Jump to content

- - - - -

พี่น้องครับ ถึงวันนี้พรรคเพื่อแม้วหา "เงินในอากาศ" มาได้รึยังครับ

• Please log in to reply
35 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 05:31

ผมไม่ทันตามตอนช่วงหาเสียงที่นายสุชาติโม้ตลอดทุกสื่อว่า "หาเงินในอากาศได้" แล้วคุณกรณ์โต้ว่าอะไร
ตกลงพรรคเพื่อแม้วมันบอกวิธีไว้ว่ายังไง เพื่อนจำได้บ้างไหมครับ?

แล้วจนถึงวันนี้รัฐบาลจากพรรคฟักแม้วได้แสดงวิธี "หาเงินในอากาศ" มาได้บ้างหรือยัง?
เห็นมีแต่โครงการเสียเงิน
1. จำนำข้าว สูญเงินไปแล้วกว่าแสนล้าน ยังไม่มีรายได้เข้ามาให้เห็นเพราะมันบอกว่าเป็นความลับ
2. รถคันแรก ถึงเวลาต้องคืนภาษีปีหน้า มาดูกันว่าเสียเงินเท่าไหร่
3. ร้านถูกใจ เงินจมหายไปไหน? ใครรู้บ้าง
4. เงินแก้น้ำท่วม....ไปลงที่ไหนหมด? มีใครเห็นอะไรเป็นชื้นเป็นอันบ้างนอกจากเสียเงินฟรี?

ค่าแรงขั้นต่ำกับปริญญาตรี ผมยังไม่นับ เพราะต้องรอผลจากการขึ้นค่าจ้างก่อนว่าจะช่วยเศรษฐกิจไหม

ตอนนี้ผมเห็นวิธีหาเงินของมันมาจากการกู้ทั้งสิ้น
อีกกลวิธีก็ หวยออนไลน์ ดันกันอยู่นั่นแล้ว
ไม่มีโครงการไหนสร้างเงินจากรายได้ หรือผลกำไรเลย

แล้วไอ้กลเม็ดเงินในอากาศมันหายไปไหนหมดครับพี่น้อง?
gladiator 1.jpg

#2 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 05:46

ละลายเงินให้หายไปในอากาศน่ะถนัดนัก
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#3 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 05:48

^
^
ง่า...ได้วาทกรรมเด็ดแล้ว "รัฐบาลจอมละลายเงินในอากาศ" แหล่มครับ แหล่มเลย!

#4 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:07

post ผิดมู้ฮ่ะ***

Edited by redfrog53, 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:48.

#5 gears

gears

ขาประจำ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:10

เค้าอาจจะหมายถึง พรรคพวกเค้าสามารถ หาเงินในอากาศ มาเข้ากระเป๋าตัวเองได้ มั่งงง
ถึงกับรวยทันตาเห็นเลยย

เหอๆๆ

#6 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:11

ผมไม่ทันตามตอนช่วงหาเสียงที่นายสุชาติโม้ตลอดทุกสื่อว่า "หาเงินในอากาศได้" แล้วคุณกรณ์โต้ว่าอะไร
ตกลงพรรคเพื่อแม้วมันบอกวิธีไว้ว่ายังไง เพื่อนจำได้บ้างไหมครับ?

แล้วจนถึงวันนี้รัฐบาลจากพรรคฟักแม้วได้แสดงวิธี "หาเงินในอากาศ" มาได้บ้างหรือยัง?
เห็นมีแต่โครงการเสียเงิน
1. จำนำข้าว สูญเงินไปแล้วกว่าแสนล้าน ยังไม่มีรายได้เข้ามาให้เห็นเพราะมันบอกว่าเป็นความลับ
2. รถคันแรก ถึงเวลาต้องคืนภาษีปีหน้า มาดูกันว่าเสียเงินเท่าไหร่
3. ร้านถูกใจ เงินจมหายไปไหน? ใครรู้บ้าง
4. เงินแก้น้ำท่วม....ไปลงที่ไหนหมด? มีใครเห็นอะไรเป็นชื้นเป็นอันบ้างนอกจากเสียเงินฟรี?

ค่าแรงขั้นต่ำกับปริญญาตรี ผมยังไม่นับ เพราะต้องรอผลจากการขึ้นค่าจ้างก่อนว่าจะช่วยเศรษฐกิจไหม

ตอนนี้ผมเห็นวิธีหาเงินของมันมาจากการกู้ทั้งสิ้น
อีกกลวิธีก็ หวยออนไลน์ ดันกันอยู่นั่นแล้ว
ไม่มีโครงการไหนสร้างเงินจากรายได้ หรือผลกำไรเลย

แล้วไอ้กลเม็ดเงินในอากาศมันหายไปไหนหมดครับพี่น้อง?

ถ้ามันตอกคุณกลับมาว่า

ก็คนไทยทั้งประเทศ ในสายตามันคืออากาศล่ะ

คุณจะเถียงมันได้ไหมละครับ

#7 roilee

roilee

ขาประจำ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:25

พี่น้องครับ ถึงวันนี้พรรคเพื่อแม้วหา "เงินในอากาศ" มาได้รึยังครับ

ยังครับ

ต่อไปเสียงข้างมากฆ่าคนตายก็ไม่ผิด ตามสบายเลย ยุบได้ทุกศาล ต่อไปให้มีศาลประชาชนไปเลย ถ้าจำเลยฆ่าคนตายก็เอาเสียงข้างมากโหวตกันว่า คนนี้ไม่ต้องรับโทษเพราะเป็นพวกเสียงข้างมากสุดแล้วแต่..วสันต์ สร้อยพิสุทธิ์

#8 zutto

zutto

ขาประจำ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:30

เงินในอากาศที่จะหามาเพื่อโครงการของชาติน่ะยังหาไม่ได้

แต่...เงินภาษีที่เอาเข้ากระเป๋ามันน่ะ หาได้แล้ว...เต็มกระเป๋าเลย :lol:

Edited by zutto, 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:31.

#9 ทรงธรรม

ทรงธรรม

ต่อให้ต้องเรียนจนแก่ ก็จะเรียนต่อไป คนเราพัฒนาได้ทุกคน

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:46

ท่านผึ้งน้อย ปูนาเขาก็หวังอยากหาเงินจากนโยบาย แยบยลของเขานั่นล่ะ

ลองคิดดูนะ อย่างจำนำข้าว ถ้าเกิดเวียดนามกับอินเดีย เกิดบ้าจี้ตามปูนา ขึ้นราคาข้าวกันยกใหญ่ แล้วเกิด ประเทศที่ซื้อข้าว เกิดบ้าจี้ เอ้าแพงขนาดไหนก็ซื้อวะ ท่านลองคิดดู ปูนา จะเลิศขนาดไหน แผนแบบนี้ ปชป ไม่มีวันคิดได้นะ ไม่ลองเสี่ยงจะรู้ได้ไง

แล้วยังแผน 300 บาทอีก ลองคิดดูนะ ถ้าแรงงาน รู้จักเอาเงินที่เหลือจาก กินข้าว เลี้ยงลูก เลี้ยงพ่อเลี้ยงแม่(ถ้ามันยังเหลือนะ แล้วต้องไม่ไปหมดกับหวยออนไลน์ด้วย) ไปเรียนเป็น โปรแกรมเมอร์บ้างละ วิศวกรบ้างละ หมอบ้างละ โอ้โห คูณภาพคนไทยจะเป็นยังไง (ชาวนาด้วยนะ ได้มา 15000 ต่อตัน) อีกหน่อย ไม่เปิดบริษัทใหญ่โต ทำหนังอนิเมชั่นที่ฝรั่งยังทำไม่ได้ สร้างตึกที่มีสถาปัตยกรรมที่แม้แต่จ้าวในเรื่องนี้อย่างพวกเยอรมันยังอาย และได้หมอที่คิดค้นการรักษาโรคมะเร็งได้
ว้าว แค่คิดก็รู้แล้ว ว่าเงินในอากาศ จะได้มายังไง พึ่งพาอะไร พวกชนชั้นกลางไม่ได้หรอก ต้อง รากหญ้าที่รอวันเติบโตนี้ล่ะ ถ้าไม่ฉลาด จะเลือกปูนาแสนฉลาด เป็นนายกรึ

สุดท้าย เอาความจริงนะ พวกที่อยู่ในโลกอินเตอร์เน็ต จะบอกว่า ผึ้งน้อยไม่รู้อะไร หาโปรแกรมแบบมี crack หรือ โปรแกรมหายาก (เช่นพวกถอด password zip file ใน 5 นาทีได้) แบบนี้ แล้วครอบลิงค์เอา ก็หาเงินได้แล้ว (แต่ช้าหน่อยนะ) นี่ไงเงินจากอากาศ หรือจะเถียง

Edited by ทรงธรรม, 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:51.

ขอให้พวกเรา ชาวหลากสี และพันธมิตร จงมีชีวิตรอด จากภาวะเศรษฐกิจตกต่ำ ฝีมือปูนา ไปตลอดรอดฝั่งด้วยครับ

PEMDAS ย่อมาจาก ลำดับการคำนวณ Parentheses , Exponentials , Multiply , Divide , Add , Subtract

FWGHSO ย่อมาจาก ลำดับการประเมินผลของ query  FROM, WHERE, GROUP BY, HAVING, SELECT, ORDER BY

#10 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:52

หวยออนไลน์กำลังจะมาใจเย็นๆ
รัฐเพิ่งหาเงินได้จากการประมูล 3G
นี่ไงเงินในอากาศ -_-
We love fender.

#11 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:02

เออออ... ผึ้งน้อย ฯ จ๋า... ต้องถามใหม่นะ

ถามว่า(ปีกว่ามานี้.เขาเอาทุนคืน) ได้ครบ-

หรือยัง ?? 2-3- ครั้งนี่ ลงทุนไปไม่น้อย..

#12 IndyDekDee

IndyDekDee

ขาประจำ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:10

"กู้" ไง..ง่ายจะตาย

#13 idecon

idecon

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:38

เงินในอากาศของมัน
คือเงินในกระเป๋าของเรา

รัถบาน เป็นหน่วยงานที่มีสิทธิพิเศษคือ สามารถเรียกเก็บเงินจากบุคคลหรือองค์การทั่วไปได้ในรูปแบบของภาษี
แค่ประกาศเพิ่มภาษี ก็มีเงินใช้เพิ่มแระ
แถมยังพิมพ์เงินใช้เองได้อีกต่างหาก (อันนี้อันตราย)

#14 panda

panda

ขาประจำ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:48

ถ้าถามท่านผู้รู้ท่านนึงในสภา ท่านจะตอบว่า "นั่นเป็นเทคนิคการหาเสียงครับ"

#15 นารีขี่หมาเน่า

นารีขี่หมาเน่า

ขาประจำ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:51

มันจะไปหาได้ไงเงินในอากาศ :ph34r:

#16 Charlie

Charlie

ขาประจำ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:57

ตอนนี้หาได้แล้วครับ แต่ย้ายไปอยู่ในกระเป๋าไอแม้วกับพวก

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#17 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:07

ทุกวันนี้ สติกเกอร์

"ใครเอ่ย...ดีแต่พูด?"

ที่ชอบติดตามคอกของคนเสื้อแดงทุกที่
สีมันเริ่มจางลงแล้วนะครับ
มีใครพอจะสงเคราะห์ทำอันใหม่ให้เขาติดทดแทนได้ไหม?
จะเป็นข้อความเดิมก็ได้ครับ
หรือเป็นข้อความนี้ก็ได้นะเออ

"ใครเอ่ย...ดีแต่กู้?"

#18 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:10

เกือบแล้วครับ

ฮั้ว 3 จี เสร็จเมื่อไหร่

มันก็ อม เงินในอากาศกันสนุกสนา่น เลยครับ

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#19 chaidan

chaidan

กา... กา... กา...

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:12

เงินแม่งเต็มโกดังรับจำนำข้าว....
เลยวะครับ....
:lol:

*** แต่แม่งเืสือกเป็นเงินภาษีกรูนี้ซิครับ....
ใครที่บอกว่า "กาขาว" เป็นฝรั่ง....ผมว่าไม่ใช่......

#20 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:38

Started by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, Today, 05:31

เค้าอาจจะหมายถึง พรรคพวกเค้าสามารถ หาเงินในอากาศ มาเข้ากระเป๋าตัวเองได้ มั่งงง

เหอๆๆ

ขอแนะนำไปถามคณะกรรมการ กสทช. (11 อรหันต์) ดีมั๊ย..........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ปล.สื่อฯไม่วิพากษ์วิจารณ์การประมูลครั้งนี้ เพราะ...
1.งบโฆษณาไม่อั้น หว่านมาหลายเดือนแล้ว
2.กลัวอำนาจ กสทช.จะเล่นงานพวกเขา
3.เจ้าของสื่อฯมีผลประโยชน์ร่วมด้วย
4.เห็นใจ"สามเครือข่าย"ที่มีงบโฆษณามากเหมือนกัน อยากให้ประมูลให้เสร็จๆ
5.'ผู้มีบารมีนอกรัฐธรรมนูญ ณ ดูไบ'ปรามไว้แล้ว

6.......ฯลฯ

ผศ.ดร.สุรศักดิ์ ศิริพรอุดลศิลป์ นักวิชาการอิสระและกลุ่ม
ได้รวบรวมรายชื่อประชาชนห้าหมื่นคนเพื่อถอดถอนคณะกรรมการ กสทช.11คนกับประธานวุฒิสภาแล้ว...!

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#21 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:50

เงินในอากาศคงมี แต่ไม่รู้จะเอามาใช้ยังไง
คงกำลังหาทางสกัดออกมาอยู่มั้งครับ

ท่านผึ้งน้อย ปูนาเขาก็หวังอยากหาเงินจากนโยบาย แยบยลของเขานั่นล่ะ

ลองคิดดูนะ อย่างจำนำข้าว ถ้าเกิดเวียดนามกับอินเดีย เกิดบ้าจี้ตามปูนา ขึ้นราคาข้าวกันยกใหญ่ แล้วเกิด ประเทศที่ซื้อข้าว เกิดบ้าจี้ เอ้าแพงขนาดไหนก็ซื้อวะ ท่านลองคิดดู ปูนา จะเลิศขนาดไหน แผนแบบนี้ ปชป ไม่มีวันคิดได้นะ ไม่ลองเสี่ยงจะรู้ได้ไง

แล้วยังแผน 300 บาทอีก ลองคิดดูนะ ถ้าแรงงาน รู้จักเอาเงินที่เหลือจาก กินข้าว เลี้ยงลูก เลี้ยงพ่อเลี้ยงแม่(ถ้ามันยังเหลือนะ แล้วต้องไม่ไปหมดกับหวยออนไลน์ด้วย) ไปเรียนเป็น โปรแกรมเมอร์บ้างละ วิศวกรบ้างละ หมอบ้างละ โอ้โห คูณภาพคนไทยจะเป็นยังไง (ชาวนาด้วยนะ ได้มา 15000 ต่อตัน) อีกหน่อย ไม่เปิดบริษัทใหญ่โต ทำหนังอนิเมชั่นที่ฝรั่งยังทำไม่ได้ สร้างตึกที่มีสถาปัตยกรรมที่แม้แต่จ้าวในเรื่องนี้อย่างพวกเยอรมันยังอาย และได้หมอที่คิดค้นการรักษาโรคมะเร็งได้
ว้าว แค่คิดก็รู้แล้ว ว่าเงินในอากาศ จะได้มายังไง พึ่งพาอะไร พวกชนชั้นกลางไม่ได้หรอก ต้อง รากหญ้าที่รอวันเติบโตนี้ล่ะ ถ้าไม่ฉลาด จะเลือกปูนาแสนฉลาด เป็นนายกรึ

สุดท้าย เอาความจริงนะ พวกที่อยู่ในโลกอินเตอร์เน็ต จะบอกว่า ผึ้งน้อยไม่รู้อะไร หาโปรแกรมแบบมี crack หรือ โปรแกรมหายาก (เช่นพวกถอด password zip file ใน 5 นาทีได้) แบบนี้ แล้วครอบลิงค์เอา ก็หาเงินได้แล้ว (แต่ช้าหน่อยนะ) นี่ไงเงินจากอากาศ หรือจะเถียง

จินตนาการบรรเจิดอย่างกับแดงแท้เลยครับ ^_^
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#22 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:00

เงินในอากาศคงมี แต่ไม่รู้จะเอามาใช้ยังไง
คงกำลังหาทางสกัดออกมาอยู่มั้งครับ

จินตนาการบรรเจิดอย่างกับแดงแท้เลยครับ ^_^

แดงเทียมแท้ หรือว่าแดงแท้เทียม :huh: :huh:

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#23 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:00

เหอๆๆ

ตามนั้น :rolleyes:

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#24 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:15

แบบนี้เค้าเรียก เงินในอากาศได้รึปล่าวหนอ
http://webboard.seri...n-31-มค-เจอกัน/
เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#25 idolation

idolation

ขาประจำ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:40

เงินหายไปเลย หายไปในอากาศ.. :D :D :D
รักในหลวง ห่วงลูกหลาน ร่วมกันต้าน ตระกูลชินวัตร

#26 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:08

เงินในอากาศนี่มันจะลอยเข้ามาหรือครับ???

อ๋อ....เงินที่ขนออกไปตอนปี 49 แน่เลย

ที่จะเอาไป "ไซฟ่อน" แล้วโดนจับได้.. :lol: :lol:

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#27 คนในพื้นที่

คนในพื้นที่

ขาประจำ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:30

ทู้นี้คงปลอดหางแดงตามเคยคับ ไม่เป็นไรครับผมเตรียมทางออกไว้ให้แล้วชอบข้อไหนเลือกไปเลย
1. รัฐบาลจะทำงานก็โดนสลิ่ม แมงสาป อำมาตย์ ขัดแข้งขัดขามาตลอดแล้วจะโดดคว้าเงินในอากาศได้ยังไง
2. รัฐบาลเพิ่งทำงานได้ปีเศษ จากวาระ 4 ปี นับเป็น 25% กว่าๆ ตามภาษาพูดก็พูดได้เต็มปากเต็มคำว่ายังไม่ได้เริ่มทำงาน เพราะฉะนั้นจะมีผลงานก็แปลก หรือถ้าจะเอาเรื่องกันก็บอกได้ว่าเพิ่งทำงานไป 1 ใน 4 ของเวลาทั้งหมดเอง
3. หางแดงเลือกมายังไม่บ่น แล้วสลิ่ม แมงสาปจะมาบ่นทำไม
4. เห้ยยยย มันเป็นแค่เทคนิคการหาเสียง สลิ่ม แมงสาป อย่ามาจับผิดหยุมหยิมน่า

สะดวกข้อไหนหยิบไปใช้ได้เลยฮะ ผมไม่หวง :D

Edited by คนในพื้นที่, 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:33.

#28 Uranus

Uranus

ขาประจำ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:56

อีกไม่นาน คนพูดจะหายไปในอากาศ คอยดู

#29 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 02:54

อีกไม่นาน คนพูดจะหายไปในอากาศ คอยดู

เจ๊ย! :wacko: ไหงงั้น

ทู้นี้คงปลอดหางแดงตามเคยคับ ไม่เป็นไรครับผมเตรียมทางออกไว้ให้แล้วชอบข้อไหนเลือกไปเลย
1. รัฐบาลจะทำงานก็โดนสลิ่ม แมงสาป อำมาตย์ ขัดแข้งขัดขามาตลอดแล้วจะโดดคว้าเงินในอากาศได้ยังไง
2. รัฐบาลเพิ่งทำงานได้ปีเศษ จากวาระ 4 ปี นับเป็น 25% กว่าๆ ตามภาษาพูดก็พูดได้เต็มปากเต็มคำว่ายังไม่ได้เริ่มทำงาน เพราะฉะนั้นจะมีผลงานก็แปลก หรือถ้าจะเอาเรื่องกันก็บอกได้ว่าเพิ่งทำงานไป 1 ใน 4 ของเวลาทั้งหมดเอง
3. หางแดงเลือกมายังไม่บ่น แล้วสลิ่ม แมงสาปจะมาบ่นทำไม
4. เห้ยยยย มันเป็นแค่เทคนิคการหาเสียง สลิ่ม แมงสาป อย่ามาจับผิดหยุมหยิมน่า

สะดวกข้อไหนหยิบไปใช้ได้เลยฮะ ผมไม่หวง :D

ข้ออ้างผ่านเลยครับ :P ... เอะอะโทษสลิ่ม นึกไม่ออกโทษแมงว้าบ

#30 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 06:46

หาเงินในอากาศมาใช้ ก็กำลังจะเริ่มไง เป็นอำมาตย์ต้องรู้จักอดทน

หวยออนไลน์ คือการนำตัวเลขแค่ 0-9 ที่จับต้องไม่ได้ เหมือนลอยอยู่ในอากาศ

เอามามอมเมาคนไทยได้ สร้างเงินให้รัฐถลุงได้

เจ้าของกระทู้ต้องรู้จักทำตัวเป็นไพร่ คือไม่ต้องคิดอะไรมาก ท่องไว้เสียงข้างมาก เสียงข้างมาก เสียงข้างมาก อย่าไปหือกับผู้นำเสียงข้างมาก

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

#31 Mike Sutipat

Mike Sutipat

น้องเก่า

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 06:59

มีเเต่มาไถเงินพวกผมด้วยการขึ้นค่านู่นนี่ เเล้วเอาเงินนั้นไปใช้ มลายหายไปในอากาศ !!!

Edited by Mike Sutipat, 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 06:59.

ไม่มีใครยิ่งใหญ่ไปกว่า"โลง"

#32 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 07:47

ผมเห็นแต่เอาเงินไปละลายในอากาศนะ
/人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#33 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 07:53

เจ๊ ด dak du บอกว่ามีจริงฮะ -_-
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#34 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:14

หาเงินในอากาศมาใช้ ก็กำลังจะเริ่มไง เป็นอำมาตย์ต้องรู้จักอดทน

หวยออนไลน์ คือการนำตัวเลขแค่ 0-9 ที่จับต้องไม่ได้ เหมือนลอยอยู่ในอากาศ

เอามามอมเมาคนไทยได้ สร้างเงินให้รัฐถลุงได้

เจ้าของกระทู้ต้องรู้จักทำตัวเป็นไพร่ คือไม่ต้องคิดอะไรมาก ท่องไว้เสียงข้างมาก เสียงข้างมาก เสียงข้างมาก อย่าไปหือกับผู้นำเสียงข้างมาก

อัฐยายซื้อขนมยายซี่ เอาเงินประชาชน ไปให้รัฐบาลใช้ ไม่เมพคิดไม่ได้นะเนี่ย เคี้ยก เคี้ยก (หัวเราะแบบนิยายกำลังภายใน) :( :lol: :lol:

เหมือนกับสมัยหวยบนดิน ชาวบ้าน ชาบู ชาบู กัน หารู้ไม่ว่าเขาหลอกเอาเงินตัวไปถลุง แบบไม่ต้องชี้แจงด้วย :lol: :lol:

Edited by กีโฆเต้, 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:16.

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#35 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:20

นี้แหละที่เขาเรียก "ฝันลม ๆ แล้ง ๆ" :lol: :lol:

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#36 sudthorn

sudthorn

ขาประจำ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:39

ทำไมท่านผึ้งน้อยถึงว่าเขาพูดผิดเล่า
ข้าน้อยว่า - ก็รัฐบาลเอาเงินจากภาษีเรา ไม่พอกรูก็กู้ กู้ กู้ มาทำโครงการณ์ที่เรือหาย(เรียนภาษาอังกฤษวันละคำ เรือ = ship) ต่าง ๆ เงินมันก็ต้องหมดไปกับโครงณ์การณ์ต่าง ๆ แต่อยู่ดี ๆ มีเงินลอยไปหล่นที่ฮ่องกง มีส. ลูกน้องเจ๊ ด. เงินอยู่เมืองไทยแล้วไปตามสายโพยก๊วนไปหล่นตูมที่ฮ่องกง แล้วจะว่าสุชาติพูดผิดได้อย่างไร อย่างไรพวกเพื่อแม้วจะต้องตะแบงจนคน 15 ล้านเชื่อว่ามาจากอากาศ
ข้าน้อยว่าเงินในอากาศไปตกที่ฮ่องกงเพียง 16,000 ล้านยังจิ๊บจ้อย ยังมีเงินในอากาศอีกมากไปโผล่ที่อื่น เพราะโจรที่ได้เงินในอากาศคงไม่ใช่โจรโง่หรอกต้องเป็นโจรฉลาดทั้งนั้น ดังท่านรองนายก ด๊อกเตอร์ ร้อยตำรวจเอก ไอ้เหลิมว่านั่นแหละ

ขออนุญาตอ้างถึงจาก OK Nation แฟ้มข่าว : กลยุทธ "โพยก๊วน" ฟอกเงินปริศนาส่งนอก
" คดีแก๊งโจรปล้นบ้านปลัดคมนาคม "สุพจน์ ทรัพย์ล้อม" ยังต้องลุ้นระทึกอีกหลายระลอก โดยเฉพาะจำนวนเงินปริศนาที่อ้างว่าโดนปล้นไปแล้วไม่ต่ำกว่าร้อยล้านบาทนั้น ทีมสืบสวนตำรวจพยายามปะติดปะต่อว่ามีการขนย้ายถ่ายเทไปซ่อนที่ไหนบ้าง แต่ข้อมูลฮือฮามากสุดมาจากปาก ร.ต.อ.เฉลิม อยู่บำรุง รองนายกรัฐมนตรี  ที่ว่าหากเป็นโจรฉลาดจะไม่เอาเงินเก็บไว้เมืองไทย แต่จะรีบส่งไปต่างประเทศผ่านระบบโพยก๊วน พร้อมชี้ช่องเสร็จสรรพว่า ปัจจุบันโพยก๊วนในกรุงเทพฯ มีเจ้าใหญ่ 9 แห่ง คือ ในย่านคนจีนดั้งเดิมถิ่นเยาวราช 2 แห่ง ส่วนที่เหลือซ่อนตัวอยู่เขตบางรัก 2 แห่ง แหล่งช็อบปิ้งประตูน้ำ 3 แห่ง และแถวพลับพลาไชยอีก 2 แห่ง "

คนพูดเท็จ ไม่ทำชั่ว นั้นไม่มี

ผู้ใช้ 2 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 2 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน