Jump to content

- - - - -

นังจิตกร บุษบา ด่านายกปู เรื่องเหยียบฐานพระธาตุ ตอนนี้ปิด facebook เผ่นไปแล้ว

• Please log in to reply
119 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 หมูหลุม

หมูหลุม

น้องเก่า

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:28

#2 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:33

สมควรหรือไม่สมควร คุณตอบได้หรือไม่ เพราะเหตุใด

#3 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:34

สมควรหรือไม่สมควร คุณตอบได้หรือไม่ เพราะเหตุใด

ออฟไลน์ไปแล้วครับ สงสัยใช้เครื่องหยอดเหรียญ

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#4 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:35

เผ่นไปไหน :o

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#5 หมูหลุม

หมูหลุม

น้องเก่า

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:36

ไม่รู้ช่วยไปตามที

#6 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:36

ตกลงใครปิด fb หนี?

#7 juemmy

juemmy

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:37

อยากรู้ก็ไปตามสิ เราไม่ได้อยากรู้นี่ B)

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#8 ปลายแสง

ปลายแสง

ขาประจำ

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:38

ตั้งกะทู้อะไรอธิบายหน่อย....หรือจะโชว์รูปอีปูเฉยๆ

#9 หมูหลุม

หมูหลุม

น้องเก่า

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:39

ตั้งกะทู้อะไรอธิบายหน่อย....หรือจะโชว์รูปอีปูเฉยๆ

facebook จิตกร เขาเอารูปนี้ มาตำหนิ แล้วด่านายกว่าเป็นเปรต ตอนนี้ face เขา หายไปใหน

#10 กีรเต้

กีรเต้

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:39

อยู่ก

อยู่ก็ดีแล้ว มาโพสรู้ประเพณีเขาหรือเปล่า แม้แต่คนนครฯเอง ที่เป็นสุภาพสตรี เขายังไม่ขึ้นเหยียบฐานพระธาตุ เว้นแต่คนไม่รู้ประเพณี บริวารแวดล้อมที่เป็นคนภาคใต้ก็มาก ไม่รู้จักเตือนกันหรือไง

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#11 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:40

ปิดยังไง งงงงงงงงงงงงง

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#12 pinkpanda

pinkpanda

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:40

มันไม่ได้สำคัญว่าคุณจิตกร จะปิดหรือไม่ปิดเฟส

แต่สาระมันอยู่ที่ว่าการกระทำนี้สมควรหรือไม่

คุณเคยไปวัด เวียนเทียนสามรอบ บนฐานพพระธาตุหรือไม่ แม้จะไม่มีการระบุว่าผิดหรือไม่ผิด

แต่คนผ่านโลกมา 45 ปี แล้ว ก็น่าจะคิดได้ว่าอะไรสมควรหรือไม่สมควร

การเป็นบุคคลสาธารณะควรระมัดระวังทุกกิริยาท่วงท่า ถ้าไม่รู้ ก็ไม่ควรทำ

#13 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

อีกคนคุณภาพของแดง

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

#14 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:41

แล้วมันขึ้นไปยืนบนนั้นทำไม หมอสำนักไหนแนะนำ

หรือเป็นเคล็ดข่ม สส.ใต้

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

#15 มาหยารัศมี

มาหยารัศมี

ขาประจำ

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:42

แล้วขึ้นไปอยู่บนนั้นทำไม ชาวบ้านเขาอยู่ข้างล่างกัน
หรือถือว่าตัวเองเป็นนายก ต้องอยู่สูงกว่าเขา

#16 pinkpanda

pinkpanda

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:44

อยู่ก

อยู่ก็ดีแล้ว มาโพสรู้ประเพณีเขาหรือเปล่า แม้แต่คนนครฯเอง ที่เป็นสุภาพสตรี เขายังไม่ขึ้นเหยียบฐานพระธาตุ เว้นแต่คนไม่รู้ประเพณี บริวารแวดล้อมที่เป็นคนภาคใต้ก็มาก ไม่รู้จักเตือนกันหรือไง

ไปไหนก็ควรศึกษา อย่างพรรษาที่ผ่านมา ที่ทำงานไปถวายเทียนวัดมอญ รอบโบสถ์แต่เค้าไม่อนุญาตให้ผู้หญิงเข้าไป

พวกผู้ชายเท่านั้นที่เขาได้ แต่พวกผู้ชายก็รู้กาละเทศะ ไม่ดึงดันจะเข้าไป ยังนั่งพับเพียบกลางแดดเปรี้ยงรอบโบสถ์

ร่วมสวดมนต์ แล้วเดินเวียนเทียนรอบ โดยไม่คิดจะเหยียบย่ำอะไรสักนิดให้หมองใจ

ถามหน่อย ตั้งกระทู้นี่ ตัวเองดีแล้วหรือ

#17 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:45

สอบถามเพิ่มเติมคนเมืองคอนครับ

บนบริเวณพระธาตุ คนทั่วไปใส่รองเท้าขึ้นไปเดินได้หรือเปล่าครับ?

พอดีเห็นบอดีการ์ดหมัดมหากาฬใส่อยู่น่ะ

#18 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:46

facebook จิตกร เขาเอารูปนี้ มาตำหนิ แล้วด่านายกว่าเป็นเปรต ตอนนี้ face เขา หายไปใหน

^_^ ก็ถูกแล้วนี่ฮะ แต่คงไม่ใช่เพราะไปเหยียบฐานเจดีย์ ไปใส่รองเท้าเดินกันหรอกฮะ...อันนั้นเค้าเรียกไม่มีมารยาท ไม่รู้กาละเทศะฮะ เป็นใหญ่เป็นโตขนาดนี้คนบ้านไหนเมืองไหนเค้าก็มีสำนึกกันฮะ...

...แต่เปรตนี่ คงจะกรรมที่มันและตระกูล, พวกพ้องทำไว้กับแผ่นดินล่ะฮะ...ชั่วขนาดนี้คงจะเทวดาไม่ได้หรอกฮะ...

^_^
:) Sometime...Sun shine through the rain...

#19 กีรเต้

กีรเต้

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:49

บนบริเวณพระธาตุ คนทั่วไปใส่รองเท้าขึ้นไปเดินได้หรือเปล่าครับ?

พอดีเห็นบอดีการ์ดหมัดมหากาฬใส่อยู่น่ะ

ไม่ใช่คนคอนครับ แต่ไปบ่อย ก็สังเกตอยู่เหมือนกัน ถ้าเวลาไปไหว้พระธาตุผมจะถอดรองเท้าก่อนขึ้นน่ะครับ

แก้ไขเพิ่มเติม เอาลิงค์จาก OKNation มาให้อ่านครับ

http://www.oknation.net/blog/meeboo/2012/10/21/entry-1

Edited by กีโฆเต้, 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:01.

#20 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:05

รู้ไหม ภายใต้พระธาตุบรรจุอัฐิพระบรมสารีริกธาตุ ที่คนนครศรีฯ เคารพบูชากราบไหว้มานานแล้ว

แล้วขึ้นไปยืนเหยียบพนมมือแต้ ยิ้มอย่างสวยงาม เพื่อถ่ายโฆษณาหรือฮะ หรือถือเคล็ดทำพิธีกรรม

ทำอะไรที่มันถูกมันควร มันจะตายหรือไง หรือว่าเป็นนังยกมันสูงส่งจนต้องขึ้นไปเหยียบฐานพระธาตุ

เพราะตรีนหล่อนมันติดดินไม่ได้หรือไง

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#21 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:06

ระวังธรณีสูบ!

#22 pinkpanda

pinkpanda

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:10

เอามาฝากค่ะ

#23 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:12

อาจจะหยาบคายไปนิดนะคะ แต่ผึ้งเห็นแล้วอดถึงศพที่มัดตราสังแล้วยังไงไม่รุ

#24 ที่บ้านเคร่งเรื่องมารยาท

ที่บ้านเคร่งเรื่องมารยาท

ขาประจำ

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:15

ฅนคอนโดยกำเนิด
ตักบาตรยังต้้องถอดรองเท้า
เค้าให้ถอดตั้งแต่ก่อนเข้าวิหารครับ
ใครไม่ถอดแถวบ้านเรียกไอ้เด็ก. เปรต

#25 นายเกตุ

นายเกตุ

ขาประจำ

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:18

กำลังจะแปลงร่างจากปอบผีฟ้าไปเป็นปอบหยิบเหรอครับ

#26 pinkpanda

pinkpanda

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:18

ไม่ใช่คนคอนครับ แต่ไปบ่อย ก็สังเกตอยู่เหมือนกัน ถ้าเวลาไปไหว้พระธาตุผมจะถอดรองเท้าก่อนขึ้นน่ะครับ

แก้ไขเพิ่มเติม เอาลิงค์จาก OKNation มาให้อ่านครับ

http://www.oknation.net/blog/meeboo/2012/10/21/entry-1

ก็เหมือนดอยสุเทพบ้านเค้า ถอดรองเท้าไว้ที่ัขั้นบันไดไงคะ

ใส่เสื้อผ้าเรียบร้อย ไม่ใส่ขาสั้นจู๋ เสื้้อคอนมหก

#27 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:19

อีปูนี่ มันทำแต่เรื่องบ้าๆ ว่ะ วันๆ มันจะใช้สมองก่อนทำ ไม่ได้เลยหรือไงว่ะเนี่ย

#28 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:27

ตกลงว่า เพจคุณปู จิตกร ยังอยู่มั้ยครับ

Edited by Somebody, 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:29.

#29 juemmy

juemmy

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:27

ฅนคอนโดยกำเนิด
ตักบาตรยังต้้องถอดรองเท้า
เค้าให้ถอดตั้งแต่ก่อนเข้าวิหารครับ
ใครไม่ถอดแถวบ้านเรียกไอ้เด็ก. เปรต

งั้นทั้งนายทั้งบ่าวก็เป็นเปรตทั้งคู่สิ :o

#30 poco

poco

ขาประจำ

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:42

ตัวลูกก็ใส่รองเท้าตักบาตรตัวแม่ก็ขึ้นไปเหยียบพระธาตุฝนตกขี้หมูไหลคน(....)ไรมาอยู่ด้วยกัน

ไม่มีใครสั่งสอนหรือไงกันหรือว่าไม่รู้เรื่องไปเสียทุกอย่าง เป็นคนเชียงใหม่ไม่รู้บ้างหรือ

ว่าแม้นแต่องค์พระธาตุดอยสุเทพเขายังกั้นบริเวณไว้ ไม่ให้ผูหญิงเข้าไปในบริเวณที่

ประดิษฐสถานองค์พระธาตุเพราะผู้หญิง บางทีก็มีประจำเดือนเป็นสิ่งที่สกปรก

โดยทั่วไปจะไม่ให้ผุ้หญิงเข้าไปสัมผัส แม้นแต่พระที่ปฏิบัติดี

ปฏิบัติชอบยังห้ามผูหญิงเข้าใกล้เลย

#31 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:43

:lol:

นังหนอน หนีไปไหนแล้ว

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#32 Son of Anarchy

Son of Anarchy

ขาประจำ

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:58

เหอ เอาอะไรกับควายแดง

คุณอาจจะคลั่งเหมือนหมาบ้า กับบางสิงที่เกิดขึ้นในชีวิต
คุณอาจจะสบถ สาปแช่งโชคชะตา
แต่เมื่อวาระสุดท้ายมาถึง คุณก็ต้องปล่อยให้มันเป็นไป

Curious Case Of Benjamin Button

#33 วิศวกรแก่

วิศวกรแก่

น้องใหม่

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:05

คนนครโดยกำเนิดครับ เคยเรียนที่โรงเรียนวัดพระมหาธาตุอีกตะหาก (เมื่อสามสิบปีก่อน)
ลานข้างบนอนุญาตให้ผู้หญิงขึ้นไปได้ครับ แต่ทั้งชายและหญิงต้องถอดรองเท้าก่อนขึ้นลานประทักษิณ
ไม่เคยเห็นใครไม่ถอดรองเท้านะครับ
และยิ่งขึ้นไปยืนบนฐานพระธาตุแบบหล่อน ยิ่งไม่เคยเห็นใหญ่
ไอ้เต้นไม่บอกนายมันบ้างรึ

#34 วิศวกรแก่

วิศวกรแก่

น้องใหม่

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:08

นึกแล้วยังเซ็งที่มีไอ้เต้นเป็นรุ่นน้องทั้งระดับประถมที่รร.วัดพระมหาธาตุ และมัธยมที่เบญจมราชูทิศ

#35 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:08

ตัวลูกก็ใส่รองเท้าตักบาตรตัวแม่ก็ขึ้นไปเหยียบพระธาตุฝนตกขี้หมูไหลคน(....)ไรมาอยู่ด้วยกัน

ไม่มีใครสั่งสอนหรือไงกันหรือว่าไม่รู้เรื่องไปเสียทุกอย่าง เป็นคนเชียงใหม่ไม่รู้บ้างหรือ

ว่าแม้นแต่องค์พระธาตุดอยสุเทพเขายังกั้นบริเวณไว้ ไม่ให้ผูหญิงเข้าไปในบริเวณที่

ประดิษฐสถานองค์พระธาตุเพราะผู้หญิง บางทีก็มีประจำเดือนเป็นสิ่งที่สกปรก

โดยทั่วไปจะไม่ให้ผุ้หญิงเข้าไปสัมผัส แม้นแต่พระที่ปฏิบัติดี

ปฏิบัติชอบยังห้ามผูหญิงเข้าใกล้เลย

อันนี้เห็นด้วยครับ

นางโยกเป็นคนเชียงใหม่แท้ ๆ

พระธาตุดอยสุเทพเค้ามีที่กั้นไม่ให้คนเข้าไป แม้แต่ผู้ชาย

โดยจะมีกั้นสองชั้น โดยที่ชัดแรกให้คนเข้าไปเดินเวียนพระธาตุ ส่วนด้านใน กั้นไว้ไม่ให้เข้าไป

เพราะเป็นส่วนที่ไว้สำหรับพระนั่งทำพิธีเท่านั้น

แม้แต่วันที่คนเยอะอย่างวัน เดินขึ้นพระธาตุดอยสุเทพ ยังมีแค่พระเท่านั้นที่เข้าไปที่กั้นด้านในได้

ลืมไปครับ นางโยก โง่ไม่มีสมองครับ

แก้ไขคำผิดครับ

Edited by poulkung2012, 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:10.

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#36 แตงดุ๊ด

แตงดุ๊ด

แsดอย่างสงบตบเมื่อจำเป็นสะตออย่างเยือกเย็นเพราะน้องเป็นไฮโซ

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:16

แบบนี้หล่อนก็กลายเป็นหนอนเกาะเปรตสิคะ

ต่อต้านนังเพศแม่เสื้อแดงมือเปื้อนเลือดแถมเปื้อนน้ำกาม

#37 คนสับปะหลี้

คนสับปะหลี้

สูงสุดแดนสยาม

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:33

เสียชื่อคนเชียงใหม่หมด ไม่รู้จักกาลเทศะจริงๆ

"ดีใดไม่มีโทษ ดีนั้นชื่อว่าดีเลิศ" - หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต

"คนเราสามารถเปลี่ยนต้นไม้ประหลาด ให้เป็นต้นไม้ศักดิ์สิทธิ์ เปลี่ยนคนผิดให้เป็นพระเจ้า เปลี่ยนสีขาวให้เป็นสีดำ เพียงเพราะความเชื่อของตัวเองเพียงเท่านั้น"

#38 taze

taze

ขาประจำ

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:34

แล้วไง ถึงจะอ่านไม่เกินบรรทัดก็พิมพ์ให้เกินบรรทัดหน่อย

"Power tends to corrupt, and absolute power corrupts absolutely."

#39 P2iUSz

P2iUSz

ขาประจำ

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:35

จากรูปคุณปูก็ทำไม่สมควรนะครับ ที่เค้าออกมาตำหนิน่ะถูกแล้ว !!!
"หากคุณทำผิดพลาด คุณก็แค่ทำให้มันถูกต้อง ไม่ใช่เรื่องยากอะไรเลย"" สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ นั่นคือการที่คนดีๆ นิ่งดูดาย " - Edmund Burke & Zen

#40 pompoko

pompoko

น้องเก่า

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:36

ผมเช็คใน fb ก็ไม่เจอ fb ของคุณปู จิตรกร

ถ้าปิดเองแกคงไม่ปิดหรอก น่าจะโดนอำนาจนอกfb สั่งปิิดเปล่า

#41 ant

ant

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:45

ไอ้หนอน โกยแน่บไปแล้ว
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#42 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:47

อืม...ผมเป็นเพื่อนของเพจคุณปูอยู่นะ ยังอยู่ ไม่เห็นปิดอย่างที่อ้างเลย ขอไม่ลงลิงค์นะครับ เดี๋ยวคนแถวๆ นี้มันคันมือ

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#43 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:13

ผมเป็นพวกเสมอภาคนะครับ ผู้ชายทำได้ ทำไมผู้หญิงจะทำไม่ได้
แต่กรณีดูจากรูปแล้ว ไม่ว่าหญิง หรือ ชาย ไม่ควรทำอยู่แล้ว ฐานเจดีย์
ไปปืนขึ้นไปถ่ายรูปทำไม ดูก็เห็นแล้วว่าให้ยืนอยู่ข้างล่าง ข้างบนไม่ใช่
ทางเดินนะโว้ย

#44 กากจริงไรจริง

กากจริงไรจริง

ขาประจำ

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:18

ผมเป็นพวกเสมอภาคนะครับ ผู้ชายทำได้ ทำไมผู้หญิงจะทำไม่ได้
แต่กรณีดูจากรูปแล้ว ไม่ว่าหญิง หรือ ชาย ไม่ควรทำอยู่แล้ว ฐานเจดีย์
ไปปืนขึ้นไปถ่ายรูปทำไม ดูก็เห็นแล้วว่าให้ยืนอยู่ข้างล่าง ข้างบนไม่ใช่

เหมือนกันเลยครับ ผมก็สนับสนุนสิทธิสตรี ถ้าชะนีตัวไหนมาปากหมาใส่ ผมต่อยฟันร่วงครับ ได้สิทธิเดียวกับผู้ชาย ;)

#45 Hilton(ปาล์มาลี)

Hilton(ปาล์มาลี)

ขาประจำ

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:22

ใครจะว่าอย่างไรก็เถอะ แต่ที่ทำมันดูตุลาการ.........ไม่มีใครที่เป็นคนทำกันแน่นอน

สนามบินสุวรรณภูมิ ไม่ใช่ของทักษิณ แต่มาจากเงินภาษีของหนู..ของคนไทยทุกคน..  แตงโม เวทีราชดำเนิน 5/11/2013

ผมยังยอมติดคุก 15 วัน แล้วพวกคุณมานิรโทษอะไรกัน .. เต๋า สมชาย เวทีราชดำเนิน 6/11/2013

#46 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:46

อืมม์ ลูกชายตักบาตรไม่ถอดรองเท้า
ตัวแม่นำลูกบอลแก้น้ำเน่าใส่ในบาตรพระ แถมยังเหยียบฐานพระธาตุอีก

แบบนี้...ที่บ้านคงไม่เคยสั่งเคยสอนมาเลยสินะ

คนไมไ่ด้รับการอบรม คนโบราณเรียกว่า "คนดิบ"

ซวยจริงๆพวกเรา มีนายกรัฐมนตรีผู้นำประเทศ เป็นคนไม่เคยได้รับการอบรมสั่งสอน

เฮ้อ กลุ้ม
gladiator 1.jpg

#47 arun sound

arun sound

ขาประจำ

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:46

เหมือนกันเลยครับ ผมก็สนับสนุนสิทธิสตรี ถ้าชะนีตัวไหนมาปากหมาใส่ ผมต่อยฟันร่วงครับ ได้สิทธิเดียวกับผู้ชาย ;)

อ้าว
งั้นผมก็โง่สิ
คราวหน้า ให้เมียมาสู่ขอผมมั่ง
ผมได้สิทธิ์เดียวกับผู้หญิง เอิกกกกกๆๆๆๆ

เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#48 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 03:19

สรุปแล้ว "ไอ้หนอนแดง" นี่มันมาตั้งกระทู้ล่อเป้าเหรอนี่

แปลกดีแฮะไอ้นี่ มาตั้งกระทู้ให้ช่วยกันด่า "อีเม้ย" ซะงั้น

"อะไรของมันว๊ะเนี่ย??" แล้วแบบนี้มันจะ "เบิกตังค์ได้ป่าวเนี่ย??"

คิดๆแล้วก็สงสารมันนะเนี่ย อุตส่าห์เสียตังค์ไปตั้งกระทู้ที่ร้านเน็ต แต่ดัน "เบิกตังค์ไม่ได้" :lol: :lol:

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#49 กีรเต้

กีรเต้

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 03:25

เอามาให้ รถด่วนทอด ดูว่าเขาปิดเฟสไปหรือยัง B)

Edited by กีโฆเต้, 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 05:38.

#50 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 04:14

เอามาให้ รถด่วนทอด ดูว่าเขาปิดเฟสไปหรือยัง B)

นี่ๆ ท่านสุจิณโณ เอามาบอกทำไมเนี่ย ไม่ได้อ่านของ คคห.ท่านทัชชี่เหรอ...ชิส์ <_<

อืม...ผมเป็นเพื่อนของเพจคุณปูอยู่นะ ยังอยู่ ไม่เห็นปิดอย่างที่อ้างเลย ขอไม่ลงลิงค์นะครับ เดี๋ยวคนแถวๆ นี้มันคันมือ

ลบลิงค์ตามคำตักเตือนของท่าน สุจิณโณ ครับผม

Edited by RaRa, 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:47.

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน