Jump to content

- - - - -

Voices of Siam เพจประชาธิปไตยของพวกตอแหลแลนด์

• Please log in to reply
26 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 กรกช

กรกช

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:49

*
POPULAR

Voices of Siam

เพจนี้ใน FB ชอบตั้งกระทู้แล้วชี้นำแบบบิดเบือน โดยเฉพาะเรื่องที่เกี่ยวกับสถาบัน

แต่เมื่อสักประมาณ 1 เดือนที่ผ่านมา มีสมาชิกที่รักสถาบัน 5-6 ท่านได้เข้ามาโต้แย้งความบิดเบือนเหล่านั้นด้วยเหตุผล
จนทำให้สมาชิกล้มเจ้าทั้งหลายไปไม่เป็น บางคนทำได้แค่หยาบคายใส่ บางคนได้แต่แถๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ และแถ
จนแอดมินเพจนั้นต้องงัดสารพัดเรื่องเอามาตั้งกระทู้ใหม่ ไม่ว่าจะเรื่องอะไร หรือเก่าแก่แค่ไหน รู้ไส้รู้พุงกันหมดแล้วก็ยังเอามาเล่น
หรือแม้กระทั่งการ์ตูนโดเรมอนก็ยังงัดเอามาโยงไปยังเจ้าได้ ออกอาการว่าหน้ามืดสุดขีด :D

และสุดท้ายถ้ากระทู้ไหนมีสมาชิกรักเจ้าเข้าไปตอบโต้ ฝ่ายล้มเจ้าก็จะเหลือแต่คนที่คาดว่าเป็นแอดมินตอบโต้อยู่อย่างโดดเดี่ยว
โดยมีสมาชิกล้มเจ้าเข้าไปช่วยดันทุรังอยู่แค่ไม่กี่คน

ส่วนสมาชิกล้มเจ้าคนอื่นๆที่ติดตามเพจนี้ ซึ่งส่วนใหญ่ล้วนแล้วมีแต่อคติ ความเคียดแค้น ชิงชังในใจ
ก็รอจังหวะมีกระทู้ตั้งใหม่ แล้วก็รีบเข้าไปคอมเมนต์เสียดสีเหน็บแนมเจ้าอย่างรวดเร็ว พอมีสมาชิกรักเจ้าเข้ามาโต้แย้งก็หายกันไปหมด
เปรียบเทียบเหมือนหนูที่อยู่ในรู พอมีคนเอาเศษอาหารมาทิ้งก็รีบออกมากิน
พอมีคนมาทำความสะอาดก็รีบมุดกลับงรูอย่างรวดเร็ว จะว่าไปคนส่วนนี้ก็ดูน่าสงสาร

หลังจากที่สมาชิกล้มเจ้าคนหนึ่ง ซึ่งคาดว่าจะควบตำแหน่งแอดมินด้วย
ถูกสมาชิกรักเจ้าท่านหนึ่งซึ่งมีเหตุผลที่ชาญฉลาด สุภาพชน ไม่เคยหยาบคายกับใครก่อน นอกจากปกป้องตัวเอง ถลุงจนย่ำแย่
ประชาธิปไตยของชาวตอแหลแลนด์ก็ทำงานทันที ด้วยการบล็อคสมาชิกรักเจ้าท่านนั้นดื้อๆ

สมาชิกรักเจ้าที่เหลือ ก็ตั้งคำถามกับแอดมินว่า บล็อคสมาชิกท่านนั้นด้วยเหตุผลอะไร
หลังรอคำตอบอยู่ 1 วัน แอดมินก็ออกมาแถหน้าด้านๆว่า

" เพจนี้เป็นของแอดมิน จึงมีสิทธิ์จะทำอย่างไรก็ได้ ทีเพจรักเจ้ายังแบนแอดมินเลย ดังนั้นจงอย่ามาสติแตก " :lol: :lol: :lol:

เห็นคำตอบก็ได้แต่อนาถใจ สมาชิกรักเจ้าที่เหลือจึงจี้ไปที่เรื่องนี้อีก จนสุดท้าย ก็เรียบร้อยประชาธิปไตยของเพจตอแหลแลนด์ ด้วยการถูกบล็อคไปอีก 3 คน

สมาชิกอีกคนหนึ่ง ซึ่งก็ไม่เคยหยาบคายกับใคร ถูกด่าหยาบๆยังไม่เคยหยาบกลับ
แต่กลับถูกบล็อค จากการแสดงเหตุผล โต้แย้งเหตุผลในการบล็อคสมาชิกรักเจ้า

" ข้ออ้างคุณ Ay ฟังไม่ขึ้นเลย เพจรักเจ้ามาจากความศรัทธา เขาตั้งมาเพื่อเทิดทูล
การเข้าไปแสดงความเห็นเกี่ยวกับความเชื่อในเรื่องสถาบันของพวกล้มเจ้า
ย่อมสร้างความไม่พอใจให้กับเจ้าของเพจ เขาจึงบล็อค
ซึ่งต่างจากเพจนี้ที่ตั้งขึ้นมาเพื่อแลกเปลี่ยนความคิดเห็นในเรื่องการเมือง เรื่องปชต. "

" เพจนี้เป็นของแอดมิน จึงมีสิทธิ์ที่จะทำอย่างไรก็ได้ ตรงนี้ก็จริงอยู่
แต่การเปิดให้สมาชิกได้เข้ามาแสดงความคิดเห็นแล้วสู้ด้วยเหตุผลไม่ได้แล้วมาอ้างแบบนี้ มันน่าผิดหวังมาก ถ้าคิดแบบนี้ก็ควรเขียนกำกับไว้ด้วยว่า
" ไม่ว่าความเห็นของใครคนใดคนหนึ่ง จะมีเหตุผลที่ดี ถูกต้อง แต่ถ้าแอดมินไม่ชอบ แอดมินมีสิทธิ์บล็อค "
คือตรงๆกันไปเลย สมาชิกจะได้เข้าใจ ไม่ใช่เอาคำว่า ปชต.มาอ้างในการตั้งเพจ แต่พฤติกรรมตรงข้าม ซึ่งมันดูตลก "

นี่คือ 2 ความเห็นสุดท้ายของสมาชิกคนล่าสุดที่ถูกบล็อค

คอมเม้นท์แบบนี้แล้วถูกบล็อค นี่มันอะไรกัน ????? หรือสู้ด้วยเหตุผลไม่ได้ก็ไปบล็อคเขา ประชาธิปไตยอะไรนี่ ?????
เรียกร้องประชาธิปไตยคือจุดประสงค์ในการตั้งเพจ แต่พฤติกรรมอย่างนี้มันเผด็จการชัดๆ

Voices of Siam เพจประชาธิปไตยของพวกตอแหลแลนด์

คำๆนี้จึงเหมาะสมด้วยประการทั้งปวง

#2 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:00

พวกนี้เขาชอบด่าคนอื่นว่าคลั่งเจ้า ตัวมันเองก็คลั่งไม่รักเจ้าเหมือนกัน เห็นใครรักเจ้าไม่ได้ ปวดแสบปวดร้อน

#3 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:03

ไม่รัก ก็ไม่มีใครว่าพวกท่านนี่นา
อยู่ไปเงียบๆไม่เป็น
ต้องออกมาหมั่นไส้ว่าคนอื่นคลั่ง

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#4 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:48

"เวบระยำ" พวกนี้ มันก็เหมือน "ชายชุดดำ"

ที่ ICT และ DSI มองไม่เห็นเหมือนกัน ......... <_< <_<

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#5 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:04

ชื่อ เวป ซะสวยหรู แต่มันเคยทำอะไรให้ประเทศบ้างไหม?
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#6 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:06

#!

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#7 กรกช

กรกช

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:48

------------------------------------------------------

เพจ Voices of Siam ได้ตั้งกระทู้ โดยยกตัวอย่างโดยเอานักร้องสาวชาวอังกฤษ
ซึ่งเธอก็ได้ประกาศในทางสาธารณะว่าแต่งให้กับอดีตประธานาธิบดี Gorge W. Bush
เนื้อหาในเพลงมีการใช้คำว่า Fuck You ซึ่งถูกเผยแพร่ครั้งแรกในปี 2008 ช่วงที่ Bush อยู่ในตำแหน่งด้วย แต่ก็ไม่เคยถูกดำเนินคดีแต่อย่างใด
และสามารถเข้าไปแสดงคอนเสิร์ตในอเมริกาได้อย่างไม่มีปัญหา

สมาชิกรักเจ้าท่านหนึ่งตอบโต้กับสมาชิกที่คาดว่าจะเป็นแอดมินด้วย
จนทางแอดมินย่ำแย่ ถ้าเป็นมวยกรรมการก็คงจับแพ้ไปแล้ว
และสุดท้ายเมื่อสมาชิกรักเจ้าท่านนั้นยกความเห็นกรณี ม.112 ของคุณมีชัยมาอ้างอิง แอดมินก็บล็อคทันที

และนี่เป็นท่านแรกที่ถูกบล็อค ก่อนที่อีก 3 คนจะตามไปติดๆในเวลาไล่เลี่ยกัน
หลังจากจี้ไปที่แอดมินถามหาเหตุผลในกรณีบล็อคสมาชิกท่านนั้น

--------------------------------------------------------

ชอบเรียกร้องความยุติธรรม แต่ใจอยุติธรรม ไม่มีความยุติธรรมให้คนอื่น
ชอบเรียกร้องปชต. แต่จิตใจเผด็จการ
ชอบเรียกร้องความเท่าเทียม แต่คนเห็นต่างตอบโต้แบบสุภาพชนกลับบล็อค พวกตัวเองหยาบคายกลับปล่อย

#8 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:12

เข้าไม่ได้ครับ โดนบล็อกจากไอทีซี ฮาฮา

ปล เคยแอบเห็นบทความจากเพจนี้เหมือนกัน

คนถ้าจะแถ เขาก็แถไปเรื่อยล่ะครับ

พวกนี้จะคิดว่าตัวเองนะ ตาสว่าง ประมาณนี้ล่ะ

ทั้งๆที่ความจริงแล้ว ตัวเขานั้นล่ะ โดนคำว่าตาสว่าง นั้นนะ ลวงตาตัวเองไป จนตามืดมัวครับ

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#9 กรกช

กรกช

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:20

ผมยังเข้าไปอ่านได้อยู่ครับ

ก่อนหน้านี้ยังเห็น อ.สมศักดิ์เข้ามาคอมเม้นต์ แต่พอมีสมาชิกรักเจ้า 5-6 ท่านหลักๆเข้ามาตอบโต้ อ.สมศักดิ์หายจ้อยไปเลย
ไม่เข้ามาช่วยพวกเลย เงียบกริบ เพิ่งโผล่มาตอนหลังจากสมาชิกรักเจ้าถูกบล็อคแล้วในกระทู้เรื่องข้าว

#10 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:21

ยังเข้าได้ครับ

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#11 Kaizer

Kaizer

Warlord

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:46

ประชาธิปไตย

ทั่วโลกมีกม.ปกป้องประมุข พวกมันจะยกเลิก

ทั่วโลกเวลาจะมีการเลือกตั้ง ผู้นำจะมาแสดงวิสัยทัศน์ พวกมันบอกเปลืองเวลามาโต้คารม ทำงานไปเลยดีกว่า

ทั่วโลกเขาซื่อของมาต้องทดลอง พวกมันเลยลองระบบดับไฟ ระบบป้องกันน้ำท่วมเมือง

เอวังด้วยประการฉะนี้

สละชีพเพื่อหลักธรรมคือคำขวัญ

ฆ่าคนเพื่อชิงอำนาจคือวิธีการ

ส่วนลิ่วล้อที่ส่งไปตายก็คือตัวหมากแห่งคุณธรรม

#12 OHM_DGO

OHM_DGO

ขาประจำ

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:03

พอเริ่มดริฟต์ไม่ออก อีกฝ่ายก็โดนประชาธิปไตยอุ้มไป นี่มัน......ลากดำนาโมเดลชัด ๆ ^_^

#13 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:07

อยากล้มเจ้า เพราะอยากเป็นเจ้าบ้าง
ก็เท่านั้นเอง...

#14 กรกช

กรกช

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:38

ขออนุญาติดันมาประจานต่อ

มีสมาชิกรักเจ้าที่เหลือ 1 ท่านในเพจของ Voices of Siam ไปเชิญสมาชิกล้มเจ้าที่คาดว่าจะเป็นแอดมินของเพจนั้น
รวมถึงเชิญสมาชิกล้มเจ้าคนอื่นๆ ให้เข้ามาคุยที่เพจของสมาชิกรักเจ้าที่ถูกแอดมินบล็อคเป็นคนแรก
โดยรับประกันว่าจะไม่มีการบล็อคโดยเด็ดขาด แต่ผ่านมากว่า 24 ชม.แล้ว ก็ยังไม่มีใครกล้าโผล่เข้ามา
ยังคงหดหัวหลอกตัวเองสร้างความสุขทางใจอยู่ในกะลาตอแหลแลนด์

#15 monin

monin

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:12

ประจานแค่ในนี้
อาจไม่สมประโยชน์นัก
ต้องประจานไปทั่วๆด้วย

#16 BearFamily

BearFamily

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:22

อยากล้มเจ้า เพราะอยากเป็นเจ้าบ้าง
ก็เท่านั้นเอง...

เห็นด้วยอย่างยิ่ง
ทำให้คิดถึงนิทานตอนเด็กๆ เรื่อง อึ่งอ่างและวัว เลย ...

#17 MOD X

MOD X

Moderator

• Moderators

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:39

พวกเศษมนุษย์

---------------------------------------

#18 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:42

------------------------------------------------------

เพจ Voices of Siam ได้ตั้งกระทู้ โดยยกตัวอย่างโดยเอานักร้องสาวชาวอังกฤษ
ซึ่งเธอก็ได้ประกาศในทางสาธารณะว่าแต่งให้กับอดีตประธานาธิบดี Gorge W. Bush
เนื้อหาในเพลงมีการใช้คำว่า Fuck You ซึ่งถูกเผยแพร่ครั้งแรกในปี 2008 ช่วงที่ Bush อยู่ในตำแหน่งด้วย แต่ก็ไม่เคยถูกดำเนินคดีแต่อย่างใด
และสามารถเข้าไปแสดงคอนเสิร์ตในอเมริกาได้อย่างไม่มีปัญหา

สมาชิกรักเจ้าท่านหนึ่งตอบโต้กับสมาชิกที่คาดว่าจะเป็นแอดมินด้วย
จนทางแอดมินย่ำแย่ ถ้าเป็นมวยกรรมการก็คงจับแพ้ไปแล้ว
และสุดท้ายเมื่อสมาชิกรักเจ้าท่านนั้นยกความเห็นกรณี ม.112 ของคุณมีชัยมาอ้างอิง แอดมินก็บล็อคทันที

และนี่เป็นท่านแรกที่ถูกบล็อค ก่อนที่อีก 3 คนจะตามไปติดๆในเวลาไล่เลี่ยกัน
หลังจากจี้ไปที่แอดมินถามหาเหตุผลในกรณีบล็อคสมาชิกท่านนั้น

--------------------------------------------------------

ชอบเรียกร้องความยุติธรรม แต่ใจอยุติธรรม ไม่มีความยุติธรรมให้คนอื่น
ชอบเรียกร้องปชต. แต่จิตใจเผด็จการ
ชอบเรียกร้องความเท่าเทียม แต่คนเห็นต่างตอบโต้แบบสุภาพชนกลับบล็อค พวกตัวเองหยาบคายกลับปล่อย

ผมก็เข้าไปอ่านอยู่เหมือนกัน ตรรกะพิการชัดๆ
นักร้องที่แต่งเพลงด่าบุชเป็นคนอังกฤษ ลองให้ she ด่าพระราชินีบ้านshe มีเรื่องกันแน่ๆ (ความเห็นของสมาชิกคนหนึ่งที่ไม่ใช่ผม)

Edited by อู๋ ฮานามิ, 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:52.

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#19 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:50

พวกนั้นพวกเพี้ยนจริงๆ ครับ
/人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#20 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:07

"ประชาธิปไตยแต่ปาก เพราะอยากด่าเจ้า"

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#21 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:41

พวกหมิ่นเจ้าฯ(ไม่ว่าทางตรงหรือทางอ้อม) แท้จริงแล้วเป็นพวกสติไม่สมประกอบ ล้มเหลว อยากดังครับ

จากข้อมูลที่ตรวจสอบ ส่วนใหญ่พวกที่เขียนข้อความหมิ่นจะเป็นกลุ่มคนที่ไม่ค่อยจะปกติ เช่น บางรายถูกจับมาก็ไม่พูดไม่จา บางคนเป็นโรคเอดส์ ทั้งสามีภรรยา บางคนเป็นหนี้ล้นพ้นตัว ผมจึงเข้าใจได้ว่า กลุ่มคนเหล่านี้ต้องการสร้างจุดเด่น มากลบปมด้อยในปัญหาของตนเอง ซึ่งแปลกเหมือนกัน ไม่เข้าใจว่าทำไมต้องเป็นเช่นนั้น

http://www.matichon....pid=03&catid=03

Edited by David_GinoLa, 27 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 06:15.

"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#22 กรกช

กรกช

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:11

4 - 5 วันผ่านมา

บล็อคเขาแบบไร้เหตุผล แล้วก็แถอ้างข้างๆคูๆ แถมทำไปท้าเขา
พอเขาตั้งเพจเพื่อรับคำท้า พร้อมเชิญให้เข้ามาคุย กลับอ้างโน่น อ้างนี่ โรคตอแหลแลนด์กำเริบทันที :D

จากที่ผมติดตามคนพวกนี้มา สิ่งหนึ่งที่ผมเข้าใจได้คือ พวกเขาขาดความละอายใจต่อการทำผิด บิดเบือน ซึ่งเป็นพื้นฐานของคนดี

#23 สลิ่ม อร่อยดีจ๊ะ

สลิ่ม อร่อยดีจ๊ะ

น้องใหม่

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:30

ผมแค่พยายามบอกว่า ทุกประเทศมีเส้นที่ห้ามล้ำ ... ไม่ใช่ว่าสหรัฐอเมริการเขาศิวิไลซ์แล้วจะต้องทำเหมือนเขา

#24 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:36

ผมแค่พยายามบอกว่า ทุกประเทศมีเส้นที่ห้ามล้ำ ... ไม่ใช่ว่าสหรัฐอเมริการเขาศิวิไลซ์แล้วจะต้องทำเหมือนเขา

ผมเห็นแต่กลุ่มที่นิยมต่างชาติครับ เห็นบ่นว่าไทยมันดัดจริตอย่างโน้น อย่างนี้โดยไม่ได้ดูตัวเองเลย --" แถมจะยกอะไรก็ยกต่างชาติมาอ้างว่าลิเบอรัลอย่างนั้นอย่างโน้น เหอๆๆ

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#25 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

ตอบ 27 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 06:14

ผมเห็นแต่กลุ่มที่นิยมต่างชาติครับ เห็นบ่นว่าไทยมันดัดจริตอย่างโน้น อย่างนี้โดยไม่ได้ดูตัวเองเลย --" แถมจะยกอะไรก็ยกต่างชาติมาอ้างว่าลิเบอรัลอย่างนั้นอย่างโน้น เหอๆๆ

แต่พอให้บังคับใช้และรักษากฎหมายให้เข้มแข็งแบบประเทศที่เจริญแล้ว กลับไม่เอา :P
"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#26 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 27 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:04

แจ้งข่าวให้ทราบ คุณ mmmmm ถูกแบน 3 วัน

แบน 3 วัน เท่านั้นหรือ ที่พันทิพย์ แบนตลอดไป สำหรับ TicketID:369083 และล็อคทั้ง HUB IP ไม่ให้ขอ ID ใหม่ ซึ่งการขอ Ticket ID นั้นก็ใช้หลักฐานเดียวกับการขอ Login ที่เสรีไทย แล้วคุณสิงห์ฯ ยังจะชวนไปพันทิพย์อีกหรือ นี่คือเหตุผลหนึ่งที่คนที่นี่เขา "ไม่อยากไปพันทิพย์" แค่ประชาธิปไตยพื้นฐานก็เป็นแบบนี้แล้ว อย่าไปพูดถึงทั้งประเทศเลย
คุณดูข้อความที่ทำให้ ID 369083 ถูกแบน ซิ เอาคลิปของที่ปรึกษากมธ.พลังงานวุฒิสภาไปให้ดู คุณ "ไอ หา โย" ก็ ก็โยงไปการเมืองทันที แล้วแจ้ง WM ให้แบน โดยไม่บอกเหตุการแบนเลย สมัครใหม่เพื่อชี้แจงก็ไม่ได้ พอจนด้วยหลักฐาน ก็ล้มกระดานเสียอย่างนั้น ติดต่อ Kratoo@pantip.com ทางอีเมล์ก็ไม่ตอบ ก็คงต้องเดาแล้วว่าเกิดจากเหตุนี้ คุณ "ไอ หา โย" คนนี้เป็นคนแจ้ง เพราะเคยโดนมาแล้วสองครั้ง นายคนนี้ยังเคยโกหกว่า ต้นทุนทุนที่แท้จริงของน้ำมันดิบ เปิดเผยไม่ได้ เป็นข้อมูลลับทางธุรกิจ พูดเหมือนใครหนอ แต่แท้จริงแล้ว เขาแสดงไว้ในรายงานการประชุมของปตท.สผ. ที่ทุกคนเข้าไปดูได้ที่ Latest Presentation: Thailand Focus 2012 ใน http://www.pttep.com...esentation.aspx แต่ตอนนี้ (แต่ก่อนไม่มี) ก่อนเข้าต้องรับเงื่อนไขก่อน

ประเทศไทยมีน้ำมันเยอะ !? เลยอยากถามชาวหว้ากอ ว่าเรื่องนี้เป็นจริงมากน้อยแค่ไหนครับ

ลองใช้ Smart Search แล้วก็ไม่เจอกระทู้เรื่องนี้
ถ้ามีใครตั้งกระทู้แล้ว รบกวนของลิ้งก์กระทู้เก่าด้วยนะครับ

http://www.pantip.co...2809467.html#17
ความคิดเห็นที่ 18 เคยหาอ่านตัวเลข กำลังผลิตน้ำมันในประเทศ/ปริมาณการน้ำเข้าน้ำมันดิบไหมครับ ถ้าเห็นตัวเลขแล้วจะไม่เสียเวลาpost ข่าวซ้ำซากเลย หรือว่าจะสร้างกระแสปลุกม๊อบ? วันก่อนไปจ.ภาคกลางเจอป้าย จะมีเวทีเศรษฐีน้ำมันโดยสว.คนดัง และพรรคพวก คนเอาป้ายโฆษณามาติดก็กลุ่มสีเหลืองเดิมๆเลยนี่แหละ เฮ้อ
จากคุณ : IHAYO เขียนเมื่อ : 24 ต.ค. 55 16:08:30
ความเห็นที่ 20

พ.อ.รัฐเขต ที่ปรึกษากมธ.ด้านพลังานวุฒิสภา คนละชุดกับกมธ.ฯธรรมาภิบาลวุฒิสภาปตท.ปั๊มเฒ่าแก่เจ้งไปกี่ปั๊มแล้ว ท้าปตท.ฟ้องด้วย
ถ้าไม่ให้กมธ.พลังงานทำงาน แล้วจะให้ใครไปทำงานแทนประชาชนครับ เฮ้อ
จากคุณ : pantip เขียนเมื่อ : 25 ต.ค. 55 10:19:14 A:118.175.5.254 X: TicketID:369083

ส่วนใหญ่พวกแจ้งแบนเป็นพวกกลัวความจริงจะเปิดเผย ไม่กล้าสู้กันซึ่งๆหน้า ก็แอบๆแจ้ง ไม่เหมือนที่นี่ เอากันจะๆเลย ที่พันทิพย์พอเห็นว่าหาเหตุผลมาสู้ไม่ได้แล้ว ก็ปิดปากเสีย =จบ=
บางทีก็แบนเพราะมีคำสั่งมา เช่นกระทู้พลีชีพ นี้

Edited by Stargate-1, 27 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:38.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#27 กรกช

กรกช

ตอบ 27 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:58

ที่ว่ากันว่า ใครมีนิสัยใจคออย่างไร ก็มักจะชอบคนที่มีนิสัยใจคอแบบนั้น ตรงนี้น่าจะจริง

ทักษิณโกหก ปลิ้นปล้อน ขาดความละอายใจต่อบาป ต่อการทำผิด บิดเบือน และมีใจเผด็จการ
แอดมินของ Voices of Siam ก็มีพฤติกรรมที่เหมือนกับทักษิณ

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน