Jump to content

- - - - -

เชิญพี่น้องเสรีไทยรวบรวมคลิป"จัดฉาก"ของเสื้อแดงไว้ในกระทู้นี้ได้เลยครับ

• Please log in to reply
13 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 03:03

จากแรงบันดาลใจที่ได้จากเพื่อนๆเสรีไทยหลายท่าน

5. คำพูดประกอบในคลิป "เอาแล้วเว้ย เล็งแล้วเว้ย" "โห..ทหารเต็มตึ๊บเลย" "เสื้อแดงมีแต่หนังกะติ๊ก"
เหมือนจงใจพูดใส่คลิป และยังมีอีกหลายๆ ข้อสงสัย

ผมไปตามค้นๆดูเท่าที่พอทำได้ อาจเจอไม่มากเพราะผมค้นไม่ค่อยเก่งครับ
จึงขอเชิญชวนเพื่อนๆที่เจอคลิป "จัดตั้ง" แบบนี้ มาช่วยกันโพสต์ในกระทู้เยอะๆได้เลยครับ
เพื่อใช้เป็นคลังข้อมูลสาธารณะครับ

ชื่อ "คลิปทหารยิงกันเอง"
คลิปทหารถูกยิงหน้าอนุสรณ์สถาน ดอนเมือง "เฮ้ยทหารยิงกันเองเว้ยเฮ้ย"

ชื่อ "คลิปทหารยิงกันเอง"
คลิปทหารที่ยิงปชช.ถูกทหารด้วยกันยิงสกัดที่แยกคอกวัว "ไอ้เห... เมริงยิงพวกเดียวกันเองรึไงวะ"

gladiator 1.jpg

#2 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 03:05

ชื่อคลิป wat pratum 19 may 2010
คลิปทหารบนรางรถไฟฟ้า 19 พค.หน้าวัดปทุม "เอาแล้วเว้ย ยิงแล้วโว้ย เสื้อแดงมีแต่หนังสะติ๊ก"

ชื่อคลิป 20100519 ทหารยิงกันเอง สลายชุมนุม

#3 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 07:34

ชื่อคลิป 20100519 ทหารยิงกันเอง สลายชุมนุม

อันนี้อยากให้แก้ไข ที่จริงไม่ได้ขัดฉากจ้า
คนถ่ายเขาก็ถ่ายไปเรื่อยๆ แต่ไอ้คนใส่ชื่อคลิบมันตอแห
ดูจนจบ ไม่เห็นมีทหารยิงกันเอง
สมาชิกเคยวิเคราะห์ไว้แล้วครับป๋ม

ขอเสนออันนี้....จัดฉากระดับโลก
วิศวกรสายลับแม่สวย ได้ฮุนเซ็นเป็นพ่อ......

Edited by amplepoor, 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 07:35.

#4 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 07:40

ไม่ว่าจะตั้งชื่อบิดเบือน หรือใส่เสียงบิดเบือน น่าจะอยู่รวมกันได้เหมือนกันนะคะ เพราะส่วนมากก็เป็นแนวนี้

คนส่วนมาก สนใจแค่ชื่อ หรือเสียง

แยกออกมาเป็นห้องสมุดคลิปไว้ค้นเพื่อสิงห์และห้าเอ็มก็น่าสนใจ

เอาใจช่วย และเห็นความตั้งใจค่ะ

มาเป็นกองหนุนดันกระทู้ให้ คนที่แยกคลิปออกมา ได้มีพื้นที่เฉพาะ ค่ะ

งานถนัด อิอิ

#5 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:19

amplepoor

อันนี้อยากให้แก้ไข ที่จริงไม่ได้ขัดฉากจ้า

อ๊ะ ขอโทษจริงๆครับ ผมเข้าใจผิด :ph34r:

แหม...ตั้งชื่อยังกะ "พาดหัวนสพ.หัวสี" เลยนิ :P "ตั้งเรียกแขก"..... ^_^

คุณ overtherainbow มาช่วยดันมู้ให้ด้วย... ขอบคุณนะค้าบ

ถ้าเพื่อนๆหาคลิปไหนเจอ โพสต์กันได้เลยนะครับ

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:20.

#6 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:26

คิดไปคิดมา..จำอวดอยู่บนดาดฟ้าตลอดเวลา.ไม่เห็นหรือได้ยินเสียงปืนหรือชายชุดดำบ้างเลยเน้อ..เอ..หรือว่าพอชายชุดดำมันยิงเสร็จก็วิ่งขึ้นไปแอบอยู่บนดาดฟ้าหว่า... <_<

#7 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:14

ขอเสนออันนี้....จัดฉากระดับโลก
วิศวกรสายลับแม่สวย ได้ฮุนเซ็นเป็นพ่อ......

ที่ผ่านมา ผมมักจะเห็นด้วยกับความคิดเห็น

ของ ท่านแอมฯ มาโดยตลอด

แต่สำหรับกรณี "แม่สวย"

ของ "ไอ้สายลับกำมะลอสันดานหมาหน้าส้นตีน" ตัวนี้

ผมขอไม่เห็นด้วยอย่างแรงเลยครับ

รบกวนท่านแอมฯ กรุณาไป "ตัดแว่น" โดยด่วน

เพื่อการรับชมภาพที่ชัดเจนครับผม -_- -_-

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#8 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:48

ท่านหร่าหร้าก็ ไม่เห็นใจมารดาของ 007

ดูความหล่อความสวยของตระกูลเสียก่อน
ลูกถูกจับมีโทษหนักถึงตาย
มารดายังมีแก่ใจแต่งซะพริ้งงงง....ต้องเรียกว่าซ๊วยสวยเชียวละ

#9 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:54

แปลกเนอะ เป็นสายลับแต่กลับได้รับการดูแลอย่างดี

โดยไม่โดนทำร้ายอะไรเพื่อเค้นหาคำตอบเลย

ฮุนเซนกลับจับมือไปส่งอีก

ถ้าผู้ก่อร้ายรู้ว่า ถ้าเป็นสายลับในเขมรมันจะดีขนาด ผมว่าคงไปกันเยอะ

:D

Edited by poulkung2012, 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:54.

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#10 การเดินทางของหัวใจ

การเดินทางของหัวใจ

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:28

คลิบจัดฉากใส่ร้ายมาร์ค99ศพ :angry:

#11 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:31

คลิบจัดฉากใส่ร้ายมาร์ค99ศพ :angry:

เก็บไว้ให้ทีมงาน ปชป ดู :lol: :lol:

MOD เก็บไอพีกับ Log ของการเดินทางของหัวใจ ไว้ด้วยนะครับบ เผื่อมีคนต้องการ

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#12 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:47

อันนี้ผมจัดฉากเองแบบคนแดงๆ :lol: ชอบมากที่สุด :lol:

#13 การเดินทางของหัวใจ

การเดินทางของหัวใจ

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:49

เก็บไว้ให้ทีมงาน ปชป ดู :lol: :lol:

MOD เก็บไอพีกับ Log ของการเดินทางของหัวใจ ไว้ด้วยนะครับบ เผื่อมีคนต้องการ

m196.gif m196.gif m196.gif

อย่าเรยยยย เค้า กลัวววว...

มาร์ค99ศพ

2012_6.gif 2012_6.gif 2012_6.gif

#14 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 05:36

^
^
นี่เธอมาป่วนกระทู้เราอยู่นะ :angry:
แต่เราให้อภัย เพราะรูปไอ้หน้าแบร่นี่แหละ เอาไปใช้โลด มันฮาดี ^_^

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน