Jump to content

- - - - -

ทหารบนรางรถไฟฟ้า 19 พค. คลิบมะเขือเทศลวงโลก

• Please log in to reply
2640 ความเห็นในกระทู้นี้

#401 HardmaN

HardmaN

ขาประจำ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:11

ผมผิดหวังกะท่านสิงห์จริงๆ มัวแต่สัมบัติสำนวนอยู่นั่นแหละ
ถ้ามีอะไรก็โพสๆอธิบายมาเลยครับ เรามาค้นหาความจริงกัน

ไม่ใช่แปะรูปแล้วหนีหายไป รอโพยจากทีมงานอีโอ็คแล้วค่อยกลับมาโพส

#402 สิงห์สนามหลวง

สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:22

ผมว่าประเด็นของสองรูปนี้คือ มันเป็นรูปจุดเดียวกันน่ะแหละครับ แล้วเป็นรูปของบริเวณสะพานข้ามถนนหน้าโรงพยาบาลตำรวจที่เชื่อมกับสกายวอร์คแล้วมีทางเชื่อมเข้า Zen จุดนี้จะมีประตูรั้วกันสองจุดเหลือไว้แต่ช่องกลาง คือคนที่เดินขึ้นสะพานจะข้ามถนนได้เฉยๆ แต่จะเข้าสกายวอร์คย้อนไปทางแยกราชประสงค์หรือเดินไปทางสยามไม่ได้ถ้าประตูปิด เลยจุดนี้ไปอีกนิดจะมีประตูรั้วอีกคู่คือตรงทางเชื่อมเข้าเซ็นทรัลเวิล์ด หลังจากนั้นจะยาวไม่มีประตูไปจนถึงจุดสิ้นสุดสกายวอร์คที่จะมีประตูกั้นเชื่อมกับสะพานลอยอีกที

ประเด็นคือถ้าสามารถหารูปประตูรั้วสกายวอร์คหน้าทางเชื่อมเซ็นทรัลเวิล์ดเมื่อวันที่ 19 หรือ 20 ได้ว่าปิดหรือเปิด จะพิสูจน์ได้ทันทีครับ เพราะรูปที่เห็นสองรูปนี้ยังบอกไม่ได้ว่าประตูบริเวณทางเชื่อมนั้นปิดหรือไม่ เพราะมันจะเลยจากจุดที่ถ่ายรูปนี้ไปอีกประมาณ 4 ตอม่อ BTS ครับ

หลักฐานอยู่ในคลิปที่อยู่ในกระทู้นี้
รักคนเสื้อแดง

#403 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:27

ผมผิดหวังกะท่านสิงห์จริงๆ มัวแต่สัมบัติสำนวนอยู่นั่นแหละ
ถ้ามีอะไรก็โพสๆอธิบายมาเลยครับ เรามาค้นหาความจริงกัน

ไม่ใช่แปะรูปแล้วหนีหายไป รอโพยจากทีมงานอีโอ็คแล้วค่อยกลับมาโพส

สิ่งที่คุณ Diablo ว่าไว้น่ะ ผมมีภาพเตรียมความพร้อมไว้หมดแล้ว

#404 HardmaN

HardmaN

ขาประจำ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:30

สิ่งที่คุณ Diablo ว่าไว้น่ะ ผมมีภาพเตรียมความพร้อมไว้หมดแล้ว

งั้นจัดมาเลยครับ ผมรอแมงวาปหงายเงิบอยุ่

Edited by HardmaN, 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:30.

#405 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:31

งั้นจัดมาเลยครับ ผมรอแมงวาปหงายเงิบอยุ่

ของดีต้องใจเย็นๆ ครับ (ขอเล่นตัว)

#406 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:35

ผมขอรอคุณ amplepoor ซึ่งเป็น จขกท. แสดงความคิดเห็นก่อนแล้วกัน

ถ้าตาผมไม่ฝาดผมเห็นแกมาตั้งกระทู้เมื่อคืนแว้บๆ

มาลงชื่อว่า กลับมาแล้วครับ
และได้ตามอ่านความเห็นของสมาชิกไปรอบนึงก่อน แต่ยังไม่ทุกตัวอักษร

ถึงขณะนี้ ผมก็ยังยืนยันความเห็นเดิมว่า คลิบมะเชือเทศ ไม่ได้ถ่ายในวันที่ 19 พค. เวลา 6 โมงเย็นอย่างที่อ้าง

โดยมีหลักฐาน 2 ข้อ ซึ่งยังไม่มีคำอธิบายใดตีให้ตกไป คือ

1 มีแต่ควันสีขาว จางๆ ตรงโรงหนังสยาม
ในขณะที่มีรูปอื่นแสดงควันไฟสีกำเป็นกลุ่มหนาแน่นอยู่ตรงจุดน้ัน
ข้อนี้ แม้ในตอนแรก ผมระบุผิด คือคิดว่าคราบเขม่าดำเป็นของโรงหนังสยาม ที่แท้เป็นด้านข้างของธนาคาร ก็ไม่ทำให้ข้อสงสัยหายไป

วันนี้ได้แวะดูแป๊ปนึง คร่าวๆ เพราะยังธุระยุ่งอยู่ ธนาคารห่างจากโรงหนังแค่ไม่กี่ห้องเท่านั้น ไม่มีเหตุผลที่ควันจะลดลงในเมื่อตอน 6 โมง ไฟกำลังโหมได้ที่

2 สกายวอล์คสะอาดอย่างผิดปกติ
ในขณะที่มีคลิบแสดงจุดเดียวกันว่าเต็มไปด้วยสิ่งของรกเลอะเทอะ

ส่วนการเล่นลิ้น เล่นสำนวนของสิงสาคูนั้น
ไม่ได้ลบล้างพิรุธทั้งสองข้อลงไปได้

1. ลงคลิป+ภาพให้ดูก็ไม่ยอมรับ (ปากแข็ง)
2. z,บอกว่าคลิป+ภาพที่ตำรวจถ่ายเป็นคนละจุดกับภาพที่คุณ amplepoor + bird +... นำมาลง
มาถึงตอนนี้คุณ amplepoor ยังแค่นบอกเป็นจุดเดียวกัน (แถมโมเมว่ามีคลิปแสดงจุดเดียวกันหน้าตาเฉย)

#407 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:08

เขาอธิบาย คุณไปว่าเขาว่า "เขาดิ้น"
ไม่ได้สนใจถกประเด็นห่ะไรกับเขาเล้ย
เอาแต่ดราม่า ด่าเขาไปเรื่อยๆ

ผมว่านะ
เทียบสิงห์กับศรอรชุน เทียบกันไม่ได้เลย
ศรอรชุน นะ ขนาดโดนรุมจากลากดำนา ดาหน้าเข้ามาฟัด
เขายังทน อธิบาย เหตุผล ข้อมูล
สิงห์สนามหลวงล่ะ
กระทู้นี้ คุณได้อธิบายอะไรบ้าง
แปะคลิป แปะรูป เขียนสั้นๆ
เขาอธิบาย คุณก็ไปว่าเขาว่า เขาดิ้น
แล้วตัวคุณน่ะ
ยิ่งพิสูจน์ความเป็น เด็กน้อย จริงๆ
คุณเหมือนคนไม่มีวุฒิภาวะเลย
อมพะนำ เก็บงำ แล้วก็ กวนส้น กวนน้ำในกระทู้ให้ขุ่น
ไม่ได้ให้ความกระจ่างอะไรเลย
เฮ้ออออ

นึกว่าจะแน่สักแค่ไหน

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#408 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:17

สิบบาทเอาขี้หมากองเดียว สิงห์ไม่กล้าเอาหลักฐานมาแสดงหรอก :lol:
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#409 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:18

ความจริงคุณขนมสาคูเขามาเฉลยไว้ให้เรียบร้อยแล้ว (พร้อมกับทดสอบแดงแท้แห่งสรท.)
ซึ่งผมอุตส่าห์นำเอาโพสต์ซึ่งถือเป็นคำเฉลยของคุณขนมสาคูมาโพสต์ซ้ำอีกครั้งหนึ่ง

สะอาดดีแล้ว จะไปให้มันสกปรกทำไม
แล้วที่ที่มันสกปรก ทำไมมันไม่สะอาดล่ะ

คิด สิครับ คิด คิด คิด

สิงห์สนามหลวงเนี่ย ทำไม่ชอบทำตัวเป็นผู้มีความรู้ ทรงภูมิปัญญาเสียเหลือเกิน
กะไอ้แค่อธิบายให้คนเข้าใจง่ายๆ คุณต้องโพสต์ไปๆมาๆเกือบ 10 โพสต์
รวมทั้ง ห้าเอ็ม ก็เอารูปอะไรไม่รู้มาแปะ

ก็แค่จะบอกว่าตรงนั้นมีประตู
และเขาล็อคประตูไม่ให้เข้าในโซนนั้น
แค่นั้น ก็ไม่ยอมพูดออกมา
ไม่รู้จะนั่งอมขี้ไปทำไม
พูดนิดๆหน่อยๆให้กลิ่นขี้ลอดออกมาจากปาก
จะถกกันแบบคนเจริญเขาถกกัน แสดงความเห็นกันหรือเปล่าเนี่ย
เฮ้อออออออ

ผมก็แค่อยากเห็นพวกติดกับดักความคิดของตนเองว่าจินตนาการจะบรรเจิดแค่ไหน
เรื่องสกายวอล์คสะอาดนี่มันเป็นหลักแถสำคัญที่คุณ amplepoor เอามาบอกว่า

คลิป+ภาพที่ตำรวจถ่ายในวันที่ 19 พ.ค. 2553 (ข้อเท็จจริง) เป็น คลิป+ภาพที่ตำรวจถ่ายในวันที่ 20 พ.ค. 2553 (จินตนาการ)
โดยการอ้างภาพสกายวอล์คคนละจุดที่มีการแสดงให้เห็นว่ามีคนเสื้อแดงขึ้นไปพักอาศัยมาเป็นหลักแถ

เข้าใจว่าคุณสิงห์อยากบอกว่า
ที่ sky walk จุดนั้น มันสอาดเพราะมันสอาดมาโดยตลอด เพราะถ้ามีใครไปทำความสอาดในวันที่ 20 ทำไมถึงทำแค่ส่วนนั้น เพราะที่อื่นก็ยังสกปรกอยู่ถึงวันที่ 22 ตามรูปที่คุณเบิรด์ลงให้เห็น

ใช่มั้ยคะ

ส่วนตัวคิดว่ามันคงสอาดมาโดยตลอด ดูจากรูปที่คุณ mmmmm เอามาลง (ใช้เวลานานมากกว่าจะคิดว่าเข้าใจ) ซึ่งคุณ mmmmm อยากจะบอกว่าที่ตรงนั้นไม่มีคนใช้อยู่แล้ว จากภาพจากหลายๆ มุมที่ใช้เต๊นสีฟ้าเป็นตัวกำหนดสถานที่

เข้าใจถูกมั้ยคะ

ถูกต้องครับ

ประตูทางเข้าจากสยามก็ถูกปิดและล็อคประตู
ประตูทางเข้าจากฝั่ง zen ก็ถูกปิดและล็อคประตู

นี่คือภาพประตูสกายวอล์คที่ถูกปิดจากฝั่งสยาม

ส่วนคลิปนี้จะแสดงให้เห็นว่าประตูสกายวอล์คจากฝั่ง zen ก็ถูกปิดอยู่เช่นเดียวกัน

เชิญตีหลักฐานชิ้นนี้ให้ตกครับ
http://www.mcot9725....ew.php?id=17349

คำแก้ตัวสำหรับรูปนี้คือ
มันเป็นคนละที่

ง่ายไปใหม
คนถ่ายคลิบนี้ ยืนอยู่หน้าโรงพยาบาลตำรวจ ซึ่งถ้าแพนกล้องไปทางซ้ายอีกนิดเดียวก็จะเจอข้อเท็จจริงว่าที่ลูกกรงหน้าวัด มีสลัมหรือไม่
ผมขอดูรูปชัดๆ ตรงสกายวอล์คหน้าวัดว่าสะอาดเอี่ยม แค่นี้ผมก็ยอมแพ้แล้ว....ทำไมทำไม่ได้

ส่วนข้อมูลสนับสนุนมี 2 อย่าง
1 คาดการณ์ ในเมื่อทำสลัมมาถึงตรงนี้ได้ จะทำต่อไปอีกสัก ร้อยสองร้อยเมตรได้ใหม
2 รูปถ่ายสองชิ้น แสดงแนวสลัมว่าวิ่งเป็นแนวไปตามสกายวอล์คนี้ สุดลูกหูลูกตา

เมื่อสิงห์ได้แต่ตะแบง ผมก็ถือว่าข้อสงสัยนี้ ยังไม่ตก

แต่ที่สิงห์เสนอมา ตกหมด
1 บนสกายวอลฺค ไม่มีคน แกนนำหเามไว้เพื่อความปลอดภัย....ข้อนี้ไม่จริง
2 ทางเดินมีประตูลูกกรง เอารูปที่แยกเฉลิมเผ่ามาใช้....ข้อนี้ รูปถ่ายบนสกายวอล์คก็ชี้แล้วว่า สิงห์รู้ไม่จริง

ปล
ที่จริงถามเนชั่นว่า สกายวอล์คหน้าวัดมีคนอยู่หรือเปล่า เรื่องก็จบเหมือนกัน

#410 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:25

ความจริงคุณขนมสาคูเขามาเฉลยไว้ให้เรียบร้อยแล้ว (พร้อมกับทดสอบแดงแท้แห่งสรท.)
ซึ่งผมอุตส่าห์นำเอาโพสต์ซึ่งถือเป็นคำเฉลยของคุณขนมสาคูมาโพสต์ซ้ำอีกครั้งหนึ่ง

สะอาดดีแล้ว จะไปให้มันสกปรกทำไม
แล้วที่ที่มันสกปรก ทำไมมันไม่สะอาดล่ะ

คิด สิครับ คิด คิด คิด

สิงห์สนามหลวงเนี่ย ทำไม่ชอบทำตัวเป็นผู้มีความรู้ ทรงภูมิปัญญาเสียเหลือเกิน
กะไอ้แค่อธิบายให้คนเข้าใจง่ายๆ คุณต้องโพสต์ไปๆมาๆเกือบ 10 โพสต์
รวมทั้ง ห้าเอ็ม ก็เอารูปอะไรไม่รู้มาแปะ

ก็แค่จะบอกว่าตรงนั้นมีประตู
และเขาล็อคประตูไม่ให้เข้าในโซนนั้น
แค่นั้น ก็ไม่ยอมพูดออกมา
ไม่รู้จะนั่งอมขี้ไปทำไม
พูดนิดๆหน่อยๆให้กลิ่นขี้ลอดออกมาจากปาก
จะถกกันแบบคนเจริญเขาถกกัน แสดงความเห็นกันหรือเปล่าเนี่ย
เฮ้อออออออ

ผมก็แค่อยากเห็นพวกติดกับดักความคิดของตนเองว่าจินตนาการจะบรรเจิดแค่ไหน
เรื่องสกายวอล์คสะอาดนี่มันเป็นหลักแถสำคัญที่คุณ amplepoor เอามาบอกว่า

คลิป+ภาพที่ตำรวจถ่ายในวันที่ 19 พ.ค. 2553 (ข้อเท็จจริง) เป็น คลิป+ภาพที่ตำรวจถ่ายในวันที่ 20 พ.ค. 2553 (จินตนาการ)
โดยการอ้างภาพสกายวอล์คคนละจุดที่มีการแสดงให้เห็นว่ามีคนเสื้อแดงขึ้นไปพักอาศัยมาเป็นหลักแถ

เข้าใจว่าคุณสิงห์อยากบอกว่า
ที่ sky walk จุดนั้น มันสอาดเพราะมันสอาดมาโดยตลอด เพราะถ้ามีใครไปทำความสอาดในวันที่ 20 ทำไมถึงทำแค่ส่วนนั้น เพราะที่อื่นก็ยังสกปรกอยู่ถึงวันที่ 22 ตามรูปที่คุณเบิรด์ลงให้เห็น

ใช่มั้ยคะ

ส่วนตัวคิดว่ามันคงสอาดมาโดยตลอด ดูจากรูปที่คุณ mmmmm เอามาลง (ใช้เวลานานมากกว่าจะคิดว่าเข้าใจ) ซึ่งคุณ mmmmm อยากจะบอกว่าที่ตรงนั้นไม่มีคนใช้อยู่แล้ว จากภาพจากหลายๆ มุมที่ใช้เต๊นสีฟ้าเป็นตัวกำหนดสถานที่

เข้าใจถูกมั้ยคะ

ถูกต้องครับ

ประตูทางเข้าจากสยามก็ถูกปิดและล็อคประตู
ประตูทางเข้าจากฝั่ง zen ก็ถูกปิดและล็อคประตู

นี่คือภาพประตูสกายวอล์คที่ถูกปิดจากฝั่งสยาม

ส่วนคลิปนี้จะแสดงให้เห็นว่าประตูสกายวอล์คจากฝั่ง zen ก็ถูกปิดอยู่เช่นเดียวกัน

เชิญตีหลักฐานชิ้นนี้ให้ตกครับ
http://www.mcot9725....ew.php?id=17349

คำแก้ตัวสำหรับรูปนี้คือ
มันเป็นคนละที่

ง่ายไปใหม
คนถ่ายคลิบนี้ ยืนอยู่หน้าโรงพยาบาลตำรวจ ซึ่งถ้าแพนกล้องไปทางซ้ายอีกนิดเดียวก็จะเจอข้อเท็จจริงว่าที่ลูกกรงหน้าวัด มีสลัมหรือไม่
ผมขอดูรูปชัดๆ ตรงสกายวอล์คหน้าวัดว่าสะอาดเอี่ยม แค่นี้ผมก็ยอมแพ้แล้ว....ทำไมทำไม่ได้

ส่วนข้อมูลสนับสนุนมี 2 อย่าง
1 คาดการณ์ ในเมื่อทำสลัมมาถึงตรงนี้ได้ จะทำต่อไปอีกสัก ร้อยสองร้อยเมตรได้ใหม
2 รูปถ่ายสองชิ้น แสดงแนวสลัมว่าวิ่งเป็นแนวไปตามสกายวอล์คนี้ สุดลูกหูลูกตา

เมื่อสิงห์ได้แต่ตะแบง ผมก็ถือว่าข้อสงสัยนี้ ยังไม่ตก

แต่ที่สิงห์เสนอมา ตกหมด
1 บนสกายวอลฺค ไม่มีคน แกนนำหเามไว้เพื่อความปลอดภัย....ข้อนี้ไม่จริง
2 ทางเดินมีประตูลูกกรง เอารูปที่แยกเฉลิมเผ่ามาใช้....ข้อนี้ รูปถ่ายบนสกายวอล์คก็ชี้แล้วว่า สิงห์รู้ไม่จริง

ปล
ที่จริงถามเนชั่นว่า สกายวอล์คหน้าวัดมีคนอยู่หรือเปล่า เรื่องก็จบเหมือนกัน

ผมว่า ประเด็นของสองรูปนี้คือ มันเป็นรูปจุดเดียวกันน่ะแหละครับ แล้วเป็นรูปของบริเวณสะพานข้ามถนนหน้าโรงพยาบาลตำรวจที่เชื่อมกับสกายวอร์ค แล้วมีทางเชื่อมเข้า Zen จุดนี้จะมีประตูรั้วกันสองจุดเหลือไว้แต่ช่องกลาง คือคนที่เดินขึ้นสะพานจะข้ามถนนได้เฉยๆ แต่จะเข้าสกายวอร์คย้อนไปทางแยกราชประสงค์หรือเดินไปทางสยามไม่ได้ถ้าประตู ปิด เลยจุดนี้ไปอีกนิดจะมีประตูรั้วอีกคู่คือตรงทางเชื่อมเข้าเซ็นทรัลเวิล์ด หลังจากนั้นจะยาวไม่มีประตูไปจนถึงจุดสิ้นสุดสกายวอร์คที่จะมีประตูกั้น เชื่อมกับสะพานลอยอีกที

ประเด็นคือถ้าสามารถหารูปประตูรั้วสกายวอร์ คหน้าทางเชื่อมเซ็นทรัลเวิล์ดเมื่อวันที่ 19 หรือ 20 ได้ว่าปิดหรือเปิด จะพิสูจน์ได้ทันทีครับ เพราะรูปที่เห็นสองรูปนี้ยังบอกไม่ได้ว่าประตูบริเวณทางเชื่อมนั้นปิดหรือ ไม่ เพราะมันจะเลยจากจุดที่ถ่ายรูปนี้ไปอีกประมาณ 4 ตอม่อ BTS ครับ

คุณ amplepoor อ่านแล้วทราบหรือไม่ว่า ประตูมีกี่ประตู?

#411 Diablo

Diablo

ขาประจำ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:29

ผมแคปมาจากคลิปที่ถ่ายจากภายในรั้วสำนักงานตำรวจแห่งชาติ ขณะที่เริ่มมีการเผา Zen บริเวณนี้ด้านนอกจะเป็นสกายวอร์คที่มีทางเชื่อมกับเซ็นทรัลเวิลด์ครับ ซึ่งมันจะเลยจุดแรกที่เชื่อม Zen ที่ติดกับโรงพยาบาลตำรวจ และเป็นจุดสุดท้ายก่อนที่จะโล่งไปจนถึงสยามที่จะมีประตูอีกที

เท่าที่ผมดูในคลิปย้ำหลายๆรอบคาดว่าประตูรั้วจุดนี้น่าจะปิดเหมือนกันครับ สังเกตุได้ว่าบานประตูไม่ได้พับข้างไว้
"The price good men pay for indifference to public affairs is to be ruled by evil men."

#412 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:29

สิบบาทเอาขี้หมากองเดียว สิงห์ไม่กล้าเอาหลักฐานมาแสดงหรอก :lol:

หลักฐานสำคัญ(เป็นคลิป)มีโพสต์ไปบ้างแล้ว แต่แกล้งทำเป็นมองไม่เห็น

#413 son

son

ขาประจำ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:30

ผมขอรอคุณ amplepoor ซึ่งเป็น จขกท. แสดงความคิดเห็นก่อนแล้วกัน

ถ้าตาผมไม่ฝาดผมเห็นแกมาตั้งกระทู้เมื่อคืนแว้บๆ

มาลงชื่อว่า กลับมาแล้วครับ
และได้ตามอ่านความเห็นของสมาชิกไปรอบนึงก่อน แต่ยังไม่ทุกตัวอักษร

ถึงขณะนี้ ผมก็ยังยืนยันความเห็นเดิมว่า คลิบมะเชือเทศ ไม่ได้ถ่ายในวันที่ 19 พค. เวลา 6 โมงเย็นอย่างที่อ้าง

โดยมีหลักฐาน 2 ข้อ ซึ่งยังไม่มีคำอธิบายใดตีให้ตกไป คือ

1 มีแต่ควันสีขาว จางๆ ตรงโรงหนังสยาม
ในขณะที่มีรูปอื่นแสดงควันไฟสีกำเป็นกลุ่มหนาแน่นอยู่ตรงจุดน้ัน
ข้อนี้ แม้ในตอนแรก ผมระบุผิด คือคิดว่าคราบเขม่าดำเป็นของโรงหนังสยาม ที่แท้เป็นด้านข้างของธนาคาร ก็ไม่ทำให้ข้อสงสัยหายไป

วันนี้ได้แวะดูแป๊ปนึง คร่าวๆ เพราะยังธุระยุ่งอยู่ ธนาคารห่างจากโรงหนังแค่ไม่กี่ห้องเท่านั้น ไม่มีเหตุผลที่ควันจะลดลงในเมื่อตอน 6 โมง ไฟกำลังโหมได้ที่

2 สกายวอล์คสะอาดอย่างผิดปกติ
ในขณะที่มีคลิบแสดงจุดเดียวกันว่าเต็มไปด้วยสิ่งของรกเลอะเทอะ

ส่วนการเล่นลิ้น เล่นสำนวนของสิงสาคูนั้น
ไม่ได้ลบล้างพิรุธทั้งสองข้อลงไปได้

1. ลงคลิป+ภาพให้ดูก็ไม่ยอมรับ (ปากแข็ง)
2. z,บอกว่าคลิป+ภาพที่ตำรวจถ่ายเป็นคนละจุดกับภาพที่คุณ amplepoor + bird +... นำมาลง
มาถึงตอนนี้คุณ amplepoor ยังแค่นบอกเป็นจุดเดียวกัน (แถมโมเมว่ามีคลิปแสดงจุดเดียวกันหน้าตาเฉย)

สิงห์.....นายชกไม่ตรงจุด......
นายควรเอา....ข้อมูลหลักฐาน......มาเล่นงานคุณแอม..
ไม่ใช่มุ่งแต่....จะทำลาย...คุณแอม..ด้วยการดิสเครดิต........
สอบตก...ชกวืด.....การกระทำ....เสมือน...แมงหวี่...แมงวัน......
ไล่ตอมให้พอรำคาญ....หรือก็เปรียบ....มดน้อยคอยวิ่งตาม...พยัคฆ์...........
เป็นมดต้องกัดเว้ย....ไม่ใช่วิ่งตามเขา...................

ถ้าประเทศไหนประชาชนไม่ยุ่งเกี่ยวกับการเมืองถึง30% ประเทศนั้นอยู่ใกล้กับระบอบเผด็จการ

#414 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:30

คุณ Diablo นำมาแปะล่ะ (มันมี 2 ประตูติดกันเลย)

#415 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:31

รูปนี้ถ่ายวันไหน มีอะไรยืนยันว่าเป็นวันที่ 19

#416 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:32

หลักฐานสำคัญ(เป็นคลิป)มีโพสต์ไปบ้างแล้ว แต่แกล้งทำเป็นมองไม่เห็น

ชี้ให้เพื่อนสมาชิกดูเลยสิงห์ ประเภทใบ้หวย ให้ตีเลขเองไม่เอานะ

ฟันให้จะ ๆ ตรง ๆ ให้หน้าหงายไปเลย ผู้อาวุโสเอาใจช่วย :wub:
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#417 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:33

เจอนิสัยเสียของสิงห์อีก

บอกว่ารูปผม คนละที่
แต่รูปของสิงห์ ไม่ใช่คนละที่ รึปล่าว.....หึหึ
แล้วที่ตลกคือ มันเป็นรูปของวันที่ 14 ไม่ใช่ 19

เอารูปเขามาใช้ ก็ไม่ยอมให้เครดิต
แต่ไปหาว่าสายล่อฟ้าเอารูปหว้าเอียมไปใช้

นี่ละ นิสัยเสิ้อแดง

นอกจากนั้น ตั้งแต่ผมเสร็จธุระเข้ามาโพสต์ข้อความต่อ พบว่า สิงห์ทำอยู่แค่นี้แหละครับ วนไปเวียนมา
--------------
วันนี้, 14:21
รับประกันไม่ทำให้ผิดหวัง

รับประกันไม่ทำให้ผิดหวัง

+ = ให้คะแนนชมเชยคุณ Gop รวมไปถึงบางท่านที่ได้แสดงความคิดเห็นบางคห. ในเรื่อง sky walk
ปล.ภาพความสกปรกของบนสกายวอล์ค สี+ขาวดำ น่ะ คือบริเวณจุดเดียวกัน
------------
ยังยืนยัน นอนยัน ตะแคงยัน ตีลังกายัน อย่างหนักแน่นว่า รูปเป็นจุดเดียวกัน
----------
เพื่อหลีกเลี่ยงการเข้าใจผิด และทำให้เกิดความเข้าใจตรงกัน
ภาพสี+ขาวดำ ที่ผมหมายถึงคือรูป
----------
เข้ามาดูคุณ amplepoor ออกอาการดิ้น
----------
เข้ามาดูคุณ amplepoor ออกอาการดิ้น
----------

มีแค่นี้จริงๆ

#418 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:37

คุณ amplepoor อ่านแล้วทราบหรือไม่ว่า ประตูมีกี่ประตู?

ผมทราบสองอย่าง

1 รูปของคุณไม่ตรงจุด และไม่ตรงวัน

2 เสื้อแดงเคยเคารพประตูหรือ....ในรูปสีก็เห็นแล้วว่า มันนอนขวางประตูเลย...55555

#419 ครุฑดำ

ครุฑดำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:37

:lol: :lol: :lol:

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#420 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:39

รูปนี้ถ่ายวันไหน มีอะไรยืนยันว่าเป็นวันที่ 19

ถ่ายระหว่างวันที่ 13-14 ครับ
http://www.flickrive...57623762422755/

#421 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:41

ผมแคปมาจากคลิปที่ถ่ายจากภายในรั้วสำนักงานตำรวจแห่งชาติ ขณะที่เริ่มมีการเผา Zen บริเวณนี้ด้านนอกจะเป็นสกายวอร์คที่มีทางเชื่อมกับเซ็นทรัลเวิลด์ครับ ซึ่งมันจะเลยจุดแรกที่เชื่อม Zen ที่ติดกับโรงพยาบาลตำรวจ และเป็นจุดสุดท้ายก่อนที่จะโล่งไปจนถึงสยามที่จะมีประตูอีกที

เท่าที่ผมดูในคลิปย้ำหลายๆรอบคาดว่าประตูรั้วจุดนี้น่าจะปิดเหมือนกันครับ สังเกตุได้ว่าบานประตูไม่ได้พับข้างไว้

+
กรอบแดง = ประตู ::: กรอบน้ำเงิน = หม้อแปลง

#422 HardmaN

HardmaN

ขาประจำ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:42

ตูละงงโว้ยยยยย เหมือนดูหลวงพ่อลนน้ำตาเีทียนใส่ขันน้ำแล้วให้ไปตีเลขเอาเอง

จะชี้ให้ชัดๆไปเลยก็ไม่ทำ :wacko:

#423 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:43

#424 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:46

เดี๋ยวสิงห์อธิบายทีละภาพด้วยนะ จุ๊บ ๆ :wub:

#425 HardmaN

HardmaN

ขาประจำ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:47

ขออนุญาตท่าน จขกท. คั่นรายการนิดนึงนะครับ

#426 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:50

#427 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:54

สิงห์มามุกเดียวกับ สาคูเอ็ม เลย...

แปะรูปอย่างเดียวไม่เขียน...ชักเริ่มมีขีด ๆ เขียน ๆ ในรูปแระ

มันคนเดียวกันป่าวว๊ะเนี่ย

:lol:

#428 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:56

#429 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:59

สิงคงเรียนวิชามาจาก"เหวง" :lol: :lol:

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#430 HardmaN

HardmaN

ขาประจำ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:01

ตูหละเหนื่อยใจกะหลักแถ ... -_-

#431 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:03

เอาเป็นแปะรูปทู้นึงอธิบายทู้นึงดีไหมสิงห์ ทุกคนจะได้ไม่ต้องตีความ

ผู้อาวุโสกลัวว่าจะไม่มีใครเข้าใจสิ่งที่พยายามสื่อ แถวนี้อคติยิ่งเยอะอยู่ด้วย

จุ๊บๆ :)

#432 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:08

#433 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:09

ไหนจุดเดียวกับหน้าวัด

#434 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:09

เขาพยายามบอกว่าประตูปิดอยู่ครับ แต่ว่าเขาลืมไปอย่างหนึ่ง
ถ้าประตูปิดวันที่ 19 วันที่ 20 ก็โล่งเหมือนกัน มันก็ไม่ได้
เป็นการยืนยันอยู่ดีว่า คลิปถ่ายวันที่ 19 จริงๆ

#435 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:26

เขาพยายามบอกว่าประตูปิดอยู่ครับ แต่ว่าเขาลืมไปอย่างหนึ่ง
ถ้าประตูปิดวันที่ 19 วันที่ 20 ก็โล่งเหมือนกัน มันก็ไม่ได้
เป็นการยืนยันอยู่ดีว่า คลิปถ่ายวันที่ 19 จริงๆ

จะจินตนาการว่าอะไรหรือ?

#436 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:29

ถามคุณ amplepoor อีกครั้ง
นี่น่ะหรือจุดเดียวกับหน้าวัด?
ไหนหน้าวัด?

#437 bird

bird

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:39

วันนี้..มีโอกาสเดินชมวิว แถว ๆ สยาม - ชิดลม
และ จาก ชิดลม - สยาม แต่บังเอิญไปช่วงเวลาค่ำ
วิวไม่ค่อยสวย..เท่าไหร่..เห็นแต่แสงรถบนถนน

เดี๋ยวมาเล่าให้ฟัง...

#438 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:47

ภาพบนสกายวอล์คบริเวณที่อยู่ในกรอบม่วงข้างบน

#439 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:51

ขอเพิ่มอีกหนึ่ง "สมมติฐาน"...

"เงาย้อนแสง"

ใจเดียวกันเลยครับ
กำลังจะเสนอมุมนี้เหมือนกัน

ขอโดยสารไปด้วยเลยละกัน....อิอิ

กายภาพของวัดปทุม
ตัววัดหันหน้าไปทางทิศตะวันออก แดดเช้าจะสาดเข้าหน้าบันพอดี

แดดเช้าเป็นแบบนี้

แดดเที่ยงจะเป็นอย่างนี้

แดดเย็นเป็นแบบนี้

เด๋วมาจต่อครับ
ต้องไปทำงานบ้านพักหนึ่ง

เมียดุ ว่างั้น อิอิ
อยู่ในโอวาทเมียนี้เองงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง......!!! งานหลวงมันช่างหนักนัก อิอิ แต่ต้องขอขอบคุณที่ยังอุสาห์มาทำงานราษฏร์ให้ผมรับรู้ อิอิ

#440 วันศุกร์

วันศุกร์

ขาประจำ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:59

ถ้าอย่างนั้นก็คือมันมีหลายประตู ปิดได้เป็นช่วงๆไป ใช่มั้ยคะ

You can't fix stupid - Ron White

You can have your own opinion, but not your own facts - Daniel Patrick Moynihan

"A society is judged by how it treats its animals and elderly"

#441 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:01

ขออนุญาตท่าน จขกท. คั่นรายการนิดนึงนะครับ

เลขที่ออกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก 6 1 5
"กินเรียบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ" :lol:

#442 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:01

ภาพบนสกายวอล์คบริเวณที่อยู่ในกรอบม่วงข้างบน

2 ภาพบนเป็นฝั่งเข้าzen ส่วน 2 ภาพล่างเป็นภาพภาพถ่ายจากฝั่ง zen ไปทางวัดปทุมใช่ไหมสิงห์

แบบนี้ยิ่งยืนยันว่ามีคนเสื้อแดงนอนข้าบนเลยนะ :huh:

#443 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:08

ถามคุณ amplepoor อีกครั้ง นี่น่ะหรือจุดเดียวกับหน้าวัด?
ไหนหน้าวัด?

นั่นสิ ใหนหน้าวัด.....ผมก็รอดูรูปสกายวอลฺคหน้าวัดอยู่
เห็นว่าจะมีหลักฐานเด็ด....เหอๆๆๆๆๆๆ
ไอ้รูปสลัมในกรอบม่วงน่ะ ไม่ต่้องมาย้ำ เพราะชัดแล้วว่าคุณน่ะรู้ไม่จริง
คุณเคยบอกว่า บนสกายวอล์ค แกนนำห้ามขึ้น....เอารูปมาตบปากตัวเองทำไม

กลืนน้ำลายตัวเองทำไม

ประเด็นของผมก็ตือ เมื่อสร้างสลัมมาถึงตรงนี้แล้ว จะไม่สร้างต่อไปจนถึงหน้าวัดหรือ ห่างไปอีกนิดเดียว
ผมจึงถามหารูปสกายวอล์คหน้าวัดปทุมวนารามในวันที่ 19 พค. เวลาเย็นเป็นต้นไป
เหมือนผมเอารูปผ้าห่มพาดบนราวระเบียงสกายวอล์คตรงหน้าเซ็น ในวันที่ 19 ตอนเกืดไฟไหม่มาให้ดู
เพื่อบอกว่า ณ เวลานั้น มันยังรกเลอะเทอะอยู่ จึงประเมินว่าคงจะเลอเทอะเลยไปถึงหน้าวัดด้วย

ดังนั้น ไม่ต้องเอารูปอื่น ที่ไม่ใช่สกายวอล์คหน้าวัดปทุมมาลง....
เสียเวลา เข้าใจป่าว

#444 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:13

ถามคุณ amplepoor อีกครั้ง นี่น่ะหรือจุดเดียวกับหน้าวัด?
ไหนหน้าวัด?

นั่นสิ ใหนหน้าวัด.....ผมก็รอดูรูปสกายวอลฺคหน้าวัดอยู่
เห็นว่าจะมีหลักฐานเด็ด....เหอๆๆๆๆๆๆ
ไอ้รูปสลัมในกรอบม่วงน่ะ ไม่ต่้องมาย้ำ เพราะชัดแล้วว่าคุณน่ะรู้ไม่จริง
คุณเคยบอกว่า บนสกายวอล์ค แกนนำห้ามขึ้น....เอารูปมาตบปากตัวเองทำไม

ประเด็นของผมก็ตือ เมื่อสร้างสลัมมาถึงตรงนี้แล้ว จะไม่สร้างต่อไปจนถึงหน้าวัดหรือ ห่างไปอีกนิดเดียว
ผมจึงถามหารูปสกายวอล์คหน้าวัดปทุมวนารามในวันที่ 19 พค. เวลาเย็นเป็นต้นไป
เหมือนผมเอารูปผ้าห่มพาดบนราวระเบียงสกายวอล์คตรงหน้าเซ็น ในวันที่ 19 ตอนเกืดไฟไหม่มาให้ดู
เพื่อบอกว่า ณ เวลานั้น มันยังรกเลอะเทอะอยู่ จึงประเมินว่าคงจะเลอเทอะเลยไปถึงหน้าวัดด้วย

ดังนั้น ไม่ต้องเอารูปอื่น ที่ไม่ใช่สกายวอล์คหน้าวัดปทุมมาลง....

ท่านสิงห์ นำรูปมาลงเถอะครับ ท่านแอม รอ ภาพที่มาแย้ง และจะได้ ตัดแนวทางของท่านแอมเอง ออกไป แล้วจะได้นำ แนวทางที่ใกล้เคียงความจริงที่สุด มาใช้
ใช่ไหมครับท่านแอม :P

#445 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:20

ท่านสิงห์ นำรูปมาลงเถอะครับ ท่านแอม รอ ภาพที่มาแย้ง และจะได้ ตัดแนวทางของท่านแอมเอง ออกไป แล้วจะได้นำ แนวทางที่ใกล้เคียงความจริงที่สุด มาใช้
ใช่ไหมครับท่านแอม :P

ถูดต้อนเลี้ยวท่านฟัง

อยากได้รูปเดียวน๊อคสลบ....รอด้วยความหวังคร๊าบบ

#446 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:20

รูปนี้สิงเอามายืนยันว่าสกายวอลค์หน้าวัด คนเข้าไม่ได้

รูปนี้เนชั่นยืนยันว่า สกายวอลค์หน้าวัด เป็นสลัม

ส่วนสองรูปนี้ อะไรก็ไม่รู้

คลิบคุณปีศาจหน้าหล่อนี่แหละ
ที่ผมเอามาเป็นจุดเริ่มต้นของการหาข้อพิรุธของสกายวอลค์
กดไปวินาทีที่ 58 เลยครับ

ลดเสียงก่อนด้วย ดังมาก

http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=puEiNl3k2IY

ดูเหมือนสิงสาคู จะกำลังเปลี่ยนล้อ
เอาเป็นว่า ผมให้เวลา 24 ชั่วโมง คิดเทคนิคแถละกัน

จะไม่เสนออะไรเพิ่มครับ

สองรูปนี้ เป็นตัวอย่างของการสร้างสลัมบนทางเดิน ซึ่งขัดแย้งกับรูปทางเดินที่สะอาดเอี่ยมของคลิบมะเขือเทศ
ตัดทิ้งก็ไม่ได้เสียหายอะไรครับ แต่ตัดทำไมล่ะ มันเป็นพยานเชื่อมโยง
ถ้าตัดพยานอย่างนี้ คลิบก็ต้องตัด เพราะไม่มีอะไรแสดงว่าถ่ายวันที่ 19 เลย

คือเข้มงวดกับหลักฐานนั้น ผมเห็นด้วย แต่ต้องเข้มกับหลักฐานทุกชิ้นครับ

ถ้าเห็นด้วย
ผมจะเปลี่ยนชื่อกระทู้ เป็น....
ไม่มีหลักฐานว่าคลิบมะเขือเทศ ถ่ายในวันที่ 19 พค. 2553

ไหนหน้าวัด?

ใครที่นำรูปสกายวอล์คตรงจุดอื่น(จุดที่ไม่ใช่หน้าวัด)มาแสดง รีบแสดงตัวด่วน
คุณ amplepoor เขาเป็นอัลไซมั่ว

Edited by สิงห์สนามหลวง, 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:22.

#447 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:24

รูป+คลิป ที่ทำให้เห็นสกายวอล์คหน้าวัดในหลายๆ วัน รวมถึงวันที่ 19 (มองจากล่างขึ้นไปเห็นโล่งๆ) ผมยังมีนะครับ

ปล. อย่าเล่นเทคนิคตุกติกบอกต้องเอายืนถ่ายข้างบนสกายวอล์คล่ะ ในเมื่อทางเข้ามันล็อคจะมีใครสามารถขึ้นไปถ่ายได้

#448 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:30

รูปนี้เนชั่นยืนยันว่า สกายวอลค์หน้าวัด เป็นสลัม

โถ......แค่ประโยคคาดเดาของผม ทำให้สิงต้องเออเร้อเออเต่อ วกไปวนมาอย่างนี้เชียวหรือ

สมาชิกท่านอื่นเขาเขาเอาธนูปักเข่าผมไปแล้ว ว่ามันไม่ใช่หน้าวัด ซึ่งผมก็ยอมตาม เพราะการคาดเดาของผม ไปไกลเกินกว่าข้อมูลจะอนุญาต และได้เปลี่ยนมาใช้คำอธิบายที่รัดกุมขึ้นว่า
ถ้าหน้าเซ็น โรงพยาบาลตำรวจเป็นสลัมอย่างนี้ เสื้อแดงจะไม่สลัมต่อไปอีกหน่อยหรือ.....
ประเด็นพวกนี้ เมื่อคุยกันไปแล้ว เราจะไม่ย้ำคิดย้ำทำวนเวียนพร่ำบ่นอีกนะครับ เราจะเน้นที่ข้อมูลล่าสุดเลย

ซึ่งตอนนี้ มันมาถึงวินาทีชี้เป็นชี้ตายแล้วว่า
คุณสิงห์มีรูปสกายวอล์คหน้าวัดปทุม ในวันที่ 19 พค หรือเปล่า

ถ้าไม่มี ก็ตีข้อสงสัยผมไม่ตกหรอกครับ

#449 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:32

รูป+คลิป ที่ทำให้เห็นสกายวอล์คหน้าวัดในหลายๆ วัน รวมถึงวันที่ 19 (มองจากล่างขึ้นไปเห็นโล่งๆ) ผมยังมีนะครับ

ปล. อย่าเล่นเทคนิคตุกติกบอกต้องเอายืนถ่ายข้างบนสกายวอล์คล่ะ ในเมื่อทางเข้ามันล็อคจะมีใครสามารถขึ้นไปถ่ายได้

เอาวันที่ 19 ก็พอ
แล้วไม่ต้องมาอ้างเรื่องล๊อคประตู
รูปนี้ เป็นประตูที่กั้นทางเดิน ที่ว่าล๊อคกันใช่ป่าว
ทำไมถึงเอาที่นอนขวางไว้อย่างนั้นล่ะ

Edited by amplepoor, 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:40.

#450 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:33

สกายวอล์คหน้าวัดมันต้องรกสกปรกตั้งแต่วันไหนถึงวันไหน?
สกายวอล์คหน้าวัดมันต้องสะอาดตั้งแต่วันไหนถึงวันไหน?

Edited by สิงห์สนามหลวง, 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:34.

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน