Jump to content

- - - - -

ทำไมประชาธิปัติย์ไม่หันไปเล่น เรื่องร้านถูกใจ ที่กำลังเจ๊ง ครับ

• Please log in to reply
18 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 เทพเปโตร

เทพเปโตร

น้องเก่า

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:03

จากการติดตามข่าว ดูเหมือนร้านถูกใจ ไม่ได้ดึ เหมือนที่ รัฐมนโท นักโต้วาที ขี้โม้ไว้ นี่ครับ สภาพร่อแร่เต็มที แถมจ่ายเงินให้พนักงานแค่ 200 บาทต่อวัน เอง แล้วตัวเองดันไป บังคับให้บริษัท ห้างร้านจ่าย 300 กรรม จริง ตามกฏหมาย สรุป พรรคนี้ ดีแต่โม้ จริงจริง

#2 Robin

Robin

ขาประจำ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:08

แล้วเผาไทยไม่คุยเรื่องบัตร อีลิทการ์ดแล้วเหรอ

#3 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:28

จากการติดตามข่าว ดูเหมือนร้านถูกใจ ไม่ได้ดึ เหมือนที่ รัฐมนโท นักโต้วาที ขี้โม้ไว้ นี่ครับ สภาพร่อแร่เต็มที แถมจ่ายเงินให้พนักงานแค่ 200 บาทต่อวัน เอง แล้วตัวเองดันไป บังคับให้บริษัท ห้างร้านจ่าย 300 กรรม จริง ตามกฏหมาย สรุป พรรคนี้ ดีแต่โม้ จริงจริง

ที่บ้านโป่งมีอยู่ร้านหนึ่ง โอ ตั้งแต่ตั้งโครงการมา เพิ่งจะเคยเห็น เป็นร้านเล็กๆ ไม่อยู่ในตลาดที่คนพลุกพล่าน

เป็นตึกแถวมืดๆ โทรมๆ ทำเหมือนแค่ว่าสักให้มีร้าน มีหลักฐานว่าเปิดแล้ว
ทั้งที่บ้านโป่ง มีร้านขายปลีกเยอะ แล้วบางแห่งขายในราคาต้นทุนด้วยซ้ำ เพราะคนอยู่เยอะ เค้าขายได้ปริมาณเยอะ

ทำงานแค่สักแต่แก้ปัญหาเฉพาะหน้า ไม่มีแผนงานรองรับ แก้ผ้าเอาหน้ารอดก็เป็นแบบนี้แหละ

#4 Et tu Brute?

Et tu Brute?

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:34

รัฐบาลนี้นึกว่าตัวเองเก่งกว่าเอกชน เลยเอามาทำเองทุกอย่าง
ทั้งออกบัตรเครดิต ส่งออกข้าว ขายของชำ

ต่อไปสงสัยมันจะทำมือถือแข่งกะแอปเปิ้ล

It's us against the world

#5 Majestic

Majestic

ขาประจำ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:43

คงไว้รออภิปรายไม่ไว้วางใจทีเดียว
เล่นก่อนอภิปรายล่วงหน้า มันจะไม่เหลืออะไรให้ตื่นเต้น

#6 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:58

ผมว่า มันไม่มีประโยชน์ครับ เพราะคน กทม. ไม่มีส่วนได้ส่วนเสีย หรือ อุดหนุน ร้าน ประเภทนี้อยู่แล้ว ตั้งอยู่ไหนบ้างก็ไม่รู้ ปาหี่ชัดๆๆ
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#7 mr.patton

mr.patton

ขาประจำ

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 02:26

เรื่องเอาเงินภาษีประชาชนมาผลาญเล่น โฆษณาเอาหน้า หาประโยชน์ เป็นเรื่องของคนชาติไทยทุกๆๆคนคับ

#8 เทพเปโตร

เทพเปโตร

น้องเก่า

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:18

เงินภาษีของพวกเราหายไปอีกแล้วหนึ่ง จำนำข้าวนั่นก็ภาษีเรา ไม่ได้ประโยชน์อะไรกลับคืนมา ไปเข้ากระเป๋า คนขายวัสดุก่อสร้าง คนขายชั้นวางของ ซึ่งน่าจะเป็นล้อตเดียวกัน เพราะทำเหมือนให้รู้ว่ามีร้านแค่นั้น แล้วก็ประกาศว่าทำได้แล้ว

#9 V for vendettaขี่er6nไปราช

V for vendettaขี่er6nไปราช

ขาประจำ

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:09

รัฐบาลนี้นึกว่าตัวเองเก่งกว่าเอกชน เลยเอามาทำเองทุกอย่าง
ทั้งออกบัตรเครดิต ส่งออกข้าว ขายของชำ

ต่อไปสงสัยมันจะทำมือถือแข่งกะแอปเปิ้ล

คู่แข่ง Iphone คือ Ihere :huh: :huh: :huh:

ยามกูจนมรึ-งย่ำยี  ยามกูมีมรึ-งอิจฉา

#10 cabala

cabala

ประชาธิปไตย นี้ ถ้ากล่

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:45

น่าสนตรงร้านถูกใจนี่คนเปิดได้เงินเดือนด้วยนี่สิ

#11 ก๊องส์ไข่กวน

ก๊องส์ไข่กวน

ขาประจำ

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:47

ดีแต่พูดของจริง`
เอี้ยจิ้งเหลนเต้น

#12 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:07

คือ ป.ช.ป.เลือกเล่นไม่ถูกอ่ะ...เรื่องแย่ๆของรัฐบาลมันเยอะไปหมด :lol: ถ้าต้องเล่นทุกเรื่องเกรงว่าคณะทำงานในพรรคอาจจะไม่พอ
เลยต้องเลือกเล่นเรื่องที่มันจะจะหน่อยก่อน :D .......สำหรับรัฐบาลน้องปูนี่ แตะตรงไหนก็โดนครับ :lol:

#13 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:31

ยังไม่เคยเห็น "ร้านถูกใจ" ตัวเป็นๆ เลยนะเนี่ย

มันไปตั้งกันอยู่ใน "ซอกหลืบ" ไหนกันหนอ?? -_- -_-

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#14 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:03

เด๋วไว้ว่าง ๆ ผมจะถ่ายรูปร้านถูกใจ แถวบ้านผมให้ดูครับ

แบบว่า นี่มันร้านค้า หรือ ที่โชว์ของอย่างเดียวอ่ะ

ไม่เห็นมีใครเข้าไปซื้อเลย

ผมลองเข้าไปดูนะ ราคาที่ขายนะ แพงกว่าร้างของชำบ้านผมซะอีก

ปล. บ้านผมขายของชำเล็ก ๆครับ แต่ราคาถูกกว่าร้านถูกใจซะอีก

Edited by poulkung2012, 20 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:03.

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#15 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:01

รอ ให้ มัน เจ้ง ให้ หมด ก่อนครับ

กำลังจะ แสดงว่ามันยังไม่ได้ เ้จ้ง

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#16 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:51

คู่แข่ง Iphone คือ Ihere :huh: :huh: :huh:

like truck 1.jpg
gladiator 1.jpg

#17 ant

ant

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:10

เรื่องสร้างภาพ สร้างกระแส พรรคนี้ถนัด

แต่หาความจริงใจไม่มี จึงเกิดขึ้นแล้วก็ดับไป
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#18 Next>>target

Next>>target

น้องเก่า

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:54

บางทีคนดีๆเค้าก็คงนึกไม่ออกว่าจะทำยังไงกับคนเลวๆดี เพราะว่าบางคนมันเลวเกินกว่าที่คนดีๆสักคนหนึ่งจะคิดได้ว่าใครมันจะทำอะไรเลวๆได้ขนาดนั้น

ปล.อันนี้พูดทั่วๆไปนะครับไม่ได้หมายความว่าคนปชป.และผู้สนับสนุนทุกคนเป็นคนดีแต่ผมขอคิดไปเองว่าน่าจะมีสัดส่วนของคนดีในพรรคมากกว่าอีกพรรคที่ผมไม่ขอเอ่ยถึง
อย่าพยายามหาความสุขจนเป็นทุกข์

#19 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:38

ร้านถูกใจมันยังล้างผลาญงบประมาณไปน้อยมากเมื่อเทียบกับความเสียหายอื่นๆที่รัฐบาลนี้ทำครับ

แต่ตอนอภิปรายคงได้จัดเต็มทุกเรื่อง

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน