Jump to content

- - - - -

แดงด้วยกัน ช่วยเตือนสติกันหน่อยนะครับ

• Please log in to reply
24 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 MMMP

MMMP

ราชาโพย

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:54

เมื่อวันที่ 8 กรกฎาคมที่ผ่านมา ได้มีผู้ใช้ชื่อเฟซบุ๊คว่า Fahai Ly โพสต์ภาพการขนศพทารกพร้อมคำบรรยายในภาพว่า “ขนศพทารกอายุ 6 เดือนถึง 7 เดือน จาก รพ.ศิริราช พวกเขาเหล่านี้คือ ลูกหลานของใคร ทำไมต้องฝังพร้อมกัน 2,002 ศพ ใครมีคำตอบ?

ขณะที่ในข้อความของเธอโพสต์ว่า “ฟ้องด้วยภาพ แก้ไขจากภาพ เป็นศพเด็กจาก รพ.จุฬาค่ะ เห็นแบบนี้แล้วคุณกล้าไปฝากท้องที่โรงพยาบาลจุฬาหรือไม่ ที่มาจากความรู้สึกสะเทือนใจ แยกเสต็มเซลล์จากน้ำคร่ำรักษาโรค เป็นห่วงเด็กในท้องค่ะ อย่าเอาชีวิตลูกเราไปทดลองเพื่อรักษาชีวิตผู้อื่นเลยค่ะ เกิด แก่ เจ็บ ตาย เป็นเรื่องธรรมชาติค่ะ แต่การฆ่าชีวิตคนบริสุทธิ์เพื่อยื้อชีวิตของตนเองมันผิดธรรมชาติมนุษย์ค่ะ”

https://www.facebook...&type=1

เห็นแล้วสมเพชในความพยายามโยง

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชานักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรค์ธรรมนักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ นักการเมืองยุให้รำฯ ในหลวงย้ำให้ทำดี

#2 Diablo

Diablo

ขาประจำ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:10

นอกจากโยงมั่วแล้ว ยังมั่วเรื่องเสต็มเซลล์ได้อีกนะครับ - -*
ที่สำคัญการเจาะน้ำคร่ำมาตรวจนั้นปกติทำได้อยู่แล้วโดยที่ทารกไม่ได้รับผลกระทบ ส่วนใหญ่ใช้ตรวจความผิดปกติของเด็กครับ
เสต็มเซลล์ถ้าจะเอาดีจริงๆเอาจากระยะบลาสโตซิสนู่นน่ะครับ คุณแม่ยังไม่รู้ด้วยซ้ำว่าตัวเองท้องตอนนั้นเพราะมันเพิ่งปฏิสนธิใหม่ๆเลย - -
"The price good men pay for indifference to public affairs is to be ruled by evil men."

#3 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:15

บอกแล้วเสื้อแดงนักแต่งนิทาน ตัวยง

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#4 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:17

ผมไ้ด้ยินเรื่องนี้ มาจากควายแดง ที่สอนอยู่ สตรีวิทยา 2 คิดดูว่า คนเป็นอาจารย์สอนคน มันยังเลวได้ขนาดนี้

#5 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:19

คนโง่เยอะจัง
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#6 สยาม

สยาม

ขาประจำ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:30

เรื่องนี้มันใส่ไฟมาหลายปีแล้วนี่ เพลอๆ พวกที่มาดพสท์ไม่ใช่คนไทยด้วยซ้ำ สงสารก็แต่คนโง่ที่หลงเชื่อเรื่องเลวทรามพวกนี้แล้วคิดว่าตนเองตาสว่างกว่าคนอื่น

#7 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:31

พวกนี้มีข่าวในกลุ่มเสื้อแดงที่ชอบเล่าเรื่องแต่งเรื่องขึ้นมาหลอกกันเอง.เป็นตุเป็นตะครับ.ผมเคยเข้าไปอ่านคนเล่าเรื่องออกตัวเหมือนกับเป็นหมอหรือพยาบาลอยู่ในรพ.น่าเบื่อมากเลยครับ..แต่ก็ยังมีข่าวดี.เห็นพวกไต้ดินเข้าคุยกันในเฟส.ว่าเค้าตั้งกลุ่มพิเศษขึ้นมาชุดนึงลงขันกัน..คอยออกตามล่าเก็บพวกนี้อยู่..พวกนี้ทำงานเนียนครับ..ใครเคยจำได้บ้างเมื่อ20-------------------25ปีที่แล้วที่จะมีทหารหน่วยพิเศษออกมาเก็บฝ่ายตรงข้ามทางการเมืองที่ทำให้เหมือนโจรปล้นฆ่าชิงทรัพย์ธรรมดาๆหรือรถชนแล้วหนี..แต่กลับไปดูซิครับเป็น100ๆคดีแต่ไม่เคยจับโจรได้เลย..ทรัพย์สินที่ได้ไปก็ถือว่าเป็นโบนัส..กำลังรอฟังข่าวดี.. :P

#8 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:33

อำมาตย์จับผิดจุกจิก

ถ้าเชื่อง่ายๆ คงได้เป็นไพร่ ได้เจ็ดล้านไปแล้ว

แบบนี้ก็เป็นเสียงข้างน้อยไปเหอะ

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

#9 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:34

พวกนี้มีข่าวในกลุ่มเสื้อแดงที่ชอบเล่าเรื่องแต่งเรื่องขึ้นมาหลอกกันเอง.เป็นตุเป็นตะครับ.ผมเคยเข้าไปอ่านคนเล่าเรื่องออกตัวเหมือนกับเป็นหมอหรือพยาบาลอยู่ในรพ.น่าเบื่อมากเลยครับ..แต่ก็ยังมีข่าวดี.เห็นพวกไต้ดินเข้าคุยกันในเฟส.ว่าเค้าตั้งกลุ่มพิเศษขึ้นมาชุดนึงลงขันกัน..คอยออกตามล่าเก็บพวกนี้อยู่..พวกนี้ทำงานเนียนครับ..ใครเคยจำได้บ้างเมื่อ20-------------------25ปีที่แล้วที่จะมีทหารหน่วยพิเศษออกมาเก็บฝ่ายตรงข้ามทางการเมืองที่ทำให้เหมือนโจรปล้นฆ่าชิงทรัพย์ธรรมดาๆหรือรถชนแล้วหนี..แต่กลับไปดูซิครับเป็น100ๆคดีแต่ไม่เคยจับโจรได้เลย..ทรัพย์สินที่ได้ไปก็ถือว่าเป็นโบนัส..กำลังรอฟังข่าวดี.. :P

จุ๊ จุ๊ อย่าเอ็ดไป :ph34r:

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#10 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:46

เฮ้อ..........มันก็เอามาโยงกันจนได้เนอะ -_- -_-

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#11 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:09

โกหก ตอแหล กันขนาดนี้เชียวหรอเนี่ย ไม่มีความเป็นคนเหลือแล้วนะแบบนี้

#12 Niskat

Niskat

ขาประจำ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:03

อำมาตย์สั่ง

#13 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:14

ป้าสะใภ้เป็นเสื้อแดงค่ะ แรกๆ ก็ยังพอรับได้เพราะยังรักในหลวง แต่หลังๆ คงฟังเสื้อแดงมากไปหน่อย ด่าในหลวงอย่างโน้นอย่างนี้ ถ้าไม่ใช่เพราะมีบุญคุณกันมา ผึ้งฉะแน่ แต่ทำไม่ได้ ผึ้งเลยไม่ไหว้ ไม่มองหน้า เลี่ยงได้ก็เลี่ยง แต่ด้วยความที่ลูกหลานไม่มีใครเอาแก ป้าก็ชอบโทรมาคุยกับแม่ผึ้ง (คือแม่ผึ้งก็ติดบุญคุณแกอยู่เหมือนกัน เลยจำใจคุยด้วย) แกจะเล่าโน่นเล่านี่ให้ฟัง แม่ผึ้งก็เอามาขยาย (จริงๆ คือระบาย) ให้ผึ้งฟัง ก็เลยพอจะได้ยินเรื่องแบบนี้มาบ้าง มันหาว่า...ใช้เสต็มเซล์เพื่อรักษาชีวิตตัวเอง ฆ่าเด็กทีนึงเป็นร้อย ไอ้เราฟังแล้วแทบจะเอาหัวโขกผนัง ปุดโธ่ เสต็มเซล์มันไม่ได้มีไว้ใช้แบบนั้น ต่อให้เอามาใช้ได้จริงก็ไม่จำเป็นต้องฆ่า ทั้งคนแต่งเรื่องทั้งคนฟังมันต้องไม่รู้แน่ว่าเสต็มเซลล์คืออะไร แต่ผึ้งก็อธิบายให้แม่ฟังนะว่ามันเป็นเรื่องเป็นไปไม่ได้

#14 ypk

ypk

ขาประจำ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:22

เหอ เหอ เหอ มิน่าเล่า น้าหมู แกถึงได้รังเกียจ หยะแหยง เวปพวกนี้
ต้องลงทุนข้ามห้วยมา กร่าง ใน สรท เฉยเลย 5555

#15 ปูผิดหีบ

ปูผิดหีบ

ขาประจำ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:36

เออ...ผมก็ได้ยินมาเหมือนกันนะเสื้อแดงนะ ว่า.....

เค้าสกัดเอาสเต็มเซลล์เด็กทารกไปรักษามะเร็งลูกกะโปก 10 ศพ สกัดได้สเต็มเซลล์ไปรักษาแค่ 1 ครั้ง เท่านั้น
แถมยังต้องส่งไปดูไบเพื่อไปผสมกับสเต็มเซลล์ของไดโนเสาร์ที่สกัดออกมาจากน้ำมันดิบอีกด้วย.....

มิน่าล่ะถึงได้ซื้อบ้านอยู่ดูไบ แถมยังบินไปเยอรมันบ่อยๆเพื่อให้หมอที่นั่นรักษาให้นี่เอง ^_^ เนียนมะๆๆ

โกงชาวนา ฆ่าเด็กตาย ขายแผ่นดิน โคตรชั่วตระกูลชิน...!

#16 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:59

คือจินตานาการเหนือ ความรู้ จริงๆๆ พวกนี้ เหอๆๆ

อย่างตอนข่าว คุณพยานปากเอกตาย

ก็บอก ศิริราชอย่างนั้น ศิริราชอย่างโน้น

พอข่าวออกตายก่อนไป รพอีก เงียบ

ไม่มีออกมาแสดงคำขอโทษ รพอีกเลย

สุดยอด จินตนาการ

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#17 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:49

คือจินตานาการเหนือ ความรู้ จริงๆๆ พวกนี้ เหอๆๆ

อย่างตอนข่าว คุณพยานปากเอกตาย

ก็บอก ศิริราชอย่างนั้น ศิริราชอย่างโน้น

พอข่าวออกตายก่อนไป รพอีก เงียบ

ไม่มีออกมาแสดงคำขอโทษ รพอีกเลย

สุดยอด จินตนาการ

มันไม่ได้จินตนาการนะครับ มันจงใจใส่ร้ายเลยแหละครับ

#18 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:07

ถ้ามีจริง มันไม่รอนานไปหน่อยรึไง 55
ทำเองได้ครับ แบบที่ทำทุกวันคือ เอาความจริงมาบอกโดยใช้หลักฐานประกอบ

#19 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:25

น่ากังวล ...

อย่าดูถูกความโง่ของไพร่แดงนะครับ

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#20 gears

gears

ขาประจำ

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:48

แหมมมม เสื้อแดงอยากให้ถึงขั้น ยุบโรงพยาบาลจุฬา ทิ้งเลยหรออออ

สุดยอดจิงๆ เสื้อแดงง

#21 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:58

สมองส่วนพิจารณาเหตุผลคงจะไม่มีสำหรับคนพวกนี้มั้งครับ เขาว่าอย่างไรมาก็เชื่อๆ ตามๆ กันมา ขอให้เป็นพวกเดียวกันเชื่อได้หมด หารู้ไม่โดนหลอกไปตายไม่รู้ตัว

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#22 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:01

ธรรมชาติของควายต้องโดนจูงครับ ไม่งั้นหลงทาง

#23 marrykate

marrykate

ขาประจำ

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:28

มาคิดดูอีกทีก็ตลกดีนะ กับเสื้อแดงที่ชอบด่าคนอื่นว่าคลั่งเจ้ามั่ง ตอแหลแลนด์มั่ง

แล้วโกหกซึ่งหน้าแบบนี้เค้าเรียกคลั่งอะไร ? :lol:
อย่าให้ความ "โง่" ของตัวเอง กลายเป็นความผิดของคนอื่น เข้าใจมั๊ยค๊าาาาาาาาา

#24 BlueAfternoon

BlueAfternoon

ขาประจำ

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:34

ไม่ได้ดูถูกนะ แต่เสื้อแดงบางคนก็ยังต้องอาศัยรพ.จุฬา ศิริราช รักษาตัว เพราะไม่มีเงินไปรักษารพ.เอกชนไม่ใช่หรือ

#25 DETECT2

DETECT2

ขาประจำ

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:08

โยงมั่วปัญญาอ่อนสมสถานะ ถามหน่อยเหอะ เวลาเสื้อแดงทำท่าพะงาบจะตายห่าน ส่งตัวไปที่จุฬา กับ ศิริราช ทำไมวะ เวลาร่างกายปกติรุมกันด่า พอจะตายจะให้เขาส่งไปรักษา น่าสมเพชเวทนาจริงพวกขยะสังคมแบบนี้
เจ็บหนักขึ้นมา ขอให้มันตายระหว่างทาง อย่าไปตายที่ รพ. ให้ลำบาก จนท. ล่ะ
คนเสื้อแดงตอนนี้ไม่ได้มีจำนวนเพิ่มขึ้น แต่คนเกลียดพวกเสื้อแดงเริ่มจะมีมากขึ้น

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน