Jump to content

- - - - -

ตะกี้เจอ ตะกวด หมู่

• Please log in to reply
54 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:10

*
POPULAR

ตำรวจสมัยนี้ ต้นตำรับกร่างเลย
รดน้ำต้นไม้หน้าบ้าน เห็นพวกตำรวจอดรถ ไอ้เราก็ลดระดับน้ำที่ฉีด
พอมันเดินผ่านไป เราก็ฉีดน้ำรดต้นไม้ต่อ

สงสัยมันลืมอะไรสักอย่าง หรือจะหยุดรอเพื่อน ก็เลยหยุดกึก (แต่น้ำไม่โดนมันหรอก)
มันก็เลย เดินปรี่เข้ามาถาม พวกมันอีกสามสี่คนก็เดินมาสมมบ

"ฉีดน้ำนี่ ไม่เห็นหรือว่าคนเดินผ่าน"
ก็เลยตอบไปว่า "เห็น แต่ก็เห็นว่าพี่เดินผ่านไปแล้ว ไม่โดนหรอก"

มันก็เลยทำไรไม่ถูก ถามว่า "อยู่บ้านนี้หรือ"
ก็เลยตอบว่า "ใช่แล้ว"

มันก็เลยบอกว่า "ก็ดี จะได้จำไว้"

ในใจผมก็นึกว่า กรูไม่กลัวมรึงหรอก

ใครๆ ก็เกลียดพวกมรึงกันทั้งบ้านทั้งเมืง

ไอ้พวก หมาหมู่ รังแกประชาชน

Edited by ไข่แลน, 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:11.

แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#2 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:14

กร่างๆตามที่สาธารณะ แบบนี้ ส่วนมากยศต่ำๆ -_-

Edited by HiddenMan, 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:16.

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#3 หมูอวกาศ

หมูอวกาศ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:18

ยศต่ำนี่แหละดี เขาไม่ค่อยรักษาเนื่้อรักษาตัว โป้่งป้าง ได้ง่าย ใข่แลนเอ้ย ไปสั่งเสียลูกหลานเถอะ :D

#4 HiddenMan

HiddenMan

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:20

*
POPULAR

ยศต่ำนี่แหละดี เขาไม่ค่อยรักษาเนื่้อรักษาตัว โป้่งป้าง ได้ง่าย ใข่แลนเอ้ย ไปสั่งเสียลูกหลานเถอะ :D

:D ระวังโดนสวนล่ะ ลูกปืนมันไม่ดูยศ

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#5 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:20

*
POPULAR

อืม ผมก็ว่างั้น แต่หน้าบ้านมีกล้องวงจรปิดหลายตัว

อยาก โดนออกจากราชการ โดยไม่ได้รับบำนาญ
ออกทีวี เช้าเที่ยงเย็น คำดึก ก็ลองดู
ผมไม่ได้ตัวคนเดียวว่ะ

#6 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:24

:D ระวังโดนสวนล่ะ ลูกปืนมันไม่ดูยศ

ชอบครับ 555 ลูกปืนมันไม่ดูยศ :lol: :lol:

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#7 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:30

โทษทางวินัยก็ต้องเจอเหมือนกัน เป็นถึงเจ้าหน้าที่รัฐ

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#8 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:31

แค่โดนน้ำแค่นี้ถึงกับจะไล่กัด เป็นโรคกลัวน้ำรึไง

#9 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:34

ผมว่า หมูอวกาศ เสี่ยง ต่อการฆาตรกรรมมากๆ เลย
แค่นี่ยังคิดไปถึงขั้น สั่งเสียลูกหลาน
ผมเป็นห่วงคนในครอบครัวหมูอวกาศจังเลย

#10 เหินฟ้า

เหินฟ้า

ขาประจำ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:57

หมูอวกาก นี้ก็ควายแดงป่วยอีกตัว
กรูไม่เอาเหลือง กรูไม่เอาแดง กรูรักชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์

#11 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:01

คำพูดแสดงลักษณะนิสัย บ่งบอกสภาพแวดล้อมครับ

ด้วยความเคารพ จ๊ะ

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#12 หมูอวกาศ

หมูอวกาศ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:03

พูดเตือนสติให้คิด ดันหาว่าป่วย เอาละเว้ย พวกไม่กลัวโดนขึ้นเขียง

#13 HiddenMan

HiddenMan

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:07

พูดเตือนสติให้คิด ดันหาว่าป่วย เอาละเว้ย พวกไม่กลัวโดนขึ้นเขียง

นี่เรียกเตือนหรอ หมูอวกาก สมองกลับ -_-

#14 nnnn43

nnnn43

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:11

ปี2553 ยศต่ำนี่แหละดี เขาไม่ค่อยรักษาเนื่้อรักษาตัว โป้่งป้าง ได้ง่าย เสื้อแดงเอ้ย ไปสั่งเสียลูกหลานเถอะ :D

Edited by nnnn43, 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:31.

ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#15 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:11

ขอบคุณครับ พี่เป็นไอดอลผมเลยล่ะ ^^

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#16 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:14

สติผมน่ะมี แต่คนที่เดินมาหาเรื่องน่ะสิ ท่าทางขาดสติมาแล้ว
ท่าทางจะอวดลูกน้องด้วย

#17 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:23

สติผมน่ะมี แต่คนที่เดินมาหาเรื่องน่ะสิ ท่าทางขาดสติมาแล้ว
ท่าทางจะอวดลูกน้องด้วย

คือผมกลับมาคิดอีกที่

ยังนี้แสดงว่าพี่หมูอวกาศเค้าเห็นการกระทำแบบนี้เป็นเรื่องปกติเหรอครับที่

ตร ที่ทำแบบนี้

สังคมมันเริ่มป่วยไปหรือเปล่า คิดว่าการใช้อำนาจลักษณะนี้เป็นเรื่องที่ คนถูกกระทำ ต้องกลัวผู้กระทำ

แล้วพอผู้ถูกระทำมาเล่า กลับมีบ้างคนบอกให้ระวังให้ดีว่าจะโดนไข้โป้ง ให้ไปสั่งเสียได้เลย

ผมว่าตรรกะเหตุและผลของคนบางคนกำลังป่วยหรือเปล่า

หรือว่าเค้ามีลักษณะ การได้รับการอบรมสั่งสอนมาแบบนี้

หรือว่าสภาพแวดล้อมทำให้เค้าเป็นคนแบบนี้

น่าคิดต่อยอดไปอีกว่า ในชีิวิตจริงๆ เค้าเป็นคนแบบไหนกันแน่

อยู่ในสภาพแวดล้อมแบบไหน มีความรู้ในระดับใด

แต่ที่แน่ๆ ถ้ามีบุคคลที่มีความคิดเห็นแบบนี้ สังคมคงไม่ค่อยน่าอยู่สักเท่าไรจริงๆๆ

สังคมที่ผู้ถูกกรรทำต้องยอมผู้มีอำนาจ ใช้คำพูดในการพูดข่มขู่อีกฝ่าย

แต่พอมองไปก็พบว่าเค้ากับเข้าข้าง ฝ่ายการเมืองฝ่ายหนึ่ง ที่อาจถุกจริตของเค้า

แล้ว ฝ่ายการเมืองฝ่ายนั้นจะเป็นแบบไหนหว่าว ^^

#18 Scorpio6

Scorpio6

ขาประจำ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:25

จำหน้าจำชื่อยศและที่ทำงาน "ตำรวจ"เหล่านั้น ไว้ด้วย นะครับ
เดือนนี้เตือนไปหลายดอกมารยาทและทำหน้าที่ไม่ดูกาละเทศะ

Edited by scorpio6, 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:29.

Man-on-Mission > สันติภาพ

Another Way is Possible

#19 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:30

กรรูจะตบหัวไอ้แม้ว กระทืบไข่มันให้แตกให้มรรึงดูเป็นขวัญตา ถ้ามันกลับมาเมืองไทย :D :D

#20 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:37

มันเป็นสังคมที่ป่วยจริงๆ

เพราะเหตุเกิดบนถนน 6 เลน

ถึงแม้การจราจรจะเบาบาง และคนเดินน้อยลง พอที่จะรดน้ำต้นไม้ได้

แต่ก็ไม่ควรที่จะมีใครมาทำตัวแบบนั้น

นี่ดี ที่ผมเป็นผู้ชาย ถ้าเกิดขึ้นกับผู้หญิงล่ะ จะทำไง

#21 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:03

พูดเตือนสติ จริงๆหรือครับคุณหมูอวกาศ
แสดงว่า เป็นความถนัดของบุคคลเหล่านั้นหรือครับ..........(ในความคิดคุณหมูอวกาศนะครับ)
บุคคลเหล่านั้น อยู่ในอาชีพ อะไร......ถ้าเป็นไปตามที่คุณหมูอวกาศเตือนสติ คุณหมูอวกาศมองว่า บุคคลเหล่านั้นเป็นเช่นไร
จะกระทำการอะไรหรือ........
ใช้อำนาจหน้าที่ในทางที่ผิดหรือ..........
แล้วเมื่อไหร่ อาชีพสายนี้จะถูกมองในทางที่ดีหล่ะครับ....

#22 hinotori

hinotori

ขาประจำ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:09

อย่างเอ็งมีหน้าไปเตือนคนอื่นด้วยหรือ ระวังตัวเองเอาไว้จะดีกว่า นิสัยแบบนี้ไม่เคยเห็นตายดีสักคน

#23 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:10

*
POPULAR

เข้าใจว่าคุณหมูอวกาศมัวแต่สู้เพื่อประชาธิปไตย จนลืมไปแล้วว่าความถูกต้องมันหน้าตาเป็นยังไง -_-
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#24 storm

storm

ขาประจำ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:14

คนที่เป็นพลตรีตายคาเครื่องแบบน่ะ ตอนนี้จับคนยิงได้หรือยังล่ะ
แล้วพวกเดินต้อยๆตามถนนตายตอนเดินในซอยนี่จะหาศพเจอหรือเปล่าหนอ
แถวเพชรบุรีน่ะกอดเอ็มสิบหกตายคาบ้านก็มีนะ หัวมีรูเดียวด้วย

ทำไมไม่ขายข้าว?                              ข้าวไม่มีขาย              คำตอบจาก ศรเพขร ศรสุพรรณ  

#25 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:20

พูดเตือนสติ จริงๆหรือครับคุณหมูอวกาศ
แสดงว่า เป็นความถนัดของบุคคลเหล่านั้นหรือครับ..........(ในความคิดคุณหมูอวกาศนะครับ)
บุคคลเหล่านั้น อยู่ในอาชีพ อะไร......ถ้าเป็นไปตามที่คุณหมูอวกาศเตือนสติ คุณหมูอวกาศมองว่า บุคคลเหล่านั้นเป็นเช่นไร
จะกระทำการอะไรหรือ........
ใช้อำนาจหน้าที่ในทางที่ผิดหรือ..........
แล้วเมื่อไหร่ อาชีพสายนี้จะถูกมองในทางที่ดีหล่ะครับ....

หน้าปากซอยบ้านผม(อยู่ในตัวเมือง) ช่วงประมาณ 1-3 ทุ่ม จะมีตำรวจมาตั้งด่านตรวจหมวกกันน็อคบ่อยๆ

แฟนบอกว่าระวังหน่อยนะ เผื่อเขายัดยาให้จะยุ่งเลยล่ะ(หมวกผมใส่ประจำอยู่แล้ว)

ผมเลยบอกว่าไม่ต้องเป็นห่วง ตำรวจเขาไม่โง่หาเรื่องหรอก

ถ้าเขาคิดจะทำเขาต้องเลือกเหยื่อ ที่ท่าทางจะไม่รู้เรื่อง กลัวเพราะไม่ค่อยรู้กฏหมาย

เพราะเขาก็กลัวโดนสวนเหมือนกัน ยัดยามั่วๆ เกิดโดนฟ้องกลับได้ซวยแน่ๆ

และบ้านนอกสังคมแคบ หาพยานบุคล ที่น่าเชื่อถีอ มารับรองให้หลายๆคนกับทนายเก่งๆ

ถ้าเราบริสุทธิ์ ตำรวจเองจะเจอหนัก ไม่คุ้มกับการเสี่ยง แฟนเลยเงียบ

#26 Algorithm

Algorithm

ขาประจำ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:35

เข้าใจว่าคุณหมูอวกาศมัวแต่สู้เพื่อประชาธิปไตย จนลืมไปแล้วว่าความถูกต้องมันหน้าตาเป็นยังไง -_-

ถูกใจๆ ไม่เคยเห็นแดงตัวไหนสู้เพื่อพิทักษ์กฎหมายเลย มีแต่อ้างประชาธิปไตยกับนายใหญ่และพรรคพวก :lol: :lol: :lol:
ประชาธิปไตยแบบเหียกๆ คือการอ้างเสียงส่วนมากในการทำผิดกฏหมาย

#27 soco

soco

เมพ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:44

มันแค่คิดว่า ห้ามรดน้ำต้นไม้ เมื่อมันเดินผ่าน

สมัยนี้ ตำรวย มันให้โจรติดยศให้กันแล้ว

ตัวใครตัวเผือกครับ

มันเผลอเข้าบ้านผมโดยไม่ได้รับอนุญาต ผมก็ส่องมัน หุหุ
รักใครชอบใครก็เรื่องของเราแต่เราก็ไม่เป็นขี้ข้าโจร

#28 MOD X

MOD X

Moderator

• Moderators

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:14

ไอ้หมูคือถ้าไม่มีอะไรจะพิมพ์ก็เก็บคีย์บอร์ดไว้แสดงความเห็นกระทู้อื่นเถอะ

---------------------------------------

#29 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:36

แบบ ดาบยิ้ม ฝีมือ ไอ้ปื๊ด น่ะเหรอ
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#30 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:43

กระทืบหมาดีกว่ากระทืบหมู

เพราะกระทืบหมามันต้องระวัง โดนกัดเป็นโรดพิษหมาบ้าได้

แต่กระทืบหมูมันง่ายเกิน จะกระทืบหรือว่าเชือดคอเอาไปทำอะไรง่ายเกิน

หรือว่าหมูแม้วอยากจะลอง
ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#31 2012

2012

ขาประจำ

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 01:04

ขอบคุณที่เตือน แต่เดี๋ยวนี้พลเรือนฝีมือดีกว่าตำรวจเยอะ เดินหน้าโง่ๆ ทำท่าคุกคามมาในบ้าน ถ้าหน้าไม่เหมือนพ่อ จะยิงให้คลานเป็นหมาเชียว 55

"ถึงเวลาแล้วที่ใครมีอาวุธชนิดไหนก็ต้องจับขึ้นมาใช้รบกับมัน”

#32 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 01:15

อยากให้คุณไข่ถามกลับไปว่า
"จำไว้หมายความว่ายังไงครับ ข่มขู่หรือเปล่า ถ้าขูผมจะได้ขอถ่ายคลิปเก็บไว้"

ยุคนี้รัฐตำรวจๆชั่วกร่างเหลือเกินครับ

แถมตำรวจชั่วขนาดนี้มันยังอุตส่าห์มีคนบางคนไม่รู้ร้อนรู้หนาวอีก

ขอให้ตำรวจชั่วๆพวกนี้ไปจะเอ๋กับครอบครัวบุคคลเหล่านี้โดยเร็ววัน

เขาจะได้สั่งเสียครอบครัวตามที่เขาแนะนำคนอื่น

แต่ผมว่าคนพวกนี้ไม่มีเรื่องกับตำรวจหรอกครับ

เพราะเจอตำรวจไม่ว่าจะยศต่ำขนาดไหน คนพวกนี้จะเดินตัวลีบตัวงอแทบจะกราบตำรวจ

แถมบูชาตำรวจหนีคุกคนนึงประหนึ่งผู้ให้กำเนิด

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#33 Kh@n

Kh@n

ขาประจำ

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 01:45

ถ้าผมบอกคุณว่า ระวังตัวดีๆนะเฮ๊ย ลูกเมียเมิงด้วย ระวังให้ดีนะ อย่างนี้แสดงว่าผมเป็นห่วงคุณและครอบครัวมั้ยครับ???

ไปกันใหญ่แล้วน้าาา ประเทศไทย !

#34 tent-2

tent-2

น้องเก่า

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 02:02

ถุย

#35 วันศุกร์

วันศุกร์

ขาประจำ

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 02:21

ทีหลังก็มองชื่อ แล้วก็ถาม ชื่อนี้หรือครับ จะได้จำไว้ แล้วก็ยิ้มหวาน :wub: hehehe

You can't fix stupid - Ron White

You can have your own opinion, but not your own facts - Daniel Patrick Moynihan

"A society is judged by how it treats its animals and elderly"

#36 ดอกไม้

ดอกไม้

น้องเก่า

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 04:46

ตำรวจสมัยนี้ ต้นตำรับกร่างเลย
รดน้ำต้นไม้หน้าบ้าน เห็นพวกตำรวจอดรถ ไอ้เราก็ลดระดับน้ำที่ฉีด
พอมันเดินผ่านไป เราก็ฉีดน้ำรดต้นไม้ต่อ

สงสัยมันลืมอะไรสักอย่าง หรือจะหยุดรอเพื่อน ก็เลยหยุดกึก (แต่น้ำไม่โดนมันหรอก)
มันก็เลย เดินปรี่เข้ามาถาม พวกมันอีกสามสี่คนก็เดินมาสมมบ

"ฉีดน้ำนี่ ไม่เห็นหรือว่าคนเดินผ่าน"
ก็เลยตอบไปว่า "เห็น แต่ก็เห็นว่าพี่เดินผ่านไปแล้ว ไม่โดนหรอก"

มันก็เลยทำไรไม่ถูก ถามว่า "อยู่บ้านนี้หรือ"
ก็เลยตอบว่า "ใช่แล้ว"

มันก็เลยบอกว่า "ก็ดี จะได้จำไว้"

ในใจผมก็นึกว่า กรูไม่กลัวมรึงหรอก

ใครๆ ก็เกลียดพวกมรึงกันทั้งบ้านทั้งเมืง

ไอ้พวก หมาหมู่ รังแกประชาชน

ทำไมพูดจาน่าเกลียดมาก ๆ
。◕‿◕。⊹⊱✲ จงเชื่อมั่นในการทำดี ✲⊰⊹

#37 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 05:50

เ ส รื อ ก

#38 ก๊องส์ไข่กวน

ก๊องส์ไข่กวน

ขาประจำ

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 07:01

จำนวน
โจร
กับ
ตำรวจ
ในประเทศ
อย่างไหนมากว่ากัน????????

#39 marrykate

marrykate

ขาประจำ

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 07:25

สังคมไทย ... เข้าขั้นโคม่าแล้วล่ะ

มี รบ. ที่มีแต่คนเลวๆ ทำแต่เรื่องเลวๆ

ลูกสมุน รบ. ก็มีแต่พวกที่ชอบทำเลวๆกับ ปชช.

ตามเวบบอร์ดก็มีพวกเชียร์แขก ยกย่องพฤติกรรมเลวๆ ของ รบ. และลูกสมุน รบ.

สวดยวด ประเทศนี้ ^_^
อย่าให้ความ "โง่" ของตัวเอง กลายเป็นความผิดของคนอื่น เข้าใจมั๊ยค๊าาาาาาาาา

#40 OPENUP

OPENUP

ขาประจำ

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:00

ตัวเองก็ระวังละ ไปเตือนเค้าระวัง

ควายยิงกันเองล่ะ......

#41 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:05

แค่โดนน้ำประปาจากสายยางจะยิงกันเลยวุ้ย

กากสังคมจริงๆ หมูอวกาก

#42 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:39

ครั้งนึงเคยขับรถมาตามปกติ ตำรวจเรียก...บอกว่าผมขับรถฝ่าไฟแดง...จริงๆคือไม่ได้ฝ่า ไฟเพิ่งจะเหลืองและรถผมพ้นแยกมาแล้ว......

ก็โดนขอดูใบขับขี่ตามปกติ....แต่น้ำเสียงที่ใช้กวนซ่งตีง มากๆ ......

"ขอดูใบขับขี่หน่อย" (ดุกุเลยครับ ดุเลย ขอบอก..)

"เดี่ยวนะครับพี่" ผมก็ค้นกระเป๋ากุกกักๆ ....หน้าตาเจี๋ยมเจี้ยม.....

"นี่ครับ" ผมยื่นให้....(ใบขับขี่ปกติ) ...."ผมทำไรผิดครับพี่ ผมออกรถข้ามแยกมาแล้วยังไฟเหลืองเลยครับ"

รับใบขับขี่ไปดู....คุณฝ่าไฟแดง....ผมบอกว่าฝ่าก็ฝ่า...เดี๋ยวเดินไปเอาใบขับขี่ที่ด่าน......

ก็เดินตามมันไป.....

ไปเจออีกหลายท่านโดนเรียมาในป้อมเช่นกัน.....สักพักพี่ตำรวจคนนั้นก็เรียกไปคุย...ตามสไตล์นั่นแหละ ขอให้ปรับที่นั่น ไม่ต้องไป สน.

"งั้นพี่ยึดใบขับขี่ไปเลยก็ได้ครับ ผมมีอีกใบ....." ตำรวจทำหน้า งง งง ก็เลยยื่นอีกใบให้มันดู เป็นใบขับขี่ออกโดยกลาโหม.......

เอาละเว้ยแม่มหน้าเสียๆ...เสียงอ่อนลงมาทันใด.....

"ไม่เป็นไรครับหมวด ผมไม่รู้ว่าว่าพวกเดียวกัน"...

"ใครพวกเดียวกับคุณ....แล้วทำไมไม่ทำความเคารพ".....เสียงผมดังมากลั่นด่านเลย 5555+ คนหันมาขำทั้งด่าน... แอบสะใจลึกๆ ละก็เดินมาหล่อๆ 55+
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#43 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:00

ครั้งนึงเคยขับรถมาตามปกติ ตำรวจเรียก...บอกว่าผมขับรถฝ่าไฟแดง...จริงๆคือไม่ได้ฝ่า ไฟเพิ่งจะเหลืองและรถผมพ้นแยกมาแล้ว......

ก็โดนขอดูใบขับขี่ตามปกติ....แต่น้ำเสียงที่ใช้กวนซ่งตีง มากๆ ......

"ขอดูใบขับขี่หน่อย" (ดุกุเลยครับ ดุเลย ขอบอก..)

"เดี่ยวนะครับพี่" ผมก็ค้นกระเป๋ากุกกักๆ ....หน้าตาเจี๋ยมเจี้ยม.....

"นี่ครับ" ผมยื่นให้....(ใบขับขี่ปกติ) ...."ผมทำไรผิดครับพี่ ผมออกรถข้ามแยกมาแล้วยังไฟเหลืองเลยครับ"

รับใบขับขี่ไปดู....คุณฝ่าไฟแดง....ผมบอกว่าฝ่าก็ฝ่า...เดี๋ยวเดินไปเอาใบขับขี่ที่ด่าน......

ไปเจออีกหลายท่านโดนเรียมาในป้อมเช่นกัน.....สักพักพี่ตำรวจคนนั้นก็เรียกไปคุย...ตามสไตล์นั่นแหละ ขอให้ปรับที่นั่น ไม่ต้องไป สน.

"งั้นพี่ยึดใบขับขี่ไปเลยก็ได้ครับ ผมมีอีกใบ....." ตำรวจทำหน้า งง งง ก็เลยยื่นอีกใบให้มันดู เป็นใบขับขี่ออกโดยกลาโหม.......

เอาละเว้ยแม่มหน้าเสียๆ...เสียงอ่อนลงมาทันใด.....

"ไม่เป็นไรครับหมวด ผมไม่รู้ว่าว่าพวกเดียวกัน"...

"ใครพวกเดียวกับคุณ....แล้วทำไมไม่ทำความเคารพ".....เสียงผมดังมากลั่นด่านเลย 5555+ คนหันมาขำทั้งด่าน... แอบสะใจลึกๆ ละก็เดินมาหล่อๆ 55+

สงสัยใบขับขี่ของพี่นารายณ์คงเป็นใบขับขี่รถถังแน่ๆเลย.... :lol: :lol: ตะกวดเลยหงอ :D

#44 แมว มหาภัย

แมว มหาภัย

ขาประจำ

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:26

ตกลงพวกมึงมีปืนคนเดียวเหรอะ บ้านกูถ้ากูไม่อนุญาติมึงเข้ามา เพรียวพันธุ์กูก็ยิงได้

แข็ง เยียบเย็น และสงบนิ่ง เหมือนนิวเคลียร์ลูกหนึ่งอำมาตย์เอกเจ้าพระยาวิฬาร์มหาภัยบดินทร์

#45 DETECT2

DETECT2

ขาประจำ

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:35

ไอ้พวกบ้าเครื่องแบบก็งี้แหละครับ ให้ได้ใส่สีกากี+พกปืน เดินคอยาวถึงยอดไม้ จะทำไรผิด-ถูกไม่เกี่ยว คิดแต่ว่ามันทำถูกทุกอย่าง ผมก็เคยเจอไอ้พวกเห่ยแบบนั้นบางคน แต่ไม่ได้ติดใจสนใจในสันดานของมัน

Edited by DETECT2, 20 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:35.

คนเสื้อแดงตอนนี้ไม่ได้มีจำนวนเพิ่มขึ้น แต่คนเกลียดพวกเสื้อแดงเริ่มจะมีมากขึ้น

#46 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:22

อิอิ พวกอำมาตย์ อีกแล้ว

ผมไม่มีใบขับขี่กระทรวงกลาโหม
แต่เห็นใบขับขี่ทีไร พวกก็จะดูหน้า ดูปีเกิด ดูรูปถ่าย ถามสังกัด แล้วก็บอกว่า

คราวหน้าระวังหน่อยนะครับ ขับรถออกต่างจังหวัด เดี๋ยวตัวสัตว์ป่าจะออกมา ดีไม่ดีจะชนเอา
พอเลยจากตรงนั้น ผมก็เลยเปรยกะแม่บ้านขำๆ ว่า "สัตว์ป่าแถวนี้ แอบซุ่มตามเกาะกลางซะด้วย" อิอิอิอิ
ส่วนใหญ่พวกตั้งด่าน อายุไม่มาก เราไม่อยากรังแกเด็ก

#47 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:28

ยุคนี้สมัยนี้เป็น "รัฐตำรวจ" ครองเมืองไปแล้ว

มัน "ลุแก่อำนาจ" ตั้งแต่ "หัวแถว" (แต่ประเภทนี้ไม่ค่อยกล้าออกตัวแรง-ยกเว้น"ไอ้เป็ดหน้าตัวเมีย")

ยัน "พวกลูกกระจ๊อกหางแถว" (พวกนี้กร่างทั้งในเครื่องแบบและนอกเครื่องแบบ ตั้งแต่ซ่องกะหรี่ ไปยัน พับบาร์ ธนาคาร)

สักวันที่พวกมันจะต้องเจอ "คนจริง" ที่ไม่สนอิทธิพลในแบบ "รัฐตำรวจ" แบบพวกมันเช่นเดียวกัน... -_- -_-

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#48 shanita

shanita

น้องเก่า

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:26

ถ้าเจอแบบนี้ ก็โกรธไม่ลงนะคะ...หล่อจุงเบย Posted Image

#49 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:18

เพื่อนเขมรบอกว่า
จุง = ลาก
เบย = กระเบย = ควาย

จุงเบย = ลากควาย

สวยจุงเบย = สวยลากควาย

ฮ่าๆๆ ไม่รู้จริงเปล่า

#50 zeedzaad

zeedzaad

ขาประจำ

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:52

ไอ้เกริกมันยังโดนยิงหน้าบ้านตัวเอง เดี๋ยวนี้ ตำหนวดนะกลัวตายจะตาย 55555
“A fool's brain digests philosophy into folly, science into superstition, and art into pedantry. Hence University education. ”George Bernard Shaw

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน