Jump to content

- - - - -

ทหารบนรางรถไฟฟ้า 19 พค. คลิบมะเขือเทศลวงโลก

• Please log in to reply
2640 ความเห็นในกระทู้นี้

#1001 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:12

วัตถุประสงค์หลักที่ตำรวจต้องการถ่าย คือ ภาพเหตุการณ์ที่มีทหารปรากฎบนรางรถไฟฟ้า ซึ่งมีเสียงปืนดังขึ้น
ขอบเขตของภาพที่ได้ จึงเริ่มต้นจากต้นทางบนรางรถไฟฟ้าที่ทอดตัวออกมาจากสถานีสยามจนถึงหน้าวัดปทุม

ไม่ใช่ต้องการบันทึกภาพเหตุการณ์ไฟไหม้

อันนี้ขอแย้งอย่างหนักเลย
คนถ่ายวีดีโอชุดนี้ ต้องการถ่ายสิ่งที่เกิดขึ้นตั้งแต่สยามมาถึงเซ็น ชัดเจน
ถายต่อเนื่องอย่างนี้ ย่อมแสดงเจตนาว่ามาเพื่องานนี้

มันบอกด้วยว่า ไอ้คนถ่ายนี่ มืออาชีพ มองเหตุการณ์เหมือนหนังเรื่องนึง
ใช้ลองช๊อต เพื่อเก็บเนื้อหาทั้งหมด จากนั้นค่อยถ่ายเจาะเป็นซีเคว้นท์

ส่วนคนทำพาโนรามาชิ้นนี้ ก็ช่างรู้ใจคนถ่ายเสียจริง
ผมไม่แน่ใจว่านายรุ่งศิลาจะเป็นทีมเก็บภาพด้วยหรือเปล่า ถึงรู้ว่าทำภาพมุมกว้างออกมาได้

พวกเราลองเอาคลิบเศษๆ ที่เสื้อแดงปล่อยออกมา
เอามาทำบ้างสิครับ

จะพบว่ามันทำไม่ได้เหมือนอย่างนี้

เป็นไปได้ไหมครับ ว่า ภาพนี้เป็นภาพเดียวทั้งหมด แล้ว ทำให้มันดูเหมือนภาพแปะ

ผมข้องใจตรงตึก CW อ่ะ ว่า คลิปที่ถ่ายมามันไม่มีมุมสูง แล้ว มันก้อไม่ได้ถ่ายในระยะใกล้ด้วย

Edited by poulkung2012, 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:13.

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#1002 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:16

ถ้า "คลิปลวงโลก" นี่ ถ่ายวันที่ 19 พ.ค. 2553

เวลา 18.00 น. แล้ว ............ขอถามแค่คำเดียว

"คน"กูอยู่ไหนนนน??? -_-

ป.ล.เครดิตภาพ จากท่านศรอรชุน

Edited by RaRa, 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:18.

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#1003 mmmmm

mmmmm

ขาประจำ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:48

วงรี สีเหลือง เวลาเท่าไรดี

#1004 Gop

Gop

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:01

รูปนี้น่าจะถ่ายช่วงกลางวันของวันที่ 20 พฤษภาคม 2553

จาก http://www.prachacho...p?topic=12778.0

ในรูปนี้ไฟดับแล้ว ไม่ทราบว่ามีใครมีรูปโรงหนังสยามไฟใหม้ในวันที่ 20 บ้างมั้ยครับ??

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#1005 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:03

กี่โมงก็ตาม ก็ไม่ได้เป็นตอบว่าคลิบมะเขือเทศถ่ายวันที่เท่าไหร่
แต่ทำให้ฉงยว่า เหตุการณ์น่ากลัวขนาดนี้ สามคนในวันนั่งตุยกันสบายเจย

อ้อ แล้วรู้ป่าวว่าเขานั่งตรงใหน

ปล
ยินดีต้อนรับสาคูกลับสรท นะครับ
คราวนี้ขอคำตอบแบบเน้นๆ หน่อย พวกน้องๆ ที่นี่ เจอกับดัก จริตตกหายหมดแล้ว....ฮา

#1006 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:10

อิอิ

นั่งตรงนี้ ปลอดภัยเนอะ.....เขายิงกัน มองไม่เห็นเราสามคนดอก.......กร๊ากกกกสส

#1007 mmmmm

mmmmm

ขาประจำ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:16

กี่โมงก็ตาม ก็ไม่ได้เป็นตอบว่าคลิบมะเขือเทศถ่ายวันที่เท่าไหร่
แต่ทำให้ฉงยว่า เหตุการณ์น่ากลัวขนาดนี้ สามคนในวันนั่งตุยกันสบายเจย

อ้อ แล้วรู้ป่าวว่าเขานั่งตรงใหน

ปล
ยินดีต้อนรับสาคูกลับสรท นะครับ
คราวนี้ขอคำตอบแบบเน้นๆ หน่อย พวกน้องๆ ที่นี่ เจอกับดัก จริตตกหายหมดแล้ว....ฮา

คลิปของ -ตำรวจ-

1. ไม่ได้มีอยู่คลิปเดียว
2. ผู้เห็นเหตุการณ์ หมวกเหล็กคาดชมพู ประตู1-2 ก็ไม่ได้ -มี- แค่คนบน -ดาดฟ้า- ตึกนั้น
3. มีการ................ คลิป....................____
4. มีการ.................นสพ....................____

เชิญ -ใช้- จินตนาการ55 กันต่อไป ไม่ต่างกับ คลิป นายวสันต์ -หรอก-

.

Edited by mmmmm, 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:17.

#1008 Gop

Gop

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:22

ผมมีวิธีคิดง่ายๆ ลองแย้งดูหน่อยนะครับ

๑ ภาพในคลิปเป็นภาพตอนเย็น (สังเกตจากแสง)
๒ ภาพในคลิป โรงหนังสยามยังไฟใหม้อยู่
๓ ภาพในคลิป เกิดหลังวันที่ ๑๘ เพราะวันที่ ๑๘ ยังไม่มีไฟใหม้
๕ กลางวัน วันที่ ๒๐ ไฟที่โรงหนังสยามมอดแล้ว (จากรูปที่ให้มา)

ดังนั้น ภาพในคลิปต้องเป็นเหตุการณ์ตอนเย็นวันที่ ๑๙

QED

มีใครแย้งมั้ยครับ??

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#1009 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:23

5m ครับ คำถามต้องมีคำตอบ ง่ายๆเลยนะ ผมติดกับดักภาพที่ 5mถามว่า เงานั้นนะ เวลาเท่าไหร่ ผมไม่สามารถทราบได้ แต่ไฉนไหนเลย ควันตรึมเลยฟระ ส่วน ภาพตอนใกล้ค่ำ เพราะแสงเริ่มน้อย ทำไมผู้คนเดินกันอย่างกับมีงานวัด แต่ที่ฝั่งห้างนั้น ควัน กรูอยู่หนายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย!!!
ปล.ถามท่านแอมครับ ภาพพวกนี้ส่วนมาก ต้นสายมาจากฝ่ายไหนครับ
ที่ถาม เพราะมันถูกตัดต่ออย่างชัดเจนมาก

Edited by ฟังทั้งสองฝ่าย, 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:25.

#1010 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:32

คลิปของ -ตำรวจ-

1. ไม่ได้มีอยู่คลิปเดียว
2. ผู้เห็นเหตุการณ์ หมวกเหล็กคาดชมพู ประตู1-2 ก็ไม่ได้ -มี- แค่คนบน -ดาดฟ้า- ตึกนั้น
3. มีการ................ คลิป....................____
4. มีการ.................นสพ....................____
เชิญ -ใช้- จินตนาการ55 กันต่อไป ไม่ต่างกับ คลิป นายวสันต์ -หรอก-

สรุป : พิสูจน์ไม่ได้ว่าถ่ายวันใหนอยู่ดี

555555

#1011 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:40

ปล.ถามท่านแอมครับ ภาพพวกนี้ส่วนมาก ต้นสายมาจากฝ่ายไหนครับ
ที่ถาม เพราะมันถูกตัดต่ออย่างชัดเจนมาก

ดูเหมือนจะมีคนส่งให้สื่อ เมืองนอกเท่าที่ผ่านตา ได้แต่ภาพนิ่ง
ในไทย ข่าวสดอาจจะเอ๊กคลูสีฟครับได้อยู่เจ้าเดียว
แล้วก็เล่นซ้ำๆอยู่ตรงประเด็น มีทหารอยู่บนรถไฟฟ้า
ปล่อยให้คนดูจินตนาการต่อ

ในมุมมองของผมแล้ว คลิบนี้ถูกคัดเลือกปล่อยออกมาเฉพาะประเด็นที่จะใช้ป้ายสีทหาร
มันถูกทำขึ้นอย่างเป็นขบวนการ

ไอ้ตำรวจบนดาดฟ้านั่น จะเอาตัวออกมาก็ย่อมทำได้ แต่ไม่รู้ว่า DSI จัดการหรือเปล่า
ที่จริงต้องเผยตัวนะ เพราะเป็นฮีโร่เลย ที่แอบถ่ายเหตุการณ์สำคัญได้

#1012 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:41

คลิปของ -จำอวด-
1. ข้าวเหนียว ส้มตำ
2. เก้าอี้ กระติกน้ำ
3. ยืน ก้มลงจุดบุหรี่ คอยอะไร
4. อัพโหลด 31 พ.ค. ไม่ไว้วางใจ 1 มิ.ย.

Edited by Stargate-1, 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:56.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#1013 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:44

ดูเหมือนจะมีคนส่งให้สื่อ เมืองนอกเท่าที่ผ่านตา ได้แต่ภาพนิ่ง
ในไทย ข่าวสดอาจจะเอ๊กคลูสีฟครับได้อยู่เจ้าเดียว
แล้วก็เล่นซ้ำๆอยู่ตรงประเด็น มีทหารอยู่บนรถไฟฟ้า
ปล่อยให้คนดูจินตนาการต่อ

ในมุมมองของผมแล้ว คลิบนี้ถูกคัดเลือกปล่อยออกมาเฉพาะประเด็นที่จะใช้ป้ายสีทหาร
มันถูกทำขึ้นอย่างเป็นขบวนการ

ไอ้ตำรวจบนดาดฟ้านั่น จะเอาตัวออกมาก็ย่อมทำได้ แต่ไม่รู้ว่า DSI จัดการหรือเปล่า
ที่จริงต้องเผยตัวนะ เพราะเป็นฮีโร่เลย ที่แอบถ่ายเหตุการณ์สำคัญได้

ขอบคุณมากครับ กระจ่างงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง ข่าวสด

#1014 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:46

ความแตกต่างหาได้จากเรฟนี้ครับ
ใครพร้อมที่จะเล่นเกม จับผิดภาพ เชิญครับ

#1015 Gop

Gop

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:01

เจออีกรูป ยิ่งยืนยันว่าวันที่ ๒๐ นั้น โรงหนังสยามไฟมอดแล้ว

จาก http://www.bangkokbi...รงหนังสยาม.html

#1016 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:23

16.49 น.

17.45 น.

18.00 น.

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#1017 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:32

ประมาณ 15.10 น.

Edited by Solidus, 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:33.

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#1018 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:48

แบบนี้ เช้า หรือ เย็น ดีครับ -_-

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#1019 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:52

วัตถุประสงค์หลักที่ตำรวจต้องการถ่าย คือ ภาพเหตุการณ์ที่มีทหารปรากฎบนรางรถไฟฟ้า ซึ่งมีเสียงปืนดังขึ้น
ขอบเขตของภาพที่ได้ จึงเริ่มต้นจากต้นทางบนรางรถไฟฟ้าที่ทอดตัวออกมาจากสถานีสยามจนถึงหน้าวัดปทุม

ไม่ใช่ต้องการบันทึกภาพเหตุการณ์ไฟไหม้

โห...จบกันสิงห์
เล่นดริฟท์หน้าด้านๆแบบนี้เลยเหรอว่า "ไม่ต้องการบันทึกภาพเหตุไฟไหม้"

เฮ้ย..สิงห์ นายเคยดูคลิปที่ปชช.เขาถ่ายเหตุการณ์สำคัญๆมั่งรึเปล่า
ปกติคนถ่ายจะจับภาพแลนด์มาร์คอะไรสักอย่างให้เห็นชัดๆก่อนถ่ายเหตุการณ์นะ
มันเป็นสามัญสำนึกของคนถ่ายคลิปเลยง่ะ ว่า "กรุอยู่ตรงนั้นจริงๆ เหตุการณ์นั้น สถานที่นั้น เวลานั้นๆที่เกิดเหตุจริง"
การถ่ายช็อตแลนด์มาร์คสำคัญตามวันเวลาที่เกิดเหตุ เป็นเครื่องยืนยันที่ดีที่สุด
เพราะเวลาในวิดิโอมัน "แต่งตัวเลขเอาได้"

ผมถึงสงสัยว่าเป็นถึงตำรวจ ทำไมไม่แพนภาพไปที่ตึกเซนก่อนมาจับที่ทหาร
หรือแพนให้เห็นเป็นแบ็คกราวนด์ก็ยังดี

นี่ไม่มีเลย!
gladiator 1.jpg

#1020 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:04

ผมถึงสงสัยว่าเป็นถึงตำรวจ ทำไมไม่แพนภาพไปที่ตึกเซนก่อนมาจับที่ทหาร
หรือแพนให้เห็นเป็นแบ็คกราวนด์ก็ยังดี

มี

แต่ถูกตัดออก

รูปท่านคนซ่อนนี่ แทบจะปิดปากจอมแถได้เลย
เอ......จะตอบว่ากี่โมงดีหนอ
ติ๊กต็อก ๆ ๆ ๆ ๆ

#1021 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:11

ขี้เกียจรอพวกราคาคุย เฉลยดีกว่า......จากที่นี่ครับ เก้าโมงเช้า
Re: ยอมจำนนแต่ไม่ยอมแพ้...

hacksecret on Thu May 20, 2010 3:26 pm
09.00 ภาพบริเวณวัดปทุมฯขณะนี้

บรรยากาศคุ้นๆ ใหมครับ

ชิลลๆ น่านั่งคุยกันที่หน้าโบสถ์เนอะ เด๋วรอพวกฟายแดงอพยพไปก่อน
เราค่อยมานั่งให้พวกมะเขือเทศถ่ายคลิบกัน

Edited by amplepoor, 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:52.

#1022 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:15

ยาวเลยครับท่านแอม.........กลัวว่า ไต๋ สิงห์ กับไต๋ 5mพาไปดูหมายอื่นอีก และไม่บอกอะไรเลย

#1023 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:34

เกรงว่ากระทู้นี้จะแป๊กซะเเล้วมั้งครับ

ไอ้ที่ปื้นดำๆนั่นไม่ใช่โรงหนังสยามนะครับ โรงหนังสยามอยู่เลยหลังคา bts ไปอีกหน่อย เเละถ้าสังเกตุดีๆ หลังตึกจะมีเเสงเหลืองๆอยู่ ซึ่งคาดว่าน่าจะเป็นไฟนั่นเเหละ

เเต่ที่ไม่สว่างเพราะควันมันบัง + หมอก + กล้องกาก ครับ เเสดงว่าภาพนี้ถ่ายวันที่ 19 ครับ แต่ก็นั่นเเหละมันก็ยังมีประเด็นที่สกายวอร์คโล่งเตียนอยู่เช่นกัน

ทำให้ผมชักงงๆ ว่าไอ้ภาพที่เกิดจากการเอาภาพมาแปะกันเนี่ยมันแปะถูกรึเปล่า คงไม่ใช่ครึ่งซ้าย 19 ครึ่งขวา 20 หรอกนะ ผมว่าคุณแอมโดนควายดักเเล้วกระมัง

ส่วนอีกผลที่ผมคิดว่ารูปใหญ่มันออกจะมั่วๆครึ่งซ้ายครึ่งขวาคนล่ะวัน เผลอๆจะคนละกล้องอีกตังหากเพราะความละเอียดเเละเเสงตรงกลางภาพ ต่างกันค่อนข้างชัดเจน ถ้าหากว่าคนแปะรูปมันเอาครึ่งซ้าย 19 ขวา 20 มาแปะรวมกันๆจริง ผมว่ารูปมันก็สาคูดีๆนี่เอง(โคตรมั่ว) เอามาใช้เป็นข้อมูลไม่ได้หรอก

ส่วนตัวคิดว่าถ้าไฟยังลุกเป็นเปลวเพลิงแบบนั้นควันควรจะมีสีดำบ้างครับ ไม่ขาวว่อกแบบในคลิปเลย

ไม่เสมอไปครับ ที่จริงมันอาจจะมีควันดำ เเต่ไม่สามารถเห็นจากในภาพก็ได้นะครับ

และที่ควันดำมันน้อยผมว่ามันเป็นเพราะไฟไหม้มาได้พักนึงเเล้วครับ ควันดำเกิดจากการเผาไหม้ไม่สมบูรณ์เนื่องจากมีออกซิเจนน้อยเพราะเป็นอาคารปิด

พอเผาไปได้สักพักนึงเพดานเริ่มถล่ม อากาศเริ่มถ่ายเท ทำให้เผาไหม้สมบูรณ์จะทำให้เกิดควันขาวอย่างที่เห็นครับ

มีใครแย้งความคิดเห็นนี้เรื่องควันไฟที่โรงหนังสยามหรือยังครับ?

6 โมงเย็น เห็นทั้งสยาม ทั้ง ctw สังเกตควันเอานะครับ :lol: :lol: :lol:

#1024 สิงห์สนามหลวง

สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:45

มี

แต่ถูกตัดออก

รูปท่านคนซ่อนนี่ แทบจะปิดปากจอมแถได้เลย
เอ......จะตอบว่ากี่โมงดีหนอ
ติ๊กต็อก ๆ ๆ ๆ ๆ

ไม่ทัน amplepoor

เข้ามาเพิ่ม link ให้
http://thaienews.blo...2010/05/20.html

http://writer.dek-d....3179&chapter=88

Edited by สิงห์สนามหลวง, 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:51.

รักคนเสื้อแดง

#1025 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:53

ขี้เกียจรอพวกราคาคุย เฉลยดีกว่

Re: ยอมจำนนแต่ไม่ยอมแพ้...

Posted Image hacksecret on Thu May 20, 2010 3:26 pm
09.00 ภาพบริเวณวัดปทุมฯขณะนี้

บรรยาการศคุ้นๆ ใหมครับ
ชิลลฺๆ น่านั่งคุยกันที่หน้าโบสถ์เนอะ เด๋วรอพวกฟายแดงอพยพไปก่อน
เราค่อยมานั่งให้พวกมะเขือเทศถ่ายคลิบกัน

ปลุกเสกควันมาได้หรือ ถ้าจะถ่ายช่วงเย็นวันที่ 20 พ.ค. 2553

#1026 mmmmm

mmmmm

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 02:49

เกรงว่ากระทู้นี้จะแป๊กซะเเล้วมั้งครับ

ไอ้ที่ปื้นดำๆนั่นไม่ใช่โรงหนังสยามนะครับ โรงหนังสยามอยู่เลยหลังคา bts ไปอีกหน่อย เเละถ้าสังเกตุดีๆ หลังตึกจะมีเเสงเหลืองๆอยู่ ซึ่งคาดว่าน่าจะเป็นไฟนั่นเเหละ

เเต่ที่ไม่สว่างเพราะควันมันบัง + หมอก + กล้องกาก ครับ เเสดงว่าภาพนี้ถ่ายวันที่ 19 ครับ แต่ก็นั่นเเหละมันก็ยังมีประเด็นที่สกายวอร์คโล่งเตียนอยู่เช่นกัน

ทำให้ผมชักงงๆ ว่าไอ้ภาพที่เกิดจากการเอาภาพมาแปะกันเนี่ยมันแปะถูกรึเปล่า คงไม่ใช่ครึ่งซ้าย 19 ครึ่งขวา 20 หรอกนะ ผมว่าคุณแอมโดนควายดักเเล้วกระมัง

ส่วนอีกผลที่ผมคิดว่ารูปใหญ่มันออกจะมั่วๆครึ่งซ้ายครึ่งขวาคนล่ะวัน เผลอๆจะคนละกล้องอีกตังหากเพราะความละเอียดเเละเเสงตรงกลางภาพ ต่างกันค่อนข้างชัดเจน ถ้าหากว่าคนแปะรูปมันเอาครึ่งซ้าย 19 ขวา 20 มาแปะรวมกันๆจริง ผมว่ารูปมันก็สาคูดีๆนี่เอง(โคตรมั่ว) เอามาใช้เป็นข้อมูลไม่ได้หรอก

ส่วนตัวคิดว่าถ้าไฟยังลุกเป็นเปลวเพลิงแบบนั้นควันควรจะมีสีดำบ้างครับ ไม่ขาวว่อกแบบในคลิปเลย

ไม่เสมอไปครับ ที่จริงมันอาจจะมีควันดำ เเต่ไม่สามารถเห็นจากในภาพก็ได้นะครับ

และที่ควันดำมันน้อยผมว่ามันเป็นเพราะไฟไหม้มาได้พักนึงเเล้วครับ ควันดำเกิดจากการเผาไหม้ไม่สมบูรณ์เนื่องจากมีออกซิเจนน้อยเพราะเป็นอาคารปิด

พอเผาไปได้สักพักนึงเพดานเริ่มถล่ม อากาศเริ่มถ่ายเท ทำให้เผาไหม้สมบูรณ์จะทำให้เกิดควันขาวอย่างที่เห็นครับ

มีใครแย้งความคิดเห็นนี้เรื่องควันไฟที่โรงหนังสยามหรือยังครับ?

6 โมงเย็น เห็นทั้งสยาม ทั้ง ctw สังเกตควันเอานะครับ :lol: :lol: :lol:

กลับเรื่อง-ควัน- กันใหม่

ใช้ ภาพ(cap)จาก 2 คลิป ร่วมประกอบ เพื่อให้ จินตนาการ55 ไป-ไม่-ถึงฝั่งฝัน

อันนี้ของแถม

Edited by mmmmm, 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 02:55.

#1027 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 02:59

กำลังจะโพสต์ ทำนองเดียวแบบคุณห้าm เหมือนกัน สงสัยทีนี้ poor คงจะแย่แล้วหล่ะ เจอหลักฐานจะๆแบบนี้ :D :D :D

"คนพาลไร้สติ มักสร้างเรื่องและหลักฐานเท็จโกหก เพื่อคอยใส่ร้ายอีกฝ่ายหนึ่งเสมอ" :unsure:

นาย ''Starเก๋ง'' ฟันธง!  รถเก๋งขับมายิงเสื้อแดง :lol:      http://webboard.seri...แค/#entry842224   ;      http://webboard.seri...-25#entry408954

#1028 Gop

Gop

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 07:49

ผมมีวิธีคิดง่ายๆ ลองแย้งดูหน่อยนะครับ

๑ ภาพในคลิปเป็นภาพตอนเย็น (สังเกตจากแสง)
๒ ภาพในคลิป โรงหนังสยามยังไฟใหม้อยู่
๓ ภาพในคลิป เกิดหลังวันที่ ๑๘ เพราะวันที่ ๑๘ ยังไม่มีไฟใหม้
๕ กลางวัน วันที่ ๒๐ ไฟที่โรงหนังสยามมอดแล้ว (จากรูปที่ให้มา)

ดังนั้น ภาพในคลิปต้องเป็นเหตุการณ์ตอนเย็นวันที่ ๑๙

QED

มีใครแย้งมั้ยครับ??

เอ เกิดอะไรขึ้นครับเนี่ย

ผมรอตั้งนานแล้วนะครับ ไม่มีใครลองแย้งดูเลยเหรอครับ?

#1029 Gop

Gop

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:00

มีใตรบอกได้ว่า รูปนี้ กับรูปล่่าง
ถ่ายวันเดียวกัน สถานที่ถ่าย ก็ดาดฟ้าเดียวกัน

ผมว่าชัดเจนแล้วล่ะครับคุณ amplepoor คลิปนี้เลยครับ ผมเองเพิ่งได้ดู พอเห็นแล้วก็ชัดแล้วล่ะครับว่าวันที่ 19 แน่นอน

#1030 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:02

2 คลิปนี้ ตัดต่อตรงไหนบ้าง ช่วงไหนเวลาอะไร วันอะไร

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#1031 nornoo

nornoo

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:23

จะเป็นจริงอย่างไร. แต่พวกเผาบ้านเมือง และพวกเชียรให้เผาบ้านตัวเอง
ขอให้ลูกเมียโครตเง้ามันมีอันเป็นไป ไม่ได้มีความสุขเจริญ ล่มจม เป็นโรคเป็ภัยตลอดชีวิตของโครตมันด้วยเทอญ สาธุ

#1032 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:26

เอางี้ เรามาร่วมสนุกกัน
ผมจะขอแรงมิตรสหาร ช่วยลงแรง
เติมข้อมูลให้กระผมหน่อยครับ

1 ไฟเริ่มไหม้ ตอนกี่โมง

2 ทำไมจึงดับไม่ได้

3 ขอรูปเฉพาะไฟไหม่โรงหนังและสภาพหลังจากนั้น
ขอแค่ 2 วันนะครับ
คือ 19 และ 20 ....กรุณาระบุวันเวลา และที่มาให้ด้วย

งานนี้ ต้มโคล้ง HERE แน่นอน
อ้อ อาจจะต้มตัวนึง ย่างตัวนึง....ฮา

กับดัก ที่วางไว้ในวันที่ 18 ต.ค. แทนที่จะโพสต์ไว้ในกระทู้ตามที่ร้องขอในคห.ข้างบน คุณสิงห์ฯกลับไปอัพโหลดไว้ในยูทูบ เพื่อให้คนไปเอาหลักฐานตรงนี้มา รออยู่นานก็ไม่มีคนไปเอามาเสียที เขาเห็นชื่อแล้วคงไม่กล้าเอามาอ้าง
จิตใจคุณสิงห์ฯต้องการหาความจริงให้ พี่น้องเสื้อแดงมากๆ

#1033 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:48

คลิปของ -จำอวด-
1. ข้าวเหนียว ส้มตำ
2. เก้าอี้ กระติกน้ำ
3. ยืน ก้มลงจุดบุหรี่ คอยอะไร
4. อัพโหลด 31 พ.ค. ไม่ไว้วางใจ 1 มิ.ย.

อืมมม์

อันนี้ทีเด็ด กะไม่ให้ตั้งตัว
สรุปแล้ว คลิบมะเขือเทศอันนี้ คืออาวุธทางการเมือง
ไม่ใช่อะไรอย่างที่สิงเขาอวยดอก.....ฮา

#1034 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:55

ปลุกเสกควันมาได้หรือ ถ้าจะถ่ายช่วงเย็นวันที่ 20 พ.ค. 2553

อ้าว งั้นคลิบมะเขือเทศ ถ่ายเช้าวันที่ 20 นี่เอง
เวลาก็ตามนั้นเลย เก้าโมงไปสิบโมง.....มิน่า ในพารากอนถึงเปิดไฟสว่าง

เห็นปะ สิงเป็นตัวช่วยอีกแล้วววว

#1035 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:13

ผมว่าชัดเจนแล้วล่ะครับคุณ amplepoor คลิปนี้เลยครับ ผมเองเพิ่งได้ดู พอเห็นแล้วก็ชัดแล้วล่ะครับว่าวันที่ 19 แน่นอน

คุณเพิ่งดู แต่ผมดูมาสามสี่ร้อยรอบ
ดูโดยคิดว่าเป็นวันที่ 19 หกโมงเย็นตามที่เขาเคลม
กับดูโดยสงสัยว่า ถ้า 6 โมงเย็นวันที่ 19 จริงๆ เขายิงกันโครมๆ
ทำไมในคลิบจึงมีบรรยากาศสบายๆ ออกมาอย่างที่เห็น

เอาละ ถ้าคุณมั่นใจว่าเป็นหัวค่ำวันที่ 19 ลองอธิบายข้อสงสัยของผมต่อไปนี้หน่อย

1 ทำไมมีไฟเปิดสว่างที่พารากอน วันนั้นพารากอนปิดตั้งแต่เที่ยง
ไฟที่เห็นเป็นสีเหลือง คือสปอตไลท์โชวสินค้า เวลาห้างปิด เขาจะเปิดไฟเซฟตี้ไว้เท่านั้น
พวกฟลัดไลท์นี่ ไม่เปิดเลย

2 ทหารไม่ได้มีทีท่าตื่นเต้นอะไรเลย ในคลิบ 50 นาทีที่ถ่ายตามหลังทหารกวาดล้างสยาม เราจะเห็นว่ามีการยิงกันดุเดือด ทหารค่อยๆ รุกเข้าไปทีละเสารถไฟฟ้า พวกที่อยู่ข้างบนก็จะเป็นหน่วยเฝ้าระวังให้พวกข้างล่าง คลิบนั้นถ่ายไปถึงหัวค่ำน่าจะถึงทุ่มด้วยซ้ำ สถานการณ์ตรงนั้นไม่ปลอดภัยไปทั้งคืน แล้วพวกทหารในคลิบ มีท่าทีว่ากำลังอยู่ในสถานการณ์สู้รบหรือไม่

ที่สำคัญ เขาส่องกล้องปืนลงไปที่วัดทำไม ถ้าเป็นการสู้รบ ก็แปลว่ามีการยิงมาจากในวัด ถ้าไม่ใช่การสู้รบก็ไม่ใช่หกโมงวันที่ 19

3 มีคนนั่งเล่นหน้าโบสถ์น้อย ในรูปและคลิบอื่น มีคนแอบอยู่หน้าโบสถ์น้อยเป็นสิบ คนพวกนี้หายไปใหน แล้วทำไมหลายคนนั่น ไม่ได้กลัวเกรงกระสุนเลย ถ้าเป็นค่ำวันที่ 19 ตอนหกโมง คนในวัดกำลังสติแตก น้องเกด น้องปลั๊ก ก็โดนยิงก่อนหน้านี้แป๊ปเดียว ศพยังสดๆ อยู่เลย แต่พี่สองสามคนนั่น มานั่งล่อลูกปืนซะงั้น

4 สุดคลิบด้านขวา เห็นกลุ่มควัน ถ้าเป็นค่ำวันที่ 19 ควันด้านนี้จะเป็นกลุ่มก้อนสีดำใหญ่ มันจะเป็นอย่างนี้ไปทั้งคืน เช้าที่หน่วยดับเพลิงเข้ามาก็ยังดำ ไฟที่เศ็น ดับเพราะการฉีดน้ำนะครับ

ผมขอเสนอว่า คลิบมะเขือเทศชุดนี้ ถ่ายตอนเช้า 9-10 โมง วันที่ 20
เมื่อพวกโจรกบฎก่อการร้ายเสื้อแดงแตกพ่ายไปแล้ว
ทหารประสานตำรวจเข้ามาย้ายคนออกจากวัด ทหารบนรางรถไฟฟ้า คือหน่อบเฝ้าระวังให้การปฎิบัติงานเบื้องล่าง
มะเขือเทศไม่ยอมถ่ายเจาะ หรืออาจจะเจาะแต่โดนตัดออก เพราะถ้าแพนกล้องต่ำลงมา น่าจะเห็นขบวนผู้คนเดินข้ามมากรมตำรวจ
หรือมิเช่นนั้นก็ถ่ายตอนย้ายคนออกไปแล้ว ทุกคนในคลิบจึงมีท่าทีผ่อนคลาย ไม่เครียดเพราะไม่มีการสู้รบ

ส่วนเรื่องเสียงพากษ์นั้น
เลวอย่างจตุพร ตัดต่อเสียงอภิสิทธิ์ได้ ให้ว้ายทีวีทำให้ ทำไมจะไม่ได้

ลองตอบข้อสงสัยเหล่านี้มาหน่อย
กะอีแค่เห็นควันจางๆ ที่สยามแล้วมาเดตติ้งวันเวลานี่ ผมว่าเสื้อแดงไปหน่อยนะ

Edited by amplepoor, 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:15.

#1036 Gop

Gop

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:15

อ้าว งั้นคลิบมะเขือเทศ ถ่ายเช้าวันที่ 20 นี่เอง
เวลาก็ตามนั้นเลย เก้าโมงไปสิบโมง.....มิน่า ในพารากอนถึงเปิดไฟสว่าง

เห็นปะ สิงเป็นตัวช่วยอีกแล้วววว

ผมเห็นแล้วสงสารคุณจริงๆนะ

มันน่าอับอายมากเลยหรือไงครับที่จะยอมรับว่าตัวเองเข้าใจผิด หลักฐานจะๆขนาดนี้ยังจะดื้อดึงไปถึงไหนครับ?

แล้วคุณรู้ตัวมั้ย ว่าคุณเที่ยวลากให้ใครต่อใครหลงตามความเข้าใจผิดของคุณไปเท่าไหร่แล้ว คิดจะรับผิดชอบบ้างมั้ยครับ?

#1037 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:22

ท่าน5m และ ท่านสิงห์ ช่วยบอกผมทีว่า ภาพที่ถ่ายภายในวัดที่เป็นภาพนิ่ง ซึ่งถ่ายมาจากด้านหลังวัดออกไปหน้าวัด คนที่จะถ่ายได้ต้องเป็นคนเสื้อแดง ถูกต้องไหมครับ แล้วทำไม นำมาตีแผ่ความจริง ถึงต้องตัดต่อดัดแปลง เสื้อแดงต้องการปกปิดอะไรในภาพ!!! ถ้าไม่ใช่ของฝ่ายเสื้อแดงก็ต้อง ขอโทษด้วย และ อยากให้ช่วยกันหาคนที่ นำเสนอภาพนี้คนแรกมา และถามว่าตัดตแ่งดัดแปลงภาพทำไม

#1038 ขาวหรือดำ

ขาวหรือดำ

น้องเก่า

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:31

หลักฐานคุณ แอมป์ เป็นเหตุเป็นผลมากกว่าครับ หากอีกฝ่ายต้องการหักล้าง ควรนำคลิปฉบับเต็มที่สามารถระบุได้ว่าถ่ายช่วงเวลาใด และวันที่เท่าไหร่ หลักฐานที่น่าเชื่อถือคือ หลักฐานที่สร้างขึ้นโดยมนุษย์ไม่ได้ เช่นควันไฟ ไม่สามารถควบคุมให้เกิดได้ว่าเข้ม หรือจาง

#1039 Gop

Gop

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:39

คุณเพิ่งดู แต่ผมดูมาสามสี่ร้อยรอบ
ดูโดยคิดว่าเป็นวันที่ 19 หกโมงเย็นตามที่เขาเคลม
กับดูโดยสงสัยว่า ถ้า 6 โมงเย็นวันที่ 19 จริงๆ เขายิงกันโครมๆ
ทำไมในคลิบจึงมีบรรยากาศสบายๆ ออกมาอย่างที่เห็น

เอาละ ถ้าคุณมั่นใจว่าเป็นหัวค่ำวันที่ 19 ลองอธิบายข้อสงสัยของผมต่อไปนี้หน่อย

1 ทำไมมีไฟเปิดสว่างที่พารากอน วันนั้นพารากอนปิดตั้งแต่เที่ยง
ไฟที่เห็นเป็นสีเหลือง คือสปอตไลท์โชวสินค้า เวลาห้างปิด เขาจะเปิดไฟเซฟตี้ไว้เท่านั้น
พวกฟลัดไลท์นี่ ไม่เปิดเลย

2 ทหารไม่ได้มีทีท่าตื่นเต้นอะไรเลย ในคลิบ 50 นาทีที่ถ่ายตามหลังทหารกวาดล้างสยาม เราจะเห็นว่ามีการยิงกันดุเดือด ทหารค่อยๆ รุกเข้าไปทีละเสารถไฟฟ้า พวกที่อยู่ข้างบนก็จะเป็นหน่วยเฝ้าระวังให้พวกข้างล่าง คลิบนั้นถ่ายไปถึงหัวค่ำน่าจะถึงทุ่มด้วยซ้ำ สถานการณ์ตรงนั้นไม่ปลอดภัยไปทั้งคืน แล้วพวกทหารในคลิบ มีท่าทีว่ากำลังอยู่ในสถานการณ์สู้รบหรือไม่

ที่สำคัญ เขาส่องกล้องปืนลงไปที่วัดทำไม ถ้าเป็นการสู้รบ ก็แปลว่ามีการยิงมาจากในวัด ถ้าไม่ใช่การสู้รบก็ไม่ใช่หกโมงวันที่ 19

3 มีคนนั่งเล่นหน้าโบสถ์น้อย ในรูปและคลิบอื่น มีคนแอบอยู่หน้าโบสถ์น้อยเป็นสิบ คนพวกนี้หายไปใหน แล้วทำไมหลายคนนั่น ไม่ได้กลัวเกรงกระสุนเลย ถ้าเป็นค่ำวันที่ 19 ตอนหกโมง คนในวัดกำลังสติแตก น้องเกด น้องปลั๊ก ก็โดนยิงก่อนหน้านี้แป๊ปเดียว ศพยังสดๆ อยู่เลย แต่พี่สองสามคนนั่น มานั่งล่อลูกปืนซะงั้น

4 สุดคลิบด้านขวา เห็นกลุ่มควัน ถ้าเป็นค่ำวันที่ 19 ควันด้านนี้จะเป็นกลุ่มก้อนสีดำใหญ่ มันจะเป็นอย่างนี้ไปทั้งคืน เช้าที่หน่วยดับเพลิงเข้ามาก็ยังดำ ไฟที่เศ็น ดับเพราะการฉีดน้ำนะครับ

ผมขอเสนอว่า คลิบมะเขือเทศชุดนี้ ถ่ายตอนเช้า 9-10 โมง วันที่ 20
เมื่อพวกโจรกบฎก่อการร้ายเสื้อแดงแตกพ่ายไปแล้ว
ทหารประสานตำรวจเข้ามาย้ายคนออกจากวัด ทหารบนรางรถไฟฟ้า คือหน่อบเฝ้าระวังให้การปฎิบัติงานเบื้องล่าง
มะเขือเทศไม่ยอมถ่ายเจาะ หรืออาจจะเจาะแต่โดนตัดออก เพราะถ้าแพนกล้องต่ำลงมา น่าจะเห็นขบวนผู้คนเดินข้ามมากรมตำรวจ
หรือมิเช่นนั้นก็ถ่ายตอนย้ายคนออกไปแล้ว ทุกคนในคลิบจึงมีท่าทีผ่อนคลาย ไม่เครียดเพราะไม่มีการสู้รบ

ส่วนเรื่องเสียงพากษ์นั้น
เลวอย่างจตุพร ตัดต่อเสียงอภิสิทธิ์ได้ ให้ว้ายทีวีทำให้ ทำไมจะไม่ได้

ลองตอบข้อสงสัยเหล่านี้มาหน่อย
กะอีแค่เห็นควันจางๆ ที่สยามแล้วมาเดตติ้งวันเวลานี่ ผมว่าเสื้อแดงไปหน่อยนะ

คุณบอกว่าดูคลิปเป็นร้อยรอบ แล้วทำไมมาถามเรื่องเรื่องภาพล่ะครับ? ก็ภาพที่คุณถามน่ะมันอยู่ในคลิปที่ผมเอามาให้ดู

1 คุณดูหรือเปล่าครับว่าด้านหลังมี ภาพ CTW ควันลุกท่วมอย่างชัดเจน
2 เรื่องแสง คุณ Solidus วิเคราะห์เอาไว้แล้วว่าเป็นตอนเย็น คุณยังคิดว่าเป็นตอนเช้าอยู่อีกหรือ?

#1040 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:41

หลักฐานคุณ แอมป์ เป็นเหตุเป็นผลมากกว่าครับ หากอีกฝ่ายต้องการหักล้าง ควรนำคลิปฉบับเต็มที่สามารถระบุได้ว่าถ่ายช่วงเวลาใด และวันที่เท่าไหร่ หลักฐานที่น่าเชื่อถือคือ หลักฐานที่สร้างขึ้นโดยมนุษย์ไม่ได้ เช่นควันไฟ ไม่สามารถควบคุมให้เกิดได้ว่าเข้ม หรือจาง

ไม่ถูกทั้งหมดครับ ดูอย่างภาพที่ผมสงสัยซิครับ ภาพจากคลิปควันเพียบดำ พอมาตอนคนหนีเข้าวัด ควันหาย ต้องบอกว่า ขอหลักฐานที่เป็นของจริง ไม่ใช่ดัดแปลงมาหักล้าง ครับ(คือกลัว จะถูกดักด้วยภาพดัด แล้วบอกว่าจิ้น จริต

#1041 Gop

Gop

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:42

กำลังจะโพสต์ ทำนองเดียวแบบคุณห้าm เหมือนกัน สงสัยทีนี้ poor คงจะแย่แล้วหล่ะ เจอหลักฐานจะๆแบบนี้ :D :D :D

ผมถามทุกท่าน ท่านเข้าใจหรือไม่ว่าภาพนี้สื่อถึงอะไร

สำหรับผม ภาพนี้ปิดกระทู้ได้เลย

#1042 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:44

มันน่าอับอายมากเลยหรือไงครับที่จะยอมรับว่าตัวเองเข้าใจผิด หลักฐานจะๆขนาดนี้ยังจะดื้อดึงไปถึงไหนครับ?

แล้วคุณรู้ตัวมั้ย ว่าคุณเที่ยวลากให้ใครต่อใครหลงตามความเข้าใจผิดของคุณไปเท่าไหร่แล้ว คิดจะรับผิดชอบบ้างมั้ยครับ?

ผมว่าคุณกำลังดูถูกเพื่อนสมาชิกสรท. อยู่นะ

ในกระทู้นี้ มีทั้งคนที่ค้านผม และสนับสนุนผม
แต่ทั้งสองพวก ต่างมาพร้อมหลักฐานเท่าที่จะหาได้

ส่วนคุณ เพิ่งดูคลิบ แล้วกล้าพูดจาอะไรอย่างที่ผมทำตัวแดงไว้
ผมเองก็เริ่มต้นโดยเชื่อว่าคลิบนี้คือ หกโมงวันที่ 19
แต่มันมีหลักฐานและพิรุธมากมาย ที่ไม่สอดคล้องกัน และผมชี้มันออกมาทุกข้อ

การชี้ออกมาอย่างชัดเจนนี่น่ะหรือคือการเที่ยวลากใครต่อใคร

ผมว่าคุณต่างหากที่ควรพิจารณาตัวเองว่าลากอะไรออกมาบ้าง เพิ่งได้ดู ก็ฟันธงแล้ว
--------------------
-------------------
ผมก็ดู แล้วเสนอข้อสังเกตออกมากี่ข้อ กลับไปนับดูนะ แล้วขอโทษเพื่อสรท. ที่กล่าวหาเขาอย่างโง่ๆ
จากนั้นก็หาคำอธิบายว่า ทำไมคลิบมะเขือเมศ ถึงฟ้ใส ปราศจากควันดำ มองเห็นรายละเอียดต่างๆ ใสแจ๋วเหมือนไม่ใช่วันที่ 19

ขอยืมรูปคุณโสลิดัสมาใช้หน่อย เพราะบอกเวลาไว้ชัดเจน

16.49 น.

17.45 น.

18.00 น.

Edited by amplepoor, 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:46.

#1043 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:50

ท่าน5m และ ท่านสิงห์ ช่วยบอกผมทีว่า ภาพที่ถ่ายภายในวัดที่เป็นภาพนิ่ง ซึ่งถ่ายมาจากด้านหลังวัดออกไปหน้าวัด คนที่จะถ่ายได้ต้องเป็นคนเสื้อแดง ถูกต้องไหมครับ แล้วทำไม นำมาตีแผ่ความจริง ถึงต้องตัดต่อดัดแปลง เสื้อแดงต้องการปกปิดอะไรในภาพ!!! ถ้าไม่ใช่ของฝ่ายเสื้อแดงก็ต้อง ขอโทษด้วย และ อยากให้ช่วยกันหาคนที่ นำเสนอภาพนี้คนแรกมา และถามว่าตัดตแ่งดัดแปลงภาพทำไม

ฝรั่ง 2 คนเป็นคนถ่ายคลิปครับ ไม่ใช่ คนเสื้อแดงถ่าย

ไม่ถูกทั้งหมดครับ ดูอย่างภาพที่ผมสงสัยซิครับ ภาพจากคลิปควันเพียบดำ พอมาตอนคนหนีเข้าวัด ควันหาย ต้องบอกว่า ขอหลักฐานที่เป็นของจริง ไม่ใช่ดัดแปลงมาหักล้าง ครับ(คือกลัว จะถูกดักด้วยภาพดัด แล้วบอกว่าจิ้น จริต

ควันดำหายเพียบ ใช่จุดที่หัวมุมสยามพารากอนตรงแยกเฉลิมเผ่าใช่หรือเปล่าครับ
ถ้าใช่ จุดที่เพลิงไหม้จะแบ่งออกเป็นสองช่วงเวลาครับ ช่วงบ่าย กับ ช่วงเย็น

#1044 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:53

ผมว่าคุณกำลังดูถูกเพื่อนสมาชิกสรท. อยู่นะ

ในกระทู้นี้ มีทั้งคนที่ค้านผม และสนับสนุนผม
แต่ทั้งสองพวก ต่างมาพร้อมหลักฐานเท่าที่จะหาได้

ส่วนคุณ เพิ่งดูคลิบ แล้วกล้าพูดจาอะไรอย่างที่ผมทำตัวแดงไว้
ผมเองก็เริ่มต้นโดยเชื่อว่าคลิบนี้คือ หกโมงวันที่ 19
แต่มันมีหลักฐานและพิรุธมากมาย ที่ไม่สอดคล้องกัน และผมชี้มันออกมาทุกข้อ

การชี้ออกมาอย่างชัดเจนนี่น่ะหรือคือการเที่ยวลากใครต่อใคร

ผมว่าคุณต่างหากที่ควรพิจารณาตัวเองว่าลากอะไรออกมาบ้าง เพิ่งได้ดู ก็ฟันธงแล้ว
--------------------
-------------------
ผมก็ดู แล้วเสนอข้อสังเกตออกมากี่ข้อ กลับไปนับดูนะ แล้วขอโทษเพื่อสรท. ที่กล่าวหาเขาอย่างโง่ๆ
จากนั้นก็หาคำอธิบายว่า ทำไมคลิบมะเขือเมศ ถึงฟ้ใส ปราศจากควันดำ มองเห็นรายละเอียดต่างๆ ใสแจ๋วเหมือนไม่ใช่วันที่ 19

ขอยืมรูปคุณโสลิดัสมาใช้หน่อย เพราะบอกเวลาไว้ชัดเจน

16.49 น.

17.45 น.

18.00 น.

อะอีกอัน สำหรับฝั่งเสื้อแดง ผมสงสัยอันที่สองครับ รูปภาพที่มีข้อความ แล้วมีพื้นหลังสีดำ ทำไมต้องทำพื้นสีดำปิดตรงนั้นตรงนี้ แล้วไม่ลงข้อความครับ ใครเป็นคนทำ ของภาพจริงได้ไหมครับ..........เหมือนเดิม กลัวโดนดักด้วยภาพดัดแปลง ตกแต่ง แล้วมาบอกว่า จิ้น จริต
ปล.มุมบนซ้ายไม่เห้นต้องลงพื้นสีดำปิดอะไรเลย ปกปิดอะไรหรือเปล่า พี่น้องเสื้อแดงงงงงงงงงงงงงง ไม่ได้กล่าวหานะครับ แค่อยากให้ ช่วยไขข้อข้องใจให้ที

#1045 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:54

ฝรั่ง 2 คนเป็นคนถ่ายคลิปครับ ไม่ใช่ คนเสื้อแดงถ่าย

ควันดำหายเพียบ ใช่จุดที่หัวมุมสยามพารากอนตรงแยกเฉลิมเผ่าใช่หรือเปล่าครับ
ถ้าใช่ จุดที่เพลิงไหม้จะแบ่งออกเป็นสองช่วงเวลาครับ ช่วงบ่าย กับ ช่วงเย็น

เอาอย่างนี้เลยท่านสิงห์ ภาพกลางที่ถ่ายตอนคนหลบเข้าวัด ใครเป็นคนแรกที่เอามาเป็นข้อมูลให้กับประชาชนได้เห็น เอาแค่ฝ่ายก็ได้ จะได้ถามต่อไปว่าเอามาจากไหน
จุดเพลิงไหม้แบ่งช่วงเวลา แล้วควันเราจะสังเกตกันยังไงครับ ว่า จุดไหนไหม้ก่อน ไหม้หลัง

Edited by ฟังทั้งสองฝ่าย, 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:56.

#1046 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:59

เอางี้ เรามาร่วมสนุกกัน
ผมจะขอแรงมิตรสหาร ช่วยลงแรง
เติมข้อมูลให้กระผมหน่อยครับ

1 ไฟเริ่มไหม้ ตอนกี่โมง

2 ทำไมจึงดับไม่ได้

3 ขอรูปเฉพาะไฟไหม่โรงหนังและสภาพหลังจากนั้น
ขอแค่ 2 วันนะครับ
คือ 19 และ 20 ....กรุณาระบุวันเวลา และที่มาให้ด้วย

งานนี้ ต้มโคล้ง HERE แน่นอน
อ้อ อาจจะต้มตัวนึง ย่างตัวนึง....ฮา

กับดัก ที่วางไว้ในวันที่ 18 ต.ค. แทนที่จะโพสต์ไว้ในกระทู้ตามที่ร้องขอในคห.ข้างบน คุณสิงห์ฯกลับไปอัพโหลดไว้ในยูทูบ เพื่อให้คนไปเอาหลักฐานตรงนี้มา รออยู่นานก็ไม่มีคนไปเอามาเสียที เขาเห็นชื่อแล้วคงไม่กล้าเอามาอ้าง
จิตใจคุณสิงห์ฯต้องการหาความจริงให้ พี่น้องเสื้อแดงมากๆ

คลิปนี้ตัดมาเฉาะช่วงที่มีจนท.ดับเพลิงกำลังปฏิบัติหน้าที่ที่โรงหนังสยาม ลงวันที่ 18 ต.ค. 2012

ต้นฉบับ ลงวันที่ 14 มิถุนายน 2010
http://www.dailymoti...e-assaut-2_news

#1047 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:59

เรื่องควันไฟ เอาอย่างนี้ดีกว่าครับท่านสิงห์.....ภาพที่มาจากคลิป ควันท่วมเลย(และมีไม่กี่คน และท่าทางเป็นการ์ด) และดูแล้วน่าจะบ่าย แล้วมาต่อที่ภาพด้านล่าง เป็นตอนคนหนีเข้าวัดก็น่าจะเย็นๆ(จากแสง) ควันหายไปไหน แต่ถ้าควันยังไม่มี ก็น่าจะตอนก่อนไฟไหม้ เอ๊า......แล้วภาพคลิปหล่ะ คนไปไหนหมด มันสับสนไหมครับ ถ้ายังไง เอาหลักฐานแสดงแน่ชัดไปเลยมาให้ดูดีกว่า

Edited by ฟังทั้งสองฝ่าย, 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:01.

#1048 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:00

เชิญลงข้อมูลให้เต็มที่นะครับ
คุณกอบ คุณสิง คุณสาคูคุณแต๋ม...และทุกท่านที่เชื่อว่าเป็นคลิบหัวค่ำวันที่ 19
ผมไม่ได้หวั่นไหวอะไร
เพราะผมมีหลักฐานที่ไม่อาจปฎิเสธได้เลย ว่า

คลิบมะเขือเทศ
ถ่ายตอนเช้า
ไม่ใช่ตอนหัวค่ำ

จบข่าว
อิอิ

จะมาเปิดเผย อีก 24 ชั่วโมงข้างหน้า โปรดรอ

#1049 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:05

ท่านแอมครับ ยังไงดี คือ ผมอยากรู้ว่า ภาพที่ผมสงสัยอะครับ ภาพที่ถ่ายเห็นคนกำลังหลบเข้าวัด ทำไมควันถึงหายไปได้ และมองดูกันเองเลยครับ ต้นไม้ ด้านซ้ายมือ ถึงแม้ว่าตำแหน่งอาจจะไม่แน่นอน แต่ ต้นไม้ที่เห็นในภาพนิ่ง กับใน คลิป มันไม่น่าจะใช่ต้นเดียวกัน ทั้งๆที่อยู่ในวัด บริเวณเดียวกันครับ อยากรู้แค่ว่า ฝ่ายไหนเป็นคนนำมาเสนอ บอกว่าเป็นของจริง ให้กับประชาชนได้รู้
สานพี่น้องสมาชิก สรท. รวมทั้ง ท่าน สิงห์ 5m Gopช่วยกันค้นหน่อยว่า มาจากไหน
ปล.ท่านสิงห์บอกมาจากฝรั่ง ใช่ อัศวินสีส้มไหมครับ ถ้าใช่ ผมก็ยิ่งสงสัยว่า ภาพนี้คนไทยรับมือแรกเลยน่าจะเป็นฝ่าย................

Edited by ฟังทั้งสองฝ่าย, 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:06.

#1050 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:06

http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=77xvkhnW7Uw
http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=R9dg0HLO2k0
2 คลิปนี้ ตัดต่อตรงไหนบ้าง ช่วงไหนเวลาอะไร วันอะไร

ขอคำตอบนี้ด้วยครับ ตัดต่อตรงไหน คลิปถุกแบ่งเป็นสองส่วนขัดแย่งกันเอง ส่วนที่ 1 ในวันที่ ? เวลา? ส่วนที่ 2 วันที่? เวลา?

ผู้ใช้ 3 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 3 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน