานมากระจายคำแก้ตัว

คำแก้ตัวคือ

1 ไฟไหม้ 2 ครั้ง ครั้งแรก เล้กน้อยดับได้
ครั้งที่ 2 จึงรุนแรง

2 การไหม้อย่างรุนแรง เกิดเมื่อทหารเข้าควบคุมพื้นที่แยกราชประสงค์ได้แล้ว
ดังนั้น คนเผา จึงไม่ใช่เสื้อแดง

3 มีการเผยแพร่ภาพชุดที่อ้างว่า ทหารไล่พนักงานเซ็นทรัลออกจากห้าง
แล้วจึงจัดการเผาเสียเอง

สามข้อนี้ เป็นยังงัยมายังงัย
เราสามารถตรวจสอบได้หรือไม่

#7 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 15 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:07

ผมว่าเขาแปลถูกแล้วละครับ

ตามบริบทนี้

if you look at many analysis in Thailand you will understand better that the Red Shirts, they are not sophisticated enough to burn the whole building down.

gladiator 1.jpg

#8 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 15 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:14

หึหึ

ผมกลับอ่านว่า พวกเขาไม่เจริญพอที่จะเผา......
หมายความว่า ป่าเถื่อนพอที่จะเผา

ทักษิณพูดถุกแฮะ
(ขำขำนะ)

#9 Tatiana

Tatiana

แทนคุณแผ่นดินเกิด

ตอบ 15 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:15

ความน่าเชื่อถือในคำพูดของทักษินมันเคยมีหรือครับ..ผมว่าไม่เคยมี.หัวหน้าโจรจะมีหน้าที่ไหนจะบอกว่าลูกน้องตัวเองเป็นคนทำ... :angry:

แต่มันก็ยังเผลอพูดความจริง พอนึกได้ก็เลยบอกเป็นกองไฟเล็กๆ หัวหน้าฟายแดงเอ๊ย (ไม่เรียกควายแล้วนะ)

กราบหัวใจพี่น้องที่เสียสละออกมาทวงอำนาจคืนจากระบอบทักษิณ

#10 Tatiana

Tatiana

ตอบ 15 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:18

ผมบอกเลยว่ามันวางแผนมาก่อนแล้วและกระทำโดยผู้เชี่ยวชาญ

ก็ไม่ใช่มรึงเรอะไอ้หัวหน้าฟาย ที่เป็นผู้เชี่ยวชาญวางแผนน่ะ

กราบหัวใจพี่น้องที่เสียสละออกมาทวงอำนาจคืนจากระบอบทักษิณ

#11 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 15 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:18

แต่มันก็ยังเผลอพูดความจริง พอนึกได้ก็เลยบอกเป็นกองไฟเล็กๆ หัวหน้าฟายแดงเอ๊ย (ไม่เรียกควายแล้วนะ)

อันนี้ผมอ่านแล้วก็นึกเหมือนท่านแทนคุณฯเลยครับ

มันไม่ยอมรับว่าเผาเซ็นทรัล แต่คำพูดมันเหมือนยอมรับว่า....เสื้อแดงเผาที่โน่นที่นี่ประปราย....

แสดดดดดดดดด

#12 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 15 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:38

นช.ทักษิณ เป็นคน "ปากไว" ครับ

ถ้านักข่าวหรือผู้สัมภาษณ์ถามแบบ

"จี้ถูกจุด" เป็นอันได้เห็นคำพูดที่ "หลุด"

จากคนที่ "ปากไว" แบบนี้แน่นอน ;) ;)

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#13 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 15 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:57

^
^
พอเป็นเรื่อง มันก็จะแก้ตัวตามนี้
1. สื่อเขียนผิด มันไม่ได้พูด
2. ถ้าจนแต้มด้วยหลักฐานว่ามันพูดจริง มันก็จะแก้ตัวว่า "ภาษาอังกฤษไม่แข็งแรง"
3. ถ้ามีคนแย้งว่ามันพูดภาษาอังกฤษมาตลอดจะไม่แข็งแรงบ้าบออะไร อย่าแถ มันก็จะบอกว่า "สื่อเข้าใจความหมายผิดไป"

สรุปคือ แถ

#14 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 15 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 01:12

^
^
พอเป็นเรื่อง มันก็จะแก้ตัวตามนี้
1. สื่อเขียนผิด มันไม่ได้พูด
2. ถ้าจนแต้มด้วยหลักฐานว่ามันพูดจริง มันก็จะแก้ตัวว่า "ภาษาอังกฤษไม่แข็งแรง"
3. ถ้ามีคนแย้งว่ามันพูดภาษาอังกฤษมาตลอดจะไม่แข็งแรงบ้าบออะไร อย่าแถ มันก็จะบอกว่า "สื่อเข้าใจความหมายผิดไป"

สรุปคือ แถ

แบบที่ นช.ทักษิณ "แถสุดฤทธิ์" กับ "สาวกเสื้อแดง"

ในการโฟนอิน "ถีบหัวส่ง" (ที่อ้างว่า) ครั้งสุดท้าย

แล้วมาแก้ตัวภายหลังที่ "ประธาน จ๊ะเอ๋"

ไม่กล้าที่จะ เอา พรบ.ปรองดอง ยื่นเข้าสภา

"สัญญาณโทรศัพท์ไม่ดี พี่น้องอาจจะฟังไม่ชัดเจน.........." ใช่ป่าวครับท่านผึ้ง :lol: :lol: :lol:

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#15 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 15 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 02:57

"สัญญาณโทรศัพท์ไม่ดี พี่น้องอาจจะฟังไม่ชัดเจน.........." ใช่ป่าวครับท่านผึ้ง :lol: :lol: :lol:

"สัญญาณไม่ดี" นี่....เป็นดริฟท์ขั้นเทพที่ผมนึกไม่ถึงเลยครับว่ามันจะกล้าพูด!
คือตอนอ่านข่าวนี่ผมอ้าปากค้างเลยนะครับท่านหร่าร้า.. :)
แต่ยิ่งนึกไม่ถึงมากกว่าที่เสื้อแดงแมร่มกล้าเชื่อ!!

ช่างเป็นสิ่งมีชีวิตที่เกิดมาเพื่อกันและกันจริงๆเลย

#16 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 15 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 07:33

นช.ทักษิณ เป็นคน "ปากไว" ครับ

ถ้านักข่าวหรือผู้สัมภาษณ์ถามแบบ

"จี้ถูกจุด" เป็นอันได้เห็นคำพูดที่ "หลุด"

จากคนที่ "ปากไว" แบบนี้แน่นอน ;) ;)

ขอเพิ่มเติมครับ
เป็นสันดานชอบโอ้อวด ตามประสานักการตลาด
แต่ตักขี้ การโอ้อวดคือเรื่องโกหกธรรมดา

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#17 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 15 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 07:48

ภาษาอังกฤษมันดิ้น(แถ)ได้ :lol:

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#18 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

ตอบ 15 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:33

"สัญญาณไม่ดี" นี่....เป็นดริฟท์ขั้นเทพที่ผมนึกไม่ถึงเลยครับว่ามันจะกล้าพูด!
คือตอนอ่านข่าวนี่ผมอ้าปากค้างเลยนะครับท่านหร่าร้า.. :)
แต่ยิ่งนึกไม่ถึงมากกว่าที่เสื้อแดงแมร่มกล้าเชื่อ!!

ช่างเป็นสิ่งมีชีวิตที่เกิดมาเพื่อกันและกันจริงๆเลย

ชอบประโยคนี้จริงค่ะ
"ช่างเป็นสิ่งมีชีวิตที่เกิดมาเพื่อกันและกันจริงๆเลย" เปรียบเหมือน "ผีเน่ากับโลงผุ" :lol:
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#19 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 15 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:20

คุณแอมขึ้นหัวกระทู้แบบนี้
เหล่า เทพๆทั้งหลาย เขาก็ได้ทีกันน่ะสิ
จะได้ไม่ต้องเข้ามาแถ ให้คุณแอมและชาวเสรีไทยตบกระบาลหัวทิ่ม

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#20 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 15 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:22

เรื่องเผาเซ็นทรัลเวิลด์
ถ้าแผนยุทธการเฉลยออกมาว่า
ทหารถอนกำลังกลับที่ตั้ง เมื่อตอนกี่โมง
เท่านั้นก็จบแล้วครับ

เพราะผมได้กลิ่น
ทหารถอนกำลังหมดเลย หลังจากแกนนำมอบตัว
คือโซนนั้น ไม่เหลือทหารเลย
เพราะ ผมว่าทหารกลัวเป็นจำเลย กรณีเกิดมีคนตายขึ้นหลังจากแกนนำมอบตัวแล้ว

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#21 สิงห์สนามหลวง

สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 15 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:55

ขึ้นต้นเป็นลำไม้ไผ่ พอเหลาลงไปเป็นบ้องกัญชา

อยากรู้ว่าจริงๆถูกสั่งมาให้ยิงอะไร ที่ไม่ใช่วัดรึปล่าว

มีใครเอาอะไรไปยิงวัดพระแก้วครับ ?
ผมเห็นมีแต่พวกโมเมจินตนาการกล่าวหาว่ายิงวัดพระแก้ว

ข้อเท็จจริงจากข่าวอัยการส่งฟ้องเรื่องยิงกระทรวงกลาโหม และ ศาลก็ตัดสินคดียิงกระทรวงกลาโหมเคยอ่านกันบ้างไหมครับ
อย่าเอาอ่านแต่ข่าวพาดหัวที่ขึ้นต้นเป็นลำไม้ไผ่ พอเหลาลงไปเป็นบ้องกัญชา จากพวกสื่อชวนเชื่อนะครับ เดี๋ยวจะติดนิสัยนำมาปฏิบัติ
รักคนเสื้อแดง

#22 sanskrit_shower

sanskrit_shower

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 15 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:57

ขึ้นต้นเป็นลำไม้ไผ่ พอเหลาลงไปเป็นบ้องกัญชา

มีใครเอาอะไรไปยิงวัดพระแก้วครับ ?
ผมเห็นมีแต่พวกโมเมจินตนาการกล่าวหาว่ายิงวัดพระแก้ว

ข้อเท็จจริงจากข่าวอัยการส่งฟ้องเรื่องยิงกระทรวงกลาโหม และ ศาลก็ตัดสินคดียิงกระทรวงกลาโหมเคยอ่านกันบ้างไหมครับ
อย่าเอาอ่านแต่ข่าวพาดหัวที่ขึ้นต้นเป็นลำไม้ไผ่ พอเหลาลงไปเป็นบ้องกัญชา จากพวกสื่อชวนเชื่อนะครับ เดี๋ยวจะติดนิสัยนำมาปฏิบัติ

แล้ว
ทักษิณยอมรับเอง เสื้อแดงเผาเซ็นทรัล

รึปล่าวครับ

#23 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 15 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:48

ชอบประโยคนี้จริงค่ะ
"ช่างเป็นสิ่งมีชีวิตที่เกิดมาเพื่อกันและกันจริงๆเลย" เปรียบเหมือน "ผีเน่ากับโลงผุ" :lol:

ผีเน่ากับโลงผุ ไม่ใช่สิ่งมีชีวิต เป็นแค่ซาก

ต้อง

ปลวก กับ มอดไม้ รุมกัดกิน ทำร้ายประเทศ

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

#24 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 15 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:51

พวกควายแดงทุกตัว นี่ มีวิธีแถติดตัวทุกคนกนหรือปล่าวอ่ะ

แถซะ ไม่กลัวสีข้างถลอกกันเลย

:D

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#25 gass

gass

ขาประจำ

ตอบ 15 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:55

ยิง น้องเกด กับเพื่อนเพราะ ตัวเองรู้อยู่แก่ใจว่าเป็น พยาบาลอาสา (แล้วถึงเอาชุดกาชาดมาสวม)

ถ้าคนไม่รู้ เช่น ทหาร มันจะทำได้ไหม ยิงแล้วเอาชุดมาสวม

:(

#26 ครุฑดำ

ครุฑดำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 15 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:56

ทักษิณน่าจะบอกไปเลยว่า"กูสั่งเอง"
ไม่แปลกใจที่ปชปออกมาเดินหน้าผ่าความจริงว่าเบื้องหน้าคนสั่งเผาคือทักษิณ
:angry: :angry:

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#27 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 15 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:30

เอ่อ

เห็นใจสิงห์ครับ

เอาเป็นว่า มี สั ต ว์ น ร ก เสื้อแดง
เอา RPG มาจอดที่ริมคลองคูเมือง
ยิงไปทางวัดพระแก้ว แต่ด้วยความโง่
ไม่รู้ว่ายิงแล้ว จะมีแรงถีบและมีความร้อนจากพานท้าย
จรวดก็เลยผิดพลาด วิ่งสูงไปโดนสายไฟฟ้า
ตัวเองบาดเจ็บเพราะนั่งยิงอยู่ในรถ

เอาเป็นว่า ผิดแค่ยิง RPG ใส่เป้าหมายในเมืองก็พอ
แค่นี้ คงลดดีกรีความ ระ ยำ ลงได้เท่ากับที่สิงห์ต้องการนะครับ

ปกป้องมันเข้าไปนะ คน เ หี้ ย ๆ อย่างนี้
เป็นหน้าที่ของเสื้อแดงอยู่แล้ว เพราะ เ หี้ ย พอกัน

Edited by amplepoor, 15 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:30.

#28 mr.patton

mr.patton

ขาประจำ

ตอบ 15 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:47

ตัวอย่างคนทำกรรมไว้กับชาติ

นายคำพลอย นะมี ผู้ต้องขังคดีนักโทษคดีเผาศาลากลางเมืองอุบล"ในเหตุการณ์ชุมนุมเสื้อแดงได้เป็นมะเร็งระยะสุดท้าย ขณะถูกตีตรวนที่ ร.บ.เมืองอุบลการเมืองเสื้อแดงจังหวัดอุบลราชธานี อายุ 60 ปี ซึ่งเป็นอัมพฤกษ์และกำลังรักษาตัวอยู่ที่ห้องไอซียูของโรงพยาบาลดังกล่าว รอทักษิณ เเละ พวก รมต.เเดง มาเยี่ยมบ้าง เหล่าไพร่อำมาตย์ที่เหยี่ยบหัวไพร่ขึ้นไปโกงกินสมบัติชาติรวยกันเป็นทิวแถว มาเยี่ยมบ้าง

สองมาตราฐานคับ มี สส. รมต. เเดงสักคนไปเยียมหรือไปช่วยเอาตำเเหน่งช่วยประกันตัวออกมาหรือเปล่าคับ ลุงเเกคงตายในสถาพนี้ละคับ นี้หรือคับใจที่มีให้คนของพวกเขาหรือเขาเห็นคนพวกนี้เป็นเเค่ฝูงสัตว์ที่มีไว้ใช้งานพอหมดประโยชน์ก็ไม่ใยดี คนอย่าง เต้น ตู่ ทักษิณ คนในรัฐบาลยิ่งลัก คนที่มีอำนาจได้เพราะเขาเคยสนใจเขาไหมคับ ที่ไอ้คนยุยงเผาเมือง ยังช่วยออกมาได้ เเต่กับคนตัวเล็กตัวน้อยมันไม่เคยสนใจ

#29 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 15 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:08

เอ่อ

เห็นใจสิงห์ครับ

เอาเป็นว่า มี สั ต ว์ น ร ก เสื้อแดง
เอา RPG มาจอดที่ริมคลองคูเมือง
ยิงไปทางวัดพระแก้ว แต่ด้วยความโง่
ไม่รู้ว่ายิงแล้ว จะมีแรงถีบและมีความร้อนจากพานท้าย
จรวดก็เลยผิดพลาด วิ่งสูงไปโดนสายไฟฟ้า
ตัวเองบาดเจ็บเพราะนั่งยิงอยู่ในรถ

เอาเป็นว่า ผิดแค่ยิง RPG ใส่เป้าหมายในเมืองก็พอ
แค่นี้ คงลดดีกรีความ ระ ยำ ลงได้เท่ากับที่สิงห์ต้องการนะครับ

ปกป้องมันเข้าไปนะ คน เ หี้ ย ๆ อย่างนี้
เป็นหน้าที่ของเสื้อแดงอยู่แล้ว เพราะ เ หี้ ย พอกัน

นึกถึงหนังที่เคยดู มือปืนยิงอาร์พีจีถล่มศาล โดยแอบยิงจากในรถขนปูน (อยู่ในไอ้ลูกกลมๆ นั่นน่ะ ผึ้งไม่รู้เรียกว่าอะไร) แต่ดันลืมไปว่าปืนมันจะปล่อยไฟออกมาตอนยิง ผลคือโดนไฟคลอกตาย

#30 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 15 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:16

นึกถึงหนังที่เคยดู มือปืนยิงอาร์พีจีถล่มศาล โดยแอบยิงจากในรถขนปูน (อยู่ในไอ้ลูกกลมๆ นั่นน่ะ ผึ้งไม่รู้เรียกว่าอะไร) แต่ดันลืมไปว่าปืนมันจะปล่อยไฟออกมาตอนยิง ผลคือโดนไฟคลอกตาย

ถังผสมปูน ของรถผสมปูนหรือผสม คอ นก รีต ครับ

#31 สยาม

สยาม

ขาประจำ

ตอบ 15 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:23

ใครเข้าเวบเสื้อแดงก่อนช่วงนั้น จนกระทั่งเกิดเหตุการณ์แทบทุกเวบ จะมีพฤติกรรมเหมือนกันหมดสนับสนุนการปล้นการเผากันทั้งนั้น

#32 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 15 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:27

ถังผสมปูน ของรถผสมปูนหรือผสม คอ นก รีต ครับ

ในถังค่ะ แต่รถมันเล็กกว่านี้ ผึ้งก็เรียกมะเถิก

#33 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 15 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:36

เถิกอ๊ะยัง ทีนี้

#34 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 15 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:39

กระทู้นี้จะจัดคู่ขนานไปกับของคุณโจโฉ
http://webboard.seri...100#entry451421
แต่เนื่องจากกระทู้คุณโจโฉ แกเชิญเทพมาสนทนา ผมไม่เทพพอ จึงขอตั้งกระทู้เผาเมืองแบบบ้านๆ

หมายความว่า ถ้ามีเทพเข้ามา ผมจะไม่คุยด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้า

โห อย่างสิงห์นั่นเหรอเทพ แค่ดีกว่าเสื้อแดงคนอื่นๆตรงไม่หลบไม่หนีไม่มีไม่จ่าย

เท่านั้นเอง ถ้าเทพ คงจะเป็นคุณแอมกระมังครับ เพราะผมเชิญคุณแอมด้วยนะ 5555

ส่วนนาย 5 M ก็เจอจับไต๋ว่าจะเล่นมุข 400 เมตรรอบราชประสงค์แบบไหน

ก็ไม่โผล่มาเลย ส่วนดอนยอตอนนี้ก็ได้แต่วนอยู่ในความเชื่อของตัวเอง

หาได้เปิดสิ่งใหม่ๆมุมมองใหม่ๆ รายนี้คับแคบไป อยูในกะลาต่อไป

รอแต่สิงห์จะมีอะไรมานำเสนอหักล้าง ในกระทู้
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#35 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 15 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:55

หึหึ

คนที่ก่อความมึนงงแก่กระผมได้ ผมจุดธูปเรียกผี เอ้ย เรียกเทพทั้งั้นแหละครับ

อย่าง 5 เอ็ม
อยู่ดีๆ เอาคำว่าวงรีมายัดปากผม ตอนที่ผมถามเรื่องครึ่งวงกลม
ไม่เทพ คิดไม่ได้หรอกครับ

55555

#36 cassava

cassava

ขาประจำ

ตอบ 15 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:22

ปุ๋มจุดไม้ขีดใส่แค่ก้านเดียวเอง มันจะไม้ผ้าชุบน้ำมันแล้วลามติดยางรถที่กองอยู่กับตึกได้อย่างไร ป๋มถูกใส่ร้ายยยย

#37 redspy

redspy

น้องเก่า

ตอบ 15 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:29

คุณสิงห์ตอบ

"มีใครเอาอะไรไปยิงวัดพระแก้วครับ ?
ผมเห็นมีแต่พวกโมเมจินตนาการกล่าวหาว่ายิงวัดพระแก้ว"

ทำไมด่่าคุณจตุพรล่ะครับ เพราะจตุพรเป็นคนแถลงข่าวเองว่า ยิงใส่วัดพระแก้ว ถ้าผมนำคลิปมาโพสต์ที่เสรีไทย คุณสิงห์จะยอมขอโทษไหมครับ ในเมื่อแกนนำคุณเป็นคนพูดเอง

#38 สิงห์สนามหลวง

สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 15 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:44

คุณสิงห์ตอบ

"มีใครเอาอะไรไปยิงวัดพระแก้วครับ ?
ผมเห็นมีแต่พวกโมเมจินตนาการกล่าวหาว่ายิงวัดพระแก้ว"

ทำไมด่่าคุณจตุพรล่ะครับ เพราะจตุพรเป็นคนแถลงข่าวเองว่า ยิงใส่วัดพระแก้ว ถ้าผมนำคลิปมาโพสต์ที่เสรีไทย คุณสิงห์จะยอมขอโทษไหมครับ ในเมื่อแกนนำคุณเป็นคนพูดเอง

นายจตุพรแถลงอะไรก็เป็นเรื่องของจตุพร ไม่มีความเกี่ยวข้องอะไรกับผมนะครับ

รักคนเสื้อแดง

#39 b...

b...

ขาประจำ

ตอบ 15 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:06

นายจตุพรแถลงอะไรก็เป็นเรื่องของจตุพร ไม่มีความเกี่ยวข้องอะไรกับผมนะครับ

ดริฟต์ได้ยอดมาก สิงห์เอ๋ง

Making you happy is not my priority!      Michael Yon

#40 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 15 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:16

กาสรสีชาดนี่มันเหมือนกันหมด ตั้งแต่นายยันลิ่วล้อจริงๆ

รับแต่ชอบ

ถ้าผิดก็โบ้ยคนอื่น ตัวเองไม่เกี่ยวข้อง :lol:
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#41 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 15 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:56

เถิกอ๊ะยัง ทีนี้

มันเหมือนรถแปดล้ออ่ะค่ะ ดูจาก CSI: Miami ปีไหนก็จำไม่ได้

#42 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 15 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:16

ไม่รู้นะ แต่เราคิดว่าใครทำอะไรย่อมรู้ตัวดี

สัตว์โลกย่อมเป็นไปกรรม

และในฐานะที่เป็นคนสันกำแพงเหมือนกัน

ขอบอกทักษิณว่ารู้สึกอายที่เกิดเป็นคนบ้านเดียวกัน กับคนขี้โกงเช่นคุณ คนที่มักใหญ่ใฝ่สูงจนคิดล้มเจ้าเช่นคุณ คนที่รวยแล้วไม่เคยพอเช่นคุณ คนที่โกหกตอแหลเช่นคุณ

กรรมที่คุณทำกับคนไทยทั้งประเทศ มันหนักมาก ไม่รู้ว่าจะตกนรกไปขุมไหน

อนิจจา เกิดมา ตระกูลดี ทำบุญมาดี ได้รับการศึกษาที่ดี มีอนาคตการงานที่ดี สมองที่ดี แต่ไม่ใช้มันเป็นประโยชน์ในทางที่ดีแม้แต่น้อย

ปล่อยให้อวิชชาเข้าครอบงำ แล้วยังพาพวกของคุณที่คุณเรียกเขาว่าไพร่ ให้ตกต่ำลงนรกไปด้วยกันอีก

อิ่มเดียว หลับเดียว คำนี้รู้จักรึเปล่าทักษิณและสมุน ไม่ต้องลึกไปถึงเรื่องปฏิจจสมุทปบาทหรอก เพราะถ้าคุณอ่านมันจนลึกซึ้ง คุณจะไม่กล้าทำกรรมชั่วอีกเลย นอกจากมุ่งหวังสิ่งเดียว คือ นิพพาน

#43 Tatiana

Tatiana

ตอบ 16 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:25

อันนี้ผมอ่านแล้วก็นึกเหมือนท่านแทนคุณฯเลยครับ

มันไม่ยอมรับว่าเผาเซ็นทรัล แต่คำพูดมันเหมือนยอมรับว่า....เสื้อแดงเผาที่โน่นที่นี่ประปราย....

แสดดดดดดดดด

ต๊ายตายแล้ว มาเรียกท่าน เดี๋ยวลืมตัวคิดว่าเป็นหมาเศรษฐีเหมือนท่านเหลี่ยมละก็เสียเกียรติ์วงศ์ตระกูลตัวเองแย่เลย

#44 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 16 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 03:15

โอว.... :o .....

ดริฟท์ึคร่อมราง small.jpg

#45 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 16 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:14

โอว.... :o .....

ป๋มโอวโด้ยเด้.........

โอวว่า

ผมให้ฟามสัมมะคันกับนายจตุพรมากกว่าสิงสาราสัดอย่างฉิงฉะหนามหลงว่ะ....ฮา

#46 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 16 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:55

ในที่สุด
เราก็ได้รับการยอมรับจากสิงห์สนามหลวงว่า
ชายชุดดำ ทำลายบ้านเมืองมีอยู่จริง
เพื่อ กดดัน รัฐบาลไทย ให้ยุบสภา
สร้างความปั่นป่วน หวาดกลัวให้เกิดในหมู่ประชาชน
และเป็นช่วยเหลือสนับสนุนกลุ่มแนวร่วมนปช.

นั่นคือ
ชายชุดดำ มีอยู่จริง ดำเนินการ สนับสนุน นปช.และเสื้อแดงจริงๆ
ขอบคุณที่เอาข้อมูลมายืนยัน

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน