Jump to content

- - - - -

93 หรือ 98 ศพ มันรวมศพนี้ด้วยป่าว..

• Please log in to reply
30 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 06:58

ถ้าใช่ อย่าลืมแรลลี่ไปด้วยล่ะ

:lol:

#2 เหินฟ้า

เหินฟ้า

ขาประจำ

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:04

เป็นบ้านผม ผมก็ยิง 555555
กรูไม่เอาเหลือง กรูไม่เอาแดง กรูรักชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์

#3 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:11

โดนน้อยไปด้วยซ้ำ

#4 idecon

idecon

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:47

ที่ไหนครับ มีรายละเอียดรึเปล่า

#5 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:47

..สมน้ำหน้า..
...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#6 ทองเปลว

ทองเปลว

อัครเทพ 15000

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:53

ที่ไหนครับ มีรายละเอียดรึเปล่า

น่าจะที่ขอนแก่น ไปบุกบ้านสส

#7 Gop

Gop

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:05

บอกตามตรงนะ ผมยอมรับว่ากรณีนี้ ผมเห็นแล้วสมน้ำหน้า มีอย่างที่ไหนมาเรียกร้องบ้าบออะไรกัน จะไปเผาบ้านเค้า โดนซะบ้างก็ดี

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#8 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:37

สมน้ำหน้ามัน........เป็นผมผมก็ยิงอาจจะหลายนัดกว่านี้ด้วย.....และเป็นผมผมจะเลือกยิงไอ้ตัวที่ปีนขึ้นไปเอาธงเป็นตัวแรก

#9 นกอิสระ

นกอิสระ

น้องเก่า

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:02

หาเรื่องรับลูกตะกั่วเอง ไปบุกบ้านเขา
ก็เลยโดนเลย

บางครั้งก็สนุกตามกฏหมุ่พาไป บางทีก็ต้องเศร้าใจเพราะกฏหมุ่พาเป็น
เสียดายแนวคิด อุดมการณ์ในทางที่ผิดจังเลย....

http://www.youtube.com/watch?v=QsadmP7CIfY&feature=related

#10 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:35

เหมือนบ้านป่า..เมืองเถื่อน...ยิงกัน.

ต่อหน้าตำรวจนี่ซิ... สุดยอด...ตาย

มาก ๆ แห่รอบ กทม. แล้วไปจอด-

เอา 7.5 ที่หน้าสภาฯ ....!!!!!!!

#11 เหินฟ้า

เหินฟ้า

ขาประจำ

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:42

เป็นบ้านผม ผมก็ยิง 555555

เลือกยิงเน้นๆๆที่ละตัวเลย แค่ .22 พาดยิงเหลือๆๆ หลุดเข้ามาได้เอาลูกซองเหนี่ยวต่อ 5555555
กรูไม่เอาเหลือง กรูไม่เอาแดง กรูรักชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์

#12 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:18

รวมไอ้โง่นี่หรือเปล่าไม่รู้... แต่ที่แน่ๆ มันรวม ทหาร นักข่าวต่างประเทศ ไปด้วย -_-

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#13 gears

gears

ขาประจำ

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:28

อ้าววว แกนนำได้ศพไปแห่อึก 1

ไปเป็นหมาก ให้นักการเมือง ทำไมเนี่ยยย

ถ้าเป็นใน Dota2 ผมโดนเพื่อนด่า mung จะไปตายโง่ๆ ทำไมวะ
เหอๆๆ

Edited by gears, 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:31.

#14 antiseptic

antiseptic

น้องใหม่และซิง

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:41

แล้วไอ้ที่ระเบิดตัวเองตายที่สมานแมนชั่นล่ะนับด้วยป่าว?
"We all make choices. But in the end, our choices make us."Andrew Ryan

#15 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:11

ตายแบบโง่ๆ เลย ไม่รู้ ไอ้ทีตายงานนี้ ได้เงินกับเค้าด้วยหรือเปล่า จะหารายชื่อควายแดงที่ได้เงินจากรัฐบวมชุดนี้ มีใครบ้าง หาได้จากที่ไหน
พอมีใครทราบมั้ยครับ

#16 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:17

ที่อยากรู้จริง ๆ คือ ไอ้แบบเนี้ย เค้าเรียกชุมนุมทางการเมืองป่าว อ่ะ

:)

#17 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:28

รวมครับ แถมได้ 7.5 ล้านด้วย ส่วนคนยิงนั้นถูกจับข้อหาฆ่าคนตายโดยเจตนา

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#18 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:30

ประกาศรายชื่อผู้ได้รับเงินเยียวยาแต่ละรอบ

http://61.19.50.61/d...e=news&pg=index

ส่วนด้านล่างเป็นตัวอย่าง -_-

ดีเอสไอปูดผู้ต้องหาเสื้อแดงส้มหล่นเยียวยา
http://www.bangkokbi...ล่นเยียวยา.html

กรมสอบสวนคดีพิเศษ (ดีเอสไอ) ได้ทำการรวบรวมรายชื่อผู้เสียชีวิตจากเหตุการณ์การชุมนุมทางการเมืองเมื่อปี 2553 รวม 89 ศพ เพื่อประกอบการรับค่าเยียวยา 7.75 ล้านบาท ตามมติคณะรัฐมนตรี (ครม.)
ทั้งนี้ จากการตรวจสอบบัญชีรายชื่อของดีเอสไอ พบว่า มีการแจ้งประวัติตั้งข้อหาถึง 23 ราย โดยเจ้าหน้าที่ตำรวจได้สรุปสำนวนคดีส่งให้ดีเอสไอแล้ว สรุปข้อมูลว่า
1.นายบุญจันทร์ ไหมประเสริฐ ต้องโทษ พ.ร.บ.การพนัน สภ.สวนผึ้ง จ.ราชบุรี
2.น.ส.สัญชะนา สรรพศรี ต้องโทษ พ.ร.บ.การพนัน สน.พญาไท
3.นายบุญทิ้ง ปานศิลา ข้อหาอนาจาร ที่ สน.สามเสน
4.นายทิพเนตร เจียมพล ข้อหาซ่องโจร สน.ลุมพินี และยังมีข้อหาละเมิดลิขสิทธิ์ สำนักงานตำรวจเศรษฐกิจ ข้อหายาเสพติด สน.พญาไท
5. นายเหิน อ่อนสา ข้อหาลักทรัพย์ สน.ดินแดง ข้อหาขัดขวางการจับกุม สน.โคกคราม ข้อหาจำหน่ายยาบ้า สน.โคกคราม
6.นายมนูญ ท่าราด ข้อหาการพนัน สน.โชคชัย
7.นายธันวา วงศ์ศิริ ข้อหาเสพยาบ้า สน.บางโพลพาง
8.นายอุทัย อรอินทร์ ข้อหาทำร้ายร่างกาย สน.จักวรรดิ์ ข้อหาละเมิดเครื่องหมายการค้าฯ สน.จักรวรรดิ์
9.นายชาญณรงค์ พลศรีลา ความผิด พ.ร.บ.การพนัน สน.บางซื่อ และข้อหาขับรถชนแล้วหนี สน.บางโพงพาง
10.นายคนึง ฉัตรเท ข้อหาการพนัน
11.พลทหารภูริพัทธ์ ประพันธ์ ข้อหาครอบครองยาบ้า สภ.ขอนแก่น
12.พล.ต.ขัตติยะ สวัสดิผล พบประวัติการกระทำความผิด รวม 10 รายการ
13.นายปรัชญา แซ่โค้ว กระทำผิด พ.ร.บ.ลิขสิทธิ์ สน.บางมด
14.นายมานะ แสนประเสริฐศรี ข้อหาพรากเด็กและกระทำชำเราเด็ก
15.นายพรสวรรค์ นาคะไชย ข้อหาร่วมกันทำให้เสียทรัพย์
16.นายเกรียงไกร เลื่อนไธสงค์ ข้อหาขับรถขณะเมาสุราฯ
17.นายสุวัน ศรีรักษา ข้อหาใช้สารระเหยฯ สภ.เมืองอุดรธานี
18.นายอัครเดช ขันแก้ว ข้อหาลักทรัพย์ สน.พระโขนง และข้อหาจำหน่ายสื่อลามก สภ.เทวะ
19.นายจรูญ ฉายแม้น ข้อหาขับรถประมาทฯ สภ.กุดรัง จ.มหาสารคาม
20.นายสยาม วัฒนกุล ข้อหาทำร้ายร่างกาย สน.บางซื่อ
21.นายอำพล ตติรัตน์ หมายจับศาลจังหวัดพระโขนง ข้อหาหนีราชการทหาร
22.นายบุญธรรม ทองผุย ความผิดตาม พ.ร.บ.การพนัน สน.พญาไท
23.นายสมศักดิ์ แก้วสาน ข้อหาเสพยาบ้า สน.วัดพระยาไกร

Edited by HiddenMan, 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:31.

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#19 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 02:14

เจ้าหน้าที่บ้านเมืองก็ยืนกัน "หัวโด่"

ถ้า "แม่งไม่ให้ท้ายกัน" มันจะกล้าทำแบบนี้เหรอ???

หรือว่า "แม่งก็ไอ้พวกเดียวกัน" ว๊ะเนี่ย??? -_-

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#20 ฉายเดี่ยวหมื่นลี้

ฉายเดี่ยวหมื่นลี้

ขาประจำ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 07:08

เรือง นี้เกิดตอน ก้อนใหญ่ในกทม. เริ่มจะแตก

จึงมีการอาละวาด...

ข่าวนี้ MGR เคยเอามาลง... http://www.manager.c...D=9530000071354

ถ้าใครไม่อยากไปอ่าน สรุปให้ก็ได้ครับ.

จากกรณี วันที่ 19 พ.ค. หลังแกนนำคนเสื้อแดงที่กรุงเทพฯ ประกาศสลายการชุมนุมและกลุ่มคนเสื้อแดงขอนแก่นได้ก่อเหตุจลาจล บุกทำลายทรัพย์สินทางราชการ เผาศาลากลางจังหวัดขอนแก่นทั้ง 2 หลัง เผาทำลายสถานีโทรทัศน์ NBT จังหวัดขอนแก่น และคนเสื้อแดงอีกจำนวนหนึ่งได้บุกไปที่บ้านของนายประจักษ์ แกล้วกล้าหาญ ส.ส.ขอนแก่น พรรคภูมิใจไทย และอดีตรมช.คมนาคม บริเวณบึงแก่นนคร จ.ขอนแก่น เพื่อหวังจะเผาบ้านนายประจักษ์ จนทำให้เกิดการยิงปืนออกมาจากบ้านพัก ส่งผลให้คนเสื้อแดงเสียชีวิต 1 คน และได้รับบาดเจ็บกว่า 15 คน

Edited by ฉายเดี่ยวหมื่นลี้, 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 07:09.

/_ V Love the King _/ตีใจเป็นหลัก ตีเมืองเป็นรอง ชนะใจเป็นหลัก ยึดพิ้นที่เป็นรอง

#21 DETECT2

DETECT2

ขาประจำ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:30

เรือง นี้เกิดตอน ก้อนใหญ่ในกทม. เริ่มจะแตก

จึงมีการอาละวาด...

ข่าวนี้ MGR เคยเอามาลง... http://www.manager.c...D=9530000071354

ถ้าใครไม่อยากไปอ่าน สรุปให้ก็ได้ครับ.

จากกรณี วันที่ 19 พ.ค. หลังแกนนำคนเสื้อแดงที่กรุงเทพฯ ประกาศสลายการชุมนุมและกลุ่มคนเสื้อแดงขอนแก่นได้ก่อเหตุจลาจล บุกทำลายทรัพย์สินทางราชการ เผาศาลากลางจังหวัดขอนแก่นทั้ง 2 หลัง เผาทำลายสถานีโทรทัศน์ NBT จังหวัดขอนแก่น และคนเสื้อแดงอีกจำนวนหนึ่งได้บุกไปที่บ้านของนายประจักษ์ แกล้วกล้าหาญ ส.ส.ขอนแก่น พรรคภูมิใจไทย และอดีตรมช.คมนาคม บริเวณบึงแก่นนคร จ.ขอนแก่น เพื่อหวังจะเผาบ้านนายประจักษ์ จนทำให้เกิดการยิงปืนออกมาจากบ้านพัก ส่งผลให้คนเสื้อแดงเสียชีวิต 1 คน และได้รับบาดเจ็บกว่า 15 คน

อ่านไม่ค่อยเห็นเลยขยายให้ มันก็สมควรโดนอะนะ ที่ส่วนบุคคล แถมเป็นคนใหญ่คนโต สมองมีมั้ยละนั่นถึงจะบุกไปเผาบ้านเขา
คนเสื้อแดงตอนนี้ไม่ได้มีจำนวนเพิ่มขึ้น แต่คนเกลียดพวกเสื้อแดงเริ่มจะมีมากขึ้น

#22 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:30

เจ้าหน้าที่บ้านเมืองก็ยืนกัน "หัวโด่"

ถ้า "แม่งไม่ให้ท้ายกัน" มันจะกล้าทำแบบนี้เหรอ???

หรือว่า "แม่งก็ไอ้พวกเดียวกัน" ว๊ะเนี่ย??? -_-

มันไปร่วมชุมนุมหรือป่าว !!!

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#23 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:47

ใครยิงเสื้อแดงครับเนี่ย เลวจริงๆ
ต่อให้เสื้อแดงจะเข้าไปในบ้าน รุมกระทืบทุบตีคุณ
แล้วเผาบ้านคุณราบเป็นหน้ากลอง คุณก็ไม่มีสิทธิยิงเสื้อแดงครับ :angry:
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#24 SKIDATO

SKIDATO

ขาประจำ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:55

http://www.youtube.com/watch?v=2Tzrsu1Jx_8

นี่ละมาตรการตอบโต้แบบนี้แหละคือสิ่งที่สาวกแมลงสาปควรทำ

ถ้าพวกมิงสวนคืนแรงๆพวกควายแดงไปแบบนี้

รับรองควายแดงจะไม่เหิมเกริมมากถึงขนาดนี้ มันจะไม่กล้าออกมาเพ่นพ่าตามถนนปกป้องเจ้านายมันเกลื่อนแบบทุกวันนี้หรอก

แต่เพราะพวกมิงมันขี้ขลาดตาขาวเองถึงได้พ่ายแพ้หมดรูป

เชิญเป็นฝ่ายค้านต่อไปนะยาวๆเลย 8 หรือ 12ปี

#25 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:04

http://www.youtube.com/watch?v=2Tzrsu1Jx_8

นี่ละมาตรการตอบโต้แบบนี้แหละคือสิ่งที่สาวกแมลงสาปควรทำ

ถ้าพวกมิงสวนคืนแรงๆพวกควายแดงไปแบบนี้

รับรองควายแดงจะไม่เหิมเกริมมากถึงขนาดนี้ มันจะไม่กล้าออกมาเพ่นพ่าตามถนนปกป้องเจ้านายมันเกลื่อนแบบทุกวันนี้หรอก

แต่เพราะพวกมิงมันขี้ขลาดตาขาวเองถึงได้พ่ายแพ้หมดรูป

เชิญเป็นฝ่ายค้านต่อไปนะยาวๆเลย 8 หรือ 12ปี

เออ...เอ็งเก่ง......ตกลงเอ็งชอบให้แมงสาบเป็นโจรแบบมันว่างั้นเถอะ..

เอ็งไม่รู้เหรอ....ไอ้เผาไทยมันเก็บโจรไว้เป็นร้อย..

#26 BearFamily

BearFamily

ขาประจำ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:45

ไฮ่ย่า เจอโคตะระมหาแมนแล้วครับท่าน ถ้าควายบุกบ้านผมคงยิง แมงสาบมาคงเหยียบ แต่ถ้าต้องออกไปตอบโต้ ผมขอผ่าน ไม่แมนพอจะไปยิงแลกกะควายครับ
แล้วก็ผมไม่ใช่คนมียศมีฐานะพอที่จะไล่ยิงแล้วหลบหนีคดีได้ แล้วก็ไม่มีความเป็นฆาตกร หรือความเป็นโจรแบบควายแดงพอที่จะไล่ฆ่าคนอื่นหรือเหล่าฝูงควายแดงได้ครับ ถึงจะอยากแต่เราก็ต้องอยู่ใต้ กม. ถ้าเราบ้าจี้ตามพวกควายแดงหมด ประเทศไทยก็จะกลายเป็นบ้านป่าเมืองเถื่อนอย่างแท้จริง
อย่ายอมแพ้ความป่าเถื่อนของพวกมันด้วยการกลัว หรือละทิ้งความเป็นคนแล้วเอาพวกมันเป็นเยี่ยงอย่างครับ เกลียดอะไร ไม่ชอบอะไรอย่าเลียนแบบ แม้ว่าจะได้ความสะใจแต่สิ่งที่คุณจะเสียคือเสียความเป็นคน เสียสามัญสำนึก เสียความเป็นตัวคุณไป แล้วกลายเป็นหนึ่งในพวกที่คุณเกลียด
ต้องยอมรับครับว่าภายใต้การปกครองระบบประชาธิปไตย คนหมู่น้อยย่อมแพ้คนหมู่มาก ผู้ชนะวัดที่คะแนนเสียง ต้องตามกฎ กติกา ไม่ได้เกี่ยวอะไรกับความรุนแรง
แค่เราไม่ต้องไปเกรงกลัวพวกมันแล้วออกไปใช้สิทธิเลือกตั้ง ซักวันคนไทยต้องตาสว่างครับ ไม่ 8ปี ก็ 12ปี เด๋วพวกควายแดงก็จะรู้เองว่าควายที่จมปลักโดยเจ้าของไม่สนใจ มันก็จะจมปลักตายไปเอง

#27 juneka

juneka

น้องเก่า

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:03

(ขอนแก่น) เผาแล้ว นปช.เสียชีวิตหน้าบ้าน "..ประจักษ์" ไร้เงา "สมชาย"

ข่าวโดย - มยุรี อัครบาล (มีภาพนิ่ง + วีดีโอ)

ขอนแก่น (22 ..) เสื้อแดงนับพันร่วมงานศพแนวร่วม นปช.ขอนแก่น ที่เสียชีวิตจากเหตุปะทะบริเวณหน้าบ้าน "ประจักษ์ แกล้วกล้าหาญ" แต่ไร้เงา "สมชาย วงศ์สวัสดิ์" ร่วมงาน ด้านน้องชายผู้ชายเผยเตรียมทำเรื่องไปยังพรรคเพื่อไทยเพื่อขอรับความช่วยเหลือ ขณะที่เสื้อแดงร่วมบริจาคเงินช่วยเหลือยอดกว่า 5 หมื่นบาท

เมื่อเวลา 13.00 .วันที่ 22 ..53 ที่วัดธาตุสว่าง บ้านดอนธาตุ .8 .หนองตูม .เมือง .ขอนแก่น ได้มีประชาชนและกลุ่มคนเสื้อแดงนับพันคน เข้าร่วมงานฌาปนกิจศพ นายทรงศักดิ์ ศรีหนองบัว อายุ 33 ปี อยู่บ้านเลขที่ 12 หมู่ 8 บ้านดอนธาตุ .8 .หนองตูม แนวร่วม นปช.ที่เสียชีวิตจากเหตุปะทะที่บริเวณหน้าบ้าน นายประจักษ์ แกล้วกล้าหาญ ..ขอนแก่น พรรคภูมิใจไทย และอดีต รมช.คมนาคม เมื่อวันที่ 19 ..ที่ผ่านมา

ทั้งนี้ ก่อนหน้านี้มีรายงานข่าวแจ้งว่า นายสมชาย วงศ์สวัสดิ์ อดีตนายกรัฐมนตรี จะเดินทางมาร่วมงานฌาปนกิจศพ แต่ได้รับการยืนยันจากญาติผู้ตายว่า นายสมชาย เดินทางมาร่วมงานไม่ทัน จึงมีเพียง นายวัน สุวรรณพงศ์ หรือ ทนายวัน ดีเจสถานีเรดเตชั่น เอฟเอ็ม 98.75 เมกะเฮิร์ตซ์ เป็นตัวแทนของแกนนำคนเสื้อแดงมาร่วมงาน

โดยบรรยากาศงานศพของ นายทรงศักดิ์ นั้น พบว่ามีการปักธงสีแดง ซึ่งเป็นสัญลักษณ์ของกลุ่ม นปช.ตั้งแต่ปากทางเข้าบ้านดอนธาตุ ไปจนถึงวัดธาตุสว่าง เป็นระยะทางยาวกว่า 2 กม. โดยภายในบริเวณวัดซึ่งเป็นสถานที่ฌาปนกิจนั้น ผู้คนที่มาร่วมงานมีทั้งแต่งกายด้วยเสื้อดำและเสื้อแดง นปช.เกือบครึ่งต่อครึ่ง

ส่วนด้านงบนเมรุนั้น มีป้ายสดุดีวีรชนคนกล้า จาก นายนพดล สีดาทัน หรือ สจ.ทนายนพ คนคบง่าย นอกจากนี้ยังมีพวงหรีดจากข้าราชการตำรวจ สภ.เมืองขอนแก่น และ นพ.เชิดชัย ตันติศิรินทร์ อดีต ผอ.ศูนย์หัวใจสิริกิติ์ โรงพยาบาลศรีนครินทร์ คณะแพทยศาสตร์ มหาวิทยาลัยขอนแก่น ร่วมไว้อาลัยอีกด้วย

ด้านนายวิเชียร ศรีหนองบัว อายุ 32 ปี น้องชายผู้ตาย เปิดเผยว่า ตอนแรกอดีตนายกฯ สมชาย วงศ์สวัสดิ์ ตั้งใจจะมาร่วมพิธีฌาปนกิจศพ แต่มาไม่ทัน ซึ่งก็ได้ส่งตัวแทนซึ่งเป็นแกนนำ นปช.ขอนแก่น มาแทน ส่วนเรื่องความช่วยเหลือนั้น ขณะนี้ตนกำลังทำเรื่องเพื่อขอความช่วยเหลือจากทางพรรคเพื่อไทย และในช่วงที่ตั้งศพบำเพ็ญกุศลเป็นเวลา 2 วันก็มีแนวร่วม นปช.บริจาคเงินช่วยเหลือเป็นวงเงินมากกว่า 50,000 บาท

ส่วนเรื่องทางคดี คงต้องปล่อยให้เป็นหน้าที่ของตำรวจในการนำตัวคนร้ายมาดำเนินคดี แต่อย่างไรก็ตาม หลังจากเสร็จศพเสร็จสิ้น ภายใน 3 วันนี้ตนจะเข้าไปสอบถามความคืบหน้าทางคดีกับทางเจ้าหน้าที่ตำรวจ

http://76.nationchan...eo.php?id=95012

#28 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:40

ตุ็ก็ขอให้เอ็งไ้ด้อีปูเป็นนายกยาวๆ ไปเลย 8 ปี หรือ 12 ปี :D ตูอยากเห็น ค่าแรงวันละ 1000 บาท ปริญญาตรี เืดือนละ 3 หมื่นบาท ชิบเป็งเลย
ไอ้ที่ทำนโยบายอะไรไว้ คนใช้แรงงานเค้าไม่ลืมหรอกนะ :D

#29 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:01

ตุ็ก็ขอให้เอ็งไ้ด้อีปูเป็นนายกยาวๆ ไปเลย 8 ปี หรือ 12 ปี :D ตูอยากเห็น ค่าแรงวันละ 1000 บาท ปริญญาตรี เืดือนละ 3 หมื่นบาท ชิบเป็งเลย
ไอ้ที่ทำนโยบายอะไรไว้ คนใช้แรงงานเค้าไม่ลืมหรอกนะ :D

อ่าน ๆ ไปเหมือนแช่งให้คนไทยล่มจมไงไม่รู้..

:P

#30 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:03

อ่าน ๆ ไปเหมือนแช่งให้คนไทยล่มจมไงไม่รู้..

:P

:D :D

#31 dr_m

dr_m

ขาประจำ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:41

***!!!

ผมคนกลางเอียงข้างความถูกต้อง

ผู้ใช้ 2 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 2 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน