Jump to content

- - - - -

ผมไม่แคร์นะ ว่าประเทศไทยจะปกครองด้วยระบอบอะไร แต่........

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
35 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 22:08

ผมไม่แคร์นะ ว่าประเทศไทยจะปกครองด้วยระบอบอะไร
แต่ยังต้องมีสถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ ตามสี
ธงไตรรงค์อยู่เ้หมือนเดิม

ผมไม่แคร์นะ ถ้าทหารจะออกมาทำรัฐประหารอีกซักร้อยครั้ง
ก็ได้ เพราะหลายครั้งที่ผ่านมาเงื่อนไขก็สมควรที่จะทำรัฐประหาร
ซะเหลือเกิน โดยเฉพาะในช่วงเวลานี้ แต่ถ้าคิดจะทำในครั้งต่อไป
ต้องทำให้เบ็ดเสร็จเด็ดขาด ไม่หน่อมแน้มเหมือนคราวที่แล้ว

ผมไม่แคร์นะ ถ้าระบอบใหม่คือระบอบเผด็จการมีทหารเป็นผู้นำ
แต่ผมต้องสามารถวิพากวิจารณ์ได้ ต้องมีสิทธิเสรีภาพในทุกๆ ด้าน
เหมือนเดิม และผู้นำจะต้องไม่โกงกิน ต้องถูกตรวจสอบโดยองค์กร
อิสระ หรือแม้กระทั่งประชาชนได้

ผมไม่แคร์นะ ถ้าระบอบใหม่คือระบอบอำมาตย์อย่างที่แกนนำควายแดง
ได้พยายามเห่าหอนเป่าหูควายแดงอยู่เสมอมาว่ามีอยู่จริง ซึ่งถ้าระบอบ
นี้มีอยู่จริง และลองเล่นคิดเล่นๆ ว่าผมคืออำมาตย์คนนั้น ผมคงจะสั่งเก็บ
พวกมันตั้งแต่ในวันแรกๆ แล้ว ผมคงจะไม่ปล่อยให้มันสามารถเหิมเกริม
เผาเมือง และจะไม่ปล่อยให้มันมาเป็นอำมาตย์กร่างทำน้ำท่วมอยู่อย่างนี้หรอก

ผมไม่แคร์นะ กับคำว่าประชาธิปไตย ซึ่งในวันนี้ ผมคิดว่าคำๆ นี้
มีไว้ให้แกนนำควายแดงเอาไปเป่าหูควายแดงมากกว่า ซึ่งในวันนี้
ไม่ีมีค่าอะไรสำหรับผมแล้ว เพราะคำๆ นี้ได้ถูกนำไปใช้ในทางที่
ผิด และทำให้เกิดมีควายแดงเข้าใจคำนี้ผิดๆ จนมันไร้ค่าไปแล้ว

สิ่งที่ผมแคร์คือ สิทธิเสรีภาพในการดำรงชีวิตประจำวัน ต้องมีอยู่อย่างเดิม
ผมสามารถวิพากวิจารณ์ผู้นำได้เหมือนเดิม ทำมาหากินอย่างสุจริตได้
แบบเดิม มีชีวิตเหมือนเคยๆ

สิ่งที่ผมแคร์คือ ผู้นำจะต้องไม่คอรัปชั่นเหมือน ทักษิณ ชินวัตร
ไม่่ปั้นน้ำเป็นตัวเหมือน ยิ่งลักษณ์ ชินวัตร ไม่โกหกเก่งเหมือน
เฉลิม อยู่บำรุง ไม่โงเง่าเหมือน สุรพงษ์ โตวิจักษ์ชัยกุล,
ปลอดประสพ สุรัสสวดี ไม่ทำตัวเป็นคางคกขึ้นวอเป็นอำมาตย์
รุ่นใหม่อย่าง จตุพร พรหมพันธ์, ณัฐวุฒิ ไสยเกื้อ ไม่พยายาม
สร้างความแตกแยกอย่าง กอแก้ว พิกุลทอง ไม่เป็นคนเห็นแก่ตัว
เหมือน บรรหาร ศิลปอาชา ไม่นิ่งนอนใจพวกที่หมิ่นสถาบัน
พระมหากษัตริย์เช่นเดียวกับ น.อ.อนุดิษฐ์ นาครทรรพ

สิ่งที่ผมแคร์คือ ถ้ายังมีระบบรัฐสภาอยู่ ขอให้ยกเลิกเอกสิทธิ์
ของ สส. ซะ ไอ้พวกเวรตะไลจะได้เลิกโกหกในสภาซะที

[color=#000080;]จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง[/color]

ผมเป็นกลางนะครับ[color=#000080;]  :)[/color]

#2 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 00:19

ผมไม่ชอบการรัฐประหาร ผมไม่ชอบการครองอำนาจโดยทหาร

>
>
>

แต่ผมว่า ความเห็นของคุณใช่ ในยามนี้
ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#3 มะแอศิษย์บังโม

มะแอศิษย์บังโม

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 05:25

ปกครองด้วยระบอบอะไรก็ได้ ที่ทำให้ม๊ากนาซีกลับมาเป็นนายกอีกครั้ง

เพราะเลือกตั้งทีไร แพ้ทุกที
เลือกตั้ง 2 ครั้งที่ผ่านมา อำมาตย์น่าจะสำนึกได้แล้วว่าประเทศไทยไม่ใช่ของกลุ่มใดกลุ่มหนึ่ง แต่เป็นของคนไทยทุกคนسمائيل انق موريد ابع مو

#4 uramihci

uramihci

ขาประจำ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 06:29

ปกครองด้วยระบอบอะไรก็ได้ ที่ทำให้ม๊ากนาซีกลับมาเป็นนายกอีกครั้ง

กลับกัน ถ้าเป็นของบัง คงต้องการระบอบอะไรก็ได้ที่ปกครองโดยทักษิณ หรือโคตรตระกูลชินวัตร ใช่ป่ะ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

#5 A7x

A7x

ขาประจำ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 06:36

เห็นด้วยเป็นอย่างมากในการยกเลิก เอกสิทธิ์ของ สส

ทุกวันนี้ สส กร่างกันเหลือเกิน ใครเคยทำอะไรไว้ก็ควรได้รับโทษอย่างที่เขาทำ
Rise With The Fallen

#6 นายเกตุ

นายเกตุ

ขาประจำ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 06:55

ผมยังไม่เคยเห็นมีนักการเมืองคนไหนตายเพื่อประเทศชาติสักคน
แต่ผมเห็นทหารยอมพลีชีพเพื่อชาติอยู่เสมอ

#7 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 07:03

การปกครองระบอบอะไรก็ได้ขอให้ผู้นำเป็นคนดี

ไม่งั้นคนเลวที่ใช้เงินซื้อคนโง่ ก็ได้เป็นผู้นำตลอดไป

#8 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 18:26

ถึงบัง

ผมก็ไม่ได้ต้องการให้มาร์คมาเป็นนายกฯ นะั เพราะระบอบใหม่
อาจจะไม่มีการเลือกตั้งก็ได้ ผมไม่ยึดติดกับเสียงของผม

ผมสนใจในระบอบ ในระบบ ที่จะทำอย่างไร ให้ผู้นำประเทศ
เป็นคนดีมีคุณธรรม

อาจจะเป็น ระบอบธรรมะอันมีพระมหากษัตริย์ทรงเป็นประมุขก็ได้
ซึ่งผู้นำ เราอาจจะตั้งชื่อใหม่ รัฐธรรมนูญก็อาจจะเขียนใหม่
เขียนรัฐแค่ธรรมนูญ 3 ข้อ สำหรับคนสามกลุ่ม ก็ได้ เช่น
สำหรับพระมหากษัตริย์ สำหรับผู้นำผู้ปกครอง สำหรับประชาชน
เอาสั้นๆ ง่ายๆ

อะไรก็ได้ ขออย่างเดียว ขอผู้นำอย่าเลว ประชาชนก็อย่าเลว
แค่นี้ก็สบายไปสิบสองอย่างเลี้ยว

บังคงรู้นะ ผู้นำที่เลวน่ะ ผมหมายถึงใคร ถ้าไม่รู้ ถามได้นะ 5555

[color=#000080;]จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง[/color]

ผมเป็นกลางนะครับ[color=#000080;]  :)[/color]

#9 ลูกชาวสวน

ลูกชาวสวน

ขาประจำ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 18:31

ใครคือผู้นำที่เลวเหรอคับ ผมอยากรู้ อิอิอิ
" อันความคิดวิทยาดังอาวุธ ประเสริฐสุดซ่อนใส่เสียในฝัก สงวนคมสมนึกใครฮึกฮัก จึงค่อยชักเชือดฟันให้บรรลัย "

#10 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 18:56

กลับไปอ่านด้านบนย่อหน้าเกือบสุดท้าย ก็จะพบครับ
นั่นยังไม่หมดนะ ... อิอิ

#11 halfmoon

halfmoon

มหาเมพ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 19:01

มาร์คนาซีเป็นเพียงคำพูดใส่ร้าย เป็นวาทกรรมชั้นต่ำ แต่นักโทษชายทักษิณ คือความจริง ความจริงที่เป็นอยู่แม้ไม่อ้าปากพูดพล่ามอะไรสักแอะ
อธิปัตย์ 5 : อิสรภาพ เสรีภาพ ภราดรภาพ มิตรภาพ สันติภาพ : คือแก่นแท้แห่งอำนาจประชาธิปไตย : ท่านมีหรือยัง ถ้าไม่ จงสร้างเอง

#12 พงษ์เพชร

พงษ์เพชร

ขาประจำ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 19:10

การปกครองแต่ละแบบ มันก็เหมาะแต่ละเผ่าพันธุ์ นะผมว่า.
อย่างการเลี้ยงหมา ปกครองหมา ดูแลหมา แต่ละพันธุ์ ยังต้องต่างกัน
ว่ามะ?

#13 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 19:14

บังมันไม่มีอะไรเล่นมากหรอก ดูดีๆ ก็จะวนไปวน มุกเดิมๆ
พอไปดูควายแดงในบอร์ดนี้ตัวอื่นๆ ก็มีแค่นี้อีกเหมือนกัน

ความเลวของรัฐบาลนี้เห็นกันจะๆ ในบอร์ดก็มีเยอะ
แต่ควายแดงในบอร์ดกลับเงียบ ไม่กล้าเสนอหน้าออกมา

ใครก็ได้ ล้างไพ่ไปเลย อย่าไปยึดติดกับรัฐธรรมนูญบ้าบอ
อะไรนั่น การเลือกตั้งมันเป็นแค่กระบวนการหลอกควายกัน
ไปมาเท่านั้นเอง มันไม่ได้ทำให้เราได้ผู้นำที่ดีเลย

อย่าไปแคร์ว่าชาวโลกเขาจะปกครองด้วยระบอบอะไร
เราต้องหันกลับมาดูว่าประชาชนของเราพร้อมแล้วหรือ
ที่จะถูกปกครองแบบในปัจจุบันนี้

พยายามอย่าไปเอาของชาติอื่นๆ มาดัดแปลงให้เข้ากับ
เราเลย เอาอะไรก็ได้ ที่มันถูกจริตกับประชาชนของเรา
แล้วบ้านเมืองสงบเรียบร้อย คนดีได้บริหารประเทศ

ข้าราชการที่ชอบชงเรื่องโกงกินให้นักการเมือง ไอ้พวกนี้
ก็สมควรที่จะต้องขุดรากถอนโคนออกไปด้วย หน่วยงาน
ต่างๆ ให้เขาปกครองกันเอง โดยที่ผู้นำจะต้องมีระบบ
คอยตรวจสอบความโปร่งใส และการทำงานเพื่อประชาชน
เท่านั้น

ผู้นำจะต้องไม่เข้าไปก้าวก่าย แต่งตั้งแต่พวกของตัวเอง
เพื่อชงเรื่องให้ตัวเองแดร๊ก หรือเข้ามามีอำนาจมากเกินไป

#14 ดีเจเดี่ยว

ดีเจเดี่ยว

ขาประจำ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 19:49

ไม่นานหรอกครับผมแย้มไว้แค่ว่ามีการเปลี่ยนระบบนิดหน่อยและไม่ใช้ชื่อว่ารัฐประหารและมาร์คไม่ได้เป็นนายกครับ

#15 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 19:55

ข้อเดียว เสื้อแดงอย่าสะเออะมาวิจารณ์หรือจาบจ้วงพระเจ้าอยู่หัว
มนุษย์เงินเดือนจนๆที่ไม่พอใจรัฐบาลเสื้อแดงที่แสนชั่วจะทำอะไรได้มากกว่าวาดการ์ตูนระบายความคับแค้นใจhttp://webboard.seri...ยเว็บบอร์ดการ์/ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ดการ์ตูน

#16 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 20:01

บัง นั่นต้องโทษว่านักการเมืองทำให้คนไทยหมดสิ้นศรัทธาระบบประชาธิปไตย
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#17 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 20:13

ประชาธิปไตยโดนเหยียบย่ำให้ผิดเพี้ยนบิดเบี้ยวโดยควายแดงจนหมดสิ้นแล้ว

#18 halfmoon

halfmoon

มหาเมพ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 20:17

การปกครองแต่ละแบบ มันก็เหมาะแต่ละเผ่าพันธุ์ นะผมว่า.
อย่างการเลี้ยงหมา ปกครองหมา ดูแลหมา แต่ละพันธุ์ ยังต้องต่างกัน
ว่ามะ?

อย่างเช่นพันธุ์คุณทองแดงกับพันธุ์แม้วมูลเมือง
อธิปัตย์ 5 : อิสรภาพ เสรีภาพ ภราดรภาพ มิตรภาพ สันติภาพ : คือแก่นแท้แห่งอำนาจประชาธิปไตย : ท่านมีหรือยัง ถ้าไม่ จงสร้างเอง

#19 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 20:23

พันธุ์คุณทองแดง ไม่เนรคุณ แต่พันธุ์แม้วมูลเมือง เนรคุณมั่กๆ

#20 nokisara

nokisara

ขาประจำ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 20:28

เราก็ไม่แคร์เหมือนกัน
เพราะตอนนี้เป็นประชาธิปไตยแบบเสื้อแดง

แต่รัฐบาลโกง นายกบริหารผิดพลาด
เราก็ออกความเห็นไม่ได้.......สื่อมีความเห็นที่ขัดแย้ง
ก็ปิด ย้าย ขู่ จับ ติดคุก

#21 yoshikiryuichiro

yoshikiryuichiro

คุณธรรมในความหมายของคุณคืออะไร

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 23:17

ไม่แปลกใจเลยที่บังเลือกหนทางแห่งการล่มสลาย ถ้าเช่นนั้นบังก็เป็นพวกชอบเผด็จการสินะขนาดอวาตาร์ยังเป็น อีดี้ อามิน ดาด้า ผู้นำเผด็จการของยูกันด้า

ที่ไร้ซึ่งมนุษย์ธรรมและคุณธรรม ไม่ต่างจากคนที่พวกมึงเชลียรเลย

http://th.wikipedia....iki/อีดี้_อามิน

เอาไปอ่านซะ จะได้รู้กำพืดของคนเฮี้ย ๆ แบบนายนี่ซักที
大一大万大吉 一人が皆のため 皆が一人のために尽くせば 天下は幸せになれる...これが私の正義!! เมื่อคนๆหนึ่งทำทุกอย่างเพื่อทุกๆคน และทุกๆคนจะทำทุกอย่างเพื่อคนๆนั้นเมื่อใด เมื่อนั้นแผ่นดินจะร่มเย็นเป็นสุขนี่คือคุณธรรมของชั้น!!

#22 วิท

วิท

ขาแพง

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 23:24

กลับกัน ถ้าเป็นของบัง คงต้องการระบอบอะไรก็ได้ที่ปกครองโดยทักษิณ หรือโคตรตระกูลชินวัตร ใช่ป่ะ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

เผาเมืองอีกสักสองสามรอบ ก็ถือว่าคุ้มถ้าได้สัตว์การเมืองอย่างทักษิณกลับมา ใช่มั๊ยบัง

#23 G.Maniac

G.Maniac

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 23:30

รัฐบาลจะมาจากไหนอย่างไรก็ว่ากันไปผมไม่สน แต่ผมแคร์ว่า รัฐบาลเข้ามาแล้วต้อง รัก เคารพ เทิดทูน ปกป้อง สถาบันกษัตริย์ และอย่าขายชาติ-โกงกินแบบมูมมาม

แค่นั้นก็พอ...

#24 อสูรนิรนาม

อสูรนิรนาม

ขาประจำ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 23:38

จะเเพ้หรือชนะ หรืออะไรก้อตามเเต่ผมขอเเค่ผู้นำประเทศเราเเต่ล่ะสมัยมีความเป็นผู้นำ กล้าคิด กล้าทำ บริหารงานเป็น เเละไม่ใช่มั่วยังงี้

#25 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 09:11

เมื่อประชาชนส่วนใหญ่ (15 ล้านเสียง) ไม่เข้าใจในระบอบประชาธิปไตยอย่างถ่องแท้
กลับหันหลังไปเชื่อแกนนำควายแดงที่เอาคำว่าประชาธิปไตยมาหลอกพวกมัน
เมื่อนั้น ประชาธิปไตยก็ไม่ใช่ประชาธิปไตยอีกต่อไป

มันก็จะกลายเป็นประชาธิปไตยควายแดง กรูเสียงข้างมาก กรูต้องถูกต้องเสมอ กรูจะิเอา
พ่อแม้วของกรูกลับมา ใครก็อย่ามาขวาง เพราะกรูเป็นเสียงข้างมาก อย่างนี้แหละที่ต้อง
บอกว่า มันไม่ใช่ประชาธิปไตยแท้ๆ ที่สมควรจะเป็น

รมต.เกษตร ออกมาบอกว่ามันเป็นคนกักน้ำเอาไว้เอง ไอ้ควายจตุพร ก็ยังออกมาเห่าหอน
ตอนดึกในสภา ว่ารัฐบาลที่แล้วเป็นคนกักน้ำเอาไว้ในเขื่อ ไงไอ้คางคก ควายแดงเขารอฟัง
มรึงตอนนั้นใช่มั้ย มรึงถึงยังหน้าด้านออกมาตอแหลอีก ... ไอ้แสรดดด

#26 Classic

Classic

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 09:45

เผด็จการที่กระจายความรวยอย่างสิงคโปรับรองคนแฮปปี้
เผด็จโกงอย่างไอ้ทากสินนี่งกเกินไป
ที่แบ่งให้ไอ้รากหญ้าอยู่น่ะเหมือนเศษอาหารเพื่อหวังชนะเลือกตั้งแค่นั้นไม่ได้กระจายความรวย
เศษอาหารมีแต่หมาเท่านั้นแหละที่ยินดี -_-

#27 อึ่งอ่างไชโย

อึ่งอ่างไชโย

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 11:15

ขอให้เป็นคนดีมีคุณภาพ ไม่โกงกิน ถ้าบังลงเลือกตั้งมีความตั้งใจ ทำงานไม่เคยมีพิรุธหมกเม็ด พร้อมสำหรับการเป็นผู้นำ ผมยินดีเลือกบังเป็นนายกอย่างเต็มใจ ดีกว่าได้คนปัจจุบัน และนายทักษิณที่ประวัติและพฤติกรรมมันเป็นที่ประจักษ์กันชัดๆแล้ว ผมยินดีเลือกคนดี คนเก่ง โดยไม่ยึดติดว่าต้องเป็นมาร์คหรือประชาธิปัตย์ แต่ระบบแห่งความแตกแยก การโกงกิน มันต้องเริ่มจากตัวการที่สำคัญที่สุดก่อน หลังจากนั้นผมเชื่อว่าการแทรกแซงจะน้อยลง ระบบตรวจสอบจะเข้มแข็งขึ้น

#28 ธงไชยคนเขียนโพย

ธงไชยคนเขียนโพย

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 11:19

ไม่นานหรอกครับผมแย้มไว้แค่ว่ามีการเปลี่ยนระบบนิดหน่อยและไม่ใช้ชื่อว่ารัฐประหารและมาร์คไม่ได้เป็นนายกครับ

ผมเชื่อเหมือนคุณดีเจเดี่ยวฮะ มาร์คเป็นคนดีจะอยู่จุดไหนก็เป็นประโยชน์ต่อประเทศชาติ
ไม่มีใครยอมให้ประเทศชาติโดนรุมทึ้งและเปลี่ยนแปลงการปกครอง สถาบันต้องดำรงคู่ประเทศไทยตลอดไป

ใครอยู่เบื้องหลังการอุ้มฆ่าเอกยุทธ์ อัญชัญบุตร

#29 ธงไชยคนเขียนโพย

ธงไชยคนเขียนโพย

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 11:21

เมื่อถึงเวลานั้น อีปูแหลอาจจะไม่มีแผ่นดินไทยอยู่ตามพี่ชายมันอีกคน

ใครอยู่เบื้องหลังการอุ้มฆ่าเอกยุทธ์ อัญชัญบุตร

#30 Sittitat

Sittitat

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 11:30

ร้อนนักหรอบัง ดิ้นกระแด่วกระแด่วเชียว

#31 oneclick999

oneclick999

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 11:41

ระบอบการปกครองไม่สำคัญเท่าผู้ปกครองหรอก

เอะอะก็ ประชาธิปไตย ฮิตเลอร์ก็ประชาธิปไตยหนิ

#32 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 14:52

การแพ้เลือกตั้งดูๆแล้ว ไม่ใช่แพ้เพราะมาร์ค แต่แพ้เพราะ ความเป็นประชาธิปัตย์ แล้วผมก็เลือกข้างคนแพ้ทุกทีไม่รู้เป้นไร

#33 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 15:54

การแพ้เลือกตั้งดูๆแล้ว ไม่ใช่แพ้เพราะมาร์ค แต่แพ้เพราะ ความเป็นประชาธิปัตย์ แล้วผมก็เลือกข้างคนแพ้ทุกทีไม่รู้เป้นไร

ตอนนี้มานเป็นผู้ชนะที่เจ็บปวด ไม่คิดว่าผู้นำ้ที่มานเลือกจะโง่ได้ขนาดนี้

มะแอเชิญ กระทู้นี้http://webboard.seri.../2947-มะแอเอ้ย/ด้วยครับ ไปเคลียร์แบบแมนๆ ที
มีอะไรก็ ถกกันด้วยข้อมูล นะ เพราะเว็ปนี้เขาเคยทำมาแล้ว
อย่าเอานิสัยเว็ปแดงมาใช้จนเคยดัว

แดงประชาธิไตยแต่ปาก แดงประชาธิไตยแต่ปาก แดงประชาธิไตยแต่ปาก

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#34 คนไปทั่ว

คนไปทั่ว

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 18:23

ป๋มก็ไม่แคร์ ป๋มใช้เบบีมายด์

เอาจริงๆ ป๋มอยากมีพระมหากษํตริย์ จะกลับไปก่อน 2475 ก็ได้ มีไรป่ะ

#35 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 19:26

ป๋มก็ไม่แคร์ ป๋มใช้เบบีมายด์

เอาจริงๆ ป๋มอยากมีพระมหากษํตริย์ จะกลับไปก่อน 2475 ก็ได้ มีไรป่ะ

คุณได้สิทธิ์นั้น ... เดี๋ยวนี้

#36 metaleka

metaleka

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 21:10

ผมไม่แคร์นะ ว่าประเทศไทยจะปกครองด้วยระบอบอะไร แต่........ถ้าเชี่ยแม้วตาย ผมว่าประเทศสงบ