Jump to content

- - - - -

ยกคำร้อง แม่น้องเกดให้สายล่อฟ้า หยุดพูด 6 ศพ

• Please log in to reply
100 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:46

*
POPULAR

นางพะเยาว์ อัคฮาด (แม่น้องเกด)

ศิริโชค โสภา

ยกคำร้องแม่น้องเกดให้สายล่อฟ้าหยุดพูด6ศพ (ไอเอ็นเอ็น)

มารดาน้องเกด เผย ยื่นคำร้องศาล ให้มีคำสั่งคุ้มครองคู่ความ หลังสายล่อฟ้า ไปพูดบิดเบือน พิเคราะห์แล้ว ยกคำร้อง ศาลไม่มีอำนาจสั่งห้าม

นางพะเยาว์ อัคฮาด มารดาของ น.ส.กมนเกด อัคฮาด ผู้เสียชีวิตคนที่ 5 ภายในวัดปทุมวนารามราชวรวิหา ช่วงเหตุการณ์ความไม่สงบ เมื่อปี 2553 ได้ยื่นคำร้องขอให้ศาลอาญากรุงเทพใต้ ไต่สวนเพื่อให้มีคำสั่งคุ้มครองคู่ความ เนื่องจากเห็นว่าขณะนี้ อยู่ระหว่างการไต่สวนการเสียชีวิตของลูกสาว ว่า สาเหตุการตายเกิดจากเจ้าหน้าที่รัฐหรือไม่ แต่รายการ สายล่อฟ้า ทางสถานีโทรทัศน์ช่องบลูสกาย ที่มี นายศิริโชค โสภา และพวก เป็นพิธีกร กลับนำข้อมูลที่เป็นเท็จไปพูดในรายการ ซึ่งไม่ตรงกับข้อเท็จจริง จะทำให้ประชาชนเกิดความเข้าใจผิดได้

เบื้องต้น ศาลอาญากรุงเทพใต้ รับคำร้องแล้ว และได้มีคำสั่งให้ยกคำร้อง เนื่องจากพิเคราะห์แล้วเห็นว่า นายศิริโชค เป็นบุคคลภายนอก ไม่ใช่คู่ความในคดีนี้ ศาลจึงไม่มีอำนาจที่จะสั่งห้าม นายศิริโชค ตามที่ นางพะเยาว์ ได้ยื่นคำร้องต่อศาลได้

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

#2 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:48

ชัดเจนขึ้นทุกวัน แม่น้องเกดปกป้องลูกหรือปกป้องใคร

ทำไมกลัวการค้นหาความจริง :angry:

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

#3 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:48

7.5 ล้าน ยังไม่พอ

สิ่งนี้ละ ถึง ทำเรื่องเศรษฐกิจพอเพียงไม่ได้
ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#4 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:54

หากินกับศพ(ลูกสาวตัวเอง)
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#5 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:57

:lol: กลัวว่าคนยิง จะเป็นพวกเดียวกันล่ะซิ่
เดี๋ยวอีเวนต์หากินกับศพลูกจะล่มไป

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#6 สิงห์สนามหลวง

สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:21

ผมขอเห็นต่างจากแม่น้องเกดนะครับ

ผมว่ายิ่งศิริโชคออกมาจุดประเด็นมากเท่าไหร่ อาทิ เรื่องเสื้อคลุมกาชาดที่มีคนบางคนเข้าใจผิด

การออกมาจุดประเด็นของศิริโชคก็เหมือนกับเป็นการช่วยซักซ้อมพยาน เพื่ออุดช่องโหว่ให้น้อยยิ่งขึ้นเท่านั้น

อย่าลืมว่า พยานหลายปาก ยังไม่ได้เข้าให้การกับศาล
รักคนเสื้อแดง

#7 HiddenMan

HiddenMan

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:22

*
POPULAR

ผมขอเห็นต่างจากแม่น้องเกดนะครับ

ผมว่ายิ่งศิริโชคออกมาจุดประเด็นมากเท่าไหร่ อาทิ เรื่องเสื้อคลุมกาชาดที่มีคนบางคนเข้าใจผิด

การออกมาจุดประเด็นของศิริโชคก็เหมือนกับเป็นการช่วยซักซ้อมพยาน เพื่ออุดช่องโหว่ให้น้อยยิ่งขึ้นเท่านั้น

อย่าลืมว่า พยานหลายปาก ยังไม่ได้เข้าให้การกับศาล

พูดความจริง ต้องซักซ้อมกันด้วย... หรือกลัวพูดไม่ตรงกัน

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#8 Et tu Brute?

Et tu Brute?

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:24

แกบอกจริงฉันบอกเท็จ ดังนั้นแกต้องหุบปากไป
ประชาติปตัยสายพันธุ์เสื้อแดง ไทยแลนด์ โอนลี่

It's us against the world

#9 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:29

พูดความจริง ต้องซักซ้อมกันด้วย... หรือกลัวพูดไม่ตรงกัน

เรื่องราวผ่านมา 2 ปีกว่า ใครจำแม่น โดยที่ไม่มีบันทึกช่วยจำ ก็คงจะเป็นยอดมนุษย์ล่ะครับ
และถึงจะเป็นเรื่องที่เกิดขึ้นไม่นาน ก็ใช่ว่าพยานจะสามารถจดจำอะไรได้ทั้งหมด
มันมีปัจจุบหลายปัจจัยที่ถือเป็นอุปสรรคในเรื่องการรับรู้และการจดจำ
ในสถานการณ์คับขันที่มีความชุลมุนวุ่นวายและต้องหนีเอาตัวรอด

#10 Diablo

Diablo

ขาประจำ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:29

กันพลาดแบบเก่งกู้ภัย "ทหารในแนวราบ" ครับ :D
"The price good men pay for indifference to public affairs is to be ruled by evil men."

#11 HiddenMan

HiddenMan

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:32

*
POPULAR

เรื่องราวผ่านมา 2 ปีกว่า ใครจำแม่น โดยที่ไม่มีบันทึกช่วยจำ ก็คงจะเป็นยอดมนุษย์ล่ะครับ
และถึงจะเป็นเรื่องที่เกิดขึ้นไม่นาน ก็ใช่ว่าพยานจะสามารถจดจำอะไรได้ทั้งหมด
มันมีปัจจุบหลายปัจจัยที่ถือเป็นอุปสรรคในเรื่องการรับรู้และการจดจำ
ในสถานการณ์คับขันที่มีความชุลมุนวุ่นวายและต้องหนีเอาตัวรอด

งั้นแสดงว่าคำให้การต่างๆของคนเสื้อแดงที่ผ่านมาก็ไม่ได้หมายความว่าถูกต้องซิ่นะ

#12 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:35

*
POPULAR

อย่าลืมเรื่องที่ว่าสมองคนเราสามารถหลอกตัวเองได้ด้วยนะคะ เรื่องนี้ผึ้งเคยพูดถึงแล้ว ถ้าจะเอาเอกสาร เดี๋ยวผึ้งหาชื่อหนังสือให้ คุณไปหาอ่านเอาเอง ไม่หนามากหรอก แต่หลายเล่มอยู่ ผึ้งเป็นพวกหนอนหนังสือน่ะ เลยอ่านแยะ

อ้อ จากในหนังสือคู่มือการจับผิดเล่มหนึ่ง เขาบอกไว้ด้วยนะว่า เรื่องโกหกน่ะ ยิ่งแต่งมาก มันยิ่งถูกจับไต๋ง่าย

#13 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:46

ให้สัมภาษณ์หลังผ่านเหตุการณ์ไม่นาน มันยังมั่วเลย

#14 เหมียวแรงเจอร์

เหมียวแรงเจอร์

น้องเก่า

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:51

นาทีชีวิต บางคนถึงขนาดเอาไปฝัน ถ้าไม่ใช่แต่งเอง อย่างน้อยต้องลำดับเหตุการณ์หลักๆ ได้แหละ

#15 Cemeterys

Cemeterys

ขาประจำ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:54

หลักสูตรสอนพยาน อย่าเริ่มกับโทรศัพท์บ่อยนัก

#16 zereza

zereza

ขาประจำ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 02:14

ดีครับ ยิ่งข้อมูลเยอะยิ่งดี ข้อมูลเยอะๆนอกจากจะท่องจำไม่หมดแล้ว การท่องไปโดนซักแป็บเดียวก็ความแตกแล้วครับ ได้มีพยานหน้าแหกกลางศาลบ้างล่ะงานนี้
"ถ้าคุณตั้งคำถามของปัญหาที่เกิดขึ้นผิด ก็อย่าหวังว่าจะได้ทางออกของปัญหาที่ถูกต้อง""อิทัปปัจจยตา และ ปฏิจจสมุปปบาท สองหลักใหญ่ที่เป็นหัวใจแห่งพุทธะ หากคนไทยเรียนรู้และปฏิบัติตามได้เกินครึ่ง ชาติไทยจะห่างไกลความวิบัติทั้งปวง"

#17 ควันหลง

ควันหลง

I am Royalist

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 02:14

ทหารรบในสงครามที่ผ่านมาแล้ว 60 กว่าปีนู้นน ยังจำรายละเอียดเหตุการณ์การปะทะได้ดี ไม่ใช่แค่ 2 ปีนี่หรอก ถ้ามันเป็นนาทีเป็นนาทีตายของเขาจริงๆ ตอนนั้นคิดอะไร สังเกตเห็นอะไร ส่วนใหญ่เขาจะจดจำกันได้ดี

เมื่อก่อนก็เคยสงสัยเหมือนกันว่า ปู่ๆลุงๆนี่ขี้โม้หรือเปล่า แต่งเรื่องทีหลังกันหรือเปล่าหว้า ทำไมถึงความจำดีมากขนาดนั้น แต่พอเจอเรื่องนาทีระทึกทำนองเดียวกัน กับตัวเองบ้าง จะหายสงกะสัยเลยหล่ะสิงห์ :lol:

Edited by ควันหลง, 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 03:43.

#18 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 02:44

งั้นแสดงว่าคำให้การต่างๆของคนเสื้อแดงที่ผ่านมาก็ไม่ได้หมายความว่าถูกต้องซิ่นะ

ทำตัวใหญ่หนาให้เลย

เสื้อแดงต้องโดนตอกแบบนี้... สุดยอดครับ!

ปล. แม่เกดคงได้ 7.5 ล้านมาปิดปากสินะ จริงหรือไม่จริงรู้อยู่แก่ใจ
gladiator 1.jpg

#19 เดอะอำมาตย์

เดอะอำมาตย์

อิคคิวเป่าปุ้น

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 03:16

ไม่ได้จำไม่แม่นหรอก จงใจเห็นๆ ดูเสื้อพี่เเกสิ สกรีนมาจากไหนเนี่ยมีใส่ชุดพยาบาลด้วยเเหะอู้ววววว

ไอ้พวกขอทานเอ้ย หากินกะความรู้สึกของผู้อื่น เลวจริงๆให้ดิ้นตาย

" เราควรรอให้คนอื่นยอมรับเรา หรือควรทำให้เราเป็นที่ยอมรับของผู้อื่น "

#20 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 03:34

*
POPULAR

อย่าลืมเรื่องที่ว่าสมองคนเราสามารถหลอกตัวเองได้ด้วยนะคะ เรื่องนี้ผึ้งเคยพูดถึงแล้ว ถ้าจะเอาเอกสาร เดี๋ยวผึ้งหาชื่อหนังสือให้ คุณไปหาอ่านเอาเอง ไม่หนามากหรอก แต่หลายเล่มอยู่ ผึ้งเป็นพวกหนอนหนังสือน่ะ เลยอ่านแยะ

อ้อ จากในหนังสือคู่มือการจับผิดเล่มหนึ่ง เขาบอกไว้ด้วยนะว่า เรื่องโกหกน่ะ ยิ่งแต่งมาก มันยิ่งถูกจับไต๋ง่าย

ก็เป็น Formation เดิมๆ ของ "พวกเสื้อแดง" แหล่ะครับ

ศาลตัดสินอะไร "ไม่ถูกใจ" ก็จะ "ไม่สนใจ" ที่จะรับฟัง

แล้วอย่างนี้จะไปยื่นฟ้องศาลกันทำไม......ไม่เข้าใจเลยจริงๆ

"จินตนาการอยู่เหนือเหตุผล" กันอีกแล้ว "ไอ้พวกเสื้อแดง" เอ๊ย

การยอมรับ "ความจริง" นี่มัน "น่าอาย" กันมากนักเหรอไง

แต่ก็นะ "เห็นหน้าด้านหน้าทนกัน" ทีแบบนี้ทำมาเป็นอาย

แล้ว "อีห่าราก" นี่ก็ "หาแดกับศพลูกสาวตัวเอง" แบบไม่กลัวเวรกลัวกรรมเลย

แล้วนี่ไม่อยากรู้แล้วหรือไงว่า "ใครหลอกลูกมึมาตาย" หรือ

"ใครเป็นคนฆ่าลูกมึ" เพียงเพื่อให้มึงมีแดกอย่างทุกวันนี้ไง

เฮ้อ..สงสารลูกที่มี คนแบบ "อีห่าราก" นี่เป็นแม่จริงๆ พับผ่าสิเอ้า <_< <_<

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#21 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 07:10

จริง.....เรื่องเกิดไม่กี่วันไอ้เก่งมันยังบอกยิงตอนใส่เครื่องหมายพยาบาลเลย

:D

#22 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:13

ใครผู้ใดก็ตามไปแจ้งความกล่าวหาคนอื่นระวังตัวให้ดี โดนสวนกลับแล้วจะร้องไม่ออก รวมทั้งพยานเท็จด้วย...

มาตรา 172 ผู้ใดแจ้งข้อความอันเป็นเท็จเกี่ยวกับความผิดอาญา แก่พนักงานอัยการ ผู้ว่าคดี พนักงานสอบสวนหรือเจ้าพนักงานผู้มีอำนาจสืบสวนคดีอาญา ซึ่งอาจทำให้ผู้อื่นหรือประชาชนเสียหาย ต้องระวางโทษจำคุกไม่เกินสองปี หรือปรับไม่เกินสี่พันบาท หรือทั้งจำทั้งปรับ

• & องค์ประกอบกฎหมาย
Ø ผู้กระทำ คือ “ผู้ใด”
Ø การกระทำ คือ “แจ้งฯ” + ประกอบด้วยเงื่อนไขคือ “ข้อความอันเป็นเท็จเกี่ยวกับความผิดอาญา แก่พนักงานอัยการ ผู้ว่าคดี พนักงานสอบสวนหรือเจ้าพนักงานผู้มีอำนาจสืบสวนคดีอาญา” Ø ในส่วนของการกระทำ ตามองค์ประกอบความผิดนี้ ผลของการกระทำคือ ผู้รับแจ้ง “ได้ทราบข้อความที่แจ้ง” เป็นความผิดสำเร็จ ส่วนผู้รับแจ้ง จะเชื่อข้อความดังกล่าวหรือไม่ ไม่ใช่ผลของการกระทำความผิด
Ø เจตนา คือ รู้ข้อเท็จจริงอันเป็นองค์ประกอบความผิดต่างๆ ครบถ้วน
Ø พฤติการณ์ประกอบการกระทำ คือ “ซึ่ง (การแจ้งข้อความฯ นั้น) อาจทำให้ผู้อื่นหรือประชาชนเสียหาย”
Ø ระวางโทษ “จำคุกไม่เกินสองปี หรือปรับไม่เกินสี่พันบาท หรือทั้งจำทั้งปรับ”

Edited by คนกรุงธน, 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:16.

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#23 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:17

ศาลไทย 2 มาตรฐาน !!!
ต้องฟ้องศาลโลก :lol:

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#24 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:19

ถ้ารูปร่างหน้าตาคนที่ไม่รู้จัก หรือลายชุดที่สวมใส่ รายละเอียดเล็กน้อยพวกนี้ จะลืมเลือนไปบ้างก็ไม่ใช่เรื่องแปลก แต่ประเภทรายละเอียดใหญ่ ๆ อย่างใส่ชุดพยาบาลหรือไม่ใส่ ทหารบนรางรถไฟฟ้าหรือทหารแนวราบนี่ถ้าลืมก็คงเป็นพวกไม่ที่เห็นเองฟังเขาเล่าว่ามาอีกทีแล้วล่ะครับ :lol: :lol: :lol:

Edited by Solidus, 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:20.

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#25 ONETHAI

ONETHAI

ขาประจำ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:23

สิงห์สนามหลวง คุณพลาดแล้ว...
เจ็บมั้ย...ฟายแดง

#26 หนูน้อยอาเลย์นา

หนูน้อยอาเลย์นา

ขาประจำ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:27

ตอนแรกผมยังเชื่อว่าเธอคงแค้นใจที่ลูกเธอตาย

แต่ตอนนี้ค่อนข้างแน่ใจแล้วว่า เธอหากินกับศพลูก

เสื้อแดงเป็นงี้เหมือนกันหมด ทั้งพ่อตัวเอง ทั้งลูกตัวเอง ตายไปก็หากินได้ -_-

หนูน้อยอาเลย์นา น่ารักจุงเบ

#27 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:06

ก็เป็น Formation เดิมๆ ของ "พวกเสื้อแดง" แหล่ะครับ

ศาลตัดสินอะไร "ไม่ถูกใจ" ก็จะ "ไม่สนใจ" ที่จะรับฟัง

แล้วอย่างนี้จะไปยื่นฟ้องศาลกันทำไม......ไม่เข้าใจเลยจริงๆ

"จินตนาการอยู่เหนือเหตุผล" กันอีกแล้ว "ไอ้พวกเสื้อแดง" เอ๊ย

การยอมรับ "ความจริง" นี่มัน "น่าอาย" กันมากนักเหรอไง

แต่ก็นะ "เห็นหน้าด้านหน้าทนกัน" ทีแบบนี้ทำมาเป็นอาย

แล้ว "อีห่าราก" นี่ก็ "หาแดกับศพลูกสาวตัวเอง" แบบไม่กลัวเวรกลัวกรรมเลย

แล้วนี่ไม่อยากรู้แล้วหรือไงว่า "ใครหลอกลูกมึมาตาย" หรือ

"ใครเป็นคนฆ่าลูกมึ" เพียงเพื่อให้มึงมีแดกอย่างทุกวันนี้ไง

เฮ้อ..สงสารลูกที่มี คนแบบ "อีห่าราก" นี่เป็นแม่จริงๆ พับผ่าสิเอ้า <_< <_<

โอ้ยยยยยยยย
เจ็บเข้าไปถึงกระดูกสันหลังเลยยยย
เจ็บจริงๆ

Edited by มังกือดำ, 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:07.

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#28 MOD X

MOD X

Moderator

• Moderators

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:15

กลัวอะไรกับความจริงครับ
ถ้ามั่นใจในพยานและหลักฐานตัวเองก็ไม่ต้องกลัว

---------------------------------------

#29 monin

monin

ขาประจำ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:17

เป็นธรรมดาที่คนโกหกต้องซักซ้อมเยอะๆ
เพราะไม่นั้นจะพูดไม่ตรงกัน
  • Gop likes this

#30 10APR10

10APR10

ขาประจำ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:18

แม่น้องเกดนอนเอาตีนก่ายหน้าผากคิดทุกคืนๆคิดยังไงก็คิดไม่ออก

ทหารข้างบนยิงยังไงให้กระสุนมันโค้งมาเข้าตูดลูกกูได้ว๊ะ :lol:

#31 monin

monin

ขาประจำ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:19

หากิบกับศพลูกยังไม่จบอีกหรือ
ถ้าอยากรวยกว่านี้ ยังมีลูกเหลืออีกกคนใช่ไหม
พวกแดงมันคงไม่หยุดให้ประเทศชาติได้สงบหรอก
เอาสิ...ปล่อยลูกชายไปร่วมขบวนแดงป่วนชาติอีกคน
อาจจะได้อีก 7.75 ล้านบาท
ที่ชั่วชีวิต พะเยาว์ อัคฮาด ก็หาไม่ได้

#32 ธงไชยคนเขียนโพย

ธงไชยคนเขียนโพย

ขาประจำ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:23

มันคิดได้แต่เงิน 7.5 ล้าน ได้มาเพราะทักษิณฮะ เพราะฉะนั้นบุญคุณต้องชำระ
สงสารลูกมัน

ใครอยู่เบื้องหลังการอุ้มฆ่าเอกยุทธ์ อัญชัญบุตร

#33 DETECT2

DETECT2

ขาประจำ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:28

ทำได้โดยไม่อายซากลูกตัวเอง น่าเศร้าแท้กับแม่คนนี้
คนเสื้อแดงตอนนี้ไม่ได้มีจำนวนเพิ่มขึ้น แต่คนเกลียดพวกเสื้อแดงเริ่มจะมีมากขึ้น

#34 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:33

คนชั่วลึกถึงกระดูกสันหลัง
มันต้องเผลอเรอให้คนอื่นจับได้
อย่างสิงสนามหลวง

สิงห์ - คงไม่เลวได้ขนาดนี้ คงต้องเป็นสิงสนามหลวง
แปลว่า ผีมะขาม :lol: :lol: :lol:

#35 Charlie

Charlie

ขาประจำ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:37

สงสัยป้าเกดแกอยากเป็นแกนนำ จะได้รวยๆ เหมือนไอพวกชั่วๆที่เป็นแกนนำ เงินที่ได้จากศพลูกคงหมดแล้ว

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#36 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:38

*
POPULAR

เรื่องของความจำนะสิงห์ ถ้าเป็นเรื่องทั่วๆไป คนเราจะจำได้ไม่นานนัก แต่ถ้าเป็นเรื่องที่เฉียดตายหรือเรื่องราวที่ประทับใจมากๆ....คนจะมีสมองบางส่วนที่ไว้เก็บความทรงจำส่วนลึก ...แม้แต่ในคนที่อยู่ในสภาวะอัลไซเมอร์ หรือ ความจำเสื่อม ก็จะมีบางเรื่องราวที่เค้าติดอยู่ในใจ ไม่มีวันลืม...

ผมจำแฟนคนแรกได้....แต่ผมจำไม่ได้ว่ามีแฟนมาแล้วกี่คน...
ผมจำกระสุนนัดแรกที่ยิงในการทำงานจริงๆได้...แต่ผมจำไม่ได้ว่ายิงไปแล้วกี่นัด..

ถ้าสิงห์บอกว่าพยานต่างๆจะจำไม่ได้...แสดงว่าพยานที่สิงห์ว่านั้น ถ้าไม่ได้ถูกฝึกให้ชินกับเสียงลูกปืน (ไหนว่าเป็นแค่ชาวบ้านกับกู้ภัย) ..... ก็ต้องมีเนิ้อเรื่อง มีบทมาให้ท่องจำนันแหละครับ จะได้ไม่ลืม...

สิ่งที่สิงห์โพสต์มาคงหมายถึงว่า ยิ่งศิริโชค พูดเท่าไหร่

เสื้อแดงก็ยิ่งได้ประโยชน์เพราะจะอุดช่องว่างได้มากขึ้นเท่านั้น....แต่ผมมองว่าไม่จริงหรอก..
เพราะในระดับคุณภาพของผู้ชุมนุมและพยานที่เสื้อแดงนำมาใช้....ไม่ได้มีสมอง (โทษนะที่พูดตรงๆ แต่ไม่ได้เหน็บแนมอะไร มองจากความจริง) มากนัก โดยเฉพาะการแก้ปัญหาสถานการณ์เฉพาะหน้า ที่ต้องใช้ไหวพริบ.... เพราะภาพที่เสื้อแดงต้องการในช่วงแรกคือภาพของผู้บริสุทธิ์ที่น่าสงสารถูกทหารเข้ากระทำ.. ก็เลยต้องใช้กลุ่มคนในอีกระดับนึง มาเป็นพยานแล้วเขียนบทให้ท่อง ....ซึ่งพอตรงจุดนี้ สายล่อฟ้า จี้จุดเข้าตรงๆ....ไล่ทีละจุด คนพวกนี้จะลนลาน (ดังเช่นที่มีทหารแนวราบโผล่มา และ กรณีเสื้อกาชาด) ....ซึ่งถ้าไล่จี้ไปเรื่อยๆ ที่พยานกลุ่มนี้ (ซึ่งเสื้อแดงใช้งานมาตั้งแต่แรก) ผมเชื่อเลยว่า เดี๋ยวก็หลุดความจริงและหมดความเชื่อถือไปเอง .....

ผมถึงบอกไงว่า บทที่เขียนให้เค้าท่องใส่ร้ายมาตลอด 2 ปี มันกำลังโดนความจริงลากออกมาแฉว่าคนเสื้อแดงที่สิงห์รักนักหนา โดยเฉพาะพวกแกนนำและไอ้ทรราชย์ทักษิณ มนเลวทรามขนาดไหน..
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#37 แสนคำนึง นลินกุลเศฐ

แสนคำนึง นลินกุลเศฐ

ขาประจำ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:51

ในใจลึกๆแล้ว มารดานรกผู้นี้คงรู้แล้วว่าใครฆ่า และใครเป็นผู้สั่งฆ่าลูกสาวตัวเอง การที่ต้องคอยสะกดจิตตัวเองอยู่ตลอดเวลาว่า

" ทหารฆ่า " เพราะเห็นแ่ก่ได้ และหวังให้การตายของลูกสาวเป็นประโยชน์แก่พวกพ้อง นรกที่แผดเผาในใจมีอยู่จริง มารดานรกผู้นี้กำลังเสวยผลนั้นอยู่ เชื่อได้ว่าตอนกลางคืนนอนไม่หลับสนิทหรอก...

#38 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:58

คุณ นารายณ์ เปิดประเด็นได้เยี่ยมมาก

ณ เวลานี้
ผมมั่นใจแล้ว จาก อาการของสิงห์สนามหลวง
ว่า
การเปิดประเด็นลากไส้ ลากความจริงออกมานั้น
มันเริ่มทำให้ เสื้อแดง หลายคนเริ่มเห็นความจริงว่า
ตัวเองกำลังถูกหลอก

สิงห์เริ่มเงียบ เริ่มไม่ออกหมัด ไม่กล้าพูดฟันธงแบบเมื่อก่อน
เข้ามาอ้อมแอ้ม
ที่ชัดเจนที่สุด คือ คำพูดที่ตัวเองคิดว่าฉลาด เผยแพร่ ความมั่วของตัวเอง
การออกมาบอกทำนองว่า เป็นเรื่องดีมากที่ทำให้เป็นเรื่องใหญ่ เผยแพร่กันกว้างขวาง
ทั้งๆที่ผ่านมา ฝั่งเสื้อแดง และ สิงห์สนามหลวงเองนั่นแหละ
ที่เป็นตัวหลักในการเผยแพร่ความเท็จตลอดเวลาในลากดำนา

พอเจอเสรีไทย เจอสายล่อฟ้า เข้าไป
ประเด็นเท็จเริ่มถูกเปิด คนเริ่มตาสว่าง เริ่มเห็นการโกหกบิดเบือนใส่ร้าย
ก็เลยต้องพยายามปิดปาก โดยให้แม่น้องเกดเป็นตัวเดินเกม ขอคำสั่งปิดปากจากศาล
แต่ทำไม่ได้

ผมเดาว่า สิงห์สนามหลวงและทีมบิดเบือน 6 ศพวัดปทุม
กำลัง "กลัว" หน้ากากจะถูกฉีกเละเทะกว่านี้
สันหลังที่มันหวะ เน่าเฟะล่อให้แมงวันเข้ามาตอมกันมากขึ้น
พยายามอ้างว่า พยานจะได้ให้การตรงกัน
ฮ่า ฮ่า
พยานมันจะให้การตรงกันได้ยังไงในเวลานี้
เพราะมิงให้การกับ DSI ไปหมดแล้ว และขัดแย้งกับสภาพความจริงที่ทีมเสรีไทยและสายล่อฟ้า ลากไส้ออกมา
เมื่อนั้น คือ วันตายกลางศาลของพยานเท็จทั้งหลาย ก็จะเกิดขึ้น

ใครช่วยหา ผ้าห่มหนาๆให้สิงห์สนามหลวงหน่อย รู้สึกว่าจะจับไข้แล้ว
55555

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#39 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:29

ลูกตาย แม่หากินกับศพลูกต่อไป

ควาย... แดง ชัดๆ

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#40 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:36

พูดความจริง ไม่จำเป็นต้องจำ แม่ผึ้งสอนไว้งี้อ่ะนะ

#41 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:45

ในใจลึกๆแล้ว มารดานรกผู้นี้คงรู้แล้วว่าใครฆ่า และใครเป็นผู้สั่งฆ่าลูกสาวตัวเอง การที่ต้องคอยสะกดจิตตัวเองอยู่ตลอดเวลาว่า

" ทหารฆ่า " เพราะเห็นแ่ก่ได้ และหวังให้การตายของลูกสาวเป็นประโยชน์แก่พวกพ้อง นรกที่แผดเผาในใจมีอยู่จริง มารดานรกผู้นี้กำลังเสวยผลนั้นอยู่ เชื่อได้ว่าตอนกลางคืนนอนไม่หลับสนิทหรอก...

านๆ ท่านแสนคำนึง ให้ความเห็นที แต่คนเป็นแม่ถ้ามีความคิด ขอย้ำ ถ้ามีความคิดนะครับ จะหนาวเยือกไปถึงขั้วหัวใจ :)

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#42 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:19

ระหว่างมารดาของ"น้องเกด"ซึ่งสังคมยังสงสัยเหตุที่ทำให้เสียชีวิตกับมารดาของทหารที่ปฏิบัติหน้าที่ในสามจังหวัดชายแดนภาคใต้........?

ค่าตัวของ"เธอ"มีมากกว่า 7.5 ล้านบาท
เพราะเธอเป็น"ไพร่เสื้อแดง"ที่อยู่ในเหตุการณ์เผาบ้านเผาเมือง ก่อการจลาจลฤๅ......?

ส่วนเขา/เธอเสียชีวิตในขณะปฏิบัติหน้าที่รักษาความสงบสุขในพื้นแผ่นดินไทยและนิติรัฐของประเทศไทย
แผ่นดินที่ไพร่เสื้อแดงไม่เสียชีวิตและไม่เขตเสียงของพรรคเพื่อไทย.....!

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#43 ก๊องส์ไข่กวน

ก๊องส์ไข่กวน

ขาประจำ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:20

แม่
คงไม่อยากรับรู้ความจริงอะไร
อยากจมปลัก อยู่กับ
ทหารฆ่าและ
เงิน
7.5 ล้าน

Edited by ก๊องส์ไข่กวน, 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:20.

#44 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:26

านๆ ท่านแสนคำนึง ให้ความเห็นที แต่คนเป็นแม่ถ้ามีความคิด ขอย้ำ ถ้ามีความคิดนะครับ จะหนาวเยือกไปถึงขั้วหัวใจ :)

ผลการสอบสวนของคณะกรรมการ คอป.
ทำให้"วีรชน/วีรสตรี"ของไพร่เสื้อแดงพยายามสร้างภาพมาตลอดนั้น
ขะมุกขะมอม มัวหมอง เป็นที่วิพากษ์วิจารณ์ในทางลบและโปกฮา......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#45 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:33

ลูกตาย แม่หากินกับศพลูกต่อไป

ควาย... แดง ชัดๆ

เธอเป็น"หุ่นยนต์"ให้นักโทษหนีคุกและผู้ต้องหาคดัก่อการร้าย ก่อการจลาจล เผาบ้านเผาเมือง"ชักใย"มากกว่า
ถ้า"น้องเกด"มีญาณวิถีรับรู้ว่าแม่ของเธอทำให้สังคมที่ไม่ใช่ไพร่เสื้อแดงสิ้นความสงสาร ยกย่องเธอ........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

#46 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:43

แม่ใจทราบ นับถือคนฆ่าลูกตัวเองเป็นศาสดา
เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#47 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:49

เรื่องของความจำนะสิงห์ ถ้าเป็นเรื่องทั่วๆไป คนเราจะจำได้ไม่นานนัก แต่ถ้าเป็นเรื่องที่เฉียดตายหรือเรื่องราวที่ประทับใจมากๆ....คนจะมีสมองบางส่วนที่ไว้เก็บความทรงจำส่วนลึก ...แม้แต่ในคนที่อยู่ในสภาวะอัลไซเมอร์ หรือ ความจำเสื่อม ก็จะมีบางเรื่องราวที่เค้าติดอยู่ในใจ ไม่มีวันลืม...

ผมจำแฟนคนแรกได้....แต่ผมจำไม่ได้ว่ามีแฟนมาแล้วกี่คน...
ผมจำกระสุนนัดแรกที่ยิงในการทำงานจริงๆได้...แต่ผมจำไม่ได้ว่ายิงไปแล้วกี่นัด..

ถ้าสิงห์บอกว่าพยานต่างๆจะจำไม่ได้...แสดงว่าพยานที่สิงห์ว่านั้น ถ้าไม่ได้ถูกฝึกให้ชินกับเสียงลูกปืน (ไหนว่าเป็นแค่ชาวบ้านกับกู้ภัย) ..... ก็ต้องมีเนิ้อเรื่อง มีบทมาให้ท่องจำนันแหละครับ จะได้ไม่ลืม...

สิ่งที่สิงห์โพสต์มาคงหมายถึงว่า ยิ่งศิริโชค พูดเท่าไหร่

เสื้อแดงก็ยิ่งได้ประโยชน์เพราะจะอุดช่องว่างได้มากขึ้นเท่านั้น....แต่ผมมองว่าไม่จริงหรอก..
เพราะในระดับคุณภาพของผู้ชุมนุมและพยานที่เสื้อแดงนำมาใช้....ไม่ได้มีสมอง (โทษนะที่พูดตรงๆ แต่ไม่ได้เหน็บแนมอะไร มองจากความจริง) มากนัก โดยเฉพาะการแก้ปัญหาสถานการณ์เฉพาะหน้า ที่ต้องใช้ไหวพริบ.... เพราะภาพที่เสื้อแดงต้องการในช่วงแรกคือภาพของผู้บริสุทธิ์ที่น่าสงสารถูกทหารเข้ากระทำ.. ก็เลยต้องใช้กลุ่มคนในอีกระดับนึง มาเป็นพยานแล้วเขียนบทให้ท่อง ....ซึ่งพอตรงจุดนี้ สายล่อฟ้า จี้จุดเข้าตรงๆ....ไล่ทีละจุด คนพวกนี้จะลนลาน (ดังเช่นที่มีทหารแนวราบโผล่มา และ กรณีเสื้อกาชาด) ....ซึ่งถ้าไล่จี้ไปเรื่อยๆ ที่พยานกลุ่มนี้ (ซึ่งเสื้อแดงใช้งานมาตั้งแต่แรก) ผมเชื่อเลยว่า เดี๋ยวก็หลุดความจริงและหมดความเชื่อถือไปเอง .....

ผมถึงบอกไงว่า บทที่เขียนให้เค้าท่องใส่ร้ายมาตลอด 2 ปี มันกำลังโดนความจริงลากออกมาแฉว่าคนเสื้อแดงที่สิงห์รักนักหนา โดยเฉพาะพวกแกนนำและไอ้ทรราชย์ทักษิณ มนเลวทรามขนาดไหน..

เอาอะไรกับ พวกนั้น ครับ คำตอบ สิงห์ มัน บอก ไว้ แล้ว ว่าพวกนี้ ขี้ลืม ครับ ลืมไปว่า บิ๊กจิ้ว ทำประเทศพังปี 40 เป็นคนกู้ไอ้เอ็มเอฟ ชึ่งประกาศค่าเงินบาทลอยตัว หลังจากที่ ไอ้แม้ว ลาออกจากรองนายกฝ่ายเศษฐกิจได้ไม่ถึงอาทิตย์ ยังให้ พวกนั้นท่องกันอยู่เลย ว่าชวนกู้แม้วใช้

Edited by ter162525, 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:50.

บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#48 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:51

ถ้าเกรงว่าเหตุการณ์ผ่านไปนานๆแล้วจะลืม

ก็ต้องยึดเอาการให้ปากคำครั้งแรกๆสิครับ

แล้วส่วนใหญ่เราก็รู้กันว่าหากพยานพลิกคำให้การ นั่นหมายถึงมันต้องมีอะไรไม่ชอบมาพากล

แต่ทว่าถ้าคำให้การตอนแรกๆไม่ตรงกับหลักฐานที่ปรากฎก็อนุมานชั้นต้นได้เลยครับว่าพยานตอแหล๋วแต่แรก

ถึงจะมาซักซ้อมให้ปากคำกันอย่างไรภายหลังมันก็เป็นการต่อยอดจากเรื่องตอแหล๋วอยู่ดีครับ

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#49 IAMDA

IAMDA

ขาประจำ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:55

ถ้าเห็นจริงและพูดความจริง มีหรือจะสับสนแต่ถ้าแต่งนิยายมาเล่าให้สาลฟัง ก็คงต้องท่องจำกันหลายครั้งหน่อย ก็เท่านั้นเอง

#50 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:58

ผมดูข่าวก็เห็นมีการบริหารพยานกัน พยานปากไหนไม่สำคัญที่ไม่อยู่ในเหตุการณ์ ก็ให้ตัดทิ้ง

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน