Jump to content

- - - - -

คืนนั้น ปรากฏว่า พ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร ได้โฟนอินเข้าไปปราศัยขอบคุณคนเสื้อแดงที่ช่วยล้มการประชุมอาเวียน.....ฮา

• Please log in to reply
53 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:51

*
POPULAR

คืนนั้น ปรากฏว่า พ.ต.ท. ทักษิณ ชินวัตร ได้โฟนอินเข้าไปปราศัยขอบคุณคนเสื้อแดงที่ช่วยล้มการประชุมอาเชียน และยังร่วมกับแกนนำในการปลุกระดมให้มีการชุมนุมเคลื่อนไหวต่อไป.....

เป็นวรรคสุดท้ายในข้อเขียน"ทำลายการประชุมสุดยอดผู้นำอาเขียน"จากหนังสือ"ความจริงไม่มีสี" บันทึกจากใจ ไม่เปลี่ยนแปลงของ"อภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ" หน้า 37....

อยากรู้ละเอียดมากกว่านี้ ต้องแสวงหาหนังสือเล่มนี้มาอ่าน
อ่านแล้วจะรู้จักผู้ชายใจสู้ ใจกล้า.....
ไม่หลบหนีโทษไปอยู่ต่างแดน.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#2 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:53

ถ้าทักษิณ ทีมกฏหมายพรรคเพื่อไทย และบัตรเติมเงินจะฟ้องร้องผม....
ต้องฟ้องอดีตนายกฯอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะก่อน.....
เพราะผมคัดลอกมาให้อ่านเฉยๆๆๆ......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#3 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:55

ถ้าไม่มีหลักฐาน มาร์ก ไม่เขียน แน่นอนครับ
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#4 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:59

:lol: สงสัยไอ้กี้ร์ไม่อยากได้รับคำขอบคุณจากแม้ว ถึงได้ปฏิเสธว่าไม่ได้ล้มการประชุม

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#5 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:03

:lol: สงสัยไอ้กี้ร์ไม่อยากได้รับคำขอบคุณจากแม้ว ถึงได้ปฏิเสธว่าไม่ได้ล้มการประชุม

ไม่อยากได้รับคำขอบคุณจากผู้พิพากษามากกว่า.....
ถ้ารับสารภาพง่ายๆ ก็ตัดสินง่ายๆ.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

#6 Charlie

Charlie

ขาประจำ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:38

เก็บหลักฐานไว้อีกชิ้น :lol: :lol: :lol:

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#7 Ballbk

Ballbk

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:48

ถ้าทักษิณ ทีมกฏหมายพรรคเพื่อไทย และบัตรเติมเงินจะฟ้องร้องผม....
ต้องฟ้องอดีตนายกฯอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะก่อน.....
เพราะผมคัดลอกมาให้อ่านเฉยๆๆๆ......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ระวัง ไอ้คางคูดใจดี ฟ้องนะครับ :P :P :P

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#8 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:27

คืนนั้น ปรากฏว่า พ.ต.ท. ทักษิณ ชินวัตร ได้โฟนอินเข้าไปปราศัยขอบคุณคนเสื้อแดงที่ช่วยล้มการประชุมอาเชียน และยังร่วมกับแกนนำในการปลุกระดมให้มีการชุมนุมเคลื่อนไหวต่อไป.....

เป็นวรรคสุดท้ายในข้อเขียน"ทำลายการประชุมสุดยอดผู้นำอาเขียน"จากหนังสือ"ความจริงไม่มีสี" บันทึกจากใจ ไม่เปลี่ยนแปลงของ"อภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ" หน้า 37....

อยากรู้ละเอียดมากกว่านี้ ต้องแสวงหาหนังสือเล่มนี้มาอ่าน
อ่านแล้วจะรู้จักผู้ชายใจสู้ ใจกล้า.....
ไม่หลบหนีโทษไปอยู่ต่างแดน.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

รถก็ยักแย่ยักยัน แล้วเหตุการณ์ก็รุนแรงขึ้นเรื่อยๆ
สาเหตุที่รุนแรงขึ้น ผมจับได้ว่า เพราะคนที่พูดปราศรัยอยู่บนรถข้างนอกกระทรวง(มหาดไทย)
ซึ่งจอดขวางประตูไว้ เขาเริ่มพูดว่ารถผมชนคนตายไปแล้ว 2-3 คน มีการลากศพไปซ่อน อะไรทำนองนี้

มวลชนก็ยิ่งคั่งแค้น

ผมจำได้ว่า มีคนแต่งกายเป็นพระ เดินเข้ามาหารถ ทำมือทำท่าทีบางอย่าง เรามองออกมา
ยังนึกว่าจะมาทำอะไร จะช่วยห้ามหรือเปล่า ปรากฏว่า มาถึงรถก็กระโดดถีบ ชี้หน้าด่า.....
จากหนังสือ"ความจริงไม่มีสี" บันทึกจากใจ ไม่เปลี่ยนแปลงของ"อภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ"....

"หนีตาย...ที่กระทรวงมหาดไทย "หน้า 48-47...

หลายคนอ่านแล้ว คงนึกภาพออก
เพราะคลิบวิดีโอฉายซ้ำเหตุการณ์ไพร่เสื้อแดงยกพวกทำลายรถยนต์ประจำตำแหน่งนายกฯอภิสิทธิ์
ซึ่งมีรองนายกฯสุเทพนั่งอยู่ในนั้นด้วยพร้อมตำรวจคุ้มกันหนึ่งนาย....

ไอ้ตู่ ไอ้เต้น และไพร่เสื้อแดงที่กินน้ำลายสองผู้ก่อการร้ายนี้
พูดจนถึงทุกวันนี้ว่านายกฯอภิสิทธิ์และรองนายกฯสุเทพไม่ได้อยู่ในรถยนต์....

บุญวาสนาของนายกฯอภิสิทธิ์ที่เชื่อฟังคำแนะนำของรองนายกฯสุเทพ
และได้กระทำกรรมดีมากกว่าทักษิณและไพร่เสื้อแดงทั้งหลาย....
จึงยอมใช้รถยนต์กันกระสุนเป็นครั้งแรกและครั้งสุดท้ายของรถคันนั้น....ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

#9 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:43

ท่านปุถุชนครับ ขับรถสิบล้อไหวไหมครับ มารับ Like จากผมที มันเย้ออออออออออออออออออออออออออออออ มาก ที่จะมอบให้ท่าน
:lol: :lol: :lol:

#10 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:48

ท่านปุถุชนครับ ขับรถสิบล้อไหวไหมครับ มารับ Like จากผมที มันเย้ออออออออออออออออออออออออออออออ มาก ที่จะมอบให้ท่าน

บวกของผมอีก 1 คอนเทนเนอร์ ฝากไปด้วย :lol: :lol:

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#11 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:50

เวลาประมาณเที่ยง รถเลี้ยวเข้ากระทรวงมหาดไทยปุ๊บ พล.อ.ประวิตร วงษ์สุวรรณ รัฐมนตรีว่าการกลาโหม โทรเข้ามาที่มือถือของผม "อย่าเข้าไปเลยครับ ผมว่าไม่ดี ดูแล้วไม่ดี"

ไม่ทันเสียแล้ว

ผมบอกว่า"สายไปแล้วท่าน"

เมื่อผมบอก พล.อ.ประวิตร รัฐมนตรีว่าการกระทรวงกลาโหม ว่าสายไปแล้ว
ท่านบอกว่า

"แถลงให้เร็วที่สุด สั้นๆ แล้วก็ออกไป"

จำได้ว่า นั่งแถลงกันอยู่ มีท่านพล.อ.ประวิตร ซึ่งดูท่านกังวลมากอยู่ในนั้นด้วย คุณชวรัตน์ก็อยู่ คุณถาวร คณะสุเทพ อยู่กันทั้งหมด
แต่ช่อง 11 ก็เกิดปัญหาขัดช้องเทคนิคอยู่นั่นแหละ
พอจะอ่านประกาศ ก็ยังเข้าไม่ได้สักที ยังตัดออกอากาศไม่ได้เสียที

หลายคนเริ่มกระสับกระส่ายเหมือนกัน เพราะรู้ว่ามีความเคลื่อนไหวที่จะบุกเข้ามา
สุดท้ายผมก็แถลง และมีคำถามอยู่ 2-3 คำถาม ท่านพลเอกประวิตรก็สะกิดเตือนผมอยู่เรื่อยว่า พอแล้ว พอแล้ว...

สุดท้าย พอก็กพอ แล้วก็รีบออกมา เตรียมจะขึ้นรถ
รองนายกฯสุเทพ ขึ้นรถคันเดียวกับผม นั่งไปด้วยกันที่เบาะหลัง

พอขึ้นรุปปุ๊บ ก็ปรากฏว่า คนเสื้อแดงกรูกันเข้ามาทุกทาง เข้ามาในบริเวณกระทรวงมหาดไทย
เรียกว่าปิดประตูรถได้ทันอย่างฉิวเฉียด

สื่อมวลชนถ้ายภาพเอาไว้ได้หมด เพราะฉะนั้นที่พยายามจะบิดเบือนภายหลังว่าผมไม่ได้อยู่ในรถ จึงเป็นเรื่องไร้สาระมาก
ด้านหน้า ซ้ายมือของคนขับ เป็นเจ้าหน้าที่ตำรวจติดตาม
ผมนั่งเบาะหลัง ฝั่งซ้าย
คุณสุเทพนั่งฝั่งขวา อยู่หลังคนขับ....

จากหนังสือ"ความจริงไม่มีสี" บันทึกจากใจ ไม่เปลี่ยนแปลงของ"อภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ"....หน้า 46-47
"หนีตาย....
ที่กระทรวงมหาดไทย...."

สื่อมวลชนผู้ใดจะสามารถพูดจา บอกเล่าให้ไอ้ตู่ ไอ้เต้น ไอ้กี๊ร์ หมอเหวง ธิดาแดง ลูกโอ๊ค สะเด็ดผี เชื่อ.....ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

คนรักอภิสิทธิ์และสุเทพต้องขอบคุณ พล.อ.ประวิตร วงษ์สุวรรณที่เร่งรัดนายกฯอภิสิทธิ์แถลงสั้นๆ......!
แต่ไม่ต้องขอบคุณอดีตผบ.ตร.พัชรวาทและ รมว.ชวรัตน์.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

Edited by ปุถุชน, 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:59.

#12 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:56

บวกของผมอีก 1 คอนเทนเนอร์ ฝากไปด้วย :lol: :lol:

บอกโจ่งแจ้งอย่างนี้
เดี๋ยว"บัตรเติมเงิน"ที่นี่ใช้"ตำหรวดมะเขือเทศ"ดักจับรถสิบล้อคันนี้หรอก.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

#13 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:08

หาหนังสือได้ที่ไหนครับ
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#14 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:15

สั่งซื้อจากบลูสกายก็ได้ค่ะ แต่เห็นบอกว่าอาจจะมีไปขายที่งานสัปดาห์หนังสือ

#15 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:57

เดี๋ยว"บัตรเติมเงิน"ที่นี่ใช้"ตำหรวดมะเขือเทศ"ดักจับรถสิบล้อคันนี้หรอก.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ผมจะฟ้องท่านปุถุชน.........

MOD ครับ กรุณาลงโทษ สมาชิกปุถุชน ด้วยครับ

ที่มาเล่นมาเล่าเรื่องราวดีๆ แบบนี้ให้เพื่อนๆ สรท.

โดยเฉพาะผม ..ที่ยังไม่มีหนังสือ "ความจริงไม่มีสี"

ให้เกิดความรู้สึกอยากได้ใคร่มี หนังสือเล่มดังกล่าว

ขอให้ MOD ลงโทษท่านปุถุชน ให้สาสมกับความผิดดังนี้

โดยการเพิ่มช่องไอเท็ม

ลิเกสองชั้น ( Double Like this ) แทน ช่อง ลิเก ธรรมดา( like this) ครับ

ป.ล. ขอให้ MOD เร่งดำเนินการโดยด่วนด้วย เพราะเดี๋ยวสองทุ่มผมและเพื่อนสมาชิก สรท. บางท่าน

ต้องรีบเดินทางไปแถวๆ ถนนพระรามเก้า เพื่อจับจองสถานที่พักผ่อนกายใจ ก่อนที่ตลาดจะวาย :lol: :lol: :lol:

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#16 สยาม

สยาม

ขาประจำ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:10

ในยูทุปยังเคยเห็นอยู่เลยครับ ได้ยินเต็มๆ ทักษิณขอบคุณ แต่พูดเลี่ยงๆ แต่จตุพร พูดยินดีที่พิชิตการประชุมอาเซียนได้ คนเสื้อแดงไชโยโห่ร้องชอบใจที่ประเทศชาติเสียหายกันยกใหญ่

Edited by สยาม, 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:15.

#17 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:20

จากเพจของคุณวรกร จาติกวณิช

แนะนำหนังสือ "ความจริงไม่มีสี" เปิดเผยวิกฤต (การเมือง) ปี 52-53 แบบ อินไซด์ ... สั่งได้ที่ 02-663-4064 หรือ ซื้อได้ที่ซีเอ็ดบุ๊คเซ็นเตอร์ (หลังวันที่ 19 ตค.) ราคา 120 บาท

#18 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:20

อยากซื้อกรุณาสั่งจองล่วงหน้าที่ช่อง bluesky นะครับ เพราะ วันที่เอาออกมาวางแผงที่สวนลุม
ปรากฎว่าหมดภายในเวลาไม่กี่นาทีแค่นั้นเอง

ถ้าเอามาที่งานหนังสืออีก...แนะนำไปให้เช้าที่สุดครับ เพราะหมดแน่นอน

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#19 ต้นหอม

ต้นหอม

ขาประจำ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:26

จะต้องแบนคุณปุด้วยมั้ยนี่ มาขายของเห็นๆ :lol: :lol: :lol: :lol:

มันจะทำให้เราคิดก่อนพูดได้ดีขึ้น เมื่อเชื่อว่าคำพูดที่ออกไปเหล่านั้นคือคำที่เราจะได้ยินเองในอนาคต

และถ้าเราจะทำดีได้มากขึ้น เมื่อเชื่อว่าเราจะได้เจอสิ่งดีๆในอนาคต

แม้ว่าวันนี้เราจะยังไม่เห็นว่ามันดีอย่างไรแต่อย่างน้อยทำให้เราผ่านวันนี้ไปได้อย่างราบรื่น

#20 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:34

เกิน 3 ไม้บันทัดไม่ดีนะครับ อ่านไม่รู้เรื่อง

กรุณาสรุปใจความให้ได้ 3 ไม้บันทัดครับ <_<

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#21 ongard370

ongard370

ขาประจำ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:37

อยู่ภูเก็ต อยากได้หนังสือเล่มนี้มาก หาซื้อได้ที่ไหนครับ

#22 ที่บ้านเคร่งเรื่องมารยาท

ที่บ้านเคร่งเรื่องมารยาท

ขาประจำ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:46

ภูเก็จเหมือนกันนนน

#23 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:51

http://www.youtube.com/watch?v=WwiQCjUsWYY
ตู่ลั่นไม่มีมนุษย์ที่ไหนประกาศชัยชนะตอนล้มประชุมอาเซียนฯที่พัทยา
"เสื้อแดง"ประกาศชัยชนะหลังล้มอาเซียน ปลุกปิดศาลากลางจว. ขู่ถ้าปิด"ดี สเตชั่น" ถนนกทม.ดับด้วย วันที่ 12 เมษายน พ.ศ. 2552 เวลา

คางคกตู่ ยังบอกว่า ไม่มีหมาเห่า อย่ามากล่าวหากันนะ พวกแมลงวาป

ทักษิณ ปลื้ม เสื้อแดง ล้มถกอาเซียน - Hilight - กระปุก
hilight.kapook.com/view/35773
พ.ต.ท. ทักษิณ ชินวัตร อดีตนายกรัฐมนตรี โฟนอิน ... ชลบรี แล้ว โดยขออภัยประชาชน ที่กลุ่มคนเสื้อแดงป่วนการประชุมผู้นำอาเซียน .... ทักษิณ โฟนขอบคุณเสื้อแดงล้มถกอาเซียน

แม้วขอบคุณเสื้อแดงล้มประชุมอาเซียน จากบล็อก โอเคเนชั่น oknation.net
www.oknation.net/blog/print.php?id=424019
"วันนี้พี่น้องคนเสื้อแดงเจ็บหลายคนที่พัทยา ซึ่งพี่น้องเจ็บผมก็เจ็บด้วย รวมทั้งที่ศาลากลางในต่างจังหวัดก็เจ็บด้วย วันนี้นถือว่าเลวร้ายที่สุดการที่รัฐบาลสั่งให้มีการปราบปรามประชาชนที่ไปเรียกร้องโดยสันติ เรียกร้องประชาธิปไตย ... พ.ต.ท.ทักษิณ อ้างว่า คนเสื้อน้ำเงินยืนบนสะพานลอยแล้วยิงลงมาใส่คนเสื้อแดง ... ทักษิณ ชินวัตร จะโฟนอินนั้น นายจตุพร พรหมพันธ์ ..

ว่อนเน็ตเอกสารแฉเกณฑ์คนรับปู คมชัดลึก : การเมือง : ข่าวทั่วไป
www.komchadluek.net/.../ว่อนเน็ตเอกสารแฉเกณฑ์คนรับปู.html
11 มิ.ย. 2012 – สัญจรชลบุรีอ้างผู้ว่าฯชลบุรีสั่งให้จัดตั้งกลุ่มพลังมวลชน1พันคนชาวเน็ตสุดทนแชร์ทางเฟซบุ๊ค ... วาง'เพรียวพันธ์'ดูข่าวจ้องล้มรบ. ... 16 ประเทศ ต่างรีบวิ่งหนีออกจากห้องประชุม และการประชุมอาเซียนต้องพังลง นายอภิสิทธิ์ ... ทักษิณโฟนอินมายังผุ้ชุมนุมหน้าทำเนียบรัฐบาล ... และประกาศถึงเวลาที่คนเสื้อแดงต้องไขว่คว้าหาประชาธิปไตยที่แท้จริง ..

ธิดาฟ้องศาลโลกแค่เขียนคำร้องก็โกหกแล้ว?? - สำนักข่าว ทีนิวส์
www.tnews.co.th/html/read_headnews.php?hilight_id=3008
28 มิ.ย. 2012 – และนับจากนั้นเป็นต้นมาภารกิจหลักของคนเสื้อแดงเพื่อช่วยเหลือพ. ... การประชุมอาเซียนที่พัทยาถูกล้มโดยกลุ่มคนเสื้อแดงนำโดยนายอริสมันต์ พงศ์เรืองรอง ซึ่ง พ.ต.ท.ทักษิณ ก็ได้โฟนอินขอบคุณกลุ่มคนเสื้อแดงพัทยาและนายอริสมันต์ที่สามารถดำเนินการตาม ... สัมภาษณ์ไฟแนนเชียลไทมส์พาดพิงพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว กับการทำรัฐประหาร ...

ฮือยึดโรงแรม! ล้มอาเซียน ผู้นำหนีตายอลหม่าน
www.nokroo.com/BrowseContent.php?cat_id=1&id=1303
ผู้สื่อข่าวรายงานความเคลื่อนไหวของกลุ่มคนเสื้อแดงที่ยกพลบุกเมืองพัทยา จ.ชลบุรี เพื่อขัดขวางการประชุมอาเซียนซัมมิทบวกสามบวกหก ที่โรงแรมรอยัล คลิฟบีช รีสอร์ท พัทยา ที่ออกเดินทางจากลานพระบรมรูปทรงม้า ตั้งแต่กลางดึกวันที่ 10 เม.ย. .... ชลบุรี ซึ่งเป็นศูนย์บัญชาการในการช่วยเหลือผู้บาดเจ็บจากเหตุชุมนุมว่า ...... “ทักษิณ” โฟนอินขอบคุณเสื้อแดง ..

แนวหน้า - บุคคลแนวหน้า : ธรรมกร 31 พฤษภาคม 2555
www.naewna.com/politic/columnist/1634
31 พ.ค. 2012 – “แม้ว” โฟนอินขอบคุณเสื้อแดงล้มประชุมอาเซียนทำลายชาติสำเร็จ . ... ก็เพื่อชี้ให้เห็นว่าทักษิณอยู่เบื้องหลังการล้มประชุมอาเซียนที่พัทยาใช่หรือไม่ และต้องการให้สังคมจดจำพฤติกรรมน่ารังเกียจของคนที่กำลังจะตะกายไปกินตำแหน่งรมช.มหาดไทย.

พวกนี้ก้อลงบ่าวบิดเบือน ไม่เชื่อคางคก ก้ออย่าเชื่อหมาตัวไหน พวกแมลงวาปอำมาตย์

อย่าลืม....
วันอาทิตย์ที่ ๒๑ ตุลาคม ๒๕๕๕ นี้ พบกับ คุณอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ และหนังสือ "ความจริงไม่มีสี"
ในงานมหกรรมหนังสือระดับชาติ ครั้งที่ ๑๗
ที่ ศูนย์การประชุมแห่งชาติสิริกิติ์
เวลา ๑๔.๐๐ น. บูธ O ๑๔ โซน C สำนักพิมพ์ฃอคิดด้วยฅน และ
เวลา ๑๔.๓๐ น. บูธซีเอ็ด

เป็นหนังสือที่พี่น้องเสื้อแดงต้องอ่าน เพราะว่า "ตีแผ่ความอำมหิตของผมได้ถึงใจจริงๆ"

อยากจะกดLike ให้ซัก ล้านLike...นายแน่มาก
Sutep Assawanadda

สนใจสั่งจอง"ความจริงไม่มีสี" เชิญเลยครับ
(เนื้อที่โฆษณา..^..^)

Edited by redfrog53, 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:55.

#24 นายเกตุ

นายเกตุ

ขาประจำ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:59

ตายแล้วควายจริงวันนี้ถูกชำแหละ
เดี๋ยวเพื่อควายมันก็ออกหนังสือความจริงใส่สีมาแก้ต่างหรอก

#25 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:00

จะต้องแบนคุณปุด้วยมั้ยนี่ มาขายของเห็นๆ :lol: :lol: :lol: :lol:

แอบโฆษณาเกินจากการตั้งกระทู้ โดยไม่แจ้งเจ้าของบอร์ด

นิสัยเหมือนสรยุทธเลยนะเนี่ย

#26 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:58

ในยูทุปยังเคยเห็นอยู่เลยครับ ได้ยินเต็มๆ ทักษิณขอบคุณ แต่พูดเลี่ยงๆ แต่จตุพร พูดยินดีที่พิชิตการประชุมอาเซียนได้ คนเสื้อแดงไชโยโห่ร้องชอบใจที่ประเทศชาติเสียหายกันยกใหญ่

" บนความสูญเสียของประเทศชาติในวันนี้
ใครก็ตามที่ประกาศชัยชนะ ผมถือว่าคนๆ นั้น หรือกลุ่มคนเหล่านั้น
คือศัตรูของประเทศไทยที่แท้จริง " หน้า 32 "ความจริงไม่มีสี" อภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ

ถ้าไม่ใช่ไพร่เสื้อแดงและบัตรเติมเงิน
คงไม่ต้องให้ผมขยายความวรรคนี้

วิญญูชนตระหนักชัดว่าใครเป็นศัตรูของประเทศไทย....
ใครฆ่าเกียรติยศ ศักดิ์ศรีประเทศไทย
ใครฉ้อฉลทรัพย์สินประเทศไทย

ใครหลอกลวงให้คนไทยจำนวนหนึ่งโง่เง่าเขลาปัญญา.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

#27 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:03

กระผมนำความจริงไม่มีสีมาให้รับรู้เพื่อไม่หลงคารม"ไพร่เสื้อแดง"และ"บัตรเติมเงิน"ของนักโทษหนีคุก
โปรดให้อภัยด้วยครับ.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

#28 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:12

แนวหน้า - บุคคลแนวหน้า : ธรรมกร 31 พฤษภาคม 2555

www.naewna.com/politic/columnist/1634
31 พ.ค. 2012 – “แม้ว” โฟนอินขอบคุณเสื้อแดงล้มประชุมอาเซียนทำลายชาติสำเร็จ . ... ก็เพื่อชี้ให้เห็นว่าทักษิณอยู่เบื้องหลังการล้มประชุมอาเซียนที่พัทยาใช่ หรือไม่ และต้องการให้สังคมจดจำพฤติกรรมน่ารังเกียจของคนที่กำลังจะตะกายไปกิน ตำแหน่งรมช.มหาดไทย.

พวกนี้ก้อลงบ่าวบิดเบือน ไม่เชื่อคางคก ก้ออย่าเชื่อหมาตัวไหน พวกแมลงวาปอำมาตย์

อยากเชื่อตามไอ้ตู่ ไอ้เต้น หมอเหวง ธิดา นพดล สะเด็ดผี หมวดเจ็บ ประชาว่า"
ไม่มี"ชายชุดดำ"เหมือน"บัตรเติมเงิน" ก็ตามใจนะครับ

แต่"บัตรเติมเงิน"เชื่อเพราะได้"บัตรเติมเงิน"......!
เพื่อนสมาชิกเสรีไทยได้อะไรหว่า.....?

เพื่อไม่ให้สมาชิกคิดมาก
ผมขอเฉลยว่า
ได้ความเป็น"คน"ไง........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

#29 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:47

เดี๋ยวผมบอกคนขับให้พับกระดาษเตรียมไว้ครับ มิต้องกลัว เพราะทุกสิ่งอย่างหรือจะสู้สิ่งนี้ (อยุ่เหนือคำว่าพวกพ้อง ปากท้องต้องมาก่อน) 55555+

#30 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:53

มองย้อนหลัง จะรู้สึกว่า นายกฯ ฮุนเซน ท่านมีความสนใจและรู้เรื่องราวการเมืองในประเทศไทยค่อนข้างมาก โดยเฉพาะเรื่องเกี่ยวกับการเคลื่อนไหวของเสื้อแดงในไทย

ท่านถึงกับเคยเข้ามาคุยกับผมด้วยตนเอง โดยมาแสดงความยินดีที่ไม่ประกาศภาวะฉุกเฉินในวันก่อนการประชุมผู้นำอาเขียนที่พัทยา แล้วในวันประชุม เมื่อการประชุมถูกคนเสื้อขัดขวาง กระทั่งต้องยุติลง เราต้องส่งผู้นำประเทศต่างๆ กลับ

พอผมพูดขึ้นมาว่าจะทานข้าวกลางวันกันก่อน นายกฯ ฮุนเซนก็รีบรวบรัด บอกทันทีว่าไม่ต้องทานหรอก หลังจากนั้นเพียงครู่เดียว คนเสื้อแดงก็บุกเข้ามาไล่ล่าภายในโรงแรมรอยัลคลิฟฯ

มองย้อนกลับไป จึงได้คิดว่า ท่านค่อนข้างจะ "inside"...

ความจริงไม่มีสี อภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ 43

หากค้นหาคลิปย้อนหลังถึงวันแรกที่ฮุน เซนเหยียบแผ่นดินไทยเพื่อร่วมประชุมอาเซียนสุดยอด +3 +6 นั้น....
ฮุน เซน ก้าวร้าว ระรานนายกรัฐมนตรีไทยด้วยการให้สัมภาษณ์ด้วยท่าทีไม่เป็นมิตรนายกฯอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ ประกาศว่าเขาไม่มีวันจับทักษิณ ชินวัตร ส่งให้รัฐบาลไทย......!

หลังจากเหตุการณ์ร้ายผ่านไปช่วงเวลาหนึ่งโดยเฉพาะการย้ายที่ประชุมอาเซียนไปที่หัวหิน....
ฮุน เซน เปลี่ยนสีเป็นนุ่มนวลยกย่องนายกฯอภิสิทธิ์ คงประมาณว่านายกฯอภิสิทธิ์สามารถ"เอาอยู่"ไพร่เสื้อแดงและทักษิณ ชินวัตร......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

Edited by ปุถุชน, 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:55.

#31 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:19

คืนแรก 12 เมษายน 2552 ผมจำได้ว่า หน้าที่หลักของผม คือ ต้องสื่อสารกับสื่อมวลชนต่างประเทศ เอาความจริงไปแก้ไขความเท็จที่คุณทักษิณ ชินวัตร ออกสื่อต่างชาติ โจมตีว่ามีคนตาย พยายามสร้างเรื่องให้ประเทศชาติเสียหาย ขยายสถานการณ์ให้ลุกลาม

ผมก็ต้องไล่ตามออก CNN BCC อะไรก็ตามที่สามารถทำได้ เพื่อให้ความจริงออกไปสู่สังคมโลกเร็วที่สุด

จะเรียกว่า "สงครามข่าวสาร" ก็คงไม่ผิด

ส่วนรองนายกฯสุเทพ กำกับดูแลเรื่องความสงบเรียบร้อย ประสานกับฝ่ายทหารที่ดูในเชิงปฏิบัติการ

ความจริงไม่มีสี อภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ หน้า 55

ถ้านายกฯอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะใช้ภาษาอังกฤษเหมือนนายกฯ ว.5 4ss....
สถานะรัฐบาล ชื่อเสียงประเทศไทยและความเชื่อถือนายกฯอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ คงตกต่ำ เลวร้าย เป็นจำเลยของการฑูตระหว่างประเทศ....!

โชคดีนายกฯอภิสิทธิ์ให้สัมภาษณ์ เสนอความจริงให้ปรากฏเป็นสาระมากกว่า"คนเก่งภาษาอังกฤษ"ทั่วไป....
พวกเราชมรายการ CNN BBC และสื่อฯต่างชาติอื่นๆ สัมภาษณ์ทักษิณ ชินวัตร.....
เห็นอาการประหม่า ตะกุกตะกัก ติดๆขัดๆ ตอบคำถามผู้สื่อข่าว ถามคาดคั้น ถามยันเอาความจริง......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

Edited by ปุถุชน, 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:20.

#32 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:29

"ความแตกต่างของการเคลื่อนไหวในปี 2553 คือการเก็บเกี่ยวบทเรียนจากปี 2552 ที่การยั่วยุไม่ประสบความสำเร็จ มาคราวนี้ปิดจุดอ่อนคราวที่แล้ว ด้วยการเพิ่มกองกำลังติดอาวุธ..."

ซึ่งคนที่ยืนยันเรื่องนี้ ไม่ใช่มีแค่นายอริสมันต์ พงศ์เรืองรอง เพียงคนเดียว แต่ พล.ต.ขัตติยะ สวัสดิผล หรือ เสธ.แดง ก็เคยให้สัมภาษณ์ผ่านสื่อมวลชนในทำนองเดียวกัน

ก่อนเกิดเหตุการณ์รุนแรง พล.อ.พัลลภ ปิ่นมณี ก็ประสานเสียงกับเสธ.แดง หลังพบคุณทักษิณที่ดูไบว่า จะมีการตั้งกองทัพประชาชน ซึ่งสื่อมวลชนเรียกขานว่า "กองทัพแดง" แต่เมื่อถูกกระแสสังคมต่อต้านอย่างรุนแรง พล.อ.พ้ลลภค่อยยุติบทบาทไป...

ความจริงไม่เปลี่ยนสี อภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ หน้า 67

คนจีนรุ่นเก่าเคยพูดกันว่า...."ฝนตกหนักอย่างนี้ ตีหมา ขับไล่หมา มันก็ไม่ยอมออกไปตากฝน....."

คณะกรรมการ คอป.เปิดเผยว่ามี"ชายชุดดำ"ใน"กองทัพแดง" จริง....!

แต่ไอ้ตู่ ไอ้เต้น ไอ้กี๊ร์ หมอเหวง ธิดาแดง.......ฯลฯ
ยืนกระต่ายขาเดียว หรือเกาะหลังแมงดาตัวเมีย
ไม่ยอมรับว่ามี"ชายในชุด"ใน"กองทัพแดง"......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

#33 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:32

นำ"ความจริงไม่มีสี" มาเล่าให้ฟังหลายท่อนแล้ว.....
คงกระตุ้นสมองของเพื่อนที่ไม่ใช่ไพร่เสื้อแดงอยากอ่านมากกว่านี้.....

เชิญหาหนทางได้"ความจริงไม่มีสี"ของนายกฯอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ..
เป็นสมบัติส่วนตัวเทอญ.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

#34 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:21

ผ่านไปแล้วกว่า 24 ชั่วโมง....
ไม่เห็นไพร่เสื้อแดงและบัตรเติมเงินเข้ามาบิดเบือนกระทู้ สร้างคคห.เบี่ยงเบนเป็นอื่น........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

อย่างน้อยเข้ามาสร้างคคห.เล่นๆว่า....
"ปุถุชน"คัดลอกเนื้อหามาผิดจากที่มีใน"ความจริงไม่มีสี"บอก.....ฮา

นึกไม่ถึงว่า"บัตรเติมเงิน"จะมีวันยอมรับว่า....
"ความจริงไม่มีสี" คือ ความจริงที่บันทึกจากใจ ความจริงที่ไม่เคยเปลี่ยนแปลง.......!

หน้า 7 ความจริงไม่มีสี อภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ .

#35 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:47

มีข่าวว่าหนังสือเล่มนี้พิมพ์ 10,000 เล่ม.....

ถ้าอ่านทุกคนทันที
นำไปคุยในโต๊ะอาหาร
ในเวบบอร์ด
ในเฟซบุ๊ค....
น่าจะมีคนเข้าใจเหตุการณ์เดือนเมษายน-พฤษภาคมเพิ่มขึ้น

แต่ไพร่เสื้อแดงและบัตรเติมเงินคงทำตัวเป็นลิงสามตัว
"ไม่เห็น ไม่พูด ไม่รู้" ต่อไป......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

#36 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:28

ผ่านไปแล้วกว่า 24 ชั่วโมง....
ไม่เห็นไพร่เสื้อแดงและบัตรเติมเงินเข้ามาบิดเบือนกระทู้ สร้างคคห.เบี่ยงเบนเป็นอื่น........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

อย่างน้อยเข้ามาสร้างคคห.เล่นๆว่า....
"ปุถุชน"คัดลอกเนื้อหามาผิดจากที่มีใน"ความจริงไม่มีสี"บอก.....ฮา

นึกไม่ถึงว่า"บัตรเติมเงิน"จะมีวันยอมรับว่า....
"ความจริงไม่มีสี" คือ ความจริงที่บันทึกจากใจ ความจริงที่ไม่เคยเปลี่ยนแปลง.......!

หน้า 7 ความจริงไม่มีสี อภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ .

ถ้า"บัตรเติมเงิน" เช่น "หมูอวกาศ" ไม่เข้ามาแสดงความคิดเห็น ตะแบง บิดเบือนอย่างเคย....

น่าจะคาบข่าวไปบอกไอ้ตู้ ไอ้เต้น หมอเหวง ธิดาแดง ทักษิณ หรือ ยิ่งลักษณ์เขียน"ความจริงสีแดง"ออกมาขายไพร่เสื้อแดงและ"กลางในสามโลก" สัก 150,000 เล่ม...

บอกว่า"ความจริงไม่มีสี"นั้นไม่ตรงกับความจริงในเหตุการณ์เดือนเมษายน-เดือนพฤษภาคม 2553....ฮา

แล้ว"หมูอวกาศ"ตัดตอนมาให้อ่าน อ้างอิงชื่อหนังสือ หน้าที่ ระบุว่าไอ้ตู่เขียนหรือ"นักเขียนผี"ของลูกโอ๊คเขียน......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ปล.อย่าใช้กระดาษดีเท่า"ความจริงไม่มีสี" จะทำให้ต้นทุนหนังสือพิมพ์แพงเกินไป....
ขายไม่หมด นำไปชั่งกิโล ย่อยขายเป็นเศษกระดาษจะขาดทุนมากโดยใช่เหตุ......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

#37 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:58

"เหตุการณ์ 10 เมษายน ทหารตาย ใครได้ประโยชน์ ?
ประชาชนตาย ใครได้ประโยชน์ ? นักข่าวตาย ใครได้ประโยชน์ ?

ไม่มีกรณีไหนเลยที่รัฐบาลหรือทหารจะได้ประโยชน์จากการที่มีคนตาย

แต่วันนี้ ผมถามว่าใครบ้างที่กำลังแสวงประโยชน์จากการตายของคนทุกฝ่าย
และที่ผ่านมาก็พยายามจะเอาความตายของคนมาเป็นเครื่องมือข่มขู่และต่อรองมาโดยตลอด..."

หน้า 150 ความจริงไม่มีสี อภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ

หยุดเถอะ ทักษิณ
หยุดเถอะ จตุพร
หยุดเถอะ ณัฐวุฒิ
หยุดเถอะ หมอเหวง
หยุดเถอะ ธิดาแดง
หยุดเถอะ เฉลิม
หยุดเถอะ แม่"น้องเกด"....!
หยุดแสวงหาประโยชน์จากศพคนตายในเหตุการณ์เดือนเมษายน-พฤษภาคม 2553.....!
ประชาชนที่ไม่ได้เป็น"บัวใต้น้ำ" "ไพร่เสื้อแดง" "บัตรเติมเงิน"
หรือ"ลูกจ้าง"บริษัทเพื่อไทยได้รับรู้พฤติกรรม...
การเผาบ้านเผาเมืองจากการเปิดเผยข้อมูลของ คอป.กันแล้ว....

พวกเขาเห็นแก่คนตาย อโหสิกรรมให้
ไม่รื้อฟื้นพฤติกรรมเลวทรามที่กระทำไปแล้วมาประจาน

รักลูก รักคนตายจริง.....
อย่าให้พวกเขาถูกลำเลิกว่าเป็นคนไทยคบไม่ได้เพราะทำลายบ้านเมืองเลย.....ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ประชาชนเชื่อถือ คอป.มากกว่าทักษิณ อำมาตย์แดง และไพร่เสื้อแดง พวกเผาบ้านเผาเมือง.....ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

#38 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:02

คืนนั้น ปรากฏว่า พ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร ได้โฟนอินเข้าไปปราศัยขอบคุณคนเสื้อแดงที่ช่วยล้มการประชุมอาเวียน.....ฮา

Started by ปุถุชน, Yesterday, 12:51

ขอความกรุณา WM/MOD แก้ไขจาก"อาเวียน"เป็น"อาเชียน".....!

#39 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:09

Started by ปุถุชน, Yesterday, 12:51

ขอความกรุณา WM/MOD แก้ไขจาก"อาเวียน"เป็น"อาเชียน".....!

อ้าว...........................ผมก็นึกว่า ลุงปุ มามุขใหม่ แบบจังหวัดหาดใหญ่ ประเทศซิดนีย์ เดือนพฤศจิกาคม 555 :lol: :lol:

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#40 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:47

อาจารย์แก้วสรร อติโพธิพูดบนเวที"เดินหน้าผ่าความจริง"ที่ราชบุรี....
ถ้าทักษิณกลับมาต้องขึ้นศาลหลายคดี เช่น.....
1.คดีให้EXIM Bank ปล่อยกู้พม่า มีความผิดตามมาตรา 157 โทษ"ประหารชีวิต"....
2.คดีกรุงไทยปล่อยกู้บริษัทกฤษดามหานคร มีความผิดตามมาตรา 157 โทษ"ประหารชีวิต"....
3.......ฯลฯ

แล้วทักษิณโง่กว่า"บัตรเติมเงิน"ที่เขาจ้างมา...
เขาก็รู้ว่าไม่ควรกลับมาจริงๆ......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

#41 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:20

อ้าว...........................ผมก็นึกว่า ลุงปุ มามุขใหม่ แบบจังหวัดหาดใหญ่ ประเทศซิดนีย์ เดือนพฤศจิกาคม 555 :lol: :lol:

ชิส์...นิสัยขี้จับผิด หยุมหยิม สมเป็น พวกสลิ่ม แมลงวาป จริงๆ <_<

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#42 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:55

กองโจรก่อการร้าย

ค่ำวันที่ 10 เมษายน 2553 เป็นวันกองกำลังชุดดำใช้อาวุธสงครามเปิดฉากโจมตีเจ้าหน้าที่อย่างอำมหิตที่สุด นำมาซึ่งความสูญเสียทั้งทหารและประชาชนผู้ชุมนุม...

ที่มีความพยายามจะบิดเบือนว่า 10 เมษา เกิดความสูญเสียเพราะรัฐบาลไม่หยุด ทั้ง ที่ค่ำมืดแล้ว ผมยืนยันว่าไม่จริง เพราะเรามีคำสั่งชัดเจน และที่สำคัญ ตั้งแต่ก่อนมืด ตัวแทนฝ่ายรัฐบาลก็ต่อสายคุยกับคนระดับสูงของพรรคเพื่อไทยไว้แล้วว่าต่างคนต่างหยุดนะ

อันนี้ ผมได้ยินกับหู

วันนั้น ทหารไม่ได้เตรียมตัวไปรบ
ไม่ได้จะไปสลายการชุมนุมที่ผ่านฟ้าด้วยซ้ำ

เขาเพียงแต่ได้รับคำสั่งให้ขอพื้นที่คืนบางส่วน เพื่อให้ประชาชนทั่วไปสามารถใช้สะพานปิ่นเกล้าฯ สะพานพระราม 8 ในการสัญจรได้บ้าง และเมื่อค่ำมืดเขาก็หยุดเพราะรัฐบาลคุยกับฝ่ายโน้นว่าหยุดนะ

แต่แล้ว ทันทีที่มีการยิงระเบิดเข้าใส่ทหาร ทุกอย่างพลิกผัน

บนเวทีปราศัยแกนนำปลุกระดมมวลชนทันทีว่าทหารมายิงประชาชนแล้ว ซ้ำยังมีเสียงเชียร์ให้กองกำลังติดอาวุธทำร้ายทหารอีก ปัญหาต่างๆ ยิ่งเพิ่มความโกลาหลยิ่งขึ้น...

คุณศิริโชค โสภา ส.ส.สงขลา เขายืนยันกับผมว่า ในเย็นวันนั้น (ก่อนจะเกิดเหตุร้าย) เขาตามข่าวสารในอินเทอร์เน็ต พบข้อความในเว็บบอร์ดของเว็บไซต์เครือข่ายคนแดงแห่งหนึ่ง บอกให้คนเสื้อแดงคอยดู จะเกิดเหตุแถวสะพานวันชาติ

หลังจากนั้นไม่นาน ก็เกิดเหตุการณ์ในพื้นที่ตรงนั้นจริงๆ..

แสดงว่า มันมีการวางแผนโจมตีเจ้าหน้าที่ไว้ล่วงหน้า และรู้ว่าทหารจะไปทางนั้น
เป็นสงครามกองโจร วางแผนก่อการร้าย โดยใช้การชุมนุมเป็นโล่กำบัง .

หน้า 102-103 ความจริงไม่มีสี อภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ

อยากให้"บัตรเติมเงิน"เข้ามาโต้แย้ง....
เข้ามาบอกว่าอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ โกหก หลอกลวง.....

ทักษิณ จตุพร ณัฐวุฒิ วีระ หมอเหวง ธิดาต่างหากพูด'ความจริงมีสีแดง' พูดว่า ไม่มีชายชุดดำในเหตุการณ์........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

#43 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:05

นอกจากไม่มี"บัตรเติมเงิน"แล้ว.....

ยังไม่มีเพื่อนสมาชิก"เสรีไทย"เข้ามาตั้งคคห.แลกเปลี่ยนด้วยฤๅ......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

#44 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:19

ทักษิณ ปลื้ม เสื้อแดง ล้มถกอาเซียน
http://hilight.kapook.com/view/35773

เมื่อเวลาประมาณ 21.00 น. พ.ต.ท. ทักษิณ ชินวัตร อดีตนายกรัฐมนตรี โฟนอิน มายังผุ้ชุมนุมหน้าทำเนียบรัฐบาลโดยขอบคุณพี่น้องเสื้อแดงจากรุงเทพฯและพัทยาที่ร่วมผลักดัน จนไม่สามารถจัดการประชุมกลุ่มอาเซียนได้ พร้อมกล่าวหาสีน้ำเงิน ยิงปืนจากสะพานลอยใส่กลุ่มเสื้อแดง โดยใช้เจ้าหน้าที่รับสมอ้างเป็นกลุ่มโน้นกลุ่มนี้มีพฤติกรรมคล้ายกลุ่มเสื้อเหลือง ขอบคุณเพื่อนข้าราชการตำรวจทหาร ที่เป็นสุภาพบุรุษเข้าใจการเรียกร้องของกลุ่มเสื้อแดง เพราะการขัดขวางกลุ่มเสื้อแดง เสมือนไม่ต้องการให้ประเทศเจริญ เนื่องจากมีการใช้อำนาจนอกระบบประชาธิปไตย ดังนั้น จึงถึงเวลาที่คนเสื้อแดงต้องไขว่คว้าหาประชาธิปไตยที่แท้จริง โดยต้องเปลี่ยนรัฐบาลที่เป็นมือเป็นไม้ให้ระบอบอำมาตย์ให้ได้ก่อนและพร้อมเปิดรับคนที่เคยมีความเห็นต่างให้เข้ามาร่วมกัน

อย่างไรก็ตาม เมื่อเวลาประมาณ 19.20 น. นายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ นายกรัฐมนตรี ได้ออกประกาศยกเลิกการใช้ พ.ร.ก.ฉุกเฉิน เมืองพัทยา จ.ชลบรี แล้ว โดยขออภัยประชาชน ที่กลุ่มคนเสื้อแดงป่วนการประชุมผู้นำอาเซียน จนนำไปสู่การยกเลิกการประชุม ระบุผู้นำอาเซียนเห็นใจ ลั่นใครที่ประกาศชัยชนะท่ามกลางความเสียหายของประเทศคือศัตรูของประเทศ ยันจะเอาความสงบคืนสู่ประชาชน

โดยก่อนหน้านี้ นายสุเทพ เทือกสุบรรณ รองนายกรัฐมนตรี เปิดแถลงข่าวยอมรับรัฐบาล รู้สึกเสียใจที่เกิดเหตุม็อบเสื้อแดง ป่วนการประชุมอาเซียน จนต้องทำให้ทางรัฐบาลต้องเลื่อนการประชุมดังกล่าวออกไปก่อน ส่วนการประกาศยกเลิกการใช้ พ.ร.ก.ฉุกเฉิน ในพื้นที่เมืองพัทยาและจังหวัดชลบุรีนั้น ขณะนี้ทางนายกรัฐมนตรีกำลังอยู่ระหว่างการพิจารณา เนื่องจากไม่ต้องการให้กระทบกับการท่องเที่ยวของประเทศ

นอกจากนี้ นายสุเทพ ยังได้ยืนยันว่า ในขณะนี้มีการบิดเบือนข่าวเกี่ยวกับการปะทะกันของกลุ่มม็อบเสื้อแดงและกลุ่มคนเสื้อน้ำเงิน โดยยืนยันว่าทางรัฐบาลใช้ความอดทนต่อสถานการณ์ที่เกิดขึ้นอย่างถึงที่สุดแล้ว และยืนยันว่า เจ้าหน้าที่ทุกนายไม่ได้พกอาวุธ และเหตุปะทะกันดังกล่าวไม่มีผู้เสียชีวิต นอกจากนี้ ในจำนวนผู้ที่ได้รับบาดเจ็บทั้งหมดนั้น ไม่พบว่ามีกลุ่มม็อบเสื้อแดงได้รับบาดเจ็บแต่อย่างใด ส่วนผู้ได้รับบาดเจ็บสาหัส นั้น ทราบชื่อต่อมาคือ นายประดิษฐ์ แก้วศรี เป็นพ่อค้าในจังหวัดชลบุรี เบื้องต้นถูกอาวุธปืนยิงเข้าที่ช่องท้อง อาการปลอดภัยแล้ว

จากเหตุการณ์ความวุ่นวายที่เกิดขึ้น รัฐบาลได้ตัดสินใจเลื่อนการประชุมสุดยอดผู้นำอาเซียน โดยใช้อำนาจในการประกาศสถานการณ์ฉุกเฉินที่ร้ายแรงใ นพื้นที่เมืองพัทยา และจังหวัดชลบุรี ซึ่งนายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ นายกรัฐมนตรี เดินทางจากโรงแรม รอยัล คลิฟ บีช รีสอร์ท พัทยา ด้วยเครื่องบินเฮลิคอปเตอร์ เบลล์ 212 ของกองทัพเรือ มาลงบริเวณหน้าสถานีการบินกองการบินทหารเรือสนามบินอู่ตะเภา อำเภอบ้านฉาง จังหวัดระยอง ท่ามกลางการอารักขาของเจ้าหน้าที่ทหารเรืออย่างเข้มงวด

ซึ่งหลังจากลงเครื่องแล้ว นายกรัฐมนตรีได้เดินเข้าห้องรับรองของสถานีการบินกองการบินทหารเรือ เพื่อรอส่งผู้นำจากประเทศต่างๆ ที่ต่างทยอยเดินทางตามมาโดยเฮลิคอปเตอร์ของกองทัพเรือและตำรวจนับ 10 ลำ ที่ขนผู้นำและเจ้าหน้าที่ติดตามมาลง เพื่อขึ้นเครื่องของผู้นำแต่ละประเทศที่จอดไว้ ตั้งแต่เมื่อวานนี้ และเมื่อสักครู่ที่ผ่านมา เครื่องบินของสายการบินเวียดนามได้บินขึ้นจากสนามบินอู่ตะเภาเป็นประเทศแรกหลังจากนั้นเครื่องบินของประเทศต่างๆ เริ่มทยอยบินออกจากสนามบินตามลำดับ

ทั้งนี้ เมื่อเวลา 13.45 น. วันนี้ (11 เมษายน) นายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ นายกรัฐมนตรี ได้แถลงทางสถานีโทรทัศน์ใช้อำนาจนายกรัฐมนตรีประกาศสถานการณ์ฉุกเฉินร้ายแรง ในพื้นที่พัทยา และ จ.ชลบุรี

โดยนายอภิสิทธิ์ กล่าวว่า จากเหตุการณ์ความวุ่นวายที่เกิดขึ้นรัฐบาลได้ตัดสินใจที่จะเลื่อนการประชุมสุดยอดผู้นำอาเซียนบวก3 และบวก6 โดยได้ประชุมร่วมกับผู้นำอาเซียนชาติอื่นๆ และแจ้งผลการตัดสินใจ ซึ่งผู้นำแต่ละประเทศมีความเข้าใจเป็นอย่างดี ถึงเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นร่วมทั้งประเทศคู่เจรจา ได้แสดงความขอบคุณที่จัดการประชุมครั้งนี้ ดังนั้นภารกิจของผมและรัฐบาล คือการดูแลความปลอดภัยของผู้นำชาติต่างๆ ทั้งการเดินทางกลับ และการรักษาความสงบเรียบร้อย ให้กลับเข้าสู่ภาวะปกติให้เร็วที่สุด

...

#45 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:23

ตามอ่านเสมอๆค่ะ

#46 someone

someone

ขาประจำ

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:44

พลาดไม่ได้ ต้องไปหาซื้อมาอ่านซะแล้ว

#47 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:40

ต่อจากนั้น ท่านก็บอกว่า "ท่าน ขอส่งข่าวมายังชาวจีนที่อาศัยอยู่ในประเทศไทย ท่านขอร้องชาวจีนไม่ว่าจะเป็นขาวจีนที่เกิดในประเทศไทยหรือที่ไปจากประเทศ จีน ให้เคารพกฏหมายไทยอย่างเคร่งครัด และอย่าได้กระทำสิ่งใดเป็นการฝ่าฝืนกฏหมายไทยเป็นอันขาด ...."เป็นคำพูดของ"ท่านเหมา"กล่าวกับคณะ"ฑูตใต้ดิน"ที่นายกฯ จอมพล ป. พิบูลย์สงคราม แอบส่งไปรื้อฟื้นความสัมพันธ์ระหว่างไทยจีนปี 2498

"ดิฉันขอให้แรงงานพม่ารู้จักการให้เกียรติประเทศไทยและคนไทย อย่าได้สร้างปัญหาให้กับประเทศไทย ต้องทำงานให้ดีๆ เป็นคนดี ถ้ามีอะไรขอให้พูดคุยกับเจ้าหน้าที่ในประเทศไทย อยู่เมืองไทยต้องรู้รักษาความสงบภายในบ้านเมืองของคนไทย ไม่ว่าจะอยู่ที่ไหนขอให้รักประเทศไทยเหมือนกับรักประเทศพม่า และทำงานต้องทำให้เต็มที่ ช่วยกันดูแลเมืองไทยให้ดี และทางนางอองซานซูจีจะกำชับให้เจ้าหน้าที่ในเมืองไทยดูแลแรงงานทุกคนอย่างเท่าเทียมกัน"เป็นคำพูดของนางออง ซาน ซูจีกับชาวพม่าที่มหาชัยระหว่างไปเยี่ยมแรงงานพม่าที่มหาชัยเมื่อเดือนพฤษภาคม 2555

เวลา ต่างกันกว่า 50 ปี แต่ผู้นำสองประเทศชี้แนะให้คนของเขาอยู่ในเมืองไทยอย่างผู้อาศัยที่ดีและ เคารพกฏหมายไทย ไม่"กินบนเรือน ขี้บนหลังคา"......!

แต่ แรงงานพม่าจำนวนหนึ่งมีส่วนร่วมก่อการจลาจลเผาบ้านเผาเมืองในเหตุการณ์เดือน เมษายน-พฤษภาคม 2555 ตามชักชวนของสส.นักเลงพรรคการเมืองหนึ่งในสมุทรสาคร-สมุทรปราการ...ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

Edited by ปุถุชน, 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:45.

#48 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:22

มาช่วยแล้วคร้าบบบ..

(ขนมาในรถ 2 ชั้นเลย...เป็นไงล่ะ!)

like truck 1.jpg
gladiator 1.jpg

#49 Nong Adis

Nong Adis

ขาประจำ

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:35

นายกี้ตอแหลไม่ไปขึ้นศาลอ้างว่าต้องดูแลลูกป่วย แต่ความจริงพาลูกไปซื้อเสื้อสูทในห้างแถวลาดพร้าว เสื้อแดงแท้ต้องตอแหลให้เหมือนทักษิณ

#50 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:19

เมื่อรายงานของ คอป.ว่ามี"ชายชุดดำ"ในเหตุการณ์เดือนเมษายน-เดือนพฤษภาคม 2553...

รองนายกฯสุเทพเดินหน้า "ผ่าความจริง"...
นายกฯอภิสิทธิ์ส่งบันทึกจากใจ "ความจริงไม่มี".....
สุจริตชนรักความถูกต้องแพร่ภาพ"ความจริง"ในโซเชียลมิเดีย"....

แกนนำไพร่เสื้อแดง ไอ้ตู่ ไอ้เต้น หมอเหวง ธิดาแดง ก่อแก้ว....
ลูกจ้างพรรคเพื่อแม๊ว สะเด็ดผี ห่วงทรัพย์ หมวดเจ็บ เป็ดเหลิม....
แรลลี่"แมงกะไซต์แดง"ชี้เป้าสถานที่เคยเผาบ้านเผาเมือง
ยิงประชาชนเพื่อไม่ให้พรรคประชาธิปัตย์โม้เกินความจริง......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

กรมสุขภาพจิตจะต้องมีงานเพิ่มอีกมาก....
ไพร่เสื้อแดงและบัตรเติมเงินถูกล้างสมอง
ตอกย้ำด้วยข้อความ ภาพตัดต่อมานานแล้ว.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน